Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kazehime
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KBS 2013] 1 Night 2 Days Season 2 (Ep 31 Completed HD, SD | Tuyển trans Hàn)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 10-4-2012 21:20:11 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên gửi lời cảm ơn đến subteam rất nhiều, cứ tưởng ko có sub ss2 để coi cơ.
Nói thật, vì quá "iu" dàn cast cũ nên chỉ down về xem trên tinh thần tò mò là chính. Nhưng xem xong tập 1, cảm giác thật khác biệt với những suy nghĩ lúc đầu.
Cảm nhận chủ quan thấy cũng chẳng có gì ấn tượng hay hoành tráng lắm, như cách mà người ta thường thể hiện cho những tập đặc biệt thế này. Hay nói đúng hơn là cũng có kế hoạch nhưng vì thiếu kinh nghiệm nên mắc lỗi tùm lum. Các thành viên mới cũng vậy, còn rụt rè và bị động, có thể thấy rõ Suguen nhiều lần cố dẫn dắt và khuấy động không khí. Túm lại là vẫn còn gượng ép, chưa được tự nhiên như dàn cast ss1 đã thể hiện và ghi dấu ấn trong lòng khán giả.
Nhưng đó chỉ là những cảm nhận nếu nhìn về ss1. Chắc chắn hầu hết mọi người khi xem xong tập đầu tiên này sẽ đã và đang ngóng tập tiếp theo. Vì sao nhỉ? (3 phút suy nghĩ ^^ )Các thành viên cũ thì không có gì để bàn nữa, vì đã quá quen rồi, mỗi tội là có vẻ lên mặt bắt nạt đạo diễn và các thành viên mới. Riêng Jong Min thì tự tin thấy rõ :DDDD. Các thành viên mới thì điều đương nhiên, vợ lẽ Cha là ấn tượng nhất, nhìn thôi là muốn sặc, là người hứa hẹn mang lại những màn cười lăn lết cho khán giả và cả những trò xấu xa, lười biếng nữa. Sung Si Kuyng thì đã làm quen từ tập đặc biệt của ss1 rồi, mang vẻ ngoài hiền lành, tinh tế và điềm tĩnh nhưng ko vì thế mà ko mang lại tiếng cười cho khán giả, nhìn cái mặt ra mở cửa lúc mới ngủ dậy thì biết. Và với chương trình 2D1N này, tương lai hứa hẹn sẽ còn nhiều khoảnh khắc vô đối hơn nữa. Joo Won mang ưu thế trẻ khỏe và rất "kute". Chú Kim Seung Woo thì ko dấu được vẻ nghiêm nghị của một người đứng tuổi, nhưng sẽ sớm con nít hóa thôi. Riêng đạo diễn mới, chưa nhận xét gì được, nhưng thấy cười toe toét thế -> yên tâm. Nói chung, ko tồi chút nào và rất hứa hẹn.
Điều đặc biệt, khi xem ss2, rất rất vui khi vẫn cảm nhận được những đặc trưng của 2D1N. Như một cậu nhóc, phá phách và tinh nghịch nhưng rất chân thật và đáng yêu.
Lúc trước nghe ss1 kết thúc, dù biết thế nào cũng sẽ đến lúc nhưng bất mãn ghê gớm. Còn bảo ss2 để làm gì, ai mà thèm koi. Giờ thì funny hết cỡ vì có cái để koi rồi. Có thể sẽ ko thể thay thế tình yêu ss1 và dàn cast cũ trong lòng khán giả nhưng ko vì thế mà ss2 ko thể tạo dấu ấn cho riêng mình. Hóng tập tiếp theo quá !!!!!

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
siwang + 5 Cảm ơn bạn
Kazehime + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 11-4-2012 00:04:55 | Chỉ xem của tác giả
Joo Won phải là người đóng phim vua bánh mì k
lúc đầu nhìn mình còn tưởng là Kang Dong Won nữa chứ
show này rất hay, ss1 coi mà ghiền bác Kang với anh em thất vong và vô dụng ( MC Mong, Eun Cho Ding và Seung Gi) tất nhiên k thể bỏ wa Kim C , bác Tài xế (Soo Geun) , Jong Min, Tae Woong
ngóng ss2 nhá
vậy từ h mình phải chừa ỗ đĩa lớn để tải rùi vừa Running Man và 2d1n nữa
thank subteam nha mong sẽ có mỗi tuần 1 ep như RM

Bình luận

đúng đó bạn, Joo Won chính là Ma Jun lạnh lùng của King of Baking ^^  Đăng lúc 17-4-2012 12:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 12-4-2012 21:29:40 | Chỉ xem của tác giả
3 thành viên cũ thì ko nói rồi nhưng mình tin chắc chú Cha sẽ làm tốt....mình thấy chú này  tham gia khách mời show nào thì tập đấy lúc nào cũng hay còn chú Kim Seung Woo mình cũng thích chú này diễn  viên xuất sắc ....nhưng ko biết tham gia  show thực tế ra sao kỳ vọng nhiều...hai người còn lại thì mình ko biết rõ lắm....mong mọi người sẽ thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 13-4-2012 08:31:16 | Chỉ xem của tác giả
oh my god

Season 2 giữ lại 3 nhân vật cũ là lee su geun , kim jong min, uhm tae woong :(

:(( kang ho dong, lee seung gi, eun ji won, mình nghĩ 3 ng này bỏ ra thật là tiếc

ko biết season 2 thế nào nữa có chú kim seung woo tham gia nữa kìa:)

Thanks Sub Team :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 13-4-2012 18:09:43 | Chỉ xem của tác giả
Vậy thấm thoát đã được 2 năm kể từ ngày đầu tiên mình biết đến 2 ngày 1 đêm. Từ những cái ngày căng thẳng ôn thi đại học, cứ mỗi khi thấy kiệt sức là mình lại vứt hết sách vở sang một bên, ngồi xem 2 ngày 1 đêm, đắm chìm vào cảnh vật thiên nhiên Hàn Quốc và cười sảng khoái trước những trò đùa của HoDong, Su Geun, MC Mong… Thế rồi nhoằng một cái vào đại học, nhoằng một cái mình không cần xem vietsub nữa mà vẫn hiểu những con người đó đang cười nói điều gì, nhoằng một cái từng người ra đi….

Để rồi…!

Như lời bài hát cuối cùng Season 1, Lời chào tạm biệt không phải là sự chia tay mãi mãi mà là lời hứa để một ngày nào đó chúng ta sẽ gặp lại lại nhau, mình đã, đang và vẫn tin rằng một ngày nào đó những con người đó sẽ gặp lại nhau và làm nên lịch sử như họ đã từng làm.

Hơi buồn khi biết rằng nhiều fan của chương trình đã bỏ đi sau khi Season 1 kết thúc, nhưng mình hi vọng Season 2 sẽ “kết nạp” thêm lượng fan kha khá.

Không phải vì quá yêu Season 1 mà mình tiếp tục Season 2. Mình yêu Season 2 ngay từ cái ngày đầu đầu tiên đọc trên báo và biết được những thành viên sẽ tham gia kì này.

- Trước hết là  Lee Su Geun. Như Tae Woong và Seung Woo đã từng nói, nếu không có Su Geun thì sẽ chẳng có gì là vui cả. Su Geun đã từng mệt mỏi căng thẳng trong những ngày đầu tiên tham gia chương trình, và có lúc tưởng chừng như bỏ chương trình mà đi. Vậy mà bằng sự nỗ lực, kiên trì, cố gắng của mình, bây giờ Su Geun đã thành công như thế nào. Nếu ai là fan của 2 ngày 1 đêm chắc hẳn cũng biết ít nhiều về điều này. Màu đại diện của Su Geun là màu xám, tượng trưng cho sự hỗ trợ - Su Geun là người hỗ trợ cho  MC chính là Kang Ho Dong. Nhưng không vì thế mà khi Ho Dong rời đi, Su Geun thay thế làm MC chính. Su Geun, vẫn như ngày nào, vui vẻ, hiền lành hỗ trợ và sát cánh cùng các thành viên khác để hoàn thành chương trình một cách tốt nhất.

Ở Season 2 này, như mong đợi, nếu các bạn xem tập 2, tập 3… đến bây giờ đã được 6 tập, các bạn sẽ thấy, Su Geun luôn tạo cơ hội để cho các thành viên mới bộc lộ được cá tính, sỏ trường của mình. Lee Su Geun là số 1 ! Một ngôi sao âm thầm tỏa sáng ! Và bây giờ đang tỏa sáng mạnh mẽ!!!

- Kim Jong Min khi mới xuất ngũ trở lại với 2 ngày 1 đêm khá rụt rè và… có vẻ mất hết tính hài hước của mình. Đó chỉ là những ngày đầu mà thôi ! Bây giờ Kim Jong Min đã trở lại rồi ! Reaction không chỉ lợi hại hơn gấp mấy lần mà bây giờ Jong Min còn là "Kim sunbae" - một trong 2 người cùng với Su Geun đảm nhiệm vai trò giúp đỡ các thành viên mới làm quen với chương trình. Ngố ngố, ngốc nghếch, thân thiện là tất cả những gì sẽ làm chúng ta "đổ" ầm một cái trước Kim Jong Min !!

- Joo Won – maknae mới của 2 ngày 1 đêm ! 1 cậu bé hứa hẹn sẽ càng ngày càng thú vị. Tập 1, tập 2 Joo Won không xuất hiện nhiều lắm nhưng những tập sau thì đã có "đất diễn" ! Nếu như ở vài tập đầu tiên Joo Won là một cậu bé hiền lành, vâng lời các anh, ăn gì cũng kêu ngon thì ở những tập tiếp theo ta mới biết – thằng bé cũng láu cá lắm nhé! Cùng chờ đón một "bộ mặt" khác nữa của maknae trong những tập của theo của chương trình nào~~~   

- Cha Tae Huyn – một trong những lí do khiến mình mong ngóng Season 2 ! Người ta thường bảo so với hình tượng trên film thì ngoài đời khác hẳn ( như Uhm Tae Woong) thì đến Cha Tae Huyn mình chắc chắn khẳng định một điều: Những vai diễn của Cha Tae Huyn là chính con người của anh ấy! Không có từ gì có thể miêu tả được con người này.. Thôi thì kết bằng một câu quen thuộc: Xem thì biết! ^^

- Uhm Tae Woong khá dè dặt vào những ngày đầu tiên tham gi chương trình nhưng dạo này đã bắt đầu “mở miệng” nhiều hơn, tự tin hơn và còn biết pha trò cười nữa! mặc dù mấy trò đùa vẫn còn ở mức độ trung bình cộng. Khi nhìn thấy Tae Woong như thế lại bất giác về Su Geun những ngày đầu tiên tham gia cũng y như vậy. Ở Season 2, mình bắt gặp được sự đồng cảm ấm áp của mọi người giành cho Tae Woong. U can do it, fighting Tae Woong!!!!!

- Kim Seung Woo – có lẽ sau Lee Su Geun – là một trong những người chịu áp lực khá lớn vì Seung Woo là thành viên lớn tuổi nhất trong số các thành viên. Điều mà mình thấy yêu mến ở thành viên này là, sau khi xem vài tập của chương trình, rồi xem phỏng vấn mình mới biết, vào ngày đầu tiên quay film, Seung Woo đã mấy ngày liền không ngủ nghỉ, sau khi làm việc xong lập tức đến đảo Beakga ngay. Vậy mà mình không hề thấy sự mệt mỏi biểu hiện trên khuôn mặt của Seung Woo (44t rùi chứ trẻ gì đâu, sao khỏe thế nhỉ!) mà thay vào đó là sự tự tin và cố gắng. Khi tham gia 2 ngày 1 đêm – một người không thể ngủ ở nơi nào khác ngoài nhà mình – lại có thể ăn ngủ ngon lành thoải mái như vậy, quả nhiên, Seung Woo đã quen với môi trường làm việc này rùi ~~~  Ở tập tiếp theo, Seung Woo đã nói “Các chú em, hãy tin ở anh!”. Không chỉ có các members đâu, 2 ngày 1 đêm fans cũng sẽ tin vào người anh cả của chương trình! Fighting Kim Seung Woo!!!!! ^^

-  Sung Si Kyung~~~ Giọng ca ballad tuyệt đẹp! Từ những ngày mình học lớp 1, lớp 2, Sung Si Kyung đã ra mắt với những bản ballad tuyệt đẹp và mình cũng đã nghe nhạc của Sung Si Kyung rất rất nhiều! Qua Happy together, Strong Heart, 1 night 2 days with Viewers 2011… mình càng yêu quí Sung Si Kyung. Sau Lee Su Geun, thành viên mà mình thích nhất là Sung Si Kyung! Hoàng tử Ballad với chiều cao khủng, giọng nói ấm áp, cái đầu thông minh đi kèm cặp kính không thể không có ^^ Tính cách của Si Kyung ấm áp như giọng nói của anh vậy! Nhất là cảnh anh lấy 2 bàn tay của mình giữ ấm cho đôi tai của Su Geun. Chỉ thoáng qua 3s thôi nhưng với 1 đứa xem đi xem lại đến 5 lần mỗi tập như mình thì không thể không thấy được! Ấn tượng nhất trong suốt mấy tập là sự chăm chỉ tìm hiểu trước của Sung Si Kyung về địa danh chương trình đi đến, về những kiến thức đã được học mà vẫn nhớ ( mình mới hai mươi tuổi mà mấy cái kiến thức thông thường đã bay biến ra khỏi đầu từ bao giờ rùi!), cộng thêm với sự hài hước không ai có thể béc chước đc! Nhất là cuộc thi audition hô “1 đêm 2 ngày” lần 2 !!! Xem xong cười gãy cả ghế !!! * vừa bùn cười vừa xấu hổ thay cho cái ông anh này!* Sung Si Kyung còn khá ngại khi “cởi áo” trong chương trình. Nhưng mà biết làm sao được! Mùa hè đến rồi! vài vụ xuống nước là…. hết hình tượng ca sĩ Ballad ngay~~ Tập thể hình từ bây h đi nghen oppa~~~

Cuối cùng, xin cảm ơn Subteam… Lúc mình đang thấy hơi hụt hẫng vì fan Việt mình có vẻ không hứng thú với 2 ngày 1 đêm Season2 này thì lại tìm được các bạn!!! Gặp những con người có cùng chung sở thích và chia sẻ những tập phim, những cảm nhận với nhau ~~ mùa hè này sẽ vui lắm đây!

Hi vọng 2 ngày 1 đêm Season 2 này sẽ ngày càng mang đến mang đến cho người xem những trải nghiệm, tầm nhìn mới và cả những tiếng cười mới, sẽ tiếp tục nhận được sự yêu mến của mọi người. Và subteam sẽ càng ngày càng lớn mạnh, mang đến cho fan Việt những tập vietsub chi tiết và thú vị!!!!

Bình luận

kaka, đăng kí òi tham gia dịch nhé, đôi lúc thèm xem hết cap kinh khủng :D  Đăng lúc 17-4-2012 12:32 AM
đã liều đk thử :)) hi vọng là đc >"<  Đăng lúc 16-4-2012 07:30 PM
bạn hãy mạnh dạn lên, ko thử sao biết :> , đúng ko ?  Đăng lúc 15-4-2012 07:04 PM
nói thật chứ mềnh ko biết mấy về timer nhưng vẫn đăng kí chân timer, kể ra đến giờ nó đúng là quyết định đúng đắn  Đăng lúc 15-4-2012 07:01 PM
kaka, wind đừng lo quá thế, thực hành tạm ổn là đc rồi, có ai hoàn hảo ngay đâu, mừ bạn trans xong thì còn có khâu edit nữa mà :)  Đăng lúc 15-4-2012 06:59 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
siwang + 5 bạn cùng tham gia với chúng tôi th.
nonelse + 5 1n2d fan đích thực :-*
Kazehime + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 16-4-2012 21:02:22 | Chỉ xem của tác giả
Hú yeah thế là sắp có ep2 rùi, hơn 1 tuần wa không thấy làm mình cứ tưởng ...
SS2 bước đầu còn khá ngượng nghịu , và chú Lùn đã rất nỗ lực trong việc tạo không khí
mong rằng các ep tiếp theo sẽ bớt đi sự lúng túng và mọi người 888 nhiều hơn {:313:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 17-4-2012 00:53:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã gửi tiền cho các bạn trúng giải bình luận hay nhất cho Tập 01. Một lần nữa cám ơn các bạn tham gia, và chúc mừng bạn divinewind đã là người đạt được 100K$T (chưa thuế ) ^^

Mời các bạn tham gia bình luận tiếp cho ep 02 nhé

Bình luận

....lại được tiền nữa...... kiểu này phải năng hóng hớt hơn mới được ^^ Cảm ơn subteam nhiều nhiều   Đăng lúc 17-4-2012 08:08 PM
Vừa vào thì tự nhiên nhận được tiền, ko hiểu nguyên nhân gì, mò vào nhà mới biết =))))))))), cảm ơn subteam, không ngờ vừa được xem, được chia sẻ cảm nhận   Đăng lúc 17-4-2012 08:07 PM
thank u thank u thank u~~~ <3  Đăng lúc 17-4-2012 12:40 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
nonelse + 5 Quyên góp 5xu :P

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 17-4-2012 10:09:48 | Chỉ xem của tác giả
có ep 2 rồi!!!!!!!!!!!!!! =]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]
ST jjang!!!!!!!!!!!!!!!!!
những ai còn bị ám ảnh bởi ss1, mình hi vọng các bạn sẽ sớm cất nỗi nhớ đó vào 1 ngách trong trái tim để đến với ss2
bởi vì nếu ai chưa được coi ss1, khi bắt đầu coi ss2 sẽ thấy 1 show thực tế rất hay, rất bình dị, rất chân thật đúng như những tiêu chí mà ss1 đã có, chỉ có điều dàn cast đã thay đổi thôi
riêng mình rất tin tưởng vào dàn cast này, ngoài những gương mặt cũ thì những gương mặt mới đều rất hứa hẹn
coi ko sub thì ko hiểu gì, nhưng cái "điên" của dàn cast ss2 khác nhiều so với ss1, hãy đón chờ những gì mà họ đang làm sắp tới nhé

Ủng hộ ss2 hết mình, ST cố lên
nhân tiện cho mình hỏi: cuộc đình công của nhân viên đài KBS kết thúc chưa? để còn có ep coi dài dài nữa chứ T^T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 17-4-2012 19:15:08 | Chỉ xem của tác giả
keeke cuối cùng ep 2 cũng ra lò! có đoạn [No sub] hơi phí 1 tí ^^   hem bít bản HD có sub đoạn đó ko? ^^
down về xem trc đã rùi típ tục ngóng HD nào~~~~~
Ths subteam nha!

Bình luận

vậy ạ? subteam đã sắp xong bản HD chưa? thế để e dịch phần đó ra cho ^^  Đăng lúc 17-4-2012 09:13 PM
ko có bạn ơi, cái sub eng nó cắt lun khúc đó =.=  Đăng lúc 17-4-2012 08:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 17-4-2012 19:15:57 | Chỉ xem của tác giả
loveyoochun93 gửi lúc 8-4-2012 17:43
CẢM NHẬN CỦA MÌNH SAU KHI XEM 1N2D SS2 EP1 LÀ : MUỐN XEM TIẾP

Không thể phủ nhận "độ  ...

Thank mọi người nhiều. chỉ tiếc là mình ko giúp đc gì cho KITES.
Mình rất muốn học các kĩ năng làm sub để giúp cho Kites nhưng ko biết học chỗ nào. Mà yêu cầu của Kites lại cao...^^!.
Anh chị em nào sẵn sàng đào tạo mình ko ^^?

KITES là web đầu tiên mình thấy sub cực kì chuyên nghiệp và vô cùng nhanh.

Mình có chút ý kiến là nên làm đoạn preview đầu sôi nổi và màu sắc hơn chút, chứ mình thấy hơn nhàm, còn logo thì đẹp rồi. Có thể thay màu xanh bằng các màu khác cho mỗi chuyên mục thì quá tuyệt. {:311:}

Bình luận

uhm. Tiếc là mình không biết làm mấy cái này. mà cũng chẳng biết học chỗ nào ^^!  Đăng lúc 18-4-2012 10:08 AM
preview nào vậy bạn? cái con diều bay bay ấy hả?  Đăng lúc 17-4-2012 08:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách