Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nakyung
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Good Doctor) Các chuyên gia phân tích lý do thành công của phim (Ra mắt tạp chí

[Lấy địa chỉ]
711#
Đăng lúc 4-10-2013 11:30:40 | Chỉ xem của tác giả
mình kết joo won từ phim này. Không dễ gì khi diễn một vai diễn khó như vậy, không hề có một khuôn mẫu nào, nhưng anh vẫn lột tả được xuất sắc tâm trạng nhân vật dù là khi vui hay khi buồn. Mình ấn tượng nhất là đoạn khi Park Si On gặp lại bố của mình, quả thật mình đã tua đi tu lại không biết bao nhiêu lần phân đoạn ấy và mỗi lần đều phải thốt lên "thật tuyệt vời". Mong rằng team mình sẽ phát triển và lớn mạnh hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

712#
Đăng lúc 4-10-2013 14:45:07 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay e mới vô đây đọc sau 2 ngày k bén mảng tới nhà mình cho nguôi nguôi vụ kia

Giờ thì quá muộn để mà có xèng thưởng nữa rồi=)))

Thú thật là đối với em GD k thể bằng Gaks
Shi On cũng k thể làm em ấn tượng mạnh bằng Kang To hay Tae Hee

Nhưng một sự thật mà ai cũng phải công nhận rằng tuy là phim y khoa, 1 đề tài xưa nay vốn nhạt nhẽo nhưng GD nhận được sự hưởng ứng nhiệt tình như vậy nhất định có gì đó đặc biệt như bài phân tích nói.
Cuộc đời, công việc của các bác sỹ đã được khắc họa rất chân thực, k hào nhoáng như những cốt truyện khác, có lẽ vì thế mà khán giả đồng cảm với GD nhiều hơn, yêu mến GD nhiều hơn.
Bản thân e vì sao e k lao vào GD như Gaks hay OB thì ss cũng biết rùi, lỹ do riêng cũng có, lý do vì phim cũng có.Nhưng cách ủng hộ của em là xem đều, xem hết tất cả các raw các tập để cảm nhận được diễn xuất của bạn chứ k quan tâm ai khác.
Càng xem càng thấy thực sự bạn WOn hợp với những vai diễn biến phức tạp, càng khó bạn càng làm tốt và Shi On là 1 vai diễn như thế.
Có lẽ từ trước tới nay bạn đều lựa chọn đúng trừ G7=)))

Cảm ơn bác Bk của GD
Cảm ơn đội ngũ tất cả các nhân viên diễn viên của GD
^^
Chúc phim bứt phá hơn nữa
nhưng đừng vượt Gaks của em=)))

Bình luận

cái G7 là để trả nợ MBC em ơi :))  Đăng lúc 4-10-2013 03:57 PM
từ sau gak thì đối với ss chẳng bộ phim nào đạt đc cái đỉnh như thế cả  Đăng lúc 4-10-2013 03:56 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sit_gold + 5 con rết ủng hộ gak :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

713#
Đăng lúc 4-10-2013 15:48:37 | Chỉ xem của tác giả
“Một câu chuyện mà các nhân vật đã giúp nhau xoa dịu nỗi đau bằng việc giúp đỡ và hòa giải với nhau” và “ Cách dẫn dắt câu chuyện nhẹ nhàng như chuyện cổ tích đã giúp cho bộ phim không những chiếm được cảm tình của thanh thiếu niên mà còn nhận được sự yêu mến của cả tầng lớp trung niên”

Trong quá trình trưởng thành của Shi On những tư tưởng chủ đề đã dần được đưa ra một cách tỉ mỉ cùng với quá trình băn khoăn về phải trái đúng sai và những giá trị đích thực trong xã hội. Và câu chuyện về mối tình lãng mạn với Cha Yoon Seo cũng không làm cốt chuyện bị loãng.

Đọc những dòng này thì phải xem thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

714#
Đăng lúc 4-10-2013 17:29:51 | Chỉ xem của tác giả
New vẫn nóng hôi hổi >"<

"Cách dẫn dắt câu chuyện nhẹ nhàng như chuyện cổ tích đã giúp cho bộ phim không những chiếm được cảm tình của thanh thiếu niên mà còn nhận được sự yêu mến của cả tầng lớp trung niên”

Có người nói phim hơi bị làm ngọt quá nhưng mờ vốn dĩ phong cách phim từ đầu nó vậy.
Em thì mấy tập đầu lại không hợp khẩu vị phim, duy có lối xây dựng nhân vật SO là gây tò mò thôi nhưng càng về sau càng bị cuốn vào kiểu "cổ tích hiện đại" này.

Với lại thật sự bộ phim truyền tải rất nhiều điều, dù không gay cấn hồi hộp bằng Gak nhưng nói chung GD vẫn là bộ phim rất đáng xem <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

715#
Đăng lúc 4-10-2013 21:36:23 | Chỉ xem của tác giả
phim không thể gay cấn, hồi hộp như Gak được, nhưng với mình thì vẫn hay, cái hấp dẫn và kéo mình xem phim đến cùng là diễn xuất tuyệt vời của Won
chết vì cái mỏ của bạn, chưa kể tất cả màn ship của bạn với tất cả acbxyz già trẻ gái trai đủ cả{:156:}
ui bạn Si nhìu thật nhìu^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

716#
Đăng lúc 4-10-2013 23:03:47 | Chỉ xem của tác giả
nghe mà sướng hết cả người :D Mình thì mình không ngồi phân tích kỹ như các bác í chỉ thấy phim rất cảm động, sâu sắc nhưng không quá nặng nề, xúc động nhưng không xa vào ủy mị, câu chuyện về mỗi bệnh nhân luôn mới mẻ và nhiều tình huống khác nhau. Nhưng trên tất cả là diễn xuất tuyệt vời của JooWon.
Nói thật là xem hàng trăm phim Hàn với những mẫu nhân vật nam chính đến 90% đều là: đẹp trai, giàu có, tài năng, có một nam chính với tính cách (và bệnh tật) như JooWon trong phim mà vẫn đầy sức hấp dẫn thì phải nói là hơi bị hiếm :)
Dù sao đi nữa thì cũng chúc mừng bộ phim, rất chi là đáng xem :)

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
nakyung + 2 cám ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

717#
Đăng lúc 4-10-2013 23:12:34 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận phim không tập trung vào tình cảm nam nữ quá nhiều, bên cạnh tình yêu, còn có tình bạn, tình đồng nghiệp, tình cảm gia đình và điểm nhấn chính là TÌNH NGƯỜI :)
Thực sự khâm phục khả năng diễn xuất của Joo Won, xem vài phim anh ý đóng, quả thực không thể chê được :) hi vọng anh có thể có được giải nam diễn viên xuất sắc nhất năm nay ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

718#
Đăng lúc 5-10-2013 10:05:38 | Chỉ xem của tác giả
Joo Won thật là giỏi hihi XD
ngày trước xem thằng bé đóng trong vua bánh mỳ mình cứ ước gì Joo đóng nam chính chứ không phải nam thứ, cơ mà mình thích nam thứ phim đó wá đi, ko bít do vai diễn hay do thik Joo??? XDDDDD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

719#
Đăng lúc 5-10-2013 13:10:44 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới bắt đầu xem đến tập 3 thôi, thường thì các bộ phim về đề tài y tế, thể thao khá kén người theo dõi, nhưng bộ phim này nhờ có diễn xuất của Joo Won đã góp vào thành công 1 nửa (mình có nói quá ko nhỉ?)
Xem cậu ấy diễn một người bị chứng tự kỷ rất ấn tượng, từ cách đi đứng hơi gù gù, thái độ bối rối, chân bước nhanh, đôi mắt không nhìn thẳng, thường đảo qua đảo lại khi nói chuyện hoặc gặp vấn đề bối rối  ...
Cái tên Joo Won đúng là tấm vé bảo chứng rating :D .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

720#
Đăng lúc 5-10-2013 13:36:23 | Chỉ xem của tác giả
Joo Won từ thời Bridal Mask đã chứng minh thực lực rồi mà.
Gương mặt rất là cổ trang và...sử thi.
Nói tóm lại là ảnh đóng hay trong show đều rất là hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách