Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: F-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie][1992] Indochine - Đông Dương | Catherine Deneuve, Phạm Linh Đan, Vincent Perez | Vietsub FHD Completed | Update link Online #2

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 27-11-2015 00:14:43 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 24-10-2015 10:17 PM
Vào kites và vô tình thấy banner pr phim, thực ra mình cũng chưa xem phim nào của Fzone,  ...

Mình nghĩ Jean chỉ đơn giản là say nắng trước sự quyến rũ phương Đông của Camile thôi, chứ không hẳn là yêu. Jean với Camile có vẻ lại còn có lý tưởng giống nhau nữa, sau có đứa con nên cũng có tí cái nghĩa chứ không hẳn là cái tình. Mình nghĩ anh ta yêu Eli, kiểu 2 người giống soulmate của nhau ấy. Nói chung không mê nổi Jean.

Còn chuyện Eli bị ném đá, đơn giản là bà ấy là người bất đồng chính kiến, mà người bất đồng chính kiến thì hay bị quy chụp về một phe đối nghịch, dù có khi không phải họ đi theo một lý tưởng nhất định. Kiểu của Emi thì là thù nhà lớn hơn nợ nước nên mới có tư tưởng phản kháng với chính quyền.

Mình cũng không thích kiểu đọc thoại của diễn viên. Nhưng đúng là phong thái của Catherine Deneveu không đùa được, hic. Một vẻ sang trọng, đài các, cao quý, lúc nào cũng bình thản nhưng giàu tình cảm toát ra ngùn ngụt luôn. Nếu ngẫm lại thì phim không chỉ đơn giản là về chính trị đâu, nó thể hiện cách nhìn của người Pháp về CON NGƯỜI Việt Nam nhiều hơn. Camile và anh con trai của cô tuy được nuôi dưỡng trong môi trường Pháp nhưng cả 2 người đều có nét tính cách Việt Nam. Camile thì yêu thương đồng bào, còn con trai cô thì hết mực yêu thương người đã nuôi nấng mình dù có thế nào. Có thể nói là cả Jean, Camile với Eli đều bị Việt Nam "đồng hóa", khiến cho họ thay đổi. Cái khiến họ thay đổi cách nhìn nhận không phải là cái lý tưởng gì mà là con người Việt Nam.

Phim hơi lắm tầng trết lý, nếu ai không thích sâu sắc thì thấy xem "Người tình" vẫn hợp hơn. Mà tìm mãi mới có 1 comment về nội dung phim, hic.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 30-11-2015 20:56:42 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Hôm trước mình nghe ông nội nói là có phim "Đông Dương" hay lắm, phim Pháp xưa quay tại Việt Nam
Bây giờ vào khu Pháp tìm thấy trúng phim luôn, chắc mẩm phải tải phim về
Rất chi là tò mò là ngày xưa người Pháp làm phim như thế nào, mặc dù đã xem núi phim lịch sử
Cảm ơn subteam nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 2-12-2015 21:28:13 | Chỉ xem của tác giả
Được đứa bạn giới thiệu, mình cũng đã xem phim này

Nội dung khá hay, tuy nhiên mình không thích nhân vật cô con gái và tuyến tình cảm trên phim lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 2-12-2015 21:29:19 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

danhthuong gửi lúc 2-12-2015 09:28 PM
Được đứa bạn giới thiệu, mình cũng đã xem phim này

Nội dung khá hay, tuy nhiên mìn ...

Dẫu sao cũng cảm ơn các bạn vì đã làm sub bộ này, trước đây mình xem bản dịch không được hay cho lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 8-12-2015 14:50:40 | Chỉ xem của tác giả
mình có nghe lời khen dành cho phim này
nhưng tìm hoài không thấy bản sub
hóa ra vào trong kites lại trông thấy
cảm ơn subteam rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 19-12-2015 18:15:57 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Xem đi xem lại mãi vẫn bị ám ảnh bởi đôi mắt của Camill và cảnh bé trai nằm bên xác người cha bị bắn :<
Cảm ơn subteam, hài lòng với bản vietsub này của các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 20-12-2015 22:46:07 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhiều lắm

Đã lâu rồi mình không lên lại kites, hôm nay lên lại thì may mắn tìm được phim hay

Nhưng mà không biết sao mình lại không down torrent được, mình không thấy có ai giữ seed cả

Subteam check lại giúp mình và nếu được thì nhờ subteam seed lại nhé, mình cảm ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 21-12-2015 02:18:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Lại thêm một may mắn cho Việt Nam, những bộ phim lấy bối cảnh nước ta những năm tháng đó dười bàn tay làm phim của người Pháp trở nên thơ mộng và lung linh. Đúng không khí của Sài Gòn những năm đó, đẹp đẽ nhưng bấp bênh trong nhựng nguy cơ chiến tranh bùng nổ!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 21-12-2015 20:49:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

cảm ơn subteam
mình có nghe nhắc đến phim này vài lần rồi mà không biết tìm đâu để xem
diễn viên đúng đẹp, đúng kiểu đẹp mình thích
cảm ơn F-zone
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#