Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nakyung
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Good Doctor) Các chuyên gia phân tích lý do thành công của phim (Ra mắt tạp chí

[Lấy địa chỉ]
681#
Đăng lúc 2-10-2013 20:12:38 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên nghe chủ đề về y học mình cũng thấy nhàm,nhưng không ngờ xem phim lại hấp dẫn đến thế.phim với những thiết bị y học hiện đại cùng với dàn diễn viên ưu tú cũng không bất ngờ với thành công phim đạt được.chúc mừng đoàn làm phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

682#
Đăng lúc 2-10-2013 20:15:18 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Tuy cũng lấy đề tài về y học nhưng lại khai thác ở 1 khía cạnh hoàn toàn mới
Coi phim mình rất cảm động với những cảnh mọi người xugn quanh đối xử tốt vs Shi On
Rồi còn hồi hộp chết đi được với cảnh phẫu thuật nữa
Làm tuần sau không thể bỏ qua được mà phải coi cho bằng được

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

683#
Đăng lúc 2-10-2013 20:16:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

riêng việc ban đầu với nội dung đầy nhân văn , và cảm động như vậy đã cuốn hút người coi từ ban dầu + thêm diễn xuất tuyệt vời cảu joowwon , cùng với bộ phim trong mỗi tập mang đến 1 nỗi thấu cảm , xuyên suốt khác nhau , những tình cảm gia đình, tình yêu thương , tình đồn loại lun gay cảm động 1 cách mãnh liệt  , việc chọn nhân vật chính là 1 nguoi mắc chứng tự kỉ muốn trở thành bác sĩ đã là 1 điều đặc biệt nhất , mình rất thích câu này "Một câu chuyện mà các nhân vật đã giúp nhau xoa dịu nỗi đau bằng việc giúp đỡ và hòa giải với nhau"
mong rằng couple SO VÀ YS sẽ yêu nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

684#
Đăng lúc 2-10-2013 20:34:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Công nhận là nhà phê bình này nói về phim đúng thật
đúng vs tâm lý của mình khi xem phim
Đây quả thật là một bộ phim healing đáng xem
Vẫn nhân văn nhưng không quên yếu tố hài hước
Sắp hết rồi nên hi vọng rating phim còn tăng nữa {:138:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

685#
Đăng lúc 2-10-2013 20:41:51 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Một trong những bộ phim mình thích nhất hiện tại
Cốt truyện hay, nhân vật lạ, diễn viên diễn rất đạt vai, xem đi xem lại không chán
Đoạn nhận xét của các bác chuyên gia cộng nhận đã nêu khá đầy đủ và sâu sắc về lý do thành công của bộ phim này
Chờ mong các tập tiếp theo của bộ phim
THanks bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

686#
Đăng lúc 2-10-2013 20:54:19 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

phải công nhận là có khả nhiều lí giải cho sưh thành công của bộ film này
đầu tiên thì chắc chắn là do kịch bản ùi, nhẹ nhàng và ý nghĩa dã man, cũng có lúc cao trào nhưng đều đc gq khá nhah (cái này mjh thjk, ko bj rườm rà :">). Tiếp fai nói đến dàn diễn viên, đb mấy nv chính, phụ chính, vừa đẹp zai xjh gái lại diễn tốt (nhìn Joo Won diễn trẻ tự kỉ đạt dã man :">, mấy e đóng gdoan còn nhỏ cũng tốt, mỗi lần quay về kí ức xưa của ae nhà nv chính là lại tí khóc, hajjzz, tình cảm ae dc khắc họa quá cảm động luôn TT.TT
NÓi chung kết kuaanj lại 1 câu là film quá hay +ý nghĩa ạ :]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

687#
Đăng lúc 2-10-2013 21:04:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Vừa mới xem 1 lèo được 8 tập đầu good doctor mà hay quá trời,
Diễn xuất của joo won rất xuất xắc, từ đặc vụ cấp 7 đã iu joo won rùi, bi giờ thần tượng mất roài,
Mùng 8 này đã tập cuối, chúc phim đạt rating như mong muốn so với các phim cùng khung giờ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

688#
Đăng lúc 2-10-2013 21:05:38 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Với bấy nhiêu đó lý do thì có thể hoàn toàn hiểu là tại sao phim thành công rồi. Phim hay quá đi mà. Cốt truyện chặt chẽ, hợp lý,  không dài dòng lê thê. Đã vậy diễn viên còn đóng quá hay nữa. JoWon đúng là diễn viên tài năng xuất chúng của điện ảnh Hàn. Thể loại nào cũng có thể đóng được, làm người ta không muốn rồi mắt khỏi luôn. Những diễn viên còn lại tất cả đều diễn xuất cũng rất tuyệt vời. Một bộ phim tuyệt vời. Tóm lại KBS hoàn toàn có thể tự hào là mình đã tạo ra một tuyệt tác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

689#
Đăng lúc 2-10-2013 21:08:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Xem GD mình thích sự diễn xuất của các em nhỏ lắm, còn bé mà diễn đạt lắm luôn :x
chúc mừng bộ phim đã thành công đến vậy
mong là con rết sẽ ngày càng tăng và luôn đc mọi người yêu thích
đoàn làm phim nhất định sẽ rất vui ^^
Yêu bác sĩ Shi On :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

690#
Đăng lúc 2-10-2013 21:10:08 | Chỉ xem của tác giả
Việc tập trung vào những khó khăn của nhân vật chính, những người xung quanh dần chấp nhận cậu ta và giúp nhau trưởng thành hơn đã tạo nên một bộ phim mang tính nhân văn và nhiều ý nghĩa.
Phim ấn tượng vs diễn xuất của Joo Won, khỏi chê lun, đầy cảm xúc.
Thks bạn dịch!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách