Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minholucky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2020] The King: The Eternal Monarch

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 28-5-2020 09:54:18 | Chỉ xem của tác giả

Mình – 8x đời giữa - đang vẫn mãi bị cuốn trôi vào bộn bề của gia đình, con gái , công việc… mà bỏ quên đi mình cũng đã từng có 1 thanh xuân thật rực rỡ. Nhưng khi chàng trai ấy trở lại, chợt nhận ra, đã lâu lắm rồi  mình chưa thật sự có những phút giây dành riêng cho bản thân, dành riêng cho cảm xúc cá nhân mình. Điều đó đã thôi thúc mình cần quay trở lại cảm xúc ấy dù cuộc sống vẫn bộn bề, vẫn nhộn nhịp như vẻ vốn có của nó. Điều đó đã thôi thúc mình dù cuộc sống thế nào thì cũng nhất định phải dành ra những giây phút cho chính bản thân mình. Và mình đã như được trở lại thời thanh xuân năm 20 tuổi qua The King và chàng trai có nụ cười tỏa nắng.

Khi 20, phim Hàn chỉ có thể xem qua TV, mỗi ngày 1-2 tập, hình ảnh analog đôi khi nhòe nhưng giọng thuyết minh thì cực kỳ lôi cuốn. Khi xem phim, phải chuẩn bị giấy bút để có thể ghi lại những đoạn thoại mà mình tâm đắc, hình ảnh phim, diễm viện chỉ có thể chờ họa báo ngoài sạp phát hành thì bay ra thật nhanh mua về, cắt dán đầy sổ, tường phòng.Nhạc phim thì thật xa xỉ khi youtube, nhạc số chưa thịnh hành như bây giờ. Cảm xúc cũng chỉ có thể viết ra trên trang sổ nhỏ và chỉ  để cho riêng mình .Cảm giác này chắc chỉ có 7x,8x mới có thể trải nghiệm !

Và giờ, hơn 10 năm sau , cảm xúc ấy trở lại! Giờ các bạn có fanpages , group, có thể xem trên nhiều phương tiện với chất lượng hình ảnh 4K thật rực rỡ . Các bạn trẻ yêu , thương, chê, khen , tranh cãi, suy đoán, suy luận như thể chính là biên kịch... đúng thật thú vị . Chỉ 1 cái preview, still cut hay leak từ hậu trường là rần rần khắp mọi mặt trận.  Lặng lẽ dõi theo mà mỉm cười vì thấy được The King và Minho đã có ảnh hưởng thế nào tại thời điểm này.

The King đã đi đến hồi kết, vẫn cứ mong chờ từng ngày cho đến thứ 6- thứ 7 để lại quay trở lại cảm xúc thanh xuân 20 ấy.  Chúng ta cứ tận hưởng thật vui vẻ dù kết quả có thế nào HE, OE hay SE đi chăng nữa thì cũng đã có khoảng thời gian lắng đọng cho bản thân mình.

P/S: 8x – 20 Again!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 30-5-2020 14:10:05 | Chỉ xem của tác giả

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
TieuHo + 5 cưng quá là cưng :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#