Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thuhuong0705
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] 7 Seeds - Tamura Yumi (Một manga không thể bỏ qua XD)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 1-8-2012 13:28:49 | Chỉ xem của tác giả
ngựa gửi lúc 1-8-2012 12:07
wowww, 7seeds
hic, chờ truyện nài ra dài hết cả cổ =''=
nhưng mình vẫn hóng, vì hay chế ...

hiện tại bên J đang phát hành đến Vol22 rồi bạn ạ.
truyện này mình cũng đọc từ lâu lắm lắm rồi... nhưng nhà xuất bản Kim Đồng cứ ra được dồn dập vài  tập thì lại ngưng nên mình cũng chỉ đọc đén vol13 thì ngưng.. dạo gần đây mới đọc lại..
hiện giờ Ryou và Ango đã nhập chung với đội Hạ B và tìm đến con tàu (quên mất tên rồi) được thiết lập để phóng tên lửa vào quần đảo J. haizzzzzzzzz
nhưng cũng may, cuối cùng con tàu đấy bị vi khuẩn ăn sắt làm hỏng hóc hết nên vẫn chưa phóng tên lửa được..
Arashi và Hana đã biết người yêu mình còn sống.
Aramaki nhập  chung với đội mùa Xuân..
Hana sau khi bị nước cuốn trôi đi thì bị lạc đường tới một nơi, không biết là nơi nào, nhưng có nước ngọt và rất nhiều thú vật... tại đây cô ấy gặp lại 2 thành viên bị thất lạc của đội mùa Xuân..(Chidori(tóc đen ấy) thì phải)
đến đây là hết vol 21.. vol22  vẫn chưa release bản online ...

Bình luận

bạn cũng thix 7 seeds? me too bắt tay ôm hun thắm thiết ^^  Đăng lúc 23-9-2012 07:08 PM
cảm ơn nha, đi lùng mới đc, wow , Hana với Arashi biết nhau còn sống rùi ah`, hay quá ^^  Đăng lúc 1-8-2012 05:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 11-8-2012 01:18:44 | Chỉ xem của tác giả
bộ này hay lắm
tớ bê nguyên 1 bộ từ khi e nó mới dc xuất bản ở VN
he he
nói chung vì lỡ yêu TAMURa nên ta đành tốn xèng vậy
đợi lâu ơi là lâu mới ra tập mới
mò lên mạng ddocf cho đỡ ghiền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 15-8-2012 14:54:05 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi vì làm phiền cả nhà

Cho einna xin nhà mình 1 post nhá

Bạn yêu công việc tỉ mỉ của một timer.

Bạn cảm thấy mình có khả năng trở thành một timer "thần tốc".

Hãy thể hiện khả năng đó tại cuộc thi "Flying Timer" -
sân chơi dành riêng cho những người kiên nhẫn và nhanh nhẹn.

Tham gia để tự thử sức mình trong chính niềm đam mê của bạn nào !!!

Bạn có nhiều sáng tạo nhưng không biết design. Bạn biết design nhưng lại thiếu ý tưởng.

Hãy vào bắt chuyện và kết hợp với nhau tại cuộc thi "Kites, We design".

Cuộc thi này là sân chơi cho tất cả thành viên Kites, hãy tham gia nhanh nào !!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 10-10-2012 20:09:20 | Chỉ xem của tác giả
Bộ này có phải cùng tác giả với Basara phải không
ngày xưa mình mê truyện đó lắm lắm
...quyết định phải đọc truyện này vì câu 1 manga không thể bỏ qua

Bình luận

Thật sự hay và ý nghĩa lắm bạn ^^  Đăng lúc 11-10-2012 05:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 12-10-2012 13:19:11 | Chỉ xem của tác giả

Ồh đã đọc thử wa manga này vả cảm nhận của mình là cũng tạm ( chắc ko thuộc về phạm vi sở thích của mình )

Nhưg dù sao cũng là bộ manga đáng xem

Dạo đây đọc nhiều manga quá riết điên luôn roài, cơ mà bấn nhất 2 bộ Vampire Knight vs Naruto

Manga is my life
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 23-10-2012 17:35:49 | Chỉ xem của tác giả
Hờ, cái bộ truyện kinh điển đời mình đây. Đời mình có 2 bộ kinh điển mà đến h vẫn ko bỏ được là Basara vs 7 seeds, mà tìm mua lại Basara giờ k được nữa rồi. Buồn, bộ này biết nói thế nào nhỉ, nó đã ngốn của mình không ít nước mắt và suy nghĩ. Mình đã suy nghĩ rất nhiều và thật sự chẳng thể ghét 1 nv nào trong manga hết, cả trong BAsara cũng vậy. Tất cả các nv đều đáng thương, đều có bi kịch riêng, nỗi đau riêng mà hình thành nên con người như thế.. Có lẽ đoạn khiến mình rơi nước mắt nhiều nhất là về đội mùa ha A và hầm trú ẩn, 2 tập đó đọc lần nào cũng thống khổ lau nước mũi. =)) :)) Trong truyện chắc nv k thích nhất là Arashi...:) cũng k hiểu sao, rõ ràng 1 hình tượng đẹp như thế mà mình lại thấy anh ấy có chút kém cỏi, có chút tự ti. :) Mình cực ghét nv nam như thế, còn nv thích nhất chắc là Haru-cậu nhóc tưng tưng, lạnh lùng cố hữu nhưng lại chân thành hết sức. :x Mình cũng khá thích Ryou. Nv nữ thì lúc đầu thích Hana, nhưng càng đọc càng ít thích bạn ấy đi. Cứ thấy bạn ấy làm quá khả năng của mình, và bạn ấy đôi khi vì nghĩ cho người khác mà trong mắt mình bạn ấy thật phiền phức. Nv thích nhất có lẽ là chị Botan, Ran và Nijiko, mình toàn thích mấy nv cá tính nham hiểm thế nhỉ ? =)) Aww.....dù sao cũng mới đọc đến tập 18, nxb hình như đã ngừng xb mất rôi. Bao h sensei finish truyện này nhỉ ? Ngóng đợi. :(

Bình luận

Giờ mình mới biết là đã ra tiếp đến tập 23 rồi.Mình hay đi nhà sách Fahasa và Minh Khai mà k thấy.:ss  Đăng lúc 8-11-2012 06:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 22-1-2013 19:31:20 | Chỉ xem của tác giả
Ngày trước thời cấp 2 cứ mê mẩn truyện này... tự nhiên nghe nói vi phạm bản quyền nên đang ra nửa chừng thì bị cấm, không cho in nữa, lên mạng tìm engsub mún mòn con mắt .. bữa nay tình cờ lên kites mới thấy nè ! ôi! Xúc động quá ! thiệt là cảm ơn các bạn ! các bạn vất vả quá {:410:}{:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 22-1-2013 20:40:36 | Chỉ xem của tác giả
girl_7022003 gửi lúc 22-1-2013 19:31
Ngày trước thời cấp 2 cứ mê mẩn truyện này... tự nhiên nghe nói vi phạm bản quyền n ...

Không phải vi phạm bản quyền đâu bạn, mà là tác giả đang sáng tác tiếp, mỗi tháng một chap ^^

Nửa năm mới được 1 tập mà ^^

Bình luận

^^ ủa vậy hả ?! hic !!! Thế mà nghe bà chủ thuê truyện nói vậy chứ.. Mà sao đợi mãi mình vẫn chưa thấy tập cuối nhỉ ?! có ai biết kết cục ra sao không ??? ^^   Đăng lúc 31-1-2013 01:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 24-1-2013 00:01:31 | Chỉ xem của tác giả
hình như bộ này đã được dựng thành phim rồi thì phải, cũng khá là nổi tiếng
có nghe tên bộ này qua nhỏ bạn giới thiệu: tuy nét vẽ ko đẹp nhưng nội dung rất hay
thanks chủ thread đã share.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 28-3-2013 00:42:52 | Chỉ xem của tác giả
truyện có nét vẽ như Basara..Basara thì đọc r` nhừn 7seed thì chưa mà thấy mọi người tán thưởng mình cũng phải đọc thử mới đc...dù zì cũng là fan cuồng của manga{:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách