Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Selly
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Ghế nóng nhà Bin: Phỏng vấn dài hạn: Nu ngây thơ =)) ~♥~

[Lấy địa chỉ]
421#
Đăng lúc 27-5-2013 18:08:38 | Chỉ xem của tác giả
Bow gửi lúc 27-5-2013 11:49
Cách đây 2 năm cũng sinh nhật c, e đã cực kỳ ngưỡng mộ cách chị trả lời, nhất là  .

1.  E thấy c rất giỏi và cá tính. Hồi còn đi học ở VN c có phải là học sinh hay sinh viên nổi bật trong lớp không? Ở Đức thành tích học tập của c cũng ngon nghẻ chứ . Theo c thì nhứng người bạn nước ngoài học và làm cùng c có điểm gì hơn, điểm gì ko bằng c hay ng VN bên đó nói chung ko?

Thành tích ở VN của chị thì không được kinh người như em Tím đâu, chỉ vừa đủ thôi, chứ không phải học sinh toàn năng gì cả.
Thành tích học tập của chị ở Đức thì cũng tạm đi, nhất lớp thì chưa được, chỉ đủ được bằng giỏi thôi.

2.  Lý do chị chọn ngành sinh? Ngoài ngành sinh ra thì c vốn có ước mơ làm nghề gì không ?

Tồ hỏi chị hôm qua đấy, chị chọn ngành sinh vì hồi đó chị học hóa và sinh khá nhất thôi, vốn dĩ không phải là ước mơ gì của chị cả. Chị chọn nó vì chị tin là chị sẽ thi đậu ĐH với nó thôi. Anh trai chị lúc trước thi không đậu ĐH nên đến chị thì có áp lực là phải thi đậu, người ở VN thế mà, cứ nhà không có con học ĐH thì xấu hổ. Dần dần thì chị thích nghi với nó, vì nó tuy không phải ngành chị thích, nhưng cũng không ghét, mà lại hợp khả năng mình, túm lại là thích nghi thôi.
Chị vốn thích học luật, làm luật sư.

3.  Có vẻ c rất giỏi ngoại ngữ. Cho đến hiện tại thì c có thể giao tiếp nghe hiểu những thứ tiếng nào? Cách c tự học ngoại ngữ là gì?

Nghe hiểu ngoại ngữ thì tiếng Anh và Đức, tiếng Trung thì chị vẫn cần phụ đề, chứ chưa nghe không phụ đề được.
Tự học hả? Thì dl mấy bài luận, bài nghe trên mạng, mỗi ngày ngồi học 1h, bây giờ internet có sẵn, em cứ gg là ra cả đống thứ, chỉ có điều em có kiên nhẫn tự học không thôi.

4.  C có thể kể về mẹ c được không?

Phần này chị xin phép bỏ qua, người nhà chị chị không muốn nhắc tới ở nơi công cộng nhiều quá.
Nếu em muốn biết thì PM cho chị thôi.

5.  C kể 1 kỷ niệm gần đây về nhà Bin và mem nhà Bin mà c nhớ nhất.

Kỉ niệm về Bin thì là chuyện chị gặp được Bin ở Berlin ấy, chị cũng bất ngờ, vì hôm đó không phải là buổi chiếu premier nữa, thế mà Bin vẫn tới, thật là phấn khích lắm đấy.
Kỉ niệm về mem nhà Bin hả? Thật là nhiều lắm. Gần đây nhất là đi off gặp mọi người, 888 và ăn ăn ăn

6.  Tại sao c ko goi c Táo là "chị" . Ấn tượng đầu tiên của c khi nhìn thấy c Táo ở nhà ga hum c Táo sang thăm c (chắc tay túi lớn túi bé, mặt mày hớn hở lắm phải ko c ). C thấy c Táo và c có điểm gì giống nhau về tính cách và sở thích không?

Chị không gọi Táo là chị bởi vì ban đầu chị không biết Táo hơn chị. Chị tưởng Táo bằng tuổi chị, sn 81.
Lúc Táo cùng chị sang Pháp thăm chị Hậu, Táo và chị Hậu kể chuyện off ở miền Bắc, rồi có bảo là chị sid có đến. Lúc đấy Táo gọi là "cái sid", chị giật mình, mới bảo là chị sid sn 80 đấy. Táo mới bảo là Táo cũng bằng tuổi chị sid. Lúc đó chị mới biết Táo hơn chị 1t thôi. Gọi quen rồi thì không sửa, nhưng nếu Thôi Bị Táo muốn mềnh gọi bằng chị thì mềnh cũng sửa thôi. Gọi chị sid bằng chị được thì sao lại gọi Táo không được.
Táo với chị dù sao cũng hàng 30+ rồi, cũng đi học, đi làm, ở nước ngoài rồi, nói chung tự lập nhiều nên giống nhau, không khó nói chuyện.

7.  C hãy nêu cảm nghĩ về 2 mem nhà Bin bất kỳ hiện giờ đang xuất hiện trong đầu c (trừ c Táo ở trên nha)

Chị Hậu: rất hiền, rất chiều em nhỏ, vì chị chỉ có thể nhõng nhẽo với chị Hậu được thôi, chứ làm gì có ai để mè nheo, khổ thế đấy, già khú rồi chả kiếm được người già hơn
Sel: con bé láu cá, lém lỉnh (theo như đương sự nói thì đương sự ghi thù mềnh, nên mềnh sửa lại là mềnh nghĩ tới Ha bụng chửa chả thèm con bé cán chổi nữa   )

8.  Về Bin này: c nhận xét thế nào về nhan sắc gần đây của a nhà mình. Có bức ảnh nào của Bin gần đây mà khiến c ngẩn ngơ nhất ko, c trưng ra được ko . E có nhớ c bảo c là người đa tình và thích rất nhiều a, vậy Bin có điểm gì khác biệt với những a khác? Nếu được chọn, c  muốn cô nào sau đây trở thành bạn đời của Bin: Shin Min Ah, Kim Ha Neul, Song Hye Kyo,  Kim Tea Hee, , Ha Ji Won, Sung Yu Ri, Son Ye Jin, Lee Na Young, Lee Yeon Hee, Han Ji Min.
Movie thì c ko thích rồi, vậy drama sắp tới của Bin, c muốn a diễn thể loại vai gì. Có diễn viên nữ nào c muốn Bin đóng cặp trong drama sắp tới không?

Sao cái câu 8) này nó dài thế hả em?
Nhan sắc khá hơn so với hồi nhập ngũ, tươi rói còn gì, hình thì nhiều quá, thích nhất vẫn là thời trang sân bay 00 thấy
Bin chả có đặc điểm gì so với những anh khác mà chị thích cả em à. Mấy anh khác cũng giống giống vậy á, chân thành, gần gũi, tôn trọng người khác.
Nếu mà chọn được thì chị hi vọng Bin thích người mạnh mẽ, sắc sảo, nhưng mà trong đây thì khó chọn quá, ai cũng xuất sắc hết cả. Với cả phụ nữ trong ngành này thì chả ai yếu đuối cả, yếu đuối thì bị dư luận và thị phi dìm chết từ lâu rồi.
Chị không phải không thích movie, chị thích đấy chứ, chỉ là không thích phim cổ trang Hàn thôi, anti thể loại này.
Drama sắp tới tốt nhất đóng phim hành động đi, còn đóng với ai cũng được, miễn là có chemistry tốt.

9.Câu cuối này: Sao hum trước vẽ hình chibi nhà mình, c không vẽ e, hứ hứ (

Hình đó em nhìn thấy còn dư chỗ, chứ chị vẽ trên giấy A4 là hết chỗ rồi ấy. Vẽ 20 mạng thì mỏi tay là hao sức lắm. Không thể bỏ hết mọi người vào được, đành được lòng người này mất lòng người kia thôi.
Mà em muốn chị nhớ em thì em phải thường xuyên vào cà khịa chị thì chị mới nhớ được chứ.

Bình luận

cô nương ko thỏa mãn thì cứ đặt câu hỏi tiếp :D  Đăng lúc 29-5-2013 02:01 PM
Bow
Sao c tra loi ngan gon the, con an bot may cau cua e nha, ko thao man, gru gru :(  Đăng lúc 29-5-2013 10:08 AM
đây đây,mềnh sửa lại là mềnh nghĩ tới Ha bụng chửi chứ ko nghĩ tới con bé cán chổi :P  Đăng lúc 28-5-2013 04:51 PM
này nhá, pv có 1 đợt mà chị bảo em láu cá 2 lần rồi đấy nhá, em ghi thù đây  Đăng lúc 28-5-2013 08:40 AM
mấy hôm trước Tím chả kể là cấp 3 nhất trường đấy shin,em ko vào nên bỏ lỡ rồi  Đăng lúc 27-5-2013 10:22 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
redapple + 5 gọi là chị Táo đê =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

422#
Đăng lúc 27-5-2013 18:14:04 | Chỉ xem của tác giả
jinjin gửi lúc 27-5-2013 14:08
Thêm 5 câu nữa c nhá
1,Cuối năm nay c Ha cưới c có định về k?.Về thì c định mừ ...
1,Cuối năm nay c Ha cưới c có định về k?.Về thì c định mừng bn ạ?

Cô nương à, sao chị thấy như vua chưa lo mà thái giám đã cuống lên.
Ha còn chưa nói gì với chị thì chị về làm gì?
Còn tiền mừng hả? Em mừng bao nhiêu chị mừng bấy nhiêu

2,Chân thành là thứ c qtâm đẩu tiên ở 1 con ng đúng k ạ?vậy theo c e có chân thành l?

Em chân thành chỗ nào chỉ chị xem

3,Từ bé e đã rất muón có a trai,rất ghen tị với những ng có a trai,còn c thì sao ạ?c thích có a trai hay c gái hơn?mqh của c và a trai ntn ạ?

Thật ra có anh hay chị cũng tốt, có điều ông anh nhà chị củ chuối lắm, hơi ích kỉ, từ nhỏ chỉ có chị và mẹ chạy theo lo cho ông ấy, chưa thấy ông ấy lo ngược lại cho mình được ngày nào.

4,Nữ dv c yêu thích nhất?

Son Ye Jin, Kim Ha Neul, Song Yoon Ah

5,Sao c k trả lời câu hỏi lúc nãy của e?c phải trả lời đấy,k chơi ăn gian đâu nh

3 vòng: 90, 90 và 90 )

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
redapple + 5 số đo ác liệt quá =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

423#
Đăng lúc 27-5-2013 18:24:11 | Chỉ xem của tác giả
NgọcHuyền gửi lúc 27-5-2013 14:27
hình như BTC vẫn nhận câu hỏi của PV gửi lên thì phải
em xin lỗi vì trễ hẹn nhé
vì  ...
1. Chị học ngành Công nghệ sinh học đúng ko ạ? Tại sao chị chọn ngành này? Chị có thể miêu tả 1 ngày làm việc điển hình của mình cho em biết được ko? ( vì em cực kỳ thích ngành này mà ko đủ can đảm để theo đuổi nên em hỏi chị xem ntn)

Mấy em ở trên đã hỏi rồi, chị chọn nó vì chị có thể học nó tốt, thế thôi.
Ngành này có cần gì can đảm đâu em, cứ học là học thôi
Sáng vào gặp sếp chào buổi sáng, sau đó lao vào labor làm, trưa ăn trưa, xong rồi lại làm, thời gian về thì tùy ngày, nhiều việc về trễ, ít việc về sớm, tóm lại xong việc mà mình định làm trong ngày hôm đó thì mình về thôi. Chị chỉ trả lời chung chung thôi, chứ nói cụ thể thì chuyên ngành nhiều lắm, em không rõ đâu.

2. Chị có thể miêu tả ngoại hình của mình qua 5 tính từ ko? Chị có điểm nào trên cơ thể mà ko hài lòng ko? Vì sao?

5 tính từ à: lùn, mập, ục ịch, không có dáng thể thao tí nào, cớm nắng.
Điểm không hài lòng: chân ngắn

3. Trang phục yêu thích của chị là gì? Nếu ko bị ép buộc thì khi đi làm chị thích mặc đồ ntn?

Đi làm bên này trừ những ngành em phải tiếp xúc với khách hàng thì mới phải ăn bận chỉnh tề, còn lại thì chả ai qui định thế nào cả. Mùa hè bên này đi làm bọn nó bận cái quần đùi ngắn, áo 2 dây chả ai nói gì.
Chị thích bận quần jean áo thun, gọn nhẹ, dễ đi lại hay chạy nhảy nếu cần.

4. Nếu lập gia đình và có con, chị thích con trai hay con gái hơn? Vì sao?

Con nào cũng là con cả, nhưng hiện tại chưa nghĩ đến chuyện lập gia đình.

5. Lần gặp Bin ở Berlin, chị đã thích zai chưa? Lúc đó chị có được bắt tay hay nói với zai câu nào ko?

Chị gặp zai lúc đó đã chiếu xong SG rồi mà, thì có biết zai chứ.
Chị không bắt tay zai, chỉ có đặt câu hỏi thôi.

6. Nếu em muốn đăng ký casting vào vai diễn trong drama sắp tới của chị, em cần đạt những tiêu chuẩn gì?

Bựa và biến thái.

7. Ngoài Bin ra, chị còn hâm mộ anh zai nào ko?

Câu hỏi này có em đã hỏi rồi này, anh Jang, anh Cha, Lee Min Ho v.v.

8. Nếu có cơ hội về VN trong thời gian dài, chị có làm 1 tour đi từ nam ra bắc giống chị Hậu ko?

Có chứ, nhưng hiện tại chả có thời gian.

9. Chị gửi cho bọn em vài tấm hình của nơi chị sống đi? Hình tự chụp càng tốt mà ko thì GG cũng ô kê.

Ôi giời, cái tp này nó bé tí như cái lỗ mũi, chả có phong cảnh gì đẹp cả mà chụp cho em, xấu lắm ấy em ơi.

10. Nếu ko sống ở Đức hoặc VN, chị sẽ chọn sống tại nước nào? Vì sao?

Ở Sing, vì chị thích môi trường ở đây.

Bình luận

thật =))))  Đăng lúc 27-5-2013 11:21 PM
Câu 6 em Huyền k có cửa rồi em ơi =)))))  Đăng lúc 27-5-2013 09:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

424#
Đăng lúc 27-5-2013 19:56:25 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn chị vì những câu trả lời rứt chi là ngắn gọn, thực sự là e chả "thoả mãn" gì cả = Nên là.
6. Chị ời e còn được hỏi nữa không?
7. Chị có thích động vật không? Nếu chị định nuôi thú cảnh chị sẽ nuôi con gì ạ?
8. Theo chị thứ mà chị đam mê nhất tính đến thời điểm này là gì ạ?  Nghĩa là chị thích vô cùng ấy, có thể nói hàng giờ, kể hàng giờ vì nó mà không chán ấy.
9. Nếu một ngày nào đó về vn e muốn mời chị đi uống trà, chị có đi cùng e không?
10. Chị có món đồ nào cực kì có ý nghĩa với chị mà chị luôn giữ bên mình không? MÓn đồ đó là gì? Tại sao nó lại ý nghĩa với chị, chỉ kể cho e nghe với được không?
11.Với e nước Đức hoàn toàn xa lạ, e chả biết vì về Đức, và nước Đức cũng chưa bao giờ là điểm đến dự định của em dù e cũng muốn đến Châu Âu, không phải vì e không thích mà đơn giản vì e không biết gì về Đức cả. Chị thấy Đức có phải là một điểm đến tuyệt vời không? Tuyệt vời như thế nào chị chỉ e với?
12. Chị show cho e ít ảnh mà chị thích được không ạ? (1 bức tranh/ảnh chị thích, chị tâm đắc, ảnh chị tự chụp, vvvvv)

Tạm thời thế ạ, e chờ câu trả lời của chị rồi e. hỏi tiếp :">

Bình luận

Bow
ung cai quan qua, dang xem den tap 8 rui, oh my irie kun :XXX  Đăng lúc 29-5-2013 10:11 AM
Hí hí e cũng có phải hỏi là kiểu ôm ấp suốt ngày đâu, chỉ là 1 cái đam mê thường xuyên, liên tuc, dù qua bao thời gian cảm giác vẫn như ngày đầu ý :">   Đăng lúc 27-5-2013 10:21 PM
cái câu 8 kia, có ai như em có thể ngắm nghía chúng hàng giờ hàng phút đâu =))))))))))))))  Đăng lúc 27-5-2013 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

425#
Đăng lúc 27-5-2013 22:12:08 | Chỉ xem của tác giả
shinjiteru gửi lúc 27-5-2013 19:56
Cảm ơn chị vì những câu trả lời rứt chi là ngắn gọn, thực sự là e chả "thoả mãn" g ...
6. Chị ời e còn được hỏi nữa không?

bọn em còn hỏi thì chị vẫn phải trả lời thôi, có điều hỏi càng nhiều thì câu trả lời càng ngắn, vì chị trả lời hết nổi rồi, nhất là những câu mà trùng nhau thì chị sẽ forward lên câu trước đó.

7. Chị có thích động vật không? Nếu chị định nuôi thú cảnh chị sẽ nuôi con gì ạ?

Chị thích mèo, nếu có thể thì chị muốn nuôi mèo, nhưng mà không thể, vì chị bị dị ứng :((

8. Theo chị thứ mà chị đam mê nhất tính đến thời điểm này là gì ạ?  Nghĩa là chị thích vô cùng ấy, có thể nói hàng giờ, kể hàng giờ vì nó mà không chán ấy.

Đam mê nhiều thứ lắm, chả biết cái nào là nhất nữa, nhưng mà chị chả thể nào nhìn 1 thứ hàng ngày hàng giờ được, 1 ngày là tối đa, sau đó là bỏ vào xó nhà thôi à.

9. Nếu một ngày nào đó về vn e muốn mời chị đi uống trà, chị có đi cùng e không?

Đi chứ, sao lại không đi.

10. Chị có món đồ nào cực kì có ý nghĩa với chị mà chị luôn giữ bên mình không? MÓn đồ đó là gì? Tại sao nó lại ý nghĩa với chị, chỉ kể cho e nghe với được không?

Sợi dây chuyền mẹ chị tặng, bảo là muốn mang may mắn cho chị, nên chị luôn giữ bên mình, đặc biệt là đi máy bay bao giờ cũng đeo =

11.Với e nước Đức hoàn toàn xa lạ, e chả biết vì về Đức, và nước Đức cũng chưa bao giờ là điểm đến dự định của em dù e cũng muốn đến Châu Âu, không phải vì e không thích mà đơn giản vì e không biết gì về Đức cả. Chị thấy Đức có phải là một điểm đến tuyệt vời không? Tuyệt vời như thế nào chị chỉ e với?

Nói thật là chị thấy mấy nước Nam Âu và Bắc Âu đẹp hơn Đức. Nếu mà em thích dạng thiên nhiên hoang dã thì đi Bắc Âu, cơ bản là lạnh, ít khách du lịch, người ta cũng đến mùa hè. Nam Âu nóng ấm, thức ăn ngon, chủ yếu là nhà cổ thôi, chứ thiên nhiên thì không bằng Bắc Âu, nhưng tựu trưng là bên này nếu muốn đi du lịch hoang dã thì có nhiều chỗ lắm.
Đức thì nên đến Berlin, Hamburg, Potsdam, Heidelberg, München, dọc khu sông Rhein, dọc sông Danube.

12. Chị show cho e ít ảnh mà chị thích được không ạ? (1 bức tranh/ảnh chị thích, chị tâm đắc, ảnh chị tự chụp, vvvvv)

nhất thời nghĩ không ra là có thể show cho em cái gì, bảo lưu câu này, khi nào nghĩ ra thì sẽ bảo em.

Bình luận

em muốn hỏi thì em cứ hỏi thôi,hỏi chán thì thôi mà  Đăng lúc 27-5-2013 10:20 PM
Ngay câu đầu chị trả lời thế kia làm e áy náy, chẳng nỡ quay chị nữa :">  Đăng lúc 27-5-2013 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

426#
 Tác giả| Đăng lúc 6-6-2013 23:05:15 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay ngày lành tháng tốt
quan viên các họ tề tựu đông đủ
quản gia xin trịnh trọng vác bạn Nu ngố lên ghế nóng cho mọi người được xoay thoải mái
chủ nhân sẽ sắp xếp trả lời từ bây giờ đến 12h, những câu còn lại sẽ trả lời tiếp vào thứ 3, vì bạn Nu còn bận đi kiếm giai đảo

Note:
đề nghị ko đặt những câu hỏi liên quan đến đời tư của những người bên cạnh Nu (đặc biệt là Selly và Maya =))

Bình luận

ơ, sao kỳ vậy đáng lẽ phải bảo là ko hỏi những câu liên quan đến đời tư của nhân vật bị hỏi chớ =)))  Đăng lúc 6-6-2013 11:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

427#
Đăng lúc 6-6-2013 23:13:06 | Chỉ xem của tác giả
em nu ra mắt chào tất cả mọi người :)
ai muốn chặt chém, xào nướng, chiên xù gì thì cứ lên hết đi =)))
nhưng đầu tiên người mà ai cũng biết là ai đó làm ơn sửa tít đi mờ :)) sinh nhật nu ngây thơ đừng có để  nu ngố mờ, kéo kéo áo =))
@ quên nữa: có nên thêm vào điều kiện mỗi người chỉ được hỏi 1 lần ko ta =))) thôi kệ lâu lâu, cho mọi người hỏi xả láng =)))

Bình luận

mắc mớ gì t tốn công tốn sức mà maya nó được ăn ké vậy, cho nó đi theo ko thì còn xem thái độ, ké ké  Đăng lúc 6-6-2013 11:31 PM
ừ, ok. t đãi m và maya luôn =)))  Đăng lúc 6-6-2013 11:27 PM
mà mỗi ng hỏi 1 lần thì ít lắm, khỏi đi, phải như chị trùm hỏi thoải mái, hỏi chán thì thôi =))  Đăng lúc 6-6-2013 11:22 PM
ô kê, 1 bữa bánh hỏi chay nhá =))) thế em muốn đổi thành Nu ngây thơ đúng ko =))  Đăng lúc 6-6-2013 11:22 PM
cái này có gọi là lạm dụng chức vụ quyền hạn nhằm trục lợi ko ta =))  Đăng lúc 6-6-2013 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

428#
 Tác giả| Đăng lúc 6-6-2013 23:20:16 | Chỉ xem của tác giả
Mọi ng soạn câu hỏi lâu quá
t mở màn nhá mặc dù t chưa biết hỏi m cái gì

1. M thích t hơn hay thích Maya hơn? lúc nào thích t? lúc nào thích Maya?
2. hay đi biệt xứ vậy có sợ mót, sợ chị trùm, sợ hội bô lão và những hình phạt gia pháp nhà bin ko?
3. Ấn tượng khi gặp chị trùm là gì?

tạm thế

Bình luận

thì hỏi Nu chứ có hỏi Sel vs Maya đâu =)))  Đăng lúc 6-6-2013 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

429#
Đăng lúc 6-6-2013 23:21:35 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Onl đt nên chị chỉ hỏi ngắn thôi. Mai hỏi tiếp =))

1. Em bắt đầu ăn chay như thế nào? Khi ăn chay r có cảm giác thèm thịt ko? Sức khỏe của em có bị ảnh hươngr ko?
2. Việc ăn chay có ảnh hưởng tới sinh hoạt của em ko? Như là mọi ng có nói gì ko? Khi sinh hoạt tập thể, em làm thế nào khi trc mặt em toàn món mặn?
3. Sel và Maya trong mắt của em là ng ntn? 2 đứa đó trên mạng và ngoài đời có khác nhau lắm ko? Kể cho chị 3 tính xấu của mỗi đứa hoặc là 3 kỷ niệm xấu mặt của mỗi đứa ấy =))
4. Em tự nhận xét về tính cách và con ngươif của mình như thế nào? Cho chị khoảng 5 tính từ mô tả tính cách của em đi. Em có hài lòng vs bản thân mình ko? Vì sao?
5. Điều gì làm em đam mê ngôn tình tới vậy? Em có ước ao gặp đc soái ca nào như trong ngôn tình ko? Em thích truyện nào nhất, soái ca nào nhất?

Tạm thế đã. Mai hỏi tiếp =))

Bình luận

Thì chị hỏi Nu chứ có hỏi em hay Maya đâu =))  Đăng lúc 6-6-2013 11:38 PM
này, Nu nó lên ghế nóng chứ có phải 3 đứa em đâu =))  Đăng lúc 6-6-2013 11:31 PM
Nhân vật chính ko ý kiến thì mấy đứa lâu xâu cũng miễn ý kiến luôn đi =))  Đăng lúc 6-6-2013 11:27 PM
e hèm, nhìn lên trên đi, ko được hỏi về Sel và Maya, thẻ vàng * toét*  Đăng lúc 6-6-2013 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

430#
Đăng lúc 6-6-2013 23:25:05 | Chỉ xem của tác giả
yk_nhubinh gửi lúc 6-6-2013 23:13
em nu ra mắt chào tất cả mọi người :)
ai muốn chặt chém, xào nướng, chiên xù gì thì ...

đây, chỉ mở hàng cho vài câu nhé ^^

1. Nguồn gốc cái nick name Nu của em? ai đặt cho em cái tên này hay là em chọn?

2. Nghe mọi người nói em ăn chay. Vậy tại sao lại ăn chay? Là do em tự nguyện ăn? hay là vì trong nhà em mọi người đều ăn chay?

3. Ăn chay rất tốt cho cơ thể, tuy nhiên theo như chị biết, ăn chay trường kỳ và không đúng phương pháp sẽ bị suy dinh dưỡng đấy. Nhìn người em thế kia, dễ là ăn không đủ chất quá, Em thử liệt kê thực đơn ăn uống một ngày của em xem nào?

4. Em có thể nấu những món nào vậy?

5. Em có một niềm đam mê bất tận và rất sâu sắc với ngôn tình. Vậy tại sao lại thích ngôn tình đến vậy? Có bộ truyện nào mà em thích nhất từ trước đến giờ? kiểu đọc đi đọc lại bao lần không biết chán ý.

6. Có nhân vật nam chính trong truyện nào mà em chết mê chết mệt không? Em đã bao giờ từng ước gặp một người như thế ngoài đời không vậy?

7. Nhờ vào ngôn tình mà giờ em làm edit truyện. Khi edit truyện thì em học được những gì?

8. Đã bao giờ em so sánh Bin với soái ca nào chưa? =))

9. Chị là người không thích truyện ngôn tình, chưa từng đọc quyển nào. Em khuyên chị có nên sa ngã không? =))

10. Sao em cứ bỏ nhà đi bụi hoài vậy? Có muốn ăn roi của chị không? ;))

Chị chỉ có từng đấy câu hỏi thôi. em cứ từ từ trả lời cũng được.

Bình luận

Đặt câu hỏi mà còn cầm roi đe nữa cơ à, sợ quá =))  Đăng lúc 7-6-2013 09:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách