Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Trao Lầm Tình Yêu Cho Anh | Diệp Lạc Vô Tâm

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 27-2-2012 22:32:14 | Chỉ xem của tác giả
A mình xin chào các fan của soái ca Lam Hàng giống mình nha :p.
Tìm mãi mới thấy nơi cư ngụ của Lam Hàng và Lăng Lăng ấy ;)
Nhưng theo như mình đọc thì truyện này xếp vào HE mới đúng chứ sao lại là Open ending nhỉ? :-?
Dù sao thì cũng quá phục tình yêu 5 năm mà soái ca và Bạch tỷ dành cho nhau.
Thích truyện này cực, kéo theo chết mê mẩn cái ringtone của bạn giáo sư nào đó :))

Bình luận

*.*  Đăng lúc 2-3-2012 12:20 AM
Uhm mình chính thức mần quen bạn Cà nhá ;).  Đăng lúc 1-3-2012 08:15 PM
Gọi mình là Cà đi, mọi người hay gọi vậy ;))  Đăng lúc 28-2-2012 10:34 AM
Híhí 1 lô ở ngoài trang 1 đó bạn, ra là thấy ngay. Truyện về ÂDYP là bộ "Thoát không khỏi ôn nhu của anh", sắp tới sẽ có bạn post  Đăng lúc 27-2-2012 11:26 PM
Mình cũng bị sập hố anh ấy, đến giờ vẫn chưa leo lên được :x  Đăng lúc 27-2-2012 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
 Tác giả| Đăng lúc 27-2-2012 22:45:46 | Chỉ xem của tác giả
saosansang gửi lúc 27-2-2012 08:32
A mình xin chào các fan của soái ca Lam Hàng giống mình nha :p.
Tìm mãi mới thấy nơi c ...

hihi Open ending là trong sách đó bạn. Truyện giấy do người khác dịch.

Sách xuất bản chỉ dừng ở đoạn Lam Hàng sang Nhật tìm Lăng Lăng thôi.

Vì DLVT bán bản quyền tới đó, còn cái HE và ngoại truyện này là bản tác giả post trên mạng.

Viết cũng gần đây thôi ^^

Bình luận

Uhm, mình chính thức mần quen bạn Cà nhé ;)  Đăng lúc 1-3-2012 08:16 PM
uhm là Thoát ko khỏi ôn nhu của anh ;). Cặp Y Phảm-Tiểu Úc còn kích động hơn cả Lam Hàng vs Lăng Lăng. À nc tối giờ vẫn chưa mần quen.Mình là Sao,94er ;)  Đăng lúc 28-2-2012 07:46 AM
Hì. Thế ngoài Trao lầm tình yêu cho anh bạn còn đọc tác phẩm nào khác của DLVT? :D Chắc là ko bỏ qua ông em họ Âu Dương Y Phàm của soái ca Lam Hàng đâu hen :).  Đăng lúc 27-2-2012 11:22 PM
Hì, thì ra là vậy. Nhưng mà có cái ngoại truyện vẫn hơn chứ nhỉ :p. Quả thật đọc xong bộ này kết soái ca Lam Hàng ghê :">  Đăng lúc 27-2-2012 10:52 PM
Hì, thì ra là vậy. Nhưng mà có cái ngoại truyện vẫn hơn chứ nhỉ :p. Quả thật đọc xong bộ này kết soái ca Lam Hàng ghê :">  Đăng lúc 27-2-2012 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 28-2-2012 02:32:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình thắc mắc sao tác giả đặt tên là Trao lầm tình yêu cho anh nhỉ, chả thấy lầm tẹo nào, rất đúng người đấy thôi. LL mà buông tay là ối kẻ dòm ngó hihi
Mình rất ấn tượng truyện này vì có quá nhiều nét giống chuyện thật của mình, tất nhiên ko ly kỳ và "đỉnh" như trong truyện đc. Giá hồi ĐH mình gặp đc thầy HD nào như thầy Dương có phải mình đã học lên tiếp rồi ko =))

Bình luận

mình cũng nghĩ giống bạn ở dưới. Yêu 1 người ko như trong tưởng tượng cũng coi như là "lầm" rồi. Dù là người ấy hoàn hảo hơn ^^  Đăng lúc 28-2-2012 10:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 28-2-2012 04:39:03 | Chỉ xem của tác giả
Ice_Cube gửi lúc 28-2-2012 02:32
Mình thắc mắc sao tác giả đặt tên là Trao lầm tình yêu cho anh nhỉ, chả thấy lầm tẹ ...

Nếu mình nhớ không nhầm, thì trong truyện Bạch Lăng Lăng đã nói rõ rồi còn gì nữa bạn.
Lăng Lăng bị ám ảnh bởi sự đổ vỡ trong hôn nhân của bố mẹ  mình, nên LL luôn khao khát có mái ấm gia đình êm đềm, không đổ vỡ. LL luôn đặt ra tiêu chuẩn kén chồng của mình, là 1 người đàn ông bình thường không quá giàu, không quá đẹp trai. Lúc nào cũng kiên định không du di tiêu chuẩn còn gì^^
Lăng Lăng lựa chọn Uông Đào có lẽ chính bởi vì cô thấy anh bình thường đới, còn dù Trịnh Minh Hạo có tốt đến đâu cô cũng đâu có yêu, vì cô sợ 1 người chồng hoàn hảo, rồi sẽ theo bi kịch giống mẹ mình.
Cuối cùng quanh đi quẩn lại, đi tái đi hồi, cô lại trao tình yêu của mình cho người đàn ông không bình thường nhất thế gian này:)) 1 anh chàng vừa quá giàu, vừa quá đẹp giai:-j Cái  này hoàn toàn lệch lạc
với tiêu chuẩn ban đầu mà bạn;)) Anh DLH lúc nào chả tự ti vì không đạt tiêu chuẩn đới thôi;)

Vậy nên, chị ấy đã trao lầm tình yêu cho 1 người đàn ông quá hoàn hảo đó bạn:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 28-2-2012 14:14:42 | Chỉ xem của tác giả
phải nói mình yêu TT của Tâm Tâm nhất ah!
Mình quả thật rất phục tài của DLVT, viết nhiều TT như vậy nhưng ko hề có sự lẫn lộn giữa các nhân vật, mỗi người đều mang một nét riêng đặc biệt của mình
Mặc dù vẫn mẫu chung là siêu giàu, siêu đẹp, siêu thông minh, và siêu si tình nhưng khi đã đọc rùi mình ko bao giờ có thể bị lầm lẫn nhân vật này với nhân vật khác được hết!
Dương Lam  Hàng, Diệp Chính Thần, Trác Siêu Việt, Âu Dương Y Phàm, Lâm Quân Dật, Hàn Trạc Thần, An Dĩ phong, An Nặc Hàn...là những cái tên nam chính mà mình biết được cho tới bây giờ qua TT của TT...mỗi cái tên ấy gắn liền với một người mà người ấy mãi mãi là duy nhất trên thế gian này , ko ai có thể thay thế người kia được, ko NV nào trong họ vì sự xuất hiện của một NV khác mà bị lu mờ đi, ví như ngàn sao cùng toả sáng trong bầu trời mênh mông, đưa ta vào một thế giới bao la huyền ảo mà nơi đó mỗi vì sao lung linh kia mang bên mình một câu chuyện riêng, một tâm tình riêng...

Bình luận

Càng nói càng thấy phục DLVT, tuy vẫn là những anh đẹp trai nhưng khiến đọc giả khó quên hơn mấy nam chính trong truyện khác.  Đăng lúc 29-2-2012 11:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 29-2-2012 22:29:51 | Chỉ xem của tác giả
BN2212 gửi lúc 28-2-2012 14:14
phải nói mình yêu TT của Tâm Tâm nhất ah!
Mình quả thật rất phục tài của DLVT, viết  ...

Đúng đúng, mình cũng ngưỡng mộ DLVT ở chỗ đó. Lực viết phải gọi là kinh khủng, mỗi truyện một phong cách, rất đa dạng, xây dựng nhân vật cũng rất tốt. Không phải truyện nào cũng xuất sắc nhưng với một tác giả trẻ như vậy thì rất rất rất đáng nể (@_@) Độc giả cá tính khác nhau sẽ thích những tác phẩm khác nhau của DLVT, cũng có nghĩa khả năng sáng tác của cô ấy rất đa dạng, không đóng khuôn vào 1 style nhân vật hay loại tình tiết cố định.

Bình luận

*hugs back* Mong các tiền bối chỉ bảo cho mình nhiều :X Nghe tiếng kites.vn đã lâu mà giờ mới bon chen :")  Đăng lúc 2-3-2012 10:09 PM
giống bạn meo, tớ cũng nhìn vào nick và đoán thôi DD ạ :p. Nice to meet U here >:D<  Đăng lúc 1-3-2012 10:03 PM
meo
Nhìn thấy tên người post bài cuối cùng trong thread này, đoán chắc là editor rùi ... chen chân vào, lại còn được ngắm dung nhan chị nữa, hê hê, lời to rồi :P  Đăng lúc 1-3-2012 07:10 PM
:") :") :") Sao bạn đoán được?  Đăng lúc 1-3-2012 07:26 AM
:-O có phải người dịch không ta??? Nếu tớ nhầm thì sr nhé :p  Đăng lúc 29-2-2012 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 3-3-2012 08:20:03 | Chỉ xem của tác giả
Ủa sao kites.vn có đến 2 thread đăng TLTYCA luôn? (@_@) Một cái bên box ngôn tình do bạn hoaquynh gì đó post nữa. Anh Hàng & bạn Lăng Lăng có sức hút thật dữ dội, haha :))

Bình luận

hồi trước chung giờ tách ra thành hai nhà rồi chị, kst.vn riêng, kites riêng, mà kites với kst.net.vn là một  Đăng lúc 28-4-2012 10:02 PM
kts.vn và kites.vn có phải là 1 ko? Hôm qua lại có bạn hỏi chị post truyện ở kts.vn :-|  Đăng lúc 10-3-2012 09:04 AM
bài đó có lời Việt nữa, nhưng ko hay = nhạc Hoa, hàng thật bao giờ cũng chất lượng hơn :x  Đăng lúc 3-3-2012 11:34 PM
cái vietsub thì chị biết, chị gửi file cho bạn minzthu mà ^^ Chị thì thích Lăng Lăng không kém gì anh Hàng :X  Đăng lúc 3-3-2012 04:49 PM
em có thấy cái box đó, hình như là hội nhóm các bạn ấy lập riêng thì phải. Anh Hàng nổi tiếng lắm, C-Zone làm cả vietsub bài "Si tạm tuyệt đối" nữa híhí :x   Đăng lúc 3-3-2012 02:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 7-3-2012 13:52:33 | Chỉ xem của tác giả
Hồi trước thì mình chỉ loanh quanh luẩn quẩn mấy khu box phim, cũng có lập account, cũng có xèng..sau mấy lần nhà mình đổi domain, thế là lười lập account lại luôn.
Dù mời làm quen với box literature này mấy tháng trước thôi nhưng bây giờ gần như ngày nào cũng ngồi "luyện mắt" mấy tiếng ở khu này :))
Bắt đầu đọc Động phòng hoa chúc đầu tiên, lượn lờ thế nào mà đọc hết các truyện của sis Tâm mà ko thèm đọc Trao lầm này..(chả biết sao..chắc lúc í chưa có duyên :D:D:D)
Cơ mà từ hồi dính vào 2 ngày trước là cứ thế đọc 1 mạch..đến giờ thì đang ngồi học mà suốt ngày tơ tưởng anh Hàng. Ước gì tiểu thuyết có thật nhỉ :X:X:X mình cứ nghĩ thế đấy!!
ối ối anh Dương Lam Hàng ơi, em mà gặp người nào như anh ngoài đời là em chết đứ đử tại chỗ luôn :((
Đọc xong tự nhiên thấy...nhớ truyện quá..đọc mãi vẫn thấy..truyện bị ngắn =))

Bình luận

thêm 1 người nữa sập hố anh Hàng :))  Đăng lúc 7-3-2012 10:06 PM
Cảm thầy Dương nặng rồi....!!!! ở đây ai cũng cảm Tâm Tâm hết  Đăng lúc 7-3-2012 02:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 13-3-2012 06:41:24 | Chỉ xem của tác giả
Hixxhixxx...e đang đọc giữa chừng, muốn down ebook File PDFs để đọc cho tiện....
Mọi người biết ở đâu ko a...chỉ e với...bế tắc quá điiiii .:((((

Bình luận

Mình có để link down ebook ở trang 1 rồi đó bạn: http://www.mediafire.com/?k5ig21rb3358gov  Đăng lúc 13-3-2012 12:01 PM
http://jackreacher1994.wordpress.com/2012/02/02/trao-l%E1%BA%A7m-tinh-yeu-cho-anh-di%E1%BB%87p-l%E1%BA%A1c-vo-tam/  Đăng lúc 13-3-2012 08:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 13-3-2012 15:44:50 | Chỉ xem của tác giả
Đọc hết tr từ hôm nảo hôm nào rùi mà đến bh vẫn chưa hết ám ảnh. Tính đọc xong tr sẽ còm 1 cái để gọi là jải tỏa nỗi lòng mà khổ nỗi chưa có lúc nào viết đc cả...
Dạo này Tâm Tâm ngày càng hot nhớ, vào khu văn đập vào mắt đầu tiên lúc nào cũng là chữ TÂM to tướng. Nmà ngta viết tr hay thế, k hot bảo fí đi!!

Trc khi đọc tr này, m cứ ngĩ là tr sẽ buồn lắm, nghe cứ như kiểu kết thúc bi thảm lắm í! Fải vào đọc com của mng trc rồi mới đủ dũng cảm nhảy xuống hố. Ngay từ đầu tr đã bị ấn tượng rất mạnh vs cái tên của a Hàng rồi. Tên chi mà khó đọc dzữ, méo mó hết cả mồm miệng!!!>.<  Đến khi thấy cái nick QQ của a í, lại thêm 1 lần nữa bị ấn tượng mạnh. Thật sự rất thíc cách chơi chữ này của Tâm Tâm, quá là hay í!!! Mãi mãi là bao xa? - 永远有多远? M bị kết cái câu này chết đi đc

Rồi tiếp theo sau đó, càng đọc càng bị mê hoặc. Thật sự thích tr này quá thể í!!!   Iêu GS Dương tới mức dzã man tàn bạo vô nhân đạo lun ấy!!!
Con người anh ấy chẳng có điểm j để chê cả, tính cách cũng chẳng còn j để trách hết. Đặc biệt là tình iêu mà a ấy dành cho Lăng Lăng, thật là đáng khâm fục!!! Iêu nhau qua mạng mấy năm trời, rồi lại trải qua bn khó khăn mới jành lại đc tình iêu về cho mình. Tận mắt chứng kiến ng mình iêu trong vòng tay kẻ khác, tận tai nghe thấy những lời trách móc nguyền rủa mình từ chính người mình iêu... A ấy hi sinh bn thứ chỉ để đổi lấy tình iêu của 1 ng con gái, a ấy luôn nâng niu trân trọng thứ tình iêu mà a ấy k dễ dàng j có đc... Từng câu từng chữ mà a nói (mà chính xác là do Tâm Tâm tạo ra chứ ) đều quá thấm thía!!
Ôi a Hàng ơi, e iêu a quá!!!! {:414:}  Iêu con người a, iêu tính cách của a, iêu cả cái cách mà a iêu Lăng Lăng, iêu luôn cả cái nhạc chuông đt của a nữa... Ôi, tóm lại chỉ cần cái j có dính dáng đến a là e đều iêu hết lòng   

Nếu nói nam chính trong tr của Tâm Tâm đều là cực fẩm thì Dương Lam Hàng - 1 kẻ BT có văn hóa - chính là cực fẩm trong tất cả các loại cực fẩm ấy

Thật sự mà nói thì vẫn còn nặng lòng vs nhìu a nam chính khác nữa, đặc biệt là mấy a nam chính của Tâm Tâm, đọc đến đâu là đổ đến đấy, nhưng m tin chắc rằng sẽ còn bị GS Dương ám ảnh dài dài

Bình luận

@ Lin: bắt tay,ôm hun bạn cùg hội cùg thuyền,cùg iêu Hàg ca nào >:D< @Nu: c có fân tíck vì sao dàh fiếu đó cho Dật ca rùi mờ ^^ @Cà: c nhái lời Tâm Tâm thui mờ e :P   Đăng lúc 15-3-2012 12:00 AM
em like cụm "1 kẻ BT có văn hóa" =))))))))))))  Đăng lúc 14-3-2012 09:57 PM
C cảm thầy Dương mà c lại bỏ phiếu cho Dật ca à.=)))))) Bất khả tư nghị =))  Đăng lúc 14-3-2012 10:17 AM
Thêm 1 cô cảm thầy Dương quyết liệt...!!! :)....cùng hội cùng thuyền rồi :)  Đăng lúc 13-3-2012 04:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách