Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tuyendage
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

°•.☆♥ Đăng ký thành viên Moon's house - Nơi tỏa sáng dịu dàng ♥☆.•°

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 7-5-2013 17:52:02 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà, em vô Kites từ lâu, thích Moon cũng lâu lắm rồi (hồi Moon đóng Autumn tale lận) nhưng đến giờ mới biết trên Kites có box của Moon Cả nhà cho em nương tựa với!
Nick KST: Junnie
Nick YM: poorlittlejun (mấy năm rồi em không onl, toàn dùng fb thôi
Nick name muốn mọi người gọi bạn (nếu chưa có): Gọi em là Jun hay Leo cũng được.
Ngày tháng năm sinh: 1991
Giới thiệu 1 chút về bản thân: Sâu ngủ. Lười. Vô tổ chức Đặc biệt thích KJK, MGY với cả Park Shin Hye (Hơi lăng nhăng 1 tẹo, mọi người đừng chấp em nha)
Em ở Đà Nẵng, nhà mình có ai ở Đà Nẵng ko ạ? Có thể mình biết nhau

Bình luận

hơ... mem Đn nè, mần quen đê, ;)))  Đăng lúc 9-5-2013 09:08 PM
cho địa chỉ fb, nhà mình ở fb cũng đông lắm đó  Đăng lúc 8-5-2013 08:56 PM
véo cằm  Đăng lúc 8-5-2013 06:49 PM
Tks cả nhà ^^!  Đăng lúc 8-5-2013 09:52 AM
welcome ss ^^  Đăng lúc 8-5-2013 09:45 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
eunjo112 + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 8-5-2013 18:46:47 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà e là thành viên mới tham gia kites, e hâm mộ moon geun young từ lâu giờ e muốn tham gia nhóm với cả nhà ak ) .            
Nick KST: eunjo
Nick YM: MoonGY
Nick name trong nhà : jymny
Ngày tháng năm sinh : 1994
Giới thiệu về bản thân : E cực thích phim hàn lãng mạn, phim nào có moon e đều xem hết {:161:}

Bình luận

ko khéo mọi ng lại tưởng nhầm đây là nick ảo khác của chị đó chứ nhỉ ;))  Đăng lúc 9-5-2013 09:54 PM
eunjo112: e đặt tên mãi đều bị trùng hĩ thế nào lại nghĩ ra tên giống chị :x  Đăng lúc 9-5-2013 09:26 PM
Vâng cảm ơn các chị, e sẽ vào tám thường xuyên ak :))))  Đăng lúc 9-5-2013 09:25 PM
véo cằm, trùng tên nick với ss rùi ;))  Đăng lúc 9-5-2013 09:12 PM
;))  Đăng lúc 9-5-2013 06:42 PM

Rate

eunjo112 + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 16-5-2013 12:09:23 | Chỉ xem của tác giả
hai chào cả nhà hôm ni em mới vào nhà để đăng ký thành viên mới cả nhà lượng thứ cho em vì chậm trễ ạ
giờ là bảng kê khai lý lịch của em ^_^
                                                     THÔNG BÁO TÌM TRẺ LẠC !!!!
- Cháu tên Nguyệt họ của bác Trãi,đích Thị,tên đầy đủ Nguyễn Thị Nguyệt
- Ngày nhìn thấy ánh sáng 25-10-89
- Nơi chôn nhau cắt rún Nam Định
- 10 năm trước có cơn bão gọi là kinh tế dat vào quê cuốn trôi gia đình cháu vào nơi thành phố mang tên bác Thành Phố Hồ Chí Minh hay còn gọi là Sì Gòn
- nick KST nguyetnd89      
- nick trong nhà Moon là Ngựa ạ(nàng bo đặt cho em ạ)
- ở nhà thì mọi người gọi em là Móm nhưng em ko có móm đâu ạ,chuyện dài lắm,ai liên lạc với em ,em sẽ kể cho hihi...
- bạn bè thì gọi là Cơm cháy vì em thích ăn cơm cháy
- em rất thích xem phim của Moon ,bộ phim em hay coi nhất là: cô dâu 15 tuổi,và vũ điệu samba,coi đi coi lại ko biết chán....
- diễn viên em thích tất nhiên là Moon rồi,ngoài Moon ra còn có jo in sung,và chú won bin ạ
- ấn tương đầu tiên của em về Moon là đôi mắt to tròn,và cách sống của Moon,cái gì về ss ấy em đều thích
- em hay nghe nhạc đỏ,nhạc của YG cái gì về yg em đều thích
-em ghét giả giối,và su nịnh em cực ghét những ai nói xấu về thần tương của mình
-em nấu ăn rất ngon <mọi người nói em thế ko phải tự em nói đâu<
-em có tật là hay quên "cái này là mấy người mượn em xèng là thích lắm đấy"
-công việc trong nhà Moon là tối đến dọn truồng ý dọn nhà và khóa cửa,và làm phiền mọi người
-em là con ma thể thao nhất là bóng đá,tennis...nhưng em biết mỗi môn đi bộ
-rất mong được buôn bán dưa với mọi người,mong mọi người chiếu cố đến em ạ
-à mà dạo nì trước khi đi ngủ em hay nghe mấy bài mà Moon hát đấy cả nhà
@ em đang cần xèng mua cái quần tử tế mặc hiện tại em đang ở chuồng ai nhiều xèng cho em xin vài đồng em cảm ơn ạ,ý xin xèng là của nàng bo chỉ em đấy
thân chào cả nhà ạ ôm ,hôn {:444:}{:444:}

Bình luận

*ôm hun* mần quen ss, :x  Đăng lúc 29-5-2013 11:08 PM
êu êu :x  Đăng lúc 18-5-2013 09:59 AM

Rate

eunjo112 + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 4-6-2013 09:15:40 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua tám chuyện bên kia, có bé kem giới thiệu sang nhà này làm quen với mọi người {:291:}
Mình thì già lắm rồi, nhưng thích Moon thì chẳng ai cấm chuyện tuổi tác cả {:301:}
Mình muốn gọi mình là ti na vì đó là tên mà mọi người vẫn gọi mình hằng ngày.
Nghe nói ở đây cũng có nhiều mem ở ĐN nên cũng muốn lăng xăng zô đây tìm người quen.
Mình thích nhiều thứ lắm, chỉ trừ mấy cái mình ghét thôi {:264:}
Tuy già đầu nhưng tính tình vẫn còn nhí nhảnh con cá cảnh nên rất dễ bị hỉu lầm lắm.
Ban đầu làm quen vậy đã, chứ nói hết trơn thì chẳng còn tí ti j là hấp dẫn nữa, hì hì {:309:}

Bình luận

Ở đây cũng có người tên kem nữa hả? Ko phải chỉ mỗi mình em là kem thôi hử  Đăng lúc 4-6-2013 01:50 PM
có khi cả nhà tưởng ss là 7x ý chứ=))..chào mừng ss đến nhà M...  Đăng lúc 4-6-2013 12:17 PM
ss ới ss gọi bé kem thế ss kem vào lại tưởng ss 7x ý ạ;))=))  Đăng lúc 4-6-2013 12:16 PM

Rate

eunjo112 + 2 welcome ss ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 23-6-2013 15:15:14 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà. Cho mình được đăng ký vô nhà Moon nhé (Đắn đo suy nghĩ dữ lắm mới dám vào đây )
Nick KST: yu_ri
Nick YM: thôi không nói đâu, ngại lắm, mà giờ cũng ít dùng, toàn dùng fb  là chính thôi
Nick name muốn mọi người gọi bạn (nếu chưa có): Bên 4rum khác mọi người hay gọi là chị Yu, còn không thì cũng thích được gọi là YuRi vì nó có nghĩa là ngây thơ chong xáng, mặc dù mình chỉ chong xáng chứ không hề ngây thơ hehe.
Ngày tháng năm sinh: 198x (x đời giữa ạ).
Giới thiệu 1 chút về bản thân: Nói chung thì càng già càng khó tính, càng già càng lười cho nên rất ngại bon chen phim ảnh. Thích những gì dễ thương một chút, ví dụ như thích ss Yuri đáng yêu nè, thích đọc Hajime là số 1 nè, không thích những gì quá mơ mộng nên nếu phim Hàn mà kiểu idol thì thường là không mún xem.
Sở thích thì thường là khác với số đông, những gì phần lớn mọi người thích thì mình không thích, ví dụ như Beckham nè, hay phim Sao băng nữa nè (Xem không nổi 1 tập lun vì quá chán ><.
Chú ý tới em Moon từ thời Trái tim mùa thu và đánh giá cao diễn xuất của em ấy hơn Song Hye Kyo (nói vậy không phải vì vào nhà Moon đâu nhé). Thích cách diễn và cách chọn phim của Moon, cách chọn vai diễn từ khi còn nhỏ rồi trưởng thành dần dần, nói chung là thích.

Vì vậy nên hôm nay mạo muội viết "đơn đăng ký" để có thể có 1 chỗ trú chân trong nhà Moon, và cũng vì đang ngó nghiêng bên nhà Lừa nhưng sợ 888 lại bị cảnh báo nên mình chui vào đây.
Mong mọi người giúp đỡ.
Đơn xin phép đến đây xin hết vì đã quá dài ạ

Bình luận

em cũng thik đọc Hajime nhưng ko sưu tập đc đủ bộ, chán :((  Đăng lúc 23-6-2013 08:16 PM
chào mừng ss đến với nhà Moon ạ,em là bo ạ nhà gọi em là gà ạ.ss vào mặt trăng hội 8 làm quen nhé  Đăng lúc 23-6-2013 07:42 PM

Rate

eunjo112 + 2 véo cằm ss :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 10-8-2013 14:48:49 | Chỉ xem của tác giả
Nick KST: xuxoan
Nick YM:
Nick name muốn mọi người gọi bạn: mọi người cứ gọi em là xù ạ
Tên họ: Quỳnh
Ngày tháng năm sinh: 05/05/1991
Giới thiệu 1 chút về bản thân: bạn thân em thì chả có rì để mà giới thiệu ạ
thôi thì học theo mọi người ở trên thêm 2 mục
Sở thích và sở ghét: là vô số ạ.
Xin hết

Bình luận

geo cơm em vào nhà Moon :x sang mặt trăng hội 8 mềnh quen nhé  Đăng lúc 11-8-2013 09:05 PM
:D rất vui được làm quen với bạn  Đăng lúc 11-8-2013 08:52 PM
Hihi, bằng tuổi nè :P  Đăng lúc 11-8-2013 08:34 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
eunjo112 + 5 véo cằm :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 13-8-2013 21:49:09 | Chỉ xem của tác giả
chào cả nhà...hôm nay mình rảnh rỗi nên mò vào đây đăng kí

xin mạn phép không khai tuổi nha vì đã quá già, vì trước giờ cũng không có xem phim hàn nhiều nên cũng ít vào mấy forum để hóng hớt, chủ yếu là để theo dõi tin tức của Moon thôi. Thích cô bé này chủ yếu vì tính cách và thấy những ai thích M cũng đều nc dễ thương hết...

Mình ở SG...ai thích đi ăn kem thì alo mình sẽ dắt đifree đó

Bình luận

ss rảnh thì sang mặt trăng hội 8 mềnh quen ss nhé:x  Đăng lúc 16-8-2013 12:00 AM
hé nhô ss nhà mình còn có cả u40 cơ ạ ss cứ khai đi mà hi hi.tiếc quá ko phải mem SG ko là đc ăn kem ồi hic hic.  Đăng lúc 15-8-2013 11:59 PM

Rate

eunjo112 + 2 nhà Mun ở SG có 6 ng đó ạ ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 14-8-2013 12:30:07 | Chỉ xem của tác giả
Em chào cả nhài {:292:}. Hôm nay là một ngày đẹp trời, em lượn lờ vào thăm page mới biết có hội nhà Moon này nè. Vốn dĩ em thích Moon lắm nên em cũng muốn xin gia nhập vào nhà bàn luận về Moon cho xôm{:286:}. Thông tin đăng ký của em đây ạ:
Nick KST: trantrang_neu
Nick YM:trantrang_neu
Nick name trong nhà (nếu đã có): Em chưa có nên bác nào có nhã ý đặt dùm em không ạ ^^
Nick name muốn mọi người gọi bạn (nếu chưa có): Vì thích moon nên em thích cái tên Mun đó. Mọi người thấy thế nào
Tên họ: Trần Thị Huyền Trang
Ngày tháng năm sinh: 26/10/1988
Giới thiệu 1 chút về bản thân:
Mình là người thích phim Hàn từ nhỏ. Giờ tuổi cũng đã cao, thời gian cũng không nhiều nhưng sở thích xem phim Hàn thì không thể bỏ. Yêu thích Moon từ hồi em đóng "Trái Tim Mùa Thu" rồi "Cô Dâu 15 tuổi" "Họa sỹ gió" đều rất là hay. Mới đây nhất em ấy đóng phim" chị gái lọ lem, Alice ở changnamdong". Ôi chết lạc đề rồi nói về bản thân lại quay sang nói Moon rồi.Hii. Các bác thấy em thích Moon quá nên thế đấy ạ {:441:}
Em giới thiệu thì cũng không biết nói gì. Giờ em đang làm kế toán tại HN nè, học ở NEU. Sở thích của em là xem phim, shopping. Sở ghét của em là em ghét các con vật biết bay đặc biệt là gián (Á nhắc tới đã muốn sởn gai ốc rùi.hic)
Thôi thì cứ từ từ mọi người cùng tìm hiểu nhau, Em xin hết ạ. Rất vui được làm quen với mọi người {:290:}

Bình luận

okie nàng. Rất vui được làm quen nha^^  Đăng lúc 16-8-2013 08:07 AM
ko lại có người kiện hi hi.khi nào rảnh thì vào mặt trăng hội 8 làm quen nhé bạn mình là bo cả nhà hay gọi là Bo hay là Gà cũng đc;))  Đăng lúc 16-8-2013 12:03 AM
ờ mềnh nhỏ hơn một tuổi nhưng mà nhà này 88 với 89 là đổ đầu nhau hết cứ ta với nàng thôi nên ta cũng sẽ gọi nàng là nàng nha  Đăng lúc 16-8-2013 12:02 AM
xin chào người cao tuổi ^^ "Tay bắt chân đá :))"  Đăng lúc 14-8-2013 10:55 PM
em này già bằng mềnh *bắt tay*, véo cằm  Đăng lúc 14-8-2013 03:28 PM

Rate

eunjo112 + 2 véo cằm bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 6-9-2013 12:07:40 | Chỉ xem của tác giả
Hi mọi người,
Mình là Inshi. S. Van (cùng nick name này tại Facebook, Myspace và Twitter). Mình được giới thiệu về Kites thông qua bạn trẻ TinyClover.
Nghiêm túc mà nói, mặc dù cùng tuổi với TinyClover, nhưng "kiến thức về Moonie" của mình chỉ ở trình độ sơ cấp, nên muốn tham gia diễn đàn để trau dồi thêm :P
Mình biết về Moon từ hồi "Trái tim Mùa thu" lừng lẫy một thời í, nhưng mà hồi đó cả tên vai diễn lẫn diễn viền đều không nhớ. Ấn tượng chỉ là: "Tiểu Song Hye Kyo này đóng hay nhỉ" thôi ^^
Cũng mất một thời gian sau, phim "My Little Bride" tạo nên tên tuổi của MGY, nhưng mà tại thời điểm đó, mình chỉ nhớ đến Moonie như là cô vợ bé nhỏ của Kim Rae Won. (Bởi vì khả năng nhớ tên, đặc biệt tên nước ngoài của mình rất hạn chế).
Cũng khá là tình cờ khi mình quay trở lại tìm hiểu làng giải trí Hàn Quốc. Vài tháng trở lại đây, sau một đợt tình cờ, được một người bạn giới thiệu qua về phim mới của Kim Tae Hee "Jang Ok Jung, Live For Love". Mình vốn là một người đam mê Lịch sử và những phim cổ trang dựa trên chính sử, thế nên liền nhảy vào xem. Tại thời điểm đó, phim này chỉ mới phát hành vài tập và vẫn chưa kết thúc. Bực bội+tính tò mò sẵn có, mình lùng tìm về lịch sử của vua Sukjung qua một trang web có tựa đề "Niên biểu các vua thời Jeoson và phim truyền hình liên quan." Khi đọc đến lý lịch của vua Jeongjo, tình cờ phát hiện ra một phim lịch sử khác... "Painter of The Wind." Thế là... suốt mấy tuần liến sau đó, mình theo dõi bộ này (hoàn toàn mất ăn mất ngủ), cho đến tận tập cuối cùng và nhớ hoàn toàn cái tên Shin Yun Bok, như một biểu tượng mới của sự ngưỡng mộ.
Một vài tuần sau đó, mình tìm hiểu về nữ diễn viên đóng vai diễn này (hồi đầu hoàn toàn không thể nhận ra đây là người đã đóng  "Trái tim mùa thu" dạo trước) và hoàn toàn bất ngờ khi biết đây là tiểu Song Hye Kyo mà mình từng thích dạo trước.
Thật tình mà nói, cũng vì có Moon Geun Young mà mình mới bắt đầu biết đến Running Man (có lẽ hơi lạc hậu so với bao nhiêu người, hihi). Tập đầu tiên và cũng là tập mình yêu thích nhất của show truyền hình thực tế này cũng chính là tập mà MGY tham gia 114.
Kể từ sau đó, MGY luôn là 3 ký tự đầu tiên trên Google của mình sau mỗi lần bật máy tính.
Càng tìm hiều, càng cảm thấy ngưỡng mộ người diễn viên này hơn và hoàn toàn như bị hút hồn vậy. Sau đó, mình tham gia Fanpage của MGY trên facebook, và cũng thông qua Thảo Nguyên, mình biết được thêm rất nhiều về Moonie, hoàn toàn là những kiến thức mà mình chưa hề biết đến.
Viết như thế này cũng là muốn cảm ơn bạn TinyClover Thảo Nguyên vì đã làm "gia sư không công" cho mình một thời gian khá dài :D (Chân thành và cảm kích thực sự đấy).
Và... sau khi ngồi viết lại thế này mới nhận ra một điều =))... mình đã hoàn toàn không theo dõi những tập còn lại của phim "Jang Ok Jung, Live For Love," kể từ sau khi biết về "Họa sĩ gió" và Shin Yun Bok.
Sorry, hơi dài một chút. Túm lại là... xin phép được gia nhập vào nhà Moonie và mong được sự chiếu cố từ những "học giả Moonie" lâu đời.
Sincerely,
Inshi S. Van

Bình luận

chào mừng bạn đến với nhà M...ah bạn mà Chụt giới thiệu đây ah, hưn hận được làm quen, sang hội 8, để làm quen nhé bạn  Đăng lúc 6-9-2013 10:56 PM
TN chỉ mới ở mức độ gia sư vỡ lòng so với nhà Moon thôi:))=))  Đăng lúc 6-9-2013 01:23 PM
Welcome em vào hội yêu M, sao bên Mặt trăng hội tám cùng mọi người nha ^^  Đăng lúc 6-9-2013 12:31 PM

Rate

eunjo112 + 2 welcome :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 12-9-2013 12:22:47 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào cả nhà
Cuối cùng thì em cũng đã kiếm ra nhà Moon {:434:} , nên phải tức tốc đăng kí tham gia ngay
Tên thật: Dung
Sinh năm: 1991
Nickname: Chuột (he he)
Giới thiệu đôi dòng về bản thân: thực sự thì em biết tới Moon từ rất lâu rồi, hồi trái tim mùa thu. Nhớ hồi đó phim chiếu lúc 9h tối trên vtv3, mà mẹ không cho xem vì mai phải đi học sớm, toàn kiểu mẹ lơ lơ là xem ké. Anh trai và mẹ rất mê ''Un sơ'', coi mà 3 mẹ con cứ thút thít suốt vì Moon còn nhỏ mà diễn quá đạt. Ấn tượng với Moon từ đó. Sau này thì có xem thêm một số phim như ''Cô dâu 15 tuổi", ''Vũ điệu samba'', phim nào cũng đáng yêu. Và đặc biệt ấn tượng nhất là phim '' Chị gái lọ lem''. Nhớ hồi đó ba mẹ ngồi xem, khen hay tấm tắc, cả nhà ghiền ơi là ghiền, mỗi lần đi học về, mẹ lại kéo xem cùng, mẹ còn bảo chụp ảnh Moon rồi cắt tóc giống cô í, ghiền quá đi mà {:414:}. Em cứ âm thầm dõi theo Moon thế thôi. Gần đây xem phim '' Goddess of fire'', mức độ ghiền càng tăng, nên phải lục tìm trên các forum. Mới đầu lập một nick trên kites vốn chỉ để bình luận phim GOF, nhưng sau phát hiện ra nhà Moon hùng hậu thế này đây, và thế là phải tham gia ngay. he he. Phải công nhận là Moon nhìn đáng yêu, tài năng, mà ngoài đời lại giản dị, khiêm tốn. Thực sự là quá trình em biết đến Moon rất lâu rồi, nhưng hôm nay chính thức gia nhập hội, tèn tèn {:423:}
Mong mọi người giang tay đón nhận ợ, {:420:}

Bình luận

Chị Nguyetnd89 ui, khi nào nick e đủ quyền đọc e sẽ bay vô nhà để tám với nhà mình liền, hihi  Đăng lúc 17-9-2013 09:18 PM
vô nhà tám đê Chuột ơi ^_^  Đăng lúc 17-9-2013 05:58 PM
Thanks chị Moonlove nhé, hihi, em sẽ qua thám thính rồi lăn xả tham gia cho vui ợ, hihi  Đăng lúc 13-9-2013 09:26 PM
không thì vào đây http://kites.vn/thread/-888-noi-xa-xi-tret-sau-moi-gio-hoc-cang-thang-tem-page-1500-500-chuc-mung-sinh-nhat-ss-nhim-va-be-rua-366584-1433-1.html nhà mình ở đây cũng đôn   Đăng lúc 13-9-2013 07:22 PM
hé nhô em , em chưa vào mặt trăng hội được thì chăm vào new comt kiếm điểm đi để lên cấp rồi vào 8 nhé  Đăng lúc 13-9-2013 07:22 PM

Rate

eunjo112 + 2 welcome :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách