Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: luckystar_ntqd
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2011] Cầu Vồng Tình Yêu | Hồng Đăng, Hồng Diễm

[Lấy địa chỉ]
71#
 Tác giả| Đăng lúc 6-1-2012 22:39:21 | Chỉ xem của tác giả
camngoc gửi lúc 6-1-2012 22:34
''Chơi đến khi nào thắng thì thôi''
Thích cặp này nhất, thích cả bà trẻ nữa
ss xem ...

uh đúng rùi. MK đã tốn 1 đống tiền để thắng được con gấu bông
còn bảo là MM k có khả năng thắng nữa chứ =))))))
cuối cùng thì MM đã tự dành gấu bông cho mềnh, haha
ss xem chỉ để ý chủ yếu đến cp MM - MK còn những cp khác thì k để ý lắm
ss k thick vai của Huỳnh anh chút nào cả, cái vai ấy thật là đáng ghét
hôm qua ss có xem, cái đoạn bùn cười mà e nói là cái đoạn bà trẻ tựa vào MK rùi chọc phải k ?
=))))) bà trẻ cũng nhìu trò quá
1 tuần 2 tập :((( xem chẳng đã gì cả, xem xong mà hóng tập sau rầu
mà cái ava của e là của ai vậy ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 7-1-2012 00:01:38 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay về đến nhà đã 10h kém
bỏ mất đoạn đầu của phim mà lên youtube vẫn chưa có {:437:}
bù lại thì xem đc đoạn MK - MM chơi bowling, cười té ghế
thik thì nói là thik lại còn bày vẽ viện cớ này nọ
cơ mà ko thế thì làm sao cưa đổ đc nàng, làm sao có cái cho chúng ta cười {:438:}

Bình luận

đúng là cái đoạn chơi bowling hài quá. Thick cp này quá đi mất :) càng ngày càng iu :X:X  Đăng lúc 7-1-2012 10:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 7-1-2012 00:19:31 | Chỉ xem của tác giả
Tập hum nay nha cả nhà ^^

http://www.vnsay.com/movie-xem-p ... u-tap-34-t4333.html

Cre: vnsay

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 7-1-2012 16:22:32 | Chỉ xem của tác giả
luckystar_ntqd gửi lúc 6-1-2012 22:39
còn bảo là MM k  ...

Huỳnh Anh quá trẻ con
chỉ thấy buồn cười thôi chứ em không ghét
Còn bảo '' Cô muốn em chết phải không nữa chứ '' ;)) ừ thì có gan cứ làm đi
phim này xem hay, gia đình truyền thông bỉ vợ nữa chứ
MM đẹp nhỉ, con nhà gia giáo khác hẳn người bình thường

Bình luận

lời thoại này bê nguyên từ bên phiên bản Hàn sang. Hàn nó nói thế là bt, mình nói thế nghe chướng tai. ^^  Đăng lúc 12-1-2012 11:24 AM
mình mà là MM á, mình bẩu: "em đi chết đi" =)))) thằng bựa KL  Đăng lúc 8-1-2012 08:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 8-1-2012 23:57:36 | Chỉ xem của tác giả
ôi xem phim mà đến chết mòn mỏi vì đợi chờ mất thôi
côg nhận các bác Việt Nam minh là fim tìh tiết phát triển rất chậm, hóng dài cổ mới thấy tìh cảm của MM vs MK tiến lên thêm 1 tý nhưng vẫn là MK chủ động nhiều hơn, thể nào cũng đùng 1 cái MM yêu MK cho mà xem
càng xem càng thấy n/v KL có vấn đề nặng, KL ơi muốn cưa đổ cô giáo thì làm ơn f5 bản thân đi, cứ mỗi bài ca dọa chết là sao )
bà DL thể nào cũng làm gia tộc họ Hoàng sóng gió, nge đồn sau này DL còn có bồ

Bình luận

ở phiên bản Hàn thì sau này DL là 1 ng mẹ tốt mà :D  Đăng lúc 9-1-2012 12:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 11-1-2012 19:00:50 | Chỉ xem của tác giả
luckystar_ntqd gửi lúc 6-1-2012 22:39
còn bảo là MM k  ...

Bé con em ở đây hả mở thead này ư?
ss mới bắt đầu xem  từ tập 31 thấy hay hay lâu lâu mới được xem bộ phim Việt tâm đắc như thế.
Chắc tại xem cảnh MK và MM thoả thuận làm người yêu của nhau.  Một người con gái sống thiên về nội tâm, hơn thế nữa lại là cháu gái của gia đình Hoàng tộc được đào tạo bài bàn về công dung ngôn hạnh, lúc nào cũng nhẹ nhàng dịu dàng, lễ phép vì thế với tình yêu đã mất, trong tâm tư của cô gái trẻ ấy lúc nào cũng đong đầy nỗi nhớ. Bỗng dưng nghe được 5 tiếng của Mk "Chúc em yêu ngủ ngon" bất giác khiến tình yêu sâu thẳm ở đâu lại trở về vẹn nguyên như thủa ban đầu. Tình yêu đã mất lại sống dạy khiến cho người ta thấy bàng hoàng. Để rồi từ đây trong tâm hồn của cô sẽ mở ra 1 chân trời mới...
Thế nên cả đêm hôm qua ngồi đến 2h để xem 5 tập đầu của fim.
Thật ra thì Nội dung và tình tiết của phim hấp dẫn có điều diễn viên của mình thỉnh thoảng có cảnh diễn thấy áp đặt và gượng gạo. Nhưng đó cũng chỉ là chút chút thôi.
Dẫu sao thì ss cũng vẫn thấy thích xem phim này.
Và vai diễn nào cũng thấy thích. Vì mỗi vai đều có 1 cá tính riêng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2012 20:57:11 | Chỉ xem của tác giả
star_MINHO gửi lúc 11-1-2012 19:00
Bé con em ở đây hả mở thead này ư?
ss mới bắt đầu xem  từ tập 31 thấy hay hay lâu  ...

D ss mấy cái nè {:444:}{:444:}
e thấy phim này hay, mê phim này cơ mà không có ai lập thead nên e xuống đây lập ss ạ, hì hì
may mà phim cũng đc mọi người thick xem nên còn xôm xôm 1 tý
xem phim này e thick MM với MK lắm. Thick sự nhẹ nhàng, nội tâm, kiểu cổ điển của MM. Thick 1 chút láu cá, nhưng bên trong lại ấm áp, biết cách quan tâm người khác (hiện tại thì quan tâm e gái, tương lai có MM nữa) của MK...
Nhưng e k thick nhân vật KL lắm, có vẻ hơi bị cường điệu, trẻ con quá
Đây là bộ phim làm lại của Việt Nam mà e cảm thấy khá thành công :X:X:X
Đến đoạn tình cảm MM với Mk có chút tiến triển rùi, e rất hóng đến thứ 5 và thứ 6 để xem phim lắm ss ạ
ss cũng xem phim thì thỉnh thoảng vào com ủng hộ e và bàn phim với mọi ng ss nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 11-1-2012 22:21:01 | Chỉ xem của tác giả
luckystar_ntqd gửi lúc 11-1-2012 20:57
D ss mấy cái nè
e thấy phim này hay, mê phim này cơ mà không có ai lập  ...

D lại em yêu này!
uh. Tất nhiên rồi vì ss thích fim này mà{:307:}
Nhân vật KL được tạo hình là cậu bé khá cá tính đấy. Cũng không đáng ghét lắm đâu (đó là theo ss thôi nhé) vì cậu ta trẻ tuổi tình cảm bồng bột của tuổi mới lớn lên, nên cậu ấy nói những câu vớ vẩn như "Lại còn ôm người ta", "Cô muốn em chết ah?" thế nhưng trong suy nghĩ của cậu ấy cũng có cái gì đó rất người lớn đấy chứ. Điều đó được biểu hiện rõ nét nhất bằng tình yêu cậu ấy giành cho MM còn gì. MM là người sống theo chiều sâu, sống về nội tâm nhiều hơn vì thế cậu ấy có gì đó đồng điệu nên cậu ấy mới kết nứt đĩa con người sống sâu lắng như MM. Có điều thật sự thì con người ấy và cá tính ấy không hợp với MN chút nào. Nhưng có một điều ngược lại là cô giáo MM sẽ cư xử với cậu học trò ấy ra sao?
Còn với MK thì khỏi nói rồi chàng lãng tử kiêu ngạo nhưng đầy sức hút phi thường. Thờ ơ nhưng lại rất có cảm tình, luôn là điểm tựa vững chắc cho những người thân yêu. 2 con người khác nhau, 2 tính cách khác nhau,  ở gần nhau sẽ có lực hút mà. fim là phiên bản Hàn nên cách họ đến bên nhau luôn luôn khiến người khác thấy "thèm" cứ gần rồi lại xa, xa rồi lại gần, thấp thỏm,  ngóng , mong...
Đây là  fim Việt đầu tiên ss cảm thấy tâm đắc.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 12-1-2012 20:40:22 | Chỉ xem của tác giả
luckystar_ntqd gửi lúc 6-1-2012 21:37
đang xem phim onl mà k đỡ đc Diễm Lệ, buồn cười quá
chắc chị ấy nghĩ cứ cho ý kiến ...

Thật ra thì ss không thích vai DL cho lắm vì vai này thể hiện cái tôi lớn quá. DL không phải là một vai phản diện thế nhưng mà DL thể hiện cách sống của mình hơi thái quá (Tất nhiên là khi DL sống một mình thì không nói làm gì) Nhưng đằng này...
nói đơn giản như chỉ là một bữa ăn sáng. DL ngày đầu bước về nhà chồng (Mà chính xác hơn là sau tuần trăng mật về xum họp cùng gia đình), bữa ăn sáng đầu tiên cùng gia đình mà DL đã cảm thấy rất vất vả, khó chịu và đặt những câu hỏi như "Tại sao phải thế này?" "Tại sao phải thế kia". Trong khi đó DL thừa biết gia đình nhà chồng là một gia đình có lễ nghĩa phép tẵc, có những cách sinh hoạt nề nếp. Dòng họ Hoàng từ thời cụ cố rồi đến cụ nội, đến ông nội (Phải nói là mấy đời trôi qua) vẫn theo thói quen nề nếp sinh hoạt bữa sáng xum hụp như vậy (Mặc dù có chút miễn cưỡng). Thế mà DL tranh luận với bố như DL phải chịu từ lâu lắm rồi, đương nhiên lý lẽ DL đưa ra không sai thế nhưng những điều này sau 1 tháng hay nửa tháng thôi cũng được DL nói có lẽ người xem sẽ thấy hợp lý hơn. Nếu như dâu mới về nhà chồng trẻ như MM hay trẻ hơn nữa mà xử sự như vậy thì còn chấp nhận được, không lấy gì làm lạ. Thế nhưng đằng này dù sao thì DL cũng hơn 30 - 40 rồi, ý thức về một gia đình không phải DL không biết, hơn nữa trong gia đình đó DL có vai trò rất lớn, cấp bậc là: "Bà nội" cơ mà, cái tuổi bồng bột qua rồi. Vậy thì DL làm vậy có nên hay không? Một gia đình có bề dày lịch xử (Tất nhiên là trong nhà đó không phải cái gì cũng hoàn hảo và đẹp đẽ) vậy mà bỗng nhiên bị thay đổi đột ngột bởi cách sống tây hoá thì âu cũng là điều đáng tiếc em nhỉ? Chưa nói đến cách DL ăn mặc. Có bố chồng, các con của chồng (Mà lại lớn hết cả), cháu chồng mà DL  mặc như đúng rồi. Trong gia đình mỗi người hãy bớt cái tôi đi một chút thì mới có được niềm vui thật sự chứ ai cũng muốn sống theo ý mình thì trở thành gánh nặng...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 13-1-2012 23:15:44 | Chỉ xem của tác giả
lovesuho gửi lúc 12-1-2012 22:15
Tập hôm nay có aj xem kể lạj cho m vs dạo này m bị cách lj vs tjvj và jnternet  ...

2 ep tiếp theo rồi không biết tường thuật ep nào cho bạn đây? {:263:}
Xem xong vẫn muốn xem nữa, mà lâu quá.
Thôi thì nói cho bạn nghe sơ qua về TY của MM và MK nhé?
Còn cuộc sống gia đình và công việc của mọi người vẫn vậy, chỉ có điều mẹ DL và con trai chồng TH vẫn đang trong giai đoạn ngang sức ngang tài, 2 bên vẫn "chĩa súng" vào nhau nếu có cơ hội..
Còn gia đình MK thì không xem là hơi tiếc vì đã bỏ lỡ 10 thang thuốc bổ.
MM vẫn thầm lặng với tình yêu đã mất, trăn trở trước cậu học trò, suy tư với người bạn diễn(MK) và cảm thấy có lỗi với tình yêu không còn nữa: "Bao nhớ thương vơi đầy tình nào như gió mây.
Đêm dài trong mắt đợi đưa mình đến bên nhau.
Giây phút không gặp mặt khắc khoải trong mong nhớ
Mới hiểu vì một lẽ lòng đẫ tự dối lòng.
Và nguyện sẽ mãi về đây sẽ mãi không bao giờ xa.
Để được thầm gọi tên anh được anh nắm tay cùng đớn ban mai
Dù chỉ là một hạt nắng cũng sẽ xua tan màn đêm.
Dù anh chỉ nói yêu em một lời cũng là vui một trái tim buồn......
ôi bao tình thiết tha này.Chỉ vầng trăng kia tỏ lòng em"  lời bài hát thể hiện hết được tâm trạng của MM . Còn MK có lẽ anh nhận thấy điều gì đó đang thay đổi nơi trái tim mình. Thế nhưng tính cách khá đặc biệt không bao giờ để người khác nhìn thấy dòng suy nghĩ của mình. Vì vậy trong MK lúc này dường như đang có 2 trái tuyến khác nhau, 2 bộ mặt khác nhau. Lúc nhẹ nhàng ngọt ngào, lúc lại cao ngạo. Điều khôn ngoan của MK là không phải yêu bảo là yêu mà là thách thức để chứng minh tình yêu của anh và cả người con gái anh sẽ yêu.
Phim hay lắm bạn cố gắng xem đi nhé!!!!!!! Nếu có thời gian thì mình sẽ TT cho bạn tường tận, kỹ lưỡng và hay hơn, nhưng thật ra mình không có thời gian vậy bạn thông cảm nhé
Mọi người xem trên youtube và để lại cảm nhận nhiều lắm, có những cảm nhận rất hay dù chỉ có 1 dòng. Mình cũng hay lang thang trên đó. Mình cũng thấy vui vì có nhiều người có cùng dòng suy nghĩ và cảm nhận .
Chúc bạn vui và sớm xem fim bạn nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách