Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hamilk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Ly Hôn 365 Lần | Lưỡng Khỏa Tâm Bách Thảo Đường ( DROP) - NXB Văn

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 20-12-2012 07:00:41 | Chỉ xem của tác giả
Dù bận tối mắt nhưng vẫn phải sống chết com cho được vài câu để ủng hộ tinh thần nào :))
Đi 1 vòng mà vẫn thấy truyện hay dã man, mô tip mới lạ so với các tiểu thuyết khác đã đành mà qua những trải nghiệm của chị nữ 9 cũng thấy đạo lí làm ng sáng rõ hơn nhiều điều. Cảm thấy cái gì tự chị nghiệm ra cũng đúng đến tin sái cổ luôn. Sống chẳng được bao lâu phải liều mạng nắm bắt cơ hội chứ, lãng phí tài nguyên là không tốt rồi.
  Huhu mình đang tưởng cuối cùng anh nam 9 sẽ là anh mới xuất hiện này vì tưởng sẽ quay về môtip cũ vs mấy anh nam tính, bá đạo chứ mà ss hamilk lại spoil mất là anh í phụ :(( buồn quá. Thấy chị này già dăn, trải đời như thế vẫn thích anh nào vững chắc hơn là tình chị em :"> mình hơi ích kỉ nhưng nghĩ thế thật mà. Nhưng chắc tại anh trẻ măng kia đã sẵn sàng chết vì chị nên có lẽ chị đã phải lòng, nhất kiến chung tình rồi. Nhưng mà cũng cảm giác không thật lắm vì trong 1 ngày chẳng quen biết nhau là mấy đặc biệt là chị trọng sinh mà anh này vẫn sẵn sàng xả thân cứu người đẹp thì có hơi...??? Thôi kệ dù sao vẫn trung thành thấy chuyện rất hay.
Vốn mình chẳng thích truyện trọng sinh nhưng sao thấy trải nghiệm này thú vị quá đi, đọc nhiều bị cuốn vào cũng có cảm giác như mình bị như thế, đọc truyện nào cũng ngỡ là các chị nữ 9 không tiếc thể hiện bản thân hôm nay vì mai sẽ vẫn lặp lại như cũ, haha chính là ám ảnh đây mà.
  Tuy cùng xảy ra tất cả đều trong 1 ngày này nhưng tình tiết lại phong phú dã man, không thấy nhàm chán. Chị í có trả thù ông chồng kia 365 lần cũng thấy đáng, mới thấy hả giận í chứ chị trả thù có mấy tuần đã thấy chán :)) đúng là hiền lành có khác. Nhưng mà mọi thứ cứ dậm chân 1 chỗ cũng khó khăn thật đấy, ko trải qua thì không biết khủng hoảng đến mưucs nào. Nhiều lần như thế có khi phát điên lúc nào không hay nữa.

Huhu, mình ngóng truyện từng ngày nhé, editor cố gắng làm việc, mình mỏi mắt trông chờ từng chap ra tiếp nhé! Cố lên, vì truyện hay và lạ =D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
 Tác giả| Đăng lúc 20-12-2012 13:03:18 | Chỉ xem của tác giả
cath_mouse79 gửi lúc 20-12-2012 07:00
Dù bận tối mắt nhưng vẫn phải sống chết com cho được vài câu để ủng hộ tinh thần ...

Thích nhất khi mới sáng sớm ( chính xác là 7 giờ) mở máy tính thấy ngay bài viết của cath_mouse79. Đã thế còn có những bình luận " thích- không thích" về truyện nữa chứ.

Theo tớ thì Chân Vượng hay Hác Kiến Hồng dù là nam chính hay nam phụ thì cũng chỉ là nhân vật đứng sau nhân vật nữ chính. Hai anh này dù hay ho, thú vị đến đâu thì cũng chỉ là cái nền để nữ chính của chúng ta nổi bật hơn mà thôi. 47 chương đất diễn của các anh ý rất ít, chủ yếu đi sâu vào khai thác tính cách, tâm trạng, sự biến đổi của Khúc Phương.

Theo tâm lý phái nữ chúng ta luôn hâm mộ mẫu đàn ông nam tính, bá đạo, ga lăng. Nếu không có những điểm này thì sao gọi là mẫu đàn ông ngôn tình?. Vì vậy, cảm nhận của cậu không khác gì tớ và có thể của cả những bạn đọc khác khi mới xuất hiện Hác Kiến Hồng đã thấy có một chút thích thú, cảm tình. Nếu như nhân vật chính của chúng ta có tính cách như HKH thì chắc chắn anh ấy không thể là người đàn ông mà chị KP yêu mãnh liệt như vậy.

Tác giả để KP yêu một chàng trai kém tuổi. Vì mới đi chưa được nửa truyện nên chưa thể lột tả được sự thú vị về nhân vật Chân Vượng. Thắc mắc của cậu giống thắc mắc của tớ. Tại sao tác giả phải lấy bối cảnh một đám cháy để thể hiện sự hi sinh có phần khiên cưỡng của Chân Vượng? Tại sao không phải một mô típ nào khác mà cứ bắt buộc anh ấy phải chết. Tớ nhớ bạn Hoaquynh đã từng nói về chi tiết này, đại loại tình yêu và sự hi sinh không chỉ xuất phát bởi tình yêu lâu năm. Có thể mới gặp nhau, chưa hiểu hết về nhau nhưng vẫn có thể chấp nhận chết đi bởi những cảm mến ban đầu. Đó là sự may mắn mà Khúc Phương nhận được khi bắt đầu bước vào con đường thay đổi bản thân. Chân Vượng dù ít tuổi hơn Khúc Phương nhưng ngay từ đầu cô đã cảm nhận được anh ấy là một người đàn ông thực sự, một người xứng đáng làm chỗ dựa cho cô nên vấn đề tuổi tác ở đây không phải là điều quan trọng. Tình yêu xuất phát từ hành động chứ k phải chỉ qua lời nói hoặc vẻ bề ngoài. Chương 19, Khúc Phương đã so sánh Chân Vượng khá trẻ con còn Hác Kiến Hồng ưa nhìn, thành thục và có nét " nguy hiểm". Cô biết mẫu người như HKH là mẫu người đàn ông phổ biến và dễ khiến phụ nữ lệch bước. Có lẽ đó là lý do mà cô tìm cách kiềm chế bản thân, khẩn trương khi tiếp xúc với HKH?

Tớ không nghĩ Khúc Phương " trải đời". Đến giờ phút này cô vẫn hết sức ngây ngô, vẫn tự ti, vẫn sợ sệt khi phải đối diện với hoàn cảnh thực tế. Cô vẫn cúi đầu, vẫn nhẫn nhịn khi gặp lại đôi tình nhân Molly. Đừng trách cô ấy hiền quá, đừng cổ vũ cô ấy tiếp tục trả thù hai con người đáng khinh kia. Bởi theo tớ dù có làm cho Chu Thần khuynh gia bại sản, làm hắn ta mất hết nhà cửa, sự nghiệp thì cái hắn mất đi vẫn chỉ là yếu tố vật chất. Cái mà tớ muốn và hi vọng là đến lúc nào đó hắn có thể nhìn ra bản chất tốt đẹp của Khúc Phương, thừa nhận và thật sự nâng niu con người cô.

Tớ đồng ý với KP, sống trên đời mà chỉ chăm chăm nghĩ cách trả thù thì sẽ hết sức mệt mỏi và vô nghĩa. Mấy chương trước tớ cực kỳ thích cách suy nghĩ của KP khi quyết định yêu Chân Vượng bằng cách thể hiện bản thân, thể hiện con người mà không chọn cách làm đẹp, khiến mình quyến rũ hơn chỉ bằng hình thức. Tớ luôn chờ đến lúc Chu Thần sẽ nhìn ra con người bên trong cô chứ không phải sự ngạc nhiên nhất thời mỗi khi có cơ hội gặp lại vợ mình lột xác từng ngày.

Tớ không xì poi nhiều nhưng không chỉ qua nhân vật KP chúng ta mới đưa ra được triết lý sống. Ngoài cô ra, còn rất nhiều nhân vật khác đã được tác giả khắc họa khéo léo. Qua câu chuyện của các nhân vật phụ, chắc chắn mọi người sẽ có thêm cái mà cậu gọi là " đạo lý làm người". Chúng ta chờ xem sao nhé.

Bình luận

Nghĩ cũng chỉ là nghĩ thế thôi vì mình máu chiến chứ chẳng hy vọng chị hứng thú trả thù đâu :D Hehe thực ra lúc đấy chỗ m là 1h sáng :D nên... k ngờ có cú như cta   Đăng lúc 21-12-2012 02:26 AM
Trọng sinh, trọng sinh mà cậu ơi. Quay lại sao được.  Đăng lúc 20-12-2012 11:29 PM
oài, khúc dếm tgian cứ nghĩ là sẽ ko qay lại nữa ai dèn đâu làm cái đùng qay lại từ đầu TT^TT  Đăng lúc 20-12-2012 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 20-12-2012 13:54:25 | Chỉ xem của tác giả
Lâu nay vẫn làm tàu ngầm, thậm chí lười tạo nick để comment nhưng vì truyện này mình quyết tâm ngoi lên.
Mỗi buổi sáng thức dậy việc đầu tiên của mình là mở kite để đọc truyện này.
Rất thích cách KP trưởng thành và lột xác. Nói như bạn là qua nhân vật KP chúng ta cảm nhận được triết lý sống. Là một người vợ, một người mẹ loay hoay với 2 con nhỏ, lắm lúc mình cũng nghĩ chả biết mình có giống KP không nữa, chỉ mải mê vun vén cho gia đình mà quên cả bản thân :)
Mình mong truyện ra đều đều mỗi ngày 1 chương như bây giờ để có thể từ từ cảm nhận những ẩn ý đằng sau mà tác giả gửi gắm và cũng để có thể nhìn lại mình.
Cảm ơn bạn đã mang đến truyện này và bỏ thời gian trau chuốt câu chữ để có một bản chuyển ngữ mượt mà cho độc giả.

Bình luận

Cảm ơn ss đã ùng hộ. Lính mới như Hamilk mà dc khen thế này thì phổng mũi quá. Xem ra phải cố gắng hơn rồi. Hic, giá mà biết tiếng Trung nhỉ.  Đăng lúc 20-12-2012 11:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 20-12-2012 14:11:33 | Chỉ xem của tác giả
Hác Kiến Hồng ,nhân vật mới ne
hình tượng xây dựng có vẻ ổn đấy <3
mình đoán chắc a này góa vợ, Khúc Phương lại sáp có thêm kinh nghiệm rồi ^.^

Bình luận

hi hi <3  Đăng lúc 21-12-2012 01:22 AM
Cậu đoán chuẩn rồi đấy.  Đăng lúc 20-12-2012 11:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 20-12-2012 22:24:47 | Chỉ xem của tác giả
truyện này tự nhiên hợp với không khí sắp tới ngày tận thế
"nếu ngày mai là tận thế bạn sẽ làm gì"
chắc mình cũng giống như KP, nhớ về những chuyện buồn vui trong quá khứ
đọc chap này xong mà muốn về quê quá đi
p/s: thanks bạn hamilk nhiều nhé ^^

Bình luận

Bonus cho câu chương 20 với chủ đề Về nhà nhé. Đọc chương này tớ rất thích gia đình KP. 1 gia đình luôn yêu thương và biết che chở cho nhau.  Đăng lúc 20-12-2012 11:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
 Tác giả| Đăng lúc 20-12-2012 23:22:10 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 21-12-2012 01:29:29 | Chỉ xem của tác giả
gia đình là số một
khi tất cả ròi bỏ ta thì cha mẹ luôn ở đó đợi ta trở về
yên ả vô cùng, hix nhớ nhà quá ><
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 22-12-2012 01:27:37 | Chỉ xem của tác giả
Bình thường em toàn chờ mấy truyện gần hoàn em mới nhảy vào đọc, thế nhưng đây là truyện em đã theo dõi từ những chương đầu. Do hay lượn lờ wp và tangthuvien nên được các bạn ấy giới thiệu, thấy truyện có nội dung đặc biệt. Mà em thì ngại đọc convert lắm, chẳng hiểu sao mọi người có thế hiểu được.

Nếu truyện nào e tò mò quá thì em cố kiếm bảo raw cho vào QT để hiểu, mà như thế thì tốc độ đọc như rùa luôn. Thế nên lúc thấy chị edit truyện này xúc đông :((. Truyện này đúng là không làm e thất vọng, quá hay luôn.

Cảm ơn chị hamilk vì đã mang đến một tác phầm hay như thế, sắp đi được nửa chặng đường rồi, cố lên chị nha!

Em cũng định viết bài cảm nhận về truyện mà chữ nghĩa có hạn quá, với lại chưa đọc hết nên chưa có cái nhìn chi tiết hết được tác phẩm. :). Đợi truyện hoàn rồi tính sau, hoặc lúc nào có cái gì đụng vào đầu khiến e văn thơ của em tuôn ra. Nhất định em sẽ chia sẻ cùng chị và những bạn cũng yêu thích truyện này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 22-12-2012 04:27:08 | Chỉ xem của tác giả
hamilk gửi lúc 20-12-2012 23:22
Chương 20: Về nhà

Đọc cháp này cay mắt thật. Cho dù là việc gì, là ở đâu: gia đình mình vẫn là quan trọng nhất. Mình nhớ ngày trước, có người đã nói với mình: Không một ai yêu mình hơn bố mẹ mình, vị tha hơn bố mẹ mình...
Tội cho Khúc Phương, thời gian sống với Chu Thần cô ấy phải đau khổ giữa tình và hiếu...
Nhưng chuyện này thực tế ở ngoài đời dễ gặp vô cùng, chuyện giữa nhà mình và nhà chồng là câu chuyện muôn thủa.
Thanks, Hamilk.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
 Tác giả| Đăng lúc 22-12-2012 17:44:34 | Chỉ xem của tác giả
Thông báo. Mấy hôm nữa tớ có việc bận nên k thể ra chương mới. Hẹn các cậu 4 ngày nữa tớ sẽ tiếp tục và cố gắng duy trì 1 chương/ ngày. Cảm ơn các ss, các bạn và các em( sao k có anh nào nhở?) đã ủng hộ và động viên Hamilk. Hi vọng sự vắng mặt của Hamilk không làm giảm sự yêu thích truyện này của cả nhà. Chúc mọi ng giáng sinh vui vẻ( và k ai rơi vào hoàn cảnh cô đơn như Hamilk :(().

Bình luận

Hic, bé về quê nội mờ.  Đăng lúc 24-12-2012 04:53 PM
=)), có bé con cùng vui noel vui zị còn rì, ko cần anh xã đâu =)))  Đăng lúc 22-12-2012 11:17 PM
Hầy. Xã chị đi công tác nên Noel năm nay chỉ có 2 mẹ con em ạ.  Đăng lúc 22-12-2012 08:59 PM
sao e cứ nghĩ là chị hamilk có chồng rồi nhỉ :)  Đăng lúc 22-12-2012 06:20 PM
Hic, tưởng chỉ có U30 như mình thôi chứ:"((  Đăng lúc 22-12-2012 06:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách