Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 57279|Trả lời: 483
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥...::: My Diary :::...♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bài được phank sửa lúc  2011-9-3 22:52

Một nơi để post những cảm xúc
Một cuốn nhật kí chung
Một nơi để tình yêu bay cùng bong bóng đỏ

You're always on my mind
All day just all the time
You're everything to me
Brightest star to let me see
You touch me in my dreams
We hug in every scene
I pray to be with you through rain and shiny days

I'll love you till I die
Deep as sea
Wide as sky
The beauty of our love paints rainbows
Everywhere we go
Need you all my life
You're my hope
You're my pride
In your arms I find my heaven
In your eyes my sea and sky
May life our love paradise

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-9-2011 06:45:38 | Chỉ xem của tác giả
Khi yêu anh, em học được từ anh rằng những khó khăn trong cuộc đời là không thể tránh khỏi và ta phải mạnh mẽ vượt qua nó....
Khi yêu anh, em học được sự bình tĩnh khi đứng trước những lời nói việc làm mà em không thích, em đã có thể cho nó nhẹ nhàng trôi qua......
Nhưng khi yêu anh, em cũng biết được, phải bảo vệ những điều mình yêu quí, những điều mình tin tưởng.....
Khi yêu anh, chỉ cần nghe giọng hát của anh cất lên, dường như bao mỏi mệt tức giận của em đều bay đi mất....
Nhưng khi yêu anh, em cũng đã khóc rất nhiều, cũng đã thấy đau lòng rất nhiều, lần đầu tiên em biết được cái cảm giác lo lắng, hoảng sợ, dường như chỉ chớp mắt thôi tất cả sẽ bay biến mất....
Nhưng khi yêu anh em lại càng hiểu được thế nào là niềm tin, là tình yêu để vượt qua sự sợ hãi....
Điều to lớn nhất mà khi yêu anh em có được ấy là em đã gặp được những con người em yêu quí, cùng em tin tưởng, những con người mà chỉ cần có họ, thì bất cứ nơi đâu cũng là chốn yên bình của em....
Yêu anh....
Yêu chốn bình yên bé nhỏ.....
Em có nơi để dựa vào, để cùng chia sẻ....
Yêu lắm nơi đây :kiss:

Bình luận

Mình cũng tính giành chỗ rùi mà Kẹo nhanh wá!!! Hựn hựn hựn!!! Chắc số của mình chỉ được ngồi ghế gỗ!!! :((  Đăng lúc 4-9-2011 09:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-9-2011 09:29:59 | Chỉ xem của tác giả
Cái ổ nhỏ nhỏ xinh xinh của riêng mình!

Có thể nhiều người sẽ thấy khó chịu khi bị người ta nói nơi mình yêu quý là "ổ", nhưng với mình, nơi này thực sự là một cái ổ nho nhỏ, xinh xinh và vô cùng ấm áp, để mỗi khi mình mệt mỏi, khó chịu, buồn bã, đau đớn, hay thậm chí có những niềm vui ngốc nghếch, những tâm sự bé con mình đều chỉ muốn chui vào và thủ thỉ...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

tuvancac Tài khoản bị xóa
Tầng
Đăng lúc 4-9-2011 10:16:32 | Chỉ xem của tác giả
Bài được tuvancac sửa lúc  2011-9-4 10:17

...Mỗi ngày xin chọn một niềm vui,
Xin gởi niềm tin đến những người....
Hãy luôn hạnh phúc và mạnh mẽ,
Nước mắt qua đi, đến nụ cười....

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-9-2011 23:09:11 | Chỉ xem của tác giả
Trên sâu khấu

Những đôi chân dài
Sải những bước dài
Tự do
Xa. Và rộng.

Mồ hôi rơi
Đẫm áo.
Hư cả mớ tóc trước đó được chỉnh sửa đủ đường
Thở hỗn hển
Mặt nhễ nhại.
Đẹp lắm anh.

Dưới sân khấu

Ko trang phục hoành tráng
Ko đèn rọi tứ tung
Bên nhau
Cười đùa và trêu trọc
khóc và ôm chầm lấy nhau
Đẹp và sáng hơn rất nhiều.

Ko 1 tiếng động
Tĩnh lặng giữa màn đêm
Các anh ngon giấc
Bên nhau
Bình yên
ko mộng mị
Mai trời lại sáng
Lại mồ hôi, nước mắt, nỗi đau
Lại những vội vã tấp nập ồn ào
Nhưng vẳng đâu đó vẫn là tiếng cười và niềm hy vọng

Ngủ ngoan, và mai chúng ta lại bắt đầu 1 ngày mới. Cùng nhau.

Nhớ nhiều lắm lắm! Mình yêu số 5! >:d<

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
josemario + 5 giờ mới đọc đc bài này của Chu :.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 7-9-2011 11:16:15 | Chỉ xem của tác giả
Hóa ra mình ứ phải fan của THSK à?
Hóa ra bài hát mình yêu nhất ứ phải Doushite à?
Hóa ra mình coi TVXQ/DBSK/THSK là 1 thì là sai à?
Hóa ra mình vứt toẹt đi bao nhiêu năm vất vả ở Nhật của 5 người chỉ vì mình hoạt động bên box K à?
Hóa ra làm fan của TVXQ/DBSK/THSK lại chỉ ôm vài bài nhạc dance tiếng Hàn mà sống được à?
Hóa ra mình là một đứa ngu giờ mới biết chính mình đi rước anti cho Idol của mình à?
Hóa ra cứ phải kỳ thị THSK hát tiếng Hàn - tiếng mẹ đẻ của người ta thì mới xứng là fan của THSK à?
Hóa ra mình là người nhà bên K nên là một đứa suy nghĩ nông cạn, không comt dài dòng nên chả đáng để các bạn ghé mắt đọc à?
Hóa ra dẫm đạp lên tư cách làm fan của người khác lại làm người ta thấy "thoải mái" hơn à?
Hóa ra giờ mình tủi thân ngồi rơi nước mắt chỉ vì những người chả thèm biết mình là ai đích thị là vô ích?

Bình luận

Nờ Nờ >:D< xồ ra đây em mó phát nào  Đăng lúc 8-9-2011 10:29 AM
>:D<. Não nhiều nếp nhăn ko nên chấp não phẳng :P:P  Đăng lúc 7-9-2011 10:30 PM
Nờ Tờ Phờ fighting!>>> Lộn Tùng Phèo fighting!  Đăng lúc 7-9-2011 10:08 PM
ôm cái nào :) đừng làm những việc vô ích nhé dành thời gian đấy để iêu giai nhiều hơn :)  Đăng lúc 7-9-2011 06:21 PM
>:D<  Đăng lúc 7-9-2011 05:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 7-9-2011 16:53:42 | Chỉ xem của tác giả
Chừng nào vui vẻ hơn sẽ edit bài trên kia, h nặng nề wá nên muốn viết riêng...
Ừ thì mạng là ảo, tình bạn bè, đồng chí trên mạng cũng có thể là ảo, thậm chí cái gọi là "Nhà" mà ai ai cũng gọi trên mạng cũng là ảo nốt...
Nhưng sao với mình cái j cũng thật... cả nỗi đau cũng thật nốt...
Có phải là cái đầu tiên, lần đầu tiên nên cái j cũng thật... cũng chưa giả được không???
Ừ thì là lần đầu tiên trở thành fan thực sự, lần đầu tiên tgia nhiều vào 1 diễn đàn, 1 fandom như thế, lần đầu tiên biết mùi vị của offline, lần đầu tiên bộc lộ ra 1 mảng thật khác trong con người mình, lần đầu tiên biết yêu thương và vô cùng tự hào khi gọi tiếng "Nhà", là viết hoa, là danh từ riêng quan trọng của mình chứ không phải như bao "nhà" khác trên mạng, lần đầu tiên gắn bó với những cái nick, những con người cách xa mình cả ngàn cây số và chưa 1 lần gặp mặt... tất cả đều là lần đầu tiên... nên với mình đều rất rất thật... Cũng là lần đầu tiên mình biết mình có thể yêu thương thật sự 1 thứ thuộc về cái "ảo" như thế...
Ừ thì với mình là lần đầu tiên, nên mình ngốc nghếch yêu thương 1 cách hết mình, nên mình cứ cố sống cố chết bám vào "chốn bình yên" của mình...
Còn với người ta, có phải người ta đã có nhiều kinh nghiệm rùi, có wá nhiều nhà rùi nên bỏ cái này theo cái kia là chuyện rất dễ dàng không?... Chắc là thế nhỉ...
Có phải là lần đầu tiên nên... khi 1 người lặng lẽ rời bỏ mình, rời bỏ chốn từng nói là yêu lắm lắm... thì mình lại bị shock không? Liệu còn có lần sau không nhỉ??? Và liệu lần sau thì mình còn shock và đau như thế này không nhỉ???
Có phải là lần đầu tiên... nên yêu 1 cách ngốc nghếch... đến độ nghe người khác nói này nói nọ về "Nhà" của mình thôi cũng đã rất rất bực mình, nghe người khác nói này nói nọ về gái Nhà cũng rất rất bực mình... cũng giống như khi nghe người khác nói này nọ các anh, đã ấm ức suốt mấy ngày liền...
Có phải là lần đầu tiên... nên khi thấy gái Nhà đau vì những lời nói vô lý... tự nhiên mình cũng đau theo không???
Hay có phải vì là lần đầu tiên... nên mình có wá nhiều cảm xúc không???
Ừ thì kệ với người ta là lần thứ 2, thứ 3 hay thứ n... với mình đây là lần đầu tiên... vì thế mình sẽ nắm thật chặt và không buông những thứ mình yêu quý 1 cách dễ dàng như thế... bởi với mình, 1 Bảo Bình, để yêu thương 1 thứ j đó hết lòng hoàn toàn không phải là chuyện dễ dàng... và khi đã yêu rồi thì sẽ sống chết với tình yêu đó đến cùng...

Mạng là ảo... nhưng nỗi đau là rất thật...
Nhớ để dù có đi đâu, có bực tức thế nào cũng không nói này nói nọ về những nơi, những người mà mình không biết...

Bình luận

hôm qua có 2 fen gơ già tự kỉ :)). Ói tim ra mình xoa cho :">. Mình già rồi nên đi theo idol già ah, chỉ cần 5 anh già này thôi, và gái Nhà. Gấu bị nghiện gái Nhà :">   Đăng lúc 8-9-2011 10:33 AM
*xoa tóc* ^^~ *nói giảm nói tránh của xoa đầu =)) *  Đăng lúc 8-9-2011 09:28 AM
>:D< *ôm hôn* *xoa xoa tim*  Đăng lúc 7-9-2011 10:32 PM
>:D< *khoanh tay cúi đầu**hỏi nhỏ* những lúc ướt át như thế này thì có được cấu mông không ạ?*cấu cấu*  Đăng lúc 7-9-2011 10:07 PM
ss ah...ss ơi..... họ ko bít ji cả nhưng họ lại mún chứng tỏ mình bằng những lời bình luận với tư thế từ trên nhìn xuống.  Đăng lúc 7-9-2011 06:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2011 05:36:08 | Chỉ xem của tác giả
Yun-ah, cho em mượn vai có được ko?

Không được kêu nhiều. Không phải chỉ có bản thân mệt mỏi và vất vả. Không phải chỉ mình mình thức khuya dậy sớm và làm việc liên tục....

Nhưng mà....em mệt quá anh ạ :-<

Mấy hnay em mệt lắm, chân mỏi nhừ, tay tê cứng, lưng đau, mắt thì hoa, về đến nhà là em chỉ muốn lăn luôn lên giường đi ngủ.

Bọn em đã chuyển giờ họp nhóm từ 9h tối sang 4h30 sáng =)) Bởi vì ko đứa nào thức được, đứa nào cũng cần đi ngủ và thế là tất cả cùng đưa ra quyết định như thế.

Lần này còn mệt hơn cả cái lần trước đấy anh ạ :"> Không hiểu rồi có ra cơm cháo gì không? Nếu ko thành cái gì chắc em sẽ khóc trôi nhà thật đấy anh :">

Bình luận

*ôm ôm* Phank xiu nhưn của nhà, cố lên >:D<  Đăng lúc 9-9-2011 05:09 PM
*xoa bóp* Phank cố nhên >:D<  Đăng lúc 9-9-2011 03:49 PM
>:D< Phank 5ting :x  Đăng lúc 9-9-2011 02:01 PM
>:D<  Đăng lúc 9-9-2011 01:50 PM
>:D<  Đăng lúc 9-9-2011 01:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-9-2011 12:19:35 | Chỉ xem của tác giả
Đọc nhật kí của mọi người làm em muốn khóc
Thực sự thì em vào nhà mình khá lâu rồi, nhưng thường không mấy khi hoạt động, chỉ làm mem silent, nhòm nhòm mn, vì em bị bệnh ngại kết giao bạn bè :">
Nhưng quả thực mọi người trong nhà rất nhiệt tình, rất thân thiện, trong thời gian gần đây, đi khắp nơi để kiếm những con người còn OT5 đích thực, em chợt nhận ra rằng phải chăng mình đã bỏ lỡ một ngôi nhà tuyệt vời cùng những con người tuyệt vời như vậy? Phải chăng em đã quá ngốc nghếch khi cứ mải tìm kiếm mà không nhận ra có những con người rất gần mình như vậy?
Mọi người trong nhà không chỉ thân thiện, nhiệt tình giúp đỡ mà còn là những con người rất tình cảm, yêu thương hết mình như vậy.
Cái tình của một con người, nó thật ấm áp tràn ngập yêu thương, vì vậy mà dù quen hay chưa quen, em cũng cảm thấy yêu quý tất cả mọi người trong nhà
Chẳng ai đặt tiêu chuẩn cho một Cassie cả, nhưng em tự thấy mọi người trong nhà chính là những Cassie chuẩn mực :">
Hi vọng rằng nhà mới, người cũ người mới không phân biệt luôn gần gũi là yên bình như vậy
Im lặng chờ đợi, rồi một ngày hạnh phúc sẽ đến, phải không ạ?

Bình luận

yêu bằng cả trái tim chính là tình yêu đích thực  Đăng lúc 24-7-2012 09:23 PM
>:D< ~  Đăng lúc 10-9-2011 11:36 AM
e không biết mình sẽ yêu được đến bao h, nhưng sẽ không từ bỏ:"> yêu các ss naz~  Đăng lúc 9-9-2011 01:57 PM
Chỉ cần thực sự yeue 5 người và thật thà với chính tình cảm của mình là đủ rồi em ạ >:D< ~~~~~  Đăng lúc 9-9-2011 01:55 PM
:"> Mừng em vào nhà. Chỉ cần tình yêu dành cho 5 con người ấy, chưa bao giờ thay đổi  Đăng lúc 9-9-2011 01:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-9-2011 23:01:37 | Chỉ xem của tác giả
yun ah, họ nói em là ngừơi ko tốt ............changmin ah, em muốn khóc.......họ nói em ko co cai tam , em tức quá, em muốn khóc, em đã làm gì sai nào, em ghét cái lớp quái quỷ đó.........cái gì là lớp tài năng, cái gì là lớp đặc biệt........em thật sự rất tức giận..........nếu ghét em thì đừng chọn em...........em căm ghét...............em không mạnh mẽ hơn đc..........changmin ah, changmin ah,..........changmin ah, đến đánh họ đi, họ xúc phạm em..........changmin ah, hãy bênh vực em.........yoochun ah! họ là đồ xấu xa........họ nói em ko làm đc cái này........ko làm đc cái kia..........đồ xấu xa..........em đã tin, đã nghe theo họ mọi điều............vậy mà.............jaejoong ah, họ nói em có làm họ cũng ko tuyển...............đồ xấu xa đó.........em chưa từng làm gì xấu mà họ nhận xét về em như một mầm mốm tai họa, đồ xấu xa.....em ko thèm vào cái lớp chết tiệt đó đâu, junsu ah, em ko cừơi đc...............bảo ko thích em nhưng lại vẫn chọn em..........xấu xa.........xấu xa............

Bình luận

trong cuộc sông có rất nhiều điều xấu xa. nhưng bù lại cũng có nhiều điều tốt đẹp.Nó có thể nhỏ bé ẩn hiện trong việc hàng ngày mà ta ko để ý tới.fighting   Đăng lúc 24-7-2012 09:05 PM
em yeu nha! >.<  Đăng lúc 10-9-2011 08:05 PM
Làm người tốt khó mà bạn. Chỉ cần là người không xấu là ổn rồi.  Đăng lúc 10-9-2011 01:07 PM
ôm ôm, em đừng chú ý vào lời họ nói:">, nghe bài hates on me đi:">. "các bạn cứ ghét tôi đi, bây giờ hoặc ko bao giờ, vì tôi sẽ là chính tôi":">   Đăng lúc 10-9-2011 12:11 PM
Bé ngoan, những ngưòi đó xấu xa >:D<  Đăng lúc 10-9-2011 11:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách