Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Lunar New Year 2014][2011] Hotarubi no Mori e/蛍火の杜へ [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 15-2-2014 10:55:13 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn Kites đã dịch sub fim này.
Đọc nd thôi đã thấy fim rất hay rồi.
Mình thích fong cách làm fim của người Nhật. Nhất là phim hoạt hình , nhẹ nhàng nhưng đi vào lòng người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 15-2-2014 11:13:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá. Hoạt hình Nhật Bản luôn vậy, Dù đơn giản nhưng luôn sâu sắc và đầy ý nghĩa để rồi ghi lại trong lòng người xem biết bao nhiêu cảm xúc. Dù là con người hay linh hồn thì tận sâu trong trái tim luôn có tình yêu và thật tốt biết bao khi mà tình cảm đó đc đáp trả lại, đúng như hình ảnh CÁI ÔM CON NGƯỜI mà Gin luôn muốn dù có phải đổi lấy sự tan biến vào hư vô. Gin sẽ mãi luôn sống trong lòng Hotaru
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 15-2-2014 20:05:09 | Chỉ xem của tác giả
Đây luôn là một trong những bộ one-shot mình yêu thích. Đọc cách đây cũng lâu rồi nhưng khung cảnh lúc Gin có cái ôm đầu tiên và cũng là cuối cùng đến giờ mình vẫn còn nhớ. Hồi đó đọc tới đây là khóc hết biết gì luôn, bây giờ coi phim cũng khóc không khác gì hồi đó luôn TT.TT Hơi tiếc là cái ôm diễn ra hơi nhanh, nếu lâu một chút thì hay biết bao.
Bài cuối phim hay quá, cám ơn subteam nhiều nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 16-2-2014 11:37:05 | Chỉ xem của tác giả
ôi phim hay thật đôi khi tình yêu chỉ cần như thế thôi <3 Cám ơn sub-team rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 16-2-2014 19:13:57 | Chỉ xem của tác giả
Vừa coi xong tập phim
Cảm xúc buồn vui lẫn lộn luôn nè
Coi khúc cuối cảm động quá à, cô bé Hotaru ngày nào giờ đã lớn và biết yêu. Nhưng thật buồn khi cả hai người yêu nhau nhưng ko đến được với nhau, tất cả đó là một tình yêu trong sáng thơ ngây nhất và cũng đẹp đẽ nhất. Cái ôm đầu tiên và cũng là cuối cùng, gương mặt rạng rỡ của cả hai khi được ôm lấy đối phương cho mình thật nhiều cảm xúc. Nhưng chớp nhoáng, Gin biến mất và mãi mãi ko thể quay trở về, những đốm sáng xanh cứ le lói mãi, để lại thật nhiều dư âm.
Bộ phim nè hay quá đi, mặc dù cái kết ko hoàn toàn trọn vẹn nhưng mình nghĩ đó lại là cái kết phù hợp và để lại dư âm nhiều nhát.
Đón chờ những sản phẩm mới của subteam. Yêu ST lắm lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 16-2-2014 20:55:04 | Chỉ xem của tác giả
thật ra không thích anime này lắm, đầu tiên là nhân vật, cách vẽ làm cho nhân vật trở nên hơi vô cảm, nội dung phim cũng khá nhưng cách diễn giải có phần nhạt và không được lôi cuốn lắm. HAiz có lẽ là do mình bị lậm phim của Ghilbi quá rồi nên thế hay sao ấy, cảm thấy dù người tốt hay người xấu, dù xinh đẹp hay dữ dằn như quỷ nhưng nhân vật của Ghilbi cũng truyên tải rất nhiều cảm xúc, đặc biệt là đôi mắt, làm cho mình xem àm cả nhận mọi thứ như thật chứ không còn là hoạt hình nữa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 16-2-2014 23:26:45 | Chỉ xem của tác giả
trước mình có down bộ phim này trên kst.vn từ khi 2 bên chưa tách ra và hiện giờ đang lưu trong máy , thiết nghĩ đây là phim của chung nên có thể dùng bản sub trước thì việc gì phải làm lại bản mới, mất thời gian và công sức.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 16-2-2014 23:33:34 | Chỉ xem của tác giả
Da xem phim nay
Va khoc o doan Gin va Hotaru om nhau
Hic
Phim cam dong qua
Om nhau cung la lan cuoi cung nhin thay nhau
Lieu tren doi co tinh yeu nhu the
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 17-2-2014 13:17:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xog phai nói là cực ki ngỡ ngàng,Gin tan biến và như vậy là chấm dứt
Mình cứ mong kết có hậu cho Gin vs Hotaru chứ..
Buồn ghê..Phim ngắn mà để lại cảm xúc nhiều ..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 18-2-2014 08:26:22 | Chỉ xem của tác giả
đã down và đã xem vào đúng ngày valentine luôn, và thực sự đã rất xúc động cho cái kết của câu chuyện, Gin tan biến , một câu chuyện tình yêu nhẹ nhàng nhưng lại quá sâu sắc để lại ấn tượng khó phai, trên đời này liệu có tồn tại một tình yêu như thế không nhỉ?
cảm ơn subteam đã đem đến bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách