Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: KhanhNguyenNgoc
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Khác] Em, Cô Ấy Và Chúng Ta | Sari1121

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 6-3-2012 00:46:07 | Chỉ xem của tác giả
Chap 19: Nước tràn ly

Một ngày đẹp trời sau khi thi xong môn cuối cùng Hk VI,em nhận được mes của Ly:”Mai e về quê rồi,a lên với e nha!”
Rep: E thi xong rồi à?Hè ko ở đây sao?
+Ko a,mẹ bắt về!Ở đây sợ đi e đi chơi lung tung!
_Ừ,chiều a chạy lên!Giờ đi ăn đã!
+A lên luôn được ko?
_Có chuyện gì mà gấp vậy e?
+Thì a cứ lên đi rồi biết!Giờ là 10h,11h a phải có mặt nha!
_Ừm,a biết rồi!Cứ úp mở hoài ta!
Khổ,đang định ngủ bù cho mấy bữa thức luyện đề cương thì gặp nhỏ này ám…chậc,thôi kệ..!
Tắm qua 1 cái,thay áo chuẩn bị lướt thì bíp-new mes!Chết tiệt,cứ sợ mình ko lên sao mà sms hoài vậy nè trời!
Nhưng ko…là mes của gấu:”Anh,chiều lên e nha,e có cái này hay lắm nè!”.
Hôm nay ngày gì thế này…ngồi thừ người ra..tính toán.
Làm sao giờ?Mai Ly về rồi,hnay mà ko lên thì con bé buồn lắm,hơn nữa mấy ngày rồi mình ko lên!Còn gấu..để mai vậy…dù sao mai cũng được nghỉ-ở trên đó mấy bữa rồi về cũng được…,chịu lỗ 1 tý nhé em…!
Rep tin:A bận việc gấp,mai a lên nha!
+Vậy hả…?vậy a đi công việc đi,mai cũng được!
Có lẽ gấu buồn…biết làm sao hơn…chỉ hôm nay thôi,mai con bé về rồi mà…!
Phóng lên chỗ Ly…hôm nay khu trọ của Ly nhiều xe hơn mọi ngày…trước cửa phòng con bé khá nhiều giày dép-nam có,nữ có…nghĩ thầm: Về quê thôi mà…sao phải bày ra mấy cái này cho mệt nhỉ?!
Con bé ngó ra,1 tay cầm dao-tay kia cầm củ khoai tây gọt dở,miệng cười:Zô đi anh,bữa nay bọn em quậy 1 bữa ^^!
_A biết rồi,nhìn 1 mớ dép là hiểu!
Liếc 1 vòng quanh phòng…sơ sơ cũng mười mấy mạng-5 nữ 7-8 tên đực..!
Chào xã giao: mình chào mọi người!Đông vui quá há!
-dạ chào anh,nghe ly nhắc a suốt giờ mới biết mặt!
-đẹp trai vầy hỏi sao mà hoa khôi lớp e ko chết chứ,nhất a!
…..!Đúng sinh viên báo chí,nói nhiều y chang nhau!Em để ý trong mấy tên con trai,có 1 tên nhìn em bằng ánh mắt…hình viên đạn,lầm lỳ ko nói gì-hiểu rồi nhé,kẻ bên kia chiến tuyến là đây…!
Ngồi vào ghế,nghịch máy tính…vì chẳng biết làm gì khi có đến 5 bợn nữ đang lui cui trong góc bếp…hơn nữa chẳng quen biết ai ngoài Ly,lang thang vn-zoom giết thời gian vậy!
Hơn nửa tiếng sau,mọi thứ đã sẵn sàng…mấy tên con trai vác 2 khung sài gòn+ 1 ít nước ngọt cho các “gái”.
Chuẩn bị lâm trận thôi,chắc bữa nay nhừ tử với mấy tên trâu nước này-nhất là cái tên lầm lỳ kia…!
Em là người ngồi vào mâm cuối cùng…bên trái là Ly,bên tay phải là 1 tên khá hiền (đoán thế,vì nó nhìn lương thiện nhất đám)…!
Ly tách mượn của bà tạp hóa cái nào cái nấy khá bẩn…đứng dậy rửa ly với con bé...chậc,gọi là góp chút công cho cuộc vui thôi!
Bia được khui lóc póc,đến giờ phút này thì em mới biết mình đang ngồi với 1 team toàn bợm…vì sao ư?Vì nó khui bia bằng đũa…mà chỉ có những đứa 1 tuần nhậu ít nhất 3 lần thì mới có cái kiểu chơi như này (đây là kinh nghiệm hạn hẹp của em tại thời điếm đó,manh tính phiến diện 1 chiều…sau này thì ý kiến này ko hẵn đã đúng…)!
Bụng thì đói,lại khá mệt vì thức đêm mấy hôm liền nhai mớ đề cương nên em hơi lo…xác định là kiểu gì cũng có bài “mời bia đá nhau trả thù tình”!
Quân địch khá đông-lại hung hãn nên em ngồi uống cầm chừng mấy tua đầu,mấy ông con kia thì nốc liên tù tì…như kiểu khát lâu ngày lắm rồi!
Con gái cũng uống,cũng “Zô..” như thường,mớ nước ngọt hồi nãy mua về chỉ được khui đúng 1 lon cho 1 cô bạn khá trầm tính-có lẽ là con ngoan!
Sau gần chục tua,các bợn trẻ nhắm chừng đã có “lửa”…1 đứa trong số đó lên tiếng:
_Anh gì ơi,sao ngồi từ đầu tới giờ mà thấy anh ít uống quá vậy?Em mời anh 1 ly làm quen!
Thôi rồi,cuộc chiến bắt đầu rồi đây….!
-Mình là Nguyên-bạn của Ly!Rất vui được biết bạn,mời bạn!
_Một trăm nha anh,bọn em ko chơi nửa đường đứt gánh!
Nốc cạn ly bia,vừa đặt xuống thì 1 tên khác nhảy vào:
_Uống tốt ghê,bạn của Ly mà là bạn như nào thế anh!
Chưa biết mở miệng làm sao thì Ly lên tiếng:
Bạn trai tui đó,mấy ông ghen tỵ hả?
Cả bọn”ồ” lên ra vẻ thích thú-mọe,kháy nhau đây mà…rót 1 ly đầy,nâng lên:
Mình mời cả nhà nâng ly,coi như là làm quen cả thảy,ok ko?
Cả bọn lại nhao nhao lên,riêng tên “lầm lỳ” vẫn ko nói gì-chỉ nâng ly lên rồi nốc cạn…lại còn lắc lắc theo kiểu “Lắc kêu”..!
Cái mặt nó lúc đó,nói thật là chỉ muốn đạp cho 1 cái
Không khí sôi động hơn hẳn,bọn nó hỏi e nhiều thứ:nào là a học ở đâu?a quen Ly lâu chưa…,bạn a có a nào đẹp trai như a giới thiệu em nhé….bla,bla…!
Chém gió thêm hơn chục tua nữa thì đứt 2 khung,các bạn gái hầu hết đều thôi ko uống nữa…riêng bọn con trai thì nhất trí kéo thêm 1 khung nữa “uống cho đã”!
Uống thêm 3-4 tua nữa thì 2 trong số đó xin thôi…còn lại 6 mạng tính luôn em…tiếp tục chiến!
Bọn này bắt đầu lộ nguyên hình,chỉ chăm chăm tấp em nhằm tiễn em “lên dĩa” ngay tại mâm…!
Các thím cũng biết là con trai khi ức nhau chuyện gì-nhất là vì gái-nếu ko choảng được nhau thì mời nhau uống,rồi tiễn đối thủ tạm trú dài hạn trong Wc-> Kiểu trả thù tình của sinh viên bọn em khi ấy!
Rất may,em cũng thuộc dạng “cứng tay”…sau hơn nửa năm trời tu luyện cùng mấy ông trời con hồi phổ thông…nên cũng tạm đỡ được bọn này!
Ngồi đồng từ đầu đến giờ nên “kẹt” quá,đứng dậy vào Wc-cả bọn ngoài này cười khoái trá,có đứa nào đó hét toáng lên:Anh đừng ôm luôn Wc mà bỏ Ae nha….há há há!
Nghĩ thầm…Cứ đợi đấy!Chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu bạn trẻ à!
Quay trở ra,bụng đã nhẹ đi rất nhiều…quyết định đánh cho địch tan tác thì thôi..!
Đến thời điểm này,tên “lầm lỳ” kia mới chịu lên tiếng:
_Anh Nguyên,em mời anh 1 ly!
-Ừ,mình mời bạn.Sao từ đầu đến giờ bạn ko nói gì?
Biết thừa rồi mà cứ hỏi kháy chơi!
Đám kia lại nhao lên:
Nó ghen đó anh,nó ghen với anh á!
Nó trồng si,nhà nông học đó anh_ _!
Thằng ku mặt tái đi,ko nói câu nào.
Em đỡ cho nó:Thôi uống đi bạn,để tan nước uổng!
Nó nốc cạn ly bia,rót tiếp 1 ly nữa giơ lên:
Anh uống với em tiếp nha!Zô anh..!
Hừm…cáu à,thích thì chiều,mình mới xả xong,ngán gì!
Lại ly nữa,ly nữa & ly nữa…2 chai úp đít…!
Mấy tên bạn hắn ngồi im nhìn nó “đá” em,uống xong ly cuối cùng của chai thứ hai-thằng ku full tại chỗ…còn em phãi ép lắm mới xuống được…!
Quá hãi,nó gần như lết vào Wc…full ọc ọc như tháo cống…mình ngồi ngoài lắc đầu làm mặt tỉnh bơ.1 thằng bạn của hắn chạy vào xem xét tình hình:
Nó “đi “ rồi,thôi còn mấy chai làm luôn cho gọn…!A Nguyên phạt bỏ 1 tua nhường bia cho Ae!
Phù…may quá,uống nạp thêm cái nữa chắc em cũng ôm Wc quá…,phong bế 1 lát cho bớt hơi đã..kể ra thì thằng này cũng biết chuyện…!
Thường thì về cuối sòng,khi men đã ngấm..các chiến hữu thường “ngâm” lâu,uống chậm tránh tình trạng “văng” bất ngờ!
Hơn 15p sau,cuộc vui chấm dứt sau 1 lượt cụng ly cuối..!
Thằng ku kia thì đã nằm dài ra,thở đều…có lẽ nó “sắp lấy được chân Kinh” =.=!
Dọn dẹp,lau nhà…ngồi chém gió trong lúc chờ các bạn nữ tổng vệ sinh…đứa nào cũng líu lưỡi,nói nhăng cuội…!
Sau khi 1 tên trong đám chở tên “lầm lỳ” hồi hương,cả bọn kéo nhau đi hát…!
Gọi 10 lon 33 nữa,uống cầm chừng vì không tên nào kham nổi nữa…bọn nó cũng cạch mặt em vì đã biết “lão phu” như thế nào rồi…!
“Rống” đến hơn 8h tối thì ko còn hơi nữa…thống nhất đi về nghỉ ngơi!
Lúc này men đã bớt rất nhiều,đầu hơi nặng 1 chút thôi…đưa Ly đi ăn tối rồi về phòng…!
Lạ 1 điều là đến giờ này vẫn chưa thấy chị Ly đâu…: Chị đâu rồi em?
+Chị về nhà từ sáng rồi anh!Đáng ra em về với chị,nhưng xin mãi mới cho ở lại party á!
Thôi rồi,sao con tu mà quỷ cứ ám con hoài vầy nè….,kiểu này đêm nay coi như ko về nhà…!
Ngồi nghịch máy tính trong lúc chờ con bé tắm…!
Ngứa tay click vào 1 folder có tên Hn memory…chà…ra là nhật kí…lại click tiếp…Viết cho anh-tình yêu của em,lướt vài dòng đầu tiên…con bé viết nhật ký về mối tình hiện tại…!
Chuột phải -> Add to Hn memory.rar-> G.g mail -> soạn thư-> đính kèm->lưu…Esc!
Đi tắm,lại là phòng tắm của con gái…cũng sạch,cũng gọn..nhưng có mùi rất khác…!
Ngộ ra 1 điều:không những con gái mỗi đứa có 1 mùi khác nhau..mà đến cái phòng tắm-nơi mà mỗi ngày mỗi đứa ít nhất 1 lần vào..cũng có mùi đặc trưng..khác nhau.!
Haizz,cuộc đời nhiều khi có lắm chuyện mà mình ko tài nào lường trước được đâu các thím à…!có những thứ mà chỉ một lần lỡ tay chạm vào…thì suốt 1 đời ko bao giờ rút tay ra được…!Ngày trước,nếu ko mềm yếu gục ngã trước Ly,thì hôm nay…có lẽ đã khác!
Ngồi xuống nệm,lau đầu tóc cho khô!Ly lên tiếng: Anh mệt chưa?
_Cũng bình thường à em!
Con bé rời ghế xuống ngồi bên cạnh em sau khi mở 1 bộ phim-lại phim hài-hình như con gái mỗi khi gần con trai đều mở 1 cái gì đó…ngồi giả vờ theo dõi và..chờ đợi!
Em khá mệt..lại ko có ý định đen tối kia nên nằm 1 chút rồi ngủ thiếp đi lúc nào ko biết…!
Giật mình vì khát nước + tay mỏi nhừ…con bé nằm gối đầu lên tay e…vẫn chưa ngủ:
Nước em để trên bàn đó anh…!
Con bé tâm lý quá..,vừa dễ thương,hiểu chuyện lại rất tâm lý…người như nó đáng ra phải được 1 người rất đàng hoàng yêu thương..thế mà..lại đi yêu người như mình…!
Đời..nhiều khi khéo trêu người…!
Tu hơn nửa chai nước,nằm xuống bên cạnh nó…con bé lại ôm…tay mân mê bắp tay em _ _!
+Anh làm sao vậy?
_Là sao em?Anh có làm sao đâu…!
Con bé thở dài,quay lưng đi ôm con gấu bông: Chán anh quá!
Chợt thấy tội cho nó,vòng tay ôm con bé từ phía sau-các thím cũng biết ôm từ phía sau nó thế nào rồi nhé,tay đặt ở vị trí “vốn có”-hôn nhẹ lên gáy con bé…rùng mình…tay nó siết lấy tay em..!
Ly quay lưng lại,ôm & hôn ngấu ngiến…đáp trả 1 cách miễn cưỡng…rồi cũng gần như đuối với nó…!
Con gái..có 1 ma lực rất lớn,đánh thức “bản năng con người” của…con trai-em cũng là con trai,tất yếu là ko thể ko phản ứng gì…!
Cũng rất lâu rồi sau lần đầu tiên ấy…vậy nên con bé như “con hổ khát mồi”…nó “dợt” em muốn xỉu các thím à..!
Sau màn dạo đầu hãi hùng với em,nó nằm im chờ đợi…!
Chợt nghĩ đến gấu…không,không thể đi quá xa thêm 1 lần nữa…dừng lại,dừng lại trước khi quá muộn…!
Chạy vào Wc,đóng cửa…xả nước chảy khắp người…lạnh…nhưng tỉnh táo hẳn ra!
Mình không thể sống tiếp cuộc sống hiện tại nữa,quá mệt mỏi & lo sợ…!Mình nên rời xa Ly,ngay từ phút này…và quay về với Nghi,trở về là Nguyên ngày xưa…!
Trở ra,nằm bên cạnh Ly,hôn nhẹ lên trán con bé,thở dài: Anh mệt quá,nghỉ đi em,lần khác nha!
Có lẽ Ly đã hiểu chuyện gì,cũng có lẽ em nghĩ mình…”yếu”!
Nó ôm lấy em…ngủ ngon lành-trong lòng chắc cũng chút ấm ức…!
Anh xin lỗi…nhưng anh không thể…!
Sáng hôm sau,đưa nhỏ đi ăn sáng rồi về…nó vẫn cười nói vui vẻ,chắc là quên vụ tối qua rồi…!
Dẫn xe vào nhà…mấy thằng đang Aoe,la hét ầm ĩ!
Chẳng nói câu nào,nằm xuống chiếu,gắn tai phone nghe nhạc…!
Sao lạ nhỉ,sao gấu ko nhắn cho mình vậy?Mọi ngày đều nhắn mà…hay là…!
Call cho gấu….
+Alo! Không như mọi lần “dạ em nghe”hoặc “em nghe nè”..><!
_Em đang làm gì vậy?Tối qua ngủ sớm lắm hả?
+Tối qua á?Như mọi ngày mà a, 11h hơn!
_Sao ko thấy sms cho a,giận a chuyện hôm qua sao?
+Đâu có,đâu dám giận a?
_Thôi mà,hôm qua đi công chuyện xong chị Vy gọi lên ăn cơm nên ko ghé em được! /Em nói dối trắng trợn!
+Thì em có nói gì đâu,thôi em bận,có gì sms sau nha a! tút…tút..!
Chuyện gì thế nhỉ?Em linh cảm có chuyện không hay xảy ra…
Bíp…mes của gấu: Anh à..sao a nói dối e?
Đọc mes mà toát mồ hôi hột,thôi chết rồi…gấu biết chuyện gì đó rồi sao…!
Nghĩ vậy,nhưng vẫn cố giả ngu: :Là sao e?A nói dối e chuyện gì?
+Đủ rồi a à,hôm qua chị Vy lên đây mà!2 chị em làm bánh xèo gọi a lên ăn,mà a…!
Lần này thì tim đập,tay rụng rời…tiếp tục nói dối:
Anh…anh xin lỗi!Tại hqua anh đi nhậu,ông anh quen biết gọi sang,lâu quá ko gặp nên quá chén..khuya a mới về tới nhà!
+ANH LẠI NÓI DỐI…!Hqua chị gọi cho bạn anh,bạn anh nói anh ko về!
Thuần ngố giết mình rồi…!
Xin được giải thích thêm tại sao chị lại có số Thuần ngố.!Số là 1 lần chị ghé thăm,lần đó em & Thuần đi siêu thị kéo mì gói+ mấy thứ lặt vặt,máy hết pin mà chị lại có chuyện gấp nên lấy số Thuần call gặp em…!Thế mà lưu số luôn mới ác..âu cũng là tại cái số…đến lúc mạt!
_Anh..!Anh say quá ngủ lại nhà ổng,anh xin lỗi…!
+ANH TIẾP TỤC NÓI DỐI EM T.T!
_Anh nói thật mà…!
+Tối qua,em thấy anh cùng ai đó đi ra từ Nhật Nguyệt…!
_Em đi đâu xuống đó?
+Em đi với chị Vy xuống thăm bạn trai chị ở dưới đó…!Anh tệ lắm…!
Trời ơi,mình tới số rồi…!Chị có bạn trai làm ở cảng Cát Lái,nhà ở Trần Não…!
Em cứng họng…im lặng!
+Tối nay 8 giờ,em đợi anh ở S.N!Không cần rước em,em tự đi được!
Em gần như người mất hồn…!
Ngày đen tối nhất đã đến…quá sớm,khiến em không trở tay được…!
Tiếp
Lên sân thượng…sau khi mua 1 gói”mèo”…ngồi nhìn xuống đường…châm thuốc rít liên tục…!
Vậy là chỉ sau tối nay,mọi chuyện sẽ rẽ sang 1 hướng khác…có lẽ sẽ không tốt cho cả hai…à không,cả ba !
E lên S.N…7h45..gấu chưa đến..!
Vẫn góc bàn quen thuộc,vẫn cacao nóng…nhưng hôm nay,tâm trạng không giống mọi lần nữa…!
Gấu đến….ngồi đối diện với em…nhìn xa xăm…cà hai im lặng khá lâu!
Con bé phục vụ châm trà…chắc nó cũng biết chuyện gì đang diễn ra…!
+Anh im lặng mãi vậy sao?
_Anh…ko biết phải nói gì?
+Không có gì giải thích cho ngày hôm qua sao anh?
_Anh…!Em à,cô ấy chỉ là bạn,là em gái thôi…em đừng hiểu lầm…!
+Là bạn?Cứ cho là vậy đi!A giải thích sao về việc ở nhà “bạn” anh tối qua?
_Là sao em?
+Anh biết mà!Em & chị đi theo anh từ Nhật Nguyệt!
….!
+Anh à,em thật sự quá thất vọng vì anh!Chị cũng không ngờ a là con người như vậy?Nếu em không cản,có lẽ tối qua anh ko yên ổn mà ở bên ngta đâu!
…!Chị rất khó tính…chị quý Nghi lắm,luôn vun đắp cho hai đứa,thế mà em lại…!
Hôm qua,ko có gấu ở đó..thì có lẽ em bị 1 phen nhục nhã với chị rồi..!
+Bao lâu rồi anh?Đừng nói dối & đừng im lặng nữa!
_Vừa đủ để mọi thứ như em thấy…!Nhưng em à,anh thề là….anh không yêu cô ấy,đúng hơn là anh ko xác định được…anh..!
……!
_Em à,anh đã cố gắng thoát ra!Anh sắp thoát khỏi con đường đó rồi mà,em…tin anh được ko?
+Tin anh?Sau hàng loạt dối trá mà anh đã nói với em sao?
_Anh…anh thật sự ko muốn như thế…!Tối qua,không có chuyện gì xảy ra cả…!
+Em tin tối qua không có chuyện gì,nhưng còn những lần khác…?
_Chỉ 1 lần,1 lần duy nhất khiến anh đi vào con đường như thế…!
Tha thứ cho anh 1 lần,anh hứa sẽ không có lần nào nữa!
….!Gấu im lặng..rất lâu…đôi mắt buồn nhìn xa xăm đâu đó…!
+Nếu là anh,khi người yêu anh “một lần” với người khác…anh có chấp nhận được không?Em cũng là con người mà anh,em cũng ích kỷ…VÀ EM KHÔNG CHẤP NHẬN NGƯỜI EM YÊU Ở CÙNG AI ĐÓ DÙ CHỈ 1 LẦN!
_Con người ai ko có lúc lầm lỗi hả em?
+Tại sao ngay sau lúc lầm lỗi,anh ko dừng lại…mà tiếp tục?Phải chăng em quá hiền,quá yêu anh…nên anh đang tâm lừa dối em?
Em không thể nói gì thêm nữa….nhấp 1 ngụm cacao mà cổ họng đắng ngét…vị của chia ly!
+Em mệt quá!Em không muốn nghĩ nữa!Có lẽ mình nên nhìn lại…!
_Ý em là…!
+Mình tạm ngưng 1 thời gian anh nhé…!Em cần thời gian để suy nghĩ!
Tiếp tục im lặng…!
_Anh biết,bây giờ a có nói gì chăng nữa cũng là quá muộn…!Lòng em đang chồng chất…,nhưng em à…Anh còn yêu em,rất yêu em…!
+Em cũng yêu anh,rất yêu anh…nhưng em…không thể chấp nhận được thực tế…!Em cần thời gian!
….!
+Em phải về,em mệt!
_Anh đưa em về…!
+Thôi được rồi,em tự về được!
Gấu đứng dậy,bước ra khỏi S.N…dáng người quen thuộc đã khuất sau cánh cửa…không khóc đâu,nhưng có ai biết trong lòng em nước mắt đã ngập tự bao giờ!
Em biết…từ nay bóng dáng kia sẽ rất xa….khó mà nắm bắt được…!
Ngồi rất lâu ở S.N…!
Gần hết giờ mở cửa,con bé phục vụ châm trà:
Châm trà lần cuối nha anh,quán sắp đóng cửa!
_Anh cảm ơn!
+Em có thể ngồi với anh được chứ?
_Em không phải phục vụ nữa sao?
+Quán gần hết khách rồi anh!
_Ừ,em cứ tự nhiên!
Nó ngồi xuống…nhìn em!
+Đừng buồn,cái gì rồi cũng qua thôi anh!
Chắc nó biết…1 chút gì đó..!
_Ừm,cảm ơn em!
+Anh lạnh lùng quá!
_Ừ,tính anh thế!Em không thích à!?
+Không phải!Con trai lạnh lùng thường chung tình lắm..!E ngưỡng mộ thôi!
Mỉm cười gượng gạo…:
Em nhầm rồi cô bé à…lạnh lùng không hẳn đã chung tình…thật ra những con người như thế đôi khi còn không hiểu nổi chính mình nữa cơ!
+Anh cũng thế!Phải không?
_Có lẽ!
+Hì,anh rất đặc biệt!Hèn gì chị ấy xinh quá..!
_Cảm ơn em!Em nói hơi quá!
+Em nói thật!Thôi,em hết ca rồi..chào anh nhé!
Con bé đứng dậy…đi vào trong!
Trong lúc mình gần như ko còn phương hướng thì lại xuất hiện 1 đứa con gái…khá buồn cười..!
Chậc,nghĩ nhiều quá…về thôi!
Nằm trằn trọc,sms cho gấu mấy lượt nhưng toàn :Pending…!
Gấu là con nhà gia giáo,lại rất hiểu chuyện…đối nhân xử thế chưa bao giờ làm phật ý ai..thế nên gia đình em quý lắm…coi như con dâu rồi!
Rất hiền nhưng ko yếu đuối,sống nội tâm…hôm nay gấu rất bình tĩnh,đúng hơn là cố giữ bình tĩnh..với em!Có lẽ bây giờ…gấu đang ngồi 1 mình,có lẽ sẽ khóc…thật nhiều..cho niềm tin tan vỡ..!
Giọt nước tràn ly…hay nước mắt em tôi…!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 6-3-2012 00:48:26 | Chỉ xem của tác giả
Chap 20 : Vượt Qua!!!

Rất nhiều lần sau hôm đó,em có lên tìm gặp gấu nhưng…mỗi lần lên là mỗi lần thất vọng ra về..!
Gấu tránh mặt không gặp em…call ko nghe máy,sms thì lâu lâu mới rep 1 lần..!
Chán nản,mệt mỏi…em lại tìm đến bia rượu & ngồi đồng ở S.N…!
Một đêm nọ,sau khi ngồi ở S.N hơn 5 tiếng…mò về nhà,thất thểu như 1 tên mất của..!
Mà đúng thế thật còn gì,em mất-tạm mất- người em yêu!
Mở máy tính,lên website trường xem vài thông tin vớ vẩn,mở mail &lục tìm cái thư nháp lưu ở nhà Ly hôm trước!
Nhật ký bắt đầu từ cái ngày mà con bé gặp em trên xe..!
Viết cho anh…người mà em yêu thương!
Ngày..tháng..năm..!
Hôm nay mình gặp 1 cục nước đá trên xe,nhìn hắn ngây ngô đến buồn cười.!Hắn lạnh thật,ngồi kế người đẹp mà im như hến,làm mình phải bắt chuyện trước,tên này đáng chết!!!
Hừm,hắn có người yêu rồi..lại còn đeo cả nhẫn nữa!Sao tên nào nhìn có phong cách 1 tý toàn là người của người khác rồi nhỉ?
Ngày..tháng..năm…!
Hắn nói chuyện hút mình quá…!
Có lẽ thích hắn thật..!Dại thế!
…….Tiếp theo con bé viết về những chuyện xảy ra thường ngày xoay quanh em & 1 số người khác nữa!Vì rất dài nên ko tiện viết ra đây,hơn nữa em cũng không còn nhớ rõ chi tiết,chỉ còn lưu nhớ 1 số đoạn…tóm lại là ko show cái riêng tư của người thứ ba..!
Ngày…tháng..năm!
Vậy là mình đã trao cho anh cái quý nhất của mình….!
Dù biết,anh có thể sẽ rời xa mình bất kì lúc nào…!Mình là người thứ ba mà!
Thật dại quá..!
Ngày..tháng..năm!
Ngày mai,mình sẽ thử 1 lần cuối tình cảm của a dành cho mình là gì?!
Hy vọng mình ko là người thứ ba nữa…mình yêu anh quá nhiều..!
Với lấy điện thoại ,sms cho Ly: Tối mai e có bận gì ko?
+Ko a!Có chuyện gì ko a?
_Mai a muốn nói chuyện với e..!6h a ghé rước e nhé!
+Dạ!
Đi ngủ,lòng rỗng tuếch…!
Sáng sớm hôm sau,Chị gọi :Chút lên chị nha!Chị có chuyện muốn nói với em!
Ăn sáng,chạy lên nhà chị!
+Hai đứa sao rồi?
_Chán lắm chị!Nghi toàn cho em lăn “lơ”!
+Tại em chứ còn trách ai!Nó hiền vậy,mi lại đi vẽ lừa cho nó!
_Thôi xin bà,đang khổ đây!
+Chị thấy,cứ lên nhà nó ngồi dai dẳng là xong!
_Thôi đi,xúi ngta chui xuống cống à?
+Chị nói thật!Ông Phong cũng từng mèo mỡ,rồi mò lên làm tượng trước nhà chị mấy đêm liền…nhìn ổng ướt mem tội quá nên thôi!
_Ừm,để em coi sao!
+Ở nhà coi nhà!Chị đi chợ nấu cơm ăn rồi về!
Có lẽ phải làm như chị đã nói…cùng là con gái,chắc chị đúng!
Ngủ ở nhà chị đến tận 3h chiều,công nhận…ở 1 mình sướng…ở chỗ em toàn phá phách nên không tài nào ngủ được..trừ khi là mệt không gượng được.!
Mà cho dù có ngủ,khi tỉnh dậy cũng đau nhừ người chứ không thoải mái dễ chịu như ở đây!
Trước khi ra về,chị còn dúi cho ít tiền kèm theo dặn dò: Coi tính toán lên chỗ Nghi đi nha!
Cười toe toét : Biết rồi bà chị!Cứ làm như bạn gái của chị chứ ko phải của em vậy!
+Chứ sao!Chị quý nó thì chị mới làm vậy,nó hiền & ngoan…chứ đứa khác chị kệ!
Ừ!Cũng phải,gấu hiền..rất hiền…!
Chào chị rồi phóng về Gò Vấp,tắm rửa thay đồ,sms cho Ly: Ở nhà nha!A lên giờ đó!
Đưa con bé vào 1 quán café khá yên tĩnh…mở đầu bằng những chuyện tầm phào,con bé cười..hồn nhiên lạ!
Ôi,tiếc thay cho em…hay cho Ly..vì tất cả.
Một người đặt tình cảm không đúng chỗ,còn 1 người lạc lối trong mê trận của tình yêu!Nhưng thôi..chỉ 1 chút nữa thôi,mọi thứ sẽ chấm dứt..!
_Nhóc à!Hôm nay,hẹn em ra đây là có chuyện quan trọng muốn nói với em!
+Dạ,anh nói đi!
_Em à…có bao giờ em tự hỏi mình…giữa chúng ta là gì không em?
+Sao tự dưng anh lại hỏi vậy?
_Trả lời anh đi!
+Em…!Đã nhiều lần em tự hỏi mình như thế rồi anh à!
_Ừ!Vậy em có nghĩ mình đang mù quáng không?
+Em biết mình đang mù quáng…yêu anh!Yêu 1 người mà có lẽ không bao giờ thuộc về em đúng nghĩa!
_Vậy tại sao em vẫn cứ yêu,vẫn tiếp tục mù quáng như thế?
+Có lúc em muốn dứt ra,muốn quên anh đi!Nhưng…con tim em chống lại em,nó bắt em không ngừng yêu anh..nhớ anh!
_Em có muốn bước ra khỏi vòng luẩn quẩn ấy không?
Ly im lặng,có lẽ nhỏ đã mường tượng được cái gì đang đến…!
_Em à,bên cạnh em có rất nhiều người sẵn sàng quỳ dưới chân em,họ yêu thương em,mong được lo lắng & chăm sóc cho em..em có biết ko?
+Em biết,nhưng người đó ko phải là anh!Em ko cần ai khác ngoài a!
_Em thật bướng!
+Em bướng,nhưng em biết mình làm gì!
_Anh muốn em biết 1 chuyện!
+Chuyện anh không yêu em?Cái này em biết lâu rồi!
_Anh có yêu em!nhưng em à,anh nhận ra mình nên dừng lại.!
+Tại sao?
_Vì..anh không thể tiếp tục cuộc sống như vậy…!Anh cảm thấy tội lỗi lắm!
+Em đâu có đòi hỏi a cái gì đâu?Cũng chưa làm khó a chuyện gì mà….!
_Chính vì em không đòi hỏi,em không làm khó a…nên a thấy mình ko thể làm khổ em nữa…em có hiểu ko Ly?
Con bé rơm rớm nước mắt:
+Em chấp nhận đau khổ để được bên anh…Anh đừng đối xử với em như vậy được không?
_Em à!Đừng như vậy,anh khổ tâm lắm!
+Em ghét anh…hu hu!
Em ngồi sang cạnh con bé,ôm lấy nó…:
Thôi đừng khóc vì a!A ko xứng với tình cảm của em đâu Ly à…!
Con bé tiếp tục khóc…chẳng biết làm gì hơn ngoài việc ngồi im cho nó gục đầu khóc…!
Một lát sau…con bé đứng dậy…và mỉm cười :Em đi rửa mặt nha,khóc nhè dơ hết mặt nè!
_Ừ,rửa mặt đi..xấu quá…!
Có lẽ các thím ngạc nhiên vì điều này,tại sao đang khóc lại có thể cười?
Khi nỗi đau quá lớn,ngta ko thể khóc được nữa..thì họ đành cười…đừng nghĩ họ đã quên niềm đau kia…chỉ là “Cười cho lòng rỉ máu & cho nước mắt chảy ngược vào tim”!
Nhìn thấy Ly như thế,lòng em đau như cắt…!
Đời…cũng khéo trêu người ta…!
+Em muốn anh đưa em đi…vài nơi!Được ko a?
_Ừ!Đêm nay,a dành hết cho em!
+Cảm ơn anh.mình đi thôi!
Tính tiền…đưa Ly đi ăn kem,uống trà sữa…ngồi ở cầu Ánh Sao…con bé cố tỏ ra nhí nhảnh như ngày đầu…nhưng em biết…giả tạo ko thể là thật!
Gần 1h sáng rồi…!
Lạ nhỉ,sao giờ này mà chị Ly vẫn ko gọi về…hay là…!
Em à,em không về chị lo đó!
+Em nhắn cho chị là đêm nay ngủ lại nhà nhỏ bạn rồi!
Định nói thêm,nhưng kịp nghĩ lại…thôi vậy,để cho Ly sống trong hạnh phúc hết đêm nay…cho dù có là hạnh phúc ảo đi chăng nữa…!
Tội cho em quá Ly à…chắc kiếp trước em mắc nợ anh chăng??
3 giờ sáng…rất mệt & buồn ngủ…:Em à,mình kiếm chỗ nào nghỉ nha!Anh mệt quá!
+Dạ,đi anh!
Chạy về Trần Não,tạt vào 1 nhà nghỉ:Cho em 1 phòng !
Ly đi tắm,em ngồi ngoài bật Tv…không xem…mà nghĩ…!
Vậy là…Ly đã hiểu và chấp nhận thực tại…ngày mai…có lẽ cả hai sẽ không còn vướng bận gì!
Thôi thì…cứ sống,cứ cháy cùng em cho hết đêm nay…Ly nhé!
+Anh đi tắm đi,chạy ngoài đường nãy giờ bụi ko hà!
Vào nhà tắm,xả nước…hù,có lẽ kiếp này…anh lại nợ em!
Trở ra,lau đầu tóc cho khô…con bé vẫn nằm đó..đắp chăn xem hoạt hình Disney!
_Lớn rồi,lấy chồng tới nơi còn coi hoạt hình hả?
+Hay mà anh!những lúc 1 mình em hay coi giết thời gian,riết rồi nghiện!
_Em hay ở 1 mình lắm hả?
+Dạ,ở nhà ba me đi suốt ngày!Đi học về ăn cơm xong,học bài rồi ôm tivi thôi,buồn lắm anh!
Vậy ra là Ly thiếu tình cảm,chả trách lụy tình đến vậy!
Nằm cạnh Ly,ôm lấy bé & xem..hoạt hình..!
+Anh giảm máy lạnh đi,lạnh quá!
Với remote,giảm nhiệt độ!
Siết lấy cơ thể Ly,thì thầm:Ấm chưa em?
+Dạ có!Ôm em hoài như vậy nha,em ngủ đây..!
Ly ngủ…1 giấc ngủ ko lo âu,ko phiền muộn…!
Ngủ đi..thiên thần nhỏ của a!Ngày mai,e sẽ lại bay nhảy…em nhé!
Đôi khi trong đời,ta 1 lần vô tình lạc lối…thì ai ơi..đừng mộng mị,đừng lao theo tiếng gọi xa xăm…nhìn về thực tại…dừng lại để dòng đời ko cuốn mất ta đi…!
Đưa Ly về phòng…ngồi với Ly..không khí thật nặng nề…!
+Hi,anh về đi!Em ko sao đâu ^^!
_Em thật sự ko sao chứ?
+Thiệt mà…!
_Vậy…anh về nha!Em nghỉ ngơi đi!
+Khoan…!Anh…có thể ôm em 1 cái không?
Cười xòa:Được!
Ôm lấy Ly,con bé thì thầm vào tai: Dù sao…em vẫn cứ yêu anh!Đợi anh..đến khi không thể đợi được nữa thì thôi!
Bất ngờ,Ly cắn vào tai…đau muốn khóc..:Sao em cắn anh?
+Em cắn anh,để mỗi lần sờ vào tai..anh đều nhớ những gì mà em nói với anh hôm nay..!Đừng quên anh nhé!
_Trời ơi…em thật sự ngoan cố đến như thế sao Ly?Anh có gì đáng để em phải làm vậy chứ?
+Đơn giản vì em yêu anh!Yêu không có tội phải ko anh?
Đến nước này,em cũng chẳng biết phải làm sao…!
Thôi thì phó mặc cho tạo hóa…sau này..lỡ có 1 ngày nào đó…vô tình hay hữu ý ta đến được với nhau..a sẽ trả lại cho em mọi thứ mà em đã tặng a…gấp 10 lần!
Rời nhà Ly,con bé đứng nhìn theo…!
Đắng lòng…cho 1 số phận!
Về nhà,mở máy tính log yahoo!
Gấu ol…
Buzz!
+Dạ
_Em ko đi học hả?
+Hôm nay nghỉ anh!
_Ừm..!Tối a lên được ko?
+Dạ được!Lên em nấu cơm cho ăn ^^!
_Ừ!Lâu rồi ko được ăn cơm em nấu!
+Vậy nha!Em học bài!
_ok,pp e!X!
Nằm xuống chiếu…thấy lòng nhẹ nhõm hơn rất nhiều…vừa bước qua vấp ngã lớn nhất trong đời…!
Về với gấu thôi…!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 6-3-2012 00:52:09 | Chỉ xem của tác giả
The End Story Chap: Hạnh phúc chỉ mỉm cười với trái tim chân thành và biết yêu thương!

Chạy lên nhà gấu,tạt qua hàng hoa quen thuộc,chọn 11 đóa hồng đẹp nhất…:cắm cho em 1 giỏ đẹp nhé chị!
+Rồi,sẽ rất đẹp!Lâu quá ko thấy em ghé ủng hộ!
_Cảm ơn chị!Em bận nên ko lên đây được!
Ngồi chờ..hoa Ly hôm nay đẹp nhưng…Hồng xinh hơn…!

+Zô đi anh!
_Ừm!Của em nè!
+Hi,đẹp quá!Em cảm ơn!
Nắm lấy tay gấu..đôi bàn tay nhỏ bé mà có lúc tưởng chừng em đã mất…siết nhẹ..:
Em à!Tha thứ cho anh nhé!Anh và cô ấy không còn gì nữa rồi…!Anh yêu em,Nghi à!
Gấu ôm chầm lấy em…nước mắt rơi lã chã..:
Em cũng vậy!Anh về với em thật rồi,đừng xa em nữa nhé…!
_Anh hứa,sẽ không bao giờ có lần nào nữa!
Hôn gấu..1 nụ hôn ngọt& dài…một vài ánh mắt nhìn sang..kệ..ta đang sống trong tình yêu…ko vẩn dục!

Bữa cơm đầy ắp tiếng cười…lâu lắm rồi mới lại diễn ra…!
Lại đi dạo,lại mơ mộng…nhưng ko quá xa vời nữa..vì cả hai đều biết…thực tại mới đáng trân trọng!
Cảm ơn đời 1 lần nữa cho con được nắm lấy bàn tay,được gần bên người con yêu thương..sau vô vàn trắc trở!
Cảm ơn em,tình yêu của anh…vì lòng vị tha,vì trái tim hết mực yêu thương kéo anh về với con đường cũ..đầy ánh sáng & hương hoa!
Cảm ơn “cô ấy”,tình yêu vụng trộm,lầm lỗi 1 thời…cho anh nhận ra rằng..anh cần ai..!
Tiếc cho “em”,tiếc cho 1 tình yêu mãnh liệt & cháy bỏng làm tan chảy anh…mà có lẽ đến hết kiếp này…anh không bao giờ tìm lại được!Anh nợ em…nhiều hơn những thứ mà anh nhận từ em…nếu có kiếp sau…anh nguyện trả cho em…nhiều hơn thế em nhé!
Chúc em sớm tìm được 1 nửa thật sự của mình…đừng đợi anh nữa…!
Anh nợ em…cả 1 trái tim!
Chào em,người con gái vô tình chạm vào tim anh…!
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=9lGJydWEeR

--------   HẾT   --------

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-3-2012 12:42:25 | Chỉ xem của tác giả
1) Title của thread phải viết hoa các chữ cái đầu của tên tác phẩm: Em, Cô Ấy Và Chúng Ta.

2) Không dùng màu đỏ trên toàn bài viết.

Đọc kỹ nội quy trước khi post bài. Nội quy box Literature
Phiền bạn edit lại.
Cảm ơn,
Spica.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách