Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hắc Bang] Quan Hệ Nguy Hiểm | Khiêu Dược Hỏa Diệm (Truyện dịch- Đoạn kết trong sách xuất bản T.85)

[Lấy địa chỉ]
821#
Đăng lúc 30-7-2013 07:47:50 | Chỉ xem của tác giả
Tác phẩm Hắc bang đầu tiên, và tác phẩm thứ 2 của chị GR mình đã đọc.
©2024 Kites.vn | All rights reserved" q2 B; t8 K5 }, h  T, B
©2024 Kites.vn | All rights reserved; H2 e  |/ Y# r) a1 b) f, I
Chỉ mới đọc được vài tác phẩm thể loại này, có lẽ ấn tượng ban đầu quá sâu sắc (nhờ vào tác giả và chị GR) nên những tác phẩm Hắc bang khác mình cảm thấy không bằng được. Tất nhiên theo nhận xét khách quan thì mỗi truyện đều có những điểm mạnh riêng, đặc sắc riêng nhưng xét chung thì cho đến nay mình vẫn thích QHNH nhất.
0 z$ a& j6 ^/ e/ y©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | $ J- S( h- L; d' {All rights reserved
QHNH có cốt truyện chặt chẽ, lối dẫn dắt tự nhiên, tình cảm của hai nhân vật phát triển dần dần qua những nguy hiểm mà họ đã hợp tác để vượt qua. Cảm xúc của mình khi đọc truyện này là giống như xem một bộ phim hành động, những tình tiết đan xen nghẹt thở với cái chết luôn rình rật xung quanh, dường như không bao giờ kết thúc. Mỗi một nguy hiểm vượt qua lại dồn hai nhân vật đến một nguy hiểm khác đáng sợ hơn nhưng họ cũng trở nên mạnh mẽ hơn, hiểu nhau hơn, kiên cường hơn.
©2024 Kites.vn | 0 ]4 G! V+ D1 X  l) }! AAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 D: z8 [+ [" G( ?& K7 b
Kết thúc có chút hụt hẫng (chắc vì mình còn muốn đọc thêm nữa) nhưng cũng mãn nguyện, họ đã kết thúc hành trình nguy hiểm và bắt đầu một giai đoạn mới, có lẽ sẽ có những khó khăn "nguy hiểm" khác nhưng tin tưởng sẽ hạnh phúc và bình yên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

822#
Đăng lúc 1-8-2013 18:00:51 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi đọc Ngôn tình mới lại khóc kể từ sau khi đọc " Từng có một người yêu tôi như sinh mệnh " . Lúc Tử Mặc cứu Sơ Vũ bị làm nhục ở Miến Điện, lúc 2 ng chạm mặt nhau ở Miến Điện và lúc Tử Mặc bỏ đi khi giao Sơ Vũ cho cô bác sĩ...tự nhiên tim thấy nhói thực sự luôn. Chết mất...lại bị Ngôn tình chi phối cảm xúc...lại quay về cuồng đọc Ngôn tình rồi...huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

823#
Đăng lúc 1-8-2013 21:54:51 | Chỉ xem của tác giả
Em vừa đọc xong quyển QHNH là lên gg kiếm ngay review :(, e cám ơn ss đã dịch truyện này, và có 1 điều e xem nhiều review rồi, ai cũng ca ngợi về LTM với Sơ Vũ nhưng quên mất tiêu Khả Nhân với Ba Dữ luôn :(. Em là đứa theo kiểu đọc truyện mà thích cuối cùng đều đề cập hết kết cuộc của nv, nhưng sau này, Ba Dữ thế nào thì không ai biết hết :(, e thấy kiểu người như BD cũng quá tuyệt và đầy tính trách nhiệm, chỉ cần 1 câu trong truyện cho biết a ấy sau này thế nào thôi thì chắc e sẽ thỏa mãn hơn :((. Btw, truyện rất hút, đây có lẽ là truyện ngôn tình hắc bang đầu tiên e đọc, e vừa mổ mắt nhưng phải cố gắng vừa nhỏ thuốc vừa xem, đến nữa quyển thì khô mắt quá nên phải ngủ đến hôm sau đọc tiếp, thiệt hại não :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

824#
Đăng lúc 2-8-2013 12:54:16 | Chỉ xem của tác giả
Bạn có thể cho mình link để down truyenj Quạn hệ nguy hiểm nay không? Cảm ơn bạn nhiêu nha! Vì link Mediafire bị die rồi! Cảm ơn bạn nhiều nha! Mình thấy truyện rất cuồn hút và thú vị nên cảm ơn bạn lần nữa!hjhj

Bình luận

Link đây bạn: http://www.mediafire.com/download/v7uzad1400mwq34/Khi%C3%AAu_Nh%C6%B0%E1%BB%A3c_H%E1%BB%8Fa_Di%E1%BB%87m_-_Quan_h%E1%BB%87_nguy_hi%E1%BB%83m.prc  Đăng lúc 12-8-2013 12:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

825#
Đăng lúc 11-8-2013 10:01:32 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn ss Greenrose đã dịch chuyện này.
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 U) O/ R* O! @0 m& U- q
©2024 Kites.vn | ! C8 h% T. k2 y3 M: h3 ^3 U/ L0 j: HAll rights reserved
Ta thích cái kịch tính của truyện, mặc dù có một số tình tiết ta không thích ở Tử Mặc( ta thích cái tên này) cho lắm nhưng có lẽ đó là cuộc sống mà ta không bao giờ muốn trải qua nên chỉ có thể nghĩ là anh ấy không sai khi cư xử như vậy. Có đối khi ta không chắc chắn là anh đang nói dối hay nói thật với Sơ Vũ hay không?
©2024 Kites.vn |   {' \# V: h; M0 e  wAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 4 V8 x& k& w& q8 F" N3 hAll rights reserved
Nhưng ta thích cái cách chị chấp nhận tất cả để yêu anh, bằng lòng vì anh, quyết định làm theo những gì anh bảo bởi chị biết chỉ có như vậy cả anh và chị mới được an toàn. Chị là người nghị lực và cũng quyết đoán không kém anh, một người chưa bao giờ cầm súng lại có thể bắn tốt như vậy.
3 d# i* j) e. J1 u0 ~( v©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved" }0 E' G, b6 |& F* y8 v
Thích chị bác sĩ, cả anh Ba Dữ nữa. Cảm giác như hai người mà ở bên nhau thì cũng sẽ là một đôi đẹp đấy nhưng tiếc là chị bác sĩ đã chết. Nhưng cái chết ấy quả thật rất đẹp, rất vinh quang.
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 o4 f  m, [# Q* h
1 ~& r6 \! a; D5 @, r©2024 Kites.vn | All rights reserved
Truyện này nếu không đi hết truyện, sẽ không thấy được ánh sáng nơi cuối con đường. Không thấy được niềm tin mà con người ta mãi mãi tin tưởng thành hiện thực.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

826#
Đăng lúc 11-8-2013 19:47:13 | Chỉ xem của tác giả
Truyện đầu tiên mình đọc là Này, chớ làm loạn do ss GR dịch, thích luôn.
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 z: k7 Z- J* E3 _* T
Vậy là tìm các truyện ss dịch, thấy mọi người bảo truyện rất hay nhưng ngại đọc truyện hắc bang, chỉ định tìm những truyện nhẹ nhàng, hài hước đọc thôi.
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 _( O! Z* I# a/ f$ K0 p  g
Nhưng sau khi đọc xong 1 chương thì mình bị cuốn hút luôn, đọc 1 mạch hết truyện, giờ thì mắt nhìn hết nổi luôn {:105:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 g. _; D0 m$ Y& O6 J: Q
Truyện rất hay từ cốt truyện, lời văn, cách dẫn dắt truyện của tác giả. Kết thúc cũng rất hay.
. w# _3 h/ o% W( e- q7 {( a©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thanks ss GR đã dịch 1 hay như vậy để chia sẽ cùng mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

827#
Đăng lúc 12-8-2013 12:31:02 | Chỉ xem của tác giả
iris2link gửi lúc 2-8-2013 12:54
©2024 Kites.vn | All rights reserved. I+ E- D+ z0 }! @1 t0 h) o
Bạn có thể cho mình link để down truyenj Quạn hệ nguy hiểm nay không? Cảm ơn bạn nhiêu ...

Link đây bạn, mình up lại rồi nhé! Đưa link trong bình luận ko copy đc:
©2024 Kites.vn | 9 F) O% S) u, L$ {) l( uAll rights reserved
http://www.mediafire.com/downloa ... uy_hi%E1%BB%83m.prc
©2024 Kites.vn | All rights reserved' X! t6 x. `! s! ^4 T) _
Have fun ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

828#
Đăng lúc 12-8-2013 12:49:11 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra mình đã đọc QHNH đã lâu thế nhưng hôm nay mới vào nhà ghi lại vài lời:d.
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ ^3 \* v# m! k& X6 H
Truyện hắc bang đầy kịch tính và tính chân thực cao không như các truyện hắc bang mình đã từng đọc. Mình ngưỡng mộ tính đa mưu và kiên cường của Lục Tử Mặc và rất cảm động trước tình cảm của Sơ Vũ. Đây là cuốn truyện hắc bang hay nhất mà mình đọc.
©2024 Kites.vn | / T( N/ U) q1 c$ o  dAll rights reserved
Mình hy vọng truyện sẽ được dựng thành phim vì các chi tiết hành dộng rất chi là gay cấn
©2024 Kites.vn | All rights reserved- m) H5 l8 L7 {9 J
Cảm ơn ss GR đã dịch một bộ truyện hay cho chúng em được thưởng thữ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

829#
Đăng lúc 12-8-2013 13:55:43 | Chỉ xem của tác giả
autumn_wind gửi lúc 12-8-2013 12:31
©2024 Kites.vn | All rights reserved! a7 ?. E' O4 ~7 s3 h0 B
Link đây bạn, mình up lại rồi nhé! Đưa link trong bình luận ko copy đc:
; k4 h: O% ~6 t% {9 A©2024 Kites.vn | All rights reserved
http://www.med ...

Rat cam on ban da reup link ...Ban co biet convert prc to pdf khong ban? Minh khong biet mo file de doc--xin ban giup dum...cam on ban nhieu nha...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

830#
Đăng lúc 12-8-2013 21:44:50 | Chỉ xem của tác giả
AutumnLake2 gửi lúc 12-8-2013 13:55
©2024 Kites.vn | All rights reserved: j* Q1 l) p4 b/ K" j$ h
Rat cam on ban da reup link ...Ban co biet convert prc to pdf khong ban? Minh khong biet mo file d ...

©2024 Kites.vn | $ _" b5 ?) ^" d: q- A. y1 ~All rights reserved
Mình ko biết convert prc sang pdf. Nhưng để đọc file prc thì bạn dùng chương trình này:
# |# \/ p* v7 b©2024 Kites.vn | All rights reserved
http://www.download.com.vn/mobil ... reader-desktop.aspx
©2024 Kites.vn | 1 s" T0 h7 K# t) r6 SAll rights reserved
Download về, cài đặt như bình thường, sau đó bấm vào file prc mình gởi thì bạn sẽ đọc đc.
8 R" j$ d9 [+ P+ Z# _©2024 Kites.vn | All rights reserved
Có gì ko hiểu thì hỏi lại mình nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách