Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nakyung
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Good Doctor) Các chuyên gia phân tích lý do thành công của phim (Ra mắt tạp chí

[Lấy địa chỉ]
691#
Đăng lúc 2-10-2013 21:13:37 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

đối với mình thì thành công của phim trước nhất vẫn là kịch bản hết sức mới lạ, hay và rất có chiều sâu
thứ hai là dần diễn viên xuất sắc không chê vào đâu được
và cuối cùng là có zai nhà ta, ha ha ha ha ha
hê hê
Good Doctor no1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

692#
Đăng lúc 2-10-2013 21:21:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Jo won đúng là hoàng tử rating! Chưacos phim nào của anh ý mà con rate ko cao hêt!
Đội ngũ sản xuất tuyệt + Diễn viên giỏi và đẹp, sao ko hay cho được!
Chúc mừng thanh công của Good Doctor!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

693#
Đăng lúc 2-10-2013 21:25:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Đọc bài báo mà nước mắt cũng rơi, thật là cảm động nội dung của bộ phim và đánh giá của bài báo về những vấn đề tư tường trong phim, cảm ơn bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

694#
Đăng lúc 2-10-2013 21:25:51 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

đơn giản vì nội dung phim cuốn hút với giàn diễn viên xinh đẹp và khả năng đóng phim hay thôi. :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

695#
Đăng lúc 2-10-2013 21:29:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Một bộ phim khiến lòng người ta lắng lại, suy ngẫm nhiều hơn để rồi biết yêu thương nhiều hơn. Không phải chỉ là yêu thương hơn những người trong gia đình, cảm ơn cuộc đời vì mình còn khỏe mạnh, còn có gia đình, còn nhiều người vẫn quan tâm đến mình.
Bộ phim nhẹ nhàng song ý nghĩa vô cùng, gợi lên được những tình cảm đẹp đẽ mà đôi khi vì những bận bịu của cuộc sống mà nó trốn sâu tận đâu đâu.{:301:}
Diễn xuất tuyệt vời, lời thoại đắt, biên kịch chắc tay..Haizzzz, lại một bộ phim nữa mà khi kết chắc chắc sẽ lại làm mình hụt hẫng (vì không biết xem gì tiếp đây hu hu hu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

696#
Đăng lúc 2-10-2013 21:29:19 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Đây quả thật là một bộ phim với nội dung vô cùng mới lạ. Tình tiết diễn ra rất nhẹ nhàng nhưng vẫn cuốn hút người xem. Nhất là lối diễn xuất vô cùng độc đáo của Joo Won đã tạo nên một nhân vật với nét mới lạ riêng. Một nhân vật tự kỷ đang cố gắng hòa nhập với xã hội bên ngoài, nhưng dường như mọi người đang dần thay đổi theo con người này. Và chuyện tình của nhân vật Shi On nữa :x
Bộ phim rất hay và ý nghĩa.
Tk's bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

697#
Đăng lúc 2-10-2013 21:43:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Mình đã xem 3 phim của JooWon oppa; vua bánh mỳ, mặt nạ cô dâu và good doc tor.
Không thể phủ nhận oppa chọn kịch bản giỏi và rất có duyên diễn xuất. Tuy ngoại hình không đẹp trai cute như mấy anh thần tượn hay kiểu nam tính dã thú nhưng mình xem phim của ảnh chủ yếu vì kịch bản và lối diễn tự nhiên. Mong anh sớm đóng movie chứ đóng drama rất mệt mỏi đơi chờ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

698#
Đăng lúc 2-10-2013 22:11:43 | Chỉ xem của tác giả
Đã lâu rồi mình không xem film nhiều tập của Hàn, vì không thích nội dung lặp lại là một, vì không có thời gian là hai. Nhưng lúc mà ra Good Doctor mình đã nhào vô coi thử, haha, dân học y mà, film về y thì có mặt :D
Tập một quả thiệt là lôi cuốn mà, mặc dù có hơi ảo là bạn ấy giỏi wá chẩn đoán cả tràn khí màng tim :)). Xem xong tập 1 thì bị hút vào film luôn.
Nói về nét hay của film thì hơi bị nhiều. Kịch bản lạ :D, bác sĩ thiên tài mang trong mình chứng tự kỉ. Diễn xuất bị đỉnh của Joo Won lẫn Moon Chae Won, cả anh giáo sư Kim cũng hay nữa. Lúc trước chưa xem film mình luôn nghĩ, bác sĩ làm việc fải có 2 yếu tố quyết định: 1.Kiến Thức, 2.Khả năng quyết định. Không có kiến thức làm sao định bệnh chuẩn được, không có khả năng quyết định làm sao trong lúc cấp cứu biết làm j tốt nhất cho bệnh nhân được. Rồi mình coi Grey's Anatomy  và cả film Good Doctor này :D, mình nhận ra, fải thêm vào điều thứ 3, đó là Cái Tâm. Đôi khi, không thể như cái máy, ờ vậy trường hợp vậy làm vậy, vậy là tốt nhất blah blah.
Mình khoái bạn Yoon Seo lắm cơ, mạnh mẽ quyết đoán, hiểu chuyện lại biết cảm thông, còn nhí nhảnh tươi trẻ nữa :)). Cái cách bạn Yoon Seo nhìn Shi Oh cưng ơi là ơi, trông có vẻ yêu thương chiều chuộng kinh khủng :)). Mình cũng khoái Dr.Kim, anh ấy tài năng, đứng đắn chững chạc, đàn anh quá chừng, vừa lo cho Shi Oh, la mắng nhưng rất trân trọng Shi Oh. Hồi đầu còn giải quyết 1 đống Shi Oh bài ra nữa, cũng là anh ấy hứng hết một đống bùm xùm mà mấy bs nội trú mần ra đấy, con người ấy quả là một người đàn ông mạnh mẽ, dùng lý trí che lấp trái tim ấm áp ahah.
Về Shi Oh, nhân vật là linh hồn của bộ film :D đã nói là linh hồn thì đương nhiên là đáng yêu dễ thương, nhắc đến bộ film là nhắc đến hình ảnh tự kỉ của cậu ấy. Cuộc đời cậu ấy đang từng bước từng bước trưởng thành, cũng như film đang đi vào hồi kết. Shi Oh là nguồn cơn chiến tranh =]] cậu ấy cũng là nguyên nhân kéo mọi người lại với nhau, và kéo mọi người ra khỏi cái guồng máy hằng ngày để mà dùng sóng từ trái tim hòa vs sóng từ trái tim :x. Thế giới của Shi Oh cho dù mệt mỏi thì vẫn thiện ác chính tà fân minh rõ rệt, tràn ngập yêu thương, nó là cái thế giới trẻ con ngây ngô giữa vô số bộ đồ lòng của người lớn đang ngày một héo úa. Chính vì Shi Oh dễ thương như vậy đó, cho nên mọi người mới muốn giữ cậu ấy bên cạnh, cũng như là 1 kỳ tích màu hồng giữa thế giới màu xám vậy haha. Shi Oh rồi sẽ học thuộc lòng những bài dạy, giáo huấn của Dr. Kim, cậu ấy cũng sẽ làm người trưởng thành nhưng cái thế giới màu hồng của cậu sẽ là niềm tin cho nhiều người xem film, trong đó có mình :))

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
sit_gold + 5 Cảm ơn bạn
nakyung + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

699#
Đăng lúc 2-10-2013 22:58:08 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ em là mem chậm nhất trong nhà mình đọc những dòng news tuyệt vời này !

GD là bộ phim ấm áp nhất mà em đã đc xem ^^

Những tình tiết nhẹ nhàng nhưng lôi cuốn và hấp dẫn, vui buồn đan xen rất hợp lí, lúc thì khiến người xem òa khóc, lúc lại bật cười ^^

Cảm ơn Biên kịch đã viết lên1 kịch bản tuyệt vời đến thế.

Cảm ơn bác đạo diễn đã dàn dựng GD ko thể hay và hợp lí hơn.

Cảm ơn các diễn viên và  các thành viên trong đoàn đã làm việc nghiêm túc nhiệt tình để cống hiến cho khác giả những thước phim ấm áp va giàu ý nghĩa với hình ảnh đẹp và chân thật

Cảm ơn Joo Won Oppa của em đã diễn xuất tuyệt vời đến thế, anh chính là linh hồn của GD ! Cảm ơn anh đã làm việc thật nhiệt tình và chăm chỉ !

Giờ anh đang buồn vì phải xa 2d1n đúng ko anh! Hãy buồn hãy khóc nhưng đừng buồn nhiều và khóc nhiều anh nhé ! Joo Won House mãi luôn ở bên và ủng hộ anh ! Yêu anh. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

700#
Đăng lúc 2-10-2013 23:03:15 | Chỉ xem của tác giả
nghe các bạn coi phim vật vã từng ngày chờ phim, làm mình rất muốn nhảy,
ban đầu không ấn tượng mấy về đề tài bác sỹ, giờ đọc tin này cảm thấy phim rất đáng xem, mình phải đi down về để dành mới được, cảm ơn bạn đã dịch tin :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách