Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Trao Lầm Tình Yêu Cho Anh | Diệp Lạc Vô Tâm

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 20-2-2012 12:25:34 | Chỉ xem của tác giả
Spica gửi lúc 20-2-2012 12:13
bộ đó thì edit ko được hay cho lắm,
câu thoại còn cứng nhắc quá, truyện hiện đại ...

Hôm qua mình có lướt thử rồi bạn ah

Nếu chịu chuyễn ngữ đúng với hiện tại 1 chúc nữa có lẽ đây sẽ là 1 TT hay

1 TT hay nhưng edit giữ ngôn từ CV quá nhiều thật là tiết, nhưng bản thân những ng đọc được mà k có bản lĩnh edit như mình thì k thể nói j.

Cám ơn bạn rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 20-2-2012 13:23:04 | Chỉ xem của tác giả
Mình thật sự thích 2 bộ TLTYCA và ĐPHC của Tâm Tâm nhất trong số các TT của Cô ấy
Đây là suy nghĩ chủ quan thôi...
Không biết tại sao mà mình ko thoát được ám ảnh của 2 bộ này...
xem xong cứ lỡ vỡn trong đầu hình ảnh của 4 người này..
Đối với mình cảm thấy ĐPHC hay hơn, sâu sắc hơn, kịch tính hơn TLTYCA, nhưng TLTYCA lại dễ thương hơn, đáng yêu hơn...mỗi cái một vẻ...nhưng có lẽ đúng là edit rất rất quan trọng, ĐPHC edit ko hay bằng TLTYCA...đúng là người edit của TLTYCA edit quá chuẩn, câu chữ hợp lý, đã được Việt hoá hoàn toàn, xưng hô đúng hoàn cảnh, lại còn chú thích những thành ngữ, từng vựng ko hiểu thiên về Hán Việt nhiều nữa, đọc có thể thấy gần như tâm ý của Tâm Tâm được chuyển tải lại một cách hoàn toàn sát với chính văn nên đọc rất có cảm giác...
Mình cũng ko thể nào lựa chọn được thích ai hơn trong 2 NV DLH của TLTYCA và DCT trong ĐPHC nữa...giống như " Trời sinh Du sao còn sinh Lượng" vậy ah...hihi...Thích cả 2 anh..phải nói là rất rất thích..vô cùng thích luôn!!!

Bình luận

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Chúc vui vẻ ^^  Đăng lúc 20-2-2012 02:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 20-2-2012 14:40:39 | Chỉ xem của tác giả
BN2212 gửi lúc 20-2-2012 13:23
Mình thật sự thích 2 bộ TLTYCA và ĐPHC của Tâm Tâm nhất trong số các TT của Cô ấy
Đ ...

Mình cũng đang đọc chuỗi tác phẩm của DLVT

Có thể nói, cho đến lúc này, tác phẩm mình thích nhất vẫn là TLTYCA

ĐPHC cũng hay nhưng do edit chưa chuyển ngữ hết nên vẫn chưa toát lên được hoàn toàn nét cuống hút lời văn của tác giả. Thêm vào đó là ĐPHC cảnh H nhiều quá nên mình hơi ngán

Xét ra thì TT nào của Tâm Tâm cũng hay hết. Nhất là nam chính, hầu như TT nào nam chính cũng ấn tượng và hoàn hảo theo cách riêng

Bình luận

tớ cũng thích TLTYCA^^ DPHC đọc ko thu hút lắm có thể do người edit thật vs mình ko thích H nhiều quá :D  Đăng lúc 24-2-2012 12:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 20-2-2012 21:03:48 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 20-2-2012 14:40
Mình cũng đang đọc chuỗi tác phẩm của DLVT

Có thể nói, cho đến lúc này, tác phẩ ...

Mình cũng đang nghiền từ từ mấy tác phẩm của DLVT
Mình rất thích cách hành văn của Tâm Tâm
nhất là những đoạn lấy mùa, lấy hoa, lấy thời tiết mà miêu tả nội tâm của NV ah!
Hoặc những lúc 2 NV chính trò chuyện với nhau nghe rất là dễ thương, nhất là cách nam chính nói chuyện với nữ chính ah, nghe vừa nhẹ nhàng vừa triều mến....có bị nữ chính dùng cho những từ nghe cũng ngàn chấm lắm như nào là " sắc lang ", rùi" cầm thú", " rùi cẩu phế lang tâm"...nhưng nam chính nhà ta chỉ có cười khoái chí như được khen vậy...thế mới chết người chứ...hahaha...( bởi vì mấy anh này đều biết mấy nàng này nói  khẩu xà tâm phật thôi..mắng yêu đấy mà..)
Truyện của DLVT thì đúng là không thiếu cảnh H...nhưng đúng như một bạn nào đó nói ah, cảnh H chính là thành quả, là món quà hoàn toàn xứng đáng dành cho 2 nhân vật chính vì họ đã trãi qua muôn vàng khó khắn mới tới được với nhau...nó thễ hiện đỉnh cao tột cùng của  tình yêu, của những rung động, của những cảm xúc mà 2 NV đã dành cho nhau...nó trở thành những giây phút rất đáng trân trọng của họ nên thật sự mình ko thấy phản cảm khi đọc những đoạn highlight đó...hehehe...thật sự một phần thì mình cũng miễn dịch rùi với mấy cảnh ấy trong TT ngôn tình của Trung rùi...chỉ thấy TP nào thật sự hay, cảnh H được bố trí trong bố cục hợp lý của tác phẩm thì mình thấy ok thôi...xem là xem nội dung ý tưởng của tác phẩm chứ đâu xem cảnh H đâu mà thấy tác phẩm có H thì anti, quan trọng là nội dung, cốt truyện, cách xây dựng tính cách NV, cách tạo tình huống như thế nào là điều quan trọng nhất...
Rất vui được làm quen với bạn!
Xin lỗi bạn nha vì trong dép dành cho bạn mà mình nói khá nhiều ý kiến, quan niệm cá nhân..hihi..
Tại mấy nay mình làm SR trong mấy thread truyện của Tâm Tâm mình thấy bạn xuất hiện nhiều trong mấy thread này mình nghĩ bạn cũng rất thích TT của Mẹ Tâm nên rất muốn tâm sự nhiều với người cùng sở thích ah...hihi...!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 20-2-2012 21:13:37 | Chỉ xem của tác giả
BN2212 gửi lúc 20-2-2012 21:03
Mình cũng đang nghiền từ từ mấy tác phẩm của DLVT
Mình rất thích cách hành văn củ ...

Mình thì TT nào hay là mình đọc.

Những cảnh H của Tâm Tâm khá là nghệ thuật, k quá rõ ràng nhưng lại rất là gợi cảm nha.

Thực sự 1 TT hay nhất thiết phải có những cảnh H, nhưng cũng đừng H nhiều quá. Dễ gây choáng.

Với TT TLTYCA mình hoàn toàn bị chinh phục, tất cả đều hoàn hảo.{:418:}{:418:}{:418:}

Mình cũng là 1 người mê TT, cứ hay là mình nghiện, hiện nay mình cũng đang theo dõi 1 vài TT, trong đó có 1 TT khá là "trong sáng", TT "Đạo Tình" do sis GR trans, ngày nào mình cũng rình ở đây. {:400:}{:400:}{:400:}

Bình luận

TT thế mà lại rất hay bạn ah, hành động mang chúc hài hước. Mình thích thế  Đăng lúc 20-2-2012 09:36 PM
Mình xem bản CV của Đạo Tình rùi...đúng là TT này là trong sáng nhất trong những TT mình xem ah,cốt truyện kich tính vô cùng...hehe nếu có thêm tí đen tối hơn thì sao nhỉ   Đăng lúc 20-2-2012 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 23-2-2012 17:14:25 | Chỉ xem của tác giả
PR tí {:420:}

Mời các bạn qua C-music lắng nghe ca khúc Si Tâm Tuyệt Đối do Lý Thánh Kiệt trình bày :">
nhạc chuông của bạn giáo sư Dương Lam Hằng ấy >.<

Link: http://kites.vn/thread/-vietsub- ... nh--146449-1-1.html

Bình luận

bài này rất tuyệt ấy, có thể là 3 được: giọng hay, nhạc hay, ngôn từ hay... si mê chết đc. mình sắp thuộc lòng bài này, hihihi  Đăng lúc 24-2-2012 12:20 PM
Tâm lí nhé  Đăng lúc 23-2-2012 08:25 PM
like mạnh :))  Đăng lúc 23-2-2012 05:29 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
tomatocloud + 3 biết chọn chỗ PR quá chị ơi;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 24-2-2012 11:31:12 | Chỉ xem của tác giả
Qua giờ nghe đi nghe lại bài "Si tâm tuyệt đối" không biết bao nhiêu lần.

Đứa bạn mình nó thốt lên "bài gì mà hay thế", thế là mình lại phải lôi cả bài hát lẫn anh Dương Lam Hằng kể lại cho nó nghe một lượt.
Và nó đã thốt lên một câu thế này "bài này lời sến nhưng nghe lại chẳng sến chút nào, nghe rất là dứt khoát mạnh mẽ tuy rằng vẫn cảm thấy chút day dứt trong đó".

Mỗi khi nghe và đọc từng lời lyric được dịch ra mình lại nhớ đến Anh Hàng, bài hát quả thực quá quá hợp với tâm trạng của anh ấy, bao nhiêu năm đợi chờ một tình yêu mà chẳng biết nó sẽ đi về đâu.

Ôi sao mình không thể nào gặp được anh nào chỉ bằng 1/2 anh ấy thôi thế này :((.

Và khi nghe bài này mình lại vô tình nhớ đến cách đây mấy năm, khi mình chỉ là con bé mới lớn, mới mười mấy tuổi, khi đó mê truyện tranh hơn truyện chữ rất nhiều.

Mê mẩn "thiên thần bé bỏng - Ingenuo" của Ryan, khi đọc đến tập mà Dương Chiêu nằm trên một chiếc ghế và nghe nhạc, và đó là bài hát mà nhân vật Kate yêu thích, lúc đó mình đã thấy những câu như này:

"Here in the dark, in these lonely hours ...
I will lay down my heart and ...
... no you wont
... can't make you love me ..."

Thế là mình lao lên mạng tìm kiếm, thì đã tìm ra những câu đó trong bài : (và nó cũng đã nằm trong list ca khúc yêu thích của mình :">)

Giờ nghĩ lại mới thấy bộ truyện đó thật rất rất ngôn tình. Cũng nhất kiến chung tình, cũng yêu đương kìm nén, cũng chia cách rời xa, cũng hôn cũng H cuồng nhiệt, cũng sinh ly tử biệt, cũng đau đớn dằn vặt hiểu lầm ... Mình mê bộ đó đến vậy mà mình lại cự tuyệt với ngôn tình suốt 2-3 năm liền, ngẫm cũng thật hài :P.

Bình luận

Sao ở hố nào cũng thấy nàng hết nhể??? tu luyện sắp thành công rồi. hjhjhjhj  Đăng lúc 24-2-2012 03:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
 Tác giả| Đăng lúc 24-2-2012 13:56:37 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 23-2-2012 21:31
Qua giờ nghe đi nghe lại bài "Si tâm tuyệt đối" không biết bao nhiêu lần.

Đứa bạn m ...

Nghe bài "Si tâm tuyệt đối" càng thấy yêu truyện hơn mà cụ thể là yêu anh Hàng nhất
Lúc đầu đọc truyện cũng có search thử mà ko biết tiếng bông nên cũng ko hiểu hát gì trong ấy
Hôm qua nghe lần đầu bài ấy là mình thấy thích rồi
DLVT chọn bài này cho Lam Hàng thật là cao tay, đúng tâm trạng anh ấy nên thấy càng thực hơn

Bài "Can't make you love me" thì mình có nghe nhạc nhưg chưa xem clip bao giờ ^^
Hồi bé bé nhỏ nhỏ thì mình chỉ toàn xem Doraemon và 1 số truyện của Watase Yuu à
Thích truyện của Watase Yuu lắm vì vẽ hình đẹp cực đẹp
Đến giờ mình vẫn còn giữ cả bộ truyện trong tủ. Hic, nhớ tới lại nổi máu cuồng mấy anh đẹp trai trong truyện ghê )))

Bình luận

Mình thì truyện gì cũng đọc, đến giờ k nhớ nổi mình đã đọc những tr gì, chỉ có 1 số bộ đb ấn tượng mới nhớ nổi ^^. vd như skip beat giờ vẫn theo :D  Đăng lúc 25-2-2012 02:12 PM
Chời, hok bít mà sao hok hỏi c?? Cơ mà bh hok cần nữa rùi. C cũg thíc bài này lắm e ơi!!^^  Đăng lúc 25-2-2012 01:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 25-2-2012 13:46:43 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 16-2-2012 15:06
Thực sự đây là 1 TT hay

Văn chương của DLVT luôn luôn đơn giản nhưng lại cực kì c ...

hehe mình thấy tr của DLVT tr nào cũng hay hết :)) Gần đây nhất là vượt qua lôi trì,hay,vô cùng hay :x Bạn đọc c?
Mình thích cách dẫn dắt câu chuyện của tác giả,từ quá khứ đến hiện tại hoặc đan xen nhau.Ngoài ra thì mình thấy tác giả này viết khá chắc tay,từ đầu đến cuối tr đều cuốn hút chứ k bị đuối như 1 số tr dài khác.1 điểm nữa là mặc dù ty trong tr thường rất éo le,rất ngang trái như DLCC hay DPHC nhưng lại k mang lại cảm giác quá bi lụy hay đau lòng,nổi bật lên vẫn là ty rất ngọt ngào và lãng man.Nói chung ta rất phục DLVT ở điểm này :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 25-2-2012 15:08:34 | Chỉ xem của tác giả
kafka gửi lúc 25-2-2012 13:46
hehe mình thấy tr của DLVT tr nào cũng hay hết Gần đây nhất là vượt qua lôi trì ...

Mình đang đọc chuỗi tác phẩm của tác giả này

Mình chưa đọc VQLT vì có ý định để hoàn đọc luôn, trong thời gian chờ đợi mình đang đọc cái CC và chuẩn bị đọc CH.

DLVT có lối văn rất hay, đơn giản nhưng cuống hút vô cùng. Cho đến thời điểm này mình thích tác giả này nhất, TT mình thích nhất là TLTYCA. Nhưng nếu nói nhân vật nam mà mình thích nhất trong chuỗi tác phẩm của DLVT thì xin lỗi, mình k chọn ra được vì thật sự ai cũng chuẩn và hoàn hảo{:418:}{:418:}{:418:}

DLVT hình như có 1 TT thời cổ đại nhưng mình chưa xem qua, mình cũng chuẩn bị xem, mình mún xem thử lối văn của Tâm giữa TT hiện đại và cổ đại có giống nhau k.

TT của DLVT rất nhẹ nhàng chứ k cuồng cuộng như tác giả khác, mình thì mình thích thế nên rất thích tác phẩm của DLVT{:414:}{:414:}{:414:}

Bình luận

@nhutphonglin: mình cũng thích DC Thần nhất ah, đúng là quá chuẩn 10/10. cũng thích Hàng ca nữa nhưng 9,5/10 thui vì Hàng ca hình như it bá đạo và ít thủ đoạn hơn ah  Đăng lúc 28-2-2012 01:40 PM
Nhưng tiết là đã đăng rồi. E rất thick nhân vật Diệp Chính Thần vì anh này bản chất j cũng có. Chúc đẹp trai, tài joi, giàu có....và thủ đoạn, bá đạo nữa :)   Đăng lúc 25-2-2012 09:54 PM
ĐPHC hay, nhưg sis ngag là đúng. Do lối văn edit k hay vẫn còn cứng nên đọc khó hỉu. K như TLTYCA. Nếu ĐPHC chưa đăng ở Kites e sẽ edit.  Đăng lúc 25-2-2012 09:51 PM
sao ss ko kiên nhẫn đọc ĐPHC ta ??? thấy bé nói thế này ss vô đọc tiếp phần còn lại coi sao...  Đăng lúc 25-2-2012 09:36 PM
Em áh, Em thích tất, nam chính của DLVT k thể k kể đến tham mưu trưởng Diệp Chính Thần. Chất ngất  Đăng lúc 25-2-2012 07:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách