Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tinycandy12912
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | T] Destiny | Tinycandy12912 | Daragon - Tabisan - TopBom - Jiko - ... |

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 30-5-2013 18:25:00 | Chỉ xem của tác giả
{:428:} đã kết thúc rồi sao, vẫn đang hóng mà {:426:} nữa đi
{:448:} thật sự đọc xong chap cuối đoạn cuối thấy vui vui nhưng sao cho hết nhanh vậy hả, fic đang càng ngày càng hay thì hết cái rụp
Cảm nhận sau khi đọc xong toàn bộ là hay, có tình tiết liên kết dù lắm lúc hơi sầu thảm nhưng đã giải thích do thi cử tạm chấp nhận
Khi nào viết fic mới hú tôi nhé {:399:}
mà cái video cho chap cuối hay ghê

Bình luận

được rồi =)) ok b :x  Đăng lúc 30-5-2013 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 30-5-2013 18:56:20 | Chỉ xem của tác giả
hi au, giờ mới com cho au{:144:} fic đã kết thúc rồi ah.Mà theo ý kiến của mình hình như cái kết thúc hơi nhanh thì phải tại diễn biến mấy chap trước thấy nó chầm chậm mà chap cuối này tình tiết nó hơi nhanh {:398:} Đó chỉ là nhận xét của riêng mình thui dù sao cũng ủng hộ fic của au{:412:}
Mà fic này kết thúc rồi au có định viết thêm fic mới về Daragon không, có gì nhớ thông báo để cho mình hóng với nha{:410:}
Mà au có thấy mm mới của daragon chưa hôm qua loạn cào cào trên face quá trời lun.Hôm nay pà Da lại đăng tấm ảnh tối thui làm mất hứng ghê{:426:} mà ông Gờ còn vào comt câu trớt quớt nữa chứ
Tụt hết cả cảm xúc lun

Bình luận

vì au phải off 1 tháng để thi nên sợ như thế thì lâu cho 1 chap vậy nên đẩy nhanh tình hình và kết thúc luôn :)) mm phải gọi là rụng rời tim táo, đang bấn loạn =))   Đăng lúc 30-5-2013 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 30-5-2013 21:44:15 | Chỉ xem của tác giả
Mố bác Du định cho fic đi tiếp ạ {:400:}
Đẩy nhanh quá mà đoạn đầu như trinh con nhà bà thám {:438:}
Miết xuống dưới gì mà lấy nhau rồi sinh con,mang bầu 8 tháng {:444:}
Nhanh như kiếu điện giật ý {:434:}
Kiểu cả lũ ý toàn súng khỏe ý bác Du *đến giờ bỉ bựa* {:281:}
Nhà Táo dọn qua Kites phủi bụi đê bác {:258:}
Gọi bác Sô,Du,Ku,Yu,Ly,Xic,Tam *hội bỉ bựa qua đê bác*{:298:}

Bình luận

Mố bao giờ bác thi xong thì lại lặn ngụp vô fb vs kites nhớ,cà tưng lắm rồi đó má,mẹ Tâm vs Mông To,Yu chưa lập nick dọn qua đây chứ Sô vs My,Ly,Du dọn qua ở đây   Đăng lúc 31-5-2013 12:28 PM
đấy là nỗi lòng của tui đó má =(( từ mai phải đóng máy nên hôm nay thôi làm cú chót. thấy cũng ko đc ổn thôi mà bỉ bựa tí dù sao cũng đang vui mm =)))  Đăng lúc 30-5-2013 11:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 30-5-2013 22:12:57 | Chỉ xem của tác giả
tinycandy12912 gửi lúc 30-5-2013 14:28
CHAP 23 - END

Ừm đầu tiên chào Au cái đã {:420:}
Vì không biết xưng hô thế nào nên đã vào nhà Au xem hồ sơ of Au để tiện xưng hô. Ồ thì thấy Au ở hội 98er nên đoán Au tầm tuổi ấy, nhưng lại thấy Au để đơn vị "Đại học", song vì nhiều Táo để tuổi không đúng để đọc fic mác M vs MA nênthôi mạn phép gọi Au là ss vậy, em là 95er ạ {:291:}
Vì năm nay phải bận rộn thi cử {:435:}nên nói thật em cũng mới thấy và đọc cái fic này của ss.{:438:}
Định đọc chùa thôi chứ không định cmt cho ss cái, thực sự có lỗi quá *cúi đầu*{:420:}
Hôm nay đọc đến chap cuối, rất mặc cảm vì đã không để lại 1 cái cmt dù ngắn thôi để động viên ss, giờ làm cmt này tử tế mong ss *cười xòa* bỏ qua em nhé ss {:419:}
Nếu bạn nào theo dõi fic của mình từ lâu mà đọc được những dòng này, đến chap cuối rồi hãy chia sẻ cảm nghĩ của các bạn cho mình nhé. Mình không cần câu lượt cmt đâu, mình chỉ cần một chút chia sẻ cho đứa con tinh thần mà thôi

Ờ ở em xin lỗi ss cái nữa {:420:} Mà nghe nói ss đang bận thiem cũng chẳng biết thi gì thôi cứ chúc ss thi tốt nhá ss{:297:}
Hì giờ chắc ss cũng cười bỏ qua cho con Táo *lười* như em rồi ss nhỉ Giờ em sẽ nói đôi điều về cái fic đầu tay này of ss , đứa con tinh thần of ss ạ
Thực sự mới đầu em không thấy hấp dẫn lắm. Song dần dần về sau nó càng thu hút khiến em mỗi lần vào Kites là phải ngó qua xem ss đã post chap mới chưa???
Song em cũng hóng không lâu lắm ạ, vì em hóng tầm mấy chap cuối là End rồi ạ
Nhưng được cái ss nói ngay đầu tiên
Status : Mình là một Appler yêu thích Daragon. Chỉ vì yêu thích couple này mà mình viết fic dù không chuyên nghiệp như giọng điệu của một nhà văn nhưng giải tỏa tâm lý thèm mm của mình lúc này. Đơn giản chỉ là 1 câu chuyện
làm em cũng thích thú quá đỗi
Nếu để nhận xét thì giờ có vẻ hơi trễ để nhận xét về từng chap nên em sẽ nói về suy nghĩ of em ở cái kết của fic nỳ nhá ss
Em thích H.E ạ{:306:} Cái kết of ss rất đẹp Ai cũng được hạnh phúc kể cả Kiko-người mà em luôn nghĩ là xấu ở đây
Song cái đoạn ss miêu tả các hành động nó dường như hơi ít, không được chân thực và ừm ừm ý em nó chưa được "kịch tính" cho lắm . Đặc biệt cái lúc Jy vs Da ở chỗ cái ông người Nhật ấy ạ, sao em thấy ông ấy chết nhanh quá. Em nghĩ cũng nên miêu tả chút chút mấy chỗ hành động của các cặp kia, à ý em là qua qua thôi
Hì đó là ý kiến chủ quan of em thôi nhé ss
Nhưng tựu chung lại thì cái fic này khá hấp dẫn, đủ lôi cuốn ở từng chap, đặc biệt là các chap càng về sau này ạ. Cái kết đẹp đẽ, hạnh phúc, ờ ờ thì toàn màu hồng keke  rất dễ chịu ss à
Em cũng rất thích mấy dòng này của ss :
Tìm thấy tình yêu thực sự giữa an bài của số phận.
Bạn có tin không?
Như Dara – Ji Yong, một thứ cảm xúc ko gọi được bằng tên, không thể đem nó ra mà nhìn ngắm, ko thể giải thích được bằng lời.
Muốn. rất muốn
Cần. rất cần.
Tin. rất tin
Và trên tất cả là yêu, rất yêu.

Cuối cùng thì em gửi lời cảm ơn tới ss, ss vẫn cố gắng viết tiếp ss dù bận ôn thi {:418:}
Ss ôn luyện và thi tốt nhé{:445:}{:443:}
Viết nhiều fic Daragon cho Táo nữa nhá ss{:414:}
Và em hứa lần sau sẽ ủng hộ ss nhiệt tình
Thanks ss cái nữa {:179:} và sorry ss phát nữa ạ ^.^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
 Tác giả| Đăng lúc 30-5-2013 23:24:01 | Chỉ xem của tác giả
Time_time gửi lúc 30-5-2013 22:12
Ừm đầu tiên chào Au cái đã
Vì không biết xưng hô thế nào nên đã vào nh .

Bạn này viết dài quá nên mạn phép post hẳn 1 # mới để rep bạn cũng như rep tất cả các reader đang đọc fic mà thắc mắc về cái kết hay toàn bộ cốt truyện.

Đầu tiên mình xin giới thiệu m là 92er táo già nhé (nhưng nick này  dùng chung với 1 đứa bạn thân, mới đầu chỉ dùng cho đọc fic nhưng h mình toàn quyền sử dụng

Vì đây cũng là fic đầu tay mà m viết vào thời kì đang chuẩn bị bắt đầu thi nên nó chưa được hoàn thiện, cốt truyện cũng ko được dựng trước mà chỉ khi nào bắt đầu mở 1 bản word lên thì mới bắt đầu nghĩ và viết các tình tiết tiếp theo.

Còn gần đây mình định viết nhiều sự kiện nữa, có thể đã nghĩ lên đến 40 chap (ví dụ như sự kiện Da hứa với Bom sẽ giúp cô với Top, sự kiện Il Woo thích Da, các cặp đôi Seungri CL, gia đình Dara, fia đình Jiyong.) nhưng  ngày mai bắt đầu đóng máy off ôn thi mà 1 fic đang được cập nhật để các bạn chờ lâu thì au thấy không được thoải mái lắm.Cho nên au đã quyết định viết một cái kết chuẩn luôn cho fic, vì tất cả sự kiện dồn vào 1 fic nên cảm tưởng rất nhanh ) nhưng sự thật là giống kiểu phim ảnh cắt đoạn xong nhảy cóc

Cuối cùng dù hay hay dở cũng cảm ơn mọi người đã đọc fic (dù chỉ một lần)

Người viết tất nhiên luôn muốn nhận được sự động viên lớn từ người đọc mà

Nếu có duyên nhất định mình sẽ viết một fic khác hay và đầu tư hơn gửi đến toàn thể các reader yêu mến Daragon

Bình luận

Ồ vậy em gọi ss là đúng rồi ^.^ ss thi tốt nhé ss :)  Đăng lúc 31-5-2013 12:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 31-5-2013 00:16:25 | Chỉ xem của tác giả
Em đọc chùa fic của ss lâu nay bây giờ mới vào com ạ :>
Dù cái cốt truyện của fic có đi hơi nhanh nhưng em thích cái kết HE ạ <3 may mà ss ra đều đặn với không drop fic . riêng cái đó đã làm em thích với hóng chap mới của ss hoài rồi
đọc fic của ss thấy nó thoải mái nhẹ nhàng ấy :")
mong sẽ có thêm nhiều fic của ss nữa ạ :*

Bình luận

:x thank e nhé. khi nào ss rảnh có fic mới mà hay thì ủng hộ nữa nha ^^m  Đăng lúc 31-5-2013 01:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 1-6-2013 13:38:55 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi ss, đọc fic ss từ những ngày đầu mà giờ mới nhảy lên com, cũng vì cái tính lười chảy thây đấy ss ạ. @@

Diễn biến truyện có hơi nhanh, cái kết cũng nhanh quá nên em vẫn còn hơi ngơ ngơ và buồn vì fic đã kết thúc rồi.

Nhưng mà nội dung truyện hay, lời văn ổn, ss ra với tốc độ đều đặn. Chừng ấy ưu điểm đã khiến em thành một reader của ss rồi.

Cái video em yêu lắm đấy nhá!

Bình luận

thank e. hí hí  Đăng lúc 10-7-2013 09:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 30-6-2013 11:56:25 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Wassup!!! We r BiBuaHoi!!! Tháng 7 We r coming back.. HELLO~ =)))                   Theo như lời hưá cuả 1 tháng trước :3 và giờ sau 1 tháng ss đã đọc hết fic cuả Huyền chỉ vỏn vẹn khuya hôm qua và sáng hôm nay =))  Fic hay, lãng xờ mạng pha lẫn hài hước, gay cấn..lối viết nhẹ nhàng.. Đọc tới chap 12, 13 j đó ( thứ lỗi ss mau lú =)) ) ss phấn khích mún fangơ liền mà onl =dt nên hok biết fangơ chổ nào hết =)) mún đặt chân có mặt mà hok biết viết ở đâu @@ nên đành ngậm ngùi đọc hết rồi cm 1 thể :D mà hok bit có cm đúng chổ hok nưã đây nè :v Thì ra tinycandy là e à :v hồi đó giờ chuyên sai-lần-rít-đơ hok à =)) thấy nick tinycandy vào bình luận sôi nổi mà nào biết là e :v Túm quần lại fic hay lắm á ^^ Yeah yeah!!! Ủng hộ e viết fic mới..ss đặt niềm tin vào e ^.< Fighting!!! Fighting!!!

Bình luận

Bibuahoi đã đến vẫy sịp chào bố ^^ add luôn bác So đi bố  Đăng lúc 10-7-2013 06:15 PM
hôm trước em đọc rồi mà onl đt ko trả lời đc. thank ss :*  Đăng lúc 10-7-2013 09:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 9-7-2013 16:54:00 | Chỉ xem của tác giả
Trời đất !!!!!!!!!!!!
Đang đọc hay kinh khủng..{:398:}
Tự nhiên{:441:}

GD kể hết bí mật...{:418:}
Thực hiện "phi vụ"{:412:}
Dara bị bắt{:402:}
"Đùng"...{:435:}
Xong "phi vụ"...{:441:}
Kết hôn...{:444:}

Và...{:438:}

Hết @@~~{:439:}

Cứ nghỉ truyện này chắc phải dài hơn 50 chap mới kết thúc chứHaiz...T.T... Cụt hứng...{:423:}

Bình luận

=)) khổ ghê. thank b đã đọc ^^  Đăng lúc 10-7-2013 09:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
 Tác giả| Đăng lúc 10-7-2013 09:21:41 | Chỉ xem của tác giả
  Sau bao lâu từ khi kết thúc fic hôm nay mới vào xem lại Mình cũng thấy fic kết thúc nhanh quá mà chưa chi tiết nữa nhưng ko biết làm sao giờ   đợt đấy gấp rút thi cử rồi nên thẳng tiến luôn chứ không còn dài dài

chỉ có thể xin lỗi các reader vì đã làm các bạn cụt hứng {:311:}

Tiện đây mình cũng đang rảnh rỗi nên muốn sinh nông nổi viết tiếp fic khác {:311:}

Mọi người xem qua cái này xem có được không, có gì ủng hộ mình nha ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách