Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: seta
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] ღ♥ღ Kaze Hikaru ღ♥ღ - Chap 180

[Lấy địa chỉ]
521#
 Tác giả| Đăng lúc 8-7-2013 21:41:09 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người cùng vào đề cử cho Kaze Hikaru là bộ truyện được yêu thích nhất nhé ^^
http://kites.vn/thread/-event-th ... nay-399839-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

522#
Đăng lúc 14-8-2013 14:37:42 | Chỉ xem của tác giả
ha-chan gửi lúc 12-9-2011 19:25
{:3_58:} Ta nghĩ sẽ là một kết thúc buồn vì theo lịch sử thì toàn bộ sẽ chết hết
...

Ta lại nghĩ tốt nhất là Sou chết thì Sei ở lại tiếp tục đi con đường Sou muốn, hoặc làm điều Sou muốn Sei làm trước khi chết :< Vì rằng thì là mà, Gió lặng thì cỏ sẽ đứng yên mà :<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

523#
Đăng lúc 15-8-2013 18:09:31 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ, chap nào chap nấy đều dự báo những bi kịch, đọc mà ôm tim suốt. Từ trước giờ vẫn xác định là Sou sẽ chết theo lịch sử, chỉ còn băn khoăn về Sei nữa thôi. Mình thì mình nghiêng về giả thiết Sei sẽ đi cùng Sou. Như trc giờ Sei vẫn nói: nguyện vọng của cô ấy là bảo vệ Sou (ờm, mình nhớ ko rõ, đại loại vậy). Nhưng mình nghĩ Sou từ bây giờ sẽ khác, sẽ chiến đấu không chỉ vì Cục trưởng mà bất chấp  cả sinh mạng như trước.

Từ lúc, Ngỗng đực cũng biết tình cảm của mình với Sei, đọc vừa mừng vừa đau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

524#
Đăng lúc 15-8-2013 19:38:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì nghĩ Sou sẽ chết như những gì lịch sử đã ghi nhận, không thể mong mỏi chút nào từ sensei Wantanabe cả, mọi truyện của sensei đều rất có ý nghĩa cũng như tính nhân văn, chắc sensei sẽ không làm một kết thúc giả tưởng đâu. T.T
Còn Sei, mình nghĩ cô sẽ sống và tiếp tục thực hiện các lý tưởng còn dang dở của Sou, bên cạnh nhóm shinsengumi...
Mình ko rành lịch sử Nhật lắm, hình như sau này Hijikata mất, nhóm cũng giải tán, không biết số phận của Sei sẽ như thế nào với diễn biến như vậy :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

525#
Đăng lúc 31-8-2013 23:33:21 | Chỉ xem của tác giả
HU hu, nếu thật cái tên Sou ngỗng đực ấy mà phải chết như lịch sử thì thật buồn ý. Đọc truyện bao nhiêu lâu, mong ngóng bao lâu, thế mà kết cục lại buồn :( Mình vẫn hi vọng có một kết thúc đẹp hơn. Kiểu cảm thấy ngoài đời đã đáng buồn lắm rồi, h đến truyện cũng chả có hi vọng T.T
Mình thật mong sau này Sou và Sei có thể ở w nhau cơ :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

526#
 Tác giả| Đăng lúc 13-9-2013 08:53:16 | Chỉ xem của tác giả
[ Kaze Hikaru chap 185-chap mới nhất ]

VẪN MONG ĐƯỢC BÊN CẠNH NGƯỜI , DÙ CHO VẾT THƯƠNG ẤY ĐAU ĐỚN ĐẾN ĐÂU.

ngày 10/09 năm 1867.
Tâm trạng của Hiji rất tốt khi trở về Edo, leo lên đỉnh đồi Tama nhìn xuống dưới bất giác Hiji thốt lên
- Đúng là quê nhà nhỉ .
Người đi cùng Hiji –Minamoto san cảm thấy bối rối trước biểu hiện này của Hiji. Sau đó cả hai đến quán trọ Hino để nghỉ ngơi. Trong lúc Hiji đang sửa soạn nơi ở thì nhận được lời mời của Yoshihiko Goro mạn đàm về việc tuyển quân. Bất giác Hiji nghĩ đến cuộc trò chuyện với Souji trước khi đi Edo “cũng đã lâu Souji chưa trở về quê nhỉ. Cậu ta cũng không muốn mình nói ra bệnh tình hiện giờ cho người thân”. Đúng lúc đó quán trọ báo Hiji có khách ghé thăm. Lúc gặp mặt Hiji rất ngạc nhiên khi thấy đó là Mitsu chị cả của Souji.Trong lúc nói chuyện, khi Mitsu hỏi thăm về Souji, Hiji bối rối trả lời:
“cậu ta…Souji vẫn khỏe….”
Ở Kyoto tại nơi ở của Itou, Itou đang thông báo cho mọi người về các cuộc nổi dậy sẽ xảy ra vào ngày 15. Itou ra chỉ thị cho Toudou nhận nhiệm vụ chuẩn bị vũ khí .Toudou cảm thấy rất căng thẳng khi nhận được nhiệm vụ.
Toudou”vậy là nhóm Eji cũng tham gia vào việc lật đổ mạc phủ ư”;
Itou : “ về chuyện đó thì……” Itou bỏ dở câu nói tránh việc trả lời về câu hỏi của Toudou.
Thông tin về cuộc bạo loạn nhanh chóng được truyền tới Kondou và đã gây nên một sự đả kích lớn cho cục trưởng Shinsengumi.

Tại túc xá Shinsengumi --

Sei đem thuốc đến cho Souji và vô cùng hoảng hốt khi thấy Souji cùng thanh kiếm dài đều không có trong phòng; Sei phát hiện có 1 tờ giấy được đặt trên Futon
“ Tôi nhất định sẽ quay lại vì thế đừng lo lắng vô ích ”.
Sei nhớ lại cảnh Souji đã tự kề thanh kiếm vào cổ mình
“có khi nào…sư phụ lại cảm thấy bản thân mình vô dụng nên…”.
Nghĩ đến đó Sei vôi chạy đi khắp nơi tìm kiếm Souji. Khi tới bên cây cổ thụ lớn nhất trong túc xá bất giác cô nhìn lên “có khi nào sư phụ ở trên này không nhỉ ? “. Vì cành cây rất lớn và rậm rạp nên Sei đã rất vất vả mới leo lên được nhưng người cô cần tìm lại không ở đó. Sei đầy thất vọng ngồi thừ trên cành cây nhìn mặt trời từ từ chìm vào núi. Bất giác cô phát hiện ra Souji đang ở trên mái ngói cao nhất của ký túc xá đôi mắt đắm chìm trong ánh hoàng hôn;bóng dáng anh đầy đơn độc và lẻ loi.

“ Người đó đang phải đấu tranh với chính sự chán nản và tuyệt vọng của bản thân mình, tôi có thể chạm vào nỗi đau của sensei được không ? ”

Trans by Hằng Nguyễn.
Source: blog.nognogboon.
Cre: Hội những người yêu Ngỗng ngốc Okita Souji - Kaze Hikaru.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

527#
Đăng lúc 21-11-2013 12:03:06 | Chỉ xem của tác giả
bộ này ra lâu lắm rồi, giờ vẫn chưa kết thúc...
Rất thích Okita trong này, ảnh đúng là cá bơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

528#
Đăng lúc 27-11-2013 20:53:14 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhất câu :"Nếu làm hoa xin làm hoa anh đào. Nếu làm người xin làm samurai"
Thật sự đây là 1 trong những manga yêu thích nhất của mình. Hy vọng kết thúc Sou và Sei có thể ở bên nhau. Hi vọng sẽ không là 1 sad-ending
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

529#
 Tác giả| Đăng lúc 28-11-2013 19:06:30 | Chỉ xem của tác giả
chutchit910 gửi lúc 27-11-2013 20:53
Thích nhất câu :"Nếu làm hoa xin làm hoa anh đào. Nếu làm người xin làm samurai"
Thật ...

Theo thông tin mới nhất tớ có nghía qua (vì thực ra cũng sợ SE nên lâu lắm rồi ko hóng chap mới :3) thì Pháp nhãn đã tìm ra phương thuốc chữa đc bệnh lao, nên rất có khả năng là HE bạn nhé :X

Bình luận

Hihi thanks bạn nhiều nhé :x  Đăng lúc 5-12-2013 02:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

530#
Đăng lúc 7-2-2014 22:34:12 | Chỉ xem của tác giả
Haix, ngó đi ngó lại Kaze Hikaru vẫn chưa hết. Truyện này từ khi ra mắt tới nay thì bản raw cũng khó kiếm nữa, thật là tiếc nuối . Trên http://www.mangaupdates.com/series.html?id=4411 lòng vòng vẫn chỉ tới v20 >"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách