Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Selly
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Ghế nóng nhà Bin: Phỏng vấn dài hạn: Nu ngây thơ =)) ~♥~

[Lấy địa chỉ]
431#
Đăng lúc 6-6-2013 23:26:45 | Chỉ xem của tác giả
Selly gửi lúc 6-6-2013 23:20
Mọi ng soạn câu hỏi lâu quá =))
t mở màn nhá ;)) mặc dù t chưa biết hỏi m cái gì

1. M thích t hơn hay thích Maya hơn? lúc nào thích t? lúc nào thích Maya?
Khụ, câu này hơi tế nhị, t thích cả hai đứa bây vì mỗi đứa một vẻ :). T thích m nhất những lúc nghe m nói chuyện vì m có đủ chuyện trên đời để kể =))) m cũng rất đáng yêu vì rất hiểu lòng người khác :)) ôm ôm. Thích maya nhất là những lúc nó ngồi kể lại những truyện đọc và nó cảm thấy thích cho tao nghe, và cái kiểu mè nheo của nó =)) dễ thương lắm ấy =)))

2. hay đi biệt xứ vậy có sợ mót, sợ chị trùm, sợ hội bô lão và những hình phạt gia pháp nhà bin ko?
chớp chớp mắt, thật ra vấn đề này mềnh chưa bao giờ nghĩ tới, vì mình luôn quan niệm rằng các chị nhà mình vừa phóng khoáng vừa rộng lượng sẽ ko chấp nhặt những chuyện nhỏ thế này đâu =))) giờ bạn sel hỏi mềnh sẽ đợi đến lúc nào đó rảnh sẽ suy nghĩ xem mềnh có sợ ko ta =)))

3. Ấn tượng khi gặp chị trùm là gì?
Ngạc nhiên quá chừng :) ko ngờ chị trùm lại  xì-tin sì khói thế này :)) mềnh cứ tưởng chị ấy rất nghiêm trang, chững chạc ko ngờ vừa tươi trẻ vừa sống, xinh xắn và rất đáng yêu :))

Bình luận

câu 1 hơi bị ác đó nhá, Maya đâu vào mà xem nè =))))  Đăng lúc 7-6-2013 08:54 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

432#
Đăng lúc 6-6-2013 23:30:06 | Chỉ xem của tác giả
Hơ tưởng mở hàng ai dè nhảy tót xuống sau mấy ng rồi {:423:}

1. Giờ Nu đang học hay đi làm hay cả 2? Kể thử công việc trong 1 ngày của Nu đi

2. Ăn chay như vậy có bao h thèm thịt cá ko? có bao h fai cố gắng chịu đựng khi thấy ng khác ăn mà mình ko đc ăn ko?

3. Trong số mem nhà Bin, Nu ấn tượng với ai nhất, vì sao?

4. Mỗi lần đi off ai hay ăn thay phần Nu nhất? đòi lại bằng xèng đê

5. Khi rảnh rỗi thường làm gì? Khi buồn hoặc khi vui nữa

6. Nếu tự nhận xét về bản thân bằng 3 đặc điểm, Nu nhận xét ntn?

7. Điều gì ở ng đối diện dễ gây thiện cảm với Nu nhất khi gặp mặt?

8. Tình bạn của tam giác vàng (Sel - Nu - Maya) phát triển như thế nào? có nhờ nhà Bin mà lên 1 tầm cao mới hay ko

9. Nếu đc gặp 1 mem miền Bắc thì muốn gặp ai nhất? Gặp rồi trước tiên định làm gì?

10. Dự định tương lai trong 5 năm tới của Nu là gì?

~ Tạm thế nhé, mai Sao nghĩ ra thì hỏi tiếp hehee ~

Bình luận

cái gì ế, hỏi hết phần ta hả Sao kia!!1  Đăng lúc 7-6-2013 08:54 AM
Cái gì thế này =))))))  Đăng lúc 7-6-2013 12:02 AM
câu hỏi lớn nhất của nhà Bin: ko biết từ khi nào, Tồ đã gắn liền với "tam giác thần thánh" =))))))))) đang đập muỗi cũng hắt xì cho xem =))  Đăng lúc 6-6-2013 11:45 PM
chị đừng có xiên xẹo ý của em =)) chị Tồ lại vật vã bây h =))))  Đăng lúc 6-6-2013 11:38 PM
"tam giác vàng" =))). nghe giống tam giác thần thánh quá chừng =))  Đăng lúc 6-6-2013 11:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

433#
Đăng lúc 6-6-2013 23:35:14 | Chỉ xem của tác giả
Mềnh cũng đú mấy câu
1. Bạn sinh năm nào?
2. Bạn không ăn được thịt từ bé hay ăn chay là do tu luyện?
3. Bạn không ăn thịt nhưng có ăn được bơ sữa hay các sản phẩm chế biến khác từ động vật không?
4. Người cung Song Tử tính tình cởi mở, nhí nhố. Vậy bạn có dịu dàng nữ tính nết na như tên của mình không?
5. Nếu người yêu bạn khó chịu với việc bạn ăn chay thì bạn nghĩ gì? Cả 2 bước vào quán ăn chỉ phục vụ món ăn mặn thì bạn sẽ xử lý ra sao?
6. Đọc nhiều truyện ngôn tình, bạn thấy tình yêu của mình giống nhân vật nào nhất mà bạn đã từng đọc?

Mong bạn không bực mình vì những câu hỏi trên :))

Bình luận

do tu luyện=)))))))))  Đăng lúc 7-6-2013 02:58 PM
=)))  Đăng lúc 7-6-2013 08:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

434#
Đăng lúc 6-6-2013 23:44:48 | Chỉ xem của tác giả
yk_nhubinh gửi lúc 6-6-2013 23:26
1. M thích t hơn hay thích Maya hơn? lúc nào thích t? lúc nào thích Maya?
Khụ, câu n ...

6. Tên thật của em nghe rất hay mà, dù hơi giống phim chưởng =)). Họ tên đầy đủ của em là gì? Em có thích tên thật của em ko? Tên Như Bình ở đâu ra? Vì sao em chọn tên này? Em thích mọi ng gọi em là gì?
7. Dạo gần đây box Văn xảy ra nhiều sự vụ quá. Những chuyện lùm xùm đó có ảnh hưởng gì tới cuộc sống của em và niềm đam mê vs ngôn tình của em ko?
8. Em hát có hay ko? Có hay hát ko? Thu âm thử 1 bài gửi cho chị nghe vs nào :))

Bình luận

=)))  Đăng lúc 7-6-2013 11:04 AM
gớm, type bằng đt mà hỏi em nó lắm thế ;))  Đăng lúc 7-6-2013 06:13 AM
gớm, type bằng đt mà hỏi em nó lắm thế ;))  Đăng lúc 7-6-2013 06:13 AM
tên Như Bình chắc từ truyện Quỳnh Dao ra quá =)))))))))))  Đăng lúc 6-6-2013 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

435#
Đăng lúc 6-6-2013 23:46:18 | Chỉ xem của tác giả
1. Em bắt đầu ăn chay như thế nào? Khi ăn chay r có cảm giác thèm thịt ko? Sức khỏe của em có bị ảnh hươngr ko?
Em bắt đầu ăn chay là vì thi đậu cao đẳng ạ, vì em lạy trời lạy đất lạy phật, con mà đậu con ăn chay 3 tháng =))) kết quả là đậu, cho nên ăn chay luôn 3 tháng, ăn xong 3 tháng đồ chay, ăn lại đồ mặn thì ăn ko được thì nghe thấy mùi tanh,ngay cả thịt heo cũng nghe thấy =)) chắc vì đánh hơi được mùi máu =)) ăn vào thì ói ra hết, và trong quá trình đó thì được một vài người cho nghe kinh phật cho nên em cũng quyết định ăn chay luôn :))) Em không cảm thấy thèm thịt, thật ra khi nghe mùi thịt quá nồng nặc dạ dày em sẽ có phản ứng, đó là muốn ói =))) sức khỏe em ko bị gì cả, em vẫn ổn chị ạ :)

2. Việc ăn chay có ảnh hưởng tới sinh hoạt của em ko? Như là mọi ng có nói gì ko? Khi sinh hoạt tập thể, em làm thế nào khi trc mặt em toàn món mặn?
Tất nhiên là có ảnh hưởng, vì mọi người ăn mặn có mình em ăn chay cho nên thường cảm thấy mặc cảm tội lỗi với mọi người, mọi người cứ nhìn em và bảo tội nghiệp quá =)) cơ mà em chả thấy mình tội nghiệp ở chỗ nào =))) chỉ thấy tội lỗi vì làm mọi người mất vui thôi =)))
Mọi người vẫn hay bảo em ăn lại đồ mặn đi, nhưng ăn gần 4 năm trời rồi, ko bỏ dc nữa, bây giờ tuy ko thể phân biệt dc đồ ăn chiên dùng có mỡ hay là dầu =))) nhưng đôi khi em vẫn vô tình ăn bậy vào, sau đó dạ dày khó tiêu, khó chịu lắm :)
Trước mặt em toàn là món mặn thì có gì đâu??? chả có gì lớn lao cả, bình thường thôi chị ạ =))) nó chẳng có sức hấp dẫn với em, cho nên mình ăn chay mà mọi người ăn thịt thì em chẳng thấy gì cả vì quen rồi =))) vả lại chị chỉ cảm thấy ấm ức thấy người khác ăn khi chị bắt buộc phải ăn, còn tình trạng của em là không muốn ăn và cũng là không thể ăn, cho nên thịt thì kệ thịt, em ăn đồ của em thôi =)))

3. Sel và Maya trong mắt của em là ng ntn? 2 đứa đó trên mạng và ngoài đời có khác nhau lắm ko? Kể cho chị 3 tính xấu của mỗi đứa hoặc là 3 kỷ niệm xấu mặt của mỗi đứa ấy =))
Có hai đứa ở ngoài đời khác nhau dữ lắm =)) sel ở ngoài đời rất tâm lý, rất đáng yêu, đôi khi hơi mít ướt =))) còn maya ở ngoài đời thì ko lặng lẽ thế đâu, nó nói nhiều và dữ lắm =)))
3 tính xấu hở. Sel: khóc nhè, miệng nói không ngớt, hay giúp đỡ bạn bè =)) ; maya: nói nhiều, mè nheo rất đáng yêu, và có zai bỏ bạn =))

4. Em tự nhận xét về tính cách và con ngươif của mình như thế nào? Cho chị khoảng 5 tính từ mô tả tính cách của em đi. Em có hài lòng vs bản thân mình ko? Vì sao?
Dùng hình ảnh để hình dung tính cách và con người của em đó là một con ốc sên, thu mình vào vỏ kín, có nhiều bạn nhưng rất hiếm khi thật lòng kể rõ những việc mình cảm thấy khó khăn khổ sở với bạn bè. 5 tính từ mô tả: tự kỷ, khép kín, thích cô độc, cứng đầu, thích che dấu bản thân =))) Em thực sự không hài lòng với bản thân cho lắm, vì em có một đặc điểm, đôi khi em nhận ra vấn đề của mình, biết rằng sai, biết rằng nên sửa, ko nên sống như thế,  nhưng em vẫn luôn nằng nặc mặc kệ nó, cho nó trôi tới đâu thì tới, cho dù em có biết 100% nó sẽ khiến mình sống trong khổ sở nhưng e vẫn sẽ ko thay đổi, cứng đầu quá đôi khi làm em rất khó chịu.

5. Điều gì làm em đam mê ngôn tình tới vậy? Em có ước ao gặp đc soái ca nào như trong ngôn tình ko? Em thích truyện nào nhất, soái ca nào nhất?
E đam mê ngôn tình vì đó là giấc mộng huyền ảo nhất =))) thật ra em thích nhất là huyền huyễn, huyền huyễn là đỉnh cao của mông ảo 100% ko thật =)) chứ hiện đại nửa thật nửa giả làm em bực =))) giống như chị xem người ta thổi bong bóng vậy, ánh nắng chiếu xuyên qua tỏa ra bảy sắc cầu vồng đẹp lung linh =)))
Ước ao gặp soái ca à??? ko có =))) làm gì có anh nào thần thánh như vậy chứ, nếu có thì chỉ mong gặp dc anh kiếp hoặc cụ phàm hoặc anh lưu phất lăng thôi =)))
Trong tất cả các truyện em đọc em thích nhất là Trọng tử sau đó là hoa tư dẫn, soái ca thì em thích vạn kiếp nhất, siêu phàm thoát tục =)))

Bình luận

Thế là trả lời đơn giản nhất rồi đó chị =))) e thấy chả có gì khó hiểu cả  Đăng lúc 7-6-2013 04:57 PM
đọc cái số 5 ko hiểu gì hết :((((((  Đăng lúc 7-6-2013 03:00 PM
=))) méc Maya nhá  Đăng lúc 7-6-2013 08:58 AM
chết thật rồi =))) kéo áo đừng giận mờ =)))  Đăng lúc 7-6-2013 12:03 AM
mai maya vào nó cạo đầu m =)) t ngủ trước đây, cảm ơn mấy lời tốt đẹp của m, tốt đẹp mấy sắp tới t cũng quyết tâm ăn 3 đĩa bánh hỏi,miễn bàn >:)  Đăng lúc 6-6-2013 11:54 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

436#
Đăng lúc 7-6-2013 00:02:53 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 6-6-2013 23:25
đây, chỉ mở hàng cho vài câu nhé ^^

1. Nguồn gốc cái nick name Nu của em? ai đặt ch ...

1. Nguồn gốc cái nick name Nu của em? ai đặt cho em cái tên này hay là em chọn?
À khi lập nick em cũng ko biết nên chọn tên nào =))) cái tên này chợt bật ra trong đầu em vì có lần em chơi trò trắc nghiệm trên báo đoán tên kiếp trước của bạn, em dùng cái tên này đoán ra tên là liễu như bình =))) lập nick ko biết lấy gì cho nên lấy tên này luôn =))) mà sau này em càng ngẫm nghĩ càng thích tên này =))) bây giờ em có một phương châm đó là Nhất thế trường an. vạn sự như bình, chỉ mong suốt đời bình an thôi =))

2. Nghe mọi người nói em ăn chay. Vậy tại sao lại ăn chay? Là do em tự nguyện ăn? hay là vì trong nhà em mọi người đều ăn chay?
Chị lên xem phần em trả lời ở trên nhé :)

3. Ăn chay rất tốt cho cơ thể, tuy nhiên theo như chị biết, ăn chay trường kỳ và không đúng phương pháp sẽ bị suy dinh dưỡng đấy. Nhìn người em thế kia, dễ là ăn không đủ chất quá, Em thử liệt kê thực đơn ăn uống một ngày của em xem nào?
Thì đúng rồi , e ăn không đúng cách và còn kén ăn nữa, hôm nay mới bị các chị trong MDH mắng vì vừa ăn chay lại còn kén ăn nữa =))) thực đơn của em là 1 món canh và một món mặn, thay đổi món liên tục chả biết kể thế nào, nói chung là đậu hủ, các chế phẩm từ đậu nành và rau củ quả =)))

4. Em có thể nấu những món nào vậy?
Toàn là mẹ em nấu =))) nhưng bảo em nấu thì cũng dc, vì nắm dc sơ sơ trình tự, có thể chiêm nghiệm các bước tiếp theo =))

5. Em có một niềm đam mê bất tận và rất sâu sắc với ngôn tình. Vậy tại sao lại thích ngôn tình đến vậy? Có bộ truyện nào mà em thích nhất từ trước đến giờ? kiểu đọc đi đọc lại bao lần không biết chán ý.
Lý do em thích ngôn tình và bộ truyện thì chị lên đọc trong bài trả lời ở trên của em nhé :) lý do em thích trọng tử là vì giá trị nhân văn của nó =))) một bộ truyện hay

6. Có nhân vật nam chính trong truyện nào mà em chết mê chết mệt không? Em đã bao giờ từng ước gặp một người như thế ngoài đời không vậy?
Chết mê chết mệt cho tới bây giờ chỉ có vạn kiếp và cụ phàm =))) chưa bao giờ ước, vì hai người đấy ko bao giờ có thể xuất hiện =))) vô cùng siêu phàm thoát tục, hai cụ ấy là tiên =))) e thích hai người ấy vì một người vì người khác mà hi sinh thân mình, một người vì chúng sinh mà bỏ qua hạnh phúc của bản thân, thật sự rất nể phục :)

7. Nhờ vào ngôn tình mà giờ em làm editor chuyên edit truyện. Khi edit truyện thì em học được những gì?
Nó là sở thích chị ạ :) học được tinh thần hợp tác, học dc làm việc với những người hợp ý thì vô cùng tuyệt vời :) học được để có được hạnh phúc phải trải qua vô vàng đau thương :)

8. Đã bao giờ em so sánh Bin với soái ca nào chưa? =))
Chưa bao giờ đâu chị ạ =))) nói thật, soái ca mà e thích chả có ai tầm thường cả =)))toàn là các bậc thăng thiên k à =))) chị có muốn anh mình thăng thiên ko mà hỏi em câu này =))) Bin là bin soái là soái =)) bin có sự độc đáo của riêng bin =)))

9. Chị là người không thích truyện ngôn tình, chưa từng đọc quyển nào. Em khuyên chị có nên sa ngã không? =))
Thật ra nhìn một loạt ngôn tình hiện giờ, có những thứ là rác cũng có những truyện có thể xem là tác phẩm kinh điển, cái gì cũng có hai mặt của nó, nếu chị có thể tự lựa chọn trào lưu truyện nào hợp với mình thì có thể đọc ngôn tình và bất kỳ tác phẩm văn học nào khác, dù sao đọc sách cũng là việc tốt. dù chị k thích ngôn tình thì có thể tìm các tác phẩm văn học bất hủ của phương tây, có nhiều truyện hay lắm chị ạ :) ko nhất thiết cứ phải là ngôn tình đâu :)

10. Sao em cứ bỏ nhà đi bụi hoài vậy? Có muốn ăn roi của chị không? ;))
òa đâu có đâu, tại em bận quá :))) cứ đi làm về là lao đầu vào edit truyện làm gì có thời gian rảnh :((, ai mà muốn tét mông hở chị =)))

@ cả nhà:  mai mần tiếp buồn ngủ quá, đi ngủ đây =))

Bình luận

=))) ghế này nóng dần lên rùi đây^^  Đăng lúc 7-6-2013 08:59 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
redapple + 5 hí hí :))
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

437#
Đăng lúc 7-6-2013 08:24:49 | Chỉ xem của tác giả
1. Giờ Nu đang học hay đi làm hay cả 2? Kể thử công việc trong 1 ngày của Nu đi
Giờ nu đang vừa học vừa làm =))) công việc trong một ngày của nu à =)) nếu là 2,4,6 thì 8g sáng đến chỗ làm, làm những việc bình thường vẫn làm, nhập liệu kiểm tra sổ sách, đối chiếu linh tinh =))) 5g về, đi học, học xong về tới nhà cũng 10g kém, ăn uống xong leo lên máy tính edit hoặc beta tới khoảng 11g-12g tùy ngày =)). còn 3,5,7 thì đi làm về, ăn uống xong xuôi leo lên mấy tính làm việc tiếp =))) chủ nhật, làm việc cả ngày hoặc đọc truyện cả ngày (nếu ngày nào trốn việc dc=

2. Ăn chay như vậy có bao h thèm thịt cá ko? có bao h fai cố gắng chịu đựng khi thấy ng khác ăn mà mình ko đc ăn ko?
Ờ việc này bạn sao lên phần trả lời trước của nu xem lại nhé :))) đôi khi cũng có, đó là lúc thấy người ta ăn bánh kem mà mềnh ko dc ăn :(( còn những món khác thì ko có phản ứng gì khác =)))

3. Trong số mem nhà Bin, Nu ấn tượng với ai nhất, vì sao?
Trong số mem nhà bin, ấn tượng với độ bựa của chị tồ nhất =))) vì chị ấy mà nói câu nào là chết câu đó =))) ứ biết phải nói sao =)) vì cái tam giác thần thánh của chị ấy làm mềnh nhớ mãi ko quên

4. Mỗi lần đi off ai hay ăn thay phần Nu nhất? đòi lại bằng xèng đê =))
Mỗi lần đi off hở =))) mềnh có món riêng và thường có 1 mình, bụng lại ko chứa nỗi, cho nên thường xuyên ăn không hết =)) lúc đó thường năn nỉ mọi người ăn phụ =)) giờ cũng chả nhớ ai đã ăn, ứ đòi xèng lại dc =))

5. Khi rảnh rỗi thường làm gì? Khi buồn hoặc khi vui nữa
Rảnh rỗi mềnh sẽ tìm một quyển truyện hay hay nào đọc, khi buồn thì sẽ gọi điện cho một hoặc 2 người tám nhảm =))) hoặc giở trò chọc ghẹo đó là trường hợp buồn vu vơ =))) còn nếu thực sự buồn thì thường rúc vào một không gian tĩnh lặng, yên lặng tập trung suy nghĩ lấy lại cân bằng =))) Khi vui thì thường hát =)) đọc truyện hoặc tự ngấu nghiến niềm vui một mình

6. Nếu tự nhận xét về bản thân bằng 3 đặc điểm, Nu nhận xét ntn?
3 đặc điểm: bướng ngầm =)) bề ngoài khá thân thiện =))) hay cười giả vờ =)))

7. Điều gì ở ng đối diện dễ gây thiện cảm với Nu nhất khi gặp mặt?
Dễ gây thiện cảm nhất đó là cách nói chuyện =))) Nếu thật sự muốn tiếp xúc với mình thì tốt nhất nên có thiện chí và chân thành nếu không mềnh sẽ tìm cách cắt ngang cuộc trò chuyện và tránh xa người đó =))

8. Tình bạn của tam giác vàng (Sel - Nu - Maya) phát triển như thế nào? có nhờ nhà Bin mà lên 1 tầm cao mới hay ko =))
Tình bạn đó vẫn chấm ngàn chấm như năm nào =))) có thể nói là tình bạn đang phát triển theo chiều ngang =))) có nhờ nhà bin lên tầm cao hở??? việc này chưa nghĩ tới =))) để mình nghĩ đã =)))

9. Nếu đc gặp 1 mem miền Bắc thì muốn gặp ai nhất? Gặp rồi trước tiên định làm gì?
Nếu có thể gặp thì mình muốn gặp tất cả mọi người =))) nhưng gặp rồi thì mình sẽ bắt tay bạn nấm ngố trước =)))

10. Dự định tương lai trong 5 năm tới của Nu là gì?
Năm năm tới hở = chưa biết nữa, bình an sống qua ngày chăng =)))

Bình luận

chào buổi sáng nấm đáng yêu :)  Đăng lúc 7-6-2013 09:05 AM
Sao hỏi nhìu nhở, hí, sắp đc gặp Nấm rùi đó, hok thèm bắt tay * bơ*  Đăng lúc 7-6-2013 09:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

438#
Đăng lúc 7-6-2013 08:27:05 | Chỉ xem của tác giả
E hèm, chưa gì hết t thấy m nói xấu t rồi
Cơ bản là biết nhiều rồi nên hỏi thế này thôi, có gì thì lúc khác t thêm  
1.        t thấy t hiền lắm sao m bảo t dữ, tại dạo này t hay la m thôi (mà la có lý do cả), cho t hỏi m thấy t dữ thiệt hả?
2.        t nhớ là m chính thức ăn chay là lúc gần cuối năm 2 CD, t có lần lén bỏ đồ ăn mặn cho m, mỗi tội m chả ăn, m phân biệt chay mặn rất là hay, nếu lúc đó m biết m có giận t k?
3.        m có nghĩ là sau ghế nóng t có cạo đầu m thiệt k? sau những lời tốt đẹp m dành cho t m định làm gì để bù đắp=

Bình luận

=))))  Đăng lúc 7-6-2013 09:02 AM
xí, dạo này cái gì, cái dạo này của m là bao lâu =)))  Đăng lúc 7-6-2013 08:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

439#
Đăng lúc 7-6-2013 08:56:35 | Chỉ xem của tác giả
1. Bạn sinh năm nào?
Mình sinh năm 1990 bạn ạ :D (mình ko biết tuổi của bạn nên tự gọi làm bạn nhé:) có gì bạn cứ nói mình sẽ điều chỉnh cách xưng hô)

2. Bạn không ăn được thịt từ bé hay ăn chay là do tu luyện?
Hự, vụ này mình có kể ở trên rồi =))) bạn lên trên đọc nhé :) chỉ ăn dạo gần đây thôi =))

3. Bạn không ăn thịt nhưng có ăn được bơ sữa hay các sản phẩm chế biến khác từ động vật không?
Bơ sữa thì vẫn ăn dc =) còn các sản phẩm chế biến từ động vật??? ko có ví dụ rõ ràng mình k biết trả lời sao =))) nói chung là ko có con gì chết thì mình có thể ăn =)))

4. Người cung Song Tử tính tình cởi mở, nhí nhố. Vậy bạn có dịu dàng nữ tính nết na như tên của mình không?
Khụ, những miêu tả của cung song tử rất chính xác với mình =)) dịu dàng nết na hở =))) giả vờ cho người ngoài xem thôi =)))

5. Nếu người yêu bạn khó chịu với việc bạn ăn chay thì bạn nghĩ gì? Cả 2 bước vào quán ăn chỉ phục vụ món ăn mặn thì bạn sẽ xử lý ra sao?
À thật ra tiêu chuẩn yêu đương của mình có một điều đó là phải biết tôn trọng đối phương =))) mỗi người đều có một cách nghĩ riêng :D đừng ép buộc mình vì mình thích tự do, cho nên nếu ngay từ đầu người đó đã thấy khó chịu thì mình sẽ tìm cách tránh xa =)) ko để tình cảm phát triển thêm =)) mà hiện tại chưa có bạn trai cho nên cách nghĩ của mình chỉ là trên lý thuyết, đôi khi thực tế nó phủ lắm kìa =))) cả hai bước vào quán  mặn thì mình gọi nước uống =))) hoặc ăn khoai tây chiên =)

6. Đọc nhiều truyện ngôn tình, bạn thấy tình yêu của mình giống nhân vật nào nhất mà bạn đã từng đọc?
Chưa yêu cho nên chưa biết dc = nhưng chắc sẽ không giống đâu vì ngôn tình chỉ là một giấc mộng đẹp, trên đời này ko bao giờ có kẻ sẽ yêu bạn đến suốt đời suốt kiếp cho nên mơ là mơ thực tế là thực tế =))) đợi thực tế tới rồi mới biết =))

Bạn có vẻ hơi rụt rè nhỉ =)) cứ hỏi đi ko sao đâu, hỏi cho vui mà, câu nào trả lời dc thì mình trả lời, câu nào ko xong thì mình né =)) chào bạn nhé

Bình luận

:))  Đăng lúc 7-6-2013 11:03 AM
đứa bạn mình ko ăn được thịt nhưng vẫn ăn bơ sữa trứng ruốc...các kiểu nên mình mới hỏi "các sản phẩm chế biến khác từ động vật" là vì thế =)))   Đăng lúc 7-6-2013 10:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

440#
Đăng lúc 7-6-2013 09:14:19 | Chỉ xem của tác giả
yk_nhubinh gửi lúc 7-6-2013 08:56
1. Bạn sinh năm nào?
Mình sinh năm 1990 bạn ạ (mình ko biết tuổi của bạn nên tự gọ ...

vừa sáng đã ol để lên ghế nóng rùi hả, đang làm hả, hum ni thứ 6 chiều Nu phải đi học
Ôi có những điều Nấm thắc mắc, ko ai giải đáp cho, nhưng nhờ có ghế nóng Nấm đã ngộ ra bao nhiu roài
Nấm cũng ngơ ngác với những câu trả lời của Nu, vì những trả lời đó Nấm toàn ko nghĩ đến,
ngẫm như việc Nu ăn chay, nhìu lần Nấm định hỏi,@$@%#@^$#&$#&$%& nhưng mà rồi cũng lơ mất, hí
Nấm cũng ham hố hỏi đây, nhưng nghĩ mãi chưa ra câu nào, thấy MN hỏi hết rùi cơ
1. Trong tất cả các món chay Nu từng ăn, Nu thích món gì nhất, mà ăn mãi ko chán ý ( hay ko có món nào nhở)?
2.Ở quê Nu có món gì là đặc sản dzây ?^^
3. Nu có biết bơi ko? có thích biển ko?
4. Nếu đc đi du lịch xa, Nu muốn đến nơi nào nhất, trong nước và cả nước ngoài ý?
5. Trước h đã có anh chàng nào làm NU cảm nắng, xao xuyến các kiểu... rùi yêu đơn phương chưa?

Thế đã thui Nu à, có gì hỏi tiếp nhá, chưa nghĩ đc gì thêm ^^{:444:}

Bình luận

Do e k đủ ký tự ấy, em bỏ cái đuôi [/align] luôn là đc, nó vẫn canh giữa như thường à.  Đăng lúc 7-6-2013 05:20 PM
hơ thế nu trả lời lạ lắm sao =))  Đăng lúc 7-6-2013 11:05 AM
Sao cái cuồn lại lọt ra chữ [/al thế kia em ới?  Đăng lúc 7-6-2013 09:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách