Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Selly
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Ghế nóng nhà Bin: Phỏng vấn dài hạn: Nu ngây thơ =)) ~♥~

[Lấy địa chỉ]
291#
Đăng lúc 17-3-2013 00:24:23 | Chỉ xem của tác giả
zenkyhn gửi lúc 16-3-2013 23:46
Xong món Vịt quay giờ đến món Vịt om sấu

6. Chiều cao, cân nặng, số đo 3 vòng ...

6. Chiều cao, cân nặng, số đo 3 vòng của chị?

1,63, 65, số đo 3 vòng ko bek =))

7. Quê quán, gốc gác, nghề nghiệp chính?

Quê quán zí gốc gác có gì khác nhau vợi em =)). Nguyên quán Ninh Bình và nghề nghiệp chính là Kế Toán :D

8. Chị có kỷ niệm nào buồn thật buồn chưa? mỗi khi buồn chị thường làm j để giải tỏa?

Ừ có rùi, đó là cái lần chị quyết định drop out khỏi BK ^^. Buồn thì chị khóc, xách xe chạy lăng wang, đến khi thoải mái hơn rồi thì kiếm bạn bè tâm sự ^^

9. Mỗi khi tự ti, chị có nghĩ về nó nhiều không? cách giải quyết trong những trường hợp đó là gì?

Có em, khá là nhiều ^^. Và cách giải quyết nó là tâm sự với bạn bè ^^

10. Nếu có cơ hội ra Bắc, chị muốn gặp ai nhất, muốn làm j cùng người đó?

Aloha!! và 2 đứa cafe chém gió zí nhau ko thì xách xe chạy lăng quăng cho nó làm tour guide giới thiệu Sài thành... ủa nhầm Hà thành zí mềnh :">

11. Em thấy chị có vẻ đắm say Aloha =))) giả sự chị ra ngoài này, gặp chị Ha và vỡ mộng thì chị phản ứng thế nào?

Thế nào là vỡ mộng? Sao lại vỡ mộng? Chị nghĩ nó ngoài đời và trong này ko khác nhau đâu, có thể lần gặp đầu tiên ko quen thì khác với trên này là đúng rồi. Còn giả sử mà khác thật hoàn toàn với chị từng nghĩ thì chị sẽ phang với nó liền "Sao mài ko giống tao từng cảm giác vậy, tao ghét mài như vậy  bla bla bla bla" và nó giải thích xong thì kiểu gì chị cũng bth lại à, khả năng thích nghi của chị cũng ko quá tệ, đặc biệt là về con người :))

12. Em trong tưởng tượng của chị là người thế nào? ;;)

Chị ít nói chuyện với em lắm nhỉ, nhất là từ khi em qua bên đây, em đổi cái tên gì mà trớt quớt với cái Sao xẹt đầu bẹt bên kia luôn, nhưng thông qua vài cuộc thi chị thấy khả năng bựa của em ko tồi chút nào và là mem ko thể thiếu trong nhà Bin chút nào :">

Bình luận

ah cái đó thì chị bik rồi, nên chị mới tình nguyện làm osin cả đời cho nó đấy =))))))))))))  Đăng lúc 17-3-2013 12:59 AM
đáng sợ à =))))) ý em là chị ý rất dịu dàng, duyên dáng, giỏi giang, vui tính...blah blah.... rất thích hợp làm osin cho chị =)))))  Đăng lúc 17-3-2013 12:51 AM
@Sao: gì ghê vợi, aloha đáng sợ thế sao =)))))))))))))))  Đăng lúc 17-3-2013 12:43 AM
nếu vầy, nói thật ý, chị là chị ra ngoài này ý, gặp chị Ha ý, chị sẽ tiếc hùi hụi vì sao mềnh hem fai là anh Vịt =)))))))  Đăng lúc 17-3-2013 12:39 AM
ngoài đời tao ít nói lắm, không mạnh mồm như trên mạng đâu :">  Đăng lúc 17-3-2013 12:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

292#
Đăng lúc 17-3-2013 00:33:30 | Chỉ xem của tác giả
sis_wanabe gửi lúc 17-3-2013 00:10
*thỏ thẻ thỏ thẻ*
miềng.... ké với :">

1. Trong bất kỳ cuộc đối thoại nào (trên mạng, ngoài đời) có bao giờ mài nói xấu t chưa, chắc chắn là có, thế nên kể thử xem nói cái gì, với ai?

Ờ, đã từng. Nhưng tao ko nhớ cụ thể là gì, chỉ bik là đã từng :))

2. Có bao giờ thấy tự ti chưa? Tự ti nhất cả về ngoại hình lẫn tính cách là gì?

Tao đã nói ở trên là điều tao cảm thấy yếu nhất và muốn thay đổi nhất là tự ti. Tự ti ngoại hình là mập quá, tự ti tính cách là nhát quá, cái gì cũng sợ, cũng ko dám làm.

3. Có bao giờ nằm mơ thấy ôm, hôn hay thân mật với anh nào chưa? Kể nghe sơ sơ, ko nhớ thì tóm tắt.

Rồi, nhưng ko thấy mặt và cũng ko bik là ai, chỉ bik sáng dậy phê phê thôi =))

4. Gỉa sử một ngày m phát hiện 1 đứa bạn thân, bất cứ đứa nào, chơi bẩn sau lưng, cú này đau điếng và ko thể chấp nhận được. Nếu bắt buộc phải chọn 1 trong 3 thứ: dao, dây thừng, súng thì phải chọn cái nào cho "êm" nhất?

Súng =)). Bắn bỏ m nó lun =))))))))))))).

5. Lần gần đây nhất khóc là khi nào? Có bao giờ tát thằng nào chưa? Nêu hoàn cảnh.

Đọc cái câu hỏi xong nghĩ câu trả lời thấy ứ liên quan gì sất :)).
   Lần gần đây khóc là bị pà nội chửi ăn hại vô dụng ko làm gì được cho gia đình, rồi kể tùm lum người mà bà biết = tuổi tao ra với những công trạng hiển hách, tiền bạc đem về cho gia đình dư lào...
   Chưa bao giờ tát thèng nào và chả có hoàn cảnh gì để nêu :))

PS: nếu bây giờ anh hết tiền và bảo m nạp cho anh cái card 100, mà trong túi mài còn được 105k, mài có đi nạp ko, đương nhiên là tiệm card còn mở cửa, đèn vẫn sáng và người vẫn đi :">

Có và đương nhiên rồi.  Nhưng trước đó cũng bàn qua xem số tiền nạp nhỏ hơn được ko, còn chẳng đặng đừng thì vẫn nạp. Còn lại tính sau.

PS2: Bin là người yêu của t, m biết không?

Con điên, đi ngủ đi =))

Bình luận

anh đã nhớ câu 1 rồi nhá, giờ đi khoanh vùng đối tượng ;))  Đăng lúc 17-3-2013 06:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

293#
Đăng lúc 17-3-2013 00:37:04 | Chỉ xem của tác giả
Vikky gửi lúc 17-3-2013 00:11
Si đa với chị Táo đâu có dk mem nhà chị đâu em .

có vẻ như mày vẫn còn onl, nên tao thịt tiếp

4. Tao đã hỏi tới câu thứ 4 rồi, mày có thực sự chuyển 20 xèng/câu cho tao không?

5. Nếu tao vào SG chơi, cứ cho là 3 ngày đi, thì mày có bỏ công bỏ việc hộ tống tao đi chơi không {:180:}. Nếu có thì lịch trình đi chơi sẽ như thế nào? Tao cung Kim Ngưu, và KN rất ham ăn, nên mày sẽ giới thiệu món ăn nào cho tao?

6. Mày có bao giờ gặp những vấn đề khó xử khi đứng chân trong chân ngoài giữa nhà Bin và nhà Won chưa?

7. Mỗi buổi tối trước khi đi ngủ, mày nghĩ tới điều gì cuối cùng? Sáng khi mở mắt dậy, mày nghĩ tới điều gì đầu tiên? Thế nào là 1 ngày hoàn hảo đối với mày?

8. Tất cả những lần tao chửi bới mày về tội không tự tin, có lần nào có hiệu quả hay không hay chỉ giúp mày cảm thấy khá hơn vào thời điểm đấy rồi lại đâu vẫn đóng đấy

9. Cảm giác khi lần đầu tiên lên ghế nóng nhà Bin thế nào? Thịt đã chín ăn được chưa hay vẫn còn tái? Tới mức độ nào thì sẽ khét lẹt, đen xì phải bỏ đi?

10. Tao chả nghĩ ra cái gì để hỏi nữa. nhưng nếu tao chỉ hỏi 1 câu vu vơ thế này thì mày có trans cho tao 200 xèng cho 10 câu hỏi không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

294#
Đăng lúc 17-3-2013 00:39:53 | Chỉ xem của tác giả
hehe
1. về độ bựa chị nghĩ nhà mình ai đạt vị trí No1 ?
2. thời tiết chị thích nhất là gi?
3. câu châm ngôn hay phương châm sống mà chị thích nhất?
4. ước mơ hiện tại của chị là gi? chị thực hiện được bao nhiêu % rôi a?

em đi ngủ đây, cả nhà ngủ ngon, chị zịt ở lại "quay" vui :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

295#
Đăng lúc 17-3-2013 00:41:57 | Chỉ xem của tác giả
pronto gửi lúc 17-3-2013 00:23
Giờ tớ mới vào hỏi bạn Vịt vài câu đây:

1. Kể một chút về bản thân bạn đi:

1. Kể một chút về bản thân bạn đi: Giờ Vịt đang làm công việc gì, ở trong nhà là con thứ hay con cả, có anh chị em bao nhiêu tuổi rồi, có hài lòng với cuộc sống hiện tại không?

Ừa, hiện tại mình đang thất nghiệp và đang đi thực tập + làm luận văn để kết thúc chương trình TC KT :D. Ở nhà mình là con trưởng, nhà có 2 chị em, nhỏ em thua mình 6 tuổi. Hiện tại mình ko hài lòng với cuộc sống của mình, cơ bản là vì mình đang vô dụng lắm chẳng làm được gì hết, chưa kể còn cơ số tật xấu mà mãi vẫn ko bỏ được, chán ghét bản thân đó mà ^^

2.  Vịt nấu ăn có ngon ko? Món ăn yêu thích của bạn là gì?

Mình nghĩ mình nấu ăn ko tồi, nhưng do lười nên ít nấu và biết nấu ít món. Món ăn ưa thích của mình là thịt kho trứng, nhưng thịt ít mỡ thui nha vì người mình dư mỡ lém rùi :))

3. Ngoài đời Vịt có nhiều bạn không? Bạn thân nhất của bạn là nam hay nữ?

Hồi đó thì khá là nhiều, đến độ mình ko nhớ nổi hết tên. Nhưng sau này có biến, mình tự ti và thu mình lại hẳn, thành ra bạn bè ko nhiều nữa, chỉ vài mạng đến độ nhiều lúc buồn mà ko bik rủ ai đi, hay lễ tết cũng chả bik đi với ai :D.
Bạn thân nhất thì là nữ, mình ít quen con trai lắm cơ bản là mình ko tự tin vào ngoại hình của mình. Tụi nó luôn cho mình cảm giác chúng nó ko xem mình là con gái, hay cái kiểu khinh khinh thế nào ý. Đâm ra mình cũng ko ưa theo luôn. Với cả lúc gặp tụi nó mình cứ tự nhiên nhỏ nhẹ, dịu dàng... rất rất rất là khác phong cách bth của mình, đâm ra mình ko thoải mái lẫn tự nhiên cảm thấy bản thân giả tạo sao ý, đâm ra cũng ko thích luôn, hahaha

Bình luận

định hỏi thêm mà đuối rồi, để 20 cho nó đẹp =)), chị ở lại quay típ rồi ngủ ngon, em đi ngủ đây =)  Đăng lúc 17-3-2013 12:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

296#
Đăng lúc 17-3-2013 00:49:57 | Chỉ xem của tác giả
Vikky gửi lúc 17-3-2013 00:41
Ừa, hiện tại mình đang thất nghiệp và đang đi thực tập + làm luận văn để kết t ...

11. Mày có hay cáu không? Khi mày nổi giận thì sẽ như thế nào? Mày đã bao giờ nổi giận và làm điều gì đó khiến mày hối hận tới mãi tận bây giờ không?

12. Nếu Kites đóng cửa, à không, nếu vì 1 lý do không biết mà nhà Won và nhà Bin cùng biến mất, cuộc sống của mày sẽ như thé nào?

13. Có những hôm mày hẹn tao onl, nhưng tao lại không onl, mà lý do thì rất không chính đáng, kiểu như tao quên, tao ngủ sớm, hoặc là tao nói chuyện với đứa khác,,, mày có giận tao không? có buồn không?

14. Điều mày ghét nhất ở tao là gì? Điều mày không ưng nhất ở nhà Bin là gì?

15. Định hỏi là mày có định trans cho tao 300 xèng vì câu này không =)), nhưng thôi bựa quá nên tao chuyển :)). Mày có dự định thay đổi style ăn mặc trong tương lai gần không? Nếu có thì CHÍNH XÁC là bao giờ :-w
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

297#
Đăng lúc 17-3-2013 00:50:01 | Chỉ xem của tác giả
Vịt nấu măng )))
Do chị vừa nói độ bựa của em k tồi nên em qđ k hỏi chị những câu mang tính bựa mà em vừa nghĩ ra nữa )

13. Giả sử chị vs bạn thân của chị cùng yêu một anh chàng, và chị phát hiện ra điều này trước, chị có tình nguyện rút lui ko?
14. Ước mơ lớn nhất của chị là gì? chị có nghĩ mình sẽ thực hiện đc ko?
15. Nếu có 1 ngày chi tỉnh dậy và phát hiện không một ai thân thích hay quen biết xung quanh mình cả (bao gồm cả ngoài đời lẫn trên mạng luôn) chị có sợ không? và chị sẽ làm gì?

Hỏi cho tròn 15 câu em đi ngủ đây, chúc cả nhà và chị Vịt ngủ ngon, mơ đẹp

P/S: dạo này nhà mình xoay ghế nóng ko còn dã man như xưa

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

298#
Đăng lúc 17-3-2013 00:58:33 | Chỉ xem của tác giả
Aloha!! gửi lúc 17-3-2013 00:37
có vẻ như mày vẫn còn onl, nên tao thịt tiếp :))

4. Tao đã hỏi tới câu thứ 4 rồi, ...

4. Tao đã hỏi tới câu thứ 4 rồi, mày có thực sự chuyển 20 xèng/câu cho tao không?

Tao tự bik phải làm thế nào, mài ko phải lo :))

5. Nếu tao vào SG chơi, cứ cho là 3 ngày đi, thì mày có bỏ công bỏ việc hộ tống tao đi chơi không . Nếu có thì lịch trình đi chơi sẽ như thế nào? Tao cung Kim Ngưu, và KN rất ham ăn, nên mày sẽ giới thiệu món ăn nào cho tao?

Có ku ạ, tao sẽ cố gắng hết mức có thể để hộ tống mài đi chơi. Lịch trình đi chơi thì tao ko rõ đâu, vì tao ít đi chơi lắm sơ bộ chắc là: đi Đầm Sen chơi trò đạp vịt =)), tối ra Nhà thờ Đức Bà uống cafe bệt, đi Dinh Thống nhất (cái này thì tao ko rành vì chưa đi bao giờ =))), đi karaoke ( cho mài bik trong nì khác ngoài kia dư lào :))), đi hầm Thủ thiêm =))(nói đi zị thôi chứ tao đi 1 lần ngán bỏ xừ ra =_=)... đi SG square dạo mua đồ :">, cafe nhạc sống, cafe nghe quánh piano, ... sơ bộ thế đi, nếu còn chưa kín lịch thì tao sẽ hỏi dân tình rùi dẫn mài đi tiếp :)). Về ăn uống thì đi ăn bánh khọt, bánh xèo, hủ tiếu Nam Vang, chân gà nướng, bánh canh Nha Trang, bún mọc, bún mắm, món ăn tao nấu... đại loại zị :))

6. Mày có bao giờ gặp những vấn đề khó xử khi đứng chân trong chân ngoài giữa nhà Bin và nhà Won chưa?

Rồi ku ạ, và câu nói muôn thuở là "Không phải zị đâu, nó ko phải là người zị đâu.." rồi ngồi giải thích bla bla bla bla, còn ko thì cũng kệ. Vì cơ bản tao luôn công khai là tao thích nhà Bin mòa :">

7. Mỗi buổi tối trước khi đi ngủ, mày nghĩ tới điều gì cuối cùng? Sáng khi mở mắt dậy, mày nghĩ tới điều gì đầu tiên? Thế nào là 1 ngày hoàn hảo đối với mày?

Tao nghĩ hôm nay tao đã làm gì và ngày mai tao phải làm gì. Sáng dậy thì tao nghĩ hôm nay tao phải làm gì. Một ngày hoàn hảo đối với tao là ngày đó tao hoàn thành xong những điều mà tao đã vạch ra :D

8. Tất cả những lần tao chửi bới mày về tội không tự tin, có lần nào có hiệu quả hay không hay chỉ giúp mày cảm thấy khá hơn vào thời điểm đấy rồi lại đâu vẫn đóng đấy /:)

Có ku ạ, khá hơn trong thời điểm đó lẫn sau này, bằng chứng là càng về sau nì tao càng ít than thở zí mài về vấn đề tự ti mà phải ko :D

9. Cảm giác khi lần đầu tiên lên ghế nóng nhà Bin thế nào? Thịt đã chín ăn được chưa hay vẫn còn tái? Tới mức độ nào thì sẽ khét lẹt, đen xì phải bỏ đi?

Haha, cảm giác thú vị và vui vẻ. Vì những câu hỏi đều là sự quan tâm thật lòng, tao đã từng lên thớt nhà Won, nhưng lần đó là lần tao bỏ nhà đi bụi 4 tháng mới về, nhà có nhiều mem mới mà tao ko bik, mà tâm trạng thì ko thân thiết lắm thành ra câu hỏi của mọi người cũng khách sáo mà mình trả lời lại càng khách sáo ^^. Lần nì thì chắc là tái thôi, có mấy người tham gia đâu mà đòi chín, khét với chả đen xì phải bỏ đi :))

10. Tao chả nghĩ ra cái gì để hỏi nữa. nhưng nếu tao chỉ hỏi 1 câu vu vơ thế này thì mày có trans cho tao 200 xèng cho 10 câu hỏi không =))

Như câu 4, tao tự bik tính toán, mài ko phải lo =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

299#
Đăng lúc 17-3-2013 00:59:49 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
E định đi ngủ rồi cơ mà cứ nắm nghiền ngẫm mấy câu trả lời của a mà trong lòng thì chất chứa nhiều suy nghĩ qúa nên fải vào giãi baỳ xong xuôi cái đã:))
Đến bh e mới gọi là tạm hơi hiểu hiểu tí chút về a đấy:D.Và thấy nó khác với trong tưởng tượng của e bấy lâu nay  qúa,và phải nói là e rất thích đấy ạ:x.Nữ tính+cá tính như a là chuẩn con gái  thời nay đấy ạ,chỉ cần sửa cái tính tự ti đi là daebak:x
Ước gì a ra đây sớm sớm thì tốt biết bn:-<

Bình luận

hahah, anh bik em iu anh mòa :">  Đăng lúc 17-3-2013 01:15 AM
thôi thế là anh Vịt lại để tơ vương cho jin h*m ngoài này rồi :)))  Đăng lúc 17-3-2013 01:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

300#
Đăng lúc 17-3-2013 01:02:56 | Chỉ xem của tác giả
Maya206 gửi lúc 17-3-2013 00:39
hehe
2. thời tiết chị thích nhất ...

Còn ai trồng khoai đất này, mót nhà em chứ ai :))

2. thời tiết chị thích nhất là gi?

Mát mát em ạ, phổi chị ko tốt nên lạnh là chị lại hắt xì sổ mũi liên tục. Nóng thì cơ thể chị lại ko đổ mồ hôi như người ta mà chỉ đỏ ửng toàn thân và chạm vào da thì cứ như 40 độ vậy :D

3. câu châm ngôn hay phương châm sống mà chị thích nhất?

Những gì mình ko thích thì đừng làm nó đối với người khác ^^

4. ước mơ hiện tại của chị là gi? chị thực hiện được bao nhiêu % rôi a?

Hiện tại là ước mơ kiếm được việc làm ổn định, hoàn thành cho xong việc học. Chị mới hoàn thành chừng 15% thôi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách