Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Selly
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Ghế nóng nhà Bin: Phỏng vấn dài hạn: Nu ngây thơ =)) ~♥~

[Lấy địa chỉ]
251#
Đăng lúc 15-3-2013 23:36:29 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Selly gửi lúc 15-3-2013 23:22
*Nếu được tặn Bin một món quà.chắc chắn rằng Bin sẽ nhận được thì nàng định t ...

Em cao chính xác là bao nhiêu cm :))
Khi gặp 1 ng lạ lần đầu tiên, người làm em thấy ấn tượng và quý mến ngay lập tức thường là người như thế nào? Em thích ngta khen em như thế nào nhất (lần đầu tiên nhé). Lời khen nào khiến em ko thích nhất?
Trong đời đã có ai mà em gặp duy nhất 1 lần nhưng mãi sau không thể quên đc chưa?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

252#
 Tác giả| Đăng lúc 15-3-2013 23:41:34 | Chỉ xem của tác giả
Vikky gửi lúc 15-3-2013 23:28
Bay vào bay vào )))))))))

1/ Sel từng iu ai đóa chưa? Iu sâu sắc lun ý? Kiss chưa? Cả ...

1/ Sel từng iu ai đóa chưa? Iu sâu sắc lun ý? Kiss chưa? Cảm giác dư lào?
đã bẩu ko hỏi mà vẫn cứ hỏi cơ {:426:}
đạp cho phát nữa {:426:}
khỏi trả lời hé hé {:440:}

Em có nghĩ bản thân là người thù dai ko? Trường hợp nào thì em sẽ tha thứ cho người ta? Tha thứ rồi có còn để bụng không hay hoàn toàn trở lại như xưa?

Em tự nhận bản thân em là người thù dai
cái thằng ngồi cạnh em năm lớp 3 chuyên uống trộm bình nước của em h em vẫn nhớ, đi họp lớp mà có nó thì chết với em
Em sẽ tha thứ khi người đó thực tâm xin lỗi và cho em một thời gian ngắn để bình tâm lại. Tha thứ rồi sẽ không còn để bụng nữa, nhưng em là đứa cứng đầu nên về lại được như trước kia như chưa từng có chuyện xảy ra thì hơi khó. Bạn em luôn bảo em một khi đã quyết thì rất tàn nhẫn và lạnh lùng ) Nhưng mà đảm bảo một thời gian sau là em sẽ quên sạch Thời gian chính là bí quyết chủ yếu khi xin lỗi em )

Giả sử bây giờ có thể học lại ngành khác, em sẽ chọn ngành nào, tại sao?
Có lẽ là một ngành nào đó sử dụng sự sáng tạo nhiều hơn, Biên tập viên hoặc Họa sĩ tự do {:448:}

Giả sử tiếp, con bạn em có thèng bồ, em bik thèng đó cũng có nc vài lần, sau đó chúng nó chia tay (lý do chia tay chả liên quan gì tới em), bẵng thời gian sau thèng ý bảo thích em, em trong lòng cũng thích nó, vậy em có dám tiến tới ko, có ngại bạn em không?
trước tiên nếu chia tay chả vì em thì em cũng thấy ok rồi
nhưng em sẽ hỏi lại bạn em, nếu nó thực sự ko còn tình cảm gì, em sẽ tiến tới
nếu như nó vẫn yêu ng kia, thì chắc em đứng yên xem thời thế
cái này em có kinh nghiệm rầu, chọn bạn thân vẫn lời hơn {:443:}

Bình luận

công nhận thù dai thật! chỉ uống trộm nước mà tới giờ vẫn nhớ! chẳng biết trộm thứ gì khác thì sẽ tới mức nào nữa!  Đăng lúc 17-3-2013 05:02 PM
Có Uống trộm nước nữa á  Đăng lúc 16-3-2013 07:09 AM
kệ chị ;)) hôm nào em vui vui em kể cho mà nghe =)) khổ quá, kể riêng =))  Đăng lúc 15-3-2013 11:58 PM
Ko thỏa mãn >.<  Đăng lúc 15-3-2013 11:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

253#
Đăng lúc 15-3-2013 23:42:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thêm vài câu :))

Sinh hoạt trong nhà Bin có ảnh hưởng lớn tới cuôc sống của em ở ngoài đời khôg? Đã bao giờ những điều xảy ra trong nhà Bin khiến em thay đổi 1 điều gì đó lớn trong cuộc sống hoặc tính cách của em ko?

Đối vs em bi h, điều gì là quý giá nhất?
Trong ngày sn, em có ming ngóng được gặp ai 1 cách đặc biệt ko? Nếu gặp rồi thì sẽ làm gì?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

254#
 Tác giả| Đăng lúc 15-3-2013 23:51:22 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 15-3-2013 23:33
mềnh tranh thủ vào hỏi mấy câu trước khi lên chuồng này ^^

1. Trong các mem nhà mìn ...

1. Trong các mem nhà mình thì em ấn tượng với ai nhất? đã từng ghét ai (tạm thời vài tiếng cũng được) không?
Ấn tượng nhất chị Aloha, vì đó là cái tên đầu tiên em nhớ và thích từ khi làm SR nhà Bin. Khi nhìn hình rồi thấy chị ấy ứ đẹp nhưng lại có cảm giác nụ cười rất tươi và ấm áp, cứ như quen lâu rồi ấy. Theo lời chị Si là "khuôn mặt phổ biến" )))))))
đã từng ghét ai thì hơi khó nhỉ nói ra sợ mất lòng nhau quá ))
nói chung là tính em nóng, khi nóng giận, hoặc giận dỗi có thể bực mình hoặc ghét một ai đó, nhưng sau đó lại về bình thường ngay và ko hiểu lại sao lại ghét người đó ))
tóm lại cũng ko nên vì một phút giận dữ mà nói ghét ai đó để người đó buồn

2. Tại sao ngày trứoc lại chọn ngành kế toán? giờ đi làm có lúc nào cảm thấy lựa chọn của mình là sai lầm không? Nếu được chọn lại thì em thích làm nghề gì?
Chọn ngày này vì hồi trước ba mẹ bắt thi, ngành em chọn thì em thi trượt, nhưng ko đủ thích để tiếp tục, nên làm con ngoan chìu bố mẹ luôn. Nhưng lúc phải ôn thi hay ngập đầu trong báo cáo cuối năm. Sổ sách sai có vài nghìn đồng nhưng tìm ko ra là những lúc chán nghề nhất. Nếu chọn lại chắc sẽ chọn nghề vẽ vời, vì trước đây bị ba mẹ cấm cản nên ko được học.

3. Nếu bây giờ em có đủ tiền đi du lịch trong nước hoặc nước ngòai, em sẽ chọn địa điểm nào? Tại sao?
Nhật Bản, em luôn thích văn hóa và phong cảnh của nước này. Đọc truyện nhiều quá nên cũng bị nhiễm. Em muốn ngắm càng nhiều càng tốt những cảnh mà em đã thấy đã mơ.
Em muốn thử cảm giác ngồi trong nhà khi ngoài trời tuyết rơi. Ở nhật có cái bàn mà có trùm cái chăn lên ấy, em muốn xem thử cái bàn đó như thế nào.
Em cũng muốn xem hoa anh đào nở, xem người ra nô nức đi ngắm hoa anh đào. Muốn tham dự lễ hội hay ngắm nghía những thứ dễ thương của Nhật bản
Muốn đứng dưới một dàn chuông gió để treo điều ước
Cũng muốn gặp thầy dạy tiếng Nhật ngày xưa của em nữa, sau khi em lừa thầy í ăn trứng vịt lộn thầy ấy thề sẽ trả thù mà chưa thấy ))

4. Tồ tẹt trong mắt Seo Thị Lỳ là người như thế nào?
sao lại hỏi câu này ))))))
đáp án là Mẹ chồng khó tính
một người mẹ chồng yêu thương con trai hết mực nên mấy cô con dâu phải cẩn thận, nhưng nếu biết cách hiểu và thông cảm thì lại là người mẹ chồng rất nhiều tình thương ))

5. Em lấy bài bói từ đâu mà ra thế? (hỏi hộ Shin ))))))))))
Em lên đồng đấy ))))))))))) thực ra là có nhìn trong tử vi của mọi ng nữa =))

Bình luận

Ng chưa chồng con gì cả, sao có thể qua con mắt của em bỗng trở thành mẹ chồng đc chứ :))  Đăng lúc 16-3-2013 08:30 AM
wể? ứ đẹp ư :(((, mặt phổ biến ư :(((( =))  Đăng lúc 16-3-2013 07:58 AM
Khuyến cáo thầy năm sau ko cho c Táo và.c Shin vô sạp bói nữa.hỏi thía là ko đc  Đăng lúc 16-3-2013 07:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

255#
Đăng lúc 15-3-2013 23:52:09 | Chỉ xem của tác giả
Selly gửi lúc 15-3-2013 23:21
người tềnh của em hỏi kinh thế =)))))))))))

Vì sao người tềnh lại lấy nick là Selly? ...

Vì sao lại mong trời đổ mưa vào ngày hôm nay?
Vì sao sinh nhật mà lại không được ăn món khoái khẩu như truyền thống những năm trước?
Vì sao lại thích ăn món đó?
Buổi tối có đắp mặt hay sử dụng kem dưỡng da gì không?
Trên giường có thú bông thật to hay gối ôm gì không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

256#
 Tác giả| Đăng lúc 15-3-2013 23:56:51 | Chỉ xem của tác giả
Aloha!! gửi lúc 15-3-2013 23:36
Khi gặp 1 ng lạ lần đầu tiên, người làm em thấy ...

1m55 =)))))))))))

Khi gặp 1 ng lạ lần đầu tiên, người làm em thấy ấn tượng và quý mến ngay lập tức thường là người như thế nào?
Một người ko quá đẹp, không quá tự cao, có nụ cười ấm áp và làm em muốn cười theo.

Em thích ngta khen em như thế nào nhất (lần đầu tiên nhé). Lời khen nào khiến em ko thích nhất?

Thích được khen là có cá tính. ghét nhất là được khen hiền lành đảm đang =)))
Nhất là gặp con trai có ý với mình mà khen em hiền lành đảm đang là em nghĩ ngay nó đang tuyển osin và đạp ngay ra cửa =)))
Bạn em bảo đó là di chứng tâm lý của Sản phẩm hỏng từ Hệ thống đào tạo con dâu Bắc của mẹ em =))
Bắt đầu từ bé em đã được dạy làm việc nhà. Phải nuôi tóc dài ko được cắt. Phải luôn cư xử ngoan hiền và lễ phép. Học bạ phải đẹp, nói chung là ko làm mất lòng bất kỳ ai. Đến khi lên cấp 2 là em ko được chạy ra đường chơi với tụi con trai trong khu nữa, mẹ em bảo "con gái thiếu ý tứ". Mặc quần áo cũng phải mặc đồ nhìn nữ tính hiền lành. Nói chung là được lòng mọi người.
Kết quả là thất bại =)))
Vào SG học xa mẹ em việc đầu tiên em làm là cắt tóc =)), trước tóc em dài lắm luôn í
Và nói chung bây giờ em ko phải là đứa quậy nhưng cũng ko phải hiền lành ngoan ngoãn như mong đợi
thế nên rất ghét ai khen em hiền lành, đảm đang =))

Trong đời đã có ai mà em gặp duy nhất 1 lần nhưng mãi sau không thể quên đc chưa?
Đương nhiên là có, đó là người đầu tiên em thích. Gặp năm lớp 8, thích người ta mấy năm trời. H ko biết đã hói đầu bụng phệ như thế nào rồi, nhưng mà hình ảnh ngày xưa thì mãi ko quên được =))))
Lúc ấy gặp nhau 2 lần em đã biết mình thích người ta =)). bạn em bảo em bị sét đánh =)) Tuy nói là 2 lần nhưng lần 1 cực ngắn nên có thể bỏ qua =))
một người có nụ cười rất tươi, luôn làm em cảm thấy ấm áp và vui vẻ khi ở bên cạnh.

Bình luận

@aloha: chắc chúng ta cùng là sản phẩm hỏng =))  Đăng lúc 17-3-2013 09:20 PM
sao chị cũng được đào tạo theo kiểu con dâu Bắc mà chị ứ có đảm đang, chăm chỉ tí nào nhỉ =))  Đăng lúc 16-3-2013 07:59 AM
sao chị cũng được đào tạo theo kiểu con dâu Bắc mà chị ứ có đảm đang, chăm chỉ tí nào nhỉ =))  Đăng lúc 16-3-2013 07:59 AM
Aaaaaaaa.sao nag cao hơn ta nhìu vậy  Đăng lúc 16-3-2013 07:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

257#
Đăng lúc 16-3-2013 00:01:42 | Chỉ xem của tác giả
Ôi chị buồn ngủ quá ngủ một lèo giờ mới tỉnh để tắt máy tính, đi đánh răng rồi vào ngủ tiếp đây {:95:}
Quản gia đang bị đưa lên thớt, phải tranh thủ vào chém vài nhát mới đc {:98:}
Nhìn thấy em có cái quần mới choáng váng quá rồi nhưng chưa biết rõ ngọn nguồn từ đâu, nhưng thôi mắt chị vẫn chưa mở to ra đc nên để vụ cái quần mai chị tự tìm hiểu vậy

Câu hỏi của chị đây:

- Lâu rồi ko thấy em kể gì về khu E, dạo trước em rất thích nghe nhạc E cơ mà, giờ chuyển hẳn sang Kpop rùi à?

- Mỗi lần phải may quần áo tù, em thường lấy ý tưởng từ đâu thế? Sao có thể nghĩ ra những kiểu quần áo thần kỳ đó chứ, thật là tài nha xx

- Em cho chị hỏi Nu và Maya nhà mình có chàng nào để ý chưa vậy? Khai thật ra xem nào {:180:} (sau này Nu hay Maya lên thớt chị sẽ hỏi về em cho nó công bằng ))))

- Chị hay đùa em nhiều lần lắm, chị đảm bảo là chị chỉ đùa thôi mà, nhưng có bao giờ khiến em tưởng thật mà giận chị không vậy?
Ví dụ như chị cứ áy náy mãi cái lần bê em ra tòa kiện tụng ở phi vụ may quần sớm tiền sớm hồi trước.
Hoàn toàn là chị đùa em và muốn cả nhà vui vẻ thôi, nhưng có phải lần đó em đã giận chị một tí tẹo tèo teo phải không {:138:}  

- Nếu có thể được đứng gần Bin, em sẽ làm gì? Có lao tới cầm tay và ôm Bin không? Đối với em Bin là anh trai thật đấy hả {:110:}  

Bình luận

Hỏi chủ nhân xong lợi.dụng sang hỏi bạn chủ nhân luôn ý hả=)))  Đăng lúc 16-3-2013 07:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

258#
 Tác giả| Đăng lúc 16-3-2013 00:05:09 | Chỉ xem của tác giả
Aloha!! gửi lúc 15-3-2013 23:42
Thêm vài câu

Sinh hoạt trong nhà Bin có ảnh hưởng lớn tới cuôc sống của em ở ngo ...

Chị hỏi nhiều câu khó trả lời quá

Sinh hoạt trong nhà Bin có ảnh hưởng lớn tới cuôc sống của em ở ngoài đời khôg?
Chắc là có. Vì em onl nhiều hơn để tám chuyện với mọi người trong nhà. Nhất là cái thời kỳ hoàng kim ngày nào cũng chat group với nhà mình ấy . Ngày nào ko gặp mọi người là cũng thấy thiếu thiếu (trong trường hợp ngồi nhà mà ko có thứ gì đó lấp vào ))))))

Đã bao giờ những điều xảy ra trong nhà Bin khiến em thay đổi 1 điều gì đó lớn trong cuộc sống hoặc tính cách của em ko?
Chắc chuyện KST tan rã nhà Bin mình cũng ảnh hưởng nên cũng tính nhỉ? Đó là lần đầu tiên em nhận thức được Chia tay hợp tan là như thế nào. Em vốn rất cố chấp và dễ buồn vì những đổ vỡ như vậy, nhưng sau lần đó em biết cách chấp nhận những thứ mà mình ko thể nào thay đổi được.

Đối vs em bi h, điều gì là quý giá nhất?
Thời gian của em. Em luôn có cảm giác mình thiếu thời gian, và luôn có cảm giác em chưa hoạt động hết sức của mình. Em đang cố gắng để một ngày có thể làm một Do nothing day mà ko hề cảm thấy có lỗi hay phí phạm thời gian.
Gần đây em ko có thời gian tổ chức game hay hoạt động cho nhà mình, một điều mà em thấy rất có lỗi với cương vị quản gia. Nói thật là ng ta bảo tre già măng mọc. Em và chị Si đã già rồi nhưng sao chả có măng nào nó mọc thế chỗ bựa phường tổ chức game của bọn em

Trong ngày sn, em có ming ngóng được gặp ai 1 cách đặc biệt ko? Nếu gặp rồi thì sẽ làm gì?
Đương nhiên là ngày nào em cũng mong
Mong có thể gặp được ai đó yêu quý em bằng chính con người thật của em, chứ ko phải những gì em có thể cho họ hay những gì họ muốn em trở thành
Nếu em gặp rồi hả? đang nói đến chuyện ng em thích nên đương nhiêu em sẽ tỏ tềnh và tìm cách cưa ng ta )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

259#
 Tác giả| Đăng lúc 16-3-2013 00:09:49 | Chỉ xem của tác giả
zo_zo_zo_zo gửi lúc 15-3-2013 23:52
Vì sao sinh nhật mà lại không được  ...

Vì em rất thích mưa, nếu có thể em muốn 1 tuần mưa vài lần
Hôm qua nhìn trời rất trong và sao rất sáng, em tự nhiên nghĩ giá như có mưa thì tốt, nếu ko có mưa thì hãy là một ngày có gió
em thích cả 2 thứ ấy
em phát hiện ra ngày mưa thì em thường tưng tưng hơn bình thường, và văn vẻ hơn bình thường nữa. Hồi xưa cứ đêm mưa là mở blog ra sáng tác thơ ) Tiếc cái blog bị xóa sổ toàn bộ rồi, lúc ấy bận rộn cũng chả nhớ là lưu lại
Nếu xét về góc độ tâm lý thì chắc em thích mưa là vì sống ở cái đất hạn nhất nước Ninh Thuận. Nên cứ có mưa là thích {:277:}
Còn thích gió là vì quen lớn lên với gió rồi, ko có ko chịu được.

Vì sao sinh nhật mà lại không được ăn món khoái khẩu như truyền thống những năm trước?
Vì nhà em đang để tang bà nội nên ko được phép ăn bún. Đó là mấy cụ ngoài Bắc nói thế, chả biết đúng ko vì ở trong này ko có vụ ấy. Ba em cẩn thận nên bảo em đừng ăn luôn. Đến khi nào hết 100 ngày của bà thì sẽ được ăn lại.

Vì sao lại thích ăn món đó?
em ko biết, em gặp nó lần đầu, khi nó trôi vào miệng em em đã yêu rồi )

Buổi tối có đắp mặt hay sử dụng kem dưỡng da gì không?

Thỉnh thoảng đắp mặt nạ bơ, cách ngày bôi kem dưỡng ẩm 1 lần Lười thì khi nào nhớ thì bôi

Trên giường có thú bông thật to hay gối ôm gì không?
em ko thích thú bông nhưng rất thích gối, trên giường có 3 cái gối bự và 1 cái gối ôm

Bình luận

Vừa lãng mạn lại vừa cá tính @.@, chỉ có thể là Sel :xxxxxxxxxxxxx  Đăng lúc 16-3-2013 08:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

260#
 Tác giả| Đăng lúc 16-3-2013 00:18:27 | Chỉ xem của tác giả
pronto gửi lúc 16-3-2013 00:01
Ôi chị buồn ngủ quá ngủ một lèo giờ mới tỉnh để tắt máy tính, đi đánh răng rồi  ...

- Lâu rồi ko thấy em kể gì về khu E, dạo trước em rất thích nghe nhạc E cơ mà, giờ chuyển hẳn sang Kpop rùi à?
Em vẫn thích nghe nhạc E mà, chỉ là ko hoạt động trong nhà E nữa thôi
Kpop thì em thích mỗi Sung Ú với lại 2NE1, còn lại toàn bị mồi chài

- Mỗi lần phải may quần áo tù, em thường lấy ý tưởng từ đâu thế? Sao có thể nghĩ ra những kiểu quần áo thần kỳ đó chứ, thật là tài nha xx
Thường thì em tự nghĩ theo người mặc. Ví dụ chị Si em nghĩ nên đánh sâu vào hình ảnh bệnh tật và si đa kiếm cái hình bệnh tật ốm yếu nhất mà em thấy. Bôi bôi xóa xóa chèn chữ vào. Sẵn ai biểu ghi sai tên Bin, cho bin cổ động Vì một thế giới ko si đa luôn Cái này lấy ý tưởng từ cái còm của chị trong thớt K2 )
Và em cũng cố nhớ lại những gì vui vui mà em từng thấy ở đâu có, có thể phù hợp để làm áo tù, như cái áo tù Nhá Hàng FOL chẳng hạn, em thích cảnh quăng giày vào con chim nên lấy luôn.

- Em cho chị hỏi Nu và Maya nhà mình có chàng nào để ý chưa vậy? Khai thật ra xem nào  (sau này Nu hay Maya lên thớt chị sẽ hỏi về em cho nó công bằng ))))
Nu thì có người thích nhưng nó trẻ con quá nên chưa thích ng ta. Còn Maya thì mới đá ng ta xong .

- Chị hay đùa em nhiều lần lắm, chị đảm bảo là chị chỉ đùa thôi mà, nhưng có bao giờ khiến em tưởng thật mà giận chị không vậy?
Ví dụ như chị cứ áy náy mãi cái lần bê em ra tòa kiện tụng ở phi vụ may quần sớm tiền sớm hồi trước.
Hoàn toàn là chị đùa em và muốn cả nhà vui vẻ thôi, nhưng có phải lần đó em đã giận chị một tí tẹo tèo teo phải không   

Nói thật là có buồn tí chút. Vì biết gì ko có ý gì nhưng đọc câu chữ đó tự nhiên cũng thấy buồn. Sau đó em tự trách mình nhiều hơn vì quá nhạy cảm và yếu đuối.
Thật sự là em buồn nhất ko phải vụ ấy mà biết là chị Châu có pass nick của chị. Vì em ko thích chị ấy nên tự nhiên có cảm giác ghen tức. Nhưng bình tĩnh nghĩ lại và Maya thông não cho thì thấy em trẻ con quá {:257:}

- Nếu có thể được đứng gần Bin, em sẽ làm gì? Có lao tới cầm tay và ôm Bin không? Đối với em Bin là anh trai thật đấy hả  
Với em Bin là anh trai thật, là người em có cảm giác nhìn vào để phấn đấu. Em ko có anh trai nên rất muốn có một người anh trai. Đứng gần em chỉ nhìn Bin và cười thôi. Em thường thích  những ng ko đẹp trai và có nụ cười tít mắt hơn. Như Sung Ú nhà em í, xấu đừng hỏi ))))))))))))))

p/s: hình như hết câu hỏi rồi, may quá chứ quay mình như hồi trước chắc trốn sớm )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách