Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][1992][18+] L'amant - Người tình | Jane March, Lương Gia Huy, Arnaud Giovaninetti | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 20-2-2015 00:59:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình đã đọc truyện trước khi xem phim này
Thế nào nhỉ?
Phải gọi lãng mạn của Pháp nhưng cũng có cái gì đó rất châu Á chúng ta mà mình khó có thể gọi tên
Hơn cả những cảnh nóng, cái mà tôi quan tâm là chất lãng mạn của bộ phim
Một mối tình tuyệt đẹp của rất nhiều năm về trc
Họ yeu thương hết mình và dâng hiến cho nhau mọi thứ
Có lẽ chỉ cần thế là đủ, ở một nơi xa lạ và thiếu thốn tình yêu thương
Ở nơi này, họ đã tìm đc nhau để trao nhau những cảm xúc chân thật nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 25-2-2015 18:32:28 | Chỉ xem của tác giả
Những phim của Pháp hay thiên về phim tình cảm đúng là đất nước lãng mạn. Phim 18 + à phải xem thế nào mới được . Tình yêu không phải lúc nào cũng có thể như ước muốn. Cuộc sống không theo như mình mong ước nhiều khi yêu nhau nhưng rất nhieuf nguyện nhân khiến không thể đến với nhau được. TÌnh dang dở là tình đẹp và nhớ mãi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 5-3-2015 22:58:59 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Wow giờ mới để ý F-Zone làm nhiều phim hoành tráng quá.
Điện ảnh Pháp quyến rũ y như người phụ nữ Pháp vậy, xinh đẹp, tinh tế, biết cách làm đẹp mình và biết cách thu hút người khác.
Phim nổi tiếng này xem đã khá lâu, đến khi Kites làm sub mới xem lại và vẫn thấy rất hay và rất nóng rất bỏng.
Thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 8-3-2015 17:23:43 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Từng đọc sách, từng xem engsub và mòn mỏi ngóng chờ vietsub của phim này... Nay thấy subteam làm quá sức vui luôn. (( Phim 18+ vậy chứ coi cảm động lắm, diễn viên cũng đẹp nữa. Lúc hai người già hết cũng thấy đẹp. :3 Rất là ngưỡng mộ tình yêu của họ. <3Thực sự đây là 1 bộ phim hết sức tình cảm , em chưa đọc truyện nên ko biết hình tượng 2 nhân vật trong phim có giống trong truyện không . Nhưng em rất thích khi nhìn thấy 1 người đàn ông trưởng thành , đĩnh đạc , nâng niu chăm sóc 1 cô bé mong manh . Những lúc 2 người đi ăn , nhìn chị nữ chính chỉ tập trung ăn , anh nam chính kể chuyện thỉnh thoảng gắp thức anh cho chị hơi giống bố con , nhưng thực sự hết sức lãng mạn .
Ấn tượng nhất cảnh gần cuối phim , khi chị ấy lên tàu trở về Pháp , gương mặt buồn xa xăm thì thấy chiếc xe của anh núp đằng sau . Tưởng tượng đúng kiểu , bóng dáng người đàn ông ấy luôn ở sau , quan sát ngắm nhìn , bảo vệ chị .
Một câu chuyện tình không quá buồn , nhưng cứ khiến người ta nhớ mãi .
Không liên quan lắm , nhưng mà Sài Gòn ngày đó đẹp quá !
tks subteam nhiều nhiều na
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 9-3-2015 06:23:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình học tiếng pháp và phải công nhận điện ảnh pháp thật sự không phải phim nào cũng dễ xem, hiếm lắm mới xem được vài ba bộ.
Phim này dựa theo tiểu thuyết lãng mạn, cái vốn đặc trưng của người pháp, lại được quay ở việt nam vào thập niên 90, có vẻ rất đáng xem đây. Nội dung tình yêu kéo dài theo thời gian có vẻ sẽ đau khổ và dằn vặt lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 12-3-2015 19:39:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

phim này mình xem đã lâu, giờ mới lượn lờ vào đây mới thấy ST có làm, cũng muốn xem lại thử cảm giác có khác lúc xưa xem không cảm giác người thiếu nữ ấy cứ đổ gục vào vòng tay của người đàn ông bất chấp tất cả, dù có bị cấm đoán rồi cô vẫn cứ nhớ hoài về người ấy
Cảm ơn ST nha, lâu rồi quay lại thấy nhiều phim hoành tráng ghê ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 14-3-2015 19:47:43 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình xem phim này lâu lắm rồi, không nhớ lúc đó là vietsub hay englishsub nữa. Phim Pháp, tiểu thuyết của nhà văn Pháp nhưng mà cô diễn viên chính lại không phải người pháp. Thời trang của cô này trong phim đẹp ghê, kiểu này thời nay mặc cũng không thấy lỗi mode. Thời năm 90 chắc phim này bị đánh rate +22 luôn ấy nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 19-3-2015 18:44:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã nghe đến phim và truyện này lâu rồi nhưng mình vẫn chưa có cơ hội xem phim hay đọc truyện. Nhưng mà nghe nói phim này khá hay, diễn viên cũng đẹp nữa nên mình quyết định sẽ xem phim này. Hy vọng mình sẽ thích bộ phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 19-3-2015 22:28:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

mình xem phim này từ lâu và hôm nay lại xem lại
quá thích kết phim luôn
nói chung mình ngưỡng mộ tình yêu của hai người dù trải qua bao nhiêu năm như vậy
xem đoạn cuối mà cảm động gần chết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 31-3-2015 15:28:21 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Coi film rồi mới chuyển qua đọc sách, mình coi film này không biết bao nhiều lần mà vẫn thán phục đội ngũ làm phim với điều kiện, kỹ thuật thời đó có thể làm nên 1 tác phẩm kinh điển thế này. Thất hết sức tưởng tưởng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách