Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ichigo_daifuku
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[D][Tư Gia] (¯`·.º-:¦:-† Noona♥Bie †-:¦:-º.·´¯) Nhân Duyên Trời Định (¯`v´¯) Trọ

[Lấy địa chỉ]
921#
Đăng lúc 3-7-2013 16:49:34 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này k vào đây, nay mới giật mình vì nó lên tận 9 mấy trang rồi á!!!!!!!!!!!!!
Hôm trước biết được engsub của RJJ mà vui lắm, nhưng tâm trạng và mạng muỗi k có ổn định nên chỉ viết được vài dòng ngoài thread của Bie thôi
Tình hình là vẫn đang trong cơn bấn bài " Anh đã yêu" ở trên
Tiếc là mình trục trặc f không vào được, buồn ghê gớm, hội Koo Kum fanpage trên đó cũng được hơn 30k lượt like đó, hình như nhà mình mọi người cũng có hội riêng rồi đúng không?
thread Khu Kham bên af lúc đầu cũng bình thường thôi, sau thì trở thành nơi cập nhập tin tức của Biena, đến độ ngày 1 dài ra, cứ vào af là thấy mục đó lên đầu mục Thái ( vì có bài đăng mới nhất), nơi giao lưu của hội cuồng Biena á
Mà thế này, mình vốn thích bản Koo Kum 1995 của bác Bird trước, nhờ quá thích kịch bản nên mới để ý Khu Kam của Biena, xem phim rồi mới bấn 2 người, bản thân chữ Khu Kam nhiều phiên âm lắm, cá nhân mình thích gọi bản của Biena là Khu Kam, còn của bác Bird là Koo Kum (hoặc Goo Kum) .Vì trên mạng hiện nay, phiên âm bản cũ và bản mới có sự khác nhau như mình dùng đó, có lẽ ảnh hưởng của tiếng Anh nên cách phiên âm bị biến đổi
Tối nay rảnh sẽ ngồi viết lại cảm giác về nhạc kịch RJJ, về cái bài khiến mình bấn, và cảm nhận về sự cuồng của mấy bạn bên af với nhà mình á

Bình luận

em có thấy nhà mình cũng có hội trên đó nhưng em thấy ít ng like lắm hix chừ nào chị viết bài thì hú em tiếng em coi ủng hộ nha chị  Đăng lúc 3-7-2013 05:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

922#
Đăng lúc 3-7-2013 20:34:40 | Chỉ xem của tác giả
Đây, như đã hẹn , ta đã xuất hiện
Đầu tiên trong lúc cảm xúc dạt dào, tai nghe giai điệu sâu lắng ngọt ngào của "Koey ruk" mình xin kể lại 1 chuyện này
Hồi mê Koo Gum 1995 thì để ý năm 2013 này có 2 phiên bản mới, trong đó có Khu Kam của Ch5 với Bie-Noona.
Noona thì mình biết, từ bài Only you, mê tít giai điệu "only only you chắn ru tờ.",mê mv với chất lượng HD tuyệt đẹp ,mê câu chuyện và 2 bạn Noona với Mark, nhưng chỉ thế thôi, mê mv thôi, chả đi mê cái khác
Bie thì có đọc qua tin tức, profile, hết..
Nói thì đáng tội, nhưng mình chủ yếu xem lakorn của Ch3, nhà 5 chỉ xem của Pong với Bee thôi
Khi phim chiếu thì may mắn là Thai lakorn HD up phim ngay sau khi chiếu bên Thái ,lúc đó, nụ cười toe toét ngoác mồm đến tận mang tai của anh Bie đã cướp hồn ta
Thế là sục sạo goole về anh, biết tin anh yêu con gái chủ tịch GMM, bỏ luôn, xóa hết vid down trên utube về, xóa hết like trên utube mv có anh, rồi nói với nxuyen91 là không có chấp nhận được chuyện anh có bạn gái
Vì sao ư, nếu anh thích Vill chẳng hạn, thì không nói, nhưng đi thích 1 em nhà giàu thì ghét. Vì sao anh thích? Vì em ấy đẹp, thường gái nhà giàu nó đẹp lại xì tin, biết ăn chơi, nói chuyện, làm đẹp, không thích kể hơi phí
Lúc đó chán lắm
Nhưng ta vẫn còn tinh thần xem phim, càng về sau, sự bướng bỉnh đến bực mình, vô lý của Anh, sự chân thành của Kobobie càng khiến mình mê muội, thực ra gọi là chemistry mình thấy nó không có đúng, vì Anh rất lạng lùng hờ hững với Ko. Cái tình cảm mình cảm nhận được giữa Biena là tình cảm thật cơ, dường như hai người mang đời thật vào vai diễn, diễn tự nhiên, đơn giản, chẳng phả kỹ năng diễn xuất cao siêu gì, sự đơn giản ấy thu hút ta , khiến ta mê muội
Hôm xem đoạn r , bức xúc lắm, sao mà r nó điêu thế, ối giời ơi, xem hậu trường mới biết bác đạo diễn ngồi ngay cạnh, mấy người nữa , rồi máy quay dí vào tận nơi, diễn được nó đã điêu rồi chứ đừng nói r nhé.  Rồi bác ấy còn dạy phải ôm thế nào, ngã thế nào, nằm đè lên nhau thế nào thế thì "dad" ai mà đóng được cho cam
rồi tập sau, lúc Bie tỏ tình, lại toe toét , mình đang nghĩ, kẹp tay thế mà kêu ầm lên, hóa ta giả vờ, chàng tỏ tình với nàng mà tim mình lại rung rinh chứ,ai đọc thread phim thì ta lảm nhảm trong đó nhiều rồi, k viết thêm nữa
Còn cái đoạn cuối ta không có nói,...nó thảm lắm,.
Bên af cứ cập nhập liên tục, ngay cả khi Kobori đã "die" rồi á, nhưng còn có Biena nè. Mình hay lượn lờ (mà cũng chỉ vào mỗi thread ấy của af thôi) đọc tin
Thấy mấy bạn ship mà ngại, cái độ mê của mình nó chả là gì, lấy ai phân tích cả trang chuyện nắm tay thế nào thì nghĩa thế nào, để bói xem nắm tay giữa Biena có nghĩa gì, rồi anh nói bỏ Ingfah thì tin ngay, nói không tặng quà Noona thì nhất định không tin. Shipper là thế, mê muội không lối thoát. Phần mặc cảm mình tuổi cao sức yếu, lại nghĩ sịp quá nhỡ người ta không yêu nhau như mình mong thì buồn chết mất nên không dám sịp nhiều, dù trái tim thì liên tục gào thét, tay thì liên tục ấn tải lại af để đọc tin, mắt thì dán vào màn hình xem 2 người cười đùa với nhau, nhìn nhau âu yếm
Từ giờ sẽ năng vào đây tám, ừ thì già, ừ thì chỉ là koogin( kookwan imagine) ta cứ đu đấy...thì sao nào...

Bình luận

tình hình là mình cũng hơi lo khi bạn bảo k thích Bie nữa vì vụ em nhà giàu đấy. Cơ mà giờ ổn rồi nhỉ ;))  Đăng lúc 25-7-2013 01:03 PM
chị ơi chị viết rất hay luôn  Đăng lúc 3-7-2013 10:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

923#
Đăng lúc 3-7-2013 21:03:26 | Chỉ xem của tác giả
Giờ thì lảm nhảm cái RJJ , trước khi được xem full thì cái mình trông đợi nhất chính là Biean kiss á, gì mà 4 lần, hôn sâu , hôn thật không chơi hàng Made on China giời ơi, giết chết tâm hồn ta, các bạn bên af chăm chăm mua rồi không có share link, vì sợ bị xóa, nhẫn tâm keo kiệt không cho mình xem với
may thế nào Cá giới thiệu cho mình 1 link, trong link ấy lại có RJJ full engsub
Sướng như điên, cắm Dcom down cả ngày mới xong
Lúc đó xem luôn , lúc chưa xem mong kiss, xem rồi thì mới bảo kiss chỗ nào nhỉ? Không phải vì nó dở hay chán quá, mà là" hay quá", nội dung tuy đơn giản nhưng lại khiến mình hứng thú mải mê theo dõi, ngất ngư trong tiếng nhạc và diễn viên, bi cuốn đi theo nội dung, hết rồi mới ngỡ ngàng là hết rồi sao, mình còn chưa kịp định thần mà
Rồi replay mãi nhé, cảm giác như đây là vở nhạc kịch viết cho Bie, diễn cho fan xem vậy. Khun Boy ơi, sao chú giỏi thế, sao chú đã quyết nếu làm phim về Kobori thì nhất định là Bie , rồi sao chú lại chọn Noona đóng RJJ để rồi chấm ngay em ấy làm Angsungmalin??????Sao chú giỏi thế, tài thế? Chúng cháu cảm ơn chú nhiều lắm á
Đầu tiên mình xin dẫn lời bạn teasingonly người đã sub RJJ
My Review: I adore RRJ because it's simple, predictable, light-hearted, and truly entertaining. I am most blown away that Noona was able to dance in those heels! I love the costumes, nicknames, and jokes. I recommend that you watch with headphones, because you'll hear everything! Watch in HD! You'll see Bie's sweat! I really wished that I got to see this live! I wish that you all would understand Thai. There's a lot of beautiful language and culture word play! I've watched this over 10 times!
trans:
cảm nhận của tôi : tôi rất tán thưởng RJJ vì nó đơn giản, dễ đoán, tình cảm nhẹ nhàng, giải trí đơn thuần...Tôi yêu những bộ đồ, tên gọi và những câu thoại đùa giỡn trong phim. Tôi khuyên các bạn nên nghe bằng tai nghe, vì bạn sẽ nghe được mọi thứ. Hãy xem HD, các bạn sẽ thấy Bie thực sự rất ngọt ngào. Tôi ước mình có thể xem tại nhà hát , tôi ước các bạn hiểu được tiếng Thái, có rất nhiều câu thoại đẹp và những từ đậm chất kịch. Tôi đã xem hơn 10 lần cơ đấy
Mình thấy bạn đó nhận xét rất đúng, đây là vở nhạc kịch đậm chất giải trí, tất nhiên đã trình diễn thì cái gì cũng để giải trí, nhưng cốt truyện đơn giản, nhẹ nhàng( đúng như bạn đó nói) thực sự dễ xem, dễ thích.
Hai diễn viên chính và cả dàn phụ đã có một màn trình diễn thuyết phục, buồn cười khi cô chị Noona và quản lý của Bie tranh cãi, buồn cười đoạn Bie tìm người thế vai mình ( anh bạn pede Lagy Gaga đó, mình cười đau ruột) . Rồi khi Noona hóp mồm sau khị bị chê béo, rồi thót tim ,ngừng thở xem 2 anh chị hôn nhau, đến thật (hàng hiếm ở Thái luôn, trong phim còn giả, thế mà đây diễn thật luôn )
Hát thì khỏi nói rồi, nhiều bài hit của Bie, bản chính RJJ cũng rất hay
Sân khấu khá nhỏ, đơn giản (hình như bài Koey ruk mình xem com trên utube là hát trên sân khấu vở nhạc kịch Khang Lang Phap- phi công trẻ máy bay bà già á, có bản movien do Ken T đóng , sân khấu to vật luôn)
Mấy màn nhảy tập thể cũng đều, sắp xếp hợp lý không có cảm giác bị chật chội, đoạn 2 người hôn nhau 1 phát 2 chiếc hôn luôn , nhảy giữa các thiên thần cũng rất đẹp (tý đứt tim vì kiểu thở của anh Bie-em đến chết mất)
Mà nhớ đoạn Bie trêu em lo phục trang bị Noona nhìn thấy, cười té ghế, đúng kiểu Bie, xem phỏng vấn mấy em cả trai lẫn gái cứ hỏi với giọng mê mẩn, kiểu trêu trêu ai đó khi thích người ta rồi
Rồi các Bie phỏng vấn, cứ ngoác cái miệng ra -thế mà mình lại mê mới chết chứ , nhắc đi nhắc lại : tôi và Ingfah chỉ là bạn) jing jing( thật mà)
Không thấy nói tôi và Noona chỉ là anh em, chỉ có nói nhớ, hôn má
Nhân vật của Bie có 1 trái tim nóng, anh ở ngoài đời cũng "nóng" lắm, yêu đi cho rồi, đóng thêm phim đi cho rồi, để fan chúng em còn đu chứ

Bình luận

b ơi,có link engsub thì pm cho m vs,tò mò quá.tks bạn  Đăng lúc 19-7-2013 01:37 PM
chị ơi chị viết bài bình hay quá trời luôn,nhưng mà rjj có mấy cảnh hơi nhanh nên không hiểu lắm nếu mà chậm hơn chút nữa thì sẽ rất hay  Đăng lúc 3-7-2013 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

924#
Đăng lúc 3-7-2013 22:14:24 | Chỉ xem của tác giả
Đọc bài cảm nhận của bạn làm mình cũng muốn viết gì đó. Nghĩ cũng tủi thân cho Biena nhà mình, ít người biết, ít người thích. Nhiều người đã nói rằng Biena đóng cặp không xung bằng bie-vill. Nói vậy cũng có một phần đúng, dạng nhân vật mà bie-vill đóng(cái này chỉ trong phạm vi mình biết thôi nhé) là dạng hiện đại sôi nổi , dám yêu dám ghét, nó thuần túy là một phim tình cảm, nhân vật có cá tính=>muốn không xung là không được rùi. Còn Biena của chúng ta, ngoại trừ RJJ (nhưng thiết nghĩ dù sao sân khấu kịch cũng còn một số hạn chế, các cảnh tay đôi cũng không được nhiều bằng phim), còn  cái lakorn duy nhất khu kam lại là một thứ tình cảm rất đặc biệt( có thể gọi là nghiệt duyên được không nhỉ), là tình yêu mà khiến con người ta yêu không được bỏ cũng không đành.  Không có thứ chemistry thông thường. Nhìn Bie- vill tôi thấy họ là một cặp đôi đẹp, không thể phủ nhận điều đó. Nhưng tất cả chỉ có thế . Họ đẹp đôi trong phim đơn giản vì kịch bản yêu cầu như vậy. Còn Biena rất nhẹ nhàng, mọi thứ chỉ dừng ở mức nhẹ nhàng, nhưng lại khiến tôi day dứt không nguôi. Đã có những lúc tôi quên mất mình đang xem diễn xuất của diễn viên trong bộ phim của họ, tôi bỗng thấy họ yêu nhau.{:418:}
Nếu trong phim thì có thể là diễn xuất nhưng ngoài đời ? Cái cách mà họ thể hiện, cái cách mà họ nhìn nhau làm tôi cảm thấy lẫn lộn. Nó làm tôi có cảm giác giữa họ có cái gì hơn thế, không phải đồng nghiệp, cũng chả phải anh em, bạn bè thân thiết ư? Không... có cái gì còn sâu nặng hơn thế rất nhiều. Đã biết bao nhiêu lần tôi tự nhủ không được ship bất cứ một đôi nào, bởi nhỡ họ không yêu nhau thì sẽ rất buồn. Chính Biena làm tôi muốn ship dù đã đấu tranh tư tưởng rất nhiều. Vì vậy tôi mong muốn Biena sẽ có nhiều dự án chung, để bản thân kiểm nghiệm cái cảm giác tim đập nhanh khi thấy 2 bạn đứng cạnh nhau là như thế nào. Mà nếu các bạn có yêu nhau thật thì làm ơn công khai luôn đi. Mà không công khai rùi vẫn chia tay được như thường. Hay cưới luôn đi cho chắc. Không biết có quá đáng quá không nữa. Nói tóm lại là tôi yêu Biena rất rất nhiều( chết sắp chuyển sang chiều hướng cuồng mất rồi).  

Bình luận

k có ghét Vill , nhưng có lẽ do phim được chiếu ở mình nên có bạn thích, cơ mà k phải mình  Đăng lúc 3-7-2013 10:37 PM
ai thích Bie-Vill chứ m k có thích, ai khen em Vill diễn hay chứ m thấy đơ đơ, ghét nhất cái giọng lồng tiếng, nghe thôi đã chán  Đăng lúc 3-7-2013 10:36 PM
chội like mạnh bài bạn  Đăng lúc 3-7-2013 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

925#
Đăng lúc 3-7-2013 22:48:08 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay là ngày vui nhất của bella luôn
nói thiệt thì từ hồi đầu thread đến giờ nhà có vài thành viên vào thường xuyên ah hix
lúc đầu thì các thành viên trong nhà cũng tủi lắm luôn nhìn mấy nhà khác thì quá trời thành viên nhà mình chỉ có le que vài người chưa đếm hết một bàn tay không những vậy fan việt của bie nào giờ coi phim của bie với vill nên ship bie vill rồi đâm ra ghét noona rồi còn nói mấy lời không hay trên fb nữa hix lúc đó tự nhiên thấy ghét bie lắm luôn nhưng nghĩ lại thì tại vì phim của bie được chiếu trên tivi và cũng là phim hợp với gu của giới trẻ nên họ thích là phải còn phim biena thì là phim xưa lại còn SE nữa nên chưa coi là không có hứng rồi nhưng vì ship biena nên tụi mình ráng cầm cự tới lúc này nhưng càng ngay nhà càng ít người vào nên đâm ra các mem trong nhà nản quá di cư hết òi với cũng đang bận làm việc riêng
nhưng hôm nay có chị lethithuyhoa và tieuthumeocon vào thăm nhà còn viết những bài rất hay làm cho mình thực sự có động lực ship tiếp òi với từ giờ mình sẽ vào thăm nhà thường xuyên hơn và đăng những tin mình biết cho mọi người mong là biena ngày càng có nhiều shipoer hơn nữa

Bình luận

Công nhận nhiều lúc thấy tủi thân cho Biena ghê gớm. Còn về RJJ công nhận nó hơi nhanh thật  Đăng lúc 4-7-2013 12:19 AM
hihi, nhiều người mê Khu Kam lắm em, xem thread phim đó, chẳng quá ít vô đây hoặc bận việc thôi,mà RJJ nhanh á? chị nghĩ do biên tập cắt chỉnh thôi  Đăng lúc 3-7-2013 11:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

926#
Đăng lúc 3-7-2013 23:00:30 | Chỉ xem của tác giả
Bên af đang cập nhập tình hình Noona ở Nhật, còn Bie ở Thái, rồi chuyện đóng nhạc kịch, cũng mù mờ lắm , chưa biết thế nào, chỉ có khả năng Noona đóng còn Bie thì cặp với ẻm Pinky. Cứ chờ xem đã, nhân đây mình muốn dịch 1 cái clip mới down trên utube về, Bie trả lời phỏng vấn về em Ingfah
Clip ngày 26.6 vừa rồi, ngay trước lễ trao giải Siamdara( ngôi sao Thái Lan). Có 1 điều nói thế này, vì Bie thuộc biên chế Exact công ty chuyên sản xuất lakorn cho CH5 nên Bie ít khi xuất hiện trên ch3 và ch7, các vid phỏng vấn các bạn để ý sẽ thấy của Tv Pool hay của chính Ch5 là nhiều, cái mình dịch phát trên CH9( kênh này chiếu the star- cuộc thi mang Bie đến với chúng ta đấy ạ)
Người sub k sub 1 số câu hỏi, câu hỏi của phóng viên mình để chữ hỏi ở trước, những câu k có câu hỏi cũng dễ suy ra thôi
-Chúng tôi chỉ là bạn, không có tiến triển gì cả, từ đâu tới giờ chỉ là bạn thôi mà
(xuất hiện ảnh em trên màn hình, xinh bà cháy luôn)
-không luật lệ gì đâu,không ai yêu cầu hay gì cả... mọi chuyện khá đơn giản(mình nghe sapai sapai thì có nghĩa là cứ thoải mái đi-tên 1 bài hát của chú Bird nghĩa là chuyện không có gì đừng có suy luận)
-(hỏi)chắc tại anh lo sợ chuyện gì chứ gì?
-không tôi chỉ sợ ma thôi
-(lặp lại) chúng tôi là bạn mà
-thực sự chúng tôi vẫn là bạn, có điều gần đây không thân thiết nữa
-chắc vì không nói chuyện mấy, nhưng vẫn là bạn mà
-anh trả lời thế vì nghĩ đến Khun Phaiboon cũng đang ở đây đúng không? hình như Phaiboon là giám đốc GMM,mèn ơi, tra google thì ông này chỉ tịch GMM luôn
-nói gì tôi cũng nghĩ mà (phóng viên cười)
-không có gặp đâu (gặp Ingfah ở NY)
-(hỏi)thật không có gặp?
-không có thật mà
-(hỏi)có thật không đấy?
-thật mà
-thực ra có gặp thoáng qua ( phóng viên ồ lên)
-(hỏi)anh có chào cô ấy không?
-tôi chỉ cười thôi (lại ồ lên)
-(hỏi)sao cơ?
-bau bàu ( lightly-k hiểu nên dịch sao, có lẽ là cười nụ)
-anh có định tuyên bố đang hẹn hò như Tono không ( cũng từ the star, đi nhận giải hai anh hay ngồi với nhau, dạo này Tono lên báo suốt vì công khai tình cảm)?
-Tono là anh em , anh em chân tình luôn
-tôi định stap anh ý bằng 1 con dao (vì đã nói thế)- từ stap hình như sai chính tả, k rõ nghĩa là gì
(đổi giọng) anh làm gì thế hả?
-thế đấy
-sao ạ?
-ai cơ, khi gần đến lúc cưới tôi sẽ công bố
-vâng, giờ thì phải giấu đã

Trong suốt cuộc phỏng vấn, không thấy nói gì đến Noona, hình như ngoài anh MC pede của Tv Pool và fan chả anh nhà báo nào quan tâm, hay có tinh thần bới móc chuyện Biena để đưa tin, buồn cái sự đời, tại sao Khu Kam không nhận được sự nổi tiếng xứng đáng với nó nhỉ???????Biena ơi là Biena

Bình luận

nhưng em nghe đâu là mấy ngày nữa noona về và ẻm sẽ dự event nên kiểu nào chị mv bên tv cũng hỏi ah thế nào cũng có tin  Đăng lúc 6-7-2013 12:03 AM
hic chị ơi noona đang quay mv ở nhật + quảng bá RJJ bận bù đầu bù cổ luôn với đang ở nhật nên không nói đc gì  Đăng lúc 6-7-2013 12:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

927#
Đăng lúc 4-7-2013 00:09:40 | Chỉ xem của tác giả
Bản thân đã xem cả RJJ và khu kam, nhưng thực sự tôi thấy thích khu kam hơn. Nó là một câu chuyện buồn và tôi thích nó. 2013 có 2 phiên bản làm lại của khu kam cả điện ảnh và truyền hình. Cũng đã nghía qua bản điện ảnh, và thực sự tôi không thích nó lắm. Không hẳn Nadech diễn không hay( nói rõ bản thân mê trai cực điểm nên nhìn trai đẹp thường nhược điểm thành ưu điểm tuốt) đơn giả là tôi cảm thấy Nadech thiếu cái gì đó. Nhìn ngắm kĩ càng hai chàng kobori tôi đã nhận ra diều đó. Ko của Na đẹp nhưng tôi không cảm thấy anh là một người lính. Na khá non(có lẽ do còn trẻ) nên tôi có cảm giác anh là một anh binh nhì mới vào quân ngũ, một người đẹp trai và dễ thương. Bie nói cho công bằng thì không đẹp rực rỡ bằng Na nhưng lại cho tôi cảm giác rất chân thực. Bie như một người lính thực thụ, từ bước chân dài và theo một đường thẳng, dáng đi, tướng ngồi. và đặc biệt là tác phong của người lính, tác phong của một người chỉ huy, Mỗi mệnh lệnh của bie tôi có cảm giác nó như một quân lệnh thực thụ vậy, không rút lại và cũng không thể làm trái. Đã có những lúc tôi thực sự thắc mắc không biết bie có học trong trường quân đội không vậy, tại sao lại có thể nhập vai một người lính ngot đến thế? Ang của noona có thể do cô ấy còn trẻ hay kịch bản mà tôi có cảm giác Ang là một người trẻ con nhưng cố tỏ ra là người lớn. Nhưng như thế lại rất thú vị , Noona đã tạo ra một Ang đặc biệt một cách đầy thông minh, cô ấy đặc biệt nên không thể bị so sánh với các Ang trước đó.
Tôi đã xem đi xem lại bộ phim rất nhiều lần, tuy không hiểu hết lời thoại (thông cảm tại trình tiếng thái =0, tiếng anh thì i ẹ ) chủ yếu qua diễn xuất. Khi lần đầu tiên trông thấy kobori , một nụ cười toe toét đến tận mang tai , một giong cười dễ ghét, một giọng nói dễ thương. Tất cả chỉ cần có vậy, tôi nghi rằng vào giây phút đó không chỉ Ang mà tất cả chúng ta đều bị anh làm cho lóa mắt. Khi xem phim tôi thấy kobori là một kĩ sư giỏi, một người lính đầy kỉ luật .Anh ấy còn là một người vui vẻ (đây là kobori cười nhiều nhất mà tôi từng thấy) mỗi lần anh ấy cười tôi lại thấy tim mình như ngừng đập vậy. Anh ấy cũng là một người đàn ông thực sự , một quý ông đúng nghĩa với sự tử tế lịch thiệp, một người đàn ông điềm đạm nhún nhường, nhưng cũng vô cùng quyết liệt. Tôi thực sự muốn có một người đàn ông như kobori.
Nhiều người ghét Ang vì cô ấy quá lạnh lùng ương bướng, Noona đã diễn thành công điều đó. Và tôi cũng đã từng ghét Ang, tôi ghét cô ấy vì đã làm kobori đau lòng (dám cả gan làm tổn thương đến kobori của lòng tôi). Nhưng khi xem lại một lần nữa tôi đã nhận ra mình đã bỏ qua nhiều điều, mình đã không công bằng với Ang. Ang khá lạnh lùng, nhưng tất cả chỉ là vỏ bọc. Cô ấy càng tỏ ra lạnh lùng thì càng như thể đang che dấu trái tim run rẩy của mình. Mọi điều cô ấy làm đều có lí do riêng của nó. Chẳng ai thích nước mình bị xâm lược cả. Một cô gái kiêu hãnh đầy lòng tự tôn dân tộc như Ang lại càng không thể. Cô ghét bọn lính Nhật sang gây chiến, đang ngày ngày áp bức bóc lột đồng bào cô, gây ra biết bao thảm cảnh thương tâm .Vậy mà có một tên lính Nhật đáng ghét ngang nhiên bước vào cuộc đời cô, không ghét sao được.Càng ghét bao nhiêu thì tình cảm càng sâu nặng bấy nhiêu. Có lẽ Ang cũng nhận ra mình thay đổi, nên càng cố gắng trốn tránh, nhưng rồi trái tim vẫn chẳng nghe lời, rồi vẫn cứ yêu, bởi trái tim nó có lí lẽ riêng của nó. Tình cảm mà Ang dành cho kobori có lẽ cũng không kém tình cảm mà kobori dành cho Ang là mấy. Đến đây tôi phải cảm ơn Biena, cái cách hai bạn nhìn nhau, nhớ về nhau, thậm chí dằn vặt nhau đã làm tôi một kẻ cô đơn chư hề có một mảnh tình vắt vai cũng cảm thấy tình yêu. Ở một khía cạnh nào đó kobori có phần hạnh phúc hơn ang, anh ấy yêu, anh ấy có thể nói ra tình yêu đó, cô ấy thì không thể.
Đến bây giờ tôi vẫn không thể nào chịu nổi rằng kobori chết. Tại sao một người tốt như kobori lại phải chêt chứ.Nhưng đây lại là cái kết hoàn hảo nhất, không thể thay thế. Anh ấy là người con ưu tú của Nhật Bản nhưng không phải là người con ưu tú của chiến tranh. Có một trái tim nóng trong chiến tranh sẽ khiến anh ấy luôn chịu thiệt. Giả sử anh ấy còn sống , chiến tranh kết thúc anh sẽ về lại Nhật , còn gia đình ở thái của anh thì sao?Ở đây chỉ có thân xác kobori chết, kobori se mãi sống trong hối ức, trong trái tim ang. Đấy phải chăng là cái HE trong cái SE hay sao?
Nói lảm nhảm nãy giờ mong mọi người thông cảm, tại mới vừa xem lại khu kam , phải viết cái gì đó nếu không không ngủ được mất. Xem hết phim không hề có tiếng thở phào nhẹ nhõm như mọi phim khác, cũng không thể nào khóc được, chỉ có cảm giác gì đó nằng nặng nghẹn ở trong tim. Cảm ơn Biena đã cho fan một bộ phim đáng để xem. Để mọi người biết rắng trên xứ sở chùa vàng còn có một cặp đôi đẹp đến thế.
Tái bút: đại từ nhân xưng tôi là thói quen khi viết của mình, lâu rồi không sửa được, mới cả van vốn dĩ không hay mong mọi người thông cảm nhá

Bình luận

Tại mấy phim trước của Bie cũng hay nhưng vẫn là làm ca sĩ tốt hơn, đến kk thì xuất thần luôn, đỉnh của đỉnh  Đăng lúc 4-7-2013 07:14 PM
sau Khu Kam Bie nổi hơn hay do mình tưởng tượng nhỉ????Từ sau KK Bie có hội fan, được vietsub, trước cũng có nhưng còn lẻ tẻ và ít á  Đăng lúc 4-7-2013 01:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

928#
Đăng lúc 5-7-2013 20:39:59 | Chỉ xem của tác giả
Hix anh Bie đi tu òi , bỏ noona ở lại ai lo đây mà ẻm noona thì ngày càng đẹp ra ( với nghe gian hồ đồn là ổng tính sau đợt này là ổng làm thêm hai ba năm nữa là về hưu non luôn )

còn noona thì

cre fb
Anh bie ơi anh làm ơn đừng về hưu non nha anh anh về noona biết đóng phim với ai

Bình luận

k thấy Noona có nói gì về chuyện này, buồn ghê cơ  Đăng lúc 5-7-2013 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

929#
Đăng lúc 8-7-2013 16:23:53 | Chỉ xem của tác giả
Thấy các bạn viết bài, mình thấy hay quá cũng phải bon chen một chút. RJJ và KK mình đều đã xem, chỉ xem hình ảnh và giọng nói, còn nội dung thì chỉ đoán vì không hiểu tiếng Thái. Lúc đầu mình biết đến Bie nhờ phim Em là phụ nữ. Phải nói trong phim này nhìn Bie rất trẻ, đẹp trai, nụ cười thu hút. Sau đó, mình lên google tìm hiểu thêm về Bie, biết được Bie còn đóng RJJ và KK. Mặc dù không hiểu tiếng Thái, trước đó cũng chưa từng nghĩ là mình sẽ thích phim Thái nhưng sau khi xem xong RJJ, KK mình thực sự rất thích. Thích cái cách thể hiện nhân vật của Biena, có thể cảm nhận được tình cảm của hai người gửi gắm vào nhân vật. RJJ nhẹ nhàng, tình cảm, nhạc hay, xem giải trí rất phù hợp. KK mấy tập đầu mình không ấn tượng lắm vì mình thấy Ang còn nặng tình với anh bạn học quá, không nhận ra Ko là người yêu lí tưởng như thế nào. Cũng ghét cái cách Ang bảo vệ cho 2 ông dân (không biết là làm nghề gì nữa, suốt ngày thấy đến nhà Ang ăn không ngồi rồi, đặt điều đưa chuyện lại còn chém Ko suýt chết nữa). Đành rằng sống trong thời kỳ đất nước bị xâm lược thì mối thù dân tộc có thể lấn át mọi tình cảm khác nhưng Ko có làm gì quá đáng đâu, ngược lại Ko còn rất tốt, luôn che chở bảo vệ cho Ang và gia đình. Ang có cần phải phản ứng quá như vậy không, mẹ Ang và bà Ang là những người lớn tuổi họ cử xử rất đúng mực - mình rất thích. Ang hết lần này đến lần khác làm đau Ko, nếu nói là lợi dụng lòng tốt của Ko thì hơi quá nhưng đúng là toàn lừa dối Ko. Chỉ đến mấy tập sau khi Ko và Ang lấy nhau, mình mới thấy Ang dễ thương hơn. Cũng kể từ đó mình thấy thích KK lắm. Có một số tập mình đã xem đi xem lại rất nhiều lần mà không chán. Thích nhất những cảnh tình cảm của Ang và Ko. Chúng nhẹ nhàng, tình cảm, cảm giác che chở, thế giới như chỉ có hai người vậy. Gía mà ngoài đời thật Bie và Noona cũng dành cho nhau tình cảm như thế thì thật là tuyệt vời. Nhưng dù hai người có thế nào đi nữa thì vẫn luôn ủng hộ Biena và KK.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

930#
Đăng lúc 10-7-2013 00:13:21 | Chỉ xem của tác giả
Cả nàh đi đâu nè trời...!!!
Có cái Poll này cũng khá hay nè, mọi người vô bình chọn cho Bie nhà mình đi
Ổng mới đứng có thứ 6 , thứ 7 ak.
Nụ cười của Bie nhà ta phải là số 1 chứ nhể
pa kon...mau mau KO KỊP MẤT BÂY GIỜ !!!
http://pantip.com/topic/30686443/edit
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo