Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[MBC 2014] Hướng Mới Cuộc Đời/ A New Leaf - Kim Myung Min, Kim Sang Joong, Park Min Young [Vietsub E07]

[Lấy địa chỉ]
671#
Đăng lúc 23-8-2014 10:30:29 | Chỉ xem của tác giả
Cái tập anh luật sư vào viện buồn cười quá, mặt trông như thằng ngố
Park Min Young lối diễn vẫn chưa thay đổi so với các phim trước cho lắm, vẫn kiểu giật giật đơ đơ.
Nhưng nhìn chung phim hay:d
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

672#
Đăng lúc 23-8-2014 17:44:18 | Chỉ xem của tác giả
jinki_lee1509 gửi lúc 23-8-2014 10:30 AM
Cái tập anh luật sư vào viện buồn cười quá, mặt trông như thằng ngố
Park Min Young ...

chuẩn lun đó bạn! mình coi khúc đó cứ lên bờ xuống ruộng vì sặc!
bác già tình yêu của mình diễn kiểu gì cũng đc!
cái khúc mà vừa mới chiếu tới cái dáng nằm giống quần mình ý!
cái tướng ngồi coi tv nữa! bình luận ng khác. phải nói là chuẩn ngơ ko cần chỉnh!
còn chị Park chắc có lẽ do film này cái bóng quá lớn của 2 bác Kim nên thế đấy bạn ơi.
2 bác diễn quá chuẩn nè!
cám ơn bạn đã zô nhà và khen film hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

673#
Đăng lúc 27-8-2014 16:00:00 | Chỉ xem của tác giả
@chenniethanh thân mến, bạn có thể cho mình xin link sub phim này được không Mình mò random 68 page rồi mà chưa thấy, không biết sub ở nơi nào. Coi cái chữ kí của bạn càng muốn xem phim .

Mình bị cuồng bác Kim từ KOD, trước coi BV bác được mẹ mình gọi ưu ái là Kang Ma Ae ) Giờ muốn coi phim này quá, bạn cho mình xin link với nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

674#
Đăng lúc 27-8-2014 18:38:40 | Chỉ xem của tác giả
rualammom gửi lúc 27-8-2014 04:00 PM
@chenniethanh thân mến, bạn có thể cho mình xin link sub phim này được không  Mìn ...

chào bạn! bạn vào Lasharing nha bạn!
http://kitesvn.com/thread/-mbc-2 ... ed--428596-1-1.html

hiện tại thì nhà mình vietsub tới ep 7 thôi bạn nha! còn nếu coi hết thì bạn chịu khó kiếm thêm nha bạn!

Bình luận

thank bạn nhiều nhắm, chỉ vì cái avatar và cái chữ kí của bạn mà mình đi mò mẫm khắp nơi thế này đây :))  Đăng lúc 28-8-2014 01:45 PM
thuật ngữ luật hơi nhìu nên khó! nhưng mình vẫn ko bít sao h vẫn chưa thấy ep nào mới nữa! :D  Đăng lúc 27-8-2014 06:57 PM
uhm chắc subteam hơi bận bạn nhé! nếu đc bạn ra kiếm ở ngoài xem đỡ hen bạn!  Đăng lúc 27-8-2014 06:57 PM
mua
Bộ phim hay quá nhưng sao chỉ tới tập 7? Chắc ST bận quá? Buồn 5 phút!!  Đăng lúc 27-8-2014 06:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

675#
Đăng lúc 27-8-2014 19:17:11 | Chỉ xem của tác giả
lâu quá ko về nhà! ta về nhà quét bụi thôi nào!

sr : tumblr

Bình luận

:)). Ngại ghê. Làm chủ nhà 1 mình 1 nhà là nó đó ss ;))  Đăng lúc 29-8-2014 11:52 PM
canh nhà được rồi, việc quét dọn dành trọn cho em. Hi...hi.. Em là trùm trong thread này luôn.  Đăng lúc 29-8-2014 11:35 PM
thế là ss lun canh nhà mà ko quét nhà à! :)) chỉ có em bỏ đi rong lâu lâu về quét thôi :))  Đăng lúc 29-8-2014 11:13 PM
:D  Đăng lúc 29-8-2014 11:12 PM
ss vẫn luôn theo dõi mà.  Đăng lúc 29-8-2014 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

676#
Đăng lúc 28-8-2014 13:47:51 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn bác Kim trong phim này cỡ phải trẻ ra chục tuổi Cứ tưởng là phim này phải làm trước King of Drama ý chứ, không ngờ lại còn là mới đầu năm nay Thực sự là rất háo hức, phim nào có bác Kim đóng toàn hay cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

677#
Đăng lúc 28-8-2014 17:13:54 | Chỉ xem của tác giả
rualammom gửi lúc 28-8-2014 01:47 PM
Nhìn bác Kim trong phim này cỡ phải trẻ ra chục tuổi  Cứ tưởng là phim này phải ...

chuẩn rồi đó bạn! film này bác ý như trẻ ra! càng nhìn càng trẻ!
kiểu xì tai nào cũng đẹp!
bấn nhất mấy cái lúc mặc áo sơ mi trắng body chuẩn càng nhìn càng bấn!!
đã zậy film này còn thêm bác Cha nữa! mà ta nói film loveline ko có nhưng bromance thì tung tóe!
mà hồi trc nhà có mình mình manh động ko có ai zô chung có sự bùn nhẹ! cơ mà một mình mà mình cũng quần 68 pệt!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

678#
Đăng lúc 30-8-2014 23:50:35 | Chỉ xem của tác giả
Sao phim này có ít người hâm mộ vậy. Mình thấy nam nữ tài tử đều là thành phần gạo cội mà.
Anh Kim Myung Min, Kim Sang Jo ong, cùng với chị Park Min Young đều là những tài tử đầy tài nghệ.
Mình không hiểu rating như thế nào. Theo mình nghĩ ngoại trừ fạo diễn và cốt truyện dỡ, phim này chắc phải là phim hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

679#
Đăng lúc 31-8-2014 01:02:34 | Chỉ xem của tác giả
lexus2013 gửi lúc 30-8-2014 11:50 PM
Sao phim này có ít người hâm mộ vậy. Mình thấy nam nữ tài tử đều là thành phần gạ ...

Bạn ơi. Ko phải ít ng xem do nội dung dở đâu bạn nhé.à ngược lại tháy nhà vắng là do sub ko ra kịp film và film thuộc thể loại kén người xem đấy bạn ạ
Rating thì ko đến nổi thấp bạn nhé. Rết trung bình cũng tầm 8% có ep lên trên 10% bạn nhé

Thứ nhất : đề tài là luật sư, bk viết rất chắc tay đến tùng chi tiết biểu lộ mặt của từng dv bạn nhé
Thứ hai : thuật ngữ luật nhìu quá, kèm các luật kinh tế. Dân kte chuyên ngành tài chính như mình coi còn hại não vì mấy zụ chứng khoán nói chi ng khác.
Thứ Ba : subteam vất vả dịch bộ film chuẩn đến thuật ngữ luật nên bị lâu hơn bên ngoài nên các bạn chờ ko đc và đã xem ở ngoài hết rồi (dù ko bít subteam có làm tiếp sub ko? Vì ep 7 treo lâu lắm lun rồi nè)
Thứ tư : nội dung mới lạ và khác xa với film hiện h bạn ạ. film rất ý nghĩa cho cách nhìn nhận cuộc đời, và còn cho ta thấy môi trường ảnh hưởng đến ta thế nào? Và con ng ta lun có một ước muốn là làm lại nhưng thật khó và bk đã vẽ nên 1 bước ngoặt làm lại cuộc đời mới cho bác già và tự chúng ra suy ngẫm bạn ạ.
Thứ năm : thật ng đã xem film đều khen phim bạn ạ. Chỉ là nó hại não tí ti thôi bạn nhé. Vì 3 cái luật.
Thứ sáu : sau bộ film bác già nhà mình còn được nhận bổ nhiệm làm đại sứ về luật cho cộng đồng nữa đấy
Thứ bảy : film ko có loveline, do đó có ảnh hưởng. Nhưng mình lại tháy hay. Coi tình cảm riết ko có gì mới, nhìu khi cái trưởng thành suy nghỉ rồi chắc chắn ở việc làm còn hay hơn là chỉ tối ngày tình cảm. Nhưng do Bởi ng Hàn luôn chuộng loveline tình cảm nên film có bị ảnh hưởng hơn so với YAS bạn ạ. Nếu film đc chiếu ở mỹ, mình đảm bảo thành công bởi motip rất mạnh và giống các bộ hình sự mỹ bạn ạ

Điểm trừ cho bộ film là :
Thứ nhất : MBC đã ko pr rầm rộ
Thứ hai : do trúng đợt WC kèm theo bầu cử mà mBC nghỉ chiếu 2 ngày làm 2 tuần liên tiếp bị chiếu có 1 tập và cuối cùng ko làm kịp lộ trình dv nên phải cut 2 ep. Nên kết thúc hơi vội vàng
Thứ ba : là do kết thúc bị cut nên mình còn ấm ức vì mún coi nữa cơ

Bạn cứ coi và cảm nhận sau nhé. Bởi film bác già của mình lun mang hàm ý khác so với film tình cảm.
Nhưng sẽ có ng coi đc và sẽ có ng ko vì khó theo mạch vụ án trong film. Nên mình mới nói là kén ng xem nè.
Chào bạn
Chúc bạn xem film zui.
Nếu có gì ko hỉu về vụ án cứ ném dép hỏi mềnh. Mềnh canh nhà thường xuyên
Thân!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

680#
Đăng lúc 3-9-2014 11:36:50 | Chỉ xem của tác giả
chenniethanh gửi lúc 31-8-2014 01:02 AM
Bạn ơi. Ko phải ít ng xem do nội dung dở đâu bạn nhé.à ngược lại tháy nhà vắng l ...

Nhìn dàn cast có thực lực lại vừa có sắc như vậy thêm nội dung hay là thấy muốn coi rồi đó ạ, nghe thêm màn review chi tiết như vậy của bạn thì càng muốn xem hơn đấy.

Nhưng nghĩ đến chờ sub mòn mỏi thì hơi ngại nên có lẽ sẽ để đủ bộ down về cày mới đã.

về chú Myung Min thì mình chưa xem nhiều mới coi qua vài bộ nhưng được biết chú xuất sắc ở cả điện ảnh và truyền hình. Hơn thế chú cùng làm đại sứ cho hội nghị Hiến pháp tổ chức bên Hàn với Kim Yuna nhà mình nữa.

Bình luận

Chú nhận đại sứ lâu rồi! h tới cuối tháng là bắt đầu có news rồi nè! :D uhm đúng rồi bạn chờ đợi kinh khủng! mà hên là h có sub chỉ là kites chưa ra kịp!   Đăng lúc 4-9-2014 11:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách