Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Lunar New Year 2014][2011] Hotarubi no Mori e/蛍火の杜へ [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 18-2-2014 13:23:29 | Chỉ xem của tác giả
đoạn cuối cùng là cảm động nhấtsuýt khóc luôn, lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng được ôm người con gái mình yêu
toàn bộ phim nhẹ nhàng, kết thúc tuy ko có hậu nhưng dù sao phim thực sự rất hay và để lại dấu ấn sâu sắc trong lòng người xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 18-2-2014 14:00:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc và rất thích Hotaru no mori của tác giả Midorikawa Yuki. Nếu bạn nào thích thì có thể tìm đọc thêm 3 phần còn lại của Hotaru no mori ( Lạc vào rừng đom đóm là phần 2 đại diện cho mùa hạ-hè). Phần 1 là Nghe trộm khúc nhạc hoa ( mùa xuân), phần 3: Sự ra đi của chiếc lá mùa thu ( mùa thu) và phần 3: Sâu thẵm trong đau thương ( mùa đông). 4 phần đều là những oneshot nội dung khác nhau nhưng đều cùng chung thể loại shoujo lãng mạn, tình cảm nhẹ nhàng, cả 4 phần đều có thể tìm đọc tại VNSharing.net
Thanks subteam!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 18-2-2014 19:42:05 | Chỉ xem của tác giả
Vì phim này mình đã có đọc truyện trc nên từ khi bắt đầu xem phim đã khóc T.T
Làm mình tốn 1 bịch giấy + 1 lít nước mắt
Xem đến đoank cuối còn khóc nấc nữa chứ
Huhu 1 Anime tuyệt vời con cú mèo
Thanks Subteam nhiều ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 18-2-2014 20:49:31 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim rất ngắn và rất nhẹ nhàng nhưng đọng lại rất nhiều cảm xúc
Tình yêu của Gin và Hotaru khá giống với thứ tình yêu hoàn hảo gần như là vô tưởng tôi tôn sùng.
Gin không chỉ là người Hotaru thích, cậu ấy còn là một người bạn, một người anh, là những mùa hè lang thang trong khu rừng bí ẩn, là những khoảng trời đẹp nhất trong ký ức tuổi thơ của Hotaru. Còn Hotaru, cô ấy là con người đầu tiên Gin gặp, là người mang lại cho những phút bình yên, được sống như một con người thực sự, và là người giúp cậu ấy thực hiện ước nguyện được ôm một con người.
Nhìn Gin tan biến tim bỗng hẫng đi mấy nhịp. Dù biết đó là điều tốt nhất cho Hotaru không phải cả đời đuổi theo một bóng hình cô ấy thậm chí không thể chạm tới, nhưng thật buồn cái kết cho một mối tình tuyệt đẹp hơn mười năm cuối cùng cũng chỉ có một cái ôm từ biệt.
Sẽ là rất lâu sau đó, những mùa hè Hotaru không mong đợi.
Sẽ là rất lâu sau đó, Hotaru mang theo hình bóng của Gin trên con đường đời.

PS: Bạn nào cho mình hỏi theo mình biết bộ truyện gốc có 4 phần, Lạc vào khu rừng đom đóm là phần thứ 2 ( mùa hè ). Vậy 3 phần còn lại ( mùa xuân, thu và đông ) có anime không hay chỉ có manga thôi?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 19-2-2014 22:13:36 | Chỉ xem của tác giả
mình đã đọc truyện này rồibuồn vô cùng
yêu mà không thể chạm vào nhau thật là buồn
mình cũng từng nghĩ, chỉ một lần thôi, 1 lần được chạm vào nhau cũng sẽ thoả lòng...nhưng khi chuyện đi đến khúc cuối, mình biết mình đã saichạm vào nhau một lần, để rồi mãi mãi mất nhau, mình thật không thể chịu đựng nổi..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 20-2-2014 12:12:39 | Chỉ xem của tác giả
Híc híc, phim này mình đã xem rồi. Cực kì cực kì thích. Đúng gu phim nhật mà mình thích, cốt truyện rất nhẹ nhàng. Kết thúc có hơi chút buồn nhưng cũng là lúc thấy được tình cảm của hai nhân vật chính.
Xem xong phim là mình kết luôn chiếc mặt nạ nhật bản, nhưng mà tìm mãi không biết mặt nạ đó được gọi là gì
Cảm ơn sub team miệt mài để có phim hay và chất lượng thế này cho anh em. Subteam 5ting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 20-2-2014 18:52:37 | Chỉ xem của tác giả
Xem đi xem lại không biết bao nhiêu lần rồi

Mình có dow bản vietsub cũ, giờ dow lại bản kites hị hị
Câu chuyện tỉnh lãng mạn, thoải chút thần linh mang lại cho mình cảm giác thần kì.

Dù Gin ko thể nào chạm vào Hotaru, nhưng ít ra anh vẫn có linh hồn. Anh chính là một linh hồn.

Con người ta cảm nhau bằng tâm hồn, bằng suy nghĩ, bằng trái tim... bằng những thể chất vô hình, ko mườn tượng cũng ko thể chạm vào. Nhưng lại dễ dàng cảm nhận mạnh mẽ khi bên nhau.

Mình có làm một clip nhỏ, một sự kết hợp nhẹ nhàng giữa Daisy's OST ( một movies Hàn ) và những mãnh kí ức trong Hotarubi
Tặng bạn xem phim

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 20-2-2014 23:31:26 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự rất thích phim anime này.
Tuy chỉ là phim ngắn nhưng cốt truyện rất lạ và tình yêu tuổi bông nhẹ nhàng và trong sáng.
Mình nghĩ cái kết đó rất hợp lý, tình yêu đi trái với nguyên tắc của tự nhiên thì ko thể mãi là HE, kết thúc để bắt đầu 1 cái mới. Gin sẽ hồi sinh và ko chỉ mãi là 1 linh hồn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 21-2-2014 20:09:18 | Chỉ xem của tác giả
coi manga xong đâm ra thích, giờ lại nhìn thấy có anime, down về xem lại càng ghiền hơn. Phim này làm mình thấy ấm áp quá cơ, kết cả cái ost phim nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 22-2-2014 15:24:58 | Chỉ xem của tác giả
oa oa! Manga mình đọc rồi.
Giờ mới được coi anime. Tks subteam lém!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách