Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: co4la1116
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House]1N2D_Variety Family 4ever!!!

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 2-1-2012 19:16:44 | Chỉ xem của tác giả
Mới có vietsub Ep216 hôm qua, hôm nay mình mới xem được
Lúc trước mới chỉ xem raw, không hiểu hết anh zai viết những gì cho các hyung, hồi trước cũng mới chỉ đọc tin tức về đoạn tin nhắn này và biết qua qua
Nhưng bây giờ xem lại = vietsub, cộng thêm giọng đọc truyền cảm đến khó tin của MC radio, mình không ngăn được nước mắt ngay khi những dòng đầu tiên được đọc lên :(
Không chỉ riêng mắt anh, mình còn cảm nhận được những giọt nước trong mắt mỗi thành viên đang cố gắng ngăn lại để không rơi ra - khi nghe bài viết ấy được đọc lên.
Cảm ơn anh zai, cảm ơn các hyung của anh, cảm ơn 1N2D team :(
Bây giờ xúc động quá nên chỉ biết nói thế thôi.

Thực ra mới chỉ xem đến phút 23 đã phải nhảy vào đây viết cái này rồi mới xem tiếp được, cho nên hiện tại vẫn chưa biết các hyung sẽ nói gì về bài viết của anh zai đây...

Lại nhớ bác HoDong ghê :(

Bình luận

hình như nguyên bản lá thư đó dài & cảm động hơn nữa. hình như đã bị cắt bớt 1 đoạn rồi đó ^^i  Đăng lúc 5-1-2012 11:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 3-1-2012 08:30:46 | Chỉ xem của tác giả
Cứ sợ bà con coi 216 xong sẽ chê.
Vì 214, 215 thì cười nghiêng ngả; qua 216 chủ yếu là tình củm thắm thiết da diết của các anh các chú dành cho nhau, cộng thêm là giới thiệu phong cảnh.
Ep này không vui bằng 2 ep trước nhưng ý nghĩa hơn.
Mọi người enjoy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 6-1-2012 08:27:05 | Chỉ xem của tác giả
nonelse gửi lúc 3-1-2012 08:30
Cứ sợ bà con coi 216 xong sẽ chê.
Vì 214, 215 thì cười nghiêng ngả; qua 216 chủ yếu là ...

Có sub mà xem là tốt lắm rồi u ơi. Ep nào cũng quý giá cả. Yên tâm là không khi nào có ai chê đâu ^^
Thank u so much! :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 7-1-2012 18:17:47 | Chỉ xem của tác giả
có bạn nào biết bài hát ơt tập 212 21:04 phút là bài gì ko?lúc ma Ho Dong bước nào vườn dưa hấu đó.Mình xem mà ko nhớ ra đc đó là bài gì,lấn cấn mấy ngày nay ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 14-2-2012 02:14:27 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là 1N2D đã đi đến hồi kết sau gần 5 năm phát sóng. Với tôi, trong 5 năm đó thì 1N2D luôn là một phần không thể thiếu mỗi dịp cuối tuần ngồi nhà ôm cái tivi...
Trước khi bắt đầu viết những dòng này, cho tôi xin lỗi trước vì có thể những gì tôi viết chưa chắc đã đúng với suy nghĩ cũng như sự ủng hộ của mỗi người cho từng thành viên trong đoàn.

Với tôi, dàn cast chính vẫn luôn là 6 thành viên, 6 anh em Kang Ho Dong, Kim C, Lee Sugeun, Eun Ji Won, MC Mong, Lee Seung Gi... và tất nhiên không thể thiếu được chú chó mascot Sanggeun rồi. Bản thân tôi thật sự cảm thấy Jong Min không phù hợp lắm với dàn cast, bởi thế cho nên khi chương trình thông báo sẽ đón Jong Min trở lại, tôi đã linh cảm sắp có điều gì đó xảy đến. Bình thường thì chỉ 5 người thôi, giờ thì thành 7, có cẻ những nhiệm vụ đơn lẻ giành quyền ăn/ngủ trong nhà sẽ không có vấn đề gì cả, nhưng việc phân nhóm sẽ gặp trở ngại vì lẻ người... Và tôi vẫn luôn cho rằng việc Kim C dời khỏi 1N2D là một sự hy sinh nhường chỗ cho Jong Min chứ lý do tập trung vào sự nghiệp âm nhạc dường như không thuyết phục được tôi cho lắm. Thế là 1N2D đã chia tay 1 người anh OB, 1 người mẹ luôn luôn quan tâm chăm sóc mọi người xung quanh, 1 Kim C lầm lũi và hay một ông anh vô gia cư lúc nào cũng trông thật khổ sở.... Rồi đến vụ tai tiếng của MC Mong, tôi biết nhà đài trực thuộc chính phủ nên việc edit MC Mong ra khỏi chương trình là việc hoàn toàn không thế làm khác được trong lúc vụ tai tiếng diễn ra, nhưng đôi khi tôi vẫn cảm thấy tiếc và nhiều lúc là không công bằng cho Mong. Thế là 1N2D lại chia tay 1 người anh em, 1 con khỉ, 1 thành viên hết mình "điên dại" vì chương trình nhưng cũng vô cùng tình cảm, và hơn nữa là Disappointing Brothers mất đi 1 thành viên hoang dã.... Tỗi hiểu, việc 5 thành viên còn lại cáng đáng vị trí của Mong là điều không hề dễ dàng nhưng tôi cũng như nhiều 1N2D fan khác vẫn luôn mong chờ sự quay trở lại của Mong, hoặc chí ít cũng là việc Kim C cân nhắc quay về trong thời gian này. Nhưng có lẽ vụ tai tiếng này quá nhạy cảm cũng như những sức ép mà nó mang lại cho cả đoàn là không hề nhỏ, và việc gánh vác thêm một phần của 5 thành viên còn lại khiến hầu như 1N2D đang đi vào lối cụt... Cuối cùng, sau bao cân nhắc, chương trình đã đón thêm thành viên mới... Tôi không định kiến Uhm Tae Wong, nhưng dường như anh không phù hợp lắm với chương trình, cái độ hoang dã, cái độ 'lắm lời" hay nhiều khi là "mặt dày" anh dường như đều không đáp ứng được. Dần dà một thời gian sau có chuyển biến tích cực hơn nhưng hầu như không thế nào lấp đi chỗ trống kia được. Và điều không ai mong muốn nhất là việc rút lui khỏi làng giải trí sau vụ tai tiếng gần đây của Kang Ho Dong, cựu đô vật có duyên ăn nói, tuy nhiều lúc đáng sợ nhưng cũng rất tình cảm, là cái trụ của chương trình, là người khới mào hầu hết mọi cuộc vui hay nhiều lúc là bắt vạ.... Và khi mà cái trụ đã ra đi thì những thành viên còn lại lại càng mệt và chịu áp lực hơn với đôi vai giờ không chỉ còn lo trách nhiệm của mình nữa mà là gấp đôi, gấp ba, thậm chí là gấp nhiều lần hơn trước.  Seung Gi cũng có duyên ăn nói nhưng việc đảm nhận vai "dữ" trong 1N2D dường như là không thế, Sugeun có hài hước nhưng những trò hay câu đùa hài hước đó nhiều lúc vô vị và có khi là vô duyên khi không còn sự hiện diện của Ho Dong nữa, và các thành viên còn lại thì hầu như đều vậy. Và điều gì đến rồi cũng phải đến, việc cáng đáng này càng ngày càng quá sức, ai cũng chịu áp lực quá lớn nên việc thông báo kết thúc chương trình là điều ai cũng tiên liệu được trước.

Tôi nhớ tập khi mà cả đoàn hành hương về cội, phải vất vả đi đường bộ cũng như đi tàu sang Trung Quốc mới đến được địa phận ở Bắc Triều Tiên... một đêm ngủ lại cơ dinh của một danh nhân Hàn Quốc, các thành viên còn đùa nhau chương trình sẽ còn tiếp tục đến lúc họ già khụ, có khi hôm nay quay rồi mai lại có người ra đi cũng nên, lúc đó, tôi chỉ mong như vậy, chương trình sẽ luôn tiếp tục, đến khi nào Hàn Quốc hết nơi để giới thiệu như tiêu chí của chương trình thì thôi.... Hay khi nhớ lại bản hợp đồng dài hạn của Seung Gi cùng bản hợp đồng trọn đời của Ji Won là tôi lại buồn cười.

Nhớ lúc ban đầu khi đến 1N2D, Seung Gi chỉ suốt ngày đi tiếp thị ca khúc của mình mọi lúc, mọi nơi và luôn ghi nhớ việc giữ gìn hình ảnh tốt đẹp của mình, hình ảnh con rể út trong "Những nàng công chúa nổi tiếng" bởi nhiều ajuma hay gọi Gi là bố Tengchi mỗi khi thấy Gi. Nhưng rồi dần dà thì làm sao mà giữ mãi hình tượng ấy được, khi mà nó không mang lại đồ ăn và chỗ ngủ ấm áp cũng như những điều kiện thuận lợi nếu không chịu hi sinh hình tượng, trở nên mưu mẹo hơn trong một chương trình giải trí "hoang dã" thế này. Từ  hồi tham gia 1N2D, sự nghiệp của Gi lên như diều gặp gió, và rating của chương trình cũng cao hơn hẳn, được coi là mang lại 70% khán giả cho chương trình. Sở thích nấu ăn và chế tạo những món mới nhưng khi bắt tay vào thực hiện thì là cả một vấn đề đau đầu cho các huynh. Tuy thông minh, nhưng nhiều khi lại nói hay làm những việc ngớ ngẩn đến nỗi các huynh phải đặt cho biệt danh Heodang, đúng là chàng hoàng tử vô dụng.

Nhớ 1 Eun Ji Won chịu hy sinh từ bỏ hình tượng idol của mình vì chương trình. Được biết đến với biệt danh Genius bởi những trò, những mưu mẹo vô cùng khôn khéo của mình. Nhưng đó chỉ là 1 phần trong tính cách trong chương trình của anh. Hình tượng nổi tiếng hơn cả của Ji Won trong 1N2D chính là biệt danh Eun Choding vì tính tình rất trẻ con của mình. Tuy là trẻ con nhưng Ji Won vẫn rất biết quan tâm chăm lo đàn em cũng như đàn anh của mình. Nhiều lúc là Dooly phồng mồm trợn má, nhiều lúc là lý sự rất trẻ con nhưng nhiều lúc lại tính toắn đăm chiêu tỉ mỉ như người già... Được biết đến nhiều hơn nữa chính là tần suất bị bỏ lại phía sau mỗi lần nhóm bắt buộc phải bỏ lại 1 người cũng như cả năm ngủ lều/ngoài trời....

Nhắc đến Ji Won thì phải nói đến MC Mong, nhóm 2 người Disappointing Brothers(sau này mới kết nạp thêm Seung Gi). Được biết đến với biệt danh Monkey vì nhiều lúc giống như con khỉ, còn được các bà các mẹ gọi là MBC Mong... Nổi tiếng với những trò nghịch dại như quấn băng dính lên đầu, trêu trọc Kang Ho Dong... và cũng luôn bị Ho Dong xử tội vì dám "vuốt râu hùm". Mong luôn hết mình cho chương trình, làm nhiều trò mà đúng nghĩa "to đầu mà dại" nhưng luôn mang cho mọi người sự sảng khoái vui vẻ. Đặc biệt phải kể đến biệt tài mô tả cho đối tác đoán, hơn nữa là khả năng nấu nướng khá ổn với biệt danh Mong Chang Cưm.

Kim C thì luôn trầm tĩnh và hình tượng điềm đạm này nhiều khi hơi trái ngược với dung mạo rất khó mà khen được của mình. Nên thế mới khiến mọi người bất ngờ khi nhiều fan nữ khen Kim C đẹp trai hay là lần 6 anh em nhận áo thun fan gởi tặng, không ai tin được đó là Kim C... Tuy trầm nhưng những tình huống có Kim C tham gia lại vô cùng hài hước. Là người chịu nghịch cảnh nhất khi mặc có mỗi quần đùi và quấn hộp giấy trong mùa đông giá lạnh hay mặc chiếc áo rét kiểu etskimo trong tiết trời hè nóng nực hơn 30 độ... Nhớ những lúc cả 6 thành viên rap trong khi Kim C đàn ghita, hay bộ phim nhái chuyện tình Paris trên nền ca khúc mới ra của nhóm nhạc Potato của Kim C, phải nói là cười lăn lộn.

Lee Sugeun là bác tài luôn thường trực của 1N2D, hễ đi đâu là luôn cầm sẵn tay lại. Có điệu nhảy ưỡn bụng đá chân mắt trợn ngược vô cùng hài hước, dù hơi thấp về chiều cao nhưng lại cao về khả năng hài hước. Nhược điểm chính là khả năng đánh rắm không giới hạn về không gian thời gian cũng như địa điểm, nhiều đến nỗi mọi người phải đặt cho biệt danh nhái theo ngôi sao Hollywood John Travolta thành John Troubleta.... Không ngại gì cả, luôn cởi trần lột đồ khi cần thiết khiến nhiều khi hơi mất mỹ quan, sẵn sàng cởi trần lăn trên tuyết để phán kháng nhưng vô hiệu. Luôn lé mắt dè chừng mỗi khi Ho Dong nói. Chương trình còn được vinh dự tham dự tiệc cưới của Sugeun, được cùng Sugeun tham gia thi lấy bằng lái xe buýt...

Kang Ho Dong, cái trụ của chương trình. Cựu đô vật vô địch nên hầu như ai cũng có chút nể sợ kiêng dè. Tạo thành 1 cặp Papa-Baby Bear với Jiwon. Là người anh cả, thân hình to lớn nhất và cũng kiêm luôn khoản... to mồm nhất. Tự xưng hổ Siberia nhưng hay bị gọi là Pig vì khả năng ăn cũng như thái độ trước đồ ăn của mình, bởi vô cùng yếu mềm trước đồ ăn. Luôn bày trò chơi, dù đã thỏa thuận thua thì chấp nhận nhưng vẫn cố thương thảo lại khi thua , bằng cả lời nói và nhiều khi là hơi chút 'bạo lưc. Tuy mang hình tượng dữ dằn nhưng lại rất tình cảm nên Ho Dong luôn được mọi người yêu mến và đàn em kính trọng.

Chú chó mascot Sanggeun đồng hành từ lúc chương trình mới bắt đầu, nổi tiếng bởi vẻ ngoài bảnh bao của mình cũng như những câu thoại được lồng vào mỗi lần chú xuất hiện. Tiếc là do có tuổi nên đã được nghỉ hưu.

Nhắc đến 1N2D là nhắc đến những trò Bokbulbok vui nhộn hay mỗi lần hô lên câu "Miễn không phải là mình". Những màn đấu trí rượt đuổi giữa mỗi lần chia đội, hay mỗi lần "báo thù" vì "ăn quả lừa" bị bỏ lại. Những lần ăn mừng của Disappointing Brothers hay những lần dầm nước bất kể điều kiện nào. Màn múa thuốc xịt muỗi, côn trùng trong đêm hay màn đồng ca ngáy của 3 kẻ ngáy nặng Ho Dong, Sugeun và Ji Won. Những màn maratong vật vã hay những màn uống phải những đồ uống chỉ 1N2D mới "hiển nhiên" có. Quả thật tôi thấy nhớ những lúc đó, chứ từ lúc xáo trộn nhân sự gần 1 năm trướcsau vụ tai tiếng của Mong, tôi đã cảm thấy 1N2D mất đi vẻ hấp dẫn mỗi cuối tuần của mình, nhưng tôi vẫn cố theo dõi cho hết vì vẫn còn Ho Dong, Ji Won cùng Seung Gi, và đặc biệt là sự xuất thần của Na PD quái nhân trong thời gian gần đây.

Giờ đây săp tới bắt đầu season 2 với sự ra đi của Ji Won, Seung Gi và Na PD, tôi cảm thấy không còn gì níu giữ tôi với 1N2D nữa. Dù cho Tae Wong, Sugeun và Jong Min tiếp tục ở lại với s2, tôi không chắc mình có lết nổi mà xem nó không. Vẫn biết người ra đi lo những việc lớn hơn, Seung Gi tập trung hơn vào các bộ phim và những show giải trí nhẹ nhàng hơn, Ji Won thì tập trung vào sự nghiệp âm nhạc, còn Na PD thì phát triển 1 show mới(có thể là nấu ăn như Na PD đã từng thổ lộ muốn có 1 show nấu ăn), nhưng nhiều khi vẫn thấy tiếc và buồn. Tôi chúc mọi người sống tốt, khỏe mạnh và thành công hơn trên con đường sự nghiệp, hy vọng 1 ngày nào đó, tôi lại đươc thấy cả 6 anh em hô to khẩu hiệu "1 Night 2 Days!"

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
siwang + 5 ngày đó rồi sẽ đến, hãy vững ti.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 21-10-2013 21:24:04 | Chỉ xem của tác giả
Thớt này chắc bị bỏ lâu rồi nhỉ :((
Mình là fan 1n2d mới, nên mặc dù thấy thớt đã im hơi lặng tiếng từ lâu nhưng mình cũng muốn vào làm quen nói chuyện với mọi người. Vì thật sự 1n2d là bữa ăn tinh thần mà dù có nhai đi nhai lại thì mình vẫn không thấy chán và luôn tạo cho mình niềm vui như lần xem đầu :
Không biết có còn ai dạo quanh hay không, nhưng nếu có thì hay tám với mình nhé, vì xem, cảm nhận, chia sẻ mới đủ hết cung bậc tình yêu dành cho show tuyệt vời này^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 21-10-2013 21:36:22 | Chỉ xem của tác giả
nancyt gửi lúc 21-10-2013 21:24
Thớt này chắc bị bỏ lâu rồi nhỉ
Mình là fan 1n2d mới, nên mặc dù thấy thớt đã  ...

Nếu ss ko quăng cái link cho e thì cũng ko biết có thớt này luôn
Cũng lâu quá ko ai vào rùi
Kéo cho nó lên nào {:412:}

Bài gần đây nhất cũng từ năm 2012 rồi, ko biết còn bao nhiêu fan của 1n2d ss1 còn ở đây nữa
và ko biết mọi người còn dành tình yêu cho 1n2d nữa ko
==
mình thì trong ổ chỉ toàn 1n2d thôi
Xem bao nhiêu show mà cuối cùng lưu lại trong ổ chỉ có show này. Thỉnh thoảng vẫn lôi ra để xem lại.
Có những ep mà xem cả mấy chục lần rồi mà vẫn cứ cười lăn lộn Chắc ko có 1 show nào mà có thế tồn tại trong tâm trí mình như vậy luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 21-10-2013 21:38:06 | Chỉ xem của tác giả
nancyt gửi lúc 21-10-2013 21:24
Thớt này chắc bị bỏ lâu rồi nhỉ
Mình là fan 1n2d mới, nên mặc dù thấy thớt đã  ...

vâng, có 1 mem fan cuồng nhiệt của 1n2d đây ạ {:438:}
em vừa đọc xong bài của người ở trên ấy ss, chưa bao giờ mò vào thớt này nên không biết có người viết về 1n2d hay vậy
dù bao nhiêu show mới ra nhưng 1n2d vẫn luôn là show tạp kĩ hàn quốc hay nhất với em
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 21-10-2013 21:45:14 | Chỉ xem của tác giả
hamy255 gửi lúc 21-10-2013 21:36
Nếu ss ko quăng cái link cho e thì cũng ko biết có thớt này luôn
Cũng lâu quá ko ai v ...

Ờ, hôm bữa hem biết ss đi đâu dạo quanh mới thấy thớt này, xong giờ mới nhớ ra mà vô còm ế)
Đợt tu bổ gần đây nhất, ss đã quyết định đá bay tất cả những em còn lại, chỉ để lại 1n2d thôi á, mà sắp tới show mới  với concert cụ sắp về hem biết làm sao nữa{:399:}
Cơ mà nói giề thì nói chứ chả thể nào để em 1n2d này lưu lạc lang thang nữa đâu
=
Tối hôm qua lúc nói chuyện với e xong ấy, gần đi ngẩu rầu mà cũng lôi ep 114 ra xem cười, xong rầu đi ngẩu =)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 21-10-2013 21:51:30 | Chỉ xem của tác giả
glotakan gửi lúc 21-10-2013 21:38
vâng, có 1 mem fan cuồng nhiệt của 1n2d đây ạ
em vừa đọc xong bài của người ...

Hềnh như những bạn yêu cụ cũng từ 1n2d ra thì phải, ss cũng vậy nè. Mà hềnh như em cũng thế đúng hem?

Còn những bài viết hay về 1n2d thì hơi bị nhiều ấy, chỉ là trong này mọi người hem thể hiện khả năng viết lách ra thâu :)))

Ngày nào  buồn cũng xem 1n2d, ngày nào vui cũng xem 1n2d, đúng là show hay nhất rồi còn giề ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách