Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nami10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fanmeeting] - The Originality Of Lee Min Ho 02/2017!

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 1-3-2017 14:07:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 1-3-2017 14:08:40 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 1-3-2017 14:27:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 1-3-2017 15:06:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 1-3-2017 15:07:36 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 2-3-2017 08:31:48 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 2-3-2017 08:34:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 2-3-2017 08:35:37 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
 Tác giả| Đăng lúc 2-3-2017 11:53:30 | Chỉ xem của tác giả
[18.02.2017] The Originality of Lee Minho (이민호)
Chào các bạn, tôi là Lee Minho,
Hôm nay rất cảm ơn các bạn đã đến tham gia “The Originality of Lee Minho”. Cũng đã được một năm rồi, và sau một năm bị gián đoạn đó, MC Lee Minho cuối cùng đã trở lại.
Đã lâu không gặp, mong rằng sẽ được cùng các bạn trải qua những giây phút tuyệt vời nhất, thời gian qua các bạn đều tốt cả chứ? Các bạn có nhớ tôi không? (Nhớ)
Tại sao lại nói nhỏ vậy nhỉ? To lên chút nào, các bạn có nhớ tôi không? (Nhớ)
Chủ đề ngày hôm nay là “The originality of Lee Minho”, các bạn đều đã biết, tôi bước vào nghề diễn đến nay cũng đã 10 năm rồi. Thời gian trôi đi nhanh thật, cảm xúc của tôi thật sự rất khó tả. Vì vậy hôm nay tôi đã đến đây để cùng các bạn tâm sự và giao lưu, đồng thời cũng mong muốn cùng các bạn lưu lại những hồi ức đẹp đẽ nhất, mọi người đều đã sẵn sàng chưa nào?
Thật ra, thời gian 10 năm, không phải là khoảng thời gian ngắn. 10 năm, giang sơn cũng có thể sẽ đổi thay, cũng sẽ xảy ra rất nhiều chuyện, biến hóa khôn lường, kể từ khi chúng ta quen biết nhau đến nay thì cũng đã có rất nhiều sự đổi thay rồi. Thật sự tôi cũng không hiểu bản thân mình lắm, vì vậy hôm nay chúng ta hãy cùng nhau tìm hiểu thêm về con người tên Lee Minho, các bạn thấy thế nào?
Thật ra mỗi người chúng ta khi còn nhỏ đã từng có lần tự viết giới thiệu bản thân hoặc bản sơ yếu lí lịch, nơi cư trú và làm việc, các bạn đều đã viết qua rồi phải không nào, chúng ta đều đã có kinh nghiệm cho việc đó rồi. Vì thế hôm nay tôi có chuẩn bị một đoạn tự giới thiệu bản thân, trước đó tôi có từng chụp tấm hình sơ yếu lí lịch, nhưng một khoảng thời gian sau đó không còn viết sơ yếu lí lịch nữa. Vì thế hôm nay để kỉ niệm 10 năm ngày ra mắt, tôi đã chuẩn bị đoạn giới thiệu bản thân. Bởi vì tôi ngày trước đã hai lần làm chủ tọa (MC) rồi, mọi người đều hiểu phải không, thật ra để trở thành chủ toạ đại biểu cho đất nước Hàn Quốc là một điều không hề dễ dàng gì. Được rồi, bây giờ cùng bắt đầu đoạn giới thiệu bản thân của tôi nhé, haha.
“Muốn đội vương miện phải chịu đựng được sức nặng của nó”
Đề mục trong phần đầu tiên tôi xin giới thiệu đến các bạn chính là những danh hiệu mà sự thành công mang lại cho tôi. Thật ra trong sự nghiệp của mình, tôi rất thích danh hiệu người thành công ấy, và trong lĩnh vực này, muốn làm cho thật tốt dù phải trải qua rất nhiều gian khổ. Nhưng với một người đã có sẵn cho mình một đích đến mà nói, cuối cùng rồi cũng sẽ có thể đạt được tất cả những mục đích của mình.
Theo tôi thấy rằng, làm diễn viên có rất nhiều khó khăn, vì thế thật sự rất muốn cùng các bạn chia sẻ những khó khăn mà tôi đã phải nếm trải trong 10 năm qua.
Khi đã là một diễn viên, đối với tôi chuyện khó khăn nhất chính là đối mặt với những lo âu cũng như những khát vọng trong nghiệp diễn của mình. Những ham muốn ấy khiến tôi phải phiền não, khiến tôi phải trải qua khoảng thời gian rất gian nan.
Thật ra, ban đầu khi chỉ được diễn những vai phụ nhỏ, trong phim trường bị người khác phê bình, trong các buổi lễ trao giải cũng bị phê bình nốt. Lúc đóng những vai phụ đó đương nhiên có rất nhiều khó khăn, cũng có rất nhiều lí do, chủ yếu là vì tôi quá căng thẳng, rất dễ bị căng thẳng. Thật ra để làm một diễn viên thì khi đóng phim cần phải phát huy hết năng lực tiềm tàng của mình, nhưng bởi vì quá căng thẳng mà tôi đã không phát huy hết khả năng thật sự.
Ngày đó khi quay bộ phim “Sharp”, có một phân cảnh như thế này, một người bạn gọi tôi... oh, để tôi cho các bạn xem, các bạn đều gọi tôi là “Minho à”, đợi một chút (micro bị hư rồi), phần lớn các MC khi bị mắc lỗi sẽ rất căng thẳng phải không, phải làm sao đây?
Trong lúc quay bộ phim “Sharp”, có phân cảnh một người bạn sẽ gọi tôi, tôi phải quay đầu lại nhìn cậu ấy, thật sự rất đơn giản, nhưng rồi lại quay thêm lần nữa, phân cảnh ấy đã phải quay 40 lần, NG cũng hết 40 lần. Tôi đã quá căng thẳng, trong khi chỉ cần quay đầu lại nhìn là được rồi. Tôi lúc ấy căng thẳng chuyển thành kích động, cực kì sợ đến studio. Lần đó phân cảnh ấy được quay xong, trên xe trở về nhà tôi đã khóc rất nhiều. Đây là lần đầu tiên tôi chia sẻ đến các bạn, lúc đó tôi đã rất thất vọng về bản thân mình, chỉ việc này thôi mà tôi cũng không làm được ư? Thật sự rất cay đắng, lòng tự trọng bị tổn thương, tôi đã khóc như mưa trên đường về nhà, cũng suy nghĩ rất nhiều nữa. Sau mấy năm diễn qua một vài vai phụ, tôi từ những kinh nghiệm của mình mà trưởng thành hơn, dần dần vượt qua nỗi sợ khi đứng trước ống kính, chiến thắng được cảm giác căng thẳng và áp lực.
Trải qua được giai đoạn ấy tôi nhanh chóng thăng tiến hơn qua bộ phim truyền hình năm 2009 “Vườn sao băng”. Khi tham gia buổi casting, lí do lớn nhất mà đạo diễn và các nhân viên sản xuất đã chọn tôi chính là dáng vẻ tự tin và can đảm của tôi, bạn dựa vào đâu mà lại tự tin như thế, một chút xấu hổ cũng chẳng có sao? Vậy cuối cùng bạn có biết thế nào là “tự tin thái quá” không? Tôi đã phải nghe người ta nói như thế về mình. Ei ya đó thật sự là những câu rất hay. Bởi vì tôi đã tích lũy được rất nhiều kinh nghiệm trước đó, nên trong vòng casting đã không còn căng thẳng, thật sự rất giống nhân vật Goo Jun Pyo, cũng làm mọi việc rất tự tin như Goo Jun Pyo vậy. Tôi cũng đã nghĩ rằng, nếu như không trải qua những thời khắc kia, tôi liệu có thể nhận được vai diễn trong “Vườn sao băng” không? Đối với tôi mà nói, có được dũng khí như thế, cũng như những ước nguyện và tham vọng trong diễn xuất, tôi đã từng bước trưởng thành hơn, có được cho mình năng lượng để biến đổi bản thân ngày một tốt hơn.
(Còn tiếp)

Cre: Vietnamese translated by Minoz Viet Nam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
 Tác giả| Đăng lúc 3-3-2017 10:28:56 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách