Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại 18+] Sói & Dương Cầm | Diệp Lạc Vô Tâm [Hoàn]

[Lấy địa chỉ]
191#
Đăng lúc 4-4-2012 23:16:06 | Chỉ xem của tác giả
Các cấp độ tình cảm của anh Thần
“Em ở với anh lâu vậy, em nghĩ anh quan tâm đến cái gì nhất?” - “Chắc là tình cảm.” - "Vậy em thấy trong tình cảm không thể chấp nhận được điều gì nhất?... Không đợi tôi trả lời, anh đã tự mình đưa ra đáp án: "Là lừa dối!”

-> anh hỏi bé nhưng có lẽ cũng là để nhắc nhở bé
“Anh yêu em! Bất kể trước đây em có lừa anh cái gì, anh cũng đều không so đo nữa. Nhưng từ giờ trở đi, nếu em lại lừa anh, anh vĩnh viễn sẽ không tha thứ cho em!”

Ấy vậy mà sau một hồi Sói và Thỏ tâm sự rất kỹ lưỡng xong:
Tôi cũng không biết có bao nhiêu loại tư thế, dù sao chúng tôi đều thử qua tất cả một lần. Cuối cùng, hai người chúng tôi đều không còn sức, ôm nhau ngã xuống giường…

...Thỏ liền manh động:
Đầu tôi nóng lên, lấy dao từ trong cặp ra, từng bước từng bước tới gần anh...
Tôi chỉ còn cách anh nửa bước, cách thời điểm có thể giơ tay đâm xuống, thực hiện được mục tiêu duy nhất trong cuộc đời… gần như thế.

Haizz, phục cô Thỏ này quá, vừa mới đứng nằm ngồi điên đảo xong mà vẫn nhớ ra cầm dao để thực hiện âm mưu toan tính 8 năm trời. Đúng là "Quân tử báo thù 10 năm chưa muộn".
"Thiên Thiên... Em làm tất cả mọi thứ trong tám năm nay đều là vì giờ phút này?”

-> Sói tỉnh như bà già ngủ trưa ấy
“Thiên Thiên… Tôi lao vào ô tô là vì em, suy nghĩ duy nhất lúc ấy là không muốn em bị thương. Nhưng tôi thế nào cũng không ngờ tới, em làm thế là vì giết tôi.”
“Phải không? Thà chết cũng không muốn lên giường với tôi!” Anh cười đến nỗi làm cả người tôi phát run: “Vậy em đồng ý tại sinh nhật mười tám tuổi lên giường cùng tôi là vì cái gì? Vì muốn trói tôi vào thành giường, dùng dùi đục giết tôi?”

-> Vì càng tỉnh nên sẽ càng đau mà, anh ơi...{:402:}
Tôi làm tổn thương anh quá sâu, dao của tôi không đâm xuống, nhưng đã lưu lại trong lòng anh một vết thương không thể khép miệng.

Haizz, hận và yêu

Bình luận

Mình rất thích bài của bạn !! Cảm ơn bạn nhiều <3  Đăng lúc 13-5-2013 08:39 PM
trong lúc chờ phiên ngoại mà, vừa post vừa đọc lại cho đỡ bấn, hic  Đăng lúc 4-4-2012 11:30 PM
Nên thêm từ to be con...... Nhở :)  Đăng lúc 4-4-2012 11:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

192#
Đăng lúc 5-4-2012 12:51:30 | Chỉ xem của tác giả
Các cấp độ tình cảm của anh Thần

Nếu chỉ vài giờ trước thôi, anh lãng mạn yêu thương bé đến vậy:

Anh kìm chặt hai chân tôi, đôi môi trượt dần từ bụng dưới xuống nữa, từ từ bao phủ lên nơi bí mật ẩm ướt. Anh  dùng lưỡi tham dò bên trong, khéo léo đảo quanh. Anh cúi đầu, cố gắng liếm mút. Thậm chí anh còn dùng răng khẽ cắn một bên cánh mẫn cảm… Dần dần, dưới sự trêu đùa của môi lưỡi anh, cả người tôi run rẩy, bùng cháy, toàn bộ máu dường chư đều đang tụ hội về nơi anh đang liếm mút… Khoái cảm đạt tới đỉnh điểm, tôi khó nhịn được mà co giật và co rút, khiến máu trong người tôi như bị bốc cháy đến khô cạn. Cùng lúc khi đỉnh điểm cuốn sạch cơ thể, tôi hoàn toàn tan vỡ...

-> Cái này khoa học gọi là oral sex. Trong lĩnh vực này, có lẽ Sói cũng là nhà khoa học thật rồi. Khoa học mang đậm tính nhân văn (!!!). Đôi khi mình tự hỏi không biết Diệp Lạc lấy tư liệu viết bài thế nào

Nhưng mà vài giờ sau, nhà khoa học lại biến thành một kẻ *BD* không nhận ra, đơn giản lý do là:
“Phụ nữ không có tim như em căn bản không xứng hưởng thụ tình yêu!”
...ga trải giường bị xé rách, anh dùng miếng vải vừa bị xé buộc cổ tay tôi vào thành giường, anh đã thô lỗ banh hai chân tôi ra một góc độ lớn nhất, không hề hôn, không có khúc dạo đầu. Vật cứng rắn nóng bỏng của anh xông thẳng vào cơ thể tôi... Khi tất cả mọi thứ kết thúc, chất lòng vẩn đục chảy ra từ trong cơ thể chết lặng của tôi. Chất dịch màu trắng ngà còn lẫn màu máu. Toàn bộ khuôn mặt tôi là nước mắt, đôi môi sưng đỏ chảy máu tươi.

-> Cảnh này mình nuốt không nổi *trái tim này quá yếu đuối*.
Bởi vì Sói cũng được xếp vào một loại thú mà. Không thể có hành động nào nho nhã hơn để "phát tiết nỗi hận"
Đây là kết quả của việc yêu phải kẻ thù. Hai người nỗ lực thật lòng, nhưng hết lần này đến lần khác vẫn giày xéo nhau, hủy hoại nhau!

Bình luận

cái đó là cường bạo quá mức huhu  Đăng lúc 31-10-2013 01:59 PM
Đọc mà toát mồ hôi, chắc cũng chỉ có Thiên Thiên chịu được  Đăng lúc 6-4-2012 12:01 PM
Cầm thú thứ thật :)  Đăng lúc 5-4-2012 11:47 PM
=), cong nhan Soi phat tiet that dang so.;))  Đăng lúc 5-4-2012 04:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

193#
Đăng lúc 6-4-2012 12:55:20 | Chỉ xem của tác giả
Và đây là tâm trạng của nạn nhân sau khi bị hành hạ:
Sáng sớm vẫn còn ngái ngủ, tôi nhập nhèm mở mắt. Thứ đầu tiên đập vào mắt chính là đôi mắt đen sâu thẳm không đáy của anh. Đây là lần đầu tiên tôi tỉnh lại trong lòng anh. “Thần…” Tôi ôm eo anh, khuôn mặt dán vào trong lồng ngực. Anh đã tỉnh nhưng không rời giường, anh đang nhìn tôi… Toàn bộ giày vò tại giờ khắc này đều trở nên bé nhỏ.
Tôi vẫn hạnh phúc như trước, thỏa mãn như trước!

-> Trường hợp hiếm gặp: nạn nhân hạnh phúc khi được hành hạ

Còn mong ngóng nữa chứ:
Xe của anh đỗ ở dưới tầng, anh đã về? Tôi lập tức hưng phấn ngồi thẳng trên ghế, đưa mắt tìm từng góc nhỏ. Tôi thích nhất là tìm kiếm anh như vậy, nếu như có thể tìm thấy, dù nhìn từ xa cũng sẽ rất hài lòng. Có lẽ trong mắt người khác tôi quá buồn chán. Trên thực tế, vô ý bắt được bóng hình của người mình yêu mến là chuyện cực kỳ hạnh phúc.

Nắm rõ hành tung của hung thủ:
“Hôm qua tôi về lúc mấy giờ, em biết không?" - “Chín giờ.” - “Hôm kia thì sao?” - “Sáu rưỡi.” - “Trước đó một ngày.” - “Anh không đi ra ngoài…”

Thuộc lòng cả thói quen nhỏ nhất:
“Khi tâm trạng của anh ấy không tốt sẽ vô thức chọn áo sơ mi tối màu. Mấy ngày hôm nay anh ấy toàn mặc màu đen… Người khác chỉ nhìn thấy sự quyết đoán của anh ấy, thật ra, anh ấy cũng có những lúc phân vân mâu thuẫn… Có chuyện gì khiến anh ấy rất khó quyết định, thì anh ấy sẽ châm một điếu thuốc, đặt bên môi từ từ hút… Đợi đến khi quyết định được, sẽ lấy ngón tay dập thuốc…”

Nạn nhân trước khi "bỏ trốn" còn cố ý lưu lại một vài dấu vết:
Tôi đưa cho anh ta đĩa CD tôi thu mất một đêm: “Phiền anh giúp tôi đưa cho thím Lý cái này, chuyển lời của tôi cho thím Lý: nếu tâm trạng của ông ấy không tốt, bật nó lên cho ông ấy nghe.”
Hàn Trạc Thần ngồi cứng đờ trên giường, tập trung nhìn tập album trong tay. Anh chạm đến khuôn mặt xinh đẹp phấn son đơn giản và nụ cười bên môi đến say lòng người trên tấm hình. Cô dường như quyết tâm muốn gửi lại nụ cười hạnh phúc nhất cho anh, thế nên cô cười đẹp hơn bất cứ lần nào trong trí nhớ.
Nhưng đáy mắt cô lại đong đầy ánh nước….

Những dấu vết nho nhỏ này cũng đủ làm tan nát lòng Sói suốt 2 năm trời.

Bình luận

mình thíc bài post của bợn  Đăng lúc 31-10-2013 02:00 PM
Cám ơn bạn  Đăng lúc 12-4-2012 12:16 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
DinhDinh + 5 Côg fu qá,còn tổg hợp tỉ mỉ lại .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

194#
Đăng lúc 8-4-2012 00:47:54 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này mình bị đơ cảm xúc hở trời.

Xưa nay khi đọc truyện của Tâm Tâm luôn đọc luôn 1 lèo mà không dừng lại được, nhưng truyện này đọc suốt từ tối hôm qua (kia chứ nhỉ?) đến giờ, dừng lại 4 lần, rồi vài 3 tiếng sau mới đọc tiếp. Không có cái cảm giác "muốn ngừng mà không ngừng được" như các truyện khác của Tâm Tâm đọc xưa giờ, hoặc các truyện của các tg khác mà bản thân cảm thấy thích.

Đọc truyện thấy mọi người bảo "đau lòng chết được" rồi "không cầm được nước mắt".

Nhưng sao bạn Cút không cảm thấy đau lòng gì mấy nhỉ? Cũng chả rớt 1 giọt nước nào cả.

Và trong khi đọc cứ có 1 cảm giác khúc mắc nào đó mà không giải tỏa được cũng không hiểu được, cứ thấy khó chịu thế nào ấy.

Chắc do dạo này làm truyện nên cảm xúc bị đơ chăng .

Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn Lin đã mang truyện về

Nhà Lily làm hay lắm ấy

Hình như còn 2 ngoại truyện nữa đúng không nhỉ?

Ps: Vì cứ lượn vô lượn ra với Sói thúc thúc miết từ tối qua đến giờ nên chưa làm SNVT nữa, chiều tối mai giao hàng nhá {:289:}

Bình luận

Minh cung thich truyen nay nhat trong cac ho cua me Tam ma minh nhay vao, minh cung thich nhat anh HTT luon, thich dien dao.:X  Đăng lúc 8-4-2012 07:36 PM
Cá nhân tôi là tham mưu trưởng rồi tới giáo sư Dương....Anh già thì......cũng thế luôn :)  Đăng lúc 8-4-2012 12:04 PM
oh, thế mà ta lại thấy hay, thậm chí mức độ cảm còn hơn cả TLTYCA, cho tới giờ ta vẫn thích anh Thần già và anh Dật hơn là GS Dương :))  Đăng lúc 8-4-2012 10:45 AM
Lin cảm động về tình cảm TT giành cho a ja, theo Lin, đây cũng là một cực fam của Tâm. :)  Đăng lúc 8-4-2012 05:32 AM
Khoc' thiet mak ss :( chac' do e nhay ho' som' nen cam giac cho mong, roi khi me Tam that' nut'nen dau long...Bua gio e dinh hoi ss cai nay, Hoa Tu Dan cua chi 7 hay ko ss?=)) e mun doc ^^  Đăng lúc 8-4-2012 02:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

195#
Đăng lúc 8-4-2012 10:51:10 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 8-4-2012 00:47
Dạo này mình bị đơ cảm xúc hở trời.

Xưa nay khi đọc truyện của Tâm Tâm luôn đọc ...

Truyện này đọc hay, mình đọc đi đọc lại đến thuộc rồi
Nhưng đúng là chẳng cảm thấy đau lòng đến chết, cũng chẳng khóc một giọt nào
Không phải vì cảm xúc bị đơ mà là đọc ĐLCH trước biết kết quả là đại đoàn viên, vui cả làng rồi nên yên chí
Mấy đoạn ngược anh chị hành hạ nhau mà mình còn cười khúc khích nữa chứ, ặc

Với lại cũng  tủy cảm nhận mỗi người nữa, hồi mình đọc Tiêu Thỏ của Kurt post í, truyện ấy mình cũng dừng đi dừng lại đến n lần, nhiều lúc chỉ mong nó hết nhanh *sao mà nó dài dòng văn tự thế không biết*. (Trong số những truyện K giới thiệu tớ thích nhất Chung Nguyên - địa ngục)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196#
Đăng lúc 11-4-2012 04:33:27 | Chỉ xem của tác giả
Ôi dzồi ôi, khổ cho cái thân dzà này của tôi quá!!!
Hôm qua bắt đầu thò chân vào hố, ngồi đọc mê man đến bh, mãi mới lết qua chap 25, giật mình nhòm cái đồng hồ mà thấy tá hỏa lun!   Khộ, thế là đã chính thức sụt hố Thần già kaka từ đây {:442:}
Chời ơi, hiện tại 2 mắt mở thao láo, đầu óc thì quay cuồng điên đảo, nhưng còn mười mấy chap nữa mà m k làm sao dứt ra nổi, m chết mất thôi
Huhuhu, Tâm Tâm ơi, giết người thì cũng fải có mức độ thôi chứ, tr nào cũng hay như này thì làm sao mà sắc nữ như e sống yên ổn nổi cơ chứ??? {:285:}
Hxhxhx, đã đọc đến cái đoạn ngược này rùi thì còn tâm trí đâu mà ngủ vs chả ngê nữa đây hả dzời ơi là dzời???

Xém quên, việc chính là định nhảy vào cảm-xờ-tạ bạn Lin đã post tr, hay qá đi mất!!!!
Cố gắng post + edit thêm nhìu tr hay ho nữa nha bạn!! {:418:}

Bình luận

Nói chug cứ a nào có díh thêm chữ "cầm thú" là đều thíc hết hở?! B-)  Đăng lúc 12-4-2012 01:39 PM
mỗi anh cầm thú một kiểu, mà kiểu nào ta cũng thích thế mới chết :))))))))))))  Đăng lúc 12-4-2012 10:45 AM
K bít a Thần ca vs a Thần đệ (cứ tạm gọi là thế đi :P) thì a nào cầm thú hơn nhỉ?? :-????  Đăng lúc 12-4-2012 02:15 AM
Anh già rất cá tính, bản tính k lẫn vào đâu được. Khoái găm cỏ non :)  Đăng lúc 11-4-2012 11:28 PM
Ta thích anh Thần già này, há há, thích hơn cả GS Dương :))))))))  Đăng lúc 11-4-2012 10:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

197#
Đăng lúc 11-4-2012 13:15:20 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong truyện này, quả thật mình cảm nhận được rất nhiều cảm xúc.

Nhìu khi nằm ngủ mà cứ nghĩ đến mấy cảnh và lời thoại của truyện, hehe không phải là mấy cảnh hot đâu nhá, mà là những lúc nội tâm nhân vật bị dày vặt.

Rắt ấn tượng với mối tình đầu của Thần ca. Mình xúc động vì đoạn này nhiều lắm, :((

Cảnh mà Thiên thiên không đc vào nhà, phải đợi đại ca ngoài cửa làm mình xót quá chừng. Tưởng tượng tình cảnh TH Th lúc đó: Vừa mất đi đứa con của mình, người yêu lại lạnh lùng lìa bỏ, 1 mình ở bệnh viện, 1 mình lang thang trên con đường lạnh lẽo. Nghĩ mà thương nảo lòng....

Truyện này quả thật rất rất rất hay. Thks Lin đã post nha.
Ah Lin ơi, mình thích tác phẩm có nội dung thù hận như thế này, lin biết có truyện nào như vạy, giới thiệu dùm mình nha.

p/s: - Mình thích nội dung truyện này nhất trong tất cả các truyện của Tâm. Mấy truyện kia đọc, mình không cảm động đc như vậy. Chỉ có truyện này là làm mình suy nghĩ mất mấy ngày thui:)
      - hehe, tuy nhiên nhân vật mình thích nhất lại là Giáo sư Dương. ^^

Bình luận

Vậy bạn thích ngược àh, có rất nhiều, bạn đọc Dụ Tình hoặc Huyền Của Ôn Noãn đi :)  Đăng lúc 11-4-2012 01:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

198#
Đăng lúc 12-4-2012 01:35:31 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong 35 chap ngồi đơ mất 1 lúc rõ lâu {:415:}
Cảm xúc nói chung là dạt dào quá mà hok biết nói thế nào nữa

Lúc đầu nghe gthiệu là tr tình iêu của cha & con gái nuôi, cách nhau 17t lận, cứ thấy sao sao ếy, tuy cũng chẳng fải là loạn luân đâu, nmà cái vấn đề này thực sự hơi bị khó nhằn áh!! >.<
Vì tình iêu vs Tâm Tâm mà m quyết chí đâm đầu vào hố này. Sụt hố rùi, lóp ngóp bò dậy rùi mới thấy đây quả là 1 qđ đúng đắn trong cuộc đời làm sắc nữ của m
Vẫn văn fong lôi cuốn, tình tiết tréo ngoe mà giải quyết vấn đề rất hợp lí, cộng thêm giọng văn edit khá là trôi chảy nữa. Đúng là 1 tp hay, đáng để đọc!

"Thần ca" (có khi fải gọi là "Thần thúc" mới fải ếy =.=) thật sự là 1 cực fẩm! Lúc đầu m thầm ngĩ trong đầu: nếu là cha nuôi thì bác này chắc cũng fải 4 xập có lẻ mất! Má ơi! Già thế rồi, da mặt nhăn nheo, tóc bắt đầu rụng nhìu, gặp fải bác nào máu xấu có khi còn tóc bạc đầy đầu chứ chả đùa!... Ngĩ đến 1 "chú" nam chính như thế thấy có tí nản! (-- --"  Thế mà mới vào đầu tr đã té ngửa vì dung mạo xuất chúng của "anh" ấy! Fong độ ngút trời, đẹp trai men-lì, lại trẻ trung lịch lãm... Khí chất k thiếu, vẻ đẹp hút hồn thì có thừa. Thỉnh thoảng khi trong tr có đoạn nào nhắc đến khoảng cách tuổi tác mới sực nhớ ra là "anh" ấy có hơi dzừ tí!
Ngĩ lại, thấy đầu óc mình hình như chả bh ngĩ đc cái j` tốt đẹp cả!

Mê mệt cái vẻ bề ngoài của a Thần dzà đã đành, lại chết thêm lần nữa vs cái bản tính ko = cầm thú, và quan trọng nhất là đứng hình trc tình iêu mãnh liệt của a í! {:295:}  Ôi, nếu tìm đc 1a ntn thật thì kể cả "anh" í có ngoài 50 có khi m vẫn sẵn lòng dẫm đạp lên dư luận để mà iêu a ấy qá

Đọc tr này khá là mất máu (nhìu H mà, k những thế còn H theo kiểu tàn bạo nữa chứ >.<, khá là hại não bởi vì ngược mà, lại còn tốn nc mắt ở cái chap cuối nữa chứ! Tuy m có bít trc là HE rùi, cơ mà cái đoạn Thiên Thiên tưởng Thần ca chết thật rùi đêm hôm khuya khuắt ngồi jữa ngĩa địa khóc lên khóc xuống làm m cũng đau lòng quá đi (+ thêm có tí lạnh người nữa ) huhuhu. Cả cái đoạn TT nhớ HTT rùi 1m nch vs cái đt nữa chứ, thương TT thật đấy!!!

Đọc tr của DLVT đúng là chưa bh làm m fải thất vọng cả! Nói chung, trc mắt là fải mau chóng bình ổn tâm lí rùi còn nhảy qa hố của Phong đại ka nữa. Ôi, còn đương hóng hớt cái ngoại truyện nữa nè Lin ơi!!!

P/S: htrc đọc báo (hình như là báo Pháp luật & thời đại số t3/2012 thì fải :-S) thấy có 1 bài viết về thiên tình sử của mẹ nuôi & con trai, cũng chênh nhau 17t như trong này lun, ở An Huy, Tung Của. Bà mẹ nuôi tên Thúc Đình Đình, 43t, là đồng nghiệp thân thiết của mẹ đẻ Hạ Kiệt, 26t. Năm 1982 cha mẹ a này bị tai nạn qua đời, vợ chồng cô ĐĐ kia nhận nuôi HK, mặc dù 2 vợ chồng cô đã có 1 cô con gái rùi. Ít năm sau thì chồng của ĐĐ qa đời vì bệnh, cô ở vậy nuôi 2 đứa con. Đến khi con cái lớn, cả nhà 3ng chuyển về Thượng Hải sinh sống, cô ĐĐ jục HK mau lấy vợ nhưng anh này cứ chần chừ mãi k chịu iêu đương j` sất. Sau bn dằn vặt đau khổ thì a í cũng thổ lộ đc vs mẹ nuôi tình cảm chân thành của mình. Ban đầu mẹ nuôi còn trốn tránh, ngại dư luận và fáp luật, nhưng ở Tàu khựa ko cấm con nuôi kết hôn vs cha mẹ nuôi của mình (chứ ở VN & nhìu nc # trên TG là cấm triệt để đấy nhá!!! >.<. Sau đó thì người mẹ nuôi cũng dần nhận ra tình cảm chôn giấu, lại đc sự ủng hộ hết mình của con gái, cuối cùng 2 người đã kết hôn vào năm 2002, và... bài báo chỉ dừng lại ở đó! =.=
Hok bít liệu có fải là Tâm Tâm lấy í tưởng từ câu ch của 2 con người này k nhỉ?!

Bình luận

Ta thì chắc từ tuần sau lại bận bù đầu nữa rùi, hxhx. Còn nhìu hố dzã man, k bít đến bh mới nhảy cho hết đây :-S  Đăng lúc 13-4-2012 11:34 AM
ta cũng sắp xong bản nháp rồi, cuối tuần này là phơi phới :D còn nhiều hố chưa nhảy quá :))))))  Đăng lúc 13-4-2012 10:20 AM
Haha, vì ta làm xog bản nháp lv rùi nên bh tểnh tềnh tênh, mún rủ nàg nhảy hốh chug cho dzui ếy mà ;))) vs lại chíh nàg rủ ta trc đấy nhá :))))  Đăng lúc 13-4-2012 01:00 AM
làm luận chưa xong nhảy cho chết à Po ú, nàng ác quá đê :((  Đăng lúc 13-4-2012 12:08 AM
Tối nay nhảy nhớ BW ơi!!! ;)  Đăng lúc 12-4-2012 01:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

199#
Đăng lúc 12-4-2012 18:59:32 | Chỉ xem của tác giả
Cá nhân mình thì thấy truyện này là truyện Tâm Tâm viết hay nhất. Các truyện khác của Tâm Tâm không chuyện nào là mình không thích nhưng truyện này mình thấy có chiều sâu nhất.
Các lời thoại trong chuyện cuốn hút người đọc đến mê người. Chưa kể người dịch truyện này mình thật là thán phục văn phong và cách mô tả của chị. Mình phải thốt lên là sao mà chị dịch hay thế, mình đã không thích truyện này đến vậy nếu không có những lời dịch đậm chất văn của chị. E cũng muốn gửi lời cảm ơn sâu sắc tới dịch giả đã mang tới cho em một cuốn truyện dịch hay đến vậy.
Cốt truyện mà Tâm Tâm viết thường rất thu hút. Ở truyện này cũng thấy được mạch truyện nó biến hóa không lường. Nhưng ấn tượng nhất là những câu thoại kinh điển, cách nói chuyện vô cùng hòa hợp của Hàn Trạc Thần và Thiên Thiên. Câu mình ấn tượng không bao giờ quên là câu: Điều mà em say mê không dứt ra được chính là anh.

Bình luận

ĐLCC có thể xem là 1 cực phẩm của Tâm, viết rất hay :)  Đăng lúc 12-4-2012 07:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

200#
Đăng lúc 13-4-2012 13:08:59 | Chỉ xem của tác giả
ôi truyện này hay quá :-< mặc dù thích đôi Phong Ca với chị Thuần hơn nhưng lại thik người như Thần ca :)) mặc dù chả thik Thiên Thiên tẹo nào :( mình thik A May.. :(

Bình luận

uh, mỗi người một ý thích mà :))  Đăng lúc 13-4-2012 02:22 PM
Cá nhân mình lại thích TT :)  Đăng lúc 13-4-2012 01:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách