Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Trao Lầm Tình Yêu Cho Anh | Diệp Lạc Vô Tâm

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 31-1-2013 11:22:22 | Chỉ xem của tác giả
Cá nhân mình cứ luẩn quẩn, lẩm bẩm câu "Vĩnh viễn hữu đa viễn" - mình thích để nguyên phiên dịch Hán Việt thế này hơn là dịch ra "Mãi mãi là bao xa" vì thật ra đọc câu Vĩnh viễn hữu đa viễn mới thấy cái thâm thúy của nó, nàng có thấy vậy không????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 8-2-2013 23:06:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích truyện này!
Khuất Vân thực sự rất yêu Du Nhiên, a từ bỏ tất cả về TQ để gặp người con gái mình yêu, vậy mà lại chứng kiến cảnh cô khoác tay ng đàn ông khác đi qua mặt anh như người xa lạ. Thực sự rất đau lòng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 14-2-2013 17:39:03 | Chỉ xem của tác giả
Em ngất nhất là đọan Lăng Lăng miêu tả người iu của Âu Dương Y Phàm ; phải dùng CPU dua 2 core mới thống kê hết....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 15-2-2013 21:19:11 | Chỉ xem của tác giả
Nói đùa chứ,
Nếu truyền này mà chuyển thể thành phim.
Biết tìm đâu ra 1 người "Nhân nồng như mực,vị đạm như trà" để vào vai GS Dương đây

Bình luận

Có rất nhiều truyện dựng thành phim rồi không hay như truyện.Gần đây nhất là Hoa Tư Dẫn...huhuhu  Đăng lúc 18-2-2013 02:46 PM
ko bao h mong dựng thành fim, mãi mãi ko có 1 ai có đc khí chất như Hàng  Đăng lúc 17-2-2013 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 18-2-2013 00:51:16 | Chỉ xem của tác giả
mình đã đọc đi đọc lại truyện này đến mấy lần rồi mà vẫn không thấy chán  :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 18-2-2013 01:01:38 | Chỉ xem của tác giả
DiệpNgữThần gửi lúc 23-10-2012 15:50
Vì là con gái nên khi đọc ngôn tình nhân vật mình chú ý nhất là nam chính [ Nữ chí ...

dù đọc rất nhiều truyện nhưng mình cũng thích nhất hai tiểu thuyết này. đúng như bạn nói về nv nam chính, nhưng mình còn yêu cả nv nữ chính rất kiên định, mạnh mẽ, k nhu nhược và tình yêu của Lăng Lăng với Dương Lam Hàng : chỉ cần người ấy không buông tay thì dù thế nào mình cũng k sẽ không buông
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 18-2-2013 23:36:49 | Chỉ xem của tác giả
SenHuong gửi lúc 15-2-2013 21:19
Nói đùa chứ,
Nếu truyền này mà chuyển thể thành phim.
Biết tìm đâu ra 1 ngườ ...

Cũng khó .... bây giờ mình thấy các diễn viên diễn theo công nghệ và đua thời gian quá ... họ nhiều khi không đặt hết tâm tư tình cảm vào nhân vật của mình, hoặc có thể vì một tác nhân nào đó làm cho họ không thể lột tả hết tính cách nhân vật. Ví như "Thiên Sơn Mộ Tuyết" - là bộ phim đầu tiên đưa lối mình đến với tiểu thuyết ngôn tình - cá nhân nhận xét nhân vật Mạc Thiệu Khiêm do anh Lưu Khải Uy đóng rất tuyệt, lột tả hết tâm trạng nhân vật nhưng nữ chính thì chán quá => cả bộ phim tớ thấy là "..."
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 19-2-2013 16:05:12 | Chỉ xem của tác giả
Cũng vì cuốn này mà mình bị nghiện sư đồ luyến, kết các anh thầy từ thầy Hàng, đến thầy Tống (trong Chết sập bẫy rồi) và đợt vừa rồi có thêm thầy Địch ( Từ Sao Hỏa đến La Mã):X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 20-2-2013 10:18:43 | Chỉ xem của tác giả
Dưong Lam Hàng  
tại sao lại không tìm đến anh sớm hơn...tìm đến TLTYCA ko biết đã bao lâu rồi.phải nói từ năm ngoái đến năm nay .. mấy cháp đầu đọc mò mò như rùa vì thấy chẳng có gì thú vị
nhưng đến khi DLH trở về nứoc tìm LL... thôi rồi ..từ Chưong đó trở đi tốc độ tăng chóng mặt vì bấn loạn DLH quá mức...đọc mờ mắt lại nhỏ thuốc cho bớt nhứt mắt đọc tiếp... 3 ngày mần xong anh Hàng {:184:}
tìm đâu ra trên thế giới này 1 Dưong Lam Hàng tuyệt vời như thế
bao giờ mới quên đựoc đây....
cám ơn Edit... bạn vất vả rồi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 20-2-2013 12:59:20 | Chỉ xem của tác giả
đọc truyện này n lần  trên net rồi, rinh 1 cuốn về gối đầu giường rồi, dụ dỗ bao nhiêu người đọc truyện này rồi, thế mà vẫn ko cảm thấy đủ. Yêu truyện này chết đi được.

Bình luận

<3  Đăng lúc 3-5-2013 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách