Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mylove28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2010] Secret Garden - Ha Ji Won, Hyun Bin

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 22-9-2011 10:51:05 | Chỉ xem của tác giả
Bình luận bài viết của SBD 01
Người bình: heocon_yeudau36

Khi mình xem SG, mình cũng bị lừa tình giống bạn vậy, xem đoạn bắn súng cứ ngỡ là phim hành động cơ đấy, lúc biết nv của ss Won là một diễn viên đóng thế, mình mới biết là phim tình cảm, cũng chàng trai giàu iu cô gái nghèo, nhưng nội dung phim cứ làm mình cuốn hút,cứ down về mà xem thôi. Gil Ra Im, một cô gái sống tự lập từ sớm, cô ước mơ trở thành 1 diễn viên đóng thế chuyên nghiệp và khi đạt được rồi, cô vẫn tiếp tục thực hiện công việc ấy với niềm đam mê và đầy nỗ lực. Ra Im thật sự là cô gái đầy bản lĩnh, một gái mà dám chạy theo bắt cướp, dám nói thẳng vào mặt Yoon Seul để giúp bạn mình, cô dũng cảm đối mặt với mẹ Joo Won để bảo vệ tình yêu của mình.Quả thật, cá tính này có lẽ đã quen thuộc với ss Won, chỉ cần nhìn sơ qua ngoại hình, cách ăn nói của Ra Im cũng đủ cho ta biết cá tính của cô, mình không bất ngờ khi ss Won vào vai này và ss đã đóng rất đạt…nhưng điều khác biệt từ nv Ra Im mang lại là trong tâm hồn cô luôn tồn tại sự bình yên, cô luôn nhìn cuộc sống một cách tích cực và luôn nghĩ mình đã nhận được rất nhìu tình yêu thương dù hoàn cảnh cô như thế nào, vì thế Ra Im luôn chẳng trút giận ai, chẳng để bụng ai, và biết ơn với những điều tốt đẹp đến với mình. Có lẽ vì giống Nam Soon, cái nghề tiếp xúc rất nhiều đàn ông của Ra Im, mà cô bỏ qua vẻ ngoài nữ tính của mình, mai tóc ngắn, quần áo nam tính và đơn giản, chẳng có gì gợi ra 1 Gil Ra Im xinh đẹp quyến rũ, thế mà khiến một CEO Kim Joo Won tự cao tự đại đã “phải vất vả chạy theo từng ngày chỉ để thu hút sự chú ý của cô.” Ra Im iu Kim Joo Won, và cô đã hi sinh rất nhìu, đã khóc rất nhìu và một lần trong đời cô đấu tranh vì tình iu của mình. Kết phim thật sự chưa trọn vẹn, mình cảm thấy rất tiếc cho Ra Im, cô đáng được nhận nhiều thứ hơn thế, nhưng cô đã hạnh phúc vì đã có được tình iu của đời mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 22-9-2011 10:51:50 | Chỉ xem của tác giả
Bình luận bài viết của SBD 18
Người bình: Greenhass

Chắc là trước đây đã thấy ss ở đâu đó nhưng do mình rất ít xem phim và ít chú ý đến dv nên chẳng biết ss là ai, đến khi SG xuất hiện thì mình đã đổ trước Gil Ra Im của ss. Thú thiệt hông bit có ai giống mình k nữa, xem SG mình chỉ chết mỗi ss còn Huyn Bin kaka chỉ thích thui chứ k cuồng nhiệt như ss, hì!(ss làm em loạn mất rùi) .

Mình thích hình ảnh một Ra Im mạnh mẽ và kiên cường y như bề ngoài cô ấy đã thể hiện từ mái tóc đến ánh mắt, lời nói... và cả công việc cô ấy đã chọn nữa cũng thể hiện sự mạnh mẽ ấy. Nhưng cô ấy rất cô đơn và dễ tổn thương hơn bất kì ai, chính vì vậy cô ấy luôn thu mình lại. Một cô gái không người thân, không tiền bạc, cái cô có quả là chỉ có ước mơ, nó đã trở thành mục tiêu của đời cô, là tất cả với cô nên cô phải nói là sống chết gì cũng phải thực hiện nó. Sự quyết tâm thể hiện trong từng ánh mắt, kiên cường bền bỉ thể hiện trong từng hành động, cô tập trung hết mình vào công việc và chính khi ấy cô tỏa sáng, đẹp vô cùng. Chàng Joo Won đã phải ngây ngất trước vẻ đẹp ấy, nói không quá rằng Joo Won đã trúng sét của Ra Im (chuyện! ss nhà ta mà lị).

Ra Im là một cô gái khao khát yêu thương vì cô đã mất mát quá nhiều, nhưng Joo Won lại quá xa vời, cô không dám mơ, không dám nghĩ, nên dù có chút động lòng cũng phải gạt đi ngay, cô sợ tổn thương. Cô không hề mạnh mẽ như cô vẫn nghĩ, mỗi câu nói khắt khe của Tửng đều làm cô đau nhói, mỗi lần giáp mặt mẹ Tửng là trái tim cô lại rướm máu, đây là kết cục cô đoán được khi cô đồng ý ở bên anh, cô mệt mỏi, muốn từ bỏ. Nhưng tình yêu của anh quá lớn, quá bao la, anh hi sinh cho cô tất cả bất chấp mạng sống của mình, anh chỉ mong cô hạnh phúc; đúng là "có chết đi thì mới biết sống thật ý nghĩa" tình yêu của Tửng làm cho cô mạnh mẽ hơn, dũng cảm bảo vệ tình yêu của mình, vì cô biết trừ phi cái chết chia lìa, chứ cuộc đời này hai người sẽ mãi mãi không thể rời xa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 22-9-2011 14:04:14 | Chỉ xem của tác giả
cow_m2d gửi lúc 22-9-2011 10:30
From My sister's character contest
Bài thi của

Chị Bò ơi, hình như chị Sói nói là em sẽ up ảnh trước rồi tới news, và trới bình luận thì phải, để tránh loãng bài viết đó chị

Cre: mayer-KST

Bình luận

ss nhìn ngầu quá ^^  Đăng lúc 11-11-2011 04:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 22-9-2011 16:41:30 | Chỉ xem của tác giả

Cre: mayer-KST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 22-9-2011 20:38:44 | Chỉ xem của tác giả

Cre: mayer-KST.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 22-9-2011 20:46:24 | Chỉ xem của tác giả

Cre: mayer_kst.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 22-9-2011 20:48:44 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 22-9-2011 21:04:17 | Chỉ xem của tác giả

Tư thế, dáng vẻ đều chuẩn, tất cả đều vuông góc :))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 22-9-2011 21:09:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 22-9-2011 21:17:08 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời