Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leciel89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GAME] VIẾT VỀ THẦN TƯỢNG - THÔNG BÁO KẾT QUẢ POST 56 PAGE 6

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 23-3-2012 01:23:57 | Chỉ xem của tác giả
Nếu cho mình chọn nam diễn viên khiến mình yêu thik một cách cảm tính nhất thì có lẽ là Son Songpaisarn.Mặc dù căn bản thì từ  “Yêu thik” nó đã là 1 sự cảm tính rất lớn rồi nhưng đến bây giờ mình vẫn thấy lí do mà mình thik Son cực đơn giản và quá trình thik cũng rất chóng vánh.Thik là vì thik thôi,ngay từ lần xem cảnh đầu tiên anh xuất hiện đã thik rồi

Bộ phim đầu tiên của Son mà mình xem là Ánh sáng trân châu và tới bây giờ đó vẫn là bộ phim mình thik nhất của Son(tại mỗi bộ này có lồng tiếng,xem còn hiểu,mấy bộ khác xem raw tua rất nhiều nên không cảm nhận được nhiều về phim)

Lúc xem Ánh sáng trân châu cũng không hi vọng nhiều,tại nhìn qua poster thấy dàn diễn viên cũng tàm tạm thôi(cái poster nó mờ tịt ấy mà).Nhưng mà xem rồi thì cả khoảng thời gian ấy bị Son bỏ bùa
Cả phim đấy thik mỗi nv Win của Son.Do 2 anh nam thứ còn lại không đẹp trai lắm,Vill ngay từ đầu đã không cho mình thiện cảm,nv của Airin thì tạm được(nhưng mà Airin trong phim này xinh lắm nhé,diễn cũng tốt nữa)

Cảnh đầu tiên mà Son xuất hiện là lúc ở bể bơi.Kaew(Airin) ở trên bờ đi qua đi lại còn Win(Son) thì vẫn bơi ở dưới.Lúc anh ngoi lên thì mình bị choáng vì độ đẹp trai của anh và hành động lắc đầu của anh lúc đấy.Thực sự sau này khi xem lại,bản thân mình cũng không hiểu nó đặc biệt ở chỗ nào nữa mà lúc đó,mình tự nhiên toét miệng ra cười(chỉ đơn giản là không chủ động được cảm xúc của mình)
Win không phải bad guy,không phải play boy nhưng cũng chẳng phải good guy j cho cam.Nếu mà dùng từ để miêu tả chắc là ngang bướng và bất cần.Win có 1 thái độ chính là anh thik thì anh làm,không thik thì thôi,sống theo cảm xúc của mình,không để người khác khống chế.Gia thế của Win không bằng Kaew,nhưng trong hôn ước của hai người,anh không bao giờ hạ mình hay yếu thế.Đơn giản bởi vì anh không yêu Kaew “Cô cần tôi chứ tôi không cần cô”.Mình nhớ rất rõ một tình tiết thế này,Win và Kaew chuẩn bị cho lễ đính hôn,thái độ của anh rất thờ ơ.Sau khi Kaew tức giận trách móc thì anh buông một câu “Đằng nào thì tôi cũng đồng ý cười cô rồi,cô còn muốn thế nào nữa”.Vẻ mặt của anh lúc đấy rất khinh khỉnh,coi Kaew chẳng ra cái j,thái độ của anh chính là Tôi lấy cô là đủ rồi,cô không có tư cách đòi hỏi thêm.Ôi xem đến chỗ đấy,cái vẻ mặt bất cần của anh như muốn giết mình luôn

Mình không thik Vill. Ánh sáng trân châu cũng là bộ phim đầu  tiên của Vill mà mình xem,nhưng vừa xem đã không thik.Tại thấy chị cũng chẳng phải là xinh lắm(cảm nhận thẩm mĩ cá nhân thôi nhé),lúc nào cũng có cảm giác sắp khóc rồi,cộng thêm tính cách nhân vật Nam cũng không khiến mình hài lòng.Tuy nhiên,Win và Nam có rất nhiều cảnh thú vị.Hết đấu khẩu rồi đá kháy nhau để rồi sau này yêu nhau tới chết đi sống lại
Nói tới love sence của Son-Vill trong này thì phải nói tới cảnh cưỡng hôn ngoài bãi biển (Bạn nào xem cái MV Only you của Noona chắc có thấy cảnh này.Lúc cả nhà Mark ngồi xem tivi thì các bác đạo diễn biên kịch lôi cái cảnh phim cũ rich này ra.Phải nói là 3s tỏa sáng làm cameo của Son cộng với cái cách liếm môi đầy gian xảo của Mark làm mình có thêm lí do để thik MV ấy hơn) Hôn xong bị con gái nhà người ta cắn cho thì thôi đi,đây anh Win khi được hỏi thăm sao bị chảy máu miệng thế, anh ấy còn mặt dày mà nói “Cũng chẳng biết con gì nó cắn nữa.Thấy vừa ngòn ngọt lại vừa say mê,sau đó thì máu chảy ra thôi”  Ôi thôi mình chết đây

Phim đấy mình chưa xem hết,đến đoạn Kaew đồng ý kết hôn với em trai Win thì cái đĩa nó hết.Lên mạng tìm cũng không đủ,định xem engsub nhưng mà nghĩ lại đã xem lồng tiếng rồi thì đợi cho trót,khi nào có thì xem tiếp.
Tuy nhiên đoạn cuối mà mình xem,lúc mà cả Nam lẫn Win phát hiện ra Karn mắc bệnh,thực sự k thik cái cách hành xử của hai người này.Cả hai để Nam đến với Karn nhưng mà sau lưng thì gặp nhau nước mắt lưng tròng,ôm nhau mà nói “Chúng ta k được thế này ,phải đối xử tốt với Karn”… hai người này lúc đấy làm mình thấy thật là đạo đức giả.Nhưng mà đúng là sức mạnh của cảm xúc,sức mạnh của trai đẹp khi mà trường hợp đấy mọi ác cảm mình cứ dồn hết lên Vill,chứ k sao ghét  Son được

Đánh giá khách quan thì bộ này là bộ đầu tay,Son diễn không được tốt lắm.Nhưng mà được cái là đẹp trai kéo lại nên xem cũng không quá mất hứng(phim này Airin diễn tốt nhất)
Xem một vài phim sau này của Son thấy diễn xuất tốt hơn theo thời gian,nhưng do mình không hiểu lắm nên chưa phim nào để lại cho mình ấn tượng quá sâu

-Yêu trước bình minh : Ôi bị thik Son trong phim này nhé,nhưng mà Grand k hợp vai lắm nên xem phim hơi bị ức chế,hỏng cả cảm xúc của mình
- Malai Sarm Chai
Phim có vẻ hay nhưng chưa xem tử tế.Mới xem mấy clip cut thôi.Thấy bảo phim này rất thành công nên có khi sau này rảnh thì lục xem mới được
-Likit Fah Cha Din :Cuối cùng cũng tìm được 1 n’ek mà nhìn ngoại hình phù hợp với Son.Phim này chủ yếu tập trung vào nv Jang(Son),bỏ quên luôn Din của Mike.thik nv của Son trong này,thông minh,chín chắn,tốt bụng,dũng cảm,si tình v.v. nói chung là hoàn hảo. Nhìn Son-Mo rất đẹp đôi.Mấy cảnh Son nhìn Mo thất thần rồi cười như ngố ấy thật sự rất tuyệt vời. Nhưng mà phim này love sence hơi ít,nội dung hơi dàn trải(nói chung là tương đối CH5)

Nói chung là mình thik Son không quá cuồng nhiệt,nhưng cũng rất đặc biệt.Phim của Son mà mình thik không nhiều(có 1,2 bộ thôi) nhưng mỗi khi anh xuất hiện mình đều bị cảm xúc chi phối mà trở nên vui vẻ,hưng phấn hơn.Có lẽ với mình đây chính là ví dụ tiêu biểu cho cái gọi là sự hâm mộ đầy cảm tính

Nói thêm một chút về vài lí do mình thik Son.Khá là không liên quan tới điện ảnh

-Mình thik con trai mặc vest.mình thik Weir nhất nhưng mà Weir mặc vest không hợp.Pong mặc vest nhìn cũng đẹp trai,Tik,Mos,Mark đều không quá phù hợp.Nhưng mà khi mình nhfin tấm ảnh Son mặc vest đen(chỉ màu đen thôi nhé) mình đã nghĩ “Chồng mình sau này mặc vest trong đám cưới chỉ cần nhìn tuyệt với bằng 1/5 thế này là được rồi”
-Thường thì xem phim hoặc đọc truyện thì hay có kiểu nam chính con nhà giàu đẹp trai đúng không?Cơ mà ngoài đời mình chưa thấy ai như thế(à mà có hoàng tử William và Hary của Anh,nhưng mà 2 anh này mình thấy cũng đẹp trai 7/10 thôi) Đến lúc tìm hiểu về Son mới biết anh thuộc diện con nhà đại gia,tự nhiên thấy mức độ hâm mộ(trong lúc đọc tin đấy) tăng lên 1 bậc.Hóa ra kiểu nv như thế cũng có thật ngoài đời,nói chung là mấy tiểu thuyết ngôn tình mình đọc cũng chẳng phải phi thực tế lắm.Nhưng mà chỉ có lúc đấy thôi,chứ nó không ảnh hưởng nhiều đến việc mình thik Son.Tuy nhiên,sau này,thỉnh thoảng hay gọi vui vui Son đại gia
- Cái này càng không liên quan.Hồi nọ ở Spicy có một bức ảnh Son và Sammie đi xem phim(chị này đóng trong Bundai Dok ruk của Min-Om,đóng cô bạn của Min,về sau  thành cặp với nv cậu em sinh đôi-do Om đóng).Ảnh k nét lắm nhưng mà nhìn cả hai rất đẹp đôi thân thiết,mình bị thik tấm ảnh đó,sau đó mỗi lần nghĩ tới là lại thấy rất tuyệt(vốn dĩ mình cũng thik Sammie lắm.Cũng đính chính luôn là cả 2 tuyên bố chỉ là bạn bè thôi nhé)

Nói chung là tình yêu mà(dù là tình yêu với thần tượng) thì vẫn rất khó hiểu,chẳng lí giải nổi

Bình luận

tình iu 1 thời của mình.  Đăng lúc 23-3-2012 01:25 PM
Son với Sammie là bạn thân thôi  Đăng lúc 23-3-2012 11:44 AM
Mọi người nhiệt tình ghê, 1 người viết 2-3 bài, chưa coi phim nào của bạn nì, mặt cũng lạ, cặp bồ với chị Sammie dễ thương quá ha.  Đăng lúc 23-3-2012 07:46 AM
bé Thảo viết quá xá là viết hà... tham gia nhiệt tình ghê =)))  Đăng lúc 23-3-2012 03:58 AM
bạn Son cúi cùng cũng xuất hiện nữa kìa =))  Đăng lúc 23-3-2012 01:27 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +11 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 6 Ủng hộ 1 cái!
leciel89 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 23-3-2012 12:12:37 | Chỉ xem của tác giả
Vào chung vui  với mọi người và ủng hộ  phong trào của khu vực. Khi thấy game  là đã muốn bon chen để tặng Yadech nhà mình 1 bài. Nhưng khi vào, thấy  các bạn hào hứng và viết hay quá có phần  làm mình hơi nhục chí.

Tình yêu dành mình dành cho Yadech, mình hiểu rất rõ, nhưng sao để viết ra nó lại khó khăn  đến thế này ??? Cứ viết viết, rồi lại xóa xóa ko biết bao nhiêu lần, biết nói sao để diễn tả cho hết những suy nghĩ, những cảm xúc chất chứa trong lòng.

Yêu  là 1 điều không khó để nhận ra, nhưng để biết tại sao mà mình yêu  thì thật khó mà giải thích. Với mình, cảm giác về  hai chữ “thần tượng”  sao mà nó quá là  lớn lao,  hoàn hảo và cao xa  nhưng lại dễ  dàng sụp đổ.  Nên luôn luôn từ trước đến giờ, mình sẽ chọn  yêu mến  mà thôi, để nó mãi mãi ở mãi trong trái tim mà ko bao giờ tan biến . Vì thế, hôm nay mình sẽ viết về Yadech. Yadech mà mình vô cùng  yêu mến.

Vốn không phải là 1 người mê phim Thái, hay nói đúng hơn, mình còn từng không thích 1 tí nào. Bộ phim Thái đầu tiên mà mình biết đến là Dòng máu Phương Hòang, chắc cũng coi từ hơn 10 năm trước. Cảm nhận đầu tiên, mình thấy nội dung phim, lẫn cả diễn xuất trong phim Thái nó quá cường điệu, người hiền thì quá hiền,kẻ ác thì ác đến mức biến thái. Tiếng nói lẫn trang điểm thì ko hợp nhãn , hợp thính với và dĩ nhiên từng một thời bị mình  đưa vào danh sách sở ghét  của cá nhân mình.

Cho đến 1 ngày  mình  được 1 ngừơi bạn giới thiệu về 1 bộ phim Thái, ban đầu thì nghe là vì lịch sự, chứ định bụng, đã là sở ghét thì coi làm gì cho lãng phí thời gian. Nhưng…  chính tấm ảnh này đã làm mình thay đổi ý kiến…

Khuôn mặt xinh đẹp và thánh thiện của Yaya đã làm mình ấn tượng và thốt lên “Thiên Thần á” dù lúc đó chị ko hề biết em  đóng vai Nang Fah.

Chị đã rất yêu 1 Thiên Thần, ngây ngô, tinh nghịch. Một cô gái 18 đôi mươi mà tâm hồn thì lại đơn thuần như 1 tờ giấy trắng. Hình ảnh Nang Fah của em như 1 dòng suối mát , 1 áng mây trôi  êm đềm, nhẹ nhàng cứ thế mà đi vào lòng chị.

Chị đã rất yêu 1 Thiên Thần chỉ thấy cuộc sống màu hồng, một Thiên Thần trong sang luôn cho rằng  tình yêu với  Saichon là tất cả thế giới của mình.

Chị đã rất yêu 1 Thiên thần thích là nói, muốn thì làm , luôn đem niềm vui cho mọi người,  nhưng cũng không  ít lần dở khóc dở cười vì sự ngây ngô và những trò tinh quái của em.

Cùng với vẻ đẹp ngọt ngào vô cùng nữ tính. Một hình ảnh quá đáng yêu khó mà có thể tìm thấy trong những con người bon chen của thực tế đời thường. Tất cả những điều đó đã tạo nên nét thu hút khó quên, chị cười khi Thiên thần cười, chị khóc khi Thiên Thần khóc , chị hạnh phúc khi Thiên Thần yêu và bị cuốn theo dòng từng dòng cảm xúc của em. Có thể  nói Nang Fah là vai diễn mà đã  xây dựng tình yêu dành Yaya trong tim chị.

Dù một Fahlada cá tính, vị tha và  yêu gia đình hơn tất cả. Hay một nàng Jeed đáng yêu manh mẽ, giàu nghị lực nhưng lại bé nhỏ trong tình yêu đối với Fai cũng làm chị yêu mến  rất nhiều. Nhưng chắc trên tất cả, nhắc đến em, nhắc đến Yaya của chị, thì Nang Fah lúc nào hình ảnh đẹp và sâu sắc nhất.

Yaya chính là nhân tố đã đưa mình đến với GRGR, cho lần đầu tiên trong đời thích 1 thứ gì đó liên  quan đến Thái Lan, nhưng không thể phủ nhận, khi đi vào thế giới của GRGR nói riêng và thế giới Lakorn nói chung, tình cảm lớn nhất  mình lại dành cho  anh chàng bạn diễn của Yaya, Nadech Kugimiya.  

Thú thật, cái nhìn đầu tiên của chị về em rất bình thường.  Nhưng càng theo dõi các vai diễn của em, càng tìm hiểu về em chị lại càng yêu mến em trên cương vị là 1 diễn viên, lẫn chàng trai của thế hệ trẻ.

Saichon là vai diễn đầu tiên cho chị biết đến Nadech. Ban đầu chị xem vì Nang fah, nhưng diễn xuất của em đã làm chị bị thu hút mạnh từ vai diễn này sang vai diễn khác, đã coi rồi là không buông ra được , thu hút đến mức, nó làm  chị cảm thấy rất ghét em, ghét em vô cùng, em có biết không?

Chị ghét đôi mắt  ko to nhưng sao lại có hồn đến thế, một ánh nhìn của em như mũi tên xuyên thấu cả trái tim. Tất cả mọi cảm xúc, nội tâm của nhân vật dường như nằm gọn trong ánh mắt sâu thẳm của em . Cho dù đó là ánh mắt ngây thơ của Saichon, ánh mắt đau đớn Charles, ánh mắt tinh quái của chàng Fai. Đều để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng chị.

Chị ghét cái nu cười của em. Nụ cười nửa miệng bá đạo của anh Charles đã làm trái tim biết bao fangirl điên đảo, nụ cười ngây ngô của Saichon lúc nào cũng làm dịu lòng người xem, hay nụ cười ngô nghê ranh mãnh nhưng cũng rất trẻ con của Fai cũng khiến khán giá không thể nào quên . Tất cả điều đó đã tạo ra 1 dấu ấn rất riêng mang tên Nadech.

Chị ghét cái chemistry tuyệt vời đến khó hiểu của em với cô bạn diễn Yaya. Nó làm tan chảy trái tim của biết bao khán giả,  hồi hộp theo từng love scence của 2 đứa.

Rồi tự hỏi, các em đang đóng phim hay là yêu thật ? Sao mà nó ngọt ngào, nó lung linh và lấp lánh đến thế.  Khiến người trẻ thì ước mơ được yêu, còn người già như chị thì như chỉ muốn hồi xuân, muốn  trẻ lại để yêu lần nữa .

Chị và biết bao fan Yadech khác đã khát khao rằng, những điều đó không phải là chỉ là diễn, chỉ là phim mà hãy là thật nhá. Để thế gian này có được 1 cặp đôi thần tiên, một tình yêu đẹp lung linh giữa cuộc sống đời thường... để cho người ta hâm mộ...  để cho mọi người chiêm ngưỡng nó như 1 kì quan tươi đẹp của cuộc sống.

Chị ghét các em lắm …  vì chị biết mình không thể nào dừng yêu các em được. Cho dù từ ngày dõi theo và mộng tưởng về 2 em, tim chị và các fan đã ko biết bao nhiêu lần thổn thức lên xuống theo biểu đồ hình sin. Biết bao nhiêu phen dở khóc dở cười, hạnh phúc thì nhiều mà tự kỷ cũng triền miên.

Ở cái lứa tuổi này mà nuôi những giấc mộng như thế thì thật trẻ con quá phải ko em? Đã vậy, thì hãy cho chị trẻ con thêm 1 lần này nữa thôi có được không? Để được yêu và ship các em , cho dù người khác có cười chị trẻ con và ngốc nghếch hơn nữa chị cũng thấy cam lòng. Vì các em quá đáng yêu, quá dễ thương, các em xứng đáng để chị làm như vậy.

Người ta thường nói “ Yêu là khổ mà không yêu là lỗ, ta thà chịu khổ chứ không thèm chịu lỗ” . Huống chi các em tuyệt vời như thế, chị ko yêu thì chị càng lỗ nặng. Là dân học kinh tế, đời chị không  thích bị lỗ bao giờ. Nên hãy để  chị tiếp tục yêu các em nhé.

Chị  sẽ luôn yêu  1 Nadech trẻ tuổi nghị lực trong công việc, có trước có sau trong tình cảm gia đình bè bạn, biết yêu thương và chia sẻ bất hạnh  với những người xung quanh.

Chị  sẽ luôn yêu 1 Yaya xinh xắn, đáng yêu, chính chắn trên sân khấu nhưng lại ngây thơ trong sáng giữa đời thường.

Chị  sẽ luôn yêu những hình ảnh bình dị mỗi khi thấy các em vội vã tất bật vừa học vừa làm, những phấn đấu hy sinh , những giọt mồ hôi của các em trong công việc mà ở cái lứa tuổi mà đáng ra các em phải được vui chơi tận hưởng tuổi trẻ bên bạn bè. Tuổi trẻ mà ý chí và nghị lực là 1 điều rất tốt và đáng khen.  

Nếu như chị yêu hình ảnh onscreen của các em 1 thì chị lại yêu những hình ảnh offscreen của các em gấp ngàn lần hơn.

Ừ… thì chị yêu các em lắm đấy, nhưng  chị sẽ không bao giờ thần tượng các em đâu. Trong mắt chị, các em chỉ  là những cô nhỏ cậu nhỏ đáng yêu, tài năng nhưng cũng rất nhiều vụng dại, ngô nghê. Nên chị sẽ chỉ lựa chọn yêu mến mà thôi.  

Yêu mến để dõi theo và ủng hộ các em trên bước đường sự nghiệp.

Yêu mến đế chấp nhận cả những khuyết điểm, những điều còn non kém ở các em.

Yêu mến để  có thể  cảm thông cho những sai lầm, những vấp ngã mà tuổi trẻ của các em biết đâu một mai cũng sẽ dễ dàng mắc phải. Vì con người không một ai là hoàn hảo.

Dù  mai đây các em có thành 1 đôi yêu nhau thật sự như mơ ước  của chị hay không?  Đối với chị không quan trọng bằng nhìn thấy các em hạnh phúc theo cách mà các em lựa chọn.  

Tình yêu của chị, có lẻ muôn đời các em cũng không bao giờ biết, không bao giờ cảm nhận được, vì chị cũng chỉ là 1 người trong cả 1 biển người  xung quanh đang dành tình yêu cho các em mà thôi :((

Nhưng chị tin tình cảm chân thành của chị  sẽ hóa thành lời nguyện cầu bình an và hạnh phúc sẽ ở bên các em mãi mãi. Và cho dù, các em  không phải là tình yêu duy nhất trong vô vàn tình yêu lớn nhỏ từ Đông sang Tây, từ các lĩnh vực điện ảnh cho đến thể thao  v.v… trong lòng chị. Nhưng chị chắc rằng, tình cảm dành cho 2 em sẽ luôn luôn và mãi nằm ở 1 góc nhỏ nào đó trong  trái tim của chị. Vì vậy, hãy yêu thương nhau và sống thật tốt các em nhá.

Cám ơn các em đã dẫn chị đến với Lakorn
, một thế giới đa sắc màu mà có lúc chị đã từng nghĩ,sẽ không bao giờ có thể quan tâm đến.

Cám ơn  thế giới Lakorn, đã cho mình hiểu được 1 điều, ấn tượng đầu tiên không phải bao giờ cũng đúng.

Bởi một khi ta tìm được nguồn cảm hứng và tìm hiểu về nó, chúng ta sẽ phát hiện ra rằng đôi khi những điều vốn là sở ghét vẫn có thể trở thành tình yêu. <3

Mình hy vọng rằng, các bạn yêu điện ảnh, những ai chưa 1 lần bước chân vào thế giới lakorn hãy thử 1 lần đến với  Tzone và chọn cho mình 1 bộ phim để thưởng thức và biết đầu bạn sẽ nhận ra 1 điều tương tự giống như mình.  Điều đó, sẽ thêm vào cuộc sống của bạn những điều tươi đẹp, những bài học  quý giá về tình người, tình đời, và cả những niềm hy vọng tin yêu vào cuộc sống.

Bởi vì thông điệp muôn đời của thế giới lakorn mà mình cảm nhận được đó là “ cho  dù cuộc sống có khắc nghiệt, có khổ đau, có bất hạnh nhiều đến thế nào đi nữa, tất cả cũng chỉ là thử thách, cuộc sống này đi đến tận cùng, vẫn sẽ luôn  là 1 kết cục hạnh phúc”

Bình luận

em nhận lời khen của ss, nhưng mà e k có nghĩ nghư vậy đâu, dù sao cũng xanh kiu ss sâu mất :D  Đăng lúc 9-5-2012 04:06 PM
hichic làm gì hay hơn của ss đc chứ, e là rân nghiệp dư mờ, hí hí mà ck em hắn rết cho ss kìa, hy vọng cũng rết cho e =))  Đăng lúc 9-5-2012 03:55 PM
xem rồi có thể b cũng ko hiểu nổi vì sao tớ iu a Por T nhiều đến thế,cũng có thể b ko like a lắm ,nhưng b biết tới a là t vui lém rồi,vì t/c thì ko ép buộc đc  Đăng lúc 2-4-2012 12:38 PM
Đọc bài của b xong t biết là bạn sẽ ẵm giải nhất mà ,mình ...phục mình quá đoán trúng 2 người giật giải nhất và nhì .chúc mừng b nhé  Đăng lúc 2-4-2012 12:28 PM
Tuyệt vời ! không thể nói thêm gì được  Đăng lúc 1-4-2012 07:56 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +26 Thu lại Lý do
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!
StefanieVu + 5 thế này mới gọi là văn cưng ơi :.
vy_julie + 5 Ta cũng yêu Yadech nàng ạ!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

utthuong1995 Tài khoản bị xóa
33#
Đăng lúc 23-3-2012 14:17:31 | Chỉ xem của tác giả

Trước giờ bị cái bà áo đỏ trên kia dụ nè [ chỉ chỉ lên trên]...cái gì bả cũng dụ...rồi bị mê...vô nhà thường xuyên nhưng chỉ có coi thui...hông có viết gì hết...có poll thì vô chút rồi ra thôi ah...hôm nay lại bị bả dụ nè...Thôi thì viết....

Cuộc sống có khá nhiều điều bất ngờ thú vị, ai có ngờ đâu, ghét rồi chuyển thành yêu. Ngày xưa, mỗi lần mở ti vi và có phim Thái là tắt ngay, cho thứ ngôn ngữ chi chi mà nó đến là khó nghe..cứ the thé the thé suốt. Nhưng rồi một ngày nọ, mọi chuyện đã khác.

Đi học cả ngày về đến là mệt, bài vở còn quá trời, case study thì chưa làm…lại bị mẹ mắng…lên phòng lôi máy ra chat…gặp chị bạn…than ngắn thở dài với chị một hồi…chị kêu thôi relax đi…thế là chị bắn cho mình một cái link…mở link…ôi cái gì gì là chúc mừng sinh nhật lần thứ 4 chi chi đó…

Kéo xuống…giới thiệu phim….giới thiệu nội dung…dừng cái phập….đập ngay vào mắt mình là hình ảnh một anh chàng đẹp trai, trong đầu nghĩ quái..sao Hàn nào mà trông lạ thế …đọc cái tên Ken Theeradeth Wongpuapan…gì thế này…tua tua lại ở trên mới biết đó là DV Thái….thôi kệ…lạ thì cũng xem…click download về…để đó…lai 8 miên man xả stress….

Một ngày chủ nhật sau đó, cả lớp đi chơi xa, xin mãi mẹ không cho đi, ấm ức leo lên phòng…lướt nét, facebook…vừa chơi vừa lẩm nhẩm..ức chế…nên lôi phim ra coi…có khá nhiều phim HQ mình chứ xem nhưng quyết định dẹp qua một bên để xem cái bộ phim có cái tên SAWAN BIANG..

Tập đầu tiên, vừa coi vừa rủa, khiếp, cái thèn công tử nhà giàu đó sao mà ngạo mạn thế ko biết, đến là ghét a..ghét nhưng vẫn cố xem. Nhưng rồi mọi chuyện lại khác, càng xem mình càng bị bấn, nói chung là bị cuồng. Mình bị ấn tượng với cái nét mặt của Kawee..nó ẩn chứa một sự cô đơn, một nỗi khát khao được yêu thương dưới lớp vỏ bọc là một con người ngạo mạn, bất chấp tất cả. Rồi mình muốn xem thử ai là người đóng vai này, cuộc sống đời thường của anh ta thế nào mà có thể đóng đạt thế, nhờ cái tên được giới thiệu, mình kiếm tất cả những thông tin về anh chàng diễn viên tên Ken…khá bất ngờ khi biết anh đã ngoài 30 nhưng trông anh vẫn rất trẻ. Mình lại tiếp tục coi phim…từng tập từng tập đã khiến mình từ chỗ ghét nhân vật, đã dần dần có một chút cảm thông…để rồi từ cảm thông chuyển sang yêu mến…Một chàng trai,  từ bé đã không có được tình cảm của người thân, lớn lên trong sự bao bọc của tiền thì làm sao anh ta có thể hiểu được cái gọi là tình yêu, một sự cô đơn trống trải, để rồi, khi thấy bố hết cô vợ này đến cô vợ khác, còn mình thì như không tồn tại..biếu sao anh ta không ngỗ ngược. Mình tuy ko có ở hoàn cảnh như Kawee, nhưng mình cảm nhận được phần nào đó tâm trạng của anh. Nhân vật Kawee có lẽ không thành công lắm nếu như không có sự diễn xuất của Ken, mình thật sự hâm mộ tài năng cùng vẻ ngoài đẹp trai của Ken. Vốn có một khuôn mặt theo như mình là khá hiền, nhưng khi hóa thân vào nhân vật Kawee,  Ken như một người hoàn toàn khác. Diễn biến tâm trạng từ một người kiêu ngạo, không coi ai ra gì, rồi những ước chế, ghen tuôn nhưng không nhận ra mình yêu Rin, đến nhưng dằn vặt khi vì mình mà bố mất…rồi như quay ngắt 100% anh trở thành một người con trai yêu chân thành, tìm mọi cách để có được trái tim người con gái mà mình đã từng làm tổn thương. Từ một anh chàng công tử con nhà giàu “ ko phải làm gì, xài hàng hiệu từ đầu đến chân và chỉ đi qua đi lại với cái vẻ đẹp trai đó”..anh đã phải ngủ ngoài mưa…lau nhà…nấu cơm…giặt đồ…cho người phụ nữ anh yêu… Có thể thấy Ken đã kết hợp khá nhiều tâm lý nhân vật cho một nhân vật trong một tập phim…Kết thúc SB mình có thể tuyên bố là mình đã thực sự bấn Ken.

Càng yêu quý Ken, mình lao vào kiếm phim của Ken, ở mỗi bộ phim, Ken hóa thân xuất sắc vào những nhân vật khác nhau, từ một anh chàng chụp ảnh trẻ con…đến một anh chàng đầu bếp hiền lành..rồi đến một anh tay chơi nhà giàu..một anh chàng  luật sự hoàn hảo.

Cuộc sống trên phim là thế, nhưng ngoài đời thường, mình càng yêu quý Ken hơn, mình đã từ shock khi nghe tin Ken đã có vợ, mà người vợ đó lại lơn hơn Ken những 7t, mình vốn ko thích những cuộc tình như thế này, nhất là khi Ken là người mình hâm mộ, coi hình ảnh và thông tin mà mình cứ tiếc mãi…nhưng rồi, lại thấy Ken nụ cười hạnh phúc khi Ken ở bên gia đình, mình biết anh thật sự hạnh phúc với những gì mà anh chọn..và đến giờ…mình đã sẳn sàng để chúc anh hạnh phúc.

Giờ thì số phim Ken đóng mỗi năm cũng đã ít dần…cái bạn dv mới nổi lên khá nhiều…nhưng mình sẽ mãi dõi theo bước đường hoạt động nghệ thuật của Ken. Chính Ken đã là người đưa mình đến với lakorn…chính Ken đã thổi bùng niềm đam mê phim Thái của mình… giờ mình coi khá nhiều phim Thái, được biết rất nhiều anh chàng diễn viên đẹp trai, nhưng với mình, Ken vẫn là số 1.

Bình luận

ôi dzồi lại Ken :))))  Đăng lúc 24-3-2012 07:02 AM
Sức hút của Ken thật nhớn  Đăng lúc 23-3-2012 05:48 PM
Ken hot quá  Đăng lúc 23-3-2012 02:27 PM
ai dụ thế hử???? ^^  Đăng lúc 23-3-2012 02:22 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 23-3-2012 19:01:32 | Chỉ xem của tác giả
Lượn quá lượn lại thấy nhiều bài hay quá
bài nào cũng ngập tràn cảm xúc, đọc từng bài có thể cảm nhận được tình cảm của các bạn đang tuôn trào trên từng dòng chữ.
Đánh máy cả tiếng chắc cũng không nhận ra đâu nhỉ
========
Thoai chào hàng thế đủ rồi, mượn một lời thoại trong Roymai mà có bạn đã nhắc ở trên " "tình yêu dù đến muộn cũng vẫn là tình yêu"
Dù mọi ng ở đây trước đó đã hoạt động trên kites.vn tích cực hay chỉ hóng phim mà không reg nick thì tình yêu với Lakorn, với nền giải trí Thái không phải là đầu tiên.
Ta trước đó từng chinh chiến trên rất nhiều mặt trận, Anh Trung Nhật Hàn Đài Loan Hồng Kong đều xem tuốt, thật là mất sức vô cùng.
Có những thời kỳ đỉnh điểm như hồi xem prison break chắc mỗi ngày chỉ ngủ 2 tiếng, xem liên tục trong một tuần. Thế mà vẫn đi học được, h nghĩ lại thất thật kinh hãi. Bố mẹ mà biết con cái thế này chắc nhốt trại lun cho rồi.
Cơ mà mình vẫn phục mình nhất khi mình chuyển sang mê phim Thái. Không nói về những phim hồi bé từng nghe qua, chắc Dòng máu phượng hoàng còn mang máng nhớ là chị Nám Phổn rất xinh gái, Movie Thái đầu tiên mà mình xem là The Love Of Siam.
Bộ phim mà nếu bây h có poll bình chọn Movie Thái bạn cho là hay nhất, mình sẽ vote cho nó, đành phải xin lỗi Bangkok traffic love Story của P’Ken vậy 
Bộ phim đã cho mình 1 cái nhìn hoàn toàn mới mẻ về người đồng tính, cảm thấy thông cảm và yêu mến họ. Mở đầu cho quá trình tìm và xem phim thể loại Boyslove của mềnh, có mấy phim của Nhật thể loại này cũng rất hay, Bên Hàn thì có hẳn 1 drama lun, hay ơi là hay, lakorn mà có cặp boylove ấn tượng nhất là “Tomorrow I will still love U”.
Đã xem movie Thái thì phải thử xem lakorn nó thế nào chứ, chọn trong list phim thấy DJA của cặp Yadech là được nhất. Lúc đầu chọn vì thấy nữ chính xinh quá thể, ngay cả khi xem xong vẫn thích Yaya hơn Nadech, sau sang GRGR thì ku Na xuất sắc quá, ko thể ko yêu.
Mình phải vượt qua bao trở ngại mới đến điểm dừng, mới đến được với P’Ken, tình yêu lớn nhất trong làng Thái của mình bây giờ. Dù là nói về khả năng diễn xuất, ngoại hình, tư cách đạo đức hay gia đình, Ken đều khiến mình rất khâm phục.
Một con người có kĩ năng diễn xuất toàn diện, từ 1 Chen tưng tửng nhưng tốt tính đến 1 Best badguy ever Kawee khốn nạn mà đáng thương, nhảy phắt sang P’Vic chung tình hiếm có, lại là một Krukook cúc cung tận tụy với người mình yêu, 1 Playboy nhố nhăng, lộn xộn như Pawee, 1 hình mẫu bên ngoài hoàn hảo bên trong khiếm khuyết như Tul…
Mình đều cảm thấy sự nhập tâm diễn xuất và tình cảm chân thành của Ken trong đó.

Ken thi thoảng làm mình nhớ đến Đặng Siêu, cũng là một kiểu người rất tận tâm với nghề nhưng cũng hết sức bảo vệ gia đình, chỉ mong đóng phim tốt nhưng chắc chắn vẫn coi gia đình là trên hết, sự nổi tiếng có chăng chỉ là hệ quả tất yếu của sự lao động hăng say trong nghề của những người này.
Nếu chọn 1 vai diễn của Ken để phát biểu cảm nghĩ, chắc phần lớn các Kenners đều chọn Kawee, mình sẽ không đi sâu thêm làm gì nữa cả bởi nàng Uyên, Wee, Táo, Utthuong… đã nói giùm mình hết rồi. Thật sự cảm ơn các bạn lắm.
Mọi người ở đây chắc hẳn không phải chỉ hâm mộ, hay yêu quý 1 diễn viên, mình cũng thế. Trước khi biết đến Ken mình thích Sukie, Jimmy Lin, Super Caca, Huynbin, Jun gà, Hanggeng nói chung rất nhiều, cũng không có nghĩa, sau Ken mình sẽ không yêu quý diễn viên, ca sĩ nào nữa nhưng Ken đã đang và luôn là P’ek số 1 của Lakorn trong lòng mình. Luôn ủng hộ và mong ngóng những lakorn tiếp theo của anh.

P.S: Lâu ngày ko viết oải thật. Dạo này mình mê anh Roy bên Đài này lắm lắm, xin phép để hình anh làm signature làm quần giả bên này nha.

Bình luận

ủa edit roài đó hả =)))  Đăng lúc 25-3-2012 02:54 AM
ken :x  Đăng lúc 24-3-2012 11:04 PM
đã sửa cảm ơn leciel89 và ss Kẹo nha ^^  Đăng lúc 24-3-2012 11:47 AM
oh oh... là Roy Mai Trang ơi... =))  Đăng lúc 24-3-2012 07:04 AM
đính chính "tình yêu dù đến muộn cũng vẫn là tình yêu" là phim RM ko phải Namtai mai ;))  Đăng lúc 23-3-2012 07:14 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 23-3-2012 20:15:28 | Chỉ xem của tác giả
cố lết cái thân tàn vào viết 1 bài
dù sao cũng sắp kết thúc ngày 23.3
@péo $$ đã chuyển check sớm nhé
chủ đề lần này là chú mos dù sao thì sinh nhật chú rồi t cũng không thể thất hứa được
nếu như hỏi t trong các nam chính từng đóng cùng với ss aom t ghét nam chính nào nhất thì xin trả lời rằng đó chính là chun của mos
một kẻ bất cần luôn nghĩ cuộc đời đen tối hận cha mình bởi những lý do t chẳng hiểu nổi và mang 1 quan niệm u ám về tình yêu
chỉ có 1 điều t đồng cảm với anh t cũng chẳng ưa gì chocolate
t đến với hua jai chocolate khi đã nếm đủ mọi vị tình yêu trong các larkorn của ss aom (có thể nói có bộ có thể xem được là t đã ngốn cho bằng sạch) chỉ có duy nhất hua jai chocolate t để làm của để giành và hình như cũng chỉ có bộ này có full english hard sub để cho t nghiền ngẫm  
ấn tượng đầu tiên đập vào mắt t khi nhìn thấy chun là anh kiêu anh trẻ con anh ích kỷ và anh cô độc  
và t cũng không thích anh... giống như một đứa trẻ có lúc thấy anh đáng thương nhưng những lúc anh mè nheo t lại thấy cực kỳ đáng ghét
một người con trai chẳng lớn lên được chẳng tự bước đi được cứ luôn có bóng dáng một ông bố đằng sau
anh quan niệm về tình yêu cũng thật đơn giản và nghĩ nó cũng thật giản đơn
giống như bao câu chuyện tình lãng mạng anh cũng mơ mộng đặt vào chiếc bánh sinh nhật một chiếc nhẫn để giành tặng người con gái anh thương hại nhưng lại ngỡ rằng mình yêu cô ta
để rồi nhận lấy câu trả lời tràn trề thất vọng trong một tình huống nực cười khi cô ta nuốt chửng luôn cái nhẫn
anh mang tâm trạng u uất đó của mình đi reo rắc khắp nơi và nói với mọi người rằng anh sẽ sống như một cái xác biết đi trong những ngày sắp tới... để rồi khi cô ta người con gái anh thương hại chạy theo người khác thì anh lại định đi chết thật
tình yêu là gì... chocolate có vị ra sao??? anh đã bao giờ nếm đâu sao lại căm ghét cả 2 thứ đó đến vậy... tình yêu ở đâu ... thanh chocolate nào giành cho anh anh còn chưa biết sao đã muốn ném mình đi chỉ vì những thứ ngộ nhận kia..???
ánh sáng của bầu trời của tuyết trắng ... trời thụy sĩ chẳng thiếu thốn mấy thứ đó nhưng ánh sáng trong tim anh anh có nhận thấy là tự tay anh đang che nó đi...
wan đến bên anh vào lúc anh đau khổ và tuyệt vọng ... lúc anh muốn ném bỏ đi tất cả... và cho anh nhìn ra 1 cánh cửa cần phải mở ... một con đường anh có thể đi... một loại chocolate dành cho anh và vị ngọt lẫn niềm đắng của 1 tình yêu lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất trong cuộc đời anh biết đến... người con gái ấy với anh là sự khởi đầu ngu ngốc nhất... là người khiến anh đưa ra quyết định cầu hôn với người con gái anh chẳng yêu cũng là người khiến anh có thể quay đầu lại để yêu người con gái thật sự dành cho mình
xuyên suốt 14 tập phim t hoàn toàn không thể nào không thể nào chấp nhận chun như môt nhân vật nam chính hoàn hảo hoặc ít nhất cũng là có đủ tố chất của một nam chính
chun dịu dàng, hiền lành, không gia trường nhưng cũng không quyết đoán... cứ mãi dùng dằng giữa thứ m yêu và thứ m ngộ nhận yêu... t mãi chẳng hiểu nổi tại sao anh cứ lạc lối trong sai lầm nối tiếp sai lầm...vô tình để mất wan rồi cố tình để mất wan ngay cả khi cô đang mang trong mình giọt máu của anh ... rồi anh lại định chết ... mà lại dùng chính những miếng chocolate wan làm cho mình để chết...:(( rồi thì lại tiếp tục trốn tránh lại tự biến mình thành 1 cái xác không hồn
như thế thể chẳng bao giờ anh muốn mình thoát ra khỏi cái vòng luẩn quẩn đó vậy...
ngu ngốc trẻ con ích kỷ nhu nhược... vô dụng... tất cả những gì anh có là thế đấy
cả người con gái anh yêu cả giọt máu của chính mình anh cũng rũ bỏ... rũ bỏ và ném vào biển khơi
t chẳng hiểu nổi
chẳng hiểu nổi
chẳng bao giờ hiểu nổi
thể nên
ta ghét ạnh
ta ghét anh
ta ghét anh
ghét cay ghét đắng
nhưng rồi chẳng hiểu sao nước mắt ta cứ rơi khi t nhìn thấy khuôn mặt tiều tụy thẫn thờ mất hồn và u ám của cái xác biết đi đó anh như một thây ma cứ ám lấy tâm trí ta dằn vặt nó
dằn vặt nó rồi lại dằn vặt nó
có nhân vật nam chính nào lại hành hạ người xem còn hơn cả hành hạ nữ chính như anh không cơ chứ
t đau lắm
t buồn lắm
nước mắt anh rơi lòng t trĩu nặng
có lẽ nào t đã yêu anh không
vô lý t đâu mù quáng đến vậy
t đâu vô lý đến vậy
nhưng rồi t cũng phải thừa nhận rằng
t đã nếm được vị đắng của thanh chocolate mà t ghét
t đã nghe thấy vị ngọt trong con tim...
và t khóc t đau vì điều gì t cũng tự hiểu...
mà thôi t cũng chẳng muốn bới móc thêm những cái ngu ngốc của chun làm chi nữa
một điều cuối cùng có thể đọng lại được là t ghét chun nhưng lại càng thêm yêu chú mos
t thích chú mos cũng buồn cười lắm thấy hay hay thì thích thôi cũng chẳng có lý do gì nhiều
thích rồi tìm hiểu nhiều rồi thì yêu chỉ thế thôi
sinh nhật này t chúc chú thật nhiều niềm vui hơn nữa
năm nay chú đã có niềm hạnh phúc lớn nhất rồi
t hy vọng sang năm sau và những năm sau nữa chú vẫn luôn như vậy như ngày đầu tiên t biết đến chú... cứ mãi luôn hạnh phúc và vui vẻ như vậy nha
yêu chú nhiều
Happy birthdays...
Sign
fan của chú

xin mod thứ lỗi cho t vì t chẳng biết sao hôm nay t không có hứng viết dài ...cũng chẳng có hứng văn vẻ có đầu có cuối ... cảm xúc đến đâu thì viết đên đó thôi...^^

Bình luận

đó đó, ta biết ngay mừ ;;), thaks nàng nhá, péo nhận đc rùi.. chuận nhờ, tung hàng đúng sinh nhật chú ^^  Đăng lúc 23-3-2012 11:53 PM
bé ichigo về nhà Pong bàn chiện cái coi...nhanh  Đăng lúc 23-3-2012 10:46 PM
cái đoạn khiến t điên tiết nhất là cái đoạn anh quyết định vứt bỏ wan ở ngoài biển.. lúc đó giận lắm chỉ muốn đập cái monitor luôn thôi :((  Đăng lúc 23-3-2012 09:02 PM
Phải nói là cảm nhận về Chun quá sâu sắc.Lúc anh định tự tử,mà còn dùng scl mà Wan làm để tự tử nữa là em tức muốn hộc máu luôn  Đăng lúc 23-3-2012 08:57 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +16 Thu lại Lý do
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 24-3-2012 00:14:52 | Chỉ xem của tác giả
Đang học bài mà bị stress quá, đọc bài cảm nhân của LoveYadech  làm mình tự nhiên muốn “ mần văn”
Bài viết của mình có lẽ hơi lạc đề vì mình chỉ viết về một diễn viên mình yêu thích chứ không hẵn là thần tượng- Nadech Kugikima

Mình đến với T-Zone có lẽ cũng được một thời gian khá dài rồi từ khi bộ phim đầu tiên của T-Zone  Love never dies ra đời. Hồi đó xem phim vì bị avatar của sis Green thu hút nhưng chỉ xem được 4 tập thì ngưng không phải vì giọng nói diễn viên ngứa tai như một số bạn ở đây, chẳng qua mình không phải là người kiên nhẫn. Khác với nhiều bạn ở đây, mình từ lâu đã có nhiều thiện cảm dành cho phim Thái, Làng quê ven sông - bộ phim Thái đầu tiên mình xem và cũng là một trong những bộ phim truyền hình mình yêu thích nhất đến bây giờ, nếu mình biết tên mấy anh chị đóng phim đó thì chắc bài viết này sẽ dành cho họ ^ ^ ( luyên thuyên nhiều quá trở về đề tài chính thôi).

Sau khi bỏ quên Love never dies một thời gian, mình tình cờ đọc được tự truyện của ss Ploy tự nhiên nổi hứng đi xem tiếp. Trong khi chờ đợi sub mình có ghé qua Jam loey rak, lúc này phim vẫn còn là dự án treo, nhà Thái lúc này chưa có nhiều box nên hầu hết các bạn tám đủ chuyện, đủ phim, đủ diễn viên trong box này. Và nhờ vậy biết đến  phim  DJA, lúc đó chỉ tấm tắc trong bụng “ em diễn viên chính dễ thương quá”,  rồi một thời gian lại quên. Sau một thời gian chiến một vài bộ Eng sub của tinh iu Aum - Aff, minh lại quay trở lại box.

Sau khi xem trailer phim Dujang,mình gần như há hốc miệng ngạc nhiên về độ kute của cặp diễn viên chính. Tất nhiên, ngay sau đó  việc mình làm là lung sục phim này trên mạng. Thật sự trong suốt quá trình xem những tập đầu phim mình chỉ ấn tượng với nét dễ thương của em diễn viên chính và nét đẹp hiền lành của ông anh Din mà hầu như không để ý gì đến nhân vật quan trọng nhất của bộ phim, Fai .Không phải tại thằng bé đóng không đạt, mình không để ý tới nó vì một lý do đơn giản, nó khá bình thường có phần thua kém trong một rừng trai xinh gái đẹp. Tuy nhiên càng xem càng thấm nét duyên ngầm của em ý, những cảnh cãi nhau của hai bạn trẻ từng làm mình cười lăn, cười ngã nhưng cảnh tình cảm của tụi nó cũng vô cùng ngọt ngào, trong sáng và đáng yêu. Và thế là nó thu hút ánh nhìn của mình lúc nào không hay, từ khi nào một nhân vật Fai nóng như lửa - đúng kiểu con trai mình ghét  lại biết đỏ mặt, biết dịu dàng và ấm áp bên cạnh người mình thương yêu nhưng lại sẵn sàng nổi lửa thiêu đốt bất cứ ai muốn làm hại Jeed của em ý. Xem hết DJA, mình bắt đầu chấm em ý và thường xuyên lượn lờ ở nhà DJA  để “ nghe ngóng” thông tin.

Và đến GRGR, mình thật sự không thể không yêu. Nếu nhân vật Fai là một nhân vật với tính cách khá đơn giản thì Saichon-  Charles của em ý lại là một nhân vật có nội tâm phức tạp. Từ GRGR mình mới thực sự công nhận sức hút của em ý.đối với mình. Không phải vì thay đổi cách nhìn của mình về vẻ bề ngoài mà vì khả năng diễn xuất của em ý. Không còn bóng dáng của Fai nóng như lửa mà thay vào đó là một Saichon bề ngoài hiền lành, ấm áp nhưng bên trong lại âm ỷ tính sở hữu cao chỉ chờ cơ hội bộc phát, nhưng không phải sở hữu để hành hạ mà để yêu thương. Nhìn Saichon chăm sóc NangFa mình dường như thật sự tin hạnh phúc của câu nói “ một túp lều tranh hai quả tim vàng”. Tuy thích Charles vì vẻ ngoài hào nhoáng nhưng với mình Saichon là nhân vật thực tế và đáng mơ ước hơn. Cảnh biển thơ mộng cùng với diễn xuất ăn ý, diễn như không diễn đã tạo nên một cuộc tình đẹp có chút không thực tế nhưng làm người khác không khỏi ngưỡng mộ. GRGR là bộ phim đầu tiên mình thức canh, chờ chực bản raw trong đêm khuya để xem mặc dù chỉ thấy hình mà không “nghe thấy gì”.

Tình cảm của mình dành cho nó lớn dần từ sự ngưỡng mộ tuổi trẻ tài cao, nhưng có lẽ tình cảm của mình dành cho nó cũng sẽ chỉ dừng ở đó và phai nhạt theo thời gian nếu không có các thành viên nhiệt tình của nhà Yadech tại T- Zone. Cảm ơn các bạn vì những thông tin, những clip mà các bạn chia sẻ, từ đó mình biết thêm về một cậu diễn viên lung linh trên màn ảnh lại trở thành một “anh nông dân” gần gũi trong đời thường. Ngưỡng mộ tài năng của em ý, mình lại thêm quý tính cách của nó hơn, quý sự trưởng thành trong suy nghĩ, quý phong cách làm việc nghiêm túc và sự thân thiện với mọi người Từ lúc nào, khuôn mặt dài từng khiến mình không mấy ấn tượng lại trở nên rạng ngời và  nổi bật
Kể lề khá dài chặng đường mình biết nó nhưng với mình có lẽ lý do quan trọng mình yêu quý nó là do duyên phận. Mình rất tin vào duyên phận.  Duyên phận mình xem phim của nó mà không phải là diễn viên khác, duyên phận mình vào box Yadech mà không phải box khác, và quan trọng là duyên phận mình “ vừa mắt” nó chứ không phải là diễn viên khác.
Nói thật, từ trước đến giờ mình xem nhìu phim các nước Hàn, Trung, Đài, Nhật đủ cả nhưng hiếm khi nào mình tìm hiểu thông tin của các diễn viên, với mình yêu thích các vai diễn của họ là đủ rồi. Nhưng từ khi thích Nadech, mình dần thay đổi thói quen đó, mình không còn nhớ nhiều đến những nhân vật mà nó đóng, dần quên đi hình ảnh Fai nóng tính mà ngây ngô, Charles đẹp trai, mình nhớ nhiều hơn đến hình ảnh đời thường của nó, những hình ành “ thật” hơn về nó trong mắt mình.Có lẽ vì mình đã thực sự thích nó, thích con người  của nó chứ không còn là tình cảm dành cho nhân vật mà nó đóng
Tình cảm của mình dành cho nó tập cho mình thói quen hàng ngày ghé vào nhà Yadech sáng, tối để xem tin tức, nhìn ngắm những bức ảnh hay những câu chuyện của nó vớ cô bé YaYa dễ thượng, thói quen “khoe” hình ảnh của nó với bạn bè. Tình cảm của mình dành cho nó có thể không ồn ào nhưng bền bỉ, tính mình khá cố chấp, không dể thích ai nhưng đã thích thì khó lòng mà quên được

Lời cuối mình muốn nói là Nadech à,em còn khá trẻ, con đường phía trước còn dài, hãy giữ gìn sức khỏe để bước tiếp và thành công hơn nữa. Thế giới showbiz hào nhoáng nhưng phũ phàng và khó bền vững, vì vậy “ hãy luôn là chính mình”, hãy cố gắng giũ ánh sáng của mình lâu nhất có thể nhé, , chị luôn tin vào sự trưởng thành, chin chắn của em, sẽ luôn ủng hộ những hoạt động tiếp theo của em.
( phù cuối cùng cũng lảm nhảm xong)

Bình luận

bài viết hay, ủng hộ nàng.  Đăng lúc 25-3-2012 04:17 PM
Thank nàng, bài viết hay quá. Ủng hộ nhiệt liệt :)))  Đăng lúc 24-3-2012 08:27 PM
mình thích đoạn bạn viết về duyên và nhà Yadech nhất,duyên phận cũng cho mình biết đến Yadech, và các mem nhà Yadech đã giữ chân mình lại ở Kites này ^^ gudluck nha^^   Đăng lúc 24-3-2012 12:08 PM
Thấy rất vui khi bài viết của mình tao cảm hứng "mần văn" cho em, giúp Nadech có được 1 bài riêng viết về nó. Em viết chân thực xúc tích lắm!  Đăng lúc 24-3-2012 05:03 AM
Cám ơn em đã viết cho riêng Nadech nhá! Nick em lạ quá chắc là Silent reader trong nhà Yadech rồi. Sau này vào nhà cố gắng lên tiếng cho vui với mọi người nhá<3  Đăng lúc 24-3-2012 05:02 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +21 Thu lại Lý do
vy_julie + 5 Bài viết dễ thương!
StefanieVu + 5 Cảm ơn bạn vì đã dành tình cảm .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 24-3-2012 00:49:45 | Chỉ xem của tác giả
         Trước khi đến với lakorn, tôi chưa bao giờ hâm mộ bất kì bộ phim nào một cách đặt biệt, với dv thì lại càng không. Người ta vẫn thường nói: phim là cuộc sống. Nhưng đối với tôi lúc đó, phim chỉ là phim, hoàn toàn phi hiện thực và cường điệu thái quá hiện thực cuộc sống.Vì vậy, xem thì vẫn xem, nhưng nói đến thích, hay cuồng 1 dv nào đó, thì xin lỗi, từ trước đến giờ, tôi chưa hề có khái niệm đó.
         Vậy mà, tư tưởng đó của tôi đã chính thức đổ sập từ cái ngày đó.Vâng, chính cái ngày định mệnh đó, cái ngày rãnh rỗi mò xuống khu T chơi, để rồi bắt gặp 1 poster của 1 bộ phim nào đó có couple dv xinh phết, thế là tôi down về, xem ... thử

Có nhiều tình yêu phải trải qua một quá trình lâu dài
                          Nhưng cũng có những tình yêu trở nên vĩnh cửu chỉ qua cái nhìn đầu tiên
                                                                  Khi em nhìn anh
                                                       Cả thế giới như ngừng quay
                                                                  Khi anh nhìn em
                                              Cả trời đất như chuyển sang một màu hồng
                                                      Định mệnh đã gắn hai ta với nhau
                                                                  Dù có khó khăn
                                                                  Dù có cách trở
                                                                 Anh vẫn chờ em
                                                                 Anh vẫn tìm em
                                                              Chờ đến một ngày
                                                                      Hai ta
                                                           Cùng nắm tay nhau
                                                                         .
                                                                         .
                                                                         .
                                                         Đi đến cuối con đường

Đó là những cảm nhận của riêng tôi sau khi xem bộ phim Game Rai Game Ruk.Là dân ngoại đạo, không rành lắm về phim ảnh, cũng không phải là dân ghiền phim như nhiều mem khác trong nhà, tuy nhiên khi xem xong, tôi đã dường như- gần như- hầu như " phát điên " vì bộ phim này

Tôi đã thức hàng giờ ngấu nghiến hết 21 tập của bộ phim này bất kể ngày đêm
Tôi đã dành hàng giờ để tìm kiếm, lục lọi tất tần tật hình ảnh, event, show, fanmade, fanvid về couple trong phim này
  Đó cũng chính là lúc, tôi- một người luôn tự cho rằng mình không bao giờ cuồng bất cứ dv nào- chính thức gia nhập vào đội quân: NHỮNG NGƯỜI PHÁT CUỒNG VÌ YADECH

TÔI YÊU YADECH không phải vì họ đẹp trai hay xinh gái
   TÔI YÊU YADECH cũng không phải vì tôi yêu nhân vật của họ trong phim
   TÔI YÊU YADECH vì tôi yêu chính bản thân Nadech và yaya ngoài đời

TÔI YÊU NADECH nhất chính là lúc bạn ấy cười, bạn ấy làm trò, bạn ấy ca hát, có thể mọi người nói bạn ấy hyber, nhưng chính lúc bạn ấy hyber nhất, tôi lại thấy bạn ấy tỏa sáng nhất
   TÔI YÊU YAYA nhất là khi em ấy nũng nịu, bĩu môi, hay làm bất cứ trò gì
   Trên tất cả, TÔI YÊU YADECH nhất là khi hai bạn làm tất cả những trò kia CÙNG NHAU (=)) )

Tôi chưa nghĩ, và cũng chưa từng nghĩ sẽ yêu ai đó một cách cuồng nhiệt như vậy
   Tôi vốn là dân Toán, sự khô khan tôi có thừa, nên với việc cảm nhận, rung động, hay những thứ đại loại thế, có lẽ tôi không tinh tế bằng các bạn ban Xã Hội, văn chương của tôi cũng không mềm mại, súc tích bằng. Thế nhưng, một khi có ai đó chạm được vào trái tim của chúng tôi, cũng có nghĩa là ngay lúc đó, họ đã tưới ướt những bộ óc khô khan, thiếu lãng mạn và đầy rẫy những thói quen thực tế hóa cuộc sống của chúng tôi.

Và Yadech đã làm được điều kì diệu đó!!!

Tôi không chắc những bạn bè của tôi có cuồng như tôi không?
  Tôi cũng không chắc những người- không- phải -là -bạn- bè -cuả -tôi có cuồng như tôi không?
  Tôi càng không chắc họ có những cảm giác như tôi lúc này hay không?
  Nhưng tôi tin chắc rằng, Yadech là couple kute nhất, để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng mọi người

Trong Toán học, có một tiên đề vô cùng quan trọng đối với nền Toán học sau này,đó là tiên đề Ơ-clit. Tiên đề này phát biểu như sau:
             " Qua 1 điểm bên ngoài đường thẳng, có 1 và chỉ 1 đường thẳng đi qua điểm đó và song song với đường thẳng đã cho "

Tôi có thể tự tin phát biểu tiên đề đó bằng cách của riêng tôi:
            " Qua một Nadech bên ngoài cuộc sống của Yaya, có duy nhất một và chỉ một con đường đi qua Nadech và cùng song hành với Yaya"

Và đó chính là "CON ĐƯỜNG TÌNH YÊU"

Đó có thể là tình yêu của Nadech-Yaya, đó cũng có thể là tình yêu mọi người dành cho 2 bạn ấy, nhưng trên tất cả, đó chính là tình yêu của chúng ta dành cho nhau, hãy dừng lại, từng bước cảm nhận, từng bước sẻ chia những khoảnh khắc tuyệt vời trong cuộc sống!

Có thể bây giờ, Nadech và Yaya là 2 đường thẳng song song, nhưng 2 bạn có biết, trong toán học, 2 đường thẳng song song có thể cắt nhau tại 1 điểm ở vô cùng không?

Sẽ có một ngày, trong bộn bề tất bật của cuộc sống,hai bạn sẽ tìm thấy nhau, và đến lúc đó, tôi hy vọng 2 bạn sẽ tìm được một nửa đích thực của mình

Gửi đến Nadech

Gửi đến Yaya

Gửi đến NadechYaya VietNam Fanclub

Gửi đến tất cả mọi người chung quanh tôi

Hạnh phúc và bình yên

tình yêu và mãi mãi

mọi người nhé !

"Trên thế giới này có nhiều con đường, nhưng con đường ngắn nhất đi từ người này đến người khác, đó chính là con đường từ trái tim đến trái tim"
Kites.vn - Con đường tình yêu
From NadechYaya VietNam Fanclub with love
                                                                                                                      TP HCM, một đêm mưa tháng 3/2012

Bình luận

bé Zin ko thấy hơn nhưng Smod khu Thái thấy hay hơn đấy, ko tin em coi ổng rate em cao hơn ss đó. Văn là tùy cảm nhận mà, nhg công nhận bài này hay, chất lắm  Đăng lúc 9-5-2012 04:02 PM
Chứ ko thì ss ê mắt vì thua bé Zin rồi cũng nên hihi, nói vui chứ ko ê đâu, thua bài hay thế này cũng xứng đáng  Đăng lúc 9-5-2012 03:52 PM
Đọc lại bao nhiêu lần vẫn mê Zin à, ss rất thích đấy, smod Sonbin89 thích bài em còn hơn bài ss ý, ổng rate em 8 mà rate ss có 6 thui, mai mà ổng ko làm giám khảo  Đăng lúc 9-5-2012 03:52 PM
@vindy: tks bạn vì đã ủng hộ nha ^^  Đăng lúc 25-3-2012 04:20 PM
nhân tài ẩn dật đây mà, ủg hộ bạn 1 fát ^^  Đăng lúc 25-3-2012 04:18 PM

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +33 Thu lại Lý do
LoveYadech + 5 Rate ủng hộ bù xưa ko rate đc
casanovar + 5 vk no1.... :))
SơnBin89 + 8 Ủng hộ 1 cái!
vy_julie + 5 yêu Văn dân Toán!
StefanieVu + 5 viết hay quá em ơi :x dân Toán mà .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 24-3-2012 23:47:57 | Chỉ xem của tác giả
Đến với phim Thái là từ “A little thing called love”, với mình đó là ấn tượng sâu sắc về cả nội dung lẫn nhân vật từ trong phim. Một Nam rất đáng yêu và tự bản than mình thay đổi vì tình yêu làm cho mình tốt hơn, đẹp hơn, một Shone đẹp trai, nhưng mặc cảm vì quá khứ của ba mình, cả hai đều nhút nhát và đều vô tư đúng với tuổi học trò.

Nội dung thì chân thực, không có gì cường điệu và mang đậm chất giải trí, mình yêu phim Thái từ đó.

Sau đó vào khu Drama Thái thì thấy có bộ “Love never die”, diễn viên thì đẹp nhưng mình vốn sợ ma, nhất là có ma cà rồng thì còn rùng rợn nữa, nên không dám xem. Rồi đến Sawan Biang, nội dung thì rất thu hút nhưng lại có cảm giác rất khắc nghiệt mà mình chỉ muốn xem giải trí thôi. Lượn mãi mới thấy Duangjai Akkanee, ấn tượng với nữ chính vì nhìn quá dễ thương và nội dung cũng có vẻ vui tươi, down về xem thôi và bắt đầu yêu thích Nadech và Yaya. Lúc này chỉ đơn thuần là yêu thích Nadech và Yaya bởi vì đóng phim quá dễ thương chứ chưa hề biết gì về cuộc sống đời thường của 2 bé. (Gọi bé luôn cho rồi vì Na lớn hơn mình 1 tuổi còn Ya nhỏ hơn mình 1 tuổi, cơ mà 2 đứa con nít như nhau nên cứ gọi đứa với bé thôi). Sau khi bị cuồng Fai và Jeed với đám bạn (lúc mới coi thì quen gọi Fai Jeed vì lúc này vẫn không nhớ tên Na và Ya do quá bấn Fai Jeed), tinh thần mê phim dâng trào, lại mày mò xem còn phim nào 2 bé đóng không, thế là lại thấy dự án Game Rai Game Rak đang làm, bấm vào coi thử, thấy 2 nhân vật chính nhìn mặt quen quá, tại cái hình phim chụp xa xa quá, tạo hình lại khác và nhìn không rõ mặt, liền tìm hiểu liền thì ra là 2 bé đây rồi, mừng hết lớn luôn. Down về nghiền ngẫm và thật sự bất ngờ vì khả năng diễn xuất của Yadech, Saichon khác hẳn Fai, Nang Fa khác hẳn Jeed, sự trưởng thành của Yadech trong diễn xuất làm mình hoàn toàn bị cuốn vào từng tập phim. Và rồi từ đây mình mới bắt đầu lội page nhà GRGR và đọc cm của mọi người, người mà mình ấn tượng là cm của 1 bạn (lâu rồi không nhớ là ai đã nói nữa) rằng càng tìm hiểu thì càng thấy yêu 2 đứa. Yêu chúng vì sự giản dị, thân thiện, nhất là với các fan, lúc đó mình nghĩ, thì đã là diễn viên thì phải thân thiện với fan rồi, còn giản dị thì đúng là lạ, vì mình dù ít tìm hiểu về 1 diễn viên nào nhưng mà thấy diễn viên họ ít ai mà giản dị lắm. Từ đó mình bắt đầu tìm hiểu về chúng, cả Nadech và Yaya. Thêm một bất ngờ là khi biết tuổi của chúng cũng như 1 dàn diễn viên khác như Mint C, Baifern, Noona, Kim… vì đúng là quá trẻ mà trong khi đó vẫn còn đi học.

Yadech, từ những tấm hình, những tin tức, những bài phỏng vấn, mình bắt đầu yêu quý con người thật của chúng và lúc này đây rất tâm đắc với những gì đã đọc ở trên.

Nadech luôn trả lời phỏng vấn như là 1 người trưởng thành trước tuổi, luôn lo xa cho tương lai và gia đình nên luôn nhắc đến công việc trước tiên. Khác hẳn với những gì mình thấy trên hình, trong clip, đó là 1 cậu nhóc nhí nhố, khoái làm trò trêu chọc mọi người, và dĩ nhiên trò vui nhất là chọc Yaya rồi, Na yêu âm nhạc và hình ảnh thân thuộc là Na và cây ukulele nhỏ. Nhất là có thời kì nhà Yadech cứ rầm rộ cái chuyện gay hay không gay chỉ vì mấy trò khỉ của Na ẻo lả quá. Nhưng trên hết, cái mình yêu nhất chính là thái độ và tấm lòng hết mình của Na. Làm việc thì luôn chăm chỉ, đi biết bao nhiêu là event, rồi còn chụp hình, quay phim, quảng cáo rồi cho concert nhưng vẫn phải lo việc học và thái độ rất nghiêm túc (cái này mình rút ra trong mấy bài phỏng vấn). Còn nhớ sự kiện của em Mooman _ 1 em bé 7 tuổi bị bệnh về tim và rất yêu mến Saichon_Nang Fa, mình vẫn nhớ mãi hình ảnh từ lúc mà Na ngồi xem em ấy qua màn hình máy tính rất chăm chú, cho đến lúc Na đến bệnh viện thăm em ấy, mua rất nhiều đồ chơi, lại còn hát Taley See Dam, hứa chạm trán như người dân trên đảo Mint, chụp hình, trò chuyện. Xem những clip đó mình đã nghẹn ngào vì sau đó em Mooman vốn từ trước đã yếu thì đã đứng dậy đi lại được và còn nở nụ cười rất tươi. Nụ cười đó là một món quà cho tất cả mọi người, cho tấm lòng của Na, cho tấm lòng và tình yêu của mọi người dành cho chính Nadech chứ không phải là Saichon hay là Fai nữa.

Hay là những hình ảnh Na với chiếc áo thun đơn giản, kính Nobita ngố, chạy xe máy đến trường và đi đâu cũng làm cho mọi người cười, quan tâm chăm sóc “em gái” từ ya ua đến nước dừa rồi khăn giấy… Một chàng “nông dân” chính hiệu, ai chọc cũng cười (nhất là cái vụ fart) , còn nhớ MC của chương trình RS kêu gì cũng làm cái đó nữa, đúng là chân chất không lẫn vào đâu được.

Thương nhất là những lúc Na mệt mỏi vì những tin đồn không đâu, toàn bị đồn với những người tự dựng chuyện, con người ai cũng có giới hạn chịu đựng và mình thật sự rất tức giận trước những chuyện nhảm nhí như thế cứ bị hỏi đi hỏi lại nhiều lần như vậy.   

Yaya, một cô gái nhỏ xinh xắn đáng yêu, không biết từ lúc nào cũng đã nhiễm tính hay làm mấy trò khỉ như “anh trai” của ẻm vậy. Ya cũng như Na, trả lời phỏng vấn lúc nào cũng công việc, việc học rồi gia đình. Nhưng cũng từ đó mà mình thấy độ chính chắn trong cách cư xử của em ấy, làm việc chăm, chịu khó học hỏi và tính tình lại dễ thương (vì ai làm việc với Ya cũng đều nói vậy và mình cũng tin vậy, tin vào cảm nhận của mình về Ya). Là một người lai Thái Nauy nên không rành tiếng thái, nhưng cái mình yêu nhất chính là giọng nói của Ya, ngọt ngào, nhẹ nhàng, trong sáng y như con người của Ya vậy. Nét ngây thơ thánh thiện của Nang Fa, nhất là những khi bị mọi người “xoáy” vì tiếng thái, khuôn mặt ngơ ngác càng làm cho người ta cảm thấy yêu vô cùng {:290:} . Mặc dù mình không biết nhiều về showbiz Thái, nhưng mình nghĩ nó cũng rất phức tạp, và để giữ nét hồn nhiên đó quả thật không phải là một điều dễ dàng gì. Yêu nụ cười từ mỉm chi cho tới hết cỡ, ánh mắt luôn ánh lên một vẻ rạng ngời nhất là lúc ở bên Na (và Na cũng tươi nhất là khi đứng cạnh Ya).   

Cũng cảm thấy buồn và thương Ya khi thấy Ya mệt mỏi vì phải làm việc quá nhiều và có lẽ đã gặp chuyện gì đó không vui. Nhưng mình tin vào 1 Yaya mạnh mẽ và bên cạnh Ya luôn luôn có những người ủng hộ em ấy, tiếp “lửa” và sức mạnh to lớn nhất chính là “ngọn lửa cao nguyên” của "ai kia".{:419:}  

Có thể Yadech không phải là thần tượng của mình vì 2 chữ "thần tượng" mình nghĩ là dành cho những người làm nhiều điều lớn lao và đặc biệt cho thế giới này, nhưng mình yêu chúng vì những gì tự nhiên nhất của chúng, bỏ những event, bỏ những lakorn hay CF thì chúng vẫn là những người bình thường, những người trẻ sống hết mình vì tương lai và đó là điều để mình đáng học hỏi. Mình cũng là người trẻ, mình không làm việc nhiều như chúng, cũng có nhiều thời gian rảnh rỗi hơn, thì phải nhìn những điều mà chúng đang cố gắng làm hàng ngày, hàng giờ để thấy là những gì mình làm được vẫn còn là quá ít.

Và một cái hi vọng lớn nhất bây giờ đó là có thể thấy chúng happy ending. Couple đầu tiên mình ship, và cũng ship theo phong trào vì các nàng nhà Yadech phải nói là trình độ đu dây cực đỉnh. Mỗi ngày việc đầu tiên là vào nhà 888 hóng tin xem hôm nay có gì đu được không, mới đầu chưa quen ai nhưng sau 1 hồi đu là nói đủ thứ chuyện, nhất là mod Ngọc, nàng My, nàng Ni, nàng Thu, nàng Phương, nàng Ken_na, nàng Vân… Nhớ mãi ngôi nhà thân yêu này, nơi mà đu thì cùng đu, tự kỉ thì tự kỉ theo phong trào và cùng vực nhau dậy, Yadech mang cả nhà chúng ta đến gần nhau hơn và tình yêu dành cho chúng cũng lớn dần hơn. Thật ra thì mình cũng chỉ là SR thôi vì ít khi cm, và dù mỗi người một nơi, và mọi người cũng ở xa nhau, nhưng chúng ta cũng cùng nhau luôn luôn ủng hộ Yadech. Mong cho chúng tìm được hạnh phúc và mình quyết cầu trời khấn phật vái thần linh cho tụi nó sẽ là của nhau. Susu Yadech!!!!

Bình luận

hihi, đúng là mỗi ng` ai cũg có cảm nhận riêg mình, dù theo cách của ai đi nữa thì chúg ta đều iu 2 đứa nó, tks nàng ủng hộ nhé! Nàng cũng vào làm 1,2 bài gì đi cho zu   Đăng lúc 25-3-2012 06:00 PM
mỗi 1 bài là 1 mảnh ghép cảm nhận thêm về 2 đứa, thích bài của nàng quá, ủng hộ nàng nè ^^  Đăng lúc 25-3-2012 05:49 PM
@Vindy: tks nàng nhé ^^, @Heaven_zinzin: híhí = tủi lun à, mần wen cái nha nàng :D  Đăng lúc 25-3-2012 05:44 PM
phát hiện là bạn bằng tuổi mình nha^^  Đăng lúc 25-3-2012 05:03 PM
cãm xúc dạt dào, nhà mình nhìu cao thủ wá, rất thik bài viêt của nàg  Đăng lúc 25-3-2012 04:20 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
StefanieVu + 5 đu dây là 1 môn thể thao rất tốt .
vy_julie + 5 ủng hộ SR nhà Yadech!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 25-3-2012 02:55:47 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình thấy mọi người tề tụ dông đủ tham gia góp vui cho game nhiều, kẹo sữa thấy ai cũng có khả năng sáng tác văn chương cả... làm cảm xúc mình lại trỗi dậy {:290:}

viết nhiều góp vui cho game nhiều thấy cao trào quá  {:291:}

Bình luận

@LoveYadech: nhà Naya đoàn kết thật... bái phục bái phục =))  Đăng lúc 25-3-2012 02:57 PM
mèn ơi... seo ai cũng hiểu mình hết trơn hà =))  Đăng lúc 25-3-2012 02:56 PM
kẹo ơi...kẹo ai...chỉ Khắc Việt hỉu kẹo...hehehhee....  Đăng lúc 25-3-2012 01:18 PM
Nhà mình thì hơi kích động=)). 1 người đi là all muốn đi cùng vì luôn muốn bên nhau=)).Cái chính chỉ vì ủng hộ Yadech và phong trào khu Thái sôi động lên thui :))   Đăng lúc 25-3-2012 07:49 AM
đặc biệt nhà Naya ấy nhỉ... ko viết thì thôi... còn ko thì tung chưởng hàng loạt... lại dấy động phong trào Naya nữa ư... hehe...  Đăng lúc 25-3-2012 05:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 25-3-2012 08:36:52 | Chỉ xem của tác giả
Chào tất cả mọi người!! mình là mem mới nhưng cuồng quá nên bon chen viết một bài, mong mọi người chỉ giáo nhé^^!
Từ lúc nhỏ mình đã là 1 tín đồ của phim ảnh(xem phim từ lúc 10 tuổi^^), đây là món ăn tinh thần không thể thiếu của mình có lẽ không bao giờ thay đổi được. Nhưng mình xem phim nhiều khi quên cả gương mặt diễn viên, đọng lại chỉ là tính cách nhân vật và cốt truyện thôi(mình là 1 người khá khô khan). Vì lí do này mà mình không thích 1 diễn viên nào, cho tới lúc tốt nghệp cấp 2,tới cái tuổi bắt đầu mơ mộng, mình tìm ra thần tượng đầu tiên, lúc đó phim Hàn tràn lan nên DV mình thích cũng là Hàn, sau khi xem “Bản tình ca mùa đông” mình đổ Bea Yong Jun cái rầm,nhưng cũng chỉ có  anh thôi…
Mình mê phim nên dĩ nhiên không bỏ qua phim Thái, khi mà nó đang dần trở thành trào lưu nhờ những kịch bản mới lạ và dàn DV khỏi chê(theo lời nhỏ bạn),nhưng với mình thì phim là phim mà DV là DV,mê phim nhưng không mê DV,cho tới 1 ngày nắng đẹp vào 2 tuần trước, vâng chỉ mới 2 tuần! Có thể mọi người sẽ tự hỏi làm sao có thể thần tượng một người chỉ trong 2 tuần??? nhưng thật ra không cần chờ đến 2 tuần mà mình đã quyết định em ấy chính là idol thứ 2 trong cuộc đời mình khi dành trọn 1 ngày để xem và tìm hiểu về em. Khi hình dung về em thì mình chỉ có thể dùng 1 từ: GREAT!!!, có thể trong mắt nhiều người em không xinh, thân hình cũng chả quyến rũ như các  DV khác nhưng người ta nói “Tây thi trong mắt người tình” nên đối với mình em là Tây thi- Điêu thuyền.
Em có đôi mắt to tròn long lanh đậm chất Châu Âu mơ mộng,làn da tuy không trắng nhưng mịn màng nổi bật, dáng người mảnh khảnh nhưng không ốm yếu với những ngón tay thon dài đáng yêu vô cùng…và em chính là Yaya Urassaya Speburn!
Lần đầu khi nhỏ bạn bảo mình, “Heo àh, mi xem phim mà pé Bụt bảo chưa, GRGR gì đó”? thì mình còn chưa biết gì về Yaya, thật ra cũng có coi hết 3 phần(bằng đĩa) của 4 trái tim nhưng không có phần của Fai nên không biết họ là ai (hixhix mình thật lạc hậu).
Mình bảo bận thi nên chưa xem, sau khi thi xong 2 đứa rảnh rỗi nên đi chép phim về xem và…từ…”ấy…trong…tôi…bừng…nắng…hạ”…mình tự hỏi sao lại có người dễ thương như thế??? Đôi mắt to tròn, nụ cười ngọt ngào làm tan chảy trái tim mình(ôi mình là sắc nữ 9 hiệu đây hehe),thế là chiến hết bộ GRGR xong mình truy sát nhỏ bạn bảo nó khai hết tất cả những gì nó biết về hai nhân vật 9, để rồi sau đó mình trở thành thần dân của KST như bây giờ. Đã yêu lại càng yêu hơn khi mình tìm hiểu sâu hơn về Yaya, mẹ ơi em sinh năm 1993, chưa qua 20 tuổi nữa mà đã debut tận 3 năm!!!đó giờ xem phim toàn anh chị già đóng nên hơi bị shock!trước giờ mình nghĩ showbiz là một nơi phù phiếm đầy cạm bẫy, những ai tham gia vào đó phải có 1 trái tim và tinh thấn Thép mới không bị nó cám dỗ sa chân, Yaya của mình chỉ mới 19 tuổi mà đã trụ ở đó những 3 năm, chỉ thấy em ngày càng trưởng thành,qua từng vai diễn đến tính cách, nhưng quan trọng nhất là em không đánh mất bản thân mình,luôn xinh tươi-đáng yêu như những ngày đầu, yêu diễn xuất, kiếm tiền nhưng không xao nhãng việc học(nghĩ lại thấy nhục cho mình quá…)rất lễ phép và biết kính trên nhường dưới, vì thế em rất được các anh chị yêu quí (ss Ann, P’Birb, P’Ananda…) và chiếm luôn cả trái tim của chàng DV đẹp trai đang nổi như bè chuối Nadech kukimiya^^. Đặc biệt em rất ít scandal, đối với 1 DV đang lên thì như Yaya là quá ít. Có lẽ mọi người đang thắc mắc tại sao nhắc Ya mà không nhắc Na!! tuy mình yêu và ship Yadech nhưng phân ra mình yêu Yaya hơn(vì mình luôn mơ có đứa em gái mà),nhờ có Ya cuộc sống mình gần đây có thêm mục tiêu,nó mới mẻ và ngắm Ya làm mình hạnh phúc, Ya đã đưa mình tới với KST, gặp được những bạn bè cùng chí hướng, ở đây mọi người yêu thương, quan tâm nhau mặc dù chưa từng biết mặt nhau, nó xóa đi những suy nghĩ sai lầm và bi quan của mình bấy lâu nay, mình cũng bất ngờ với chính mình vì ngoài người mẹ yêu dấu ra chưa có ai có sức ảnh hưởng to lớn với mình và làm mình yêu đến vậy. Mình cũng yêu luôn đất nước Thái Lan xinh đẹp thân thiện, lần đầu tiên mình muốn đi du lịch ở một nơi ngoài Việt Nam. Dù chỉ 1 thời gian ngắn nhưng Yaya đã cho mình biết đến rất nhiều thứ.
Giờ đây trên thời khóa biểu của mình đã có thêm một ô nhất định cho Yaya-Nadech và KST, ngôi nhà mến yêu góp phần thay đổi cuộc sống của mình!!!
Yaya àh, chị không rành vi tính, không thể giúp em xây nhà hay làm điều gí quá sức mình, nhưng chị sẽ mãi yêu quí và dõi theo em dù có lẽ chị chỉ là 1 trong hàng ngàn người hâm mộ em, chị muốn mượn lời bài hát để nói với em rằng: “không cần biết em là ai, nhưng em chính là Nang Fah của chị”… RUK TOR TALOD PAI ….
Yêu nhà KST-yêu Tzone-yêu Yadech house- yêu Yaya Mak tee sod!
Gửi đến BTC
Gửi đến Yaya
Gửi các bà chị nhà Yadech
Gửi tất cả những ai yêu mến Yaya…!

Bình luận

nhờ cuộc thi mà nhà phát hiện nhiều cao thủ làm SR ghê, ủng hộ thêm 1 bài về bé Ya nè ^^  Đăng lúc 25-3-2012 05:50 PM
Ủng hộ mem mới. Rất vui vì em viết 1 bài riêng cho bé Yaya. Khá lắm cưng!  Đăng lúc 25-3-2012 05:14 PM
vào ủng hộ nhà Yadech nào, viết hay lắm bạn ạ :))  Đăng lúc 25-3-2012 04:23 PM
ủng hộ bạn nào ^^  Đăng lúc 25-3-2012 04:22 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
vy_julie + 5 viết hay!
StefanieVu + 5 hảo hảo

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký