Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Hss2105
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] Quả táo vàng cho người đẹp trai nhất | Hss2105 | IUSeob-WooZy-My

[Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 2-11-2012 11:14:01 | Chỉ xem của tác giả
ko bik ss da koi shock tinh chua.hihi e hoilac hau nen h ms bik.doc truyen xong la e uoc suzy myungsoo la nhan vat chinh trong truyen lun.uoc j co 1 fic nhu z.keke.e kom nham wa xin loi ss zi chuyen e xung ss zi e nham tuoi cua ss.e that long xl.mong ss cho ra nhiu fic ze suzy unnie nua.5ting

Bình luận

k sao đâu em ^^ ss cũng vik nhìu về Myungzy lắm em à., edit bài có dấu nếu đc nhé em.  Đăng lúc 2-11-2012 11:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 2-11-2012 12:45:16 | Chỉ xem của tác giả
ÔI..e biết ngay là k lấy được tem mà
HIx
Chap cuối r thế là số fic ngồi hóng lại ít đi
Ker mà hay qá ss ới
THật sự là HA
Khác hẳn với cái chap 29 ss nhỉ
WooZy cưới nhau 5 năm r
Sssao lại có mỗi 1 bé ))))
Lại còn chưa biết nói nữa chứ
Hài qá ss ới
E biết ngay thảo nào ss cũng choa Krys vs Shin mà
Jess vs JR iêu qí of em mà
kaka...nhưng k thíc bà Jess lắm
Myung với JIYoung à
Couple này hay nhá
JIyoung trong công ti Woo
Sao ổng k biết nhỏ hẹn hò nhở
CEO kiểu gì thế
kaka. Ji eun với Soeb kìa 0
Mở nhà trẻ ker à
Vui thế...
Thíc thằng Seob nhí nhá kaka iêu qá ker. đòi bảo vệ con of WooZy
Seob vẫn chưa bỏ nghề hả Seob Bỏ về ở với IU đi cho nhanh
Ki vs Sung được 1 ít đất diễn ở phần cuối sướng chết mất thôi *Mong ss viết fic về cp này *
Hôm nay em phải gặp giám đốc công ty WooLim mà

Cái câu này e biết ngay là gặp MyungSo) sướng )
Chồi ôi ) JJ đáng iêu qá ) k biết sinh mấy đứa rồi nhỉ ) thành lập đội bóng ker đấy )
ÔI Mir với LeeJoon học ngề Seob à ) kaka hài qá đi mất.. bắn dây chun nịt )
Hứa với ss chpa cuối com nhiều r nhé )
CŨng pải chia buồn với cái fic này e buồn qá ss ạh
Thôi thì mong ss cố gắng ở những fic sau ss nhé :))
đặc biệt là Fic Nhân Ngư nhé :)) E thíc fic này lắm ss ạh :))
Thanks ss nhiều nhé
SS San iêu qí

Bình luận

keke :)) thanks ss :)) e com có qá dài k ạh :))  Đăng lúc 2-11-2012 05:42 PM
ss phải cám ơn em mới đúng em à :X  Đăng lúc 2-11-2012 04:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 2-11-2012 17:01:48 | Chỉ xem của tác giả
mình tới trễ nhất rùi...huhu
sr ss nhìu nhìu nhìu nhá
end fic rùi bùn quá à
là HE ,zui qué đi mất
Suzy zới Woo cưới nhau rùi sinh em bé lun
Woo bị bắt thay tả ,tội nghiệp qué đi hihi
lại xuất hiện thêm quý bà vàng nữa chứ ,mẹ Suzy hả ss
IU zới Yoseob hạnh phúc roy` ,có em bé lun
IU thì mở nhà trẻ
Yoseob ham việc mà dám bỏ IU một mình zới thằng seob nhí nữa chứ
sao ổng không bỏ việc ở bên cạnh IU cho rùi ,dám bỏ nàng cô đơn
mà có thằng seob nhí cũng đỡ gê,an ủi
nhóc seob nhí dễ thương gê á ss
mir zới lee joon học nghề của Yoseob nữa chứ ,ko biết thèn chả có bắt tụi nó mặc bỉm theo ko nhỉ
Kiwang cũng xuất hiện vào khúc cúi lun,có Sung nữa chứ
end fic này ss viết thêm nhìu nhìu fic nữa nhé
ss viết hay lém á
mà nhớ cho IUseob của em nữa nhé ,nói zậy thui chứ tùy ss chọn{:290:}
cúi cùng
cám ơn ss nhá
ủng hộ ss nhìu!!!!!!!!!{:299:}

Bình luận

thanks em ủng hộ ss nè ;)) cái emo cuối em làm ss nhớ tới Yoseob mặc tã =))  Đăng lúc 2-11-2012 05:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 3-11-2012 04:52:41 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Wa....fic đã end rồi à....nhanh ghê hjhj ...
Woozy đj khắp nơi zui zẻ ghê.....kiki....
Còn IU nữa chứ phải trông cả đống trẻ luôn.....ông xốp lo nghỉ việc mà về giúp IU đi chứ.....
Còn ông xốp nhí nữa chứ nhí nha nhí nhố kinh khủng...ji jb dễ thương quá.....
Fic end rồi au nhớ viết thêm mấy fic nữa nha......e sẽ ủng hộ nhiệt tình.....yêu au nhiều <3

Bình luận

au cám ơn em nhiều nhé.  Đăng lúc 3-11-2012 09:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 3-11-2012 19:17:55 | Chỉ xem của tác giả
Com trả nợ ))

Nhà nhà đều happy ending, đẻ con quá trời, cơ mà sao WooZy cưới tận 5 năm mà có mỗi 1 đứa thế, hay là tại Woo sợ vợ nên ko dám...)))))

L vs Ji Young àh, uầy sao mình ích kỉ ghê, chì muốn L ở giá yêu Su thôi. Mà mình nghi bên fic Nhân ngư au cũng ghép cặp như rứa, bạn L sau 1 hồi yêu đơn phương Su chán chê thì quay qua cặp vs Ji Young lắm.

Ai cũng có đôi có cặp hết, chỉ có Seung Ho là lẻ loi thôi, mình thấy Jess hợp vs Seung Ho hơn là Jr ấy, Shin cặp vs Krys thì duyệt, cả 2 mình đều thích hết

Cuối cùng là cặp đôi mình thích nhất trong fic: Hyun vs Mari. Hai người yêu nhau mấy trăm năm mà sao ít moment quá, khúc cuối may còn vớt vát được vụ đi du lịch

Fic này au viết sau KMAK nhưng cuối cùng lại end trước, còn fic KMAK mình vừa đọc vừa có cảm giác là ko bao giờ hết ))))) Bây giờ mình ngóng 2 fic còn lại của au, mình ko cần au up chap đều đặn, chỉ mong au đừng bỏ fic. Mình vẫn luôn ủng hộ chap mới của au ( miễn sao có Su, L , Hyun, IU...là được )). Dù ngại com nhưng phải com để trả nợ nè ))

Cám ơn và yêu au nhiều {:438:}

Bình luận

;)) hehe Hyun với Mari - Suzy thì au đang ấp ủ một fic khách dành riêng cho 2 bạn trẻ =)) nên chap này đóng cameo thui bạn ơi;)) hehe KMAk au mún có 100 chap cơ =))  Đăng lúc 3-11-2012 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 4-11-2012 00:31:15 | Chỉ xem của tác giả
sr ss iu vì bh em ms cmt đc :D
cuối cùng cũng end r vui vì là HE
ai cũng thấy con cái đầy đàn nhỉ
IU vs Seob có những đứa con cute ghê WooZy cũng thế
Seob vãn đi làm công việc của thần Cupid nhỉ ông này ko bỏ nghề đc keke
hóng những fic sau của ss nha mong ss sẽ viết thêm nhiều fic nữa và đặc biệt là có IUSeob của em keke
hwaiting

Bình luận

thanks em ;)) keke  Đăng lúc 4-11-2012 09:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 10-11-2012 17:19:18 | Chỉ xem của tác giả
Em đọc fic của ss từ trưa đến giờ trên đt đây, dù nhức mắt tí nhưng vẫn gáng đọc để cmt cho ss đây kk
Fic này ban đầu em không hỉu lắm, nhưng có cái summary nên em cũng nắm đc nội dung.
Fic của ss nội dung nó hơi bí ẩn, sad, happy là lạ, ma cà rồng, sói, thiên thần nữa chứ buồn cười nhưng nó đáng suy ngẫm.
Đọc rất hay ss ạ, em thích nhất là chap cuối với 5 năm sau ấy, ai nấy sau bao gian khổ cũng có hạnh phúc riêng.
Suzy với Woo đẹp đôi ghê, dù em mê MyungZy và em thấy bùn vì Myungsoo đi với Ji Young nhưng nếu Myungsoo k đi với ai thì nó là người cô đơn trong fic mất
Thanks ss vì một fic hay đến như thế Em sẽ ủng hộ ss ở mấy fic sau nữa ạ . Thanks ss ạ

Bình luận

thanks em nha.  Đăng lúc 10-11-2012 05:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 14-12-2012 13:02:20 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay ss thi thể dục xong rảnh rang chờ vào tiết nên bắt wifi ở trường ngồi đọc fic của em

ss định tìm đọc tiếp cái KMAK nhưng hem biết sao ko thấy, lại thấy cái này nên chui vào đọc luôn

Từ đầu đã bị em cuốn vào fic rồi

Căn bản là ss vốn hay thích đọc mấy thể loại như Harry Potter hay Bất tử hay Ma cà rồng gì gì đó đều có trong fic này nên ss nuốt nhanh lắm, dễ trôi mà dễ tưởng tượng. Vèo một cái đến chap 14 rồi

Nhận xét về fic này nhá, cốt truyện hấp dẫn, em luôn gài chốt ở chap trước và mở ở chap sau, thâm chí có một vài cái chốt to đùng từ đầu fic xuất hiện bí ẩn mà đến mãi sau mới được giải, Nó hấp dẫn reader như ss lắm e ạ. Toẹt vời!

Còn về nhân vật, e ko biết đâu, lúc ss biết Bóng đêm là bố Park, ss bật cười luôn á, khoái ghê, bóng đêm hóa ra là ng đàn ông có khuôn mặt giống khỉ. Tính cách của IU trong này ss cũng thích luôn, kiểu tưng tửng mà tốt bụng như thế. Ji Yeon cũng rất hay, tuy cô nàng yêu Phệ mà ko được đáp lại nhưng vẫn rất cool. Đoạn JB cứ phải đi thái hành và đoạn Seob bị mũi tên của chính mình đâm phải ss cũng thích, rơi từ trên cây xuống không khác gì trái táo của Newton, hehe.

Tóm lại là mọi sáng tạo của e trong fic này thực sự là ss rất rất rất thích, ss thích mấy phần miêu tả lâu đài hay bão hay động đất gì gì đó. Rất thật luôn, cả cái chậu tưởng kí nữa, dòng kí ức lóng lánh như của cụ Dumberdor...

Mà ss hỏi này, nếu ma cà rồng và sói là 2 anh em=> ma cà rồng là L và Soo Huyn còn sói là JB đúng ko? Mà Su lại yêu Phệ, So...ôi ss tò mò, hic

Chỉ có một điều, ss nghĩ, có lẽ cũng là bởi là longfic nên ss thấy e chưa tập trung vào nhân vật chính. Tất nhiên ss biết được Phệ là thiên thần, Phệ yêu Su rất nhiều, Phệ làm mọi điều để bảo vệ Su, nhưng còn Su ss chưa thấy nhiều lắm. Hoặc nói là tính cách 2 ng ko nổi mấy ý, ko làm ss thích như IU hay Ji Yeon. Có thể tại ss mới đọc đc 1 nửa nên cũng chưa thể quy nạp luôn ha ^^

ss vẫn đang tò mò hóng, chắc chiều tối nay có thời gian ss sẽ đọc tiếp rồi com tiếp nhá, ko biết có làm 1 bài bên dưới đc ko nhỉ? ko thì ss sẽ edit luôn ở post này. But, I scare it is too long ^^

Bình luận

hehehe ss cmt khi nào ss rãnh í :x em k hối ss đâu =)) chứ cái box fanfic này, page 1 cũng k vui âu ;)) phải lội mới vui ;)) mà em mún viết lắm nhg end rùi, k bik thêm ở đâu =))   Đăng lúc 14-12-2012 01:24 PM
vâng a ;)) cám ơn ss vì đưa fic cũ này lên trang 1 ấy chứ =)) cũng lâu quá rùi :(  Đăng lúc 14-12-2012 01:17 PM
hehe :x em giúp ss nè ;))  Đăng lúc 14-12-2012 01:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
 Tác giả| Đăng lúc 14-12-2012 13:10:08 | Chỉ xem của tác giả
Để em giúp ss vậy, em sợ nút bình luận k đủ =)))

Fic KMAK đang ở trang 1 á ss =)), mà Longfic thì em k tập trung nội tâm nhân vật đâu, chủ yếu là viết hài hài thui ss à ;))

Ss cũng giống em, em cực mê Harry Potter với thần thoại Hy lạp, sau khi đọc mấy dòng tác phẩm Percy Jackson ấy, em ghiền 2 bộ này lắm dù không đủ bộ bằng Twilight nhưng thật sự em không thích Twiglight cho lắm :( em không thích nv Bella, càng không thích Edward =)) Em mê ma cà rồng từ khi xem Vampire Diaries hơn ;)) ss có xem phim này không ?

Trong fic này, em thích Ji Eun nhất, cực thích tính cách của cô nàng hơn :x Ji yEON em cũng mến nữa :( nhưng mà càng về sau, em sợ fic em bị loãng vì nó diễn ra quá nhanh :( và mau kết thúc ở chap 30. Chưa đủ để diễn giải hết mọi chuyện :(

Dạ, ma cà rồng là L và SOO hYUN, JB là sói ạ.

hehehe, em sẽ đợi nhận xét của ss.
có bạn vui tính bảo Fic này em viết sau KMAK mà còn end sớm hơn cả KMAK =)) làm em cũng lo lắng vì nội dung quá nhanh, k giải thích rõ đc cho reader :(

Bình luận

vì tình cảm 2 ng chân thật quá, phải chia tay....e cứ xem sẽ hiểu  Đăng lúc 14-12-2012 08:11 PM
còn ss đang xem ep cuối của đôi ấy, hu hu, ss buồn quá!  Đăng lúc 14-12-2012 07:54 PM
ò vậy ss đợi bao giờ nó tụt page mới com tiếp cho nó lên page 1 nhá cưng ;))  Đăng lúc 14-12-2012 01:20 PM
còn tiếc thì lúc nào hứng lên làm thêm ngoại fic đi e, giống mấy cái PSHT của e ý, đọc đau ruột =))  Đăng lúc 14-12-2012 01:16 PM
ss có xem Twilight đâu e, nói sợ các bạn cười chứ ss xem ko hiểu nội dung à, ss có đọc 1 bộ truyện về ma cà rồng, ss ko nhớ tên nữa, à, thanks e giúp ss nhá =))  Đăng lúc 14-12-2012 01:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 14-12-2012 19:27:20 | Chỉ xem của tác giả
ss đã bảo rồi đúng ko? ss nuốt thể loại này nhanh lắm, hehe

trước khi com cho e ss phải nói ss tội lỗi quá. Má ơi dù con đã 20 tuổi, con đã tưởng tượng ra hình ảnh Yo Seob mặc bỉm màu hồng và cả cảnh 16+, ai gu, nói thật là cái cảnh 16+ của e nó.....mang đầy tính trẻ con ạ. Chính xác nó là một nút thắt cần phải có, nhưng ss nghĩ vì là e viết nên e cố gắng để nó qua rất mau, haha. Thôi ko nói cái này nữa nha

ss thắc mắc 1 điều khi đọc xong cái fic này, hem biết au có dễ thương ko mà viết ra được những câu chuyện dễ thương thế ko biết. ss thích cực chuyện tình yêu của Yo Seob và IU ý. Tự hào vì ss cũng đoán ra Seob là gián điệp nhá, đoạn e cho là Ji Yeon, ss ngạc nhiên quá, suýt nữa thì tin nhưng ss nghĩ Ji ko phải ng như vậy.

Cuối cùng cái kết rất hay e ạ. ss đã nghĩ vì sao cả 2 cái gia tộc này chỉ chú ý đến việc huấn luyện bí mật, tuyển chọn ng đẹp nhất mà ko lo việc bồi đắp tình yêu với Suzy, ss đã thắc mắc ko biết e sẽ giải quyết cái lời nguyền đó thế nào khi cả 2 ng kia đều ko phải ng Su yêu. Cuối cùng đọc xong ss đã hiểu. À, ra là thế! Tóm lại là một cái kết ngọt không thể ngọt hơn.

Có vài đoạn e bị nhầm các nhân vật e ạ, hem sao, lỗi vụn vặt, ss vẫn hiểu. E nói đúng, đúng là đoạn sau nó có hơi vội thật. thế nên mấy đoạn đánh nhau hay những chi tiết cần thiết nó không được miêu tả kĩ như lúc đầu. Thế nên có vài đoạn ss khó hiểu.

Dù sao, ss rất thích cái fic này e nhá. Giờ ss đã hiểu sao các readers lại gào ầm lên khi e muốn bỏ fic. Đừng bao giờ bỏ e nhá, cố gắng viết thật hay, ss luôn ủng hộ e

P/s: Nói e thì hay, ss vẫn còn fic viết dở, hic

Bình luận

vâng a ;)) mơ thì rất tuyệt nên tỉnh dậy em ghi lại liền, sau đó thì quên mất tiu mình mơ gì.  Đăng lúc 18-12-2012 11:55 AM
Vâng ah :x em đang xem anh HJ nấu mì, ngon ngon :X  Đăng lúc 14-12-2012 08:12 PM
sao buồn vậy ss ?  Đăng lúc 14-12-2012 07:55 PM
chà, ss đọc nhanh quá, em vừa xem ep 1 của WGM âây, áo đôi dễ thương thế =))  Đăng lúc 14-12-2012 07:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách