Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thuhuong0705
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] 7 Seeds - Tamura Yumi (Một manga không thể bỏ qua XD)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 3-1-2014 23:59:34 | Chỉ xem của tác giả
Bộ này rất hay và kinh điển
Đọc vừa hài vừa trầm lặng sâu lắng
Diễn biến nội tâm nhân vật khá tốt nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 4-1-2014 00:45:25 | Chỉ xem của tác giả
m thích 7seeds hơn Basara nhưng mà lâu ra thật ấy nhỉ?
nghe nói Basara trong 7 năm mới xong, m cũng đọc 7 seeds đc 6 năm rồi mà sao mãi ko thấy hết, thật là buồn mà
m thích Aramaki nên ko thích đọc đoạn chó của anh bị chết tí nào
mới đọc đến đấy buồn quá định đợi khi nào hết thì đọc nốt nhưng ko biết bao h :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 10-3-2014 14:54:57 | Chỉ xem của tác giả
Đọc bộ này mình thích nhất là đội mùa đông, tuy rằng nói về đội mùa đông ít nhất và cũng buồn nhất nhưng không hiểu sao mình cứ bị ám ảnh bởi chuyện tình của đội mùa đông nhất.
Mình thấy Nhật Bản viết truyện hay thật dey, bảo sao mà Hàn, Trung cứ lấy cốt truyện Nhật làm phim. Cơ mà khó mà tìm được ai có thể diễn được cái thần như trong truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 10-3-2014 20:28:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đọc truyện này lâu lắm rồi, từ hồi cấp 3 cơ. Lần đầu tiên đọc phải 1 bộ manga mà ko có tình cảm màu mè, sến súa, chỉ có đọc xong có cảm giác thật là khó tả, hồi hộp nữa. mặc dù là manga phiêu lưu, kỳ dị mà chẳng hiểu sao càng đọc càng thấy hay. Mong chờ nó ra tập mới. Nhưng giờ cũng bỏ truyện lâu lắm rồi, chẵng biết nó ra hết bộ hay chưa nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 16-3-2014 16:25:34 | Chỉ xem của tác giả
hihi lang thang thế nào mà lại vào được đây, vui quá!!! mình bị a trai đầu đọc đọc truyện này từ hồi lớp 8 mà giờ vẫn chưa ra hết truyện hình như là ra theo tháng hay sao ý, bởi vì lâu lâu mới thấy có 1 chap trên mạng. mình vẫn đang theo dõi đây, mọi người các đội sắp được gặp nhau rồi nhưng cũng ko biết được bao giờ mới hết nữa. hết thì cũng buồn lắm
btw, ai đọc chap 138 chưa? Iu Semi với Natsu quá. kawaii ~.~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 18-11-2014 14:17:33 | Chỉ xem của tác giả
Hồi trước mình từng thấy rất nhiều lần truyện này, nhưng chưa bao giờ đọc thử. Đến khi đọc bản tiếng Anh thì có vài đoạn không hiểu nên cũng bỏ cuộc. Đến lúc đọc lại thì mới thấy là mình đã từng bỏ lỡ một manga tuyệt vời đến thế nào. Nét vẽ đặc biệt, xây dựng nhân vật cũng rất hay và khéo léo. Chắc chắn nếu ai có hỏi cần recommend truyện hay thì mình sẽ khuyên đọc bộ này liền.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 23-11-2014 09:42:11 | Chỉ xem của tác giả
lúc mình học năm nhất thì bộ này bắt đầu xuất bản thì phải. năm 2006 đúng không nhỉ. lúc truyện bị dừng xuất bản thì toàn phải lên mạng tìm đọc , mà khổ nổi toàn tiếng anh, tiếng anh của mình thì hơi bị tệ, đọc chỗ hiểu chỗ không ^^ .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 31-8-2016 01:03:07 | Chỉ xem của tác giả
Bộ này hay mà lỡ dính thấy thiệt mệt mỏi

Mỗi tháng ra 1 chap, có tháng còn không ra chap nào luôn. Chờ lâu quá muốn quên tình tiết hết trơn. Chắc do vậy mà mấy nhóm dịch Anh, Việt đều làm khá chậm. Ghiền quá nên từ lâu rồi toàn đọc trên otakumole...

Đang đi khai phá khu Manga. Thấy 2 năm rồi mà thread im ắng quá nên vào phủi bụi tí Còn ai lặn hụp không nè?

Bình luận

Mấy chap gần đây làm xối xang con tym fan của Ayu x Taka :))  Đăng lúc 14-12-2016 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 14-12-2016 22:30:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình luôn tự hỏi tại sao Hana lại bị "không thích" nhiều như vậy. Nhưng càng đọc, càng cày, càng ngẫm nhiều cũng có thể hiểu ra phần nào.

Hana cho tới giờ vẫn là nhân vật nữ được Tamu sensei ưu ái nhất trong cả tác phẩm. Vai trò của Hana mang tính "nút thắt" trong cả câu chuyện. Cô ấy là con gái ruốt của người thầy "ác quỷ" đã nhen nhóm dự án 7seeds. Cô ấy là thành viên nổi bật, kiên cường nhất đội Mùa Xuân. Cô ấy có bạn trai ở trong đội Hạ B. Cô ấy xinh đẹp và có cái tên cũng xinh đẹp như chính con người cô ấy. Và cô ấy có cả tá anh chàng quan tâm từ đầu truyện đến giờ, bất chấp việc cô ấy đã có bạn trai. Theo cảm nhận của mình, Hana vẫn chỉ là cô gái 17 tuổi luôn tự ép mình phải lớn, phải trưởng thành, phải hơn người, một phần là do sự nuôi dạy bởi cha cô ấy. Việc Hana được xây dựng quá kỹ lưỡng, quá hoàn hảo, thời lượng lên sóng cũng nhiều hơn các nhân vật nữ khác, vô hình chung lại khiến nhiều người thấy gai mắt với tính cách của cô ấy. Và việc Hana "rung rinh" trước Aramaki, càng khiến nhiều người cảm thấy như giọt nước tràn ly".

Mình không cảm thấy khó chịu vì điều đó, vì mình cho rằng Hana có thể có rung động bất chợt trước Aramaki, thế nhưng cô ấy, từ đầu truyện tới giờ, và có thể kéo đến cái kết, vẫn chỉ thuộc về Arashi. Hai con người cũng là mảnh ghép hoàn hảo của nhau. Tình yêu của họ giống như định mệnh đã sắp đặt từ trước, không thể chia lìa.

Một cô gái khác cũng rất tài hoa, xinh đẹp trong 7seeds, Ayu - "Madonna" của đội Hạ A, nhân vật nữ chính mình yêu thích nhất truyện. Đến giờ vẫn chưa cảm nhận được tại sao Ayu lại thích Aramaki - "Taka". Với một đứa trẻ thụ tinh ống nghiệm, lớn lên trong lồng kính, tình yêu, kể cả truyện sinh con đẻ cái, dều được dạy dỗ một cách máy móc qua sách vở. Có lẽ ban đầu Ayu nghĩ tình yêu đơn giản chỉ là tìm một người đàn ông "giống tốt" để sinh con. Nhưng sau khi trải qua nhiều chuyện, đặc biệt là thời gian ở cạnh Aramaki, Ayu đã thay đổi rất nhiều. Một người đàn ông từng trải, hiền lành, khiêm nhường, chu đáo như Aramaki là điều mà Ayu cần. Những điều mà con trai đội hạ A như Ango hay Ryuu không có được

Cái kết mình trông chờ nhất, Hana và Arashi sẽ lại được ở bên nhau, như cuộc sống êm đềm trước đây của họ. Ayu và Aramaki sẽ thành đôi và có những đứa con xinh đẹp, tài giỏi. Bên cạnh đó là cặp đôi "đơn bào" Natsu - Semimaru, tất cả rồi sẽ tìm được hạnh phúc cho riêng mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách