Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Trao Lầm Tình Yêu Cho Anh | Diệp Lạc Vô Tâm

[Lấy địa chỉ]
191#
Đăng lúc 23-5-2012 11:48:08 | Chỉ xem của tác giả
grace_Mk gửi lúc 23-5-2012 11:37
mấy ngày nay mất net k vô đc, đọc truyên qua wrb nhà mình
= đt quả là chơi khó nhau T ...

Bạn đọc Trao Lầm trươc đi, rồi đến ĐPHC rồi VQLT

Bên kia thì ĐLCC-> ĐLCH -> Chờ em.

Vậy là ok :))))))

Bình luận

hỳ...mình nhầm...với lại từ Hàn = giá lạnh... giống tiếng TQ...còn Hàng thì ko hiểu lắm nên bấm nhầm ^^  Đăng lúc 21-6-2012 09:58 PM
Thank nàng, tớ muốn lập 1 thớt để m.n chia sẻ n~ trích dẫn yêu thích từ các tp mà k bil pải đky với mod ntn?  Đăng lúc 23-5-2012 12:10 PM
Bạn muốn đọc ôn nhu sau TL cũng được. Đọc TL->ÔN->Sa ngã. ÔN và SN k liên wan h dế ĐPHC và VQLT  Đăng lúc 23-5-2012 12:07 PM
mình đang đọc ol chương 1 sói và dương cầm :) chắc có NT xong, rồi m.n mới làm ebook :D  Đăng lúc 23-5-2012 12:04 PM
nàng ơi, còn "thoát k khỏi sự ôn nhu của anh' của bạn Tiểu Úc và anh Phàm :D  Đăng lúc 23-5-2012 12:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

192#
Đăng lúc 26-5-2012 17:15:31 | Chỉ xem của tác giả
Đang đọc lại cuốn này, ngứa tay vô spam :d càng ngày càng bị kết con mắt "thẩm mỹ" của bạn LL cả lý tưởng cao cả của bạn LL ♥
Kết mấy câu của Lăng Lăng:
"Diện mạo Dương Lam Hàng thực xin lỗi người xem, nhân cách thực xin lỗi tổ quốc, phẩm hạnh thực xin lỗi nhân dân!" =)).

một đoạn chat của LL và DLH.
VVLBX: Tôi rất thích câu bạn vừa nói, lý tưởng của bạn là gì?
BLL : Mình muốn làm giảng viên đại học.
VVLBX: Dạy chữ dạy người, rất cao quý!
BLL : Không phải, mình muốn ra đề thi dễ một chút để mọi sinh viên đều có thể thi đậu….
Quá cao quý :))

Bình luận

ui iu anh Hàng nhất trong các soái ca của mẹ Tâm ^^  Đăng lúc 14-7-2012 12:05 AM
ko cần phải khớp, miễn là có DLH là ss khoái hết. :D Lúc đọc Ôn Nhu, cứ mong nhắc đến DLH, thiệt là tội lỗi! :D  Đăng lúc 27-5-2012 05:39 AM
những đoạn TT tả về DLH hay tuyệt, cực phẩm của cực phẩm, đọc Ô.nhu cũng thế, đoạn nói về DLH làm t ság hết cả mắt @@ chỉ tội 2 tt tình huống k khớp  Đăng lúc 26-5-2012 09:12 PM
đọc nhiều đoạn chat của 2 ng mà té ngửa ;))  Đăng lúc 26-5-2012 09:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

193#
Đăng lúc 26-5-2012 17:35:08 | Chỉ xem của tác giả
grace_Mk gửi lúc 26-5-2012 02:15
Đang đọc lại cuốn này, ngứa tay vô spam :d càng ngày càng bị kết con mắt "thẩm mỹ" c ...

Hãy chờ mà xem LL sẽ ra đề thi dễ cỡ nào!

Mình cũng đã có 1 thời có "giấc mơ cao cả" như LL ấy, đến khi làm giảng viên thật, ác và BT còn hơn DLH. Có lớp chỉ cho đậu có 2 đứa. :D

Cho nên khi đọc đến đoạn này, mình rất cảm Lăng Lăng. :D

Bình luận

đọc ôn nhu mà mắt cứ hóng DLH với LL :))  Đăng lúc 27-5-2012 07:28 AM
wow, ss à, em cũng đang cố gắng nuôi dưỡng giấc mơ như LL đây, k bik sau này liệu có đc cao cả như LL k :))  Đăng lúc 26-5-2012 08:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

194#
Đăng lúc 3-6-2012 10:36:06 | Chỉ xem của tác giả
http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?NS8xZi81MWZjYTQyMmVkYzUwM2E4NTmUsIC5ODFlZWFiZjdiN2M2Yy5cUIbaBmUsICDN8U2kgVMOiWeBSBUdXnhdUng4d0IMSQ4WeBdUngRaXxMw70gVGjDoW5oIEcUIbaBp4WeBdUngHdCAvInagaMEIFNhWeBSBMZWUgfHwx

Muốn dùng một ly Latte khiến em say sưa
Khiến em có thể yêu anh nhiều hơn một chút
Cảm giác yêu thầm em không thể nào hiểu được
Từ lâu đã có người bên cạnh nên em mãi mãi sẽ không hiểu
Nhìn thấy em cùng người ấy ở trước mặt anh
Chứng minh tình yêu của anh thật ngu muội
Em không hiểu được những nỗi buồn của anh
Bởi vì em vĩnh viễn chưa từng trải qua...
Vì em mà trả giá bằng nỗi đau này, em mãi mãi không bao giờ biết
Hà cớ gì anh phải miễn cưỡng chính mình mà yêu mọi thứ ở em
Lặng lẽ đóng cửa lại, âm thầm đếm những giọt nước mắt của anh
Vẫn biết rằng để em rời khỏi thế giới của người ấy là không thể
Anh vẫn ngốc nghếch chờ đợi một ngày nào đó kỳ tích xuất hiện
Đến một ngày nào đó em sẽ phát hiện người thực sự yêu em một mình chịu tổn thương...
Anh từng cho rằng bản thân sẽ hối hận
Nhưng không ngờ lại yêu đến say đắm khôn cùng
Vì em mà rơi giọt nước mắt đầu tiên
Vì em mà thực hiện bất kỳ thay đổi nào
Cũng không đổi được sự kiên quyết của em đối với anh
Đến một ngày nào đó em sẽ phát hiện
Người thực sự yêu em một mình chịu tổn thương...

Hàng ca ơi, may mà anh chỉ có trong tt ngôn tình, k có thực trên đời, nếu k bao nhiêu sắc nữ biết làm sao =))

bản ringtone của Hàng ca đây
http://www.nhaccuatui.com/m/1ZOkdNyydx

Bình luận

https://www.facebook.com/questions/449335471789964/ vote cho a Hàng <3  Đăng lúc 23-1-2013 12:16 AM
rất thích bài này á. Cảm ơn bạn ^^  Đăng lúc 21-7-2012 08:00 PM
Hay wá, cảm ơn bạn nhé :x. Cài làm nhạc chuôg ngay :">  Đăng lúc 15-7-2012 05:59 PM
nghe rất quen :)) hayyyyyyyyyyyyy  Đăng lúc 6-6-2012 12:05 PM
aww, hay quá, cám ơn em nhiều. :D  Đăng lúc 5-6-2012 04:08 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
Koko_18 + 5 Cảm ơn bạn
Spica + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

195#
Đăng lúc 5-6-2012 00:26:41 | Chỉ xem của tác giả
nghe nói TLTYCA rất hay
nam chính là cực phẩm trong các loại cực phẩm
thế mà ko hiểu lsao 2 lần m đọc đều bỏ dở giữa chừng
lần này sẽ quyết đọc cho = hết thì thôi

@Spica link ebook hỏng rồi bạn ạ ^^ bạn rảnh thì up lại cho m` với nhé   

Bình luận

hi vọng lần này bạn sẽ đọc hết và thích nhé. :)  Đăng lúc 5-6-2012 04:05 PM
bạn cho email đi, mình send cho bạn, ebook của người khác làm, mình ko có quyền up share đại trà ;))  Đăng lúc 5-6-2012 12:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196#
Đăng lúc 9-6-2012 11:31:20 | Chỉ xem của tác giả
Đi lăng quăng box Văn nghe mn nói giáo sư Dương mãi mà giờ mới biết a ấy là ai. Đọc 1 lèo hết TT TLTYCA rồi thì...Vâng, chúc mừng Dương Lam Hàng, có 1 người lại đổ gục dưới chân a đây

Vậy là mình đọc đc 2 TT của Tâm Tâm rồi, ngoài cách hành văn thì mình phục sát đất việc Tâm dùng khéo léo dùng bài hát lồng vào tâm trạng của nhân vật, hôm trước mới ngơ ngơ ngồi play back If you love him và đọc Sa ngã vô tội thì hôm nay lại khờ khờ play back Si tâm tuyệt đối và đọc Trao lầm, bài nào cũng hay và hợp hoàn cảnh k thể tả.

Nữ chính truyện của Tâm Tâm thì k cần biết bối cảnh thế nào nhưng tính cách hầu như là đều rất quyết đoán, cắt 1 phát là cắt luôn. Bên kia thì Băng Vũ 1 cú đt là biến mất khỏi cuộc sống của Trần Lăng còn bên này xem cách bạn Lăng Lăng cắt mấy cái đuôi theo mình cộng lúc từ bỏ giáo sư Dương trên QQ thì mình cũng phải công nhận với lời nhận xét trong truyện là lòng tốt nhưng cách thì tàn nhẫn dễ sợ . Đoạn gần cuối lúc LL kiên quyết đi Nhật LH k giữ lại đc quay đầu đi mà mình buồn ghê gớm, may mà còn có ngoại truyện k thì chết mất

Tóm lại là, cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã post 1 TT hay thế này lên kites ^^, tình hình là từ ngày lạc bước vô khu này cứ 2 ngày luyện 1 bộ thế này thì chắc chết mất, k làm việc gì đc, phải cai thôi, cai thôi {:426:}

P/S: sáng nay ra nhà sách thấy TT Mãi mãi là bao xa định mua về làm kỉ niệm nhưng đọc qua thì văn phong k giống lắm nên chưa mua, bạn Spica ơi cho mình xin ebook đc k bạn? Cảm ơn bạn nhiều lắm ^^

Bình luận

box có chỗ nào dành riêng cho gs Dương k b? chỉ mình vs  Đăng lúc 23-1-2013 12:17 AM
Đọc đồng lang cộng hôn đi bạn:))  Đăng lúc 20-7-2012 12:40 PM
đọc Sa Ngã Vô tội nên nghe Buông Tay của Lí Thánh Kiệt mwois chuẩn bạn ơi  Đăng lúc 18-7-2012 10:52 PM
xD thế là có 1 ng nữa sa vào hàng cực phẩm giáo sư Dương rồi hoho :">  Đăng lúc 11-6-2012 02:01 AM
Mình ở nước ngoài nên cho dù có đặt mua sách liền thì cũng mấy tháng mới tới tay, nên về phần thông tin thì cũng chỉ đi "hóng" thôi, hì hì :D  Đăng lúc 10-6-2012 10:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

197#
Đăng lúc 21-6-2012 08:22:38 | Chỉ xem của tác giả
mình đọc truyện này từ chiều hum qua

đến tới mức ko nỡ bỏ giữa chừng

gắng đọc 1 mạch tới sáng lun

thực sự rất hay

cảm động

thương cho anh Lam Hàng quá

anh ấy vượt bao nhiêu khó khăn thử thách

bỏ qua cuộc sống mà mọi người mơ ước

chỉ mong tìm ra cô

hơi buồn là 2 người phải quen nhau lén lút

ban đầu đọc truyện thì mình cứ nghĩ Lam Hàng nhà nghèo

vì Lăng Lăng nói là anh ko có điện thoại

với lại hoàn cảnh khi anh ở Mỹ...qua lời kẻ cứ thấy đáng thương

khi anh về TQ làm giáo viên thì nghĩ là anh rất giàu có

hẳn phải sống trong 1 nơi lịch lãm, sang trọng

nhưng sau đó lại đập vào mắt là hình ảnh anh quá gian dị với căn nhà trống không

cũng rất thương cho Lăng Lăng

khi thâm tâm cô phải giằng xé giữa tình cảm giành cho người cô yêu 5 năm và Lam Hàn

suy cho cùng thì cũng là vì cô có cảm giác thân thuộc

chắc là giác quan đặc biệt của cô đã dẫn dắt cô đến với Lam Hàng...chàng trai mà cô yêu thương bấy lâu

xúc động lắm cơ

có nhiều đoạn lấy nhiều nước mắt của mình lắm

đọc mà khóc ướt cả gối nằm

thanks bạn Spica rất nhiều :x

Bình luận

đọc qua các tiểu thuyết ngôn tình, nam chính mình thik nhất vẫn là Hàng ca mà thôi ^^  Đăng lúc 14-7-2012 12:36 AM
phải nói trong các bộ ngôn tình mình đã đọc, ko ai vượt qua nổi thầy Dương hết :x  Đăng lúc 21-6-2012 11:52 PM
hỳ...mình nhầm...với lại từ Hàn = giá lạnh giống tiếng TQ...còn Hàng thì ko hiểu lắm nên bấm nhầm ^^  Đăng lúc 21-6-2012 09:57 PM
Ôi, sao mấy hôm nay ai viết tên của Thầy Dương cũng thiếu chữ g ở chữ Hàng (xin lỗi vì nhắc bạn)  Đăng lúc 21-6-2012 07:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

198#
Đăng lúc 13-7-2012 16:49:49 | Chỉ xem của tác giả
tiểu thuyết thứ 2 của Tâm mà mình khám phá

giờ đây biết nói gì hơn ngoài chữ "tuyệt"

tính cách nv, tình huống, chi tiết, t/c mấu chốt, mắc xích hay

ẩn ý tràn đầy luôn ý

không ngờ Tâm dùng nv trong đây tạo ra vô vàng câu chuyện khác

không trùng lặp, không giữ giọng văn cũ, tích cáh khác niệt hoàn toàn

quả thật thú vị nhá và đặt biệt hay nữa chớ=))

cám ơn bạn chủ thớt nhìu nhá truyện rất hay=))

Bình luận

oh hihihi =))  Đăng lúc 17-7-2012 03:58 PM
ồ ss cũng ở đây xao ;))  Đăng lúc 17-7-2012 03:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

199#
Đăng lúc 18-7-2012 22:19:32 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu đọc thấy anh Hàng chưa có j quá nổi bật khiến mình thích như anh Thần, anh Phong với anh Quân Dật

Nhưng càng đọc về sau càng ko thể ko bấn vì anh Hàng quá tuyệt

Anh hoàn mĩ đến mức ko có thật, làm sao có trên đời 1 người đàn ông như anh. 1 người như anh làm sao có thể ko yêu

Mấy anh soái ca của Diệp Lạc Vô Tâm anh nào cũng khiến mình đờ đẫn vì thích

Các anh bá đạo, chung tình như thế, làm sao có thể làm ngơ :(

Bình luận

thấy quần mới rùi nha ss, đẹp đẹp em kết :x  Đăng lúc 24-7-2012 08:23 PM
em kết cái cuần của ss quá :x copy về làm background luôn rồi, gs Dương của lòng mình :)  Đăng lúc 22-7-2012 09:46 PM
mình ngồi lội page đọc com của bạn thấy hay nên rate, cùng fan của Hàng ca ^^  Đăng lúc 22-7-2012 07:42 PM
yêu cái quần quá. Mà cái cm của mình, từ đời thủa bao giờ tự nhiên được rate. Bấn vì sung sướng ^^. Tks!  Đăng lúc 22-7-2012 07:36 PM
mình kết cái signature nhớ :X  Đăng lúc 20-7-2012 11:08 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Spica + 5 rate cái quần :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

200#
Đăng lúc 20-7-2012 11:02:36 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này theo cảm nhận của mình là "cực phẩm" trong các truyện của DLVT
Một tình yêu qua mạng với chân lý: Gặp nhau, lên giường, xuống giường, vào Blacklist... đúng trong mọi thời đại.
Một tình yêu thầy trò với 1 HE làm thảa mãn đọc giả.
Một cuộc sống gia đình ko phải lúc nào cũng hoàn hảo như ngôn tình, nv chính luôn phấn đầu cho 1 điều mình mong muốn: Có 1 em bé để gia đình trọn vẹn hơn..
Tóm lại mình thích...

Bình luận

cực phẩm trong cực phẩm https://www.facebook.com/questions/449335471789964/ vote cho thầy Dương nè  Đăng lúc 23-1-2013 12:20 AM
^^  Đăng lúc 22-7-2012 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách