Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yeukhangvy_89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2013] Hồng Tửu Tựa Giai Nhân|Khưu Trạch, Lý Thạnh, Hồ Hạnh Nhi[Vietsub Promo page 16]

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 30-3-2013 00:38:04 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 29-3-2013 20:54
Tử Kỳ nhà tôi đẹp nhất
N mà khí chất của Hạng tổng ngon nhất
Thẩm thiếu thì ko bi ...

Tử Kỳ 15 ep đầu đẹp dã man ạ, nhất là tập mặc áo xanh lam về quê Hạnh Nhân
nhưng càng về sau tóc anh càng dài ra, phấn cũng trát bự nên thành phản cảm
Nếu so sánh thì mặt của Hạng tổng đẹp nhất, nhưng cũng giống Tần thiếu, cuối phim Hạng tổng gầy đi, lại trang điểm dày hơn nên cũng tụt hạng ạ
Em chắc chắn tủ quần áo của Thẩm thiếu là nhiều nhất, mà toàn bộ chất nữa nhá
Haizz em ko đánh giá cao chuyên viên trang điểm của Roy tẹo nào
Loạt ảnh Roy đua xe vừa rồi soái nhất ạ, ko cần trang điểm, râu cũng chả thèm cạo, thế mới man
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 30-3-2013 05:47:52 | Chỉ xem của tác giả
Nikola3m gửi lúc 30-3-2013 00:38
Tử Kỳ 15 ep đầu đẹp dã man ạ, nhất là tập mặc áo xanh lam về quê Hạnh Nhân {:547: ...

Hheheheh ss thấy Trạch là đẹp nhất, chuẩn nhất, chẳng ai so được với anh ta {:438:} {:438:} {:438:} {:438:}
Nhắc đến Hạng tổng ss chỉ thấy tập đầu tiên tóc hơi bị ngắn quá trông ngố ngố kì kì, càng về sau càng đẹp mà.
Đẹp nhất chuẩn nhất là lúc anh vừa khôi phục trí nhớ quay lại cuộc họp giành lại quyền tổng giám đốc, đoạn sau cùng,
anh nói còn ai có ý kiến gì nữa ko, nếu ko, tan họp! Ôi dzôi ôi cái khúc nhìn rất ngạo thế khinh đời nói câu "tan họp" có mấy giây nhưng ss thấy đẹp nhất phim, nhớ mãi ko quên
Tần Tử Kỳ thì đẹp nhất là lúc mặc áo xanh lam ở nhà chị HN ý, Trạch hợp màu xanh lam thật đấy,
mặc vào nhìn cứ gọi là ngất ngây.
Mà phim Đài điêu quá thể, cả OG lẫn MR ss đều bị ăn quả lừa cái phần giới thiệu, toàn cảnh đẹp thế mà hóa ra toàn là hàng trưng bày, làm mình cứ căng mắt ra đi tìm cái khúc Tử Kỳ tặng hoa hồng cho Hạnh Nhân, với cả Thừa Khoan đụng đầu vào cửa kính,
toàn những khúc đẹp thế mà ko có trong phim
Anh Tử Hào này thì quá chất nhỉ, lần này trang phục là đi theo hẳn tông mới, tóc cũng nhiều tạo hình nữa.....nhìn chung là ưng lắm rồi chỉ là vẫn thấy cái kich bản sao nó nặng nề u ám thế, lại cứ thấy xoay xoay quanh chị HHN, hixx nản thế chứ ^^
Nhắc đến chuyên viên hóa trang của Trạch, ss vẫn còn hãi cái vụ "phong vị chi vương" của anh đây, mắt thì đỏ đỏ như thiếu ngủ, da anh đã trắng sẵn rồi còn cứ bôi bôi trát trát thành trắng bệch như ma cà rồng ý, nghĩ đến vẫn còn khiếp.
Cứ tự nhiên như hôm đua xe hoặc hôm chơi bóng chuyền ở trường cũ ý, đủ soái, đủ khí chất, chẹp chẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 30-3-2013 10:19:15 | Chỉ xem của tác giả
cuncon87 gửi lúc 30-3-2013 05:47
Hheheheh ss thấy Trạch là đẹp nhất, chuẩn nhất, chẳng ai so được với anh ta  { ...

phim Đài lừa tình thấy ghê ss nhể
Em thấy lúc Tử Kỳ đẹp trai nhất là đoạn đọc thư lúc Hạnh Nhân bỏ đi đó
Em thương ảnh đoạn đó quá ss ạ
Đúng là mắt mỗi ng mỗi khác
Hi vọng Thẩm Tử Hào sẽ ngon từ đầu đến cuối
chứ ko bị gái đánh cho tơi tả, lả lơi như trong phim
Tất nhiên là Trạch đẹp nhất so với mấy bác Hạng tổng, Tần tổng gì đó
Trạch biết đua xe, máy bác kia trừ Đông Tử biết tàm tạm ra thì ng thì đâm xe tai nạn, ng thì chăng có xe mà đi, phải đi nhờ moto nhà ng ta, ng thì mang tiếng Phó tổng mà biển số còn xấu hơn cả thư ký :P

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 30-3-2013 20:01:19 | Chỉ xem của tác giả
cuncon87 gửi lúc 30-3-2013 05:47
Hheheheh ss thấy Trạch là đẹp nhất, chuẩn nhất, chẳng ai so được với anh ta  { ...

Em thấy Hạng đẹp nhất là đầu tập 16 lúc tháo mặt nạ, quay sát mặt, cho anh điểm 10 đạt tiêu chuẩn soái ca ngôn tình
Từ tập 30 trở đi Hạng tổng sụt cân nên cũng kém soái theo ạ
ss nhắc em mới nhớ mấy đoạn Roy quay ending song trong OG và MR đều ko có, mà toàn cảnh Roy đẹp ngây người mới tức
Em thích tạo hình của Thừa Khoan lúc chỉ vào băng ê gâu trên trán, chào Tư Nghi qua cửa kính
Hic nói thật là em ko thích Tử Hào chơi quả đầu dựng tí nào, nhìn anh lăng câng quá, tóc cứ ép xuống như lúc đi đám cưới Hồ Hạnh Nhi mặc vest đỏ là đẹp nhất ạ
Kịch bản tuy xoay quanh Hồ Hạnh Nhi nhưng em nghĩ đất diễn của Roy cũng ngang bằng thôi ạ vì 2 trong 3 nhân vật chính là 1 cặp mà.
Tử Hào lại còn có tận 2 giai đoạn, lúc đầu ăn chơi trác tán, sau này bố mẹ mất, công ty sụp đổ thì mới bắt đầu biết lo nghĩ, chung tay cùng chị mình giữ gia sản.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 30-3-2013 20:56:51 | Chỉ xem của tác giả
Nikola3m gửi lúc 30-3-2013 20:01
Em thấy Hạng đẹp nhất là đầu tập 16 lúc tháo mặt nạ, quay sát mặt, cho anh điểm 1 ...

Trạch được cái có khuôn mặt phải nói đa năng toàn diện ý, muốn đểu cáng có đểu cáng (hình như trong phim gì mà anh đóng nam phụ ý nhìn mặt vừa đểu vừa ác), cái kiểu đểu đểu gian tà trong Giai Kỳ cũng làm ss điều đứng, mà đậm chất soái ca ngôn tình khinh bạc lạnh lùng thì Hạng tổng cũng vô địch, qua đến bướng bỉnh đáng yêu, thông minh lém lỉnh như Tần Tử Kỳ cũng chuẩn ko còn chỗ nào chình, Thừa Khoan thì đúng là trung bình cộng của Hạng và Tần mỗi thứ có một tí. Chắc giờ có mỗi kiểu ngây thơ hiền khô như Cao Phi là Trạch chịu thôi, diễn xuất thì có thể vẫn đạt được nhưng ánh mắt chắc chẳng quay lại được thời đó roài, đời lắm phong trần, con người trải qua sương gió, bão táp vùi dập ánh mắt cũng ko còn ngây ngô ko vương chút bụi nào nữa, có mỗi cái nét buồn buồn là vẫn ko đổi.
Bạn ss bảo Trạch dường như chỉ cần thay đổi kiểu tóc 1 cái là khí chất cũng đổi theo luôn, ss cũng thấy quá đúng như ĐTTY ấy, lúc Hạng tổng phát hiện ra các bức ảnh Tiểu Ngư trong nhà Tiểu Bối, rõ ràng là cùng mặc 1 bộ quần áo nhưng kiểu tóc nó khác nhìn vẫn ko thể lẫn lộn khí chất của Thiên Kỳ và Tiểu Ngư được. Hay xem 3 cái ảnh trong Hồng tửu cũng thế, cái đầu mang dáng dấp khí chất của một người đàn ông thành đạt trầm ổn, cái thứ 2 lại vừa chất vừa ngầu (ss thích cái tạo hình này nhất hehehh), còn cái thứ 3 lại hiền khô à. Hi vọng phim đừng quá chú trọng đến cuộc chiến thương trường, xem đau đầu lắm, thể loại này ss cũng ko ưa lắm hixx, ss chỉ hóng mỗi vai trò ca sĩ của Trạch thôi, nghe cái opening song đã mê tít rồi, hay thế chứ, giọng Trạch tuy cũng ko có gì đặc biệt hơi yếu nữa (về khoản hát hò anh thua Alec Su nhé ) nhưng được cái nhẹ nhàng lay động, mà lần này anh chơi Rock thì ss hơi choáng, phải chờ hạ hồi phân giải vậy.
Nhắc đến đoạn Tiểu Ngư tháo mặt nạ, cái đoạn anh bước xuống từ con Limousine vàng nữa ko thể quên được, còn Tử Kỳ thì ss thích nhất cái tập anh về nhà Hạnh Nhân rồi bị mưa bão dột nhà ý, cả cái tập ấy phân đoạn nào cũng hay, cái mặt Trạch lúc nhìn thấy nhà dột mới điêu chứ, ko biết diễn tả như nào nhưng cái chỗ đó diễn quá tuyệt, xong khúc bó bột cũng đáng yêu nữa chứ )) ss xem đi xem lại cái tập ấy ko biết bao nhiêu lần liền, cute quá thể. Nhưng cả hai anh này càng về sau công nhận càng gày thật chắc vất vả quá, mấy tập đầu trông còn tròn trịa tí, đến khúc cuối tóc dài ra mà mặt lại gày sọp hẳn, người cũng ốm đi nữa chứ, sang đến bạn phó tổng người gày quá thể may mà vẫn còn thấy cơ bắp , chơi vest bó sát dáng người mỏng thế chứ (hên là ss lại mê đàn ông dáng người thanh tuyển, cái này Trạch đạt chuẩn tuyệt đối) lại còn đi bên cạnh cái chị khổng lồ kia nữa hixxx, mà cái chị đấy cái khúc lừa hàng ở phần giới thiệu nhìn cũng xinh đẹp kiêu kì lắm mà sao vào đến chính phim ko có khúc nào coi được (trừ cái lúc đi hóng gió cùng anh), Còn anh phó tổng, cái tóc tập 2 rất chi là đẹp, nhưng sao nhiều tập để cái kiểu đầu ko còn gì để nói, cái đuôi tóc đằng sau để dài quá thể, tua ra tua rua nhìn chỉ muốn xẻo ngay 1 kéo.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 31-3-2013 00:59:12 | Chỉ xem của tác giả
cuncon87 gửi lúc 30-3-2013 20:56
Trạch được cái có khuôn mặt phải nói đa năng toàn diện ý, muốn đểu cáng có đ ...

Em rất thích cách diễn Cao Phi của Roy, có cảm giác Roy khờ hệt vậy chứ ko phải là diễn nữa.
Có lẽ vì là phim TQ nên em luôn có cảm giác anh diễn đạt hơn phim Đài Loan.
Cao Phi, Chính Đông, Nguy Tiếu Mạch Long Đàm, Nghiêm Cách, Thiên Kỳ mỗi một nhân vật Roy đều thể hiện được khí chất riêng nhưng đến Tử Kỳ và Thừa Khoan em thấy đậm chất kịch thần tượng nên ko khoái lắm.
Haizz trong trailer Tử Hào cũng có cái kiểu kịch đấy em mong phân đoạn ăn chơi của Tử Hào chỉ có ít thôi, ngắm anh trầm tư vẫn khoái hơn ạ
Roy là diễn viên giỏi nhưng cần vai diễn có chiều sâu hơn, tiềm năng của anh vẫn chưa dc khai quật hết
Em ấn tượng nhất đoạn Giai Kỳ nhìn Đông Tử ngồi châm diêm hút thuốc nhớ đến Hòa Bình, cùng là quẹt diêm nhưng Phong ca ko có cái khí chất hút hồn như Trạch ca nhà mình, tự sướng tí {:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 31-3-2013 03:13:58 | Chỉ xem của tác giả
Nikola3m gửi lúc 31-3-2013 00:59
Em rất thích cách diễn Cao Phi của Roy, có cảm giác Roy khờ hệt vậy chứ ko phải là d ...

Ss thấy về phần kịch thì Thừa Khoan kịch hơn Tử Kỳ nhiều (Tử Kỳ đáng yêu tự nhiên hơn, chỉ kịch mấy chỗ tấu hài với ông giám đốc, nhưng phim hài nhẹ nhàng như thế xem cho nó nhẹ đầu óc), còn bạn Thừa Khoan mới gọi là ép thành kịch, nhưng theo như lời anh nói thì quả cũng đúng làm khó cho anh rồi, nội dung phim, thân phận bối cảnh nhân vật bế tắc như thế mà bắt con nhà người ta diễn phải có độ hài hước, với cả anh Paul đấy dễ thương thật nhưng chưa đủ trình tấu hài cùng Trạch nên ngay cái tập đầu tiên lúc TK bị bà chị kia *** anh ý cười mà ss chẳng có cảm giác gì cả, haizzz, là cặp bạn bè bình thường vui vẻ thôi thì được.

Thực ra nhân vật Nguy Tiếu anh diễn rất hay, rất chân thật........tiếc là ko phải tuyến chính ko có đất để phát triển. Cao Phi thì cái độ khờ độ hiền lành độ chân thật rõ ràng đúng kiểu anh chỉ phô ra con người thật của mình, ko nhìn thấy kĩ năng diễn xuất.
Nói về Đông Tử thì hmm Thiệu Phong cũng đẹp nhưng theo cái kiểu hiền lành chân chất nên ko thể cuốn hút bằng Chính Đông rồi, ss thích Đông Tử nhất là đoạn ở trong khách sạn với An An, lãnh y chuẩn nam chính ngôn tình, hay trong thang máy ngày đầu tiên họ yêu nhau, cái mặt anh nhìn vừa đểu vừa kiêu lại vừa đáng yêu. Cả khúc ngắm pháo hoa nữa, tiếc là cảnh này xem tốn nước mắt quá, đau cứ như mình là Giai kỳ thật ấy. Ghét nhất là khúc Đông Tử xuất hiện, cái quả kính đen đấy chẳng hợp gì cả, nhìn ko thấy một tí khí chất nào, với cả các đoạn trong vũ trường nhảy nhót nói thật anh diễn ko đạt đúng chuẩn 1 dân chơi, ngay cả trong MR cái tập gần cuối có dính 1 tí gọi là bed scene ấy, cái tay anh nó thừa thãi làm sao, nhìn rất vụng, cái này nhiều người xem đều có chung nhận xét nhưng ss thích anh thế {:144:} {:144:} {:144:}.
Ss thích Đông Tử nhất vì tính cách anh này khá sắc lại thay đổi theo từng phân đoạn chứ ko nhất quán như những anh kia, hơn nữa có nhiều đoạn rất tà rất mị, thích cái kiểu anh chọc nữ 9 lắm luôn.

Ss xem được mấy phim của Trạch (đóng ít quá, nhiều phim khác thì kiếm ko ra) nhưng cảm giác nhân vật chưa bao giờ bị lặp đều mỗi người mỗi vẻ, tính cách, khí chất đều ko giống nhau (trừ anh phó tổng, nhưng phim này anh nói có vẻ vì ơn nghĩa với Đài mà nhận lời đóng nên ko xét) nên ss cũng chưa nghĩ ra được kiểu nam chính nào cho bạn Tử Hào nữa, có lẽ chỉ còn 1 loại lãnh khốc tàn nhẫn nữa thôi mà cái này ko thể nào là bạn Tử Hào được rồi, lại thêm cái kịch bản với trailer nên cứ lúc thì hóng lúc lại thấy hẫng vì cảm giác ko khoái thể loại này lắm hixxx. Trạch nên đóng những tuyến nhân vật tính cách rõ ràng sắc nét vì anh truyền tải nội tâm nhân vật rất tốt, có thể thử sang các kiểu nhân vật khác ko nên đóng khung tổng tài thiếu gia, ss giờ chỉ ngồi cầu trời khấn phật tới đây anh đóng điệp viên, cảnh sát nằm vùng, ánh mắt của anh phải dành cho những vai diễn như này mới ko uổng phí, cứ dùng cái ánh mắt đấy đóng yêu yêu với đương đương toàn rước họa vào thân.
Trong cái list của ss ss là ưng ý nhất Trạch với Alec Su (đúng tình đầu và tình cuối là xuất sắc nhất), diễn xuất rất tốt, hát cũng hay, còn các anh kia thì được đúng cái mã đẹp, diễn xuất thì mãi mới nhìn thấy có chút tiến bộ, nếu ko phải diễn cứng thì đóng khung nhân vật cứ na ná nhau hoài, đa số ss chỉ thích được 1 hoặc 2 bộ là căng, nhưng vì các anh ý đẹp nên vẫn cứ ôm {:152:} {:152:} {:152:}. Nên vẫn hi vọng Trạch nhận được kịch bản chuẩn một chút ko có thật lãng phí tài năng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 31-3-2013 22:57:18 | Chỉ xem của tác giả
cuncon87 gửi lúc 31-3-2013 03:13
Ss thấy về phần kịch thì Thừa Khoan kịch hơn Tử Kỳ nhiều (Tử Kỳ đáng yêu tự nhiê ...

Phải công nhận Thừa Khoan là nhân vật có vẻ nhạt nhất trong mấy năm gần đây của Roy ạ, lúc giới thiệu nghe hay lắm nhưng kịch bản tồi quá, chưa làm dc 1/5 như PR trước đó. Đóng MR đúng là tốn thời gian quá, hình như anh từ chối Đại Mạc Đao để chọn MR để báo đáp cho đài Tam Lập thì phải ạ. Cái đài này cũng kỳ, OG tận tháng 2,3 vừa chiếu xong mà đã vội cho anh come back, kịch bản lại ko chuẩn bị kỹ, tốn tâm huyết của diễn viên nhưng bì lại rating vẫn no.1 là họ kiếm đủ xèng roài @@

Giai kỳ như mộng em mới xem đến tập 12 thôi, em ko thích dàn diễn viên phim này, cả tạo hình của Roy nữa, nhìn già quá, quả mắt kính ss nhắc thì đúng là ko thể chấp nhận dc ạ. Em chọn phim hơi lạ, chỉ đẹp em mới xem thôi
Nguy Tiếu thì đầu phim chỉ xuất hiện 1 tẹo, giữa phim thì liên lục, gần cuối phim thì lại biến mất 1 lèo nhưng Nguy Tiếu cũng dc ưu ái, nhân vật đa tài, nổi trội hơn hẳn những nhân vật còn lại.

Hồng tửu hình như đạo diễn người ĐL, em hơi dị ứng với không khí "kịch" của phim Đài nhưng công ty sản xuất là TQ nên cũng yên tâm hơn 1 tẹo. Nếu Tử Hào mà dc như nam chính trong Tứ Hải Tung Hoành thì tốt biết mấy.

Có vẻ em hơi ngược đời, em ko thích mấy zai có mặt baby lắm, vd như Alec và Jimmy, phải lạnh như Roy cơ {:144:}
Về ca hát em cũng thấy Roy ko hợp hát rock, giọng anh lên cao ko dc
Giọng Roy ấm hát nhạc thất tình nghe vào nhất như OST của ánh sao trong băng giá vừa da diết lại êm dịu {:181:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
 Tác giả| Đăng lúc 1-4-2013 08:01:00 | Chỉ xem của tác giả
helo ^^

cả nhà mình bàn tán sôi nổi quá..

ngồi trên xe mệt rã rời mà mở di động đọc com của cả nhà mà vui quá đi ^^ ..

YKV thì kết nhất anh Tiểu Ngư ngố ngố đáng yêu, rồi đến Hạng Tổng, Cao phó tổng, Nguy cảnh sát, rồi đến anh chàng Tần Tử Kỳ và cuối cùng là Nghiêm Cách ^^

Nhưng giờ hóng Thẩm thiếu gia nhất ^^

Hơn nữa vẫn cứ là thik Roy nhất, hi hi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 1-4-2013 21:02:12 | Chỉ xem của tác giả
cuncon87 gửi lúc 31-3-2013 03:13
Ss thấy về phần kịch thì Thừa Khoan kịch hơn Tử Kỳ nhiều (Tử Kỳ đáng yêu tự nhiê ...

ss ơi
Hôm nay nàng ykv cho mấy fan ăn cá tháng 4 là Roy nhận vai Dương Lam Hàng trong mai mãi là bao xa :)
Em chọt nghĩ nhà dạo này cũng vắng, ss lại am hiểu ngôn tình đến vậy, hay ss lập 1 poll kiểu như Roy hợp với nam chính ngôn tình nào nhất ấy ss.
Rồi tùy ý nhân vật ss đưa vào, ss có thể thêm mấy lời hoa mỹ mà ss hay tả về mấy ảnh, hình ảnh minh họa để mọi ng tham khảo.
ss có thể tham khảo mấy cái poll trước đó cua nhà mình ấy
Em là em mong lắm đó ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách