Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Lunar New Year 2014][2011] Hotarubi no Mori e/蛍火の杜へ [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 15-4-2014 16:48:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá... 45ph cũng đủ làm nên 1 câu chuyện cảm động...
Đoạn Gin biến mất mình đã khóc thật nhiều... làm mình nhớ đến sự ra đi của Kagura, cả 2 đều đã thật sự thanh thản...
Chắc tôi không thể trông đợi hè sang trong một thời gian dai nữa. Lồng ngực sẽ nhói đau. Nước mắt sẽ tuôn trào. Nhưng hơi ấm nơi tay và những kí ức mùa hè sẽ mãi tồn tại trong tim."

Mình biết phim nằm trong serie phim 4 mùa, ko biết ST có dự án làm 3 tập còn lại ko?
Thanks ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 26-4-2014 12:11:19 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhiều.
Phim thật sự hay và ý nghĩa
Tình cảm của họ rất chân thành và nhẹ nhàng. Một tình cảm thuần khiết từ khi cô bé còn rất nhỏ cho đến lớn.
Cuối cùng thì Gin cũng phải ra đi nhưng mình nghĩ tỉnh yêu giữa họ sẽ không phai nhòa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 5-5-2014 19:46:59 | Chỉ xem của tác giả
buồn quá đi thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 12-5-2014 23:23:39 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem onl cơ mà tình hình là cứ phải down về, thỉnh thoảng đem ra cày lại.
Phim này hay dã man luôn, mỗi tội kết thúc hơi buồn vs phim hơi ngắn
Mà có tất cả 4 truyện vs đủ 4 mùa mà sao phim thì chỉ có mỗi "lạc vào khu rừng đom đóm" nhỉ. Tìm mãi chả có mấy phần còn lại, hic.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 17-5-2014 22:43:18 | Chỉ xem của tác giả
Phim kết thúc buồn nhưng vậy là hợp lí gòy, 1 người thì ngàn năm ko thay đổi còn 1 người cứ lớn dần lên thì biết làm thế nào haizzzza

Mà mình thấy có 1 điểm ko hài lòng lắm của phim là nét vẽ hơi cứng, nhất là đôi mắt nên nhiều lúc nhìn nhân vật cứ vô hồn thế nào ấy . Tuy nhiên xét chung thì phim thật sự hay, xem xong cảm xúc man mác buồn cứ đọng mãi trong tim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 21-7-2014 02:14:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim vừa đẹp vừa buồn. Kết thúc phim đọng lại rất nhiều thứ trong lòng mình. Có những thứ cố giữ gìn nhưng lại mất đi trong lúc chúng ta không ngờ đến. Như Gin và Hotaru luôn cố gắng để không chạm vào nhau để Gin không biến mất để rồi chính lúc không ngờ nhất Gin lại chạm vào con người bằng lòng tốt của mình. Lúc Gin sắp tan biến dang tay ra ôm Hotaru như thể cả hai người họ đã chờ đợi điều này từ rất lâu. Hotaru vừa hạnh phúc thì một giây sau đã đau đớn vô cùng khi Gin biến mất. Đúng là cái gì cũng có cái giá của nó. Hình ảnh Hotaru  ôm chiếc mặt nạ bước đi ở cuối phim kiến mình không sao quên được. Giữa hai người họ, từ tình cảm như người mới quen, sang như anh em rồi bạn bè, tri kỷ rồi tình yêu theo sự trưởng thành của Hotaru rất nhẹ nhàng và tự nhiên. Phim ngắn nhưng mang lại nhiều cảm xúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 7-8-2014 21:03:59 | Chỉ xem của tác giả
xem xong bộ này cũng từ khá lâu rồi, không ngờ hôm nay lại thấy ở đây
một bộ phim rất hay, nhẹ nhàng, tình cảm. Đoạn cuối lấy của mình khá nhiều nước mắt.
đúng cái kiểu cuối cùng đến được với nhau mà không ở được bên nhau :"< nhưng có lẽ cũng vì cái kết như thế mới gấy được ấn tượng, để mình nhớ mãi đến giờ.
Kết thúc buồn nhưng lại  cảm thấy rất hợp lý. vì thế xác định lại tốn giấy với nước muối cơ mà vẫn muốn xem lại :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 14-10-2014 16:48:56 | Chỉ xem của tác giả
Coi manga k biết đã rưng rưng nước mắt bao nhiêu lần rồi. Giờ coi anime dc thấy Gin chuyển động + âm nhạc nhẹ nhàng càng gây xúc động gấp bội. Đoạn Gin biến mất và nhạc nền nổi lên làm mình đau thắt, tiếc cho một mối tình có kết buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 1-11-2014 14:10:43 | Chỉ xem của tác giả
phim cực kì cảm động, cảm xúc sâu lắng như một làn nước ấm chảy xuyên qua từng ngóc ngách trong lòng, nhạc phim làm rất tốt, trầm buồn nhè nhẹ. không biết Gin có biết rằng sau khi Gin đi rồi, người con gái mà anh yêu thương có còn cười được nụ cười hạnh phúc nữa hay không, hay mãi mãi mang trong tâm 1 khoảng trống sâu thăm thẳm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 11-11-2014 12:24:29 | Chỉ xem của tác giả

Một bộ phim thật hay. Nhẹ nhàng, sâu lắng, và cảm động.
Đoạn Gin dần dần biến mất thật là buồn, đến tận giờ vẫn không thôi, nhưng cũng thật là đẹp.
Gin cuối cùng cũng được chạm vào Hotaru, người anh yêu, và trước khi biến mất mãi mãi 2 người đã được ở trong vòng tay của nhau, chỉ nghĩ theo cách này mới thấy nhẹ nhõm đi chút ít.
Cám ơn ST đã mang đến 1 bộ phim hay như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách