Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maya206
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama] Snow Queen (2006)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 9-12-2011 14:25:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 9-12-2011 14:27:51 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 9-12-2011 14:30:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 28-2-2012 23:13:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 28-2-2012 23:19:28 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

dạo nay chị Sao kiếm được nhiều pics cũ đẹp thế :D  Đăng lúc 28-2-2012 11:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 28-2-2012 23:53:54 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Snow Queen pic nào cũng đẹp hoàn hảo như tranh vẽ Sao nhỉ :x  Đăng lúc 29-2-2012 12:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 25-9-2012 22:11:25 | Chỉ xem của tác giả
zenkyhn gửi lúc 28-2-2012 23:53
TRUY TÌM KHO BÁU MỪNG SINH NHẬT HYUN BIN
     { ...

đầu phim là cảnh TW lên đỉnh núi đầy băng tuyết
sau đó có một bóng người nhảy xuống
có phải ng nhảy đó là TW ko
thế thì mất đi một nhân tài toán học rồi
nhưng ít nhất TW và Bora sẽ được bên nhau
nhưng mình thích kết thúc kiểu cuối phim hơn
TW vẫn sống với Bora trong trái tim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 25-9-2012 22:18:02 | Chỉ xem của tác giả
     { ...

Không nghĩ ra được mật mã này!
Thì ra là toán học. nói về nhà toán học của chúng ta à?
SQ bộ pim mà mình chưa dám xem lại
mỗi lần xem đến khi Bora ra đi mình cứ nghĩ TW sẽ sống sao đây
làm sao anh ấy vượt qua đây
Nhưng thiên tài khác với người thường ở chổ ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 25-9-2012 22:48:44 | Chỉ xem của tác giả
     { ...

chài ơi sót tấm này mà h em mới mò ra TT.TT
em chưa xem phim nên thảo nào k bít
BTC thông cảm cho em nhé, hình tượng râu ria thế nài em k thích lắm nên chưa kịp xem
lần sau em xin hứa xem đầy đủ ạ

Bình luận

Bow
xem đi e, đây là phim của Bin mà c thích nhất đấy :XXXXXX  Đăng lúc 25-9-2012 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 28-11-2012 15:51:34 | Chỉ xem của tác giả
Bora ơi, Bora à...

Như đã kể lúc vào chào cả nhà, Sk tui không thích trào lưu K-Dramas với ung thư, khóc lóc và chết chóc. Vì vậy, nếu đến với Snow Queen thì cũng chỉ vì Hyun Bin mà thôi. Được biết, Snow Queen được làm sau cú hit My Name Kim Sam Soon nên càng chú ý để xem sự tiến bộ của Bin về mặt diễn xuất. Một điều nữa là khi xem trailer phim này, Sk tui lại không thích hình tượng "đầu bù tóc rối, râu ria xồm xoàm" nên lại càng chần chừ. Cho nên, đây là 1 trong 2 dramas còn lại của Hyun Bin mà đến hôm nay mình mới "giải quyết" xong. Tuy nhiên, sau khi xem xong, đành phải tự công nhận rằng "Hyun Bin quả là diễn viên có khả năng gây bất ngờ cho người hâm mộ qua cách diễn xuất đa dạng và có chiều sâu".

Han Tea Woong yêu Bora bằng một tình yêu chân thành, đơn thuần, tựa như một công thức toán học "1+1=2". Chỉ bởi vì cô gái ấy làm anh vui, làm anh cười rất nhiều trong lúc tuyệt vọng, dường như cả thế giới quay lưng lại với anh. Còn Bora, cô chỉ muốn làm tất cả để bù đắp lại khoảng thời gian bị bỏ rơi trong bệnh viện, và cũng có thể là 1 sự phản kháng có phần bộc phát. Bằng vẻ trẻ con - người lớn ấy, cô đã cuốn hút Han Tea Woong mà cũng không ngờ cũng không thể quên được anh. Đây không phải là cuộc gặp bèo-nước bởi nó đã ghi dấu ấn rõ nét trong tâm trí của cả hai. Sau này, Tea Woong - Deuk Gu vẫn mãi day dứt về cái hẹn không thành với cô gái nhỏ. Còn Bora thì đã xem Tea Woong như mối tình đầu và mãi mãi của mình.

Cách diễn của Hyun Bin khi biết được Bora là cô gái nhỏ ngày xưa, và đặc biệt khi anh phát hiện ra Bora chính là em gái của Jeong Kyu - người mà anh luôn mang mặc cảm đã giết bạn, phải nói là làm Sk tui "rợn người". Hyun Bin khóc, nhưng Sk tui không thấy vẻ bi lụy ở đây, mà dường như đó là 1 sự dằn vặt cực độ, một sự tuôn trào và chợt cảm thấy rằng "nước mắt đàn ông thật quý giá". Sau này, còn nhiều lần Tea Woong khóc vì Bora nữa, nhưng cũng chỉ là để nước mắt chảy dài, chứ không lưng tròng, chực rơi như lần ấy.

Cũng như nhiều người, Sk tui bị shock khi cảnh đầu phim lại là cảnh Tea Woong lao mình vào một vùng tuyết trắng. Đến cuối thì mới chắc chắn rằng đó không phải là điều Tea Woong làm, đấy chỉ là cơn ác mộng của Bora mà thôi. Cũng có thể Tea Woong đã có ý định đó ngay sau khi Bora ra đi mãi mãi. Để rồi chính tin nhắn mà Bora đã để lại trong máy đã kịp ngăn anh lại. Anh phải sống, không phải cho riêng mình, dù sống không là điều dễ dàng, mà là sống vì mẹ, vì Jeong Kyu, vì Bora và cả vì tình yêu toán học. Anh cũng sẽ đến Lapland, dù chỉ một mình, nhưng luôn cảm thấy có Bora đi cùng, vì đó chính là ước nguyện của cả hai. Bora à, Tea Woong sẽ vẫn sống, cũng như Bora sẽ vẫn sống trong tình yêu của Tea Woong.

Thực ra, có lẽ cũng sẽ không quá khó. Vì với một tình yêu lớn như thế, cộng thêm những ký ức đẹp - tuy không còn được bổ sung thêm mỗi ngày, thì cũng đủ để sống cho cả một đời.

Bình luận

thấy ai ai cũng bảo buồn, nên cũng ko dám xem, mặc dù cũng muốn thử. Hức  Đăng lúc 22-4-2013 08:23 PM
Phim này buồn quá chị à, xem xong cũng bị ám ảnh, nhưng vì buồn nên e ko dám xem lần 2 đâu  Đăng lúc 30-11-2012 04:08 PM
e an tuong doi mat cua Bin, doi mat buon :((  Đăng lúc 30-11-2012 08:28 AM
TW khổ từ bé rồi, đến cuối cùng lại mất đi người yêu, thương quá đi mất, bất công quá đi mất :| Phim buồn thê buồn thảm :((  Đăng lúc 29-11-2012 01:15 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách