Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: luctrang
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mems] Hỏi xoáy đáp xoay comeback. Chúc nàng Yeukhangvy_89 sinh nhật vui vẻ <

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 31-10-2012 19:27:29 | Chỉ xem của tác giả
Mỉnh rất sợ ma và mình tin là có thật
Mình cũng rất sợ xem phim ma do hay bị ám ảnh khi thức giấc nửa đêm mỗi khi phải ở nhà một mình
Vì thế phim ma mình xem đếm trên đầu ngón tay cũng chưa hết 10 ngón
Ấn tượng khó phai nhất là mình với đứa bạn xem một bộ phim ma của Trung Quốc (giờ mình không nhớ tên nữa), sợ đến nỗi ko dám bước chân xuống giường, cổ thì khản vì hét quá nhiều; một bộ phim nữa mình cũng đã xem và rất sợ là phim Ma búp bê, Drag me to the hell là bộ phim bị ép buộc xem vào Halloween năm ngoái
Hầu như chương trình liên quan đến Halloween mình đều không dám tham gia
Viết xong rồi mình chuồn đây
Chúc các bạn một đêm Halloween vui vẻ

Bình luận

ờ, ta nhát lắm :s  Đăng lúc 1-11-2012 08:42 AM
mụ yếu bóng vía nhỉ, hờ hờ :P  Đăng lúc 1-11-2012 07:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 31-10-2012 19:37:33 | Chỉ xem của tác giả
em là em không tin vào ma {:297:}
T___T nhưng mà khổ nỗi cũng không dám xem phim ma
tại nó rất kih =.=

nhà mình có ai xem phim ma nào mà nó k kinh, mà ngược lại còn vui vui
thì cho em biết vs:">

Bình luận

phim ma mà còn đòi vui hả ss hâm ơi =))  Đăng lúc 31-10-2012 07:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 31-10-2012 19:39:38 | Chỉ xem của tác giả
em sợ ma lắm
chính vì tin nó có thật nên em mới sợ {:402:}
thật ra có nhiều vấn đề mà khoa học không giải thích được lý do, người phương Đông mình lại hay sùng tâm linh nên em vẫn nghĩ là ma có thật

Bình luận

đúng ròi, ko nghĩ là cưng sợ ma đến thế :))  Đăng lúc 1-11-2012 07:57 AM
=)) này sao em trông thế mà sợ ma ư  Đăng lúc 31-10-2012 08:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 31-10-2012 19:59:06 | Chỉ xem của tác giả
thề luôn
hôm qua lễ hội Ma bên nhà mềnh mà mềnh còn run như cầy sấy
đó là chưa chính thức tham gia
đứng nhìn thôi đấy
túm lại
ma là gì
ứ rõ
hình dạng ma thế nào
chịu luôn
chỉ đơn giản là sợ

Bình luận

:P mợ già đầu rồi mà còn sợ ma :)))))  Đăng lúc 1-11-2012 07:57 AM
đảm bảo với chệ...một cảm giác rất yomost...fim ma phải chào thua =))))  Đăng lúc 31-10-2012 10:41 PM
còn em đang xem fim "Tử Thần Vùng Texas" người mà cưa đứt tung tóe như thịt heo ế @@  Đăng lúc 31-10-2012 10:16 PM
=)) đấy chỉ là hội chúng ban đâu thui...chệ cứ banh mắt xem típ đi, lỡ đâu lại ghiền...ko xem ko ngủ được =))))))))))))))  Đăng lúc 31-10-2012 10:07 PM
chệ sợ ma thì nên tìm fim ma coi đê ạ =)))  Đăng lúc 31-10-2012 08:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 31-10-2012 20:25:25 | Chỉ xem của tác giả
Ta chưa thấy ma bao giờ @@

nhưng rất thik nghe chuyện ma

fim ma fim kinh dị xem tuốt

nói thế chứ đâu dám coi một mình

sợ chết được

chẳng wa là ta yếu bóng vía...nên lấy độc trị độc thâu

P/s : ko bít hum nay có ai đó tình nguyện làm ma dọa mn ko...con ma có tên luctrang

Bình luận

âu kê, nay coi ma, mai coi phim của em đang coi, đảm bảo mất ngủ luôn  Đăng lúc 31-10-2012 10:47 PM
hay chệ thử kiếm cái phim cô đang xem nhể  Đăng lúc 31-10-2012 10:37 PM
há há đang coi đơi, đến đoạn ghê quá thì lấy tay che nửa màn hình :))  Đăng lúc 31-10-2012 10:10 PM
nghe lời cô kiếm phim ma, xem chưa dc vài giây thì hét lên như bị đin ế..... lần sau thề k xem nữa  Đăng lúc 31-10-2012 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 31-10-2012 20:51:55 | Chỉ xem của tác giả
chào cả nhà...*chạy vô ôm hum thắm thiết*
chúc mọi ng 1 mùa halloween vui vẻ và ko bị nhát mà nha:"D
nhà mình vui thiệt đó. những chủ đề đặt ra thế này nên đc phát huy.. e ủng hộ 2 tay 2 chân.

ko bít ai thế nào chớ e tin là có ma đấy ah.... nhưng mà nó ko rùng rợn như ng ta đã xây dựng và reo rắc qua những câu chuyện và phim ảnh đâu.... nó chỉ là một hiện tượng mà khoa học lí giải đc kiểu như những luồng sáng mập mờ, bóng trong di chuyển hay bóng đè v.v
chứ còn ma kiểu như mấy bác làm phim kinh dị hay làm á... e đầu hàng mí tay mí chân... ko phải là vì sợ mấy con đấy. kể mà stop màn hình cho e ngắm nó thì e ko làm sao chứ e chị iếu vía mấy cái trò hù làm giật mình.... đau tim dễ sợ... cái đáng sợ nhất của phim ma chính là các nhạc của nó ah... nghe mà rụng tóc gáy...eeeeeexxxxxxxxxxxxx.... nghĩ thôi đã nổi da gà.
bộ phim kinh dị duy nhất mờ e down về đó là phim kinh dị hài của thái lan. có anh mario maurer... lại có chữ hài nên e nghĩ là cũng vui vui..{:436:} ai dè tua tua xem thử đúng đoạn con ma thò từu gầm giường ra... sợ mất hôm vía... thế là xóa luôn. từ bấy ko dám đụng tới cái j có chữ kinh dị nữa...T.T
nhưng nhìn chung nếu ko xem phim ma thì e sẽ chẳng sợ nó. thứ e thấy sợ hơn chính là những ng có vấn đề về tâm thần mà đi giết ng á.

Bình luận

ô, phim ma của Marior hay mà :O, bùn cười nữa :))), em nhát ma quá :))  Đăng lúc 1-11-2012 07:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 31-10-2012 22:11:15 | Chỉ xem của tác giả
Riêng bản thân ta..

Ta nửa tin nửa ko nhé..

Rất khoái nghe chuyện ma, đọc truyện ma và xem phim kinh dị...

Nhưng ma j thì ma..đó là ma chết chả làm hại đc ai..

Trên đời này sợ nhất là ma đầu đen !!!!!!!!!!

Bình luận

ma cx nhìu loại ss nhể ?  Đăng lúc 31-10-2012 10:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 1-11-2012 00:29:21 | Chỉ xem của tác giả
bình thường mình là đứa gan lì nhất đám, không sợ ma, không sợ bóng đêm,

nhưng lại sợ nghe chuyện ma không dám xem phim ma

tặng cả nhà loạt ảnh Happy Halloween nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 1-11-2012 00:32:57 | Chỉ xem của tác giả
Món ăn cho ngày lễ Halloween

Bánh linh hồn

Chiếc bánh này sẽ được gửi đến nhà những người lạ một cách ngẫu nhiên. Sự đơn giản của chiếc bánh tượng trưng cho những linh hồn, mong đợi một lời cầu nguyện cho những người thân đã mất từ người nhận bánh. Đối với một nhà, số lượng bánh nhận càng nhiều đồng nghĩa với số lời cầu nguyện càng tăng.

Mặc dù hầu hết những người nhận chiếc bánh này đều là người lạ, nhưng các gia đình mất người thân tin rằng sự mặc niệm của người lạ cho gia đình mình sẽ giúp người vừa qua đời có thể siêu thoát nhanh hơn.

Bánh linh hồn có vị như những chiếc bánh quy quế thông thường, thường được thêm nho khô, xếp thành hình chữ thập. Chiếc bánh mang hương vị đặc biệt, khiến cho các bạn nhỏ vẫn có thể thưởng thức bánh một cách trọn vẹn sau khi chén số kẹo bánh xin được trong quả bí. Vì lẽ đó, trẻ con thường chọn nó để ăn cuối cùng trong ngày Halloween.

Boxty pancakes

Boxty là một loại bánh pancake khoai tây của xứ sở Ireland, là một trong 3 món ăn chính trong ngày lễ Halloween. Món bánh này gồm khoai tây nghiền, khoai tây cắt nhỏ và vụn khoai tây. Với sự pha trộn như vậy, món ăn này có vẻ ngoài cực kì bắt mắt mà vẫn không mất đi hương vị truyền thống của một chiếc bánh pancake thực thụ.

Boxty thường được ăn cùng kem sữa béo ngậy của người Hy Lạp, nước đường làm từ cây thông và có loại trái cây, rau quả được cắt nhỏ để trang trí xung quanh. Món bánh này rất được yêu thích ở Ireland, người ta còn có cả một bài đồng dao:

“Boxty trên vỉ nướng
Boxty nóng trong lò
Nếu không làm được boxty
Chị sẽ không bao giờ thu phục được đàn ông"

Colcannon

Colcannon cũng là một món ăn truyền thống của mùa lễ Halloween. Điều đặc biệt thú vị ở món ăn này là người nấu đã bí mật ẩn một đồng tiền hoặc một chiếc bùa nhỏ bên trong món ăn. Nếu người ăn tìm ra được đồng xu ấy, người đó sẽ gặp được nhiều điều may mắn trong thời gian tới, cũng giống như bánh may mắn thường thấy trong phim.

Khi phát hiện ra một chiếc bùa trong colcannon, chiếc bùa đó được tin là sẽ định đoạt một phần tương lai của người tìm thấy. Chẳng hạn, nếu chúng ta tìm thấy một chiếc vòng thì người đó (đặc biệt là phụ nữ) sẽ phải độc thân trong thời gian tới. Nhưng đây chỉ là một trò chơi vào ngày Halloween, giúp mang đến một sự bất ngờ nho nhỏ và cảm giác truyền thống cho người thường thức ẩm thực.

Truyền thuyết kể rằng cách hóa giải miếng bùa ấy cũng rất đơn giản, chỉ cần cho Colcannon vào một chiếc vớ quá cỡ như chiếc vớ dùng hôm Giáng Sinh và treo trước cửa, và ngay lúc đó người chồng tương lai sẽ xuất hiện.

Barnbrack

Tương tự như Colcannon, bánh Barnbrack cũng ẩn giấu một trò chơi mà người nấu ăn nghịch ngợm trộn vào đứa con tinh thần của mình. Barnbrack cũng giống như chiếc bánh bông lan bình thường, bánh có vị nho và khô như muffin. Nhưng điều đặc biệt của chiếc bánh này là bên trong bánh ẩn giấu một chiếc nhẫn, và người thưởng thức sẽ phải đợi đến cuối bữa ăn để xem ai là chủ nhân của chiếc nhẫn đó.

Theo truyền thống, chiếc nhẫn sẽ được đặt ở chính giữa miếng bánh và nếu ai tìm được thì từ lúc đó đến cuối năm họ sẽ kết hôn. Hiện nay, có rất nhiều bùa may mắn được thay thế cho chiếc nhẫn để tránh sự linh nghiệm của trò chơi này đối với những người trẻ chưa muốn lập gia đình.

Cre: http://megafun.vn/cuoc-song/am-t ... p-Halloween-236791/

Bình luận

hấp dẫn thế :*  Đăng lúc 1-11-2012 08:36 AM
Thanks nàng :x  Đăng lúc 1-11-2012 07:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 1-11-2012 00:34:35 | Chỉ xem của tác giả
H mới lên onl tl đc đây.....hức hức :((((((
Khổ sở quá!!! Quên đóng tìn mạng bị cắt thành thử phải onl đt cm :))
Há lô halloween nhé!!! =]] h này chưa ngủ ráng lên pm vài dòng ư mn cũng như là có mặt ế :))
Chúc mn bị nhát vui và k ai ngủ đc nhé!!! Hề hề...càng sợ thì phải bật phim ma lên coi nhé :)))
Pm xong là em cũng thăng lun ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách