Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: vivien0790
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Male] Miura Haruma (三浦春馬)

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 4-5-2013 11:49:19 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, film mới của Miu khoe thân nhiều quá :))
Mình vẫn nhớ nguyên cái nụ cười tỏa nắng của bạn ik trong Kimi ni Todoke
Biết bao giờ chàng ta mới đóng 1 vai hốt bôi như vậy đây :((
Giờ Miu toàn đóng những vai rất chi là già dặn
Dù sao cũng tốt, rèn luyện khả năng diễn xuất mà ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 5-5-2013 01:37:50 | Chỉ xem của tác giả
minee13 gửi lúc 4-5-2013 11:49
Ôi, film mới của Miu khoe thân nhiều quá
Mình vẫn nhớ nguyên cái nụ cười tỏa nắn ...

ồ, bạn cũng xem phim ấy ah, mình cũng đang coi sub tiếng Hoa đến tập 4, công nhận phim ấy nhiều cảnh nóng quá, mà toàn của bạn Miu, chắc Miu muốn thay đổi hình tượng đây. Nhưng dù sao phim này cũng rất hay, ko biết đến bao giờ nữ chính mới từ nàng lọ lem biến thành công chúa đây, nhìn chị ấy trong bộ váy đỏ lúc giới thiệu thì lung linh còn lúc đóng trong phim thì thôi rồi, đầu tóc lúc nào bù xù nhưng đc cái tính cách cũng rất dễ thương. Mặc dù thích và ủng hộ bạn Miu nhưng cũng phải công nhận anh hàng xóm của chị kia cũng rất đẹp trai{:156:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 5-5-2013 08:41:24 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 5-5-2013 01:37
ồ, bạn cũng xem phim ấy ah, mình cũng đang coi sub tiếng Hoa đến tập 4, công nhận phi ...

Mình coi trực tiếp RAW nên cũng khá nhanh, và chẳng phải đợi chờ mấy :)
Bạn Miu film này khoe thân quá nhiều, và cá tính nhân vật (nghe chừng) cũng "ăn chơi" hơn :))
Bạn nữ chính ở thời điểm hiện tại thật sự là nhìn có chút ko hợp vs cả 2 bạn nam
Đc cái tính khá ngô nghê, dễ thương
Kết 1 câu là cũng giống bạn, mình thik anh hàng xóm hơn =)) Dù Miu cũng có mấy cảnh khiến mình tự kỉ lên xuống <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 5-5-2013 09:11:42 | Chỉ xem của tác giả
minee13 gửi lúc 5-5-2013 08:41
Mình coi trực tiếp RAW nên cũng khá nhanh, và chẳng phải đợi chờ mấy :)
Bạn Miu film ...

Nhân vật của Miu mình thấy cũng chưa có gì nhiều, ngoài việc ở tập 4 giải thích tại sao cứ mỗi lần cái cô gái nhà giàu cần là Miu lại phải chạy đến ngay chỗ cô ấy là vì hình như vết sẹo trên người cô là do Miu gây ra. Cách diễn của Miu dù vào vai ăn chơi, gái gú nhưng tính cách, hình ảnh nhân vật đến nay thì mình chưa thấy có gì nổi bật, ấn tượng ngoài việc Miu đột phá hình ảnh với các cảnh nóng thôi. Mình vẫn thích Miu trong phim I Learned All the Important Things from You hơn.
Còn anh hàng xóm thì mình nghĩ anh ấy yêu chị kia, dù suốt ngày cãi nhau nhưng hình như đó là cách mà anh ấy yêu, nhưng mà cũng chẳng biết đc, thấy bảo anh ấy sâu nặng với mối tình trc lắm. Trong phim này thì mình thấy ớn ớn cách yêu của cái cô gái nhà giàu. Mà bạn xem dc đến tập mấy rồi vậy?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 5-5-2013 09:23:52 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 5-5-2013 09:11
Nhân vật của Miu mình thấy cũng chưa có gì nhiều, ngoài việc ở tập 4 giải thích t ...

Mình xem đến tập 7 :)
Cũng phải nói luôn, là từ cuối 2011 đổ lại giờ mình thấy Miu chưa có film nào đột phá cả
Vai diễn nào cũng rất bình thường, có nhiều vai diễn đòi hỏi nội tâm nhiều thì... chính cái kịch bản film đã k tạo cơ hội để mà bộc lộ :))
Miu thì, đúng là ngoài cái mặt hình ảnh người lớn hơn thì vai diễn cũng vẫn những motip như vậy, mình có chút hơi thất vọng vì đã cực mong chờ là một sự thay đổi lớn hơn <3
Quay lại nội dung film, cô tiểu thư của cta mình thấy diễn xuất vẫn có gì đó gượng gượng, tính cách nhân vật đó cũng bt quá LOL
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 5-5-2013 10:08:48 | Chỉ xem của tác giả
minee13 gửi lúc 5-5-2013 09:23
Mình xem đến tập 7
Cũng phải nói luôn, là từ cuối 2011 đổ lại giờ mình thấy Mi ...

Thỉnh thoảng trong phim tự nhiên Miu nở nụ cười tươi hết cỡ kiểu cái vẻ ngờ nghệch ấy, giá vào các vai học sinh hoặc ngoài đời thì mình sẽ thích nụ cười ấy của Miu nhưng sao trong cái phim này để nhân vật của Miu cười thế mình thấy vô duyên thế nào và chẳng đẹp tý nào hết ý. Phim này mình coi đến tập 4 thì cũng thất vọng về nhân vật và lối diễn xuất của Miu, sự "hy sinh" những cảnh nóng cho bộ phim này của Miu thì nhiều nhưng chưa tạo đc ấn tượng gì cả.
Bạn nói cô tiểu thư nhà giàu ấy hả? mình thấy cô này khuôn mặt cứng ngắc, giá cho khuôn mặt biểu cảm ác chút nữa, nhất là khi chứng kiến 2 anh chị hàng xóm bên nhau thì phim sẽ kịch tính hơn nhiều.
Ôi đến tập 7 rồi cơ ah, mình đang ngóng phim từng ngày đây{:399:}

p/s: Hình như năm ngoái Miu đóng phim điện ảnh Công viên gì ấy, Miu đóng vai sinh viên nhiếp ảnh ý, mình xem chẳng hiểu mô tê gì, xem xong giờ hok nhớ nội dung lẫn nhân vật nó thế nào?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 6-5-2013 07:59:04 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 5-5-2013 10:08
Thỉnh thoảng trong phim tự nhiên Miu nở nụ cười tươi hết cỡ kiểu cái vẻ ngờ nghệc ...

Uh, film này làm mình thất vọng khá nhiều :(
Hy vọng mấy tập về sau nó kéo tâm trạng của mình lên, chứ dù có vì Miu mà xem, nội dung như vậy chắc mình cũng ko ôm nổi nữa ="=
Miu muốn lột xác, muốn lớn hơn, nên chọn những vai có vẻ trưởng thành hơn, cũng có những hy sinh cho cái mác 16+, bỏ ra nhiều như vậy nhưng lần này nếu là danh tiếng thì mình e sẽ khó để nhận đc nhiều
Miu có 1 cái thần thái diễn xuất riêng, nên cũng có những nhân vật khiến cái thần thái ấy mất đi, một điều rất rất đáng tiếc :((
P.s: Àh, uh, film đấy Miu đóng vai 1 nhiếp ảnh gia, mình thích cái biểu cảm lạnh lùng, lãnh đạm trong film ấy <3 Nhưng nếu nói là đột phá, hay đáng trông đợi, hay đc yêu mến thì film đó chắc chưa đáp ứng đc kì vọng đâu :)) Nhưng nhìn chung thì cũng vẫn ổn :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 6-5-2013 17:19:36 | Chỉ xem của tác giả
minee13 gửi lúc 6-5-2013 07:59
Uh, film này làm mình thất vọng khá nhiều
Hy vọng mấy tập về sau nó kéo tâm trạn ...

Nói thật mình xem phim này lúc đầu là vì Miu nhưng sau đó là do dàn diễn viên của phim với couple anh chị hàng xóm và 2 ng bạn của chị ấy hấp dẫn mình hơn, câu chuyện của 2 vợ chồng chị bạn cũng khá là kịch tính, mình cũng thích theo dõi xem nó thế nào nữa, chứ nếu chỉ xem vì mỗi Miu thì có lẽ mình cũng bỏ phim này rồi. Vai của Miu trong phim này mờ nhạt, đất diễn cũng ko hẳn là nhiều nữa. Mình mới xem đến tập 4 nhưng cũng hy vọng vai của Miu sẽ khá khẩm hơn{:399:} .

Nếu để đóng những vai trưởng thành thì mình thích vai thầy giáo trong I Learned All the Important Things from You. Vai ấy dù nhìn Miu vẫn còn non trong hình ảnh ng thầy nhưng dù sao vẫn còn có tâm trạng, nhân vật có da có thịt hơn. Ko hiểu sao mình thấy những vai trc đây của Miu đóng vẫn hay hơn bây giờ, mình vẫn thích Sky of love, BLoody Monday, From me to you và I Learned All the Important Things from You{:176:} .

Mình nghĩ hiện giờ Miu đang muốn thay đổi hình tượng nên đóng nhiều vai trưởng thành hơn chứ hok còn đóng vai học sinh nữa, thôi thì dù sao cũng là những bước đầu thay đổi của Miu, mong những vai diễn sau này của bạn ấy sẽ tiến bộ hơn{:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 7-5-2013 13:14:41 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 6-5-2013 17:19
Nói thật mình xem phim này lúc đầu là vì Miu nhưng sau đó là do dàn diễn viên của ...

Bạn thật giống mình :))
Những vai học sinh cấp 3 ngây thơ có vẻ vẫn đang khiến mình cuốn hút vào Miu hơn ><
Hay ít nhất là vai thầy giáo có dính đến trường học =))
Mình vẫn ấn tượng nhất với Miu trong Bloody Monday, anh ấy diễn nội tâm khá tốt, thể hiện đc rõ thần thái nv, chưa kể đến bộ đôi Miu-Sato =)))
Tiếp đó là nụ cười k bao giờ quên trong Kimi ni Todoke :"> Nụ cười đã ám ảnh mình đến tận h, thành fan của Miu cũng vì cái nụ cười ấy trc tiên =))
Miu còn trẻ, tìm đc vai diễn phù hợp vẫn còn nhiều cơ hội <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 9-5-2013 21:22:55 | Chỉ xem của tác giả
minee13 gửi lúc 7-5-2013 13:14
Bạn thật giống mình
Những vai học sinh cấp 3 ngây thơ có vẻ vẫn đang khiến mình ...

Mình chờ sub ep 5 mãi chưa có bạn ơi, thấy giới thiệu ep này Miu hình như bắt đầu có tình cảm với chị kia, ngóng quá. Ko biết phim này đến tập bao nhiêu thì hết bạn nhỉ? Bạn đoán xem cuối cùng chị ấy sẽ đến với Miu hay với anh hàng xóm? Mình thì muốn đến với Miu nhưng mình đoán khéo đến với anh hàng xóm ấy vì anh ấy hợp với chị ý hơn{:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách