Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Anh Sẽ Đợi Em Trong Hồi Ức | Tân Di Ổ

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 13-2-2012 17:22:27 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận đọc cảm nhận được đây đúng là truyện của TDO
Cảm gíac rất khác với hàng loạt ngôn tình gần đây
Mua truyện này rồi nhưng không dám đọc vì nghe bảo là sadending =((
Đọc truyện lưu lại một chút tiếc nuối mình sợ lắm
thanksss bạn đã post truyện
truyện của TDO bao giờ cũng tuyệt vời cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
 Tác giả| Đăng lúc 13-2-2012 22:49:37 | Chỉ xem của tác giả
camngoc gửi lúc 13-2-2012 03:22
Công nhận đọc cảm nhận được đây đúng là truyện của TDO
Cảm gíac rất khác với h ...

Uhm truyện này là SE, cái kết rất buồn.

Nói thật là mình ko ưng cái kết này cho lắm,

cảm thấy giống như tác giả cố tạo ra SE, hizz bức xúc quá.

Nhưng dù sao vẫn là tác phẩm đáng đọc. Cảm ơn bạn ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 13-2-2012 23:03:01 | Chỉ xem của tác giả
Spica gửi lúc 13-2-2012 22:49
Uhm truyện này là SE, cái kết rất buồn.

Nói thật là mình ko ưng cái kết này cho l ...

mình cũng thấy cái kết này hụt hẫng quá
tất cả chỉ là kết quả của quá khứ, hiện tại cũng không giải quyết được vấn đề gì
không biết truyện này có phiên ngoại ko bạn?

Bình luận

hình như có phiên ngoại, khi nào có thời gian mình sẽ tìm post ^^  Đăng lúc 13-2-2012 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 15-2-2012 14:20:25 | Chỉ xem của tác giả
Kết buồn quá. Thà hồi ức ko có quá nhiều kỷ niệm đi. đằng này...thật sự là rất rất nhiều. Hơn nữa tình yêu của hai người ko đơn giản chỉ là tình cảm gắn kết ngày một ngày hai, đến trao cho nhau lần đầu tiên cũng rồi luôn. Thật sự chả khác gì đã là vợ chồng
Thấy tội nghiệp anh Diêu KV quá {:261:} anh rất tốt, cái ko ưng duy nhất ở anh là tính ko kiên định. anh tự ti lo sợ quá nhiều thứ, chỉ cần anh dũng cảm hơn một chút thì tốt rồi. Đến lúc đã mất đi mới hoảng loạn như đứa trẻ kêu khóc thì ko thể cứu vãn nổi
Còn Tư Đồ Quyết, thật sự nhân vật này...quá bướng bỉnh. Chắc là bướng nhất trong các cô mà mình từng đọc. Một cô con gái nhà giàu ương ngạnh trải qua từng đó biến cố có phải là bất hạnh hay xứng đáng ko?
Vậy thì cuộc đời tiếp theo ở nơi đất khách quê người của TDQ liệu có thể tự do tự tại như trang giấy trắng
Mò phiên ngoại thấy toàn nhắc đến cô gái hay khóc lóc kia thôi. ko chắc nữa vì bản CV thực sự khó nhằn

Bình luận

dạ! liếc sơ qua rồi. Đọc được chết liền, đọc hết truyện này sáng đến giờ, mắt co giật đùng đùng rồi. Giơ cờ bại trận luôn  Đăng lúc 15-2-2012 06:00 PM
Link đây: http://www.wattpad.com/2361418-anh-sẽ-đợi-em-trong-hồi-ức-phiên-ngoại?p=1  Đăng lúc 15-2-2012 05:41 PM
Ngoại truyện trên wattpad là bản convert chưa edit, mình chỉ mới đọc trang 1 thôi, nản quá ko đọc nữa :d  Đăng lúc 15-2-2012 05:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
 Tác giả| Đăng lúc 15-2-2012 15:52:36 | Chỉ xem của tác giả
Tofu gửi lúc 15-2-2012 00:20
Kết buồn quá. Thà hồi ức ko có quá nhiều kỷ niệm đi. đằng này...thật sự là rất r ...

ôi càng nói càng bức xúc mà {:432:}
DKV yêu mà ko tin tưởng TĐQ thì mất cũng là đươg nhiên
Mình nghĩ tác giả muốn đọc giả cảm thụ bài học kinh nghiệm
chứ ko đơn giả là đọc tiểu thuyết nữa.
Mình có thấy trên wattpad có ngoại truyện nhưng ko hay :d
Đành để SE luôn vậy

Bình luận

ngoại truyện là happy ending hay sad luôn vậy Spi? đọc xong thấy cứ làm cô gái ngoan ôn nhu một chút lại lành :D  Đăng lúc 15-2-2012 05:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 16-2-2012 02:08:14 | Chỉ xem của tác giả
Trong số các tác phẩm của TDO thì ASCETHU là kết thúc bi nhất chứ ko thể gọi là GE như những tác phẩm khác và đây cũng là tác phẩm tôi ghét nhất của TDO. TDO thường xây dựng tính cách nhân vật nữ mạnh mẽ cứng rắn thậm chí đến mức cố chấp. Tôi có thể hiểu được vì sao Tô Vận Cầm ko dám đối diện với tình cảm với Trình Tranh. Hiểu được vì sao Hướng Viễn dẫu biết Diệp Thiên Trạch ko yêu mình vẫn cam tâm sống bên cạnh rồi đau đớn chấp nhận nguyện vọng cho anh rời khỏi thế giới này. Hay hiểu được dù Chỉ An có bướng bỉnh, nhiều lần rời xa Kỷ Đình nhưng vẫn cho anh cơ hội chọn lựa (Theo tôi thấy TDO xây dựng nhân vật TDQ có phần giống với Chỉ An). Thậm chí gần đây nhất là lối suy nghĩ rất thực dụng nhưng chân thật của Triệu Tuần Tuần trong Phù Thế Phù Thành. Nhưng thật sự tôi thể hiểu được Tư Đồ Quyết, cô quá bướng bỉnh và đặt cái tôi của mình quá lớn. Đọc xong truyện này tôi cảm thấy nghi ngờ, liệu TDQ có thật sự yêu DKV ko hay yêu chưa đủ. Cảm giác của tôi sau khi đọc xong truyện này ko phải làm cảm giác day dứt ngậm ngùi đặc biệt là ám ảnh như những tác phẩm khác mà là một cảm giác mệt mỏi, chán nản. Đọc hết truyện này tôi ko dám đọc tiếp tác phẩm khác của TDO, phải mất 2 tháng mới có can đảm đọc Phù Thế Phù Thành, may mà truyện này có một HE
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 16-2-2012 13:00:37 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc chán thật đấy, tội nghiệp 2 người. Mình nghĩ chị Tư Đồ cũng tội nghiệp mà, tại vì chị ý đau quá nên ko thể tha thứ đc, nhưng nếu mà chị ý tha thứ thì sẽ có Happy ending :D

Bình luận

đồng ý với bạn này ^^  Đăng lúc 17-2-2012 12:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
 Tác giả| Đăng lúc 17-2-2012 12:08:28 | Chỉ xem của tác giả
anbi gửi lúc 15-2-2012 12:08
Trong số các tác phẩm của TDO thì ASCETHU là kết thúc bi nhất chứ ko thể gọi là GE nh ...

Mình nghĩ ko phải do yêu đủ hay ko mà là do cái tôi bản thân quá lớn.
Cũng thực tế thôi, ít ai có thể yêu sống yêu chết 1 người như tiểu thuyết lắm.
Nói thì dễ nhưng chưa chắc làm đc.
Chia tay là kết cục tất yếu cho những ai yêu mà cố chấp, ko tin tưởng nhau.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ, chúc 1 ngày vui vẻ! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 20-2-2012 18:39:53 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này buồn quá nghĩ đến mà đau lòng
Em vẫn thik "Cho anh nhìn về em" hơn truyện này {:313:}
Nhưng dù là quyển nào vẫn để lại day dứt nhiều quá, không thể không suy nghĩ được
Chị Tân Di Ổ thật biết cách lưu lại tên tuổi của mình trong lòng độc giả {:263:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
 Tác giả| Đăng lúc 21-2-2012 11:08:00 | Chỉ xem của tác giả
caothuyduong95 gửi lúc 20-2-2012 04:39
Truyện này buồn quá nghĩ đến mà đau lòng
Em vẫn thik "Cho anh nhìn về em" hơn truyện  ...

Nhắc tới là đau lòng mà =))
Hồi trước canh mà vẫn ko mua được "Cho anh nhìn về phía em"
Chỉ đọc được phần trích của Nhã Nam post lên FB thôi :(
Em có biết bộ nào hay ko, giới thiệu chị với.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách