Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2001] Spirited Away/千と千尋の神隠し [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 18-5-2013 10:24:34 | Chỉ xem của tác giả
Anime thuộc hàng top với Totoro nè..
Không so sánh được với Totoro hay Spirited cái nào hơn hết... >''<

Vẫn style vừa hồi hộp (với các loại ma quái, linh hồn) vừa đáng yêu ấy.. Spirited away dù tới gần 2 tiếng nhưng coi xong vẫn muốn coi tiếp :D
Tình bạn giữa Chihiro và Haku liệu có ngày gặp lại ko nhỉ? 2 bạn đáng yêu quá chừng..

Không biết khi nào lại được xem  tác phẩm kế tiếp của ghibli :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 31-5-2013 00:29:14 | Chỉ xem của tác giả
Studio Ghibli  toàn là phim tuyệt hảo :>
Nhưng mình có lẽ ko có duyên với Spirited Away lắm, lần nào coi cũng mất khúc đầu mất khúc đuôi :) Nhưng mình vẫn nhớ hình ảnh anh chàng áo trắng trong S.A.hihihi quyến rũ kinh hồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 27-6-2013 22:37:54 | Chỉ xem của tác giả
thật sự rất thích bộ phim này đặc biệt là bài hát nhạc phim. lần đầu biết đến nó mình chỉ coi được một nửa đầu. thật sự rất ấm ức. nhưng bây giờ thì vui rồi . thank sub team nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 1-7-2013 18:20:11 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim mình thấy hay nhất throng series phim của ghibli.
nội dung phim vô cùng cảm động và ý nghĩa.
xem 2 lần, lần nào mình cũng khóc.
lần đầu tiên mình xem trên tv, qua disney channel, khi đã chiếu được 1/3. lần thứ 2 là mò mẫn trên mạng để tìm tên phim và vietsub.
bây giờ thì tốt rồi, mình down về. mỗi lần muốn đều có thể xem
cảm ơn các bạn sub nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 17-7-2013 09:09:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim này quá tuyệt vời, được xếp hàng nhất trong các bộ phim hoạt hình mà mình đã từng xem. Nó ko sử dụng nhiều kỹ xảo, nhưng nó đặc biệt, đặc biệt hơn tất cả những bộ phim hoạt hình mà mình đã từng xem, mình đã xem đi xem lại nhiều lần, còn để 2 bản audio tiếng anh và tiếng nhật luôn.
Thực sự bộ phim này hay và nhiều ý nghĩa. Bạn nào chưa từng xem thì thật là đáng tiếc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 25-7-2013 00:04:13 | Chỉ xem của tác giả
vẫn còn nhớ hồi trước kênh vtv3 có chiếu phim này rồi cơ mà chưa bao giờ được xem trọn vẹn
kí ức còn lại không nhiều nhưng đủ để biết đây chính là một phần tuổi thơ khi xưa
sau này lớn lên mới biết đây là phim hoạt hình đoạt tượng vàng oscar và đạo diễn phim này cũng là đạo diễn của công chúa báo thù, sau rộng hơn là biết được cái mác đảm bảo cho một phim hoạt hình đáng xem ngoài đạo diễn Hayao Miyazaki còn có hãng phim Ghibli nữa
chỉ tiếc cho phim này khi mà kết thúc dành cho Haku và Chihiro chưa thật sự thỏa lòng mong mỏi của fan và đạo diễn Hayao Miyazaki thì không bao giờ làm phần 2 cho phim của mình, nhưng dẫu sao cái kết rất tuyệt cho những nhân vật khác nhất là Vô Diện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 28-7-2013 19:45:11 | Chỉ xem của tác giả
Hình như đây là bộ phim của Ghibli  đầu tiên mà mình xem, hổi ấy xem không xem hết, đoạn được đoạn mất nên không hiểu hết được nội dung của phim, lại còn thấy hơi bị kinh dị vì trong phim xuất hiện cả một đống yêu quái nhìn ghê ơi là ghê, lại còn bà phù thủy nữa chứ, thằng con thì béo hú. Bây giờ xem lại cũng vẫn chưa hiểu được bộ phim muốn nói về vấn đề gì. Có phải là ám chỉ đừng có mà tham làm ko là bị biến thành lợn giống như bố mẹ của Chihiro hay ko? Đúng là xem phim của Ghibli thật là hại não. Tình cảm của 2 đứa trẻ thật đẹp, nhờ có Sen mà cậu bé Rồng (tên là gì ko nhớ nổi) mới tìm lại được chính mình, tình yêu luôn làm nên điều kì diệu, quả ko sai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 10-8-2013 23:56:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình coi spirited away chắc trên dưới 20 lần và hình như không thể nào chán được.
Chắc Haku đã ếm bùa gì với mình rồi. Mình chết mê nhân vật này ngay từ lần đầu tiên gặp. Đến bây giờ sau khi đã coi nát phim, thậm chí còn thuộc lời thoại 1 vài đoạn thì vẫn thường thường bật phim lên, không phải để coi, vì biết hết nội dung rồi, mà chỉ để ngắm Haku thôi.
Nét vẽ quá đẹp. Mình thích cách người ta vẽ Chihiro lúc chạy xuống cầu thang ghê. Hai chân cô bé ốm tong như hai que củi, cứ nhảy tưng tưng, loi choi cực kỳ mắc cười. Thêm em bé khổng lồ của bà chủ nữa, lúc bị biến thành con chuột tí hon béo ú ấy, nhìn dễ thương đến mức mình muốn bắt một con BỌ giống giống vậy về nuôi luôn ấy, cả con quả nữa, lúc bị biến thành nhỏ xíu, cũng quá dễ thương, hai cánh nhỏ bé là vậy mà cũng ráng đập đến bở hơi tai để nê theo con chuột mập bự gấp 5 lần nó. đáng yêu quá là đáng yêu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 13-8-2013 14:16:28 | Chỉ xem của tác giả
Film này coi mấy lần rùi mà vẫn không thấy chán.
Thích nhất nhân vật Kaonashi (Vô Diện) vì con chó nhà mình nhìn y chang vậy.
Thanks subteam lot lot.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 14-8-2013 17:09:03 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá xem lại lần thứ 5 rồi mà cảm xúc vẫn như lúc đầu

Xem đến đoạn cuối khi Chihiro rời khỏi mảnh đất đó mình cứ mong sao sau này Chihiro sẽ gặp lại HaKu

Tình cảm giữa 2 người thật trong sáng

Thanks subteam rất nhiều !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách