Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2012] Priceless - Kimura Takuya, Karina | Vietsub E10 END

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 4-10-2013 15:59:40 | Chỉ xem của tác giả
lau lam moi coi lai phim nay. Tiep tuc theo doi thui  . Hong qua hong qua :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 4-10-2013 16:05:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá :X :X :X:X
:)) mong subteam sub nhiều phim Nhật nữa.
thanks Subteam :X:X:X:X:X:X:X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 4-10-2013 16:15:59 | Chỉ xem của tác giả
thank you thank you thank you thank you thank you a lot, you guys had done a good job. keep going..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 4-10-2013 16:34:15 | Chỉ xem của tác giả
rất hay
mình rất hâm mộ phim nhật,nội dung thật sâu sắc,diễn suất dí dỏm
tuyệ vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 4-10-2013 17:21:32 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng cũng có tập cuối rồi. thank subteam nhiều nhiều. một bộ phim để lại rất nhiều bài học cho mình :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 4-10-2013 18:10:00 | Chỉ xem của tác giả
èo, có tập cuối rồi, mình đã đợi quá lâu, phim của Kimura thì xem gần hết. vì thích chú nên lùng coi, trong các phim chỉ ghét nhất người tình ánh trăng, thích chú mà ghét nhân vật cực kỳ. vì sợ xem mà chờ lâu thì tụt hết một thùng cảm xúc nên mình cũng cô gắng đợi coi 1 lèo cho nó bay, phim của chú thì luôn đảm bảo hay ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 4-10-2013 19:32:25 | Chỉ xem của tác giả
Chờ mãi, cuối cùng ST cũng cho ra lò tập cuối rồi!

Kimura Takuya vẫn vậy, ko thay đổi mấy về cách diễn và ngoại hình. Ngày trước, xem Heroes của chú, cũng dạng nhân vật tưng tửng, ngẫu hứng, nghiện mua đồ online và cái kiểu làm việc ko giống ai. Nhân vật Kindaichi lần này cũng chả khác là bao. Cách diễn của chú là "áp nhân vật vào chính bản thân mình" nên căn bản là chú ko cần diễn, chỉ cần thể hiện bản thân mình trước camera mà thôi. =))

Phim khá hay, dù motip cơn rơi, tranh giành tài sản có vẻ hao hao phim Hàn, nhưng cách khai thác của Nhật logic, hấp dẫn và gần với cuộc sống hơn nhiều (nói thừa rồi, phong cách Nhật mà lị). Kimura có tài, đáng lý sẽ được thừa kế nhưng cuối cùng lại tay trắng, mất nhà, mất việc ...  mọi xui xẻo cứ đổ ập, bủa vây lấy anh. Nhưng có hề gì, bản thân Kimura qua từng tập phim lại biết vươn lên, xây dựng lại từ đầu bằng chính bàn tay mình.

Phim Nhật là thế, họ cứ để cho nhân vật chịu bi đát, bất hạnh, dồn họ đến tận cùng. Và để chính họ tự đứng lên, tự khám phá bản thân và lao động để tìm kiếm hạnh phúc. Bài học lao động thấm đẫm trong từng tập phim, tự ngẫm về tựa đề phim và tự rút ra 1 thông điệp nho nhỏ : tiền bạc có giá nhưng tình bạn, lòng tin và sự lao động là những điều còn có giá hơn rất nhiều, nhiều đến mức nó trở thành vô giá và ko phải ai cũng có thể có được trong cuộc đời của chính mình.

Lan man nãy giờ, giờ phải cắm máy down để hoàn thành trọn vẹn bộ phim Priceless này thôi. Tò mò muốn biết kết thúc của câu chuyện, số phận cuối của từng nhân vật. Hơi băn khoăn là mình thích cả cô nàng Aya và cô người yêu của Kindaichi, dù cách quan tâm có khác nhau nhưng rõ ràng là họ đều yêu Kindaichi thật lòng (ghét phim Nhật ở chỗ tình tay ba mà ai cũng đáng thương, ai cũng đáng được yêu nên khó chọn để ship quá chừng =(().

Lại thêm 1 bộ nữa kết thúc, chúc ST sức khỏe và thời gian để thực hiện nhiều bộ phim hay khác. Mình vẫn đang chờ Jin 2 của ST lắm lắm.

P.s : thích mấy đoạn, phân cảnh về VN quá chừng. Chú Giám đốc người Nhật nói tiếng Việt hay hay, dù rằng phải đọc sub thì mới hiểu chú ấy nói cái gì =)).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 4-10-2013 22:09:45 | Chỉ xem của tác giả
dạo này mình đang có hứng thú với phim nhật.chờ mãi cuối cùng cũng có tập cuối rồi. thank subteam nhiều nhiều..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 4-10-2013 22:21:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim do bác Kimura đóng lúc nào cũng hay hết á. Mà ko hiểu sao khi coi phim này mình lại nghĩ đến phim Change cũng của bác đóng, tuy nội dung khác nhau nhưng đều ý nghĩa và đầy tính nhân văn.
Coi tới tập 9 thì thấy toàn thể nhân viên của công ty Miracle đều nghĩ việc tập thể. Shock!!!
Đây đúng là tình tiết hơi phi thực tế nhưng thôi kệ như vậy mới nêu bật được vai trò quan trọng của Kindaichi Fumio chứ:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 4-10-2013 22:57:32 | Chỉ xem của tác giả
Đã có Tập cuối rồi . Bạn ơi cho tớ down với nghe nói phim này hay lắm . Thanks subteam !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách