Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Lunar New Year 2014][2011] Hotarubi no Mori e/蛍火の杜へ [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 23-2-2014 14:07:07 | Chỉ xem của tác giả
hình như mình hồi xưa đã từng xem qua review của bộ này qua một bài trên góc nhìn ra thế giới của tạp chí 4AM , đọc qua ấn tượng rất mạnh, qua từ câu chữ có thể mường tượng nên cái màu xanh của rừng, hơi ẩm lành lạnh, màu trắng của tình cảmbây giờ thì nhìn poster mới nhận ra "À, ra chính là nó"
cảm ơn ST  đã giúp mình tìm lại một khoảng kí ức đẹp đã đánh mất <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 24-2-2014 00:32:54 | Chỉ xem của tác giả
phim ý nghĩa quá...nhưng hơi buồn nhỉ. Đoạn Gin biến mất đột ngột quá...làm tự nhiên nước mắt chảy ra ah.
Hoạt hình Nhật lúc nào cũng cuốn hút vậy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 24-2-2014 00:33:34 | Chỉ xem của tác giả
Coi đến đoạn Gin tan biến là nước mắt rơi lúc nào không biết T___T

Gin à, đừng điii

Vậy là từ nay về sau Hotaru không thể nào gặp lại Gin nữa rồi

Tuy anime này nhẹ nhàng nhưng khắc sâu trong lòng người xem một nỗi buồn man mác không cách nào thoát khỏi, chỉ cần nhìn thấy hình ảnh của anime thôi cũng thấy buồn rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 25-2-2014 19:46:40 | Chỉ xem của tác giả
mới đầu khi gặp Gin mình nghĩ sẽ có một kết thúc happy end..nhưng đó chỉ là sự tưởng tượng mà thôi. thật buồn khi Gin tan biến
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 25-2-2014 23:25:34 | Chỉ xem của tác giả
Hix, phim hay mà kết buồn quá, mặc dù biết hai người không đến được với nhau mà nhìn cảnh Gin tan biến rất xúc động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 3-3-2014 04:27:10 | Chỉ xem của tác giả
hquyen01224 gửi lúc 6-2-2014 11:25 AM
Bài được hquyen01224 sửa lúc  6-2-2014 11:44 AM

Bài được hquyen01224 sửa lúc  6-2-20 ...

đúng là một bộ phim hay bạn nhỉ còn có 1 điều mình rất tâm đắc sau khi xem phim (và đọc bình luận của bạn) là ngoài việc phim kết thúc đúng thời điểm, đủ hụt hẫng, đủ tiêc nuối, thì cô gái nhỏ của chúng ta chỉ nhớ về những điều đẹp đẽ, không phải hối hận điều gì. Mình muốn nhắc đến điều làm cho Gin tan biến không phải là Hotaru, mà là vì Gin đã giúp 1 em bé khác. Nếu là vì Hotaru, nếu Gin đã quyết tâm được ôm Hotaru 1 lần rồi mãi mãi biến mất, nếu chỉ có thế, có lẽ Hotaru sẽ mãi tự trách mình, mãi ân hận và tiếc nuối, có lẽ thế?????
P/s: chỉ là chút suy nghĩ vẩn vơ sau khi xem phim và muốn chia sẻ thôi good night!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 7-3-2014 00:34:13 | Chỉ xem của tác giả
phim thật hay, khúc cuối dù rất cảm động nhưng điều làm người xem nhớ nhất lại chính là quá trình Gin và Hotaru bên nhau. Hạnh phúc nhẹ nhàng giản đơn và trong sáng. Gin chết, nhưng có lẽ mới là cái kết hợp lý nhất. nếu Gin ở lại, thời gian là thứ rất khắc nghiệt, mối tình ấy chắc chắn sẽ chết, vì nó giản đơn mà. Gin biến mất lúc mối tình đẹp nhất, nó sẽ sống mãi.. trong ký ức Hotaru. Hotaru còn hạnh phúc phía sau nữa, có thể là với bạn nam đã nắm tay cô ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 9-3-2014 00:42:03 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim thật hay. Nhẹ nhàng, sâu lắng, và cảm động.
Đoạn Gin dần dần biến mất thật là buồn, đến tận giờ vẫn không thôi, nhưng cũng thật là đẹp.
Gin cuối cùng cũng được chạm vào Hotaru, người anh yêu, và trước khi biến mất mãi mãi 2 người đã được ở trong vòng tay của nhau, chỉ nghĩ theo cách này mới thấy nhẹ nhõm đi chút ít.
Cám ơn ST đã mang đến 1 bộ phim hay như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 21-3-2014 20:16:44 | Chỉ xem của tác giả
tối thứ bảy, một mình trong ktx, không thể ngủ được và 2h sáng đã lôi film này ra xem...
xem xong có chút hối hận
4h sáng mà vẫn còn khóc rưng rức, không thể nào ngừng lại được, cứ ngước lên nhìn màn hình là nước mắt lại trào ra
câu chuyện bình dị, hạnh phúc ngắn ngủi, nhưng cũng là lúc phải chia xa...
có lẽ giống câu chuyện của mình ở một ngày tháng nào đó xa lắm trong quá khứ...
rất đẹp, nhưng cũng rất buồn.

CẢM ƠN SUBTEAM RẤT NHIỀU!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 31-3-2014 16:52:06 | Chỉ xem của tác giả
sweetflora gửi lúc 28-1-2014 01:51 PM
Bài được sweetflora sửa lúc  5-2-2014 06:47 PM

OST

Cảm ơn bạn sweetflora và sub team. Mình thích film và truyện này lắm. Giờ thì down được Ost nữa : D
Xem truyện khóc 1 chập rồi sau đó xem anime cũng không kiềm được nuớc mắt. Buồn nhất là đoạn Hotaru bảo "Đừng chạm vào người em"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách