Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Uaena
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Dễ thương→đáng yêu↗trưởng thành↑"…Bạn có biết 3 quá trình trưởng thành của IU?

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 22-12-2013 17:56:36 | Chỉ xem của tác giả
"Cô ấy không chỉ phát triển trong âm nhạc mà còn về sự trưởng thành của tuổi tác và cả âm nhạc nữa. Cô ấy cũng đã làm việc rất chăm chỉ trên sân khấu, cả vũ đạo và những trang phục nữa."
Còn trẻ mà, lại xinh đẹp nữa
IU nhất định sẽ còn tiến xa trong lĩnh vực ca hát
Ngoài ra chưa kể đến diễn xuất nữa
Đa lĩnh vực là hướng mà các Idol luôn hướng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 22-12-2013 18:25:17 | Chỉ xem của tác giả
<3 đọc bài này hm qua trong ổ nhà mình rồi.
:3 hm nay vào cmt ủng hộ. ^^
Đầu tiên là thx Uaena dịch tin nhé.
Tiếp theo là: con bé IU thì khỏi phải bàn cãi, tại dân Hàn hơi khắt khe nên bài Lost Child của con bé với k thành công. Nhưng trong tất cả các bài hát thì Lost Child là bài hát mình thích nhất, ý nghĩa nhất. Nghe hơn năm trời với hiểu ra ý nghĩa của cái MV <hơi thiểu năng >
Tiếp theo là bấn loạn hết tất tần tật bài hát của con bé. Điều mình thích ở IU là khoản dám đứng lên, dám chấp nhận thử thách, chấp nhận khó khăn để khẳng định bản thân. Học được ở nó rất nhiều để phấn đấu <hĩ, hơi khoe tí nhưng nhờ nó mà mình ra trường vs được cái bằng giỏi>
Dù thế nào thì các Uaena vẫn luôn bên cạnh con bé.

Bình luận

Rag nói sao tui không hỉu?????????????  Đăng lúc 22-12-2013 06:34 PM
tai duo a!!!  Đăng lúc 22-12-2013 06:33 PM
IU có công lớn với ragnarokls quá giúp cậu được bằng giỏi lun :))))))))))))  Đăng lúc 22-12-2013 06:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 22-12-2013 18:41:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Đầu tiên là cảm ơn chủ thớt đã dành thời gian và công sức để dịch một cái news dài và ý nghĩa như thế này.
Bài đầu tiên em nghe  là bài Marshmallow.Hồi đấy chẳng biết ai hát bài này chỉ thấy bài này quá là dễ thương nên suốt ngày lẩm nhẩm hát theo
Sau đấy xem Dream High rồi nghe Good day nữa nên thích nàng ý luôn.Quá dễ thương luôn ý
Chúc ss ngày càng thành công hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 22-12-2013 18:51:51 | Chỉ xem của tác giả
trong những ca sỹ solo hiện nay mình cực kì thíc IU,
dễ thương,trẻ con,đáng yêu và xinh xắn từ ngoại hình cho đến những bài hát,
2013 là 1 IU trưởng thành và quyến rũ
ôi! IU thật tuyệt~~.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 22-12-2013 18:52:12 | Chỉ xem của tác giả
IU cũng đã lớn, nhiều người không thích sự thay đổi của em ấy vì đã quá quen thuộc với hình ảnh dễ thương của em ấy.
Mang cái danh "Em gái quốc dân" nặng lắm.
Bây giờ IU đã có thể lột xác trưởng thành thiệt vui mừng cho em ấy.
Con người ko thể mãi gắn với một phong cách.
Gần 20 mà cứ phải đáng yêu mãi mệt mỏi lắm.
Lần này em ấy đã thể hiện sự trưởng thành đa dạng trong âm nhạc của mình.'Mong là những album tiếp theo sẽ càng thành công hơn nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 22-12-2013 18:52:20 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Dù dễ thương đáng yêu hay trưởng thành thì mình vẫn thấy IU vẫn có nét đáng yêu rất riêng.
Còn về giọng hát thì thực sự ngày cảng trưởng thành.
Thank bạn dịch news nhá <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 22-12-2013 18:56:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Đọc bài này mới để ý là IU đã trải qua một quãng đường dài như thế nào, đạt được những bước tiến xa như thế nào. Bây giờ mà nghe lại mấy bài hát của IU của thời kỳ đầu, thật tình là không nhận ra luôn Âm nhạc của IU hiện giờ nghe rất khác, rất lạ so với nền nhạc nói chung.  
Nghe phong thanh đến IU từ hồi Good Day, biết đến IU từ Dream High, và có lẽ thật sự thích là từ You & I. Đặc biệt thích phong cách của IU trong thời điểm này. Ngay sau You & I là Peach, Every End of the Day. Thích đến mức sau này để tóc giống em í luôn mới ghê chứ
Bây giờ thì nàng ta đang hăng say theo đuổi nghiệp diễn và sáng tác nhạc. Thật sự tin là IU sẽ trở thành một nghệ sĩ thực thụ, không chỉ là một nữ thần tượng đơn thuần.

Cảm ơn em đã dịch tin nha Yêu quá đi ~ Bài dài đọc thật đã

Bình luận

Yeah ss đã xuất hiện gần như là đông đủ còn thiếu vài người :)))))) Thik cảm nhận của ss rất giống em kkkkkkkk  Đăng lúc 22-12-2013 07:11 PM
Vừa vào kites một phát là loạn hết cả lên :)) Bài này hay, được thưởng nữa nên còm trước hí hí :") :")  Đăng lúc 22-12-2013 07:09 PM
e chờ ss nảy tới giờ, ;3  Đăng lúc 22-12-2013 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 22-12-2013 19:01:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

ta hận kites mất chức năng mời bạn đọc
may mà Kẹo iu vấu nhắn mới bít
cái bài này hay nha
đúng là bài tổng kết sự nghiệp của ẻm
cơ mà có thay đổi thế nào
với ta IU mãi là con bé hâm đơ ngốc xít ôm đàn rong chơi trong cái ngành công nghiệp giải trí khốc liệt
thank chủ thớt nhé, chăm chỉ quá *hun phát*

Bình luận

rồi ta được thương lun kkkkkkk mới sáng sớm thấy hên roài kkkkkkkkkkk cảm ơn đã hú :))))))))))))  Đăng lúc 23-12-2013 08:51 AM
ra neu PAK cua co di  Đăng lúc 23-12-2013 08:46 AM
hahahaha Uaena giàu gì đâu có Đại gia chống lưng đó mà hahahahaha Uaena vẫn thuộc diện nhà nghèo kkkkkkkkkkkkkkk =)))))))))) Uaena :))))))))))  Đăng lúc 23-12-2013 08:45 AM
Uaena dạo này thành đại gia, còn thưởng cả xèng =)) kites làm ta nản quá :/  Đăng lúc 22-12-2013 09:45 PM
tại thưởng $ nên dân tình thi nhau vào cm :))  Đăng lúc 22-12-2013 08:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
 Tác giả| Đăng lúc 22-12-2013 19:06:31 | Chỉ xem của tác giả
coi bộ page 3 này nó đông vui,
hưn mặt tiền nữa cơ,
mà nói thiệt là dịch bài này xong thì chủ thớt mới có dịch coi hết và nghe hết bài BOO *tội lỗi* ,
mấy bài âm u thì ko xót bài nào còn tươi vui nhí nhảnh thì xót lả tả~ . . .
ước gì bây giờ Táo vào làm cái dưới ta thì,
ôi thôi, mừng chết đi được, nhưng chắc đang mơ, lập đàn gọi hồn Táo về đây~~~

Bình luận

Nãy giờ cũng được 30 còm rồi yeah tiếp tục tăng lên thui kkkkkk  Đăng lúc 22-12-2013 07:29 PM
ta cũng nhắn rầu đấy, cùng chí hướng, *bắt tay*, quay về màn cầu khấn của mình đây~  Đăng lúc 22-12-2013 07:28 PM
Thì vào tường nt có gì đâu mà hình như ta đã nt cho Táo new này rồi chỉ chờ nàng ấy xót thương ta thì vào còm thâu huhuhu  Đăng lúc 22-12-2013 07:27 PM
Đã vậy còn mất cái chức năng mời nữa chớ, HỢN tăng gấp ôi,  Đăng lúc 22-12-2013 07:25 PM
Bà Táo mà xuất hiện chắc ta khóc 3 ngày 3 đêm chưa hết kkkkkkkk Táo nghe nói xấu mau mau xuất hiện đi Fan ruột IU mà bật vô âm tín =)))))))))))) TA HỢN  Đăng lúc 22-12-2013 07:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 22-12-2013 19:22:37 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Cái này hay quá :3 biết được quá trình trưởng thành âm nhạc của IU. Mình còn tưởng là cho 1 series ảnh từ bé đến lớn của ẻm nữa chứ <3

Lần đầu mình biết đến IU là lúc IU cover Queen của Son Dam Bi đó <3 đáng yêu dễ sợ. Xong mới thấy giọng hát của ẻm dễ thương mới nghe nhạc. Mới đầu là Good day xong tới sau này ...

Cả phim Dream High trong vai Pil Sook nữa ! Daebakkkkkkkkkkkk
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách