Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: peCong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GAME] VUI, HỌC CÙNG KITES ~ Đã trans xèng #86,87,88

Đóng [Lấy địa chỉ]
31#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2013 00:14:36 | Chỉ xem của tác giả
nuk89 gửi lúc 18-1-2013 23:39
Bạn ơi cho mình ý kiến 1 tí nha

Câu 3 sắp xếp các từ thành 1 câu hoàn chỉnh như ...

Mình xin trả lời thắc mắc của bạn  như sau

Bài thi tiếng anh sẽ thường có 2 dạng câu hỏi là:
- Sắp xếp từ sau thành câu hoàn chỉnh [1]
- Dùng từ gợi ý viết thành câu hoàn chỉnh [2]

+ với dạng 1 thì các từ đề bài cho đã được đổi vị trí, động từ đã được chia chúng ta chỉ phải sắp xếp đúng theo thứ tự thành 1 câu có nghĩa
+ với dạng 2 thì các động từ có thể chưa được chia và khi viết lại câu chúng ta phải chia động từ và phai thêm các từ khác để viết lại thành 1 câu có nghĩa

Dấu chấm, phẩy trong câu có thể thêm với mục đích nhằm ngăn cách cách ý trong câu để nhấn mạnh về nghĩa của câu muốn truyền đạt.

Đây là câu trả lời của mình, nếu còn gì thắc mắc bạn cứ rep và mình sẽ trả lời nhé {:303:}

Bình luận

Đồng ý hai tay hai chân với ss Cong, em đây cũng từng học theo nghiệp gõ đầu trẻ môn này nên đồng ý kiến ^.^  Đăng lúc 19-1-2013 12:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 19-1-2013 00:56:16 | Chỉ xem của tác giả
peCong gửi lúc 19-1-2013 00:14
Mình xin trả lời thắc mắc của bạn  như sau

Bài thi tiếng anh sẽ thường có 2 dạng c ...

Em xin đại diện nhóm có ý kiến thế này ạ.
Nếu như Sắp xếp từ thành câu hoàn chỉnh thì không được thêm bớt hoặc chia động từ thì việc thêm bớt 1 dấu chấm,1 dấu phẩy cũng có khác gì ạ. Nhưng cái này ko quan trọng, vì ý kiến của em cũng ko phải ở chỗ này mà là ở chỗ đề ra và đáp án hình như ko được chặt chẽ cho lắm.
Em xin trích lại câu hỏi như sau:"- Câu 3: Sắp xếp các từ sau thành 1 câu hoàn chỉnh: (my/it's/trousers/and/jacket/i'm/cold/my/wearing)"
Và đáp án ss đưa ra là: "It's cold. I'm wearing my jacket and my trousers."
Nói như câu hỏi thì đáp án hiển nhiên ko được dùng dấu chấm ạ. Vì nếu có dấu chấm câu ở giữa thế kia thì đáp án còn được gọi là "1 câu" nữa ko ạ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 19-1-2013 00:59:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình là người ngoài cuộc nên có vài lời như sau:

Hiện tại mình cũng đang thường xuyên phải thiết kế đề tiếng Anh và thực tế trong một bài kiểm tra TA có rất nhiều dạng bài
Dạng bài sắp xếp và hoàn thành câu chỉ là 1 trong số đó nhưng rất hay bị nhầm lẫn.

1. Sắp xếp:  là dùng những từ hiện có để sắp xếp thành câu có nghĩa (không thêm bớt các thành tố ngữ pháp như từ nối, liên từ... không phải chia động từ..)

2. Hoàn thành câu: Đề bài cho một số từ, và dựa vào những từ gợi ý đó, người  làm test phải chia động từ theo thời, sử dụng cấu trúc để ghép những từ đó thành câu, có thể thêm liên từ.. nếu cần thiết.

Vấn đề dấu chấm phẩy mình chưa gặp trường hợp nào phải ghi cả phẩy và chấm vào đề ví dụ

1. Sắp xếp

He/ taller/ than/me/is
--> He is taller than me.

2. Hoàn thành

He/ to look/ tire/ because
--> he looks tired because he works hard.

Hi vọng là không nhiều chuyện ^^. Chúc cuộc thi thành công.

Bình luận

Thanks bạn nhé!  Đăng lúc 19-1-2013 01:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2013 10:58:23 | Chỉ xem của tác giả
KẾT QUẢ VÒNG 2

- Rất tiếc có 1 số đội trả lời câu hỏi tiếng anh thiếu mấy từ "my", nếu trong văn nói thì sử dụng được nhưng vì đây là sắp sếp thành câu với từ cho sẵn nên câu trả lời của các bạn không được tính
- về đội 03 các bạn có câu đáp án của câu tiếng anh là "my jacket and my trousers it's wearing, i'm cold"
Câu này mình không tính cho đội các bạn vì theo mặt ngữ pháp không sai nhưng ngữ nghĩa thì chưa đúng, nếu "I'm  cold" để cuối cùng và thêm từ "So" nghĩa của câu nói sẽ hay hơn
- câu 6: nếu đội nào trả lời AFF Cup 2008 hoặc  Cup AFF 2008 hoặc Giải AFF cup,năm 2008 cũng không được tính

Đây là bảng tổng hợp, các đội chek kết quả và nếu có thắc mắc gì thì phản hồi tại post này cho mình để mình trả lời nhé

Vòng 3 sẽ tổ chức vào 21h ngày mai tức Chủ nhật ngày 20/1/2013

Theo thứ tự ưu tiên:

- Ưu tiên số 1 là các đội trả lời đúng 9 đáp án và tính theo thời gian PM nhanh nhất

- Ưu tiên số 2 sẽ là các đội trả lời ít hơn 9 đáp án theo thứ tự từ 9,8,7...1 và cũng tính theo thời gian PM nhanh nhất

Các đội sẽ vào vòng 3 gồm:

1. Đội 1
2. Đội 10
3. Đội 4
4. Đội 7
5. Đội 2

Danh sách thành viên các đội như sau:

Đội 1:
Tên đội chơi: Biệt đội sở thú nhà JYPG
Nick thành viên: heononhong,camaplenbo,nhimxu8409
Đội trưởng: nhimxu8409
Thuộc nhà: JYPG

Đội 2:
Tên đội chơi : First & Last.
Nick thành viên : besnake89, cobemuathu, khahi.
Đội trưởng : besnake89.
Thuộc nhà : Tự do

Đội 4:

Tên đội chơi: Bộ ba siu nhơn
Nick thành viên: Vjtngoc, Edogawaconan710 và Mikrua
Đội trưởng: chưa thống nhứt
Thuộc nhà: tự do

Đội 7:

Tên đội chơi: Bò ăn Nấm
Nick thành viên: ChisanPapnamy2206
Đội trưởng: namy2206
Thuộc nhà: Maison

Đội 10:
Tên đội chơi: 3 idiots
Nick thành viên: ales80, mango, lavendermy
Đội trưởng: mango
Thuộc nhà: SNSD box

BTC xin trân thành cảm ơn sự tham gia nhiệt tình của các đội chơi và sẽ cố gắng hoàn thiện các câu hỏi cũng như đáp án trong các lần thi tiếp theo!

THÔNG BÁO:

Mọi tiền thưởng ở các vòng và tiền thắng ở Game Mini BTC sẽ trans sau khi Game kết thúc

Bình luận

hun btc *chụt chụt* @ss cong: ss ko phải đẩy đâu, e chạy đây :)) @khahi, ss rắn : chuẩn bị....:))  Đăng lúc 19-1-2013 10:28 PM
yeahhhhh đã lọt vào vòng  Đăng lúc 19-1-2013 10:26 PM
chúng ta đã tử vì đạo =))  Đăng lúc 19-1-2013 10:02 PM
nga ơi, pearl ơi, cta tạch rồi :((  Đăng lúc 19-1-2013 09:24 PM
@CONAN: hehe, chuẩn bị đi  Đăng lúc 19-1-2013 09:15 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Pap + 5 Chị vất vả nhiều rồi ạh ^^, nghỉ .
froidgarcon + 5 Chị vất vả rồi :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 19-1-2013 20:40:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình không hiểu sao câu Tiếng Anh của đội mình k được tính là đúng. Đề yêu cầu sắp xếp thành 1 câu thì nhóm mình đã đáp ứng được. Thứ 2, nếu xét trousers and jacket thành một cụm thì sở hữu my cũng không vấn đề gì, hơn nữa đây là sắp xếp. Như thường nói my mom and dad chẳng hạn.
Hơn cả việc thắng thua, nhận được kiến thức đúng mới quan trọng.
Mong được hồi đáp. Chào thân ái.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 19-1-2013 20:53:32 | Chỉ xem của tác giả
soothing_wind gửi lúc 19-1-2013 20:40
Mình không hiểu sao câu Tiếng Anh của đội mình k được tính là đúng. Đề yêu cầu s ...

Đây là câu trả lời của đội bạn: it's cold, i'm wearing my trousers and jacket. Đề ra có 2 từ "my" các bạn mang đi đâu 1 từ đấy ạ?

Các đội đều trả lời đúng tại sao đội bạn lại bớt từ đi thế? BTC ra đề không có yêu cầu bớt từ?

Bình luận

Đội 2 cũng type thiếu mất một chữ "my" nên bị sai đến 2 câu ~.~  Đăng lúc 20-1-2013 06:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2013 20:56:28 | Chỉ xem của tác giả
soothing_wind gửi lúc 19-1-2013 20:40
Mình không hiểu sao câu Tiếng Anh của đội mình k được tính là đúng. Đề yêu cầu s ...

mình cũng đã định nói ngay ở phần tổng hợp về vấn đề câu trả lời từ đội bạn nhưng mình nghĩ nếu khi bạn nhìn thấy đề bài sẽ hiểu
mình xin giải thích lại như sau
đề bài : my/it's/trousers/and/jacket/i'm/cold/my/wearing
và bạn nhìn kỹ thì thấy có 2 từ "my" xuất hiện
thắc mắc của bạn không sai, chỉ là do đề bài yêu cầu cần viết đầy đủ và rõ như đáp án mà thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 19-1-2013 20:58:08 | Chỉ xem của tác giả
À ra vậy. Như vậy là mình sai, cám ơn các bạn đã giải đáp thắc mắc. Chúc cuộc thi thành công. Chào thân ái.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2013 21:03:59 | Chỉ xem của tác giả
soothing_wind gửi lúc 19-1-2013 20:58
À ra vậy. Như vậy là mình sai, cám ơn các bạn đã giải đáp thắc mắc. Chúc cuộc thi ...

mình rất cảm ơn những đóng góp của bạn
nếu có những bạn nào vào đây và đọc được những thắc mắc của bạn cũng như câu trả lời của mình thì các bạn ấy sẽ có 1 ghi nhớ khi học tiếng anh
vì có nhiều những vấn đề không phải sách vở dạy mình được đủ mà còn do những người xung quanh giúp đỡ nữa
Hi vọng trong lần tổ chức game tiếp theo của Box bạn sẽ tham gia ủng hộ nhé

Bình luận

nếu được mình sẽ ủng hộ. Tối mát.  Đăng lúc 19-1-2013 09:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 19-1-2013 21:25:34 | Chỉ xem của tác giả
peCong gửi lúc 19-1-2013 10:58
KẾT QUẢ VÒNG 2

Cho em hỏi tại sao câu số 6 đáp án AFF Cup 2008 lại ko được chấp nhận vậy ss
Câu hỏi là:
Câu 6: Cầu thủ Công Vinh đã đánh đầu ghi bàn thắng trong những giây cuối cùng giúp Việt Nam vô địch giải bóng đá nào và vào năm bao nhiêu?

Giải bóng đá đó là giải AFF cup, tức giải vô địch đông nam á do liên đoàn bóng đá Đông Nam Á (AFF) tổ chức. Do từ năm 2008 suzuki tài trợ cho giải đấu này nên nó còn mang tên AFF Suzuki Cup
http://vi.wikipedia.org/wiki/Gi% ... 4ng_Nam_%C3%81_2008
Do đó nói AFF Cup 2008 là đủ để xác định chính xác duy nhất đó là giải đấu nào rồi, còn có thêm tên gọi là AFF Suzuki Cup là do Suzuki tài trợ.
Chừng nào trả lời là AFF Yamaha Cup 2008, AFF Honda Cup 2008 thì lúc đó mới là đáp án sai
Nếu như theo BTC thì ko lẽ các báo đưa tin Việt Nam vô địch AFF Cup 2008 đều là không chính xác sao
http://thethaovanhoa.vn/bong-da- ... 081231174743590.htm
http://bongdaplus.vn/Viet-Nam/Xe ... -Viet-Nam/55583.bbd
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách