Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sis_wanabe
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[EVENT] HAPPY BIRTHDAY HYUN BIN'S HOUSE 12/6/2012 - THÔNG BÁO KẾT QUẢ PAGE 27 #2

Đóng [Lấy địa chỉ]
251#
Đăng lúc 14-6-2012 00:53:17 | Chỉ xem của tác giả
jinjin gửi lúc 14-6-2012 00:37
Từ trên tay chíp Nấm Lùn phóng ra ngàn vạn cây nấm cực độc phi thẳng vào vòng 1 co ...

{:262:} ĐỘI CHÍP XINH {:262:}

Mãi mê lo lắng cho các em gái, Bin không ngờ rằng mình chỉ còn nửa người trên mặt đất. Tuy thân hình to lớn nhất trong các em gái Chíp Bé Bự sau khi đã nhìn thấy con quái vật ngã lăn ra đất, quay đầu nhìn lại thì vô cùng hoảng hốt, hét thất thanh một tiếng rồi dùng hết sức của mình lao tới... Dùng đôi cánh tay dài khỏe cuồn cuộn cơ bắp nắm lấy tay Bin, kéo Bin thoát khỏi bàn tay tử thần... Do dùng lực quá mạnh, Bin ko kịp giữ lại thăng bằng đã ngã nhào vào vòng tay của Chíp Bé Bự... Sau khi được cứu Bin vô cùng vui mừng và cảm kích các nàng Chíp và nguyện sẽ dùng thời gian còn lại của cuộc đời mình để làm các nàng Chíp vui lòng, đặc biệt là nàng Chíp Bé Bự... Và Bin đã sống hạnh phúc cùng các nàng Chíp đến hết cuộc đời... Bên cạnh đó, nhân vật thần bí của chúng ta cũng đã có được một kết thúc mỹ mãn, Sái Thị Tồ đã có đc con chíp xinh xinh của Bin còn vướng lại trong bãi cát lún... Một câu chuyện thơ mộng đến đây đã kết thúc

Hạ màn, cúi chào khán giả *tung hoa*

Bình luận

thế là hết rồi chứ gì?để biết mà vote  Đăng lúc 14-6-2012 12:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

252#
Đăng lúc 14-6-2012 01:02:53 | Chỉ xem của tác giả

HẬU CUNG THÁI BÌNH

Lại nói về nhóm các mỹ nữ Bikini dũng cảm. Sau chiến thắng vẻ vang giành lại đc chip cho Bin, các chị em cũng đã có những tổn hại nặng nề. Sel cán chổi bj đập mông vì rơi từ trên cây dừa xuống đất.Tồ tiểu thư do vận nội công bụng quá nhiều, giờ nhiễm chứng táo bón khó tiêu. Sao chân dài thảm hơn, bị shit dính từ đỉnh đầu tới gót chân. Maya do ăn quá nhiều chuối để lấy vỏ ném địch, giờ chính thức bị tiêu chảy cấp hành hạ...

Bin nhìn các thiếu nữ xinh đẹp nuột nà, vì mình mà bị khổ ải, lòng Bin rất lấy làm thương xót. Anh ngẫm nghĩ hồi lâu, rồi đi đến một quyết định hệ trọng: gửi tặng chip xanh lại cho các cô nương làm kỷ niệm. Nhưng với tấm lòng vì giai chết cũng không màng, Tồ tiểu thư cố nén cơn đau nhói bụng, khẳng khái đứng lên từ chối. Rồi thay mặt toàn thể chị em, cô nâng chiếc chip quý giá lên tận mặt, ý tứ ngửi thoáng mùi hương man dại ấy, rồi trao tận tay Bin. Bin nhận chip, lòng vô cùng biết ơn và cảm phục các em gái nhỏ. Anh cao hứng hát tặng các nàng bài tủ “That Man”. Giữa bãi biển thơ mộng, các mỹ nữ Bikini vây bốn xung quanh, Bin cuộn chip làm mic, và giọng hát trầm ấm như xóa tan mọi hiểm nguy mệt mỏi vừa rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

253#
 Tác giả| Đăng lúc 14-6-2012 01:08:37 | Chỉ xem của tác giả
tieu_windy gửi lúc 14-6-2012 00:53
ĐỘI CHÍP XINH  

Mãi mê lo lắng cho các em gái, Bin không ngờ rằng mình ...

{:262:} ĐỘI CHÍP XINH {:262:}

Những tưởng 1 chuyện tình lãng mạng có một không hai sẽ mãi mãi kéo dài...
đột nhiên từ đâu văng vẳng tới 1 âm thanh huyền ảo,
hoá ra là tiếng của con gà trống thiến đang tích cực kêu gào chào buổi sáng.
Anh linh hải quân bừng tỉnh giấc, tất cả những ký ức ngọt ngào lẫn sợ hãi cùng lúc ùa về,
hoá ra tất cả những gì vừa xảy ra chỉ là cơn mơ, hiện giờ anh vẫn ở đây... trong trại huấn luyện hải quân,
thân mang trọng trách. Lòng Bin chợt bồi hồi xao xuyến, ngồi bần thần trên giường ko buồn giở chăn ra, Bin nhớ lại những cô gái ấy, mỗi người mỗi vẻ, nhưng đều ấn chứa 1 nét đẹp huyền hoặc và đôi chân dài 16 mét 50.
Nhớ vòng 2 nhăn nheo của chíp bụng mỡ, nhớ nụ cười ngây ngô nhưng có phần hơi điên dại của chíp tăng xông, lại nghĩ đến chíp bệnh tật với hàm răng ố vàng vì thuốc lá, nhất là em chíp bé bự đã cùng anh sánh vai cả quãng đường đời... thật là 1 giấc mơ thần kỳ đầy kỷ niệm... rồi đây anh sẽ ko thể nào quên họ được... sẽ mãi mãi khắc ghi trong lòng 1 đêm phong lưu cùng 6 cô gái chíp siêu nhân,
và giây phút cả 6 người củng toả sáng với câu thần chú kết hợp:
"Vì một thế giới ngập ngụa Chíp, nhân danh công lý, chính nghĩa cùng sự nghiệp lùng Chíp vĩ đại"

HẾT

ps: Đội chíp xinh cúi đầu chào khán giả *kéo rèm*

Bình luận

Sau vụ này tôi chíh thức bị mắc hội chứg NGỘ ĐỘC CHÍP, đừg ai nhắc tới chíp trc mẹt tôi nữa nhá!!! =)))))))))))))  Đăng lúc 14-6-2012 01:27 AM
ngất vì mất máu... em phải ngủ rầu, chúc cả nhà ngủ ngon  Đăng lúc 14-6-2012 01:16 AM
nói thật là mình cũng chả hỉu chúng mình đang viết cái gì, bí quá hoá liều, từ đêm nay mình thề ko nhắc đến từ chíp nữa, hãi quá rồi =))))))))))))  Đăng lúc 14-6-2012 01:15 AM
Tí mình phải đọc kỹ tác phẩm ngập ngụa Chíp này mới đc =))))))  Đăng lúc 14-6-2012 01:14 AM
toát mồ hôi =))))))))))))  Đăng lúc 14-6-2012 01:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

254#
Đăng lúc 14-6-2012 01:11:53 | Chỉ xem của tác giả
pronto gửi lúc 14-6-2012 01:02
HẬU CUNG THÁI BÌNH

HẬU CUNG THÁI BÌNH

Trong tay Bin lúc này không chỉ đơn thuần là chiếc chíp thường ngày Bin vẫn mặc, giờ đây nó mang ý nghĩa to lớn hơn nhiều, vì nó đã chứa cả tấm chân tình của tất cả chị em HBH trong đó. Bin chợt nhận ra rằng, cho dù rực rỡ trong bộ đồ tắm hay người ngợm thê thảm vì trải qua trận khổ chiến, đây mới chính là các cô gái tuyệt vời nhất. Bin quyết định rong buồm ra khơi chơi đùa với chị em, mọi người đã trải qua những giây phút tuyệt vời bên nhau, các cô gái đều thầm mến ánh mắt quyến rũ, nụ cười cùng má lúm đồng tiền vô cùng duyên, và nhất là…chẳng ai có thể quên được thân hình nóng bỏng đấy của anh.

Bình luận

Jin ơi tôi đã lầm tin em =))))  Đăng lúc 14-6-2012 01:22 AM
đội bên này xong trước phải đc cộng 5 vote=)))))  Đăng lúc 14-6-2012 01:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

255#
Đăng lúc 14-6-2012 01:19:52 | Chỉ xem của tác giả

HẬU CUNG THÁI BÌNH

Chơi đùa vui vẻ cả ngày đã thấm mệt, Bin và các cô gái quyết định đi ngủ, lúc này Bin thực sự bối rối và xấu hổ. Bin đỏ mặt nghĩ “Ban đầu mình đã có tư tưởng thật không trong sáng, các em ý đã xả thân cứu mình, nếu vì chọn một người thì lại phụ lòng những người khác, còn nếu chọn tất đêm nay…e là không đủ sức”. Trước những ánh mắt long lanh phảng phất chút e ấp của các chị em, Bin liền cao giọng “Hôm nay mệt rồi, mai chúng ta sẽ chơi đùa tiếp nhé!”, trong lòng thầm nghĩ “Còn ngày mai, ngày kia, ngày kìa nữa cơ mà, mình sẽ từ từ suy nghĩ cũng chưa muộn”. Nói rồi Bin tắt đèn, các chị em cũng lụp xụp kéo nhau nằm xuống ngủ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

256#
Đăng lúc 14-6-2012 01:35:25 | Chỉ xem của tác giả
Maya206 gửi lúc 14-6-2012 01:19
HẬU CUNG THÁI BÌNH

HẬU CUNG THÁI BÌNH

19+   <theo yêu cầu của Nấm ngố>
Nhưng trong lòng Bin ngổn ngang những sự lựa chọn, Bin lẩm nhẩm “chọn em Rô thì cũng được, nhưng em maya hiền dịu thì thích hơn”, “hay là chọn em Sao nhỉ, chân dài, nhưng mà ko được, em Nu có công lấy trộm khô mực cho mình cũng vất vả lắm”, “hay là em Tồ, em ý khỏe mạnh chân chất, có sức chịu đựng, nhưng tội nghiệp em Sel, vì mình mà ngã từ trên cây xuống đến giờ vẫn chưa tỉnh”…Đang mông lung suy nghĩ, Bin thấy có tay ai đó thọc vào bên trong tấm chăn của mình, ngón tay to tròn, có vẻ hơi mũm mĩm, nhìn xuống, Bin thấy cái bóng lờ mờ cùng ánh mắt sáng rực như sao trời, hóa ra là cô nàng bikini vàng nóng bỏng Tồ đây mà. Tồ nhỏ nhẹ: “Anh ơi, chỉ đêm nay thôi…em nguyện làm con sóng đưa anh tới bến bờ hạnh phúc, anh đừng từ chối nhé”. Tay của Tồ đã chạm vào ngực anh, dây thần kinh của Bin bắt đầu căng lên, ham muốn trỗi dậy, bằng sức mạnh của một anh lính hải quân, Bin lật tung chăn ra kéo Tồ vào, Tồ hoảng hốt nhìn anh, không thể cưỡng lại đôi môi đầy gợi cảm, Tồ tiến đến sát môi Bin…

Bỗng nhiên…hình ảnh cô gái với cái mỏ đang chu hết cỡ, đôi mắt nhắm nghiền cứ mờ dần, mờ dần....
Bên tai Bin văng vẳng tiếng gọi "Kim Tae Pyung...Tae Pyung...Tae Pyung à..."

Bình luận

ta định cho nàng 1 đoạn cuối cơ mà xong cái kết thì nản quá =))) thông cảm đê =))  Đăng lúc 14-6-2012 09:52 AM
ghi chữ 19+ vào theo yêu cầu của nấm đi =))  Đăng lúc 14-6-2012 09:50 AM
đọc lại mới thấy nàng nhất quyết cho ta ngất xỉu, ko cho đi chơi với Bin :(((((((((((((((((((((((((((((((((  Đăng lúc 14-6-2012 09:50 AM
19+ cái tay cái tay>>  Đăng lúc 14-6-2012 09:47 AM
19+ cái tay cái tay>>  Đăng lúc 14-6-2012 09:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

257#
Đăng lúc 14-6-2012 01:39:37 | Chỉ xem của tác giả
zenkyhn gửi lúc 14-6-2012 01:35
HẬU CUNG THÁI BÌNH

HẬU CUNG THÁI BÌNH

Bin mở mắt nhìn các đồng đội, ánh mắt ai nấy đều mừng rỡ vì anh đã tỉnh lại. Bin chống tay ngồi dậy, đảo mắt tìm những hình bóng xinh đẹp giờ đây biến mất không chút vết tích. Lòng Bin tràn ngập cảm giác tiếc nuối, tiếc nuối những câu chuyện không đầu không cuối dang dở, nhớ da diết những trò chơi vui vẻ, những tiếng cười rạng rỡ của các cô gái, những sự cố gắng của các cô gái chỉ để cứu chiếc chíp của anh,... Hóa ra...tất cả chỉ là một giấc mơ, một giấc mơ ngọt ngào, một giấc mơ nhiểu cảm xúc với những khung cảnh đẹp đẽ, ánh lên nụ cười nhẹ tan vào trong gió, có lẽ, Bin sẽ không bao giờ quên được 24h được sống và trải nghiệm trên hòn đảo xinh đẹp đó!
Nhìn các đồng đội lo lắng cho mình khi ngất đi, Bin bỗng mỉm cười, hóa ra ở đâu cũng vẫn có những con người lo lắng cho anh, dõi theo anh, luôn mong muốn anh bình an và hạnh phúc! Lòng bỗng vui vui khi chợt nghĩ "Giá mà có một hậu cung như vậy, cuộc sống sẽ êm đềm, thơ mộng và hạnh phúc lắm đấy."
--------------------------------------------

Câu chuyện đến đây là kết thúc, cám ơn mọi ng đã đón đọc tác phẩm của Hậu Cung Thái Bình.
Thân chào và quyết thắng.

SaoSel MiuNuTồMaya  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

258#
Đăng lúc 14-6-2012 02:03:25 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 14-6-2012 00:51
Tình hình là BTC k có sức để đu tiếp rồi.
Chị em cứ post nốt FF đi nhé. Sắp đến đ ...

Mình xin có ý kiến ý cò 1 tí BTC ơi.

Theo như post 186 của BTC ở trang 19 thì tình trạng 2 đội lúc đăng kí là thế này

ĐỘI 1: tồ, miu, sel, sao, rô , Nu
ĐỘI 2: Si, nấm, chị Ha, jin, Po, win

Tức là mỗi đội có 6 người thôi.

Nhưng tổng kết bài đội 1 hôm nay ở post 257 thì lại là

Sao Sel Rô Miu NuTồ Maya

là 7 người cả thảy.

Nếu tất cả thành viên của 2 đội đều vote cho chính đội mình thì đội 1 có 7 phiếu mà đội 2 chỉ có 6 phiếu thôi. Nếu thế, đề nghị BTC trừ 1 phiếu của đội 1 đi nếu 7 thành viên đồng thời vote, còn nếu chỉ có 6 người vote thì không cần trừ, để cho trạng thái xuất phát của 2 bên đều là 6 phiếu bằng nhau. Số phiếu quyết định thắng thua vẫn là phiếu của độc giả còn lại.

Bình luận

chị ơi đội của em hwa do Miu bận ko onl dc nên thêm maya bổ sung ^^ còn vote thì loại 1 ng ra cũng đc ^^  Đăng lúc 14-6-2012 09:53 AM
ghi nhận kiến nghị của Sabina :)  Đăng lúc 14-6-2012 09:48 AM
Hun chị N cái :x:x:x  Đăng lúc 14-6-2012 09:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

259#
Đăng lúc 14-6-2012 02:24:04 | Chỉ xem của tác giả
DỰ ĐOÁN: THE VOICE - HYUN BIN'S HOUSE

Cả đêm vật lộn, gạ gẫm, rủ rê, copy bài người khác, đủ mọi thủ đoạn Tồ đều đã làm, và đây là thành quả
Hi vọng mình sẽ ăn giải vụ này
Đêm khuya lắm rồi, hận một nỗi ko gọi điện cho c Táo để mà nghe lại giọng chị đc nữa. C Táo ơi sau khi đoán mọi người hết rồi, còn trật ra số em 14 ngây thơ và chị, em hoang mang tột độ. Chị không đời nào là số 14, vậy chị là ai cứu em với chị ơi

1. Nu (cảm ơn ngày trc em đã gọi điện cho chị để chị nghe đc em nói, cảm ơn Maya đã củng cố thêm niềm tin cho chị nhé )

2. Chị Hậu: (Dù chỉ còn một tai để nghe (thực ra là tai nghe của em hỏng môt bên ạ )) ) thì e vẫn nhận ra chị Hậu của em rồi {:414:}

3. Hàng chuẩn  )))

4. Nấm:lúc đầu Ếch ộp đồn là Mod, hôm trc mới buôn gần nửa tiếng, thế mà giờ chị nghe mãi cũng ko nhận ra con bé này. Vừa nãy Maya bảo đấy là Nấm, thế thì Nấm nhận số 4 này đi

5. Cà: ngay từ đầu chị đã nghĩ là em rùi Cà ạ

6. Ha: chị đã đoán đây là chị Trùm, thế rồi Sao và Sel nó xui chị đây mà chị Ha của nó ) chị tin tưởng vô điều kiện e chính là Ha

7. Sao: nó sợ ko ai biết nó có tài làm thơ, thế nên vừa thú nhận với mình, hé hé

8. Hành: Cố chờ xem ai ko giữ lời hứa nào

9. Chị Trùm: em đổi lại dự đoán, vì em tin Sel và Maya. Hai đứa này điều hành một đường dây ngầm cung cáp thông tin hai mang, chắc tin tức đưa ra phải có giá trị!

10. Sel: vừa hát vừa nói nhá, đừng có mà lừa chị

11. Si đa! Răng mi lừa choa và cả nhà ni )))))))) Giời ơi ẻm ẻm ẻm, chóng mặt quá thể. Cảm ơn Sel và Maya đã vạch mặt kẻ ác giúp chị ))))

12. Chị Tím: Lúc mod nói c nộp bản thu, e cứ nghĩ chắc chị là em nhận ra đầu tiên, thế mà em phải khó khăn và nhờ vả mới đoán đc đây là chị và that man của chúng ta

13.

14. Trời ơi sao tới đây là hết rồi, nghe nói bài cuối là Jin hâm cơ mà.Thế có nghĩa là Sel ko lừa chị phải ko, tức là e chỉ hát chứ em ko nói hả {:404:}
Thôi rồi kệ đây kệ đây ((((((((((

15. Jin: theo số thứ tự mình nghe thì đây là 14, cơ mà kệ chứ )))))))))))) Jin có năng khiếu quá, chờ tới mai là đc nghe trọn vẹn giọng ca của em phải không

Hình như đoạn cuối sai hết cả rồi thì phải {:427:}
Xỉu rầu  {:442:} {:442:} {:442:} {:442:}

Nhà ngủ ngon, Bin ngủ ngon :X

Bình luận

vấn đề của chị Tồ là ko nghe được (đủ) 15 giọng =)) chia buồn sâu sắc với chị ~~  Đăng lúc 14-6-2012 01:57 PM
Khổ thân chưa, thế là sai hết cả rồi à :(((((((((((  Đăng lúc 14-6-2012 12:24 PM
mà chị bảo chị Trùm, trong khi chị Trùm nói giọng Nam cơ mà hic hic =.=  Đăng lúc 14-6-2012 09:55 AM
em thấy bài chị Táo ptich rất logic nhé, còn bài chị thì đặc sệt "liệu có đúng là ng này ko? có chắc ko?" =)))))) số 14 rõ ràng Jin hâm, còn bài chị Ha rõ ràng thế   Đăng lúc 14-6-2012 09:55 AM
e ko nhận số 4 đâu nhá  Đăng lúc 14-6-2012 09:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

260#
Đăng lúc 14-6-2012 09:46:52 | Chỉ xem của tác giả
Kỷ niệm 5 năm thành lập nhà Bin 12/06/2007 - 12/06/2012

TỔNG KẾT FANFIC CÙNG HYUN BIN HOUSE

Nằm trong chuỗi các hoạt động tổ chức nhân dịp kỷ niệm 5 năm sinh nhật Hyun Bin House, các thành viên của nhà đã rất hào hứng tham gia cuộc thi viết Fanfic lần này (dù phải mài đũng quần tận hai đêm) với thành phần của hai đội

ĐỘI CHÍP XINH   vs   ĐỘI HẬU CUNG THÁI BÌNH

Sau đây BTC xin tổng kết bài dự thi của hai đội để mọi người tham gia vote bài.

Hình thức vote: mọi người ném cafe ngay dưới bài  tổng kết của mỗi đội. Nếu muốn viết cảm tưởng thì reply nhé ^^

Thời gian: đến 12h đêm nay ngày 14/06

Đối tượng:
- Tất cả các thành viên nhà Bin
                  - Không dùng clone để vote
                  - Được quyền vote cho đội của mình

Danh sách thành viên của hai đội:

Đội chíp xinh: Aloha!!, Sida, Po Ú, Jin, Win và Nấm

Đội Hậu cung Thái Bình: Sao, Sel, Rô, Miu, Tồ, Nu, Maya

Lưu ý: vì Maya tham gia sau, không thông báo với BTC nên nếu Maya vote cho đội HCTB thì sẽ không tính phiếu này của Maya

Bình luận

@c maya:vote cho chíp xinh ấy c;))  Đăng lúc 14-6-2012 01:20 PM
C ơi, có thể ko tính phiếu của em ko? để cho maya bầu đi, e sẽ ko bỏ phiếu ;))  Đăng lúc 14-6-2012 11:49 AM
cái dòng 10 ấy chị nhá http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=5363&pid=2613219  Đăng lúc 14-6-2012 11:21 AM
k sao, góp phần làm ff bựa hơn là vui rồi, chỉ k được vote cho đội HCTB thôi, còn vote cho Chíp xinh vẫn được =)))))  Đăng lúc 14-6-2012 10:44 AM
E xl vì tham gia mà k thông báo voi BTC^^  Đăng lúc 14-6-2012 10:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách