Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Selly
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Ghế nóng nhà Bin: Phỏng vấn dài hạn: Nu ngây thơ =)) ~♥~

[Lấy địa chỉ]
371#
Đăng lúc 7-4-2013 09:36:15 | Chỉ xem của tác giả
zenkyhn gửi lúc 6-4-2013 11:59
Hnay trời đẹp quá, em lăn lê đoc truyện cả tối qua vs sáng nay, tới giờ mới mò mặt v ...

Chị đang  thèm một ly sinh tố táo cà rốt quá :P

1. Chị có kỷ niệm nào vui nhất từ trước đến giờ ko? kiểu như chị cảm thấy cuộc sống chưa bao h thú vị hơn thế và mình sống vô cùng có ý nghĩa ấy

Chị không có khái niệm vui nhất, hay có lẽ vì với chị cái gì cũng đáng quý cả nên mọi niềm vui đều được trân trọng. Đôi lúc chị lại nghĩ hay tại mình sống cứ bình bình nên mới vậy.

Có một điều làm chị cảm thấy cuộc sống của mình có ý nghĩa hơn, đó là việc dạy học. Ngày trước chị vốn dĩ không thích nghề giáo viên lắm đâu vì tính chị nóng, chị rất hay cáu gắt nếu đứa nào dốt dốt một tí, giải thích mà mặt nó nghệt ra là chị có thể mắng ngay được. chị nghĩ như thế sẽ không tốt lắm với vai trò một giáo viên.

Năm thứ 3 đại học, chị học tiếng anh của một bác ở trường ĐH Ngoại ngữ HN. Bác này ngày trước có làm trưởng khoa tiếng Anh ở đó, sau về nhà dạy thêm. Lúc chị học, bác ấy đang bị ung thư dạ dày giai đoạn cuối. Nhưng bác ấy ngày ngày vẫn phải chịu đựng nỗi đau mà dạy học sinh, truyền hết kinh nghiệm và kiến thức cho bọn chị. Lúc đó, bọn chị không biết là bác bị bệnh giai đoạn cuối, chỉ biết bác ý ốm yếu thôi. Bác ấy dạy học tâm huyết lắm, dạy bọn chị những kiến thức tưởng chừng đơn giản nhưng mà chị chưa thấy ở sách nào viết cả.

Rồi một hôm đến học thì cái bác trông xe bảo là bác ấy đi cấp cứu ở bệnh viện rồi. Bọn chị hồi đó có 3 đứa ngồi phía trên đầu, sát bác nhất, rủ nhau đi thăm bác ấy. Đến nơi nhìn bác ấy bé như một đứa bé 10 tuổi nằm co ro trên giường thì thương lắm. Lúc đó bác ấy còn bảo bọn chị là ngày nào có thời gian vào bệnh viện để bác ấy dạy nốt phần còn dang dở, và vì bác ấy rất quý 3 đứa bọn chị nên bác ấy tiếc khi chưa dạy hết những kiến thức của mình. Rồi bọn chị vào được 2-3 ngày học nốt những cái còn thiếu thì bác ấy mất. Trước khi mất bác ấy nói rằng đó là những gì cả đời bác góp nhặt được. Bác hy vọng bọn chị sẽ sử dụng nó có ích cho cuộc đời sau này của mình. Bác ấy còn dặn bọn chị không được đi làm ở công ty nhà nước vì ở đó lương thấp, mà phải dùng tiếng Anh bác dạy để kiếm thật nhiều tiền mà sống.

Sau đó chị ngồi tổng kết lại tất cả những gì bác ấy dạy, thêm một số kiến thức cóp nhặt được và chị bắt đầu đi dạy học. Từ đó đến giờ, những kiến thức bác ấy dạy không hề mất đi, không hề bị lãng quên mà ngày ngày nó vẫn đang được truyền từ lớp học sinh này sang lớp học sinh khác. Mỗi một em học sinh thi đỗ đại học hay đạt điểm Ielts theo nguyện vọng đều là niềm vui đối với chị. Chị cảm thấy cuộc đời mình ít ra  cũng làm được một việc có ích rồi. Chị thấy hài lòng lắm. Dù chị vẫn đi làm ở Nhà nước, lương vẫn thấp nhưng chị có thể làm cho kiến thức của bác ấy cứ sống mãi thế này thì hy vọng bác ấy thấy vui ở bên kia thế giới.  

2. Điều j làm chị hay suy nghĩ và buồn phiền nhất?

Chị hay suy nghĩ nhất về xiền, việc sử dụng tài khoản như thế nào, điều tiền từ tài khoản này sang tài khoản khác ra sao để trả nợ thẻ tín dụng. Việc này đau đầu y như việc chuyển hết rồng về một account ý *cười gian trá*

Cho đến giờ chuyện làm chị buồn phiền nhất chỉ là chuyện tình cảm của chị thôi. Thi thoảng nếu chị bị ai làm tổn thương cũng  khiến chị buồn.

3. Chị có thói quen xấu j ko? *cười gian trá*

Em không phải trưng cái điệu cười đó ra vì chị biết chị có nhiều thói quen xấu lắm. Ví dụ như buổi sáng ngủ dậy, chị ít khi ra khỏi giường luôn. Chị hay nằm ưỡn ẹo trên giường lướt web và đọc truyện. Như thế rất mất thời gian.

Thói quen xấu thứ hai là chị không bao giờ làm xong cái gì nếu deadline còn dài. Cái gì cũng chỉ còn vài ba tiếng thì chị chạy nước rút. Nhưng như thế thì mọi thứ sẽ không thể tốt được vì không có nhiều thời gian để xem đi xem lại trước khi xong. Lần nào xong một việc gì cũng tự nhủ lần sau phải rút kinh nghiệm làm sớm hơn nhưng rồi đâu vẫn vào đó.

4. Chị có thích cảm giác mạnh ko? có chơi được mấy trò lộn nhào tung tóe hay đua xe tốc độ ko =))

Thực ra không thích cái cảm giác mạnh lắm vì cũng hơi nguy hiểm. tuy nhiên chị nghĩ rằng những gì chị chưa trải qua thì chị sẽ thử một lần cho biết. Hồi ở Đức, bọn chị đi một cái Wine festival trong đó có nhiều trò chơi cảm giác mạnh. Chị đã vào nhà ma, chơi cái trò lộn nhào ngược lại, cái kiểu trò lộn nhào đó có mấy kiểu khác nhau, cái nào chị cũng chơi hết. Đua xe tốc độ thì chưa chơi bao giờ nhưng nếu ở Universal của Sing có trò đó chị sẽ thử xem sao. Có lần chị chơi trò trượt ống nước trong công viên nước ở đâu đó (không nhớ), có hai cái ống nước cách nhau vài mét, 1 ống ở trên và một ống ở dưới. sau khi mình trượt trong ống kín vài vòng lòng vòng thì chui ra và trượt trên không để rơi xuống cái ống nước phía dưới. Nếu mà trượt không đáp được xuống cái ống phía dưới thì dễ đi cả người lắm. Đấy là trò mà chị thấy sợ nhất, sợ hơn cả trò lộn ngược 180 độ.

5. Chị sợ con vật j nhất? thích con j nhất?

Cho đến giờ chị không biết mình sợ con vật gì nhất. Chị không sợ gián, chuột hay côn trùng đâu. Hay tại vì mình chưa găp hổ, báo hoặc tê giác nên không biết cảm giác là gì.

Chị thích nhất là chó. Nhìn mấy em cún yêu lắm.

6. Khi gặp một người khác phái, điều đầu tiên chị đánh giá về người ta là gì?

Khi gặp người khác phái chị hay nhìn vào mắt họ đầu tiên. Đôi mắt là thứ họ không thể giấu cảm xúc của mình được. Ngoài ra, chị sẽ quan sát các nét mặt để đoán tính cách của họ, ví dụ như ai đó mà nói không thể mở rộng miệng, không nhìn thấy răng thì chị nghĩ họ là người chắc lép chi tiêu lắm.

Có những hành động rất nhỏ cũng làm chị cảm động hay để ý. Ví dụ, chị bị cảm một anh khi hai đứa đi ăn cùng nhau và anh ấy lấy đũa, lấy thìa cho chị. Rồi khi anh ấy vắt quả chanh, anh ấy che tay để vắt không bị bắt vào người chị. Chị thấy thế là một người khá chu đáo đấy.

7. Tên của chị có ý nghĩa j ko? chị có thích tên em ko =))

Em hỏi tên thật của chị hay là nick của chị? Nếu nick thì chị trả lời ở trên rồi nhé. Còn tên của chị nó là sự kết hợp thế này: đệm của chị là bà ngoại thích đặt thế. Mẹ chị và các dì đều có đệm như vậy. Tên của chị là tên người bạn nối khố của mẹ chị ở quê. Ngoài ra tên của chị không có chữ “thị” đâu, bố chị ghét chữ thị lắm nên ngày trước đấu tranh với bà nội chị mãi.
Thực  ra nhiều lúc không nhớ tên thật của em đâu, chị thích gọi em là Sao xẹt hơn. Không hiểu sao chị thấy cái tên này rất hợp với em. Tên thật của em nghe hay hay.

8. Có vẻ chị cũng là người lãng mạn, vậy chị có thể kể 1 kỷ niệm lãng mạn nhất mà chị từng có ko?

Kỷ niệm lãng mạn nhất là lần chị được tỏ tình trong quán café chị kể ở bài của Sel rồi nhé

9. Cuốn sách yêu thích của chị là gì? vì sao chị lại thích?

Đến giờ chị không chỉ có 1 cuốn sách yêu thích. Chị thích sách theo từng giai đoạn khác nhau. Có một thời chị rất thích mấy cuốn Chicken for the souls nhưng giờ đọc thì lại thấy nhàm. Hiện tại đang rất thích cái cuốn “Một mình ở Châu Âu” của Phan Việt vì cuốn đó gợi cho chị nhớ rất nhiều điều về chuyến đi Châu Âu vừa rồi và nó là động lực khiến chị muốn quay lại Paris lần nữa. Vì lần trước ở Paris, chị thấy nó chớp nhoáng quá, chưa kịp cảm nhận gì cả.

10. Nếu được thay đổi nơi sống, chị thích sống ở đâu nhất? có muốn sống gần gia đình ko?

Chị trả lời ở trên rồi nhé. Nếu được thay đổi nơi sống, chị muốn quay lại Đức sống một thời gian, sau đó sẽ về VN sống cùng gia đình. Với chị không đâu bằng nhà mình ở VN cả.

Bình luận

câu 1 :( xúc động quá :(  Đăng lúc 7-4-2013 01:48 PM
đọc câu 1 của chị e muốn khóc luôn :(  Đăng lúc 7-4-2013 11:21 AM
câu chuyện về bác dạy t.a cho chị làm em xúc động quá :((  Đăng lúc 7-4-2013 10:44 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
violetrose + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

372#
Đăng lúc 7-4-2013 15:09:19 | Chỉ xem của tác giả
NgọcHuyền gửi lúc 6-4-2013 16:16
em cũng vào "xoay" chị Táo vài câu nà
1. Thấy chị làm việc hoành tráng quá, đi Châu  ...

Sài Gòn đang nóng lắm, chị tặng em Huyền một ly sinh tố táo mát rượi nhé :P

1. Thấy chị làm việc hoành tráng quá, đi Châu Âu tận mấy tuần, vậy chị có thể kể sơ sơ thành tích học tập của chị cho em chiêm ngưỡng không? Học trường nào? Có giải thưởng gì về học tập không?

Em ơi, thành tích học tập của chị nó tệ hại lắm em ơi. Ngày trước, khi đi học chị không chú tâm học hành để đạt thành tích cao đâu. Cấp 3 chị học chuyên anh trường Ams. Mang tiếng học chuyên Anh mà tiếng Anh chị dốt gần nhất lớp. Cả lớp thi khối D mà chị lại thi khối A. Chị học đều cả 5 môn nên với chị chuyển từ khối D sang khối A không mấy khó khăn. May mà chị đỗ ĐH.

Lên Đh, chị học trường Kinh tế quốc dân. Lực học làng nhàng vì chị không thích học lắm, hồi đó chị toàn dành thời gian đi làm thêm, may mà tốt nghiệp được =))

Rồi đến khi sang Úc du học thì chị cũng là đứa có thành tích học tập bét nhất trong đám bạn cùng đi. Điểm của chị chỉ vừa pass thôi, trong khi bọn nó toàn đạt D hay HD, thậm chí có đứa còn được Hiệu trưởng vinh danh, có đứa còn đứng đầu toàn khóa vì các môn học đều được HD cả. Trong khi hội bạn ở nhà chăm chỉ học tập, lên thư viện mượn sách, chị lượn đi làm thêm, đồng thời cuối tuần nào cũng đi khám phá cuộc sống của dân Úc thế nào. Chả mấy khi chúng nó thấy mặt chị trên thư viện, assignment toàn đến sát ngày mới làm rồi nộp trong tình trạng vắt chân lên cổ. Hồi đó chị chỉ sợ bị trượt rồi người ta túm cổ lại học thêm một kỳ thôi. Nhưng bù lại chị có thời gian trải nghiệm cuộc sống ở Úc rất thú vị.

Đấy, em đừng học tập theo chị nhé. Hư người lắm. Rồi sau này hối hận lắm em ơi. Nhiều lúc chị cứ bảo phải học chăm chỉ tí nhưng chị chỉ học được 2 ngày đầu thôi, còn lại chị thích đi khám phá hơn =))))))))))

2. Chị liệt kê ra những nơi chị đã từng đi du lịch đến đi! Có nơi nào chị mơ ước được đến từ lâu mà chưa có dịp không?

Cái này chị liệt kê trong bài trả lời chị Sol rồi. Nhưng viết lại cho em đọc nè.

Chị đã đi Châu Âu 2 lần, đến Pháp, Luxembourg, Đức, Ý, TBN. Châu Á mới đi Thái Lan, Hàn Quốc và Trung Quốc. VN thì chị đi gần hết các tỉnh thành.
Chị mơ ước một ngày nào đó được đặt chân đến New York và Nhật Bản để ngắm hoa anh đào cùng Shin tồ nhà mình.

3. Chị học nấu ăn từ mẹ hay từ sách vở? Món tủ của chị là gì?

Mẹ chị nấu ăn không ngon và không sáng tạo. Chị tự học nấu ăn đấy. Vì chị thích ăn ngon nên tự làm thôi. Bình thường muốn ăn món gì chị toàn lên thực đơn để mẹ chị đi chợ, sau đó chị sẽ sơ chế và tẩm ướp. Còn lại mẹ chị sẽ nấu dưới sự “chỉ đạo” của chị.

Chị không có món tủ đâu, thích ăn gì thì chị tự mầy mò nghiên cứu rồi làm, hoặc hỏi bạn bè. Ngày trước ở bên úc, mọi người thích ăn xôi vò và sốt vang chị làm. Có đợt bọn chị làm cả xôi vò, bún riêu, bánh trôi bánh chay, bánh rán và bán trong food festival của trường. Tiền lãi thu được cả bọn đi đánh chén một bữa ở nhà hàng Hàn Quốc là hết :))

4. Chị hay làm gì vào cuối tuần? Chị thích ở nhà nghỉ ngơi hơn hay đi ra ngoài gặp gỡ bạn bè?

Thường cuối tuần chị ở nhà, dọn dẹp nhà cửa, nấu nướng và nói chuyện phim ảnh với mẹ chị. Vì chị đi làm cả tuần nên muốn dành ngày cuối tuần ở nhà với bố mẹ. Thi thoảng buổi tối chị ra ngoài café hoặc đi ăn ốc với bạn chị.

5. Trong số các phim của Bin, phim nào chị xem lại nhiều lần nhất Cảnh phim chị thích nhất trong các phim của anh là gì?

Trong số các phim của Bin, chị thích SG nhất. Đấy cũng là bộ phim Hàn chị xem đi xem lại nhiều nhất. Cảnh phim chị thích nhất trong phim SG là mấy cảnh Tửng “hành hạ” Ra Im, như cảnh cưỡng hôn ở tập 11, cảnh cuối tập 10 và đầu tập 11. Nói chung là chị thích 3 tập 10, 11, 12 trong SG nhất =))

Bình luận

ơ, chị nói thật đấy, k tin hôm nào chị cho xem bảng điểm  Đăng lúc 8-4-2013 01:16 PM
sao em thấy câu 1 rất là khó tin nhé =))  Đăng lúc 8-4-2013 11:46 AM
chị trả lời hay quá :X  Đăng lúc 7-4-2013 09:37 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
violetrose + 5 :xxx
Vikky + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

373#
Đăng lúc 7-4-2013 15:29:56 | Chỉ xem của tác giả
mynam911 gửi lúc 6-4-2013 17:25
em cũng chạy vô chúc mừng chị cho đủ bộ xậu, chứ thật có mỗi dịp này để xoay chị{ ...

1. Chị giỏi từ năm mấy tuổi ạ ^^?

Nấm ngố từ năm mấy tuổi? từ năm ngoái à?

2. CHị thích đọc loại sách gì, về vấn đề gì, khoa học viễn tưởng chị thích ko ạ?

Chị thích đọc truyện tiểu thuyết nhưng không phải là ngôn tình. Ngoài ra chị thích đọc mấy bài nghiên cứu về chuyên môn của chị. Thể loại khoa học viễn tưởng chị không thích lắm. Chị thích xem phim hơn.

3.Về ngành học và việc làm của chị hiện tại, hồi 18 tuổi là c tự quyết hay bố mẹ gia đình hướng ạ?

Chị tự quyết định đó. Bố mẹ chị không can thiệp gì khi chị thi đại học trường nào. Tất cả đều do chị lựa chọn. Khi vào học trường KTQD hết năm đại cương, lúc làm hồ sơ vào khoa chuyên ngành thì chị thấy ngành NH điểm cao nên vào thôi. Chứ thực ra lúc đó chị không có khái niệm ngành đấy làm cái gì đâu. Với lại nhà chị không có ai làm NH nên sau này chị phải tự đi xin việc.

3. Chị biết iu năm chị bao nhiu tuổi và đến nay đã trải qua bao nhiu mối tềnh roài ^^, mối tình năm mấy tuổi làm c nhớ nhất, hiện tại đã có ý định mang tính bước ngoặt ko?

Em ơi, sao em lại hỏi chị bao nhiu tuổi. chả lẽ em không nhớ chị đã khai báo với nhà mình sao. Chẳng thèm nói ra nữa, nói ra lại thành tự kỷ với mấy em trẻ

Cho đến giờ chị đã có 3 mối tình vắt vai và 1 tình yêu đơn phương. Nói điều này ra ngại quá vì dễ bị mang tiếng là lăng nhăng. Tình yêu đầu đời bắt nguồn từ thời học sinh và kết thúc vào năm 3 đại học. Giờ tình yêu đầu đang định cư bên Mỹ rồi. Tình yêu thứ 2 là khi chị đi làm được gần 3 năm và kết thúc sau hơn năm rưỡi khi chị quyết định đi Úc du học. Hiện giờ anh ấy vẫn đang ở VN và làm chung với chị. Bọn chị vẫn giữ mối quan hệ là bạn bè tốt của nhau. Tình yêu thứ 3 là ở bên Úc, là mối tình chị trả lời trong bài chị Sol ý. Hihi.

Tương lai trước mắt chị không có dự định gì. Cái gì đến với chị thì chị đón nhận thôi, không biết trước liệu có bước ngoặt trong năm nay hay không nữa

4. Sắp tới đc nhìn thấy tềnh iu của c bằng xương bằng thịt chị có cảm xúc ntn, lỡ c bị xỉu trước vẻ đẹp đó khi chưa kịp chiêm ngưỡng or sang đó nhìn thấy phát là bị tiếng sét ái tình đánh trúng phát nữa thì c làm thế nào??

Điều em đang nói là nỗi sợ hãi của chị bây giờ đấy. Chị đang phải dành thời gian để tự an ủi mình và đặt ra vài tình huống khi gặp zai. Tính chị rất sợ bị rơi vào những hoàn cảnh không thể kiểm soát nổi nên chị cứ phải dự liệu trước với bản thân mình. Chị cũng sợ sau khi chị gặp hắn xong là chị tơ tưởng đến mất ăn mất ngủ mấy tháng trời, rồi có khi về Vn lúc nào chị cũng ở trên mây trên gió thì chết chị.

5. Chị được đi du lịch nhìu thế, nơi nào c iu nhất, món chị thích ăn nhất ở nước ngoài, có nơi nào c muốn đến và ở đó luônko?

Sau khi đi vài nơi như thế, nếu có một điều ước, chị ước gì mình có thể đến Mannheim, một thành phố của Đức, và sống một thời gian. Món ăn nước ngoài ưa thích của chị là sushi và cơm lươn. Còn bình thường đi du lịch, chị hay gọi một suất combo big Mac của McDonald.

6. Dự định tương lai gần của chị là ntn?

Chị không có dự định gì cho tưong lai, kể cả là tương lai gần. Như chị trả lời Shin tồ rồi đấy, cơ hội nào đến với chị trước chị sẽ nắm lấy nó và tận hưởng thôi. Cái gì đến sẽ đến mà em. Nếu có nhiều thứ dự định quá rồi sau này không làm được thì thất vọng lắm. Chị không muốn đặt ra dự định gì cho tương lai vì không muốn mình cứ phải chạy theo những thứ đó, tốt nhất là mình cứ sống thật sung sướng với cái hiện tại của mình đã.

Bình luận

á, cái này là do không đọc kỹ câu hỏi rồi. Trả lời luôn là chị biết yêu từ năm 17 tuổi ;))  Đăng lúc 7-4-2013 10:11 PM
Ơ em thấy e nó hỏi chị biết iu từ năm bao nhiêu tuổi cơ mà :))  Đăng lúc 7-4-2013 10:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

374#
Đăng lúc 7-4-2013 17:29:25 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 7-4-2013 15:29
1. Chị giỏi từ năm mấy tuổi ạ ^^?

Nấm ngố từ năm mấy tuổi? từ năm ngoái à? {:452 ...

hí, e đọc 1 lượt câu trả lời của chị với mn rùi nên cũng gần như được giải đáp phần nào rùi{:176:}

mà e đính chính, câu 1 e ko thỏa mãn nhá, ý e là c học giỏi năm mẫu giáo đúng ko ý, hazzzz

e thưởng thức đủ các món với Táo đỏ rùi, e cũng thích ăn món táo đó lắm ý chị, giòn giòn gion gion{:180:}

e thích câu trà lời thứ 6 ạ, để e đọc lại bài kia của Tồ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

375#
Đăng lúc 7-4-2013 17:58:12 | Chỉ xem của tác giả
violetrose gửi lúc 6-4-2013 08:01
100 câu hỏi, made in VR

Vì là bộ 100 câu nên cũng có những câu quen thuộc nhé.

Lần 1 này

1.        Nàng chính xác là làm công việc gì ở NHNN VN thế? Và công việc đó là làm những gì?

Trả lời câu hỏi này phải dùng từ chuyên môn, không hiểu là mọi người có hiểu không nữa. Nhưng thôi, cứ hiểu đại loại thế này công việc của mình liên quan đến việc xử lý sự vụ. Các NHTM họ hỏi mình cái gì hoặc họ xin phép mình thì mình giải quyết. Chuyên môn chủ yếu liên quan đến hoạt động thị trường tiền tệ, tức là thị trường ngắn hạn, thị trường cho vay gửi tiền giữa các NHTM.
Cái này chắc dân kinh tế, nhất là em Rô, sẽ hiểu kỹ hơn.

2.        Ngoài công việc này, nàng còn làm những việc gì khác không? Kể cho mình nghe với.

Ngoài làm ở NH ra, mình còn đi dạy tiếng Anh ở những lớp mình tự tổ chức. Mình không dạy cho trung tâm nào cả. Tự mình làm thôi.
Ngoài dạy tiếng Anh ra, mình còn làm tư vấn cho vài cái dự án. Việc này không thường xuyên, có thì làm, không thì ngồi chơi. Thi thoảng hứng chí mình viết vài bài đăng báo hoặc tham gia vào làm công trình nghiên cứu khoa học.

3.        Nàng tham gia nhiều việc, rồi còn những việc trong kites, vậy 1 ngày nàng ngủ bao nhiêu tiếng?

Uầy, hỏi thế này thì ngượng quá, mình có phải là người hết lòng vì công việc đâu. Một ngày mình vẫn ngủ đủ 7 tiếng. Thường thì khoảng 12h đêm đi ngủ và dậy vào 6h30 sáng. Trưa mình ngủ khoảng 45 phút.

4.        Nàng vào nhà Bin 1 ngày bao nhiêu lần? Ngày nào cũng vào hay sao?

Ngày nào mình cũng vào nhà. Ít thì 2-3 lần. Những lúc mạng cơ quan dở chứng mà không chặn kites thì mình onl thường trực luôn

5.        Nàng tên Táo vậy nàng có thích ăn táo không? Thích nhất loại nào?

Mình thích ăn táo nên mới lấy nick là Táo đỏ. Nick này lấy từ lâu lâu lắm rồi. Và chỉ thích ăn táo đỏ thôi vì táo xanh chua lém.

6.        Nàng iu thích “táo cắn dở” Apple thế thì nàng có thần tượng Steve Job không?

Mình không thích “táo cắn dở” Apple đâu, mình không mê công nghệ của hãng này. Chỉ là vì cái iphone có cảm ứng nhạy hơn SS nên mình dùng thôi. Thậm chí mình còn không tìm hiểu gì về Steve Job cả, ngoài việc biết ông này làm cho Apple. Thế thôi.

7.        Ngoài lĩnh vực giải trí thì nàng thần tượng ai nhất? (Vd: trong lĩnh vực kinh tế, khoa học…)

Mình không có thần tượng dù ở trong bất cứ lĩnh vực nào. Chỉ là yêu thích thế thôi. Và vì yêu thích nên một thời gian sẽ không còn yêu thích nữa

8.        Nàng thích cả Bin, Park, Won, Si vậy rốt cuộc là thích cả 2 phái à? Hay là không theo “phái” nào hết?

Mình sinh ra vốn dĩ theo giới tính của cha sinh mẹ đẻ rồi. Con người ta trước cái đẹp thì không nên phân biệt giới tính gì cả ))))

9.        Loài hoa mà nàng iu thích là hoa gì? Vì sao?

Mình thích hoa loa kèn, chỉ đơn giản là hoa loa kèn nở vào tháng 4 - tháng đẹp nhất trong năm đối với mình.

10.        Quyển sách mà nàng thích đọc nhất là quyển nào? Vì sao thích?

Không có quyển sách thích đọc nhất. Mỗi một giai đoạn thích một quyển khác nhau. Hiện giờ đang thích cuốn “Một mình ở Châu Âu” vì nó mang lại cho mình nhiều cảm xúc về Châu Âu, gợi lại cho mình nhiều kỷ niệm ở nơi đó.

11.        Màu sắc iu thích nhất của nàng là màu gì? Có ý nghĩa gì đặc biệt không?

Mình thích màu xanh da trời nhất. Vì mình thích ngắm bầu trời xanh ngắt, trong veo không một gợn mây.

12.        Nhân ngày sinh nhật nàng năm nay, nàng thích được tặng món quà gì nhất?

Bình thường sinh nhật vẫn thích được tặng hoa loa kèn nhất. Năm nào đứa bạn ở cùng nhà bên Úc cũng gửi tặng một bó rồi. Năm nay tự dưng lại thích được tặng một cái váy. Nhưng mà hôm sinh nhật tự thưởng cho mình một cái váy ren trắng rồi. Giờ còn thiếu một đôi xăng đan đen đi kèm với váy nữa. chắc đợi đến 24/4 này vào mềnh lượn ra hàng giầy dép Hạnh Dung kiếm một đôi xem sao.

13.        Nàng thích người tềnh Si đa tặng bạn thứ gì? (Gợi ý: toàn bộ xèng kite, thư tềnh, 100 đóa hoa hồng...)

Mềnh thích Siđa mua tôm hùm cho mềnh ăn như đã hứa. Tiền bạc chỉ là phù du thôi. Tấm lòng của em nó mới đáng quý, mà em nó toàn vung tiền cho giai đẹp {:447:}

14.        Món quà sinh nhật nào mà nàng thích nhất và có nhiều kỷ niệm nhất từ trước đến giờ?

Hiện tại chưa nghĩ ra món quà sinh nhật nào. Chỉ có những món quà làm mình bất ngờ thôi. Ví dụ như món quà mình nhận nhân dịp sinh nhật nnăm 2008 ở Úc.

15.        Trong nhà Bin nàng iu ai nhiều nhất? Vì sao lại iu?

Thương nhất là Tồ tẹt, quý nhất là Siđa, mến nhất là quản gia, thích nhất là Shin tồ… uầy, kể thế này thì hết ngày mất. Nhưng mà iu nhất vẫn là Bin :”>

16.        Trong nhà Bin nàng "ghét" ai nhiều nhất? Vì sao lại ghét thế?

Thực ra là ghét nhiều người lắm. Nói ra đây là sẽ bị Cán chổi quét ra khỏi nhà ngay lập tức

17.        Nàng có bao giờ “nghĩ xấu” về ai trong nhà Bin không? Vì sao lại nghĩ như thế?

Có, vừa nghĩ xấu về hắn xong là hắn xuất hiện với số điện thoại và cái giọng đến là đau tai

18.        Trong nhà Bin nàng 888 với ai nhiều nhất và thổ lộ tâm sự thầm kín với ai nhiều nhất?

Hình như là chưa từng thổ lộ cái gì thầm kín ra với ai cả. Có phải không ta? Ai đã từng nghe mình tâm sự thì trồi lên cái nhỉ. Giờ không nhớ là 888 nhiều với ai cả. Khi nào cần thì ới thôi :”>

19.        Kỷ niệm nào mà nàng nhớ nhất trong những lần ọp ẹp cùng nhà Bin từ trước đến nay?

Là hôm đại ọp 2 miền Nam Bắc. Ấn tượng mãi cái trò đi tìm cặp của couple Tồ vs Po Ú.

20.        Nàng có kỷ niệm nào không vui ở nhà Bin mình không? Là việc gì vậy và khi nào?

Hiện giờ thì chưa có kỷ niệm nào như thế cả. Hy vọng là tương lai cũng không có.

Hãy kể 3 tính từ mà nàng nhớ nhất khi nghĩ về:

21.        chị Hậu: ấm áp

22.        chị Trùm: nhí nhố

23.        chị Sol: dam dang

24.        Si đa: ẻo lả

Hãy kể 3 danh từ mà nàng nhớ nhất khi nghĩ về:

25.        Aloha: bụng chửa

26.        Seo lì: cán chổi

27.        Shin: vẻ mặt đanh đá

28.        Kẹo: giọng nói

Hãy kể 3 hành động mà nàng nhớ nhất khi nghĩ về:

29.        Vịt: mài dao

30.        Sao xẹt: bẹt đầu

31.        Tồ tẹt: dáng đi tất tả

32.        Jin h*m: sát thủ bàn phím

Hãy kể 3 tính cách mà nàng nhớ khi nghĩ về:

33.        Po: lễ phép

34.        Zo: kín đáo

35.        Nấm: ngố tàu

36.        Bow: điệu chảy nước

37.        Nếu gặp Bin và có cơ hội nói chuyện với Bin thì nàng sẽ gì với Bin về nhà Bin ở VN?

Haizzz. Từ giờ đến 24/4 sẽ cố học vài câu tiếng Hàn đơn giản để nói với hắn nếu có cơ hội. Tuy nhiên trong trường hợp bí quá mình sẽ tuôn trào bằng tiếng Anh dù mặt hắn có nghệt ra.

38.        Nàng iu nhất Bin điều gì? Vì sao?

Mình thích cái điệu cười bẽn lẽn của hắn. Không hiểu sao mỗi khi hắn bị trêu và cười cái điệu đấy thấy đáng yêu kinh khủng.

39.        Và nàng không thích Bin điều gì? Vì sao lại không thích?

Chắc hắn cũng có vài tận xấu mà mình không biết. Đến giờ thì mình không tìm hiểu quá nhiều về hắn để có thể ghét được.

40.        Nàng có giống hội sắc nữ nhà Bin thích ngắm Bin lúc ít vải hoặc không mặc gì hok?

Nói thật là nếu với một cơ thể thiếu vải thì mình thích ngắm anh Park hơn. Nhìn bo đì của anh ấy gợi cảm hơn Mình thích hình ảnh Bin trông bảnh bao như cái quảng cáo SS vừa rồi hơn.

41.        Trong các phim Bin đóng, nàng thích nhân vật nào nhất? Vì sao lại thích nhân vật đó?

Cái này trả lời em Huyền rồi. Mình thích Bin trong vai Tửng nhất. Vì mình xem phim đó của Bin đầu tiên. Ngày trước có xem KSS nhưng không ấn tượng với Bin, có lẽ hồi đó đang thích anh khác ))))

42.        Nàng iu cả Bin và Won, vậy nàng có kết nhất couple Bin Won trong SG k? Hay kết Bin với cô nàng nào nhất?

Mình thích couple Ra Im với Joo Won. Mình không có ý định ship Bin với ai cả, cũng như không có ý định ship Won với ai. Mình tôn trọng chuyện tình cảm của mỗi người. Hy vọng cả hai sẽ tìm được người có thể làm cho họ hạnh phúc và song hành đi đến hết cuộc đời.

43.        Nàng kết nhiều idol nam thế thì có bao giờ nàng nằm mơ thấy mình xyz với các idol chưa? Hay vẫn là mơ về 1 chàng “made in VN”?

Haha. Mình nói rằng mình không thần tượng ai cả. Mình chỉ thích vì thấy họ đẹp thôi. Thế nên chưa bao giờ nghĩ đến chuyện xyz với các idol. Căn bản họ chẳng phải là người thực bên cạnh mình mà có cảm xúc được.

44.        Các câu hỏi về cá nhân nào: Trong nhà nàng gồm có những ai? Anh chị em bao nhiêu người vậy? Bà con họ hàng có ai làm mai được cho mình hem? ^_^

Nhà mình gồm 4 người: bố mẹ, em gái và mình. Bà con họ hàng thì chẳng còn ai chạc tuổi chúng ta mà làm mối cả. Căn bản bố mình là con út, lại lấy vợ muộn nên sinh con muộn. Anh chị em họ giờ này đều có cháu chắt cả rồi.

45.        Trong gia đình, nàng thân thiết với ai nhất? Vì sao?

Mình thân nhất với mẹ, vì có thể nói đủ mọi chuyện với mẹ mà không phải dè chừng gì cả. Mẹ và bố đều là những người rất thoáng, luôn để mình tự do sống theo cách mình muốn, rất ít khi can thiệp vào chuyện riêng của mình.

46.        Nàng có thích thú cưng không? Có nuôi con gì trong nhà của nàng không?

Nhà mình nuôi một con chó phốc. Rất thích chó và ghét mèo.

47.        Nàng có mong ước gì cho cuộc sống gia đình nhỏ tương lai của nàng không?

Hiện tại là không. Khi nào có quyết định chính thức thì mơ mộng vẫn chưa muộn mà

48.        Nàng muốn có bao nhiêu đứa con? Bao nhiêu trai và bao nhiêu gái?

Con cái là trời cho, nhiều khi muốn không được. Thế nên không dự định cho việc có bao nhiêu và trai gái thế nào. Nếu điều kiện kinh tế cho phép mình thích có nhiều con :">

49.        Nàng mong muốn gặp được một người con trai như thế nào? Và nàng đặt tiêu chuẩn nào lên đầu? Tính tình, ngoại hình, sự nghiệp hay tiền tài?

Mình chưa bao giờ đặt một tiêu chuẩn nào để đi tìm bạn đời cả. Như trả lời em Ha, chỉ cần người đó gây được cảm xúc muốn nói chuyện của mình thì mình chấp nhận làm bạn cùng. Đôi khi mình thích một người con trai có ý chí tiến thủ một chút.

50.        Ba mẹ nàng có thúc giục phải sớm lập gia đình hay không? (Vì ở miền Bắc thấy nhiều bạn bị hối thúc lập gia đình lắm.) Nếu có thì nàng phản ứng thế nào?

Bố mẹ chưa bao giờ nói về chuyện lập gia đình, cũng như không hối thúc gì. Bố và mẹ luôn để mình tự do quyết định mọi việc. Chưa bao giờ cả hai người hỏi về người yêu của mình.

51.        Nàng có thích cuộc sống độc thân hay không? Vì sao thích?

Hiện tại bây giờ đang rất hài lòng với cuộc sống của mình. Mình có một công việc ổn định, có những người bạn yêu thương và sẵn sàng chia sẻ vui buồn với mình. Tuy nhiên có thêm một người ở bên cạnh cũng rất tốt

52.        Nàng thích iu zai lớn tuổi hay nhỏ tuổi hơn? Vì sao nàng có sự lựa chon đó?

Với mình tuổi tác không quan trọng lắm. Điều duy nhất là người đó có thể duy trì lửa trong mình hay không.

53.        Người thân của nàng có ai có cùng sở thích mê zai gái Hàn xẻng như nàng không? Nàng có chia sẽ được với họ về sở thích iu Bin của mình không?

Không. Ngay cả với bạn bè mình không chia sẻ sở thích này, vì mọi người sẽ phản đối kịch liệt việc này. Ngày trước có đứa bạn thân học cùng cấp 3, trước khi nó đi Mỹ định cư còn dặn mấy đứa ở nhà là phải để mắt đến mình, không được cho mình xem phim Hàn, ngắm zai Hàn vì nó bảo mình chỉ mê các anh đẹp trai thôi  =))))))))))

54.        Ngoài nấu ăn, du lịch, nhiếp ảnh, phim ảnh, âm nhạc... mà nàng đã kể cho em Shin, nàng còn có sở thích nào nữa không? Nàng có chơi giỏi môn thể thao nào không?

Hiện tại là không. Thể thao thì dở tệ lắm. Ngày trước đi học có bao giờ được quá 5 điểm thể dục đâu

55.        Nàng thích ăn món gì nhất? Vì sao?

Mình luôn có cảm giác thèm ăn và ăn ngon miệng. Thế nên món nào cũng thích ăn. Nói thật là nhiều khi chỉ cần nghĩ đến thôi là đã thèm rồi.

56.        Nàng ghét ăn món gì nhất? Vì sao lại ghét?

Món nào mình cũng ăn được nên chưa thấy món mình ghét là món gì.

57.        Nàng nấu ăn ngon nhất là món gì? (Món tủ ấy ^^)

Mình không có món tủ. Món nào cũng có thể nấu được.

58.        Trong đợt vào SG cuối tháng này, nàng thích thưởng thức món gì nhất của SG?

Mình thích ăn bánh xèo, lẩu cá kèo, bún mắm trên đường Trần Hưng Đạo này, kem Bud’s, bánh tráng Trảng bàng này. Uầy, nghĩ thôi đã thèm rồi nhưng không biết có đủ thời gian mà ăn không.

59.        Vào SG đợt này, nàng thích đi đâu nhất và thích làm gì nhất? Có nơi nào đặc biệt muốn đi không?

Đợt này vào ở SG có một ngày không à. Thế nên không cần phải đi đâu xa. Với lại mấy cái chỗ ở Sg thì mình đi hết cả rồi. Đường quận 3 với quận 1 thuộc như đường HN rồi. Lần này mình dự định đi café với vài đứa bạn lâu ngày không gặp nữa.

60.        Trong số những thành phố nàng đi qua, nếu được chọn, nàng sẽ chọn sống ở thành phố nào?

Có hai nơi mình muốn sống. Thứ nhất là Melbourne. Thứ hai là Mannheim. Mình chọn Melbourne vì nơi đó là một thành phố rất dễ sống đối với người châu Á. Đồ ăn châu Á không thiếu một cái gì so với VN. Còn Mannheim là vì ở đó là một thành phố của Đức tương đối ít dân Châu Á nhập cư, vẫn giữ được nhiều nét vẻ của Đức. Và từ đây mình có thể thực hiện ước mơ Châu Âu lần 3

Bình luận

giọng nói của e như nào hả chị =))  Đăng lúc 7-4-2013 10:38 PM

Rate

Vikky + 5 Tiếp tiếp chị ơi

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

376#
Đăng lúc 7-4-2013 21:08:50 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 7-4-2013 17:58
Lần 1 này

1.        Nàng chính xác là làm công việc gì ở NHNN VN thế? Và công việc ...

Hihi,

Cám ơn bạn Táo vì đã cố công ngồi trả lời câu hỏi của mình, đọc mà thấy thích gì đâu ấy, không khéo theo chân em Vịt "bồ kết" bạn luôn quá. {:176:}

Nói chứ đọc xong thì thấy mình quá tệ, hay đúng hơn là trước giờ cứ tự xưng là bạn bè mà chả biết gì về bạn cả, cũng chả hỏi gì về bạn ngoại trừ những việc liên quan đến Bin và nhà Bin. Hix. May mà nhờ có lần lên ghế nóng này.

Thôi chúc bạn Táo ngủ ngon và mơ giấc mơ đẹp nhé, còn câu hỏi cứ từ từ trả lời cũng không sao. Mai lại là tuần làm việc mới rồi này.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

377#
Đăng lúc 7-4-2013 21:38:21 | Chỉ xem của tác giả
violetrose gửi lúc 7-4-2013 21:08
Hihi,

Cám ơn bạn Táo vì đã cố công ngồi trả lời câu hỏi của mình, đọc mà thấy ...

Trả nốt nợ để có thể yên tâm ngủ ngon đây ^^

61.        Có nơi nào mà nàng từng đi qua hay là muốn đến và nghĩ đó là thiên đường hạ giới không? Một nơi tuyệt đẹp chẳng hạn?

Mình nghĩ không có nơi nào trên thế gian này đẹp đến mức gọi là thiên đường hạ giới đâu dù mình biết là có nhiều nơi cảnh đẹp lắm, đẹp đến như mơ vậy.

62.        Khi đi du lịch châu Âu, nàng ấn tượng nơi nào nhất và muốn sao này cùng người iu ghé qua đó lần nữa?

Đợt đi châu Âu vừa rồi, mình quá ấn tượng với nước Ý, đặc biệt là Roma. Tuy nhiên nếu đi cùng người iu, mình muốn hai đứa đến Paris. Vì sao thì đó là điều bí mật. Ở Paris, dưới chân tháp Eiffel có một bí mật của mình được chôn dưới đó. Hy vọng cho đến giờ nó chưa bị đào lên

63.        Nếu mình nhờ nàng tư vấn giúp đi châu Âu thì nàng tư vấn mình nên đi thăm thú những địa điểm nào trước tiên?

Theo mình thì nên đi Châu Âu vào cuối tháng 4 hoặc vào đầu tháng 10. Khi đó tiết trời của Châu Âu rất đẹp. Nếu Tím sang đó thì mình nghĩ nên đi Ý trước tiên. Ở Ý có đến cả tháng cũng không biết chán. Ngoài ra, mình thích Thụy Sĩ vì cảnh đẹp nơi đó. Có vùng mình đi qua, thật sự đẹp đến mức nhìn như một bức tranh vẽ vậy. Nên đến Pháp nữa. Đến Pháp rồi tự dưng mình cảm nhận mình gentlement hơn bao nhiêu ý. Mình thích quay lại Nantes chỗ chị Hậu, lái xe đi dọc bãi biển hoặc vào trong rừng, về vùng quê rất đặc trưng của Pháp. Cái này phải có người bản địa dẫn đi mới biết được.

64.        Nàng có thích zai Tây hok? Có muốn lấy chồng người khác quốc tịch không? (Bao gồm cả zai Hàn

Bạn cũng thích zai Tây vì đàn ông nước ngoài rất thông cảm và chia sẻ với vợ về công việc nhà. Nếu thật sự túm được một anh thì mình cũng nhắm mắt đưa chân đấy. Tuy nhiên, zai Hàn thì không. Đàn ông Hàn Quốc rất gia trưởng và bạo lực. Xã hội HQ thật sự không hề giống như ở trong phim đâu. Mình sang đó, chứng kiến vài cảnh gia đình rồi, kinh hoàng chạy mất dép luôn.  

65.        Nàng còn nhớ kỷ niệm nào lần nàng được đứng xa xa nhìn thấy anh Park không? Kể mình nghe với nhé.

Cái này kể ra dài dòng lắm. Đại để thế này: tháng 6/2011 mình đi công tác HQ 10 ngày. Trong ngày chủ nhật đầu tiên, bọn mình đi bộ từ khách sạn ra cung điện Gyeongbokgung. Đấy là một trong những cung điện đẹp nhất và còn nguyên vẹn ở Hàn. Khi vào trong đó, mình thấy họ quây một góc để chụp ảnh hay quay phim gì đó. Mọi người mệt nên đi lướt qua rất nhanh. Mình thì tranh thủ ngó vào xem có hóng hớt được gì không thì nhìn thấy anh Park mặc áo hanbok chụp ảnh. Thật ra lúc đó mình không ấn tượng lắm vì không biết anh này cũng như mấy người đóng phim TPM nên cũng không đứng lại lâu để xem. Nhưng mình ấn tượng với nụ cười và tiếng cười của anh ý. Thật sự đó là một nụ cười làm người nhìn cũng thấy ấm áp và vui vẻ theo.
Sau khi ở Hàn về, mình bay đi Vũng  Tàu nghỉ mát với cả nhà. Trong lúc nằm ở khách sạn thì thấy tivi chiếu phim Prosecutor Princess mà anh Park đóng vai nam chính. Khi nhìn thấy anh này mình đã bảo với mẹ là đây là anh con nhìn thấy bên Hàn này. Sau đó mình bắt đầu đi tìm phim anh đóng và thấy càng ngày càng thích anh ý.

66.        Đợt này qua Sing, nàng muốn làm gì khi gặp được Bin, có gào thét tên Bin và xông tới để trèo lên sân khấu, cắn 1 phát vào má lúm của zai hok?

Nếu được gặp tận mặt, mình muốn bắt tay Bin một cái. Mình chỉ muốn tỏ ra lịch sự chút thôi, không hắn chạy mất vào sân khấu thì còn gì cho chúng ta thưởng thức nữa

67.        Nàng có thích đặc biệt band nhạc hay ca sĩ nào không vậy? Vì sao?

Không, mình không thích một ban nhạc hay ca sĩ nào một cách đặc biệt cả. Mình chỉ thích mấy bài hát họ hát thôi.

68.        Nàng có iu ca khúc nào nhất không? Có hay thường ngân nga ca khúc nào không?

Mình không có cái gì là nhất cả. Mình thích một cơ số bài hát và thường nghe đi nghe lại những ca khúc đó. Cứ qua một thời gian thì mình lại đổi gu đi một chút. Có những bài hát bây giờ nghe lại nó gợi lại nhiều kỷ niệm một thời lắm.
Có ca khúc này khi mình đang đi du học, người yêu cũ gửi cho mình này. Nghe xong mình khóc đấy.

69.        Nàng có thích diễn viên ca sĩ người Anh Mĩ nào không?

Ngày trước mình thích Spice Girls, sau khi họ tan rã thì không thích nữa. Rồi lại thích Celine Dion. Nhưng giờ cũng k còn thích nữa.

70.        Bộ phim nàng iu thích nhất và xem đi xem lại nhiều lần là phim nào?

Ngày trước thích phim Winter Sonata, xem đi xem lại nhiều lần. Nhưng giờ lại thích SG hơn rồi. SG là một bộ phim đặc biệt với mình, bộ phim khiến mình xem lại không biết bao lần, không đếm nổi nữa.

71.        Câu hỏi riêng tư: Nàng có iu mình hok? Giữa mình và Si đa nếu được chọn nàng sẽ vẫn chọn Si đa chứ?

Có, xét về một mặt nào đó mình cũng rất thích Tím, thích sự tự tin của Tím. Việc lựa chọn ai còn tùy thuộc vào “tấm lòng” của người đó với mình.

72.        Câu hỏi riêng tư: Nàng có ấn tượng gì với mình đặc biệt không?

Có. Mình thấy Tím rất tự tin nhé.

73.        Câu hỏi riêng tư: Lần này đi Sing chỉ có 2 chúng ta (hí hí) nàng có muốn phát triển tình cảm hơn mức bình thường hok?

Há há, mình không phải là hủ nữ và chắc cậu không muốn biến thời gian đó thành bữa tiệc của hủ nữ đấy chứ.

74.        Câu hỏi riêng tư: Nếu mình tặng hoa cho nàng và tỏ tình nàng thì nàng có đồng ý chứ?

Mình …….. đồng ý nhận hoa của Tím ))))))

75.        Nàng hay khoái “luộc” Vịt là muốn luộc thật hay là muốn gây sự chú ý nơi Vịt để có được tình cảm của đại gia này?

Trời, con Vịt tẹc này trông chả giống con gái cũng chả giống con trai. Đại gia gì mà giọng nói chẳng oai hùng, cứ nhỏ nhẹ như bị ai bắt nạt ý. Thật sự là mình rất rất muốn mài dao mần cháo Vịt đấy.

76.        Nàng có từng làm việc gì “điên rồ” và khi làm xong thì cảm thấy xấu hổ chưa?

Cho đến giờ chưa có gì gọi là “điên rồ” xảy ra cả

77.        Nếu được thay đổi 1 sự việc, sự kiện trong quá khứ, nàng sẽ thay đổi việc gì? Vì sao?

Nếu có thể quay lại thời gian, nếu có thể cầm bút xóa một phần ký ức của mình thì mình muốn xóa ký ức về một con người, một người bạn mình đã gặp khi chúng mình cùng nhau du học. Vì người này mình chịu bao nhiêu điều tiếng hiểu lầm, thậm chí tình cảm của mình với bạn ấy cũng bị tổn thương nữa. Mình đã rất yêu quý bạn ý biết bao. Thế mà bạn ấy lại là một người khá vô tâm, thật sự sau khi mình biết rằng mọi thứ mình đối với bạn không hề được trân trọng thì mình đã cắt đứt mọi quan hệ rồi. Nhưng mà cái dư luận kia nó vẫn chưa chấm dứt. {:138:}

78.        Nàng có ước mơ gì đang ấp ủ mà chưa hoàn thành được không?

Có một ước mơ, một khát khao duy nhất mà cho đến giờ, vài năm rồi mình chưa hoàn thành được. Đó là để cho cái credit card nó nghỉ ngơi một năm và trong tài khoản có ít tiền dắt lưng. Sao cái sự nghiệp tiết kiệm của mình nó lại gian nan vất vả thế này. Khi vừa đút lợn được một ít, thì đùng một phát cơ hội trên trời rơi xuống đất, lại xách tiền đi du lịch. Dù không muốn đâu nhưng mình cũng chẳng có cách gì khác.

79.        Những lúc khó khăn, buồn bã nàng thường làm gì? Tâm sự với ai?

Khi buồn mình thường viết blog để giải tỏa nỗi buồn. có lúc mình đi lang thang trên hồ Tây, ngồi café một mình hoặc mình đi ra công viên ngắm bọn trẻ con. Khi đang buồn mình không thích kể lể với ai cả. Thường phải sau khi mình nghĩ thông rồi thì mình mới kể.
Những lúc khó khăn mình cũng viết blog. Nếu đó là công việc mình sẽ kể lể với vài đứa bạn thân ở chỗ làm hoặc làm cùng ngành vì bọn đấy sẽ chia sẻ hơn. Còn nếu chuyện tình cảm thì mình không kể với ai cả. Trước giờ blog vẫn luôn là người bạn trung thành của mình.

80.        Những lúc vui sướng và hạnh phúc thì nàng thường làm gì? Với ai?

Những lúc đó thì phải chia sẻ ngay chứ.  Tùy việc mà chọn người chia sẻ. Nhưng nếu việc đó xảy ra trong giờ làm việc thì mấy chị em ngồi cùng phòng thế nào cũng được nghe ké. Mấy em ở phòng mình sống tình cảm lắm.
Mình có một tật xấu là khi vui thường vung tiền quá trán. Những lúc đó thì có thể rủ đứa nào đi ăn uống linh đình luôn.

81.        Nàng có sợ ai hay cái gì nhất trong đời không? Vì sao lại sợ thế?

Ngày trước thì mình không sợ gì đâu. Nhưng bây giờ, sau một vài biến cố, mình sợ nhất một ngày bên cạnh mình không còn bố và mẹ. Mình không biết đến lúc đó mình sẽ phải đối mặt thế nào, dù mình biết rằng con người ai cũng có lúc cả.

82.        Có người nào làm cho nàng nể phục và kính trọng nhất không? Vì sao?

Có. Là ông ngoại và bà ngoại. Mình nể phục và kính trọng ông bà vì lối sống của ông bà làm con cháu phải học tập theo. Mười mấy năm sống cùng ông bà, chưa bao giờ mình nghe thấy hai người to tiếng gì với nhau, chưa bao giờ ông bà quát mắng, cáu gắt với con cháu. Thậm chí với hàng xóm cũng chưa bao giờ thấy ông bà to tiếng cả. Mình vẫn nhớ mãi lời bà dạy mẹ mình khi bên nội nhà mình có chuyện. bà bảo “Nếu con chửi lại họ thì con bằng họ đấy. bao nhiêu công mẹ cho con học tập nên người đã không còn gì nếu con cất tiếng chửi lại người ta. Và rồi người ta lại nói rằng mẹ không biết dạy con”. Thế nên sau này, mình chưa bao giờ dùng lời nói của mình để đấu khẩu lại với những thành phần thích gây sự với mình. Trong mọi hoàn cảnh thì mình lựa chọn im lặng.

83.        Nếu tự nhận xét về mình trong 3 từ, nàng sẽ chọn từ gì?

Khó nghĩ quá nhỉ. Trước giờ mình chẳng thích nói gì về mình cả. Lãng mạn, đam mê. Đồng bóng. Đấy nghĩ mãi mới ra được 3 từ.

84.        Nàng sẽ chọn làm việc gì trong những việc sau, vì sao lại chọn:
              a) Đột nhập vào phòng Bin và đứng ngắm Bin đang ngủ.
              b) Chộp hình và bán đấu giá hình Bin khi Bin đang tắm.
              c) Ôm hôn thắm thiết Bin khi được cơ hội tiếp cận.
              d) Chôm đồ cá nhân (chip) của Bin và bán cho mem nhà Bin?

Mình sẽ chẳng chọn làm cái gì trong 4 cái này. Căn bản những hành động này không hợp với tính cách của mình.

85.        Nàng sẽ ôm ai khi gặp mặt trong những người sau đây? Si đa, Vịt tẹc, VR ^_^, Maya, Seo lì, chị Sol?

Mình ôm tất cả mọi người trừ kẻ bệnh tật kia. Ôm hắn đâu có vừa vòng tay mềnh. Có khi lọt đi đâu mất tiêu à.

86.        Nếu bắt buộc phải chọn 1 trong các việc sau thì nàng sẽ làm việc gì? Vì sao?
               a) Mặc áo tù couple với Si đa.
               b) Tặng cho VR 500 xèng kites.
               c) Ôm hun thắm thiết “anh” Vịt tẹc.
               d) Viết thư tình gửi Jin h*m?

Mình sẽ ôm Vịt tẹc một phát và cấu cho hắn một nhát )))))) sao nhìn hắn mình lại chỉ nghĩ đến món cháo Vịt thôi vậy.

87.        Câu hỏi tế nhị: Sau sự kiện anh Park thì nàng còn thần tượng anh ấy nữa không? Vì sao?

Cái này mình trả lời trong bài Siđa rồi đấy. Trước giờ mình không thần tượng ai cả. Anh Park hay Bin cũng vậy. Mình chỉ thích thôi. Sau sự kiện của anh Park mình ít đọc tin về anh ấy hơn. Vì thực ra mỗi lần vào đọc tin, dù xấu hay tốt mình cũng đều thấy xót xa cho anh ấy. Sao lại để ra nông nỗi đấy cơ chứ. Làm sao lại có thể dại dột hủy hoại hết cả sự nghiệp của mình khó khăn gây dựng trong suốt 10 năm thế. Giờ không được nhìn thấy nụ cười tỏa nắng của anh ý mình cũng thấy xót.

88.        Nếu đi karaoke mà bắt nàng phải hát 1 trong các bài sau thì nàng sẽ hát bài gì? =))
               a) Quốc ca.
               b) Nàng Kiều lỡ bước.
               c) That man.
               d) Da nâu.

Há, há, mình có biết hát đâu. Quả này chắc trả xèng cho Siđa để hắn hát bài Nàng Kiều lỡ bước cho mà nghe mất.

89.        Trong cuộc sống, khi đứng trước các lựa chọn khó quyết định được, nàng thường làm gì? Ngồi phân tích lợi-hại hay tung đồng xu hên xui? Vì sao?

Khi đứng trước sự lựa chọn bao giờ mình cũng xem xét thiệt hai của mỗi phương án. Tùy từng tình huống mà đưa ra lựa chọn của mình nhưng baogiờ mình cũng đặt một chữ “tình” lên trước. Từ lâu rồi, mình học được cách đặt mình vào hoàn cảnh của người khác để cảm nhân. Thế nên đôi lúc lựa chọn sẽ là phương án nào làm cho đối phương cảm thấy  tốt nhất. Thi thoảng nghĩ mãi không ra được thì mình cũng tung đồng xu hên xui đấy.

90.        Mình có nghe nói nàng có tung đồng xu dưới hồ để cầu nguyện? Vậy ước nguyện của nàng là về việc gì và có đạt được chưa? Nếu không nói được cụ thể thì nói chung chung cũng được? (Vd: về gia đình, tình duyên, sức khỏe, công việc...)

Khi đến Trevi Fountain ở Ý, mình đã tung vài đồng xu, chả nhớ chính xác là mấy đồng. Một đồng xu dành cho sức khỏe của bố mẹ. Một đồng xu dành cho điều ước sẽ quay lại châu Âu vào một ngày không xa. Một đồng xu dành riêng cho mình. Thế là 3 đồng rồi đấy nhỉ.

91.        Trong năm nay nàng dự định đi du lịch thêm bao nhiêu nước nữa? Là những nước nào thế?

Hiện tại thì không dự định đi nước nào cả vì viêm màng túi rồi. Nếu có cơ hội apply một khóa học nào đó, mình sẽ chọn Nhật và Mỹ. Có vẻ Mỹ hơi khó nên mình sẽ thử tìm khóa nào ở Nhật  xem sao.

92.        Nàng tin vào điều gì hơn: tình yêu sét đánh hay thiên duyên tiền định hay tình cảm phát triển lâu dài từ bạn sang yêu?

Mình tin vào tình yêu sét đánh và thiên duyên tiền định nữa. Mình nghĩ để yêu không khó lắm nhưng có thể nên vợ nên chồng đúng là cái duyên nữa. Có nhiều khi mình cảm thấy việc đó rất gần rồi mà với mãi chả tới được.

93.        Mình đã biết phương châm sống rồi, nên mình muốn hỏi là nàng có bao gờ làm được điều gì mà nàng cảm thấy rất hạnh phúc và không hối hận chưa?

Có. Mình đã từng làm được một việc rồi. Đó là mình đã dành toàn bộ gia tài của mình cho bố mẹ mình đi chơi vòng quanh nước Úc một tháng. Khi đó mọi người đều nói rằng đó là sự lãng phí nhưng mình nghĩ ngược lại. Với bố mẹ mình thì không có gì là lãng phí và dù có bao nhiêu tiền bỏ ra cũng không thể mua nổi niềm vui dành cho bố mẹ. Thế nên dù sau đó mình trắng tay nhưng mình thấy vui lắm.

94.        Nàng thích đi chơi nơi nào hơn? Đi biển, đi rừng, leo núi, vãn cảnh chùa, thành phố hiện đại, làng quê vắng vẻ?

Hiện giờ, nếu ở Vn thì mình thích đi nghỉ ở resort kiểu  du lịch nghỉ dưỡng vậy. Mình muốn đi du lịch không quá vội vã, chạy sô thời gian để ngắm cảnh.
Còn nếu đi nước ngoài, mình thích tự đi để khám phá những nét văn hóa đặc trưng của nơi đến. Mình thích có một người bạn bản địa hướng dẫn mình và chỉ cho mình những cảm nhận mà khách du lịch bình thường không làm được.

95.          Câu hỏi tế nhị: Nàng có thích xem phim Hot, nhiều +++ hay không? Thích nhất là phim nước nào? =))

Mình thích phim có tí hot cho nó xôm tụ, nhiều thì không thích lắm. Nếu mà có cảnh ++++ thì thích phim Mỹ nhất. Hàn hay Nhật đều cảm thấy nó không có chút gì lãng mạn cả.

96.          Câu hỏi tế nhị: Lỡ rồi hỏi luôn trào lưu truyện nhiều +++ nàng có xem không? Có đặc biệt thích tác giả truyện nào không? =))

Mình nhớ là mình chỉ đọc truyện ++++ duy nhất là truyện cô giáo Thảo. Khi đó hội bạn gửi cho mà đọc. Sau đấy không đọc truyện nào cả vì đọc đau đầu lắm.

97.          Nếu mem nhà Bin mình ở xa mà có tổ chức sự kiện trọng đại, đám cưới chẳng hạn, mời nàng thì nàng có lặn lội đi dự hok?

Nếu thu xếp được công việc mình sẽ đi. Tím sắp cưới chồng ah? Nếu vậy thì báo trước tí đi để mình còn thu xếp vào SG đú đởn với chị em.
Thực ra nếu Sabina cưới chồng bên Đức, chỉ cần mời mình và làm hồ sơ visa được là mình cũng vi vu đấy

98.          Lần trước off có biết tửu lượng của nàng cũng cao, vậy có bao giờ nàng uống say quắc cần câu không? Và bao nhiêu chai hoặc bao nhiêu lon bia thì hạ gục được nàng? =))

Mình thật sự không biết tửu lượng của mình là bao nhiêu. Mình uống 1-2 ly đầu tiên sẽ thấy mặt đỏ bừng bừng luôn. Nhưng càng uống càng trắng ra. Lần uống nhiều nhất là nửa chai Ballentine 18 ở nhà sếp. Hôm đó vẫn còn đủ tỉnh táo để về nhà nhưng vừa về đến nhà là ngủ từ 6h chiều cho đến tận 6h sáng hôm sau. Lần say duy nhất và kinh hoàng nhất là lần uống ở Quảng Trị. Khi đó mình ra đỡ cho sếp 3 ly rượu thuốc ngâm của người dân bản địa nơi đó. Sau đấy là mình leo lên xe  ngủ một mạch. Khi xe đến nghĩa trang Trường Sơn, mình cũng đi xuống cùng mọi người nhưng mà hoàn toàn không nhìn thấy gì trước mắt ngoài một mầu tím. Khi đó vẫn nghe thấy tiếng mọi người nói, mắt mở to mà chỉ thấy toàn màu tím thôi. Sau khi lễ ở bàn thờ Bác Hồ xong thì mình cho chó ăn chè. Sau đấy mới nhìn thấy lại được ánh sáng cuộc đời {:152:}

99.          Mình có viết cho nàng 1 lá thư tình ấy, nàng đoán xem nó stt mấy nhỉ? <3

Mềnh đoán được rồi. Nằm trong bài dự đoán của mình ý <3

100.        Cám ơn nàng đã trả lời những câu hỏi ít ỏi của mình nhé, hỏi nốt nàng câu cuối, nàng sẽ làm j khi gặp cái đứa hỏi 100 câu này? Có trả thù hay không? =))

Chắc chắn sẽ trả thù rồi. Trả thù ntn thì gặp nhau sẽ biết. Cứ đợi đấy
================================

Táo đỏ xin chân thành cảm ơn cả nhà đã quan tâm đến mình và đặt câu hỏi. Trong quá trình trả lời các câu hỏi của mọi người, mình cũng đã có dịp nhìn nhận lại bản thân mình. Thấy mình đôi khi sống hời hợt quá, có những cái khi bị hỏi thật sự không có ý niệm gì luôn. Hóa ra trước giờ mình chỉ toàn để tâm đi đâu vậy. Sau lần này mình nghĩ mình sẽ lại chấn chỉnh lối sống của bản thân mình đôi chút.

Thế nên thời gian tới có thấy mình ít vào nhà thì đừng buồn nhé. Mình chỉ cai net một thời gian thôi. Còn mình vẫn ghé vào nhà thăm mọi người mà

Đặc biệt là mình rất háo hức được gặp chị em SG vào 24/4 này và nhất là có thể nhìn thấy zai bằng xương bằng thịt {:418:}

Bình luận

Hí hí :xxx  Đăng lúc 7-4-2013 10:12 PM
Cảm ơn chị rất nhiều :xxx  Đăng lúc 7-4-2013 10:12 PM
thôi Tồ tẹt đi ngủ mau đi  Đăng lúc 7-4-2013 10:12 PM
Cảm ơn chị đã trả lời thật chân thành và chi tiết những thắc mắc của cả nhà nhé. Tuy e ko hỏi đc câu nào, nhưng đọc từng đó post e thấy thỏa mãn lắm rồi   Đăng lúc 7-4-2013 10:10 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Vikky + 5 E iu chị :X:X:X
violetrose + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

378#
Đăng lúc 7-4-2013 23:31:47 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 7-4-2013 21:38

61.        Có nơi nào mà nàng từng ...

Cuối cùng cũng hết rồi sao {:442:}

Thật sự đây là thớt nóng đầu tiên của một người khác mà em đọc chú tâm đến vậy đấy, những chia sẻ về các vấn đề trong cuộc sống của chị thật sự làm em rất thích và ngưỡng mộ :X

Và càng đọc em càng ko hiểu sao chị cứ nhìn em lại mún ăn cháo Vịt đến vậy )))))))))))))

Thật mong chờ đến ngày 24/4 để tăm tia, săm soi xem chị có giống với những gì em cảm nhận và suy nghĩ về chị ko, hí hí

Chúc chị và gia đình luôn mạnh khỏe, cuộc sống thuận lợi đặc biệt luôn là chị Táo của bọn em ^^

Rate

redapple + 5 ôi con Vịt béo múp của chệ :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

379#
Đăng lúc 8-4-2013 23:36:12 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 7-4-2013 21:38

61.        Có nơi nào mà nàng từng ...

Ôi em cám ơn chị, đã được hỏi được nghe chị trả lời cũng như chia sẻ lại còn được nhận xèng, ước gì một năm chị có vài ngày sn ))
Cám ơn chị vì đã cho cả nhà biết về cuộc sống phong phú của chị, thực sự đọc thread này em thích lắm, vì cảm thấy như được gần gũi hơn với các chị em. Ngoài ra khi được nghe chị kể chuyện, em thấy mình được mở rộng tầm mắt. Trước nay cuộc sống của em hạn hẹp biết bao nhiêu... Đọc bài của chị, em thấy mình cần phải phấn đấu thêm nữa, để đượchiểu biết thêm nhiều điều, cũng như biết trân trọng những người quanh mình, những gì đang có. Yêu chị cũng như tất cả chị em nhà mình {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

380#
Đăng lúc 8-4-2013 23:43:33 | Chỉ xem của tác giả

Ngồi buồn trans điểm chơi chơi
Trans qua trans lại đánh rơi 180 xèng

Hehe, cả nhà vào check giúp nhé, riêng câu stt 5 và 10 thì chủ nhân tự trans.

Hẹn gặp lại vào ghế nóng kỳ sau. Bibi & G9!

Nhật kí điểm

Chuyển phát Kite$ -20 đến  mynam911 Chuyển nhượng điểm 2013-04-08 23:40
Chuyển phát Kite$ -20 đến  NgọcHuyền Chuyển nhượng điểm 2013-04-08 23:40
Chuyển phát Kite$ -20 đến  sis_wanabe Chuyển nhượng điểm 2013-04-08 23:39
Chuyển phát Kite$ -20 đến  jinjin Chuyển nhượng điểm 2013-04-08 23:38
Chuyển phát Kite$ -20 đến  flying_dance88 Chuyển nhượng điểm 2013-04-08 23:38
Chuyển phát Kite$ -20 đến  Selly Chuyển nhượng điểm 2013-04-08 23:37
Chuyển phát Kite$ -20 đến  solkhin Chuyển nhượng điểm 2013-04-08 23:37
Chuyển phát Kite$ -20 đến  shinjiteru Chuyển nhượng điểm 2013-04-08 23:36
Chuyển phát Kite$ -20 đến  Vikky Chuyển nhượng điểm 2013-04-08 23:36

Bình luận

em nhận được xèng rồi, cảm ơn chị Tím nhiều :XXX  Đăng lúc 9-4-2013 11:10 AM