Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: PurpleSeaUrchin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2003] Damo - Ha Ji Won, Lee Seo Jin, Kim Min Joon

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 31-12-2011 16:09:57 | Chỉ xem của tác giả
Minh cung ve phe cua thu linh, dung la may tap dau thay thu linh chua thuc su an tuong , dac biet la bo rau nua chu, ma minh thi chua ghet may nguoi rau ria .Nhung rui minh cung nhu CO ko biet bi chang chiem giu trai tim khi nao nua, thay nu cuoi cua chang thoi la minh da do sup va ung ho chang rui, chua ke den anh mat va su quan tam cua chang
Du kien cuong den dau cung ko thoat khoi luoi tinh
Dung la luc dau CO co yeu Dai nhan, nhung vi Co song voi Dai Nhan 15 nam, co nhieu ki niem, Dai nhan nhu nguoi cha, nguoi anh va nguoi ban va hon the nua 1 nguoi rat gan gui voi CO, Do cung chua the noi la tinh yeu dau, CO la mot nguoi trung thanh cua Dai nhan, lam moi viec cho Dai nhan va nang ko hi vong rang 1 ngay nao do Nang cung voi Dai nhan ket doi vi nang ko muon can tro con duong cua chang
Trong 15 nam do nguoi quan tam CO nhat la dai nhan, Co muon dai nhan lay tieu thu nhung trong long ko the ko chanh long, neu Dai nhan va tieu thu thanh doi CO se mung nhung cung buon vi se ko co ai ben canh de bao boc cho Co nua. Do la mau thuan cua Co, muon nhung khong the
Khi gap Thu linh va duoc bao nhieu lan duoc Thu linh cuu giup va ko can li do j nang da cam phuc va co cai nhin ngan ngo khi chang cuu nang luc di kiem tui tien
Khi len son trai, nang cam phuc cach song cua chang, luon giup nguoi ngeo, doi cong bang cho moi nguoi bi ap buc, khinh re. O son trai nang thay minh duoc song, duoc quan tam ko phan biet giai cap( Vi nang la Tra mau) va duoc nguoi Thu linh quan tam ma ko can doi hoi hay sai khien nang lam viec j ca, nang cam phuc tam long cua Thu Linh, neu Thu Linh ko phai la quan phien loan lieu nang co giu duoc minh khi o ben Thu linh ko, dieu do chung ta thua biet, Nhung that trai ngang nang va chang lai o 2 chien tuyen trai nguoc nhau, phai cam kiem cham nhau, hic that dau long lam sao, do la dieu nang ko muon, nang chi muon bat song Thu linh de mong chang duoc xa toi tro ve la 1 thuong dan binh thuong. Nang thi vay , con chang thi sao?chang yeu nang nhung cung ko ther bo di ly tuong cua minh duoc, chang tha hi sinh nang de cuu moi nguoi, con trong long van luon huong ve nang vi sau khi chem nang (nguoi khac) chang da quay lai tim xac nang nhung ko thay . Ta khong the trach nang sao lai phan boi Dai nhan de di theo thu linh duoc, nang di theo tieng goi cua con tim minh thi co gi la sai chu???con thu linh hi sinh 1 nguoi minh yeu thuong de tao long tin o moi nguoi, de di theo ly tuong cua minh dem lai 1 cuoc song moi ko ap buc co j la sai chu??? ai cung co ly tuong cua minh ca, neu chung ta dat vao truong hop cua Thu linh, mang song cua moi nguoi, niem tin cua moi nguoi de doi lay 1 nguoi ma inh yeu quy minh co hi sinh vi nghiep lon ko, con duong Thu linh di ko phai la sai lam nhu thu Linh noi " Bat cu con duong nao truoc mat dau phai luc dau la con duong dau, dau chan cua 1nguoi, dau chan cua 2 nguoi, dau chan cua bao nguoi de lai se tro thanh con duong"chi tiec la chang bi ke xau loi dung ma thoi
Con tinh yeu cua Co doi voi thu linh ko phai la con say nang dau, ma no xuat phat tu trai tim , neu voi dai nhan nang ko dam boc lo cam xuc cua minh vi so anh huong den tuong lai Dai nhan, ngan con duong thang tien cua chang, thi doi voi Thu linh nang yeu nhung ko dam boc lo vi biet chang va nang luon o 2 phia doi nghich, nang chi mong chang quy hang ma  thoi
Luc o duoi hang dong , luc gan chet mac du nang co giau cam xuc cua minh nhung cuoi cung nang da thua nhan nang yeu Thu Linh, Khi tinh day thay Thu Linh om minh, nang da bo chay nhung ko giau duoc trai tim nang dang dap nhanh va rung len vi yeu . Chinh giay phut ay Nang bi bo cap can, khi Dai Nhan goi nang da bip mieng Thu linh lai vi nang biet neu nang len tieng thi co the Thu Linh se chet
Nhung doan phim o hang dong toi cu xem di xem lai nhieu lan ma ko chan, vao canh thap tu nhat sinh, nguoi ta quan tam den nhau , tinh cam do dep lam sao. Chung ta xem lai chung ta thay nhieu canh OK danh anh mat yeu men, tha thiet ,dau nhoi khi nhin thu linh di moi thay duoc het tinh yeu cua nang, con doi voi Dai nhan anh mat nang ko tha thiet ma thay buon vi nang biet nang va dai nhan roi cung chang den dau
Chung ta thay canh nang nhin thay minh bi Thu LInh giet ( 1 nguoi khac) chua, tat ca nhu sup do duoi chan nang vay? nang da yeu va muon chay theo con tim minh, chay khoi su ran buoc o Ta Hinh bo, o cai trieu dinh hu bai de di theo tnh yeu, di theo ly tuong song cua Thu linh la dem hanhphuc den cho nguoi luong thien, nhung khi nhin canh Thu Linh vung kiem giet minh thi nang sup do, tu day nang ko con cho nao de di nua, cuoi cung nang danh quay ve Ta Hinh Bo va cam thay minh sai lam, oan trach minh ma dung hon la nang dang han Thu Linh day
Canh duoi cung, 2 nguoi dau kiem voi nhau, anh mat cua CO van tha thiet lam sao, ko tha thiet sao duoc khi dung truoc bao quan si , Thu linh van 1 minh can truong mim cuoi voi nang va danh anh mat yeu thuong cho nang chu, nang van yeu long nen de THu linh lam roi kiem, Thu linh nghi ko co con duong nao khac, dang nao cung chet o day thoi thi chet trong tay nguoi minh yeu thuong con hon, va lai chang muon ket thuc cuoc song bi tham nay, ket thuc su dau kho dan vat cua chang va nang, chang da dung ban tay cua Co cam luoi kiem dam vao chinh minh truoc su ngo ngang, bat than cua CO, giay phut nay cu am anh va noi day dut mai trong long toi. Nhung lan dan va mui tyen xuyen qua nguoi Thu Linh, va anh mat cua CO khi chang ve nguoi anh cua minh , oi toi cam dong roi nuoc mat may lan hic ko dam khoc to vi thay xau ho
Tinh yeu va Tinh anh em sao dep den vay. Toi ung ho Thu linh va CO, vi ho da tao nen ot ba truong ca bat hu ve tinh yeu
toi yeu cach dien xuat cua Ha ji won (che ok) va kim min joon( thu linh) yeu anh nhieu lam anh kim min joon
ko me zai cung phai me zai thui

Bình luận

* ném dép phe thổ phỉ của Xèng và Gấu* ha...ha Đả đảo Ok tâm thần yếu đuối, dao động gây ra bao chuyện mất mát lớn !!!! =)  Đăng lúc 1-1-2012 01:10 AM
ôi bạn ơi viết tiếng việt có dấu nhé ^^ đồng minh phe thủ lĩnh vào đón thêm quân này >"< phe đại nhân ném 1 đôi dép lào =))))  Đăng lúc 31-12-2011 07:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 31-12-2011 20:23:09 | Chỉ xem của tác giả
huyendha quang tri
Dung la tinh yeu cua Ok va dia nhan se chang den dau, vi neu co thi da xay ra truoc do roi chu ko phai den luc Thu linh xuat hien moi boc lo nhu vay
Dai nhan cu giu Ok o ben minh, neu tien trien thi se lay tieu thu de tot cho duong cong danh con Ok, mac du danh tinh yeu cho nang nhung ko dam lam j de vuot qua ranh gioi cua giai cap, Dia nhan luc dau da do du. Den khi Ok nghieng ve phia Thu Linh thi Dai nhan moi minh ko the song thieu nang, nen co nui keo , dung la " Muon biet cai j do co gia tri voi minh ko thi hay thu danh mat no" toi thich cau nay vi no rat dung nhu truong hop cua dai nhan va Ok vay

Toi nghi tinh cam cua Ok danh cho thu linh la co that, va rat nhieu la dang khac, tu nho den lon chi o Ta Hinh Bo, voi Dai nhan la nguoi than can, vua la nguoi cha, nguoi anh... nang chua tung tiep xuc voi nguoi nao nhu Thu linh , cho nen khi gap thu linh, cam phuc truoc hanh dong cua chang, li tuong cua chang va su quan tam cua chang doi voi minh nang da rung dong, o Thu Linh nang mat di su kien cuong, tyu tin, nang tro nen yeu duoi va so hai vi long minh dan van 1 ban la nhiem vu phai diet tru phan loan , 1 ben la tinh cam ma nang van chua goi thanh ten, nang da yeu thu linh roi
Khi o ben Dai nhan Ok ko co cam giac yeu duoi nhung o ben Thu linh nang lai co cam giac ay, nang tro nen diu dang du nang co ko boc lo, nang thay minh duoc che cho va an toan khi o ben nguoi con trai ay, ma cac ban ko biet day, nguoi phu nu khi yeu moi tro nen yeu duoi nhu vay, ho luon can bo vai de minh nuong tua ma Thu linh la nguoi dat duoc dieu do
Neu ko co Thu Linh thi bo phim nay se nhu the nao? Dai nhan yeu tieu thu va van de Ok ben canh hay la Dai Nhan va Ok yeu nhau...Rat te  phai ko? Chung ta cam dong nhieu nhat o nhung luc nao?Do la dien bien tam ly cua Ok, la luc Thu linh boc bach tam su cua minh duoi hang dong" Nhung nguoi nhu vay duoc goi la phan loan.." Ta dong cam voi Thu linh dieu do, Anh mat yeu thuong, dau xot cua Ok danh cho Thu linh khi biet thu Linh gan chet, va nag da tu minh lam con tin de cuu chang, hay nhin anh mat nang thi biet nang yeu Thu Linh nhu the nao
Den phut cuoi, du biet Thu Linh da giet dai nhan, biet Thu Linh da giet minh nhung anh mat cua OK van tha thiet khi nhin Thu Linh luc cuoi phim, va Nang chay den che cho lan dan cho Thu linh, con canh nao cam dong va lam ta khac nhieu den vay... Cac ban tu doi long minh nua, OK yeu Thu Linh nhieu hon cac ban nghii va Dai Nhan do

Bình luận

Lại thêm một minh chứng về nỗi ám ảnh chết người sau khi xem xong DAMO :D Ai coi hình như cũng bị ám ảnh đến nổi phải phun trào như này cả ha....ha  Đăng lúc 1-1-2012 01:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 31-12-2011 20:55:04 | Chỉ xem của tác giả
Huyen Dha quang tri
Neu Thu Linh ngheduoc loi cua OK la cung yeu minh khi chang da ngat di ma nang tuong gan nhu chet thi Thu Linh co vung kiem len de giet nang ko( nguoi gia) Minh nghi la ko bao gio Thu linh lam chuyen do, boi chang cung chi biet yeu nang va ko mong nang dap lai, chang tam su het noi long cua minh nhung nang van chua noi j voi chang, nang chi quan tam,, lo lang cho chang luc chang bi thuong thoi, vi vay chang van chua khang dinh tinh yeu cua nang doi voi chang , tinh yeu do lon nhung ko lon bang mang song cua nhieu nguoi, chung ta ko ther trach Thu Linh duoc
Xem phim , nhin anh mat cua OK luon dnah cho Thu linh con Dai Nhan chi la 1 noi xot xa ma thoi. VOoi Dai nhan , Ok thay rat nang long, 1 tieng tho dai de noi tinh yeu cua OK danh cho Dai Nhan, Doi voi Thu Linh la 1 su day dut, muon den voi chang nhung chang lai o chien tuyen khac minh
cuoi cung tinh yeu cung thang, nang bo Dai Nhan de chay theo tieng goi con tim, chung ta ko the phu nhan dieu nay duoc, neu Toi do nang ko bo DAi nhan de chang ve phia Thu Linh thi cac ban con hi vong tinh cam cua nang danh cho Dai nhan, nhung nang da di va do la tinh yeu that su cua nang danh cho chang, anh mat that than va buon cua nang khi chung kien canh chang giet nang cung the hien tinh yeu ay, ko nhu voi DAi nhan voi long biet on nhieu hon

Bình luận

Chin kia dọa ngta sợ bỏ chạy mất bây giờ=))  Đăng lúc 1-1-2012 07:41 AM
bỏ một ng để chạy theo một ng có nhiều lý do...chẳng hạn như sự mù quáng, vì quá cô đơn, vì cần nương tựa tinh thần.v..v., đâu có gì chắc đó là TÌNH YÊU !! =)   Đăng lúc 1-1-2012 01:08 AM
bạn ơi, chịu khó viết tiếng Việt có dấu nhé, vì diễn đàn của tụi mình yêu cầu như vậy, lâu lâu mới đọc được tâm sự về Damo, yêu thế :x  Đăng lúc 31-12-2011 09:33 PM
Cám ơn bạn đã chia sẻ với mn, cuối cùng phe thủ lĩnh lại có thêm đồng minh rồi, hí hí :x  Đăng lúc 31-12-2011 09:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 4-1-2012 22:00:51 | Chỉ xem của tác giả
huyendh
Mình xem xong phim này la mình kết anh Kim min joon luôn, mình xem phim " không đường trốn chạy " nhưng không hay lắm, chi xem sơ sơ phim Tazza anh đóng, hình như cũng rất thú vị, chưa xem vì chưa có thời gian
Kết nên mình tìm mọi thông tin về anh chàng Thủ Lĩnh{:302:} hehheheh rất may là anh ấy cũng nổi  tiếng nên cũng dễ tìm, anh là người mẫu nổi tiếng của Hàn Quốc đấy, ngoài đời thấy anh dễ thương kinh khủng, anh cười hiền ơi là hiên, quyến rũ như trong phim vậy, chàng mà đi tán gái chắc chỉ cười thôi dù trái tim lạnh cỡ nào cũng phải tan chảy. Đóng xong phim này anh được trao danh hiệu là diển viên triển vọng, còn Ha Ji Won là diễn viên xuất sắc của năm 2003, Leo Seo Jin và HA Ji Won là cặp đôi đẹp nhất trên màn ảnh đó .
Vào clip xem anh  chảng Thủ lĩnh tập nhảy với cô diễn viên trong phim " Chuyện tình Pari" Nhìn sao mà yêu thế, anh nhảy theo nhóm nhảy Hàn Quốc ( Chẳng biết nhóm gì chỉ thấy điệu nhảy quen quen) rồi anh đến thăm học sinh, sinh viên, anh ăn mặc quá trời đẹp luôn, dễ thương nữa chứ
Ngoài đời, anh ấy cũng có nhiều phong cách lắm, lúc để râu, tóc dài như trong phim , luc tóc ngắn, khong râu. Như thế nào cũng đẹp hết. Hịc, mình chẳng thích mấy anh chảng để râu vậy mà xem phim này và phim " Săn nô lệ" chắc mình đổi quan điểm quá
Phim thì sản xuất lâu rồi nhưng sao vẫn thấy hay vậy, chắc là do kết thúc phim để lại nổi day dứt và nổi ám ảnh lớn
Tôi xem cũng nhiều phim, nhưng diễn biến tâm lý của phim DAmo và phim "mật vụ nội gián" anh Hạ Quân Tường đóng vai chính ấy, rất hay và thú vị, đã chiếu ở VTV1 năm ngoái
Hãy ủng hộ Thủ Lĩnh nhé, Thủ Lĩnh muôn năm
Chưa biết về anh thì hãy vào xem phim để thấy anh cười, lúc đó hãy bầu chọn nhé

Bình luận

Mà bạn có lội page từ đầu đến giờ chưa? Có nhiều bài đáng để đọc lắm ấy  Đăng lúc 5-1-2012 12:37 AM
Té ra vì yêu nụ cười của Thổ Phỉ =) Vụ này nếu có nàng TNT người của Đại nhân ở đây thì phải biết ha...ha  Đăng lúc 5-1-2012 12:37 AM
=)) mình đang xem phim bác sĩ j j đó mà ss Lee Jo Won đóng, có anh í đấy, cơ mà mình lại kết anh khác tiếp haha  Đăng lúc 4-1-2012 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 6-1-2012 20:28:43 | Chỉ xem của tác giả
Nếu bạn xem anh ấy đóng vai bác sỹ thì đó là phim Surgeon Bong phải ko?có cô diễn viên phim " Nữ hoàng son doc" đóng phỉa ko? hầu như anh hay đóng vai phụ nhiều hơn
Những phim anh đóng bày nếu ai về phe Thủ Lình thì quan tâm hêy
        Royal Concubine | Hugong (2011)
        Pain | Tong Jeung (2011) - male actor
        Hindsight | Pureun Sogeum (2011) - K
        The Depth (2010)
        Camellia | Kamaellia (2010)
        A Love (2007)
        No Mercy for the Rude | Yeui-eomneun geotdeul (2006)
        Never to Lose | Kangryeok 3Ban (2005) - Kim Hong-joo
        A Man Who Went to Mars | Hwaseongeuro gan sanai (2003) - Sung-ho

Romance Town | Romaenseu Tawoon (KBS2 / 2011) - Kim Young-Hee
        Friend, Our Legend | Chingoo, Woorideului Jeonseol (MBC / 2009) - Jun-Sok
        Tazza (SBS / 2008) - Yeong-min
        On Air (2008) - Himself (Cameo Ep. 4)
        Pretty Insun | Insunyineun Yeoppeuda (KBS2 / 2007) - Yoo Sang-Woo
        Surgeon Bong | Uikwauisa Bongdalhee (SBS / 2007) - Lee Gun-Wook
        Salt Doll | Sokeum inhyeong (SBS / 2007)
        Someday | Sseomdaei (OCN / 2006) - Ko Jin-Pyo
        Lovers in Prague | Peurahaui Yeonin (SBS / 2005) - Ji Yeong-Woo
        Ireland | Aillaendeu (MBC / 2004) - Lee Jae-Bok
        Into The Storm | Pokpung Sokeuro (SBS / 2004)
        Damo: The Legendary Police Woman | Damo (MBC / 2003) - Kang Seong-Baek
Không phải chỉ vì yêu Thủ Lĩnh có nụ cười " giết người không dao" mà mình về phe Thủ lĩnh đâu, đương nhiên là không phủ nhận đó là ấn tượng dầu tiên để " kết " chàng
Nếu không phải trong phim mà ở ngoài đời thật thì tôi vẫn cứ chọn Thủ Lĩnh, đương nhiên mỗi người đều có cài nhìn và quan niêm khác nhau. Một người như đại nhân yêu thì đước chứ lấy về thấy " yếu đuối và ủy mị" chỉ tình yêu thôii thi chưa đủ, chưa phải la bờ vai để người phụ nữ  nưong tựa, là người đàn ông phải có lý tưởng như Thủ Lĩnh voi mot tinh yêu không kém phần sâu sắc.

Bình luận

Còn về Đại nhân thì từ đầu phim đến cuối phim quan điểm khá đồng nhất, quân phản loạn thì phải bị bắt và tiêu diệt và ko hy sinh người mình.  Đăng lúc 3-12-2018 10:38 PM
Về cơ bản thì mình thấy anh Thủ lĩnh khá là mâu thuẫn, kiểu như đấu tranh cho người dân nhưng sẵn sàng giết chết những kẻ cầm gươm chống lại mình.  Đăng lúc 3-12-2018 10:37 PM
Nếu là về lý tưởng thì cả Đại nhân lẫn Thủ lĩnh đều có chung 1 lý tưởng nhưng chỉ là cách đi khác nhau thôi.  Đăng lúc 3-12-2018 10:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 6-1-2012 20:43:31 | Chỉ xem của tác giả
huyendh
Mình cũng đọc rất nhiều bài của các bạn, chưa noí bạn về phe nào nhưng mình thấy  hay và thú vị đôi khi buồn cười. Cuộc sống đôi khi cứ ngày qua ngày, rồi cơm , áo, gạo, tiền , buồn cho những người có  gia đình, họ bận rộn đủ thứ việc, đôi khi chẳng có thời gian nhiều để xem phim nữa là... Thú thực là xem phim này tôi thấy mình được say mê, đam mê để làm và xem mà đôi khi trong 1 khoảng thời gian dài nó " ngủ quên " không được đánh thức. Đọc những bài của các bạn, tôi thấy mình được trẻ hơn, và có thời gian nghĩ lại 1 thời mình cũng như vậy . Xem ra , văn chương của các bạn thực sự đáng nể đấy, chẳng biết lời lẽ đâu mà nói lắm thế nhưng không tệ tý nào. Tôi thì thấy mình già cỗi trước các bạn thật rồi

Mình thấy bài bạn bichbeo, Gin_chan,còn bạn PurpleUrchin rất trung thành với Đại nhận đấy

Bình luận

Vì phim này cũng kén người xem, nên chúng mình phải lắm lời một chút để thớt nó sôi động lên đó mà, hí hí :x  Đăng lúc 6-1-2012 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
 Tác giả| Đăng lúc 7-1-2012 00:15:41 | Chỉ xem của tác giả
huyendh gửi lúc 6-1-2012 20:28
Nếu bạn xem anh ấy đóng vai bác sỹ thì đó là phim Surgeon Bong phải ko?có cô diễn vi ...

Từ đầu đến giờ , trong tất cả bài viết về Damo, mình chưa thấy bất kỳ ai nói Dại nhân là "yếu đuối và ủy mị" cả. Bạn là đầu tiên ấy !

Thưa bạn, biết rằng bạn thích thủ lĩnh và mê Thủ lĩnh bởi nụ cười và cái lý tưởng đứng về phía dân nghèo, mong xây dựng một cuộc sống tốt đẹp hơn. Tuy nhiên, dựa vào đó để nói Đại Nhân "yếu đuối và ủy mị" thì thật buồn cười đấy !

Lý tưởng của Đại Nhân có thể không hợp ý bạn nhưng nếu chỉ vì Đại Nhân yêu Ok quá đỗi, yêu hơn cả tính mạng của mình, lo lắng, theo đuổi, dõi trông theo nhất cử nhất động của Ok mọi nơi chỉ để bảo vệ OK đến quên cả chính mình...khiến bạn thấy Đại Nhân là kẻ "yếu đuối và ủy mị" thì quá phiến diện.

À, mà cũng không phải cứ rớt nước mắt là ...yếu đuối, là ủy mị đâu nhé! Khi ĐN khóc, tôi chỉ thấy nỗi đau trong tim người quá lớn, tình yêu của người quá sâu khiến tim người như bị bóp nghẹt mà thôi.

Tôi ở phe Đại Nhân nhưng khi bình luận qua lại, tôi chưa bao giờ chê bai gì Thủ Lĩnh. Đơn giản chỉ là hiểu mỗi người có cách nhìn và cảm nhận khác nhau. Tôi thường chỉ nói về vấn đề thật sự Ok yêu ai thôi ! Và đương nhiên nếu nói về Đại Nhân, tôi thích Đại Nhân vì cách biểu lộ tình yêu thâm trầm nhưng sâu sắc của người, và đương nhiên, càng thương người hơn khi người đã hy sinh bản thân mình vì người con gái mình luôn yêu và trong giờ phút chọn lựa giữa tính mạng người con gái mình yêu với điều gì khác, người luôn chọn Ok chứ không là điều gì khác lý tưởng như chàng Thủ Lĩnh của bạn =)

Tóm lại, cách yêu của ĐN khiến bạn cảm thấy lấy người không được an toàn như lấy Thủ Lĩnh, nhưng với tôi thì ngược lại...Lấy Thủ Lĩnh tôi không biết mình sẽ lên đoạn đầu đài vào giờ phút nào chỉ vì cái lý tưởng mà Thủ Lĩnh luôn theo đuổi ấy.

Từ trước đến giờ là tôi chỉ tranh luận về tình yêu! Và tôi, trong tình yêu, tôi thích người đàn ông yêu mình hơn tất cả chứ không phải cùng yêu tôi song song với yêu một lý tưởng nào đó :D

Bình luận

Ý của Ong mỏ nhọn tờ Lá Cải này là sao nhể? Mà ta là thế đấy ! Sao nào :P  Đăng lúc 9-1-2012 10:45 AM
Cừu già cũng có bộ mặt này nữa sao???  Đăng lúc 9-1-2012 10:13 AM
Xê cái gì, đả đảo, đả đảo, hú hú =))  Đăng lúc 7-1-2012 01:59 PM
Xê ra, Xèng xấu xí =)))  Đăng lúc 7-1-2012 10:03 AM
Đồng ý là không nên chê bai phe đối phương, chỉ nên dìm hàng thôi, ha ha =))  Đăng lúc 7-1-2012 08:15 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
mylove28 + 4 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 7-1-2012 17:13:48 | Chỉ xem của tác giả
huyendh
Mình đã nói là tùy quan niệm của mỗi người mà, vả lại mình có chê j tình yêu của Đại nhân đâu, nhưng mình cũng nói " yêu chứ lấy thì không" mình biết tình yêu quan trọng chứ nhưng nó không phải là quan trọng nhất, cứ như là " Ước chi thế giới tan đi cả, giữa ngà 3 đường anh với em" là được đâu. Chắc chúng ta không quên cảnh Đại nhân quát tháo quân lính đi tìm Ok lúc  Ok bị ngả xuống hang đá chứ, trong lúc quân lính thì đã mệt mõi , rã rời, vậy là Đại nhân vì lo cho Ok mà làm tổn hại đên binh sỹ, Đại nhận chỉ biết có Ok và Ok cho nên xen lẫn tình yêu vào công việc vậy đúng hay sai, phải là nam tử hán không. Thời chiến mà như vậy là không được, thường thì thời chiến cũng yêu nhau quyết liệt lắm chứ,nhưng khi "đứng giữa  2 dòng nước, biết chọn đường nào hay để nước trôi"  .Vì nhiệm vụ cao cả, vì đất nước chúng ta phải hi sinh tình yêu. Có  thể các bạn biện minh là vì Đại Nhân yêu OK quá. Một người chồng khi lấy về chỉ biết yêu và làm mọi việc cho người yêu , ví dụ khi vợ xích mính với bà hàng xóm, chẳng biết đúng sai nhào vô bảo vệ vợ là không được, vì lẽ đó có lẽ tôi hơi nặng nề khi cho Đại nhân là " yếu đuối và ủy mị"
Còn việc chê bai Đại nhân thì như tôi nói mỗi người có quan niệm riêng, người chứ phải thần thánh đâu mà không sai, tôi có nói Thũ lĩnh của tôi là không có khuyết điểm đâu, có khuyết điểm thì phải nói chứ, không người ta lại tưởng mình là " trung tâm của vụ trụ"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 7-1-2012 17:32:30 | Chỉ xem của tác giả
Còn lấy Thủ lĩnh không an toàn bằng Đại nhân thì đúng. Ở chiến tranh Việt Nam, đôi khi chồng " nằm vùng" về nhà chính tay giết vợ, con để không lộ tung tích với 1 nhiệm vụ cao cả, với 1 ước mơ rất duỗi bình thường mà khó khăn là mong 1 ngày đất nước được giải phóng để về sống 1 cuộc sống bình thường , giản dị bên người thân. Ở hoàn cảnh ấy chúng ta có trách những người chồng đan tâm giết vợ con mình vì làm nhiệm vụ không?nếu trách thì trách không xuề vì chiến tranh ở Việt Nam đã hi sinh bao người vì điều đó. Ở Thủ lĩnh chúng ta thấy không an toàn vì có 1 ngày chúng ta sẽ lên "đoạn đầu dài " sao? bạn sẽ chọn ai, một người chồng có thể hi sinh mình vì nghiệp lớn, có thể hi sinh mình  hay cùng với 1 người "cao chạy xa bay" đến 1 vùng đất mới,  1 ngọn núi dể hưởng cuộc sống an lành trong khi đất nước còn rối ren, cần giúp sức .Vậy té ra chúng ta vì lợi ích cá nhân mà hi sinh ngiệp lớn đã gây dựng bao năm trời ư? liệu chúng ta có ăn ngon, ngủ ngon được không?Bạn cứ việc chọn Đại Nhân còn tôi cứ việc chọn Thủ Lĩnh, đương nhiên là thời chiến thôi nhé, còn thời bình thì còn nhiều điều đáng để nói

Bình luận

Ok ! Bạn chọn Thủ Lĩnh và lý tưởng giúp dân và vui với thread nhé. Tôi đã chọn ĐN và đã nói tất cả quan điểm từ lâu rồi. Giờ tôi xin dừng tại đây :D  Đăng lúc 7-1-2012 11:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
mylove28 + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 8-1-2012 01:31:23 | Chỉ xem của tác giả
huyendh gửi lúc 7-1-2012 17:32
Còn lấy Thủ lĩnh không an toàn bằng Đại nhân thì đúng. Ở chiến tranh Việt Nam, đôi ...

Chào bạn!!

Điều đầu tiên là rất vui khi có bạn ở đây{:290:} . Hoàn toàn không phải một câu nói sáo rỗng nhé, có một người cũng "tâm huyết" với Damo như này và tìm vào tận đây để chia sẻ cảm xúc, thực sự là dân nghiện Damo như bọn mình vui k thể tả. Giá mà gặp nhau được vào những ngày còn chờ phim ra thì k còn j bằng, nhưng chút dư âm còn đến tận bây giờ, xem ra còn có chỗ đáng quý hơn a:X
Thứ hai là nếu bạn có xem qua thread thì cũng biết, ở đây mọi người vẫn nói qua nói lại rất vô tư, thậm chí còn chia thành 2 phe Đại nhân và Thủ lĩnh => k chung đường và chém nhau k thương tiếc hehe. Ah uh, có một thời gian hàng ngày bọn mình cắm đầu vào cái công việc "buồn cười" này đấy^^. Cho nên nếu say mê thì cứ bàn luận với nhau thế này cho vui nhé, đảm bảo hết già cỗi liền ah há há. "Bạn cứ việc chọn Đại Nhân còn tôi cứ việc chọn Thủ Lĩnh"=> tất nhiên, cái tình yêu cố hữu và cắm rễ trong mỗi ng thì k thể nào thay đổi được rồi, chỉ là đưa ra quan điểm của mình thôi mà

Rồi giờ mới bàn luận nè, mình nổi tiếng ngoan ngoãn hiền lành chứ k hung dữ như ai kia *chỉ chỉ lên trên* há há, cơ mà đụng đến Đại nhân thì... thôi rồi, phải nói bằng hết thì thôi:">.
Một người như đại nhân yêu thì đước chứ lấy về thấy " yếu đuối và ủy mị" chỉ tình yêu thôii thi chưa đủ, chưa phải la bờ vai để người phụ nữ  nưong tựa, là người đàn ông phải có lý tưởng như Thủ Lĩnh voi mot tinh yêu không kém phần sâu sắc.

Mình thì thấy Đại nhân hoàn toàn không phải người không có lí tưởng. Ở tập 12, cái cảnh hang đá ấy. Bạn nghĩ là Đại nhân k biết nghĩ cho binh lính, kể cả bộ tướng Lee đẹp giai chuyên ngậm cỏ nhà mình cũng nghĩ thế. Nhưng sự thật là Đại nhân hoàn toàn không bị Ok làm mất đi lí trí. Mà vẫn nghĩ đến điểm k hợp lí của địch nhé, cái lúc nói chuyện riêng với Bộ tướng Beak đấy. Và khi ở bờ suối, Đại nhân chọn giữ lại Thủ lĩnh chứ k phải chọn giữ lại Ok, có thể có ng nghĩ là vì ghen tuông, tùy. Nhưng nhiệm vụ của mình, đã phút giây nào Đại nhân lơ là chưa? Còn đi lên núi tìm cuộc sống bình yên *nhún vai*, thì có phải là vì tình yêu mà làm điều gì tổn hại đến đất nước đâu. Nói vậy thì các bậc ẩn sĩ xưa kia đều là yếu đuối hết ah...
Còn chuyện Thủ lĩnh mình k muốn bàn nhiều^^. Với mình thì ai cũng cần hạnh phúc a. Tận mắt nhìn thấy người yêu thương mình sẵn sàng xả kiếm vào người mà ngta nghĩ là mình. Lúc đó chẳng còn nghĩ được đến nghiệp lớn j hết, chỉ biết rằng tim vỡ thành trăm mảnh thôi. Ok... cũng đã k chịu nổi đả kích đó^^

Xin lỗi nếu làm phiền bạn. Nếu bạn thấy chuyện này "hay và thú vị đôi khi buồn cười"... ah uhm... thì cta dừng ở đây thôi

@sếp Rùa: cúi đầu tạ tội với móp:"> tính em chị biết rồi đấy biết đây là trong box JiWonderland nhưng lại lải nhải về Đại nhân của em rồi:"> có j chị "xử lí" bài hộ em nhé

Bình luận

Rate - 2 vì tội ...châm chích xách mé :D  Đăng lúc 9-1-2012 04:17 AM
Thì ko phải tạ lỗi do tưởng Rùa nói nàng post bài ko nói gì về chị già Ok nhưng hóa ra là ko phải lỗi nàng rồi còn gì. Ai mà ko biết cả ngày nàng ..hú vì ĐN ^^   Đăng lúc 9-1-2012 04:13 AM
Chin bị trừ điểm hung dữ=)))))))))  Đăng lúc 8-1-2012 03:35 PM
chắc hum nào mình cũng phải viết bài băm đại nhân để được đọc bài của cô Gà hí hí :x  Đăng lúc 8-1-2012 02:23 PM
làm gì lại hai cúp bồ này =)) sến vô bờ bến =))  Đăng lúc 8-1-2012 02:08 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
mylove28 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách