Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House] (¨☆ Nadech ♥ Yaya ☆¨) - NadechYaya Vietnam Fanclub's Heaven - Full sub The Rising Sun Series ở box lakorn | Full sub Give me 5 concert phần Yadech đã có | Happy new year cả nhà ^^

[Lấy địa chỉ]
3721#
Đăng lúc 22-11-2014 12:30:31 | Chỉ xem của tác giả
Cuối năm là mùa tạp chí của Yadech :v, báo ra ồ ạt

Yaya trên tạp chí Dichan số tháng 11/2014

Cre: urassayaclubdotcom FB

Nadech trên tạp chí OK

Cre: mintmakeup

Sau khi lên lịch kí lệch giờ làm Yadecher kêu gào và khóc cho một dòng sông thì cuối cùng hôm qua 21/11 hai bé nhà ta đã kí chung :3 Đội hình vẫn như cũ còn độ tình chỉ có tăng chớ hông giảm

Cre: suwimonbreeze,natty_thong,yayeeumarin,sanddysandee

Cre: Bangi Ltp, ppcrmeu, YayeeUmarin, krittin.k, keaw_jung, BY@family

Bình luận

gì, kêu gào thảm cảnh í chớ biết hồi nào e :))) xong 2 bạn gặp nhau thì chuyển sang gào thét vì sung sướng :3  Đăng lúc 24-11-2014 04:50 PM
định đánh lạc hướng mng nhưng ai chả biết :))  Đăng lúc 24-11-2014 08:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3722#
Đăng lúc 22-11-2014 12:42:37 | Chỉ xem của tác giả
Trong buổi kí thì Yaya được fan tặng 1 con gấu

Cre: on pic,

Sau đó có người đứng dậy la lên tui cũng là Barry nè dường như mùi dấm thoang thoảng đâu đây, phải chăng có ng ganh tị với...con gấu

Cre: pittanomipa's utube

Sau đó Yaya có event buổi chiều tối nên phải về trước, và không quên ôm anh tạm biệt tình hình là sau đợt Maldives 2 bạn ôm nhau công khai 2 lần rồi nghen, điều mà 4 năm trời Yadecher đốt đuốc cũng k thấy, có vụ gì đây ta

Cre: on pic,

Clip minh họa:

Tối (21/11/2014), Yaya tham dự event Siam Center Idea Avenue presents M/M (Paris).

Cre: krittin.k, NYclub, noinah_gan

Trong event này kí giả đã hỏi Ya về bức ảnh đợt Maldives vừa rồi tay Na để hơi cao, sáng nay 22/11 Ya đã up bức ảnh lên và nói rằng mọi thứ vẫn ổn, và hai bạn chỉ là định tái hiện cảnh trong concert. Hồi đầu còn tưởng concept chụp ảnh chớ tự nhiên tái hiện concert chi chèn Bữa lội AF có bạn vừa kêu mong hai đứa chụp ảnh kiểu này thì hôm nay có luôn, chỉ thấy ng yêu chụp vậy thôi bé à :3 (mà nghi còn giấu nhiều hình lắm :v)

Cre: barryano1, urassayas, finpeo

Bình luận

gấu có khắc chữ N dưới chân kìa :v. Ya ôm xog fan hú hét, Na ngồi xuốg đá lông nheo như hả hê lắm :v 2 đứa ôm nhau m nghĩ k phải mới, chỉ là h` mới ôm lộ :v   Đăng lúc 24-11-2014 10:44 PM
ý mình là chỉ thấy nhỏ ôm người lớn tuổi thôi, tự nhiên chúng nó ôm nhau mình thấy khách sáo sao í :o  Đăng lúc 24-11-2014 08:09 PM
@shanerry: vụ ôm sao nàng, ta chưa hiểu lắm :P @hailt: tui bó tay cô nha =))) @hoanghontim: chắc bạn tặng cũng là Yadecher :3  Đăng lúc 24-11-2014 04:51 PM
cái bạn tặng ya con gấu ấy tâm lý quá à. con gấu đó có đeo kính giống con gấu lớn bên cạnh ya  Đăng lúc 24-11-2014 04:27 PM
aaaaaaaa thằng bé được ôm xong ngồi tủm tỉm cười sướng :)) mỗi mình đươc ôm =)))))))))))) vui quá đê :x  Đăng lúc 24-11-2014 08:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3723#
Đăng lúc 22-11-2014 12:45:18 | Chỉ xem của tác giả
Clip khác của buổi kí lịch:

Anh giúp em lên bục, đi với anh thì anh chăm tận răng

Cre: @katai_ny

Ya dễ thương

Này thì hát cho anh nghe rồi vẽ lên tay anh nữa nhé

Cre: @by_family

Bình luận

khiếp, soi hả cô :)))  Đăng lúc 24-11-2014 04:51 PM
E phát hiện ra cái hình vẽ trên tay là hình mặt cười: hai chấm mặt rồi đến miệng cười  Đăng lúc 23-11-2014 11:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3724#
Đăng lúc 22-11-2014 19:24:49 | Chỉ xem của tác giả
Phỏng vấn Yaya trên tạp chí Oops 2014.

Yaya - Urassaya Sperbund.
Cảm thấy hạnh phúc và vui vẻ với tất cả mọi điều em làm.

1. Thật ra, Ba thường gọi em là Yaya. Tên đầy đủ của em là Urassaya – có từ Ya cuối chữ, nhưng Ba lại không thông thạo tiếng Thái Lan nên ông gọi em là Yaya.
Hầu hết bạn bè nước ngoài cũng không thể kêu tên đầy đủ của em. (Cười lớn)
--
2. Khi còn nhỏ, em thích ăn phấn em bé “Care”, nó rất ngon. (cười lớn)
Khi mẹ thoa phấn lên người, em liếm phấn trên tay hết luôn. Khi nếm nó em cảm thấy như umm .ngon thiệt ngon.
Lúc đó em ăn thường xuyên đến nỗi mẹ phải nói với quản gia không được mang phấn em bé vào nhà lần nào nữa.
Nhưng bây giờ đã lớn, hiểu biết rồi, nên em không ăn nữa (cười).
--
3. Em không thích ăn bữa chính, em thường chỉ ăn bữa ăn nhẹ. Mẹ bắt em phải ăn thức ăn và ngừng ăn vặt đi.
Vì vậy, em phải lẻn đem vào nhà và ăn trong phòng tắm. Cho đến khi tất cả mọi người trong nhà biết rằng phòng tắm là nơi yêu thích của em và em thích ăn đồ ăn vặt trong đó.
Nhưng em hay bị bắt tại trận lắm vì em thường quên “bằng chứng” trong phòng tắm. (buồn cười lắm)
--
4. Bình thường, em là một cô gái rất ngoan, thật đó (cười). Không có chuyện nghịch ngợm đâu.
Cho đến một ngày, em tranh luận với giáo viên vật lý vì ông ấy xóa tên em khỏi đội tuyển bóng đá ở trường.

Vì lúc đó em đã bắt đầu làm việc, không có thời gian để luyện tập. Đó là lý do ông gạch tên em ra khỏi nhóm.
Nên em và các bạn đã phản đối bằng cách nằm xuống trên đường nhưng các giáo viên vẫn không quan tâm. (cười lớn)
--
5. Quay lại thời gian lúc em đang sống ở Pattaya, em rất giỏi dự đoán xổ số. Một lần, em đang ở một cuộc thi cưỡi ngựa. Con ngựa mà em cưỡi là số 47 và em đi ngủ và nói mơ : "cố lên số 47" những người trong nhà mua số đó và họ đã chiến thắng giải thưởng lớn.

Và người hốt rác trong khu phố cũng trúng được từ số mà em nói.
Ông hỏi em "Làm sao biết?". Em nói rằng thiên thần nói với em như vậy. Sau đó người hốt rác mua số mà em thường nói. Vì vậy, ông gọi em là Angel, và luôn hỏi em cho số.
Thường thì tất cả mọi người khi thấy em sẽ hay yêu cầu chụp ảnh với em. Nhưng ông ấy thì luôn luôn xin số (cười lớn)
--
6. Em thật sự rất sợ đêm tối và bóng ma. Đến bây giờ em vẫn còn để đèn sáng khi ngủ, nếu không em sẽ không ngủ được.
Một lần, trong chuyến đi thực hành về Phật giáo ở tỉnh Chachoengsao em bị ám ảnh bởi một bóng ma.
Em tỉnh dậy và thấy một người nào đó trước mặt, em cảm thấy như có rất nhiều người mặc dù chỉ có mẹ em trong căn phòng đó.
Không chắc liệu có phải lúc đó em đang nằm mơ không.

Lúc đó em chỉ mới học cách làm thế nào để mở rộng lòng yêu thương vạn vật (theo Phật giáo) nhưng em đã quên tất cả mọi thứ.
Vì vậy, em chắp tay lại và yêu cầu họ cho phép ở lại căn phòng này một đêm, bởi ngày mai em phải dậy sớm, xin vui lòng cho em nghỉ ngơi thoải mái. Và ngày mai khi em tỉnh dậy em làm công đức cho họ.
--
7. Em hạnh phúc nhất khi nhìn thấy biển, núi và cảnh vật thiên nhiên. Khi còn nhỏ, chị gái và em hay chạy ra khỏi nhà trong đôi giày bốt và nhảy múa vui đùa dưới mưa. Rất vui.
--
8. Em ghét làm móng tại tiệm. Em muốn làm ở nhà.
Có một lần, em làm móng tại thẩm mỹ viện và vô tình đá vào người làm móng vì em bị nhột.
Thật sự, em muốn tự làm móng, cắt, giũa, nhưng em không muốn sơn. Sơn làm em cảm thấy như móng tay của em bị bí bách, không thở được.
--
9. Em thích nhìn và ôm người lớn tuổi, họ rất dễ thương (cười lớn). Khi họ ôm em, em cảm thấy rất ấm áp và chân thành.
Em nghĩ rằng cái ôm từ người lớn tuổi luôn ấm áp hơn bất cứ cái ôm ấp, vuốt ve nào khác. Còn với những đứa trẻ con thì em thích trêu chọc chúng. (cười lớn)
--
10. Ước mơ lớn nhất của em là sở hữu một chú ngựa. Em từng cưỡi ngựa khi còn nhỏ rồi. Gia đình em chọn mua từ nước ngoài và đặt tên là "Sundance" nhưng nó bị ốm trên đường chuyển về nhà và đã không qua khỏi.
Từ đó, ba không cho em mua ngựa nữa. Em cưỡi ngựa không cần yên, vì chỉ cần em chạm hoặc vuốt ve thì nó đã hiểu chúng em phải đi lối nào. Em nghĩ em có thể giao tiếp với chúng như 2 người bạn vậy.

crepic + news: Urassayaclub.com
E-trans: space4ny - V-trans: renlyver, Autumn21 @kitesvn.com

Bình luận

Cứ tưởng em nó lớn hơn 1 chút, nào ngờ vẫn ngây thơ quá...haizzz  Đăng lúc 23-11-2014 01:36 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3725#
Đăng lúc 23-11-2014 16:47:29 | Chỉ xem của tác giả
Phỏng vấn Nadech trên tạp chí Don't 2014

Nếu bạn là fan đích thực của Nadech Kugimiya, bạn nên biết rằng anh chàng đẹp trai này không chỉ diễn xuất tốt mà còn rất giỏi ca hát và chơi nhạc cụ. Bằng chứng là trên sân khấu của những concert đặc biệt vài năm trước và chúng ta vừa mới thấy cậu ấy thể hiện điều đó lần nữa trong concert Give Me 5. Một concert lớn mang 5 chàng diễn viên nổi tếng lại với nhau và tất cả họ đã có mặt trên trang bìa tạp chí Don't lần này.

Khi bắt đầu, Nadech chào mọi người một cách thân thiện, giống như tính cách nghịch ngợm và thích đùa của cậu ấy trước khi chúng tôi bắt đầu nói về điểm khởi đầu của concert. "Nó bắt đầu từ 5 chúng em, những diễn viên cùng gia đình dưới sự quản lý của P'Ae Supachai. Chúng em nghĩ rằng mình rất may mắn, chúng em đã biết nhau từ lâu. P'Ae nghĩ ra dự án này và đã có một cuộc thảo luận với ATime.

Sau đó, ông ấy nói với chúng em và hỏi liệu chúng em có muốn thực hiện hay không. Em cảm thấy rất tốt với concert này, bởi vì em không phải gánh mọi thứ lên vai, em có 4 người anh em giúp đỡ mình, giống như một gia đình vậy. Những người bạn quen biết nhau một thời gian dài sẽ có những trải nghiệm mới mẻ với nhau trên cùng một sân khấu. Không nhiều người có cơ hội được đứng trên sân khấu Impact. Đây có thể là lần duy nhất 5 người chúng em sẽ có một chương trình như concert này. Và em nghĩ đây sẽ là một kinh nghiệm sống tuyệt vời".

- Luyện tập làm giảm bớt lo lắng.

Mặc dù cậu ấy dồn mọi nhiệt huyết và luôn sẵn sàng 100% bởi vì thích ca hát và đã có kinh nghiệm biểu diễn trước đám đông nhiều lần, nhưng khi bước lên sân khấu Give Me 5, cậu ấy vẫn không khỏi lo lắng.

"Em cảm thấy rất căng thẳng. Trước đó, em nhớ lại khoảnh khắc chúng em tham gia concert 4+1, khi chúng em ở sau hậu trường và tự nói với bản thân "cố lên". Chúng em không biết chuyện gì sẽ xảy ra trong tương lai nhưng lúc đó chúng em phải tự cổ vũ chính mình. Em không bao giờ quên giây phút đó và nó đã xuất hiện một lần nữa". Tuy nhiên, sự tập luyện chăm chỉ trên nhiều góc độ đã làm cậu ấy bớt lo lắng hơn.

"Càng luyện tập khiến em cảm thấy ít lo lắng hơn, nhưng em vẫn còn cảm giác tim đập mạnh và tay run rẩy khi hát trên sân khấu. Em thậm chí cũng lo lắng khi phải hát trên sân khấu của các sự kiện, thỉnh thoảng giọng của em còn rung nữa. Vì vậy, concert lần này em cảm thấy lo lắng nhiều hơn với bầu không khí, số lượng khán giả và tiếng hò reo. Nhưng đến khi kết thúc, mọi thứ đều ổn". Cậu nói và cười.

- Làm việc bằng tình yêu và đam mê

Nadech là một người yêu âm nhạc và luôn luôn có sẵn âm nhạc trong người. Cậu ấy hi vọng một ngày trong tương lai cậu ấy có cơ hội tạo ra âm nhạc của riêng mình. "Đôi khi em muốn tạo ra âm nhạc của riêng mình và có phòng thu riêng, em cảm thấy âm nhạc có sẵn trong con người em. Đến đâu em cũng ngân nga mấy câu hát, giai điệu với mọi người trong xe, điều này luôn luôn xảy ra.
Chúng em thường nói chúng ta nên sáng tác những bài hát của riêng mình nhưng chúng em đang chờ đến thời điểm thích hợp. Bây giờ chúng em có hơi chút mệt mỏi". Cậu ấy nó về lịch làm việc bận rộn của mình. Thời điểm khi chúng tôi thực hiện cuộc phỏng vấn cậu ấy đã kín lịch quay 2 bộ phim cả 7 ngày trong tuần.

Nếu một ngày cậu ấy thật sự tạo ra âm nhạc riêng, cậu ấy nói với
chúng tôi rằng cậu ấy muốn làm nó với những người bạn cũng yêu âm nhạc như mình. "Nếu em sản xuất nhạc, em sẽ mang những người bạn đến và chia sẻ ý tưởng với nhau. Chúng em có thể từ từ phát hành đĩa đơn và phong cách âm nhạc có thể đa dạng"

Với Nadech cả diễn xuất và âm nhạc là những phần quan trọng mang nhiều ý nghĩa đến cho cuộc sống của mình. "Diễn xuất là nghề nghiệp của em, một điều quan trọng là làm thế nào để khán giả có thể thưởng thức những gì em thể hiện và làm khán giả yêu thích nhân vật qua khả năng diễn xuất của mình. Giống như công việc thiết kế, em phải thiết kế lới thoại, nhân vật và giao tiếp với khán giả theo cách riêng của mình. Còn với âm nhạc, đó là sở thích mà em muốn sáng tạo và thể hiện một cách nhiệt tình.

Cre pic new + eng: space4ny.
V-trans: Frankie - Editor: Autumn21

Rate

autumn21 + 5 Cảm ơn em ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3726#
Đăng lúc 26-11-2014 21:50:44 | Chỉ xem của tác giả
Cập nhật hoạt động của Yadech từ 22-25/11/2014, mỗi bé quay một bộ riêng , ôi tháng 10 yêu dấu nay còn đâu   

(22/11/2014) Yaya quay Neung Nai Suang.

Cre: anyama,urassayas,aebrian

Nadech thử đồ lần cuối để dự đám cưới cùng với Mark

Cre: vvonsugunnasil

(23/11/2014) Yaya quay Neung Nai Suang. Nadech thu âm cho Mr. Peter project.

Cre: meawsy,aebrian,keaw_jung,_champion9

Thông tin thêm: Mr Peter Project "Sứ mệnh chinh phục" sẽ được trình chiếu tại Lễ hội nghệ thuật tỉnh Nan từ 13-14/2/2015 (cùng với phim của Saiparn và Thanva). Trước đó, sẽ có 1 chương trình đặc biệt tại nhà hát Siam Pavalai, Paragon (thời điểm trong khoảng từ 30/1 - 6/2/2015) và được trình chiếu tại Đại học Rangsit niên khóa tới.

Cre news: _champion9
E-trans: Marino.

(24/11/2014) Nadech quay Lom Son Rak.

Cre: keaw_jung

(25/11/2014) Nadech quay Lom Son Rak. Yaya quay Neung Nai Suang.

Cre: keaw_jung,aebrian

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3727#
Đăng lúc 26-11-2014 21:54:28 | Chỉ xem của tác giả
26/11/2014 Yaya quay Neung Nai Suang.

Cre: aebrian

May ra trong hoàn cảnh này có mấy tấm hình nhá nhá hồi Maldives cho đỡ hiu hắt, nhìn ảnh này nhớ Saichon Nangfa quá, mình rớt vào phim cũng vì cảnh tắm suối thế này

Này thì nắm tay

Cre: krongkarnp

Bình luận

tình quá lại sợ Yadecher gào thét bị nhấn chìm trong mật ong e ạ :)))))  Đăng lúc 27-11-2014 11:52 PM
từ ngày đi trăng mật về, 2 đứa tự nhiên hơn hẳn :x  Đăng lúc 27-11-2014 12:29 PM
cái ảnh dưới biển, thằng Na sướng chết đi được lại giả vờ nhăn mặt. rõ ghét :))  Đăng lúc 27-11-2014 12:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3728#
Đăng lúc 28-11-2014 00:02:23 | Chỉ xem của tác giả
Fan account thêm về sự kiện kí lịch CH3 2015 ngày 21/11 vừa qua.

Na đứng lên nhận mình cũng là Gấu không phải chỉ để gây cười mà quan trọng là giải vây cho Ya.
[đây là bài của fan Ya viết]

Khi MC nói rằng có một con gấu rất to từ fan gửi đến, họ bắt đầu trò đùa khẩu vị nặng "Hen Mee", (đại loại là đùa nhưng dùng những từ ngữ không trong sáng lắm), và khi món quà được xác nhận gửi đến cho Yaya, trò đùa đó chuyển hướng nhắm vào em ấy. Yaya đã rất bối rối. Ngay lúc đó, Nadech đứng lên và lớn tiếng nói rằng mình cũng "Mee" (tức là Gấu) và ngay lập tức kết thúc trò đùa kia. Bầu không khí sau đó chuyển sang trêu đùa về gấu ba (Na) và gấu con.

Sau khi fan hiểu được câu chuyện, họ đã choáng váng. Cách phản ứng nhanh nhạy tức thì của Nadech khiến fan cảm thấy thật dễ thương, đáng ngạc nhiên và cảm ơn Na rất nhiều. Không ngạc nhiên chút nào khi Yaya luôn nhấn mạnh rất nhiều lần rằng P'chai là quý ông rất tốt và luôn quan tâm đến người khác. Dĩ nhiên, chúng ta đều biết Yaya tin tưởng tuyệt đối P'chai của mình thế nào.

Fan của Na cũng có người biết chuyện này nhưng có lẽ là họ không muốn nói nhiều. Mục đích của bạn fan này khi kể lại là muốn mọi người biết rằng điều Na đã làm hôm ấy không chỉ để pha trò mà còn anh hùng nữa. Bên cạnh đó là nhắn nhủ đến các MC về trò đùa ở trên, hy vọng rằng các MC sẽ chú ý và hạn chế trò đùa này vì không phải ai cũng thích thú với nó.

Crepic: on pic
Cre news: http://pantip.com/topic/32891540
E-trans: Mazuhoro/NDP - V-trans: [email protected]

Bình luận

Bạn Na rất nhanh trí :)  Đăng lúc 29-11-2014 01:58 PM
ko thích đùa hư hỏng với bé nhà mình tẹo nào. hừ. đúng là chồng tương lai của em rất tuyệt vời đấy Ya ạ :x chị cũng yêu :))  Đăng lúc 28-11-2014 08:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3729#
Đăng lúc 16-12-2014 17:43:43 | Chỉ xem của tác giả
ôi nhà dạo này đi đâu hết rồi vắng vẻ quá
vào nhà mấy lần mà chẳng thấy có gì mới cả. . mấy bạn đi đâu hết rồi. mình chỉ biết vào xem thôi không biết cách đăng bài hay hình.
Sắp noeil rối chúc cả nhà noeil vui vẻ nha

Bình luận

đăng hình dễ lắm bạn. cách của mình hay làm là reup lên imgur.com rồi copy link dành cho forum dán vào đây là được. Noel vui vẻ cả nhà  Đăng lúc 20-12-2014 08:33 AM
đăng bài hay hình dễ lắm, có gì bạn cứ hỏi nha ^^ đợt này mình bận quá, các bạn trong nhà cũng bận thế là vắng quá trời luôn :( cảm ơn bạn nhé, Noel vui vẻ ^^   Đăng lúc 18-12-2014 10:32 PM
đúng là nhà dạo này vắng quá, mãi mới thấy có bạn vào post bài :D tiện thể chúc mừng sinh nhật zai yêu nhà chúng ta :x chúc em sớm lấy vợ :-*  Đăng lúc 17-12-2014 11:08 AM
hi noel zui zẻ nhoa bạn  Đăng lúc 16-12-2014 11:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3730#
Đăng lúc 17-12-2014 19:55:25 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là bạn trẻ cũng đón sinh nhật lần thứ 23 rồi, mới 23 thôi à mà sao thấy bạn trẻ từng trải quá

Năm thứ 4 đi qua sinh nhật và vẫn chưa có cơ hội để gặp bạn thật sự ngoài đời. Thêm 1 tuổi mới, hy vọng e sẽ gặt hái được nhiều thành công hơn nữa trong diễn xuất, tình yêu tình báo thuận buồm xuôi gió
Thiệt tình là cũng ko biết nói gì nữa , thôi thì cầu cho những gì em mong đợi sẽ sớm thành hiện thực vậy.
Chúc sinh nhật vui vẻ Barry !!!

Cre on pic

Bình luận

@hailt uh, dạo này ss bận làm đề tài :), nàng @autumn21 ta chỉ hy vọng là ngày ấy sớm tới thôi à...keke  Đăng lúc 18-12-2014 11:46 PM
chúc mừng sinh nhật e trai và chúc nàng sớm gặp đc e nhé ;)  Đăng lúc 18-12-2014 10:33 PM
ôi đúng là sinh nhật em zai mới thấy mng vào. lâu quá ko thấy ss :D  Đăng lúc 17-12-2014 10:36 PM

Rate

autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái! :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách